Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 8 9 10 11 12 ... 24
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN (Read 31698 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN
Reply #135 - 18. Jul 2012 , 21:53

tuy-van wrote on 15. Jul 2012 , 09:13:
Cám ơn Tí cưng đã post vào đây , những kỷ niệm vàng của cô Vân.
Vâng , kỷ niệm không bao giờ phai theo thời gian , mà vĩnh viễn trong tâm hồn chúng ta đến suốt đời.
Khi nào Tí cưng " dọn nhà " ở gần cô Vân , chắc chị cũng dọn đến ngay , để làm hàng xóm , và tha hồ tâm sự.
Hy vọng cô Vân sẽ cho chúng ta bài viết về kỳ Đại Hội Huế vừa qua. Cô Hiếu Tâm đã gởi vài tấm ảnh của ngày Hội , mặc dù cô bận không đến được.
Em nghe cô Ht nói tháng 10 nầy , nếu sắp xếp được chuyện nhà , sẽ dự Đ H và sẽ hát chung với anh Lê Khắc Bình , rể 73.
Mong thay ,
Em Tv

Em Tuy van oi ,
Hom nay Co moi thay thu cua em o day. Cu chay vao mot ti lai phai chay ra nen chac quen tra loi thu do.
Nghe noi Co Hieu Tam se hat chung voi Le Khac Binh ma mong cho mau mau de duoc thương thuc. Co Hieu Tam la ca si thuc thu cua LVD chung ta day , co nhieu ca si cung thua giong hat cua Co Hieu Tam.
Co cung mong la lam sao chung ta dươc o gan nhau thi vui biet may  va Co co the dua cho Phương Tran nhung hinh cua be Quyen va nhung bai viet cua Co da dươc dang o nhieu noi .
Nhin may tam hinh cua be Quyen ma Co giat minh. Chau moi dung thap hon vai Co do ma bay gio da cao gan mot cai dau roi ! Oi thoi gian !!!!
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #136 - 19. Jul 2012 , 06:44

tuy-van wrote on 15. Jul 2012 , 09:13:
Cám ơn Tí cưng đã post vào đây , những kỷ niệm vàng của cô Vân.
Vâng , kỷ niệm không bao giờ phai theo thời gian , mà vĩnh viễn trong tâm hồn chúng ta đến suốt đời.
Khi nào Tí cưng " dọn nhà " ở gần cô Vân , chắc chị cũng dọn đến ngay , để làm hàng xóm , và tha hồ tâm sự.

Hy vọng cô Vân sẽ cho chúng ta bài viết về kỳ Đại Hội Huế vừa qua. Cô Hiếu Tâm đã gởi vài tấm ảnh của ngày Hội , mặc dù cô bận không đến được.
Em nghe cô Ht nói tháng 10 nầy , nếu sắp xếp được chuyện nhà , sẽ dự Đ H và sẽ hát chung với anh Lê Khắc Bình , rể 73.
Mong thay ,
Em Tv

Mèn ơi ,

Em với chị mà ở gần thì 2 chị em còn làm ăn gì được??? Vì tối ngày cứ lo nói chiện với nhõng nhẽo không à... với lại... chụp hình.... he he  Cheesy Grin Grin Grin Grin

Dzui nha chị

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #137 - 19. Jul 2012 , 06:52

ngo_thi_van wrote on 18. Jul 2012 , 21:53:
Em Tuy van oi ,
Hom nay Co moi thay thu cua em o day. Cu chay vao mot ti lai phai chay ra nen chac quen tra loi thu do.
Nghe noi Co Hieu Tam se hat chung voi Le Khac Binh ma mong cho mau mau de duoc thương thuc. Co Hieu Tam la ca si thuc thu cua LVD chung ta day , co nhieu ca si cung thua giong hat cua Co Hieu Tam.
Co cung mong la lam sao chung ta dươc o gan nhau thi vui biet may  va Co co the dua cho Phương Tran nhung hinh cua be Quyen va nhung bai viet cua Co da dươc dang o nhieu noi .

Nhin may tam hinh cua be Quyen ma Co giat minh. Chau moi dung thap hon vai Co do ma bay gio da cao gan mot cai dau roi ! Oi thoi gian !!!!
Co Van 

Thưa Cô Vân ,

Dạ , nhiều khi em cũng... tức lắm ạ , nhiều khi thấy Cô cứ bị hộp thư email bị đầy , em cần gì gửi thư cứ bị trả về không biết xoay sở kiểu gì... Cheesy Grin hay Cô không biết làm sao post hình lên , toàn cứ phải gửi chuyền chuyền 2 , 3 chặn đường.. hay không thể ... thu âm  Cheesy Grin , rồi còn truyện , còn hình... hi hi , cả bao nhiêu là chuyện mà em đây , Cô đó , ước gì ở gần nhau thì chẳng mấy chốc em lại thất nghiệp Cô ạ , vây thôi không... ước nữa để em còn ngóng Cô và em còn việc làm

PTr

PS : Em đã đưa hình Cô và các bạn Cô họp mặt ĐHSP khoá Anh Văn vào trang 1 ở mục Hình Ảnh Cô vân và Bạn Bè ngoài LVD rồi , ở phần cuối đó Cô , Cô vào trang 1 xem lại nhé và cho em xin ngày họp mặt để điền thêm vào , em quên mất rồi

PTr

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #138 - 19. Jul 2012 , 08:24

Phuong_Tran wrote on 19. Jul 2012 , 06:52:
Thưa Cô Vân ,

Dạ , nhiều khi em cũng... tức lắm ạ , nhiều khi thấy Cô cứ bị hộp thư email bị đầy , em cần gì gửi thư cứ bị trả về không biết xoay sở kiểu gì... Cheesy Grin hay Cô không biết làm sao post hình lên , toàn cứ phải gửi chuyền chuyền 2 , 3 chặn đường.. hay không thể ... thu âm  Cheesy Grin , rồi còn truyện , còn hình... hi hi , cả bao nhiêu là chuyện mà em đây , Cô đó , ước gì ở gần nhau thì chẳng mấy chốc em lại thất nghiệp Cô ạ , vây thôi không... ước nữa để em còn ngóng Cô và em còn việc làm

PTr

PS : Em đã đưa hình Cô và các bạn Cô họp mặt ĐHSP khoá Anh Văn vào trang 1 ở mục Hình Ảnh Cô vân và Bạn Bè ngoài LVD rồi , ở phần cuối đó Cô , Cô vào trang 1 xem lại nhé và cho em xin ngày họp mặt để điền thêm vào , em quên mất rồi

PTr

Em Phương Tran oi ,
Phai roi , em ma o gan Co la khong con viec de ma lam va khong con thoi gian ngong cho nua ! Grin
Co cam on em trươc nhe. Ngay hop Dai Hoc Su Pham la 30 thang 6 nam 2012 do em.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #139 - 19. Jul 2012 , 23:12

ngo_thi_van wrote on 19. Jul 2012 , 08:24:
Em Phương Tran oi ,
Phai roi , em ma o gan Co la khong con viec de ma lam va khong con thoi gian ngong cho nua ! Grin
Co cam on em trươc nhe. Ngay hop Dai Hoc Su Pham la 30 thang 6 nam 2012 do em.
Co Van

Thưa Cô Vân , em đã ghi ngày họp mặt vô rồi

Vậy Cô trò mình cứ chờ va ngóng nhau cho vui tháng ngày ha Cô

PTr
Back to top
« Last Edit: 19. Jul 2012 , 23:13 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #140 - 20. Jul 2012 , 07:01

Phuong_Tran wrote on 19. Jul 2012 , 23:12:
Thưa Cô Vân , em đã ghi ngày họp mặt vô rồi

Vậy Cô trò mình cứ chờ va ngóng nhau cho vui tháng ngày ha Cô

PTr

Cam on em nhieu nhe.
Co sua soan di day. [ Đi đây , chứ không phai Đi đày dau day nhe ]
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #141 - 04. Aug 2012 , 21:02

ngo_thi_van wrote on 20. Jul 2012 , 07:01:
Cam on em nhieu nhe.
Co sua soan di day. [ Đi đây , chứ không phai Đi đày dau day nhe ]
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em vừa đưa thêm 3 tấm hình của Bé Quyên vào trang " Bé Quyên Của Cô Vân " Cô nhớ vào ngắm nhé

Cô cứ nhớ là hình bé Quyên nằm ở trang số 9 ," 9 nút" dễ nhớ lắm  Cheesy Grin , khi nào nhớ cháu thì Cô cứ vào đây mà ngắm nha Cô

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #142 - 05. Aug 2012 , 09:50

Em Phương Tran oi ,
Co cam on em da dua may tam hinh cua Quyen vao day ho cho Co. Nhin hinh moi thay thoi gian qua khung khiep ! Moi ngay nao Co con bế Quyen , bay gio chau da bế dươc Bà !
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #143 - 11. Aug 2012 , 18:35

ngo_thi_van wrote on 05. Aug 2012 , 09:50:
Em Phương Tran oi ,
Co cam on em da dua may tam hinh cua Quyen vao day ho cho Co. Nhin hinh moi thay thoi gian qua khung khiep ! Moi ngay nao Co con bế Quyen , bay gio chau da bế dươc Bà !
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Cô và Quyên có mấy tấm hình dễ thương quá , em đã đưa vào trang 9 cho Cô rồi , nếu là hình Quyên còn bé thì Cô xem ở phần trên , còn hình " thiếu nữ " thì Cô xem ở phần dưới ( " thiếu nữ " tiếng Huế là chữ gì em quên mất rồi  Cheesy Grin )

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #144 - 11. Aug 2012 , 19:42

Phuong_Tran wrote on 11. Aug 2012 , 18:35:
Thưa Cô Vân ,

Cô và Quyên có mấy tấm hình dễ thương quá , em đã đưa vào trang 9 cho Cô rồi , nếu là hình Quyên còn bé thì Cô xem ở phần trên , còn hình " thiếu nữ " thì Cô xem ở phần dưới ( " thiếu nữ " tiếng Huế là chữ gì em quên mất rồi  Cheesy Grin )

PTr

Em Phương Tran oi ,
co cam on em.
Thiếu nữ tieng Hue la " o con gái " do.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #145 - 30. Aug 2012 , 21:56

ngo_thi_van wrote on 29. Aug 2012 , 18:27:

VỀ NGƯỜI RỂ QUÝ NGUYỄN VIỆT HÙNG

Chiều thứ sáu ngày 17 tháng 8 năm 2012 , tôi gọi cho Minh Châu , đầu giây đàng kia Minh Châu khóc nức nở : " Cô ơi , anh Hùng không cứu được nữa rồi ! ".
Tôi sững sờ không nói nên lời. Một lát sau Minh Châu vừa khóc vừa cho biết bác sĩ báo tin cho hay Hùng sẽ ra đi bất cứ lúc nào.
Trước giây phút thập tử nhất sinh như vậy mà Hùng  vẫn còn viết được môt lời trăn trối thật là cảm động  :
" Chị Châu , cho tôi gởi lời thăm bình an đến tất cả mỗi nữ Sinh LVD và Thầy Cô , Cô Ngọc Mai , Cô Thu và Cô Khang."
Tôi đã nghẹn ngào khi nghe Minh Châu kể đến đoạn này. Cái tâm của Hùng đúng là tâm của vị Bồ Tát. Hùng đã thương yêu không giận hờn bất cứ một người nào cả 

...

Khi nói chuyện với Đan , tôi thật sư chẳng biết phải an ủi em như thế nào . Chỉ mong là em hãy gắng can đảm để vượt qua nỗi khổ ải hiện giờ.
Tôi gọi cho Cô Thu , chúng tôi đồng ý sẽ đi thăm Hùng ngày mai.
Sáng thứ bảy Thầy Đạt và Cô Thu đến đón ông xã của tôi và tôi , rồi trực chỉ đến thẳng Community Memorial Hospital ở Ventura. Trên đường đi tôi cầu mong chúng tôi đến còn kịp.
Khi đến nơi , tôi thật sự ngạc nhiên thấy Hùng rất tỉnh táo và rất sáng suốt.
Khi tôi hỏi pháp danh của Hùng có phải là Việt Cường không. Hùng cải chính , nhưng không nói được thành lời nên phải bút đàm. Hùng còn cho biết cả tên của Thượng Tọa và chùa nơi Hùng đã quy y. Pháp danh của Hùng là Minh Cường.
Cô Thu đã mang tặng Hùng xâu chuỗi bồ đề . Trong khi Cô Thu , Đan và tôi đọc kinh cầu an cho Hùng , tôi thấy Hùng cũng lần tràng hạt theo lời cầu kinh.
Tôi định hỏi đùa Hùng là tại sao lại chỉ nhớ tên Thầy Khang mà quên tên tôi [ Ông xã của tôi và Hùng rất ít có cơ hội gặp nhau. Chỉ một lần tại chùa Điều Ngự , khi chúng tôi đến dự tang lễ của bà chị Cô Ngọc Mai , tôi nhìn thấy Ông Xã và Hùng nói chuyện có vẽ tương đắc. Có lẽ hai người đang bàn nhau về thuốc lá? ]  Câu hỏi bây giờ đành không có câu trả lời !
Khi từ giã ra về , chúng tôi bắt tay Hùng , Hùng đã nắm chặt tay từng người đầy lưu luyến. Qua cửa kính ngăn cách , tôi thấy đôi mắt Hùng vẫn theo dõi.
Hôm thứ hai , tôi gọi cho Đan không thấy trả lời. Ngày thứ ba đến như tin sét đánh ,Minh Châu cho biết Hùng đã lìa bỏ tất cả chúng ta mà ra đi. Tại sao lại có thể vô lý đến như vây? Ngày chủ nhật , Minh Châu còn báo cho biết là tình trạng sức khoẻ của Hùng khả quan. Ngày hôm chúng tôi vào thăm , bác sĩ đến khám cũng bảo là mọi sự đều tốt lành ???
Ôi ! Cuộc đời quả là vô lý. Có đó rồi không đó , ai biết được chuyện gì sẽ xảy ra ! 
Trong những ngày đám tang của Hùng, nhìn những tà áo xanh bận rộn lăng xăng , phụ giúp Đan , tôi thật sự cảm đông vô cùng.Tình bạn của các em đối với Đan quả là đáng phục !

...

Ngày tiễn đưa Hùng đến nơi an nghỉ cuối cùng , nhìn thấy nhừng tà áo xanh LVD đã bay phất phới và gây rất nhiều cảm xúc  tốt đẹp đối với quan khách và gia đình người quá cố và chắc chắn Hùng đã mãn nguyện.
Mong rằng Hùng sống khôn thác thiêng , hãy phù hộ cho người bạn đời yêu quý của mình , từ nay phải một mình bước trên đường đời để lèo lái " Con Thuyền Lê Văn Duyệt " đến nơi đến chốn.
Hùng là một người rể quý của Đại Gia Đình Lê Văn Duyệt và tôi cũng nhận thấy rằng ,  hầu như tất cả các đấng phu quân của các nữ sinh LVD , đều là những người rể quý !
Tất cả chúng ta hãy noi gương của Hùng là phải yêu thương và tha thứ cho tất cả mọi người , bất kể người đó là ai !!!

Ngô Thi Vân                     

Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #146 - 30. Aug 2012 , 22:18

Em TB chào Mạ Vân , Mạ bảo là:

"Tất cả chúng ta hãy noi gương của Hùng là phải yêu thương và tha thứ cho tất cả mọi người , bất kể người đó là ai !!! ".

Nếu là những tên vici bán nước Việt Nam và tàu cộng cướp nước Việt Nam , thì chắc chắn là không yêu thương và tha thứ cho chúng được. Anh rể đang bay là đà trong D Đ chắc cũng gật đầu móc ngheó( không biết chữ này viết đúng không? nếu TB có sai nhờ bà con sửa hộ ,rất cảm ơn )với em TB liền.Em chúc Mạ vui vui. Smiley
TB
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #147 - 01. Sep 2012 , 22:30

thubeo wrote on 30. Aug 2012 , 22:18:
Em TB chào Mạ Vân , Mạ bảo là:

"Tất cả chúng ta hãy noi gương của Hùng là phải yêu thương và tha thứ cho tất cả mọi người , bất kể người đó là ai !!! ".

Nếu là những tên vici bán nước Việt Nam và tàu cộng cướp nước Việt Nam , thì chắc chắn là không yêu thương và tha thứ cho chúng được. Anh rể đang bay là đà trong D Đ chắc cũng gật đầu móc ngheó( không biết chữ này viết đúng không? nếu TB có sai nhờ bà con sửa hộ ,rất cảm ơn )với em TB liền.Em chúc Mạ vui vui. Smiley
TB

Thu B. oi ,
Den hom nay Ma Van moi nhin thay cai thu cua em o day ! Ne` , dung co " sửa lưng " Ma Van ma bi đòn day nhe !  Grin
.Muon quy xo mit hay an roi?
Ma Van
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #148 - 02. Sep 2012 , 23:04

ngo_thi_van wrote on 01. Sep 2012 , 22:30:
Thu B. oi ,
Den hom nay Ma Van moi nhin thay cai thu cua em o day ! Ne` , dung co " sửa lưng " Ma Van ma bi đòn day nhe !  Grin
.Muon quy xo mit hay an roi?
Ma Van

Em TB chào Mạ Vân , em đi thăm cô Tám với cô Mai ,cô Vân và  thầy  Long. Cô Cẩm Vân và em tới trước , cô Tám đang ngủ , em đã đánh thức Cô để nói chuyện , khi em nhắc tới Mạ , cô có hỏi , em nói Mạ mới bịnh xong nên không tới được , cô mới nhớ lại và hởi thăm Mạ. Em TB chỉ dám bóp lưng Mạ thôi , còn xơ mít thay vì quỳ em sẽ gọt phần có gai bỏ, rồi đem kho , còn roi thì em khộng chọn tại lúc này em làm bà ngoại rồi Mạ ơi , Chúc Thầy Mạ và Cô Vĩnh vui miếng bự. Thân kính
Em TB
Back to top
« Last Edit: 02. Sep 2012 , 23:05 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #149 - 03. Sep 2012 , 09:29

thubeo wrote on 02. Sep 2012 , 23:04:
Em TB chào Mạ Vân , em đi thăm cô Tám với cô Mai ,cô Vân và  thầy  Long. Cô Cẩm Vân và em tới trước , cô Tám đang ngủ , em đã đánh thức Cô để nói chuyện , khi em nhắc tới Mạ , cô có hỏi , em nói Mạ mới bịnh xong nên không tới được , cô mới nhớ lại và hởi thăm Mạ. Em TB chỉ dám bóp lưng Mạ thôi , còn xơ mít thay vì quỳ em sẽ gọt phần có gai bỏ, rồi đem kho , còn roi thì em khộng chọn tại lúc này em làm bà ngoại rồi Mạ ơi , Chúc Thầy Mạ và Cô Vĩnh vui miếng bự. Thân kính
Em TB

Em TB oi ,
Ma Van doc cai thu cua em ma cươi ngat !Em dung lay ly do lam ba ngoai ma tron roi.Em biet khong Ong Ngoai cua Ma Van van bat cac cau di cua Ma mac dau la da co vo chong con cai dum de , neu co loi , van phai nam xuông cho Ong Ngoai Ma Van quat roi day 
Cam on em da noi ho voi Co Tam cho Ma Van , nhu vay la Co Tam dang con tinh tao lam day chu. Ma Van thay hinh nhu Co Tam khoe hon dao minh di tham lan dau phai khong?
Co Co Cam Van , thao nao Ma Van thay ai trong quen quen ! Sao khong chup hin Cu Xin?
Thay va Co Vinh cam on em mieng bự ! Grin
Ma Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 8 9 10 11 12 ... 24
Send Topic In ra