Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Góc Xưa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 18
Send Topic In ra
Góc Xưa (Read 19947 times)
nttxưa
Full Member

Re: Góc Xưa Gợi Nhớ
Reply #120 - 27. Jan 2012 , 16:37

Trong thời khắc của những ngày đầu năm Nhâm Thìn , ntt xưa có nụ hoa Long Tu đá ( Dendrobium crepidatum ) vừa nở , tô điểm chút duyên cho góc nhỏ của Xưa nè. ( Long Tu : râu rồng, vậy là góc xưa...dám vuốt râu rồng rồi , oai ghê  Cheesy )

...

hoa chụp thẳng

...

...và nghiêng một chút xíu...

...

chồi lộc biếc đầu năm
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #121 - 27. Jan 2012 , 17:37

ngo_thi_van wrote on 26. Jan 2012 , 19:40:
Em nttxua oi ,
Co vao lai day va cung me man ve bo sưu tap tem cua em.
Luc xua Co sưu tap nhieu thu lam , nhu bup be , tem , hinh anh tai tu cine , Mon Film magazine , coins, tien giay cac nươc tren the gioi , cac ban nhac , sach... nhung tu ngay mat nươc Co mat luon moi thu , tiec ngan ngo !
Qua den day Co lai tiep tuc , nhung voi kha nang eo hep , Co lai hay om dom nen cung khong day du cho lam , moi thu mot it ma thoi.
Vao day Co thich lam.
Co hoi cac em co em nao tim dươc cuon truyen NỬA BỒ XƯƠNG KHÔ cua Vu Anh Khanh khong? Co da hoi khap noi ma chang ai giu dươc quyen truyen do ca.
Co Van

Cô thương kính

Vũ Anh Khanh còn có bài thơ nỗi tiếng là bài Tha La Xóm Đạo , đã dược Dzũng Chinh phổ nhạc . Ngoài ra còn có bài Hận Tha La do nhạc sĩ Sơn Thảo phổ thành bài nhạc "Hận Tha La " và nhạc sĩ Anh Tuyền phổ thành ca khúc mang tên "Vĩnh Biệt Tha La"
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #122 - 27. Jan 2012 , 18:29

ngo_thi_van wrote on 27. Jan 2012 , 08:54:
Em TUyet Lan oi ,
Cam on em da dua may con tem nay vao day. Co nhieu con Co moi thay lan dau day.
Co Van

Cô thương kính

Em mới tìm được trên net  bộ tem Tết Trung Nguyện  nè Cô ...
...

Ngày xưa mình có bộ tem sưu tầm thật của mình ..nay không còn thì hãy cừ tìm vui sưu tầm trên net vậy ...Em thương chúc Cô và gai đình 1 năm mới thật nhiều hạnh phúc

Em-TL
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #123 - 28. Jan 2012 , 14:09

tuy-van wrote on 27. Jan 2012 , 12:14:
Cám ơn Xưa đã cho cả nhà xem những tấm tem thật quý , mà cô Vân và chị thấy lần đầu tiên.
Chị thích tất cả , nhưng năm nam đặc biệt là năm Nhâm Thìn , thấy Rồng và Mây lúc nào cũng có nhau hạnh phúc như " Nam Nhâm Nữ Quý."...lại nhớ thời xa xưa nào đó.
Em vui khi thấy cô Vân vào đây với Xưa , và những người yêu Tem , yêu búp bê , yêu những kỹ niệm , tuy xa mà gần...( hôm nay cải lương hồ quảng 1 chút cho đời thêm vui ).
Tv

Em Tuy Van oi ,
Trang nay that la dac biet do em. Co cung thich vao day lam.
Minh khong co nhung cai minh thich thi vao day
" thich ham thu " cung quy lam roi.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #124 - 28. Jan 2012 , 14:14

nttxưa wrote on 27. Jan 2012 , 16:37:
Trong thời khắc của những ngày đầu năm Nhâm Thìn , ntt xưa có nụ hoa Long Tu đá ( Dendrobium crepidatum ) vừa nở , tô điểm chút duyên cho góc nhỏ của Xưa nè. ( Long Tu : râu rồng, vậy là góc xưa...dám vuốt râu rồng rồi , oai ghê  Cheesy )

...

hoa chụp thẳng

...

...và nghiêng một chút xíu...

...

chồi lộc biếc đầu năm

Em nttxua oi ,
Hoa dep qua em nhi. Co thay may hoa xương rong co nhieu hoa rat dep phai khong em?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #125 - 28. Jan 2012 , 14:17

Tuyet Lan wrote on 27. Jan 2012 , 18:29:
Cô thương kính

Em mới tìm được trên net  bộ tem Tết Trung Nguyện  nè Cô ...
...

Ngày xưa mình có bộ tem sưu tầm thật của mình ..nay không còn thì hãy cừ tìm vui sưu tầm trên net vậy ...Em thương chúc Cô và gai đình 1 năm mới thật nhiều hạnh phúc

Em-TL

Em Tuyet Lan oi ,
Em chiu kho di tim nhi ! Nho em ma Co dươc nhin thay lai nhung con tem xua cu cua thoi Cong Hoa.
Nho bai tho Tha La Xom Dao ma Co me cau chuyen Nua Bo Xương Kho cua Vu Anh Khanh.
Co cung co viet mot bai noi ve bai tho nay trong Tap San Khai Dinh 48-55.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #126 - 28. Jan 2012 , 14:22

thubeo wrote on 27. Jan 2012 , 20:11:
Em TB chào Mạ Vân ,em dán hình em nó mặc áo dài đội nón lá đi Lăng Ông bằng xích lô , Mạ Vân xem em nó oai không? Smiley

...

Em Tuyet Ngo oi ,
Toc that cua em day ha? Sao ma dài lẹ thế ?
Cam on Thu B da dua tam hinh nay cho Ma Van xem , ma sao Ma Van van chua tin !!! Grin
Ma Van cam on Tuyet Ngo da goi loi tham cua Co den tan tay Tài , Tai chac ngac nhien lam , khong ngo em qua tan noi de tham. Timo mang thuc an gi cho Tai do?
Ma Van
Back to top

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #127 - 28. Jan 2012 , 18:09

ngo_thi_van wrote on 28. Jan 2012 , 14:14:
Em nttxua oi ,
Hoa dep qua em nhi. Co thay may hoa xương rong co nhieu hoa rat dep phai khong em?
Co Van

Thưa cô

Đúng như lời cô nói , xương rồng có những loài cho hoa rất đẹp , em cũng thích nhìn chúng ghê lắm, nhưng ...chưa trồng chậu nào , trên khoảng sân nhỏ của nhà em chỉ có hoa lan là nhiều nhất thôi , loay hoay suốt ngày với lan, khi thấy những nụ hoa nở do chính tay mình chăm sóc thì niềm vui được nhân lên rất nhiều , em tham lam đủ thứ quá phải không cô?
Mấy hôm nay , em cố tìm trên net , thư viện online...những gì có liên quan đến Nửa bồ xương khô, nhưng thật khó , chỉ có tiểu sử nhà văn, nhà thơ Vũ anh Khanh và bài thơ Tha La Xóm Đạo thì nhiều , có 1 link rõ ràng hơn vì kèm theo hình bìa truyện Nửa bồ xương khô,  em cũng xin gửi kèm theo bìa bài hát tìm được với màu tím mang mác buồn

...

Đường dẫn vào Tha La xóm đạo (Trảng Bàng - Tây Ninh, nơi cảm hứng cho sáng tác của nhà văn, nhà thơ Vũ Anh Khanh)

...

Và link : http://bitmieng.blogspot.com/2007/07/v-anh-khanh-nh-vn-khng-chin-u-tin-chng.html
Back to top
« Last Edit: 28. Jan 2012 , 18:10 by nttxưa »  

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #128 - 28. Jan 2012 , 18:17

Đám cưới...đầu Xuân

...

...
Back to top
« Last Edit: 28. Jan 2012 , 18:21 by nttxưa »  

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #129 - 28. Jan 2012 , 18:26

ngo_thi_van wrote on 28. Jan 2012 , 14:22:
Em Tuyet Ngo oi ,
Toc that cua em day ha? Sao ma dài lẹ thế ?
Cam on Thu B da dua tam hinh nay cho Ma Van xem , ma sao Ma Van van chua tin !!! Grin
Ma Van cam on Tuyet Ngo da goi loi tham cua Co den tan tay Tài , Tai chac ngac nhien lam , khong ngo em qua tan noi de tham. Timo mang thuc an gi cho Tai do?
Ma Van

Cô ơi, chở nữ sinh LVD đi em thấy " bác tài " cười hớn hở quá cô ạ.
Back to top
« Last Edit: 28. Jan 2012 , 19:30 by nttxưa »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #130 - 28. Jan 2012 , 20:54

nttxưa wrote on 28. Jan 2012 , 18:09:
Thưa cô

Đúng như lời cô nói , xương rồng có những loài cho hoa rất đẹp , em cũng thích nhìn chúng ghê lắm, nhưng ...chưa trồng chậu nào , trên khoảng sân nhỏ của nhà em chỉ có hoa lan là nhiều nhất thôi , loay hoay suốt ngày với lan, khi thấy những nụ hoa nở do chính tay mình chăm sóc thì niềm vui được nhân lên rất nhiều , em tham lam đủ thứ quá phải không cô?
Mấy hôm nay , em cố tìm trên net , thư viện online...những gì có liên quan đến Nửa bồ xương khô, nhưng thật khó , chỉ có tiểu sử nhà văn, nhà thơ Vũ anh Khanh và bài thơ Tha La Xóm Đạo thì nhiều , có 1 link rõ ràng hơn vì kèm theo hình bìa truyện Nửa bồ xương khô,  em cũng xin gửi kèm theo bìa bài hát tìm được với màu tím mang mác buồn

...

Đường dẫn vào Tha La xóm đạo (Trảng Bàng - Tây Ninh, nơi cảm hứng cho sáng tác của nhà văn, nhà thơ Vũ Anh Khanh)

...

Và link : http://bitmieng.blogspot.com/2007/07/v-anh-khanh-nh-vn-khng-chin-u-tin-chng.html

Em nttxua oi ,
Co cam on em , nho cai link nay ma Co da tim hieu them dươc van si ma Co tung men mo.That dang tiec ong da chet mot cach oan nghiet !
Em khong tham lam dau , minh thich cai gi ma lam dươc cu lam.
Mot ngay nao do em cho Co xem nhung doa hoa lan em trong nhe , chac la dep lam do.
Co Van
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #131 - 28. Jan 2012 , 23:13

nttxua ơi chơi cái này không?

...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #132 - 29. Jan 2012 , 20:51

Nhìn hình mà thấy cả một trời thơ ấu luôn đó Thu , cám ơn thiệt nhiều tấm vé đi về tuổi thơ nầy nha , chỉ có 1 bạn là mặc áo quần, mang dép còn bạn thì chân đất , bạn thì hông mặc áo ( thiệt là vô tư ) còn có nhân vật...ở tuồn nữa mới ghê , bảo đảm Thu mà xoay nhân vật nầy lại là thế nào cũng thò lò 2 lỗ mũi xanh lè cho mà xem , có khi quẹt qua bên má để lại 1 vết dài khô queo luôn, đầu thì húi cua mà mặc áo dúng, đố biết là trai hay gái đó, nhìn vui quá đi.

Tắm mưa

...

Năm mười

...

...

Back to top
« Last Edit: 29. Jan 2012 , 20:55 by nttxưa »  

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #133 - 29. Jan 2012 , 21:12

Trong buổi trình diển đại nhạc hội ngày 3-8-2008 tại Little Saigon với mục đích gây quỷ để giúp đở những thương phế binh VNCH còn sống ở VN một bì thư ngày đầu tiên của bộ tem Người Thương Binh phát hành ngày 1-9-1972 được bác G. tặng cho ban tổ chức đã được bán đấu giá ngay trên sân khấu , sau một cuộc đấu giá sôi nổi kết quả cuối cùng là cô Kim Phượng đã sở hữu cái bì thư này với giá 1500 đô.

Hình MC Nam Lộc đang cầm cái bì FDC được trân trọng để trong khung kiếng và người thắng cuộc đấu giá này cô Kim Phượng.

...

Tình cờ tìm được trên net nên mang về để góc xưa cùng xem.

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #134 - 29. Jan 2012 , 21:49

thubeo wrote on 28. Jan 2012 , 23:13:
nttxua ơi chơi cái này không?

...

Thu B. oi ,
Cai tro choi nay co phai la " chơi ô làng " khong? Cac em co biet " đánh thẻ " khong?
Hoi cho Tet nam nay khong thay em đi cầu khỉ. Sao ma Van khong thay con gai em? Hay Co bi missed o dau roi?
Ma Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 18
Send Topic In ra