Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 24
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN (Read 31696 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN
Reply #300 - 03. Mar 2016 , 16:04

Nga Lucia wrote on 03. Mar 2016 , 11:00:
Em Nga kính chào Cô,

Cô ơi , hôm nay em trở về trường , tìm lại 1 chút thân thương và kỷ niệm với Thầy Cô, bạn hữu. Trái tim em như đã tan từng mãnh và em biết Cô cũng như em. Thời gian hình như đã đứng lại trước sự mất mát lớn trong cuộc đời. Nhưng em mong Cô giữ gìn sức khoẻ nha Cô. Tháng 8 em sẽ sang Cali và sẽ đến thăm Cô.

Em Nga

Em Nga thương ơi
Cô mừng đến phát khóc khi nhận đươc thư em. Em cư trở về đây với Cô , Cô trò mình sẽ an ủi nhau. Chỉ những người đồng cảnh ngộ , mất đi ngươi mình thương yêu mới hiểu đươc nhau rất chinh xác mà thôi ! Đôi khi cố cười cho nó quên mà sao nó cứ nhói ở ngưc . Cô sơ nhât la đêm về. Thôi không nói nữa.
Cô sẽ găp em thang 8 tới.
Thương mến
Cô Vân
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #301 - 04. Mar 2016 , 08:51

ngo_thi_van wrote on 02. Mar 2016 , 16:45:
Tuy Van oi
Đoi khi Ma muốn Troi keu tên minh cho roi cho khoi phai lo nghi , lo buồn ,lo ngươi nay trach , lo ngươi khac giân , lo làm giáy tờ...bao nhieu la chuyen ! Không ngờ cuôc đời nó phiên toai đến thế !
Ma Van

Mạ thương ,

Có lúc , Mạ khuyên em đừng nói bậy , bây giờ đến phiên Mạ rồi đấy.
Em hiểu nổi lòng của Mạ trong lúc nầy , nhất là những đêm giá lạnh mùa Đông , trăn trở không ngủ được...và phải lo lắng đủ mọi thứ.
  Lúc trước em chỉ biết lái xe , mà không bao giờ biết làm sao đổ xăng , các con lo từ a đến z....bây giờ thời gian , thử thách đã làm mình strong , can đảm sống với chuổi đời còn lại.

...

Em biết em Nga từ lâu  mà không biết cùng cảnh ngộ với Mạ , thương và mừng thấy em vào đây , sau 1 thời gian dài vắng bóng. Hy vọng chúng ta sẽ hội ngộ đông đủ vào tháng 8.
  Cuối tuần là  đây , em mang hoa màu tím mà 2 Mạ con mình yêu thích , cho ấm lòng , hạnh phúc , khi nhớ và nghỉ đến nhau.

Em TV

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #302 - 04. Mar 2016 , 10:00

tuy-van wrote on 04. Mar 2016 , 08:51:
  Mạ thương ,

Có lúc , Mạ khuyên em đừng nói bậy , bây giờ đến phiên Mạ rồi đấy.
Em hiểu nổi lòng của Mạ trong lúc nầy , nhất là những đêm giá lạnh mùa Đông , trăn trở không ngủ được...và phải lo lắng đủ mọi thứ.
  Lúc trước em chỉ biết lái xe , mà không bao giờ biết làm sao đổ xăng , các con lo từ a đến z....bây giờ thời gian , thử thách đã làm mình strong , can đảm sống với chuổi đời còn lại.

...

Em biết em Nga từ lâu  mà không biết cùng cảnh ngộ với Mạ , thương và mừng thấy em vào đây , sau 1 thời gian dài vắng bóng. Hy vọng chúng ta sẽ hội ngộ đông đủ vào tháng 8.
  Cuối tuần là  đây , em mang hoa màu tím mà 2 Mạ con mình yêu thích , cho ấm lòng , hạnh phúc , khi nhớ và nghỉ đến nhau.

Em TV

Tuy Vân oi ,
Mạ sẽ không noi bây nua đau !
Thế la em không biêt chuyện Nga mất ngươi con gái sao ?  Ma nghĩ nỗi đau cua Nga chắc còn  nhiều hơn của Mạ nữa đấy !
Ma thương Nga lắm , chỉ mong thời gian là toa thuốc nhiệm mầu mà thôi !
Cam on em , em luôn luôn la ngươi an ui và mang nhung niem vui vao cho Ma
Ma cam on em.
Ma Vân
Back to top
« Last Edit: 04. Mar 2016 , 10:02 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #303 - 04. Mar 2016 , 10:33

ngo_thi_van wrote on 23. Feb 2016 , 14:09:
Ngố ơi ,
Hai con búp bê em tặng Mạ chúng nằm phía gần mấy tấm hình Mạ lên nói diễn văn đấy , tiếc là chẳng thấy rõ , không hiểu còn tấm hình nào thấy được không ?
Mạ Vân

Thu ơi ,
Thu muốn thấy con búp bê mà mình kể cho Thu là Ông Khang đã mua tặng mình 53 năm về trước. Khi mình chạy loạn qua Mỹ đâu có thể nào mang nó đi đươc. Ở nhà Dượng của mình đem cho đua chau cua ngươi ban. Sau nay mình biết chuyên nên có biên thư về cho Ong Bà ban cua Dương minh xin lại và bằng lòng chuôc voi bat cu gia gi , Ong Ba rat tu te đa cho minh lai lien. Mình chi mua qua cho chau cua Ong Ba. Minh mung hết lớn.Măc dâu khi nhân lai nó trông tham thương lắm vì mắt rơi ra ngoài , tóc thi bù xù , về đên đây phai sua sang lai nhieu moi đuoc nhu vay ,
Năm 1990 bỏ cấm vân la minh ve va đem no trở lai Mỹ. Trên đuong đi xe bus o Hongkong vi ôm nó ma không thây bâc thang bươc xuông xe , minh bị té  môt vât như trời giáng , xướt ca chân tay , chay máu tùm lum. Cuôi cung roi cung ve den nha binh yen ca hai " me con "
No la con bup bê có đội cai khăn vành màu vang , to nhất trong các  con bup bê trong phong đây. Thây chua ?
Nó cung môt tuổi với Thúy con Anh Thuât , môt thơi đi đâu mình cũng dẫn cháu theo đấy. Anh Khang dạo đó , mỗi lần đi ngoai quôc la mua áo đầm cho cà hai !    
Vân
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #304 - 04. Mar 2016 , 21:36

Thấy rồi, con búp bê này to và đẹp thiệt đó.  Chắc Vân cũng phải tân trang nhiều chứ vì thấy đôi mắt vẫn to đẹp vô cùng.  Vân phải don bớt nửa phòng trên lầu thì mới xếp các chàng các nàng cho có thứ tự đươc.  Lich sử búp bê này li lỳ lắm, nếu Vân còn nhớ hết vếc các con búp bê khác và...các nỗi đoạn trường thì vậy là bạn đã đưỡc luyện trí nhớ nhờ yêu búp bê đấy.  Lúc nào viết báo Khai định , bạn viết về nhưng kỷ niệm này đi.

Cảm ơn bạn đã kể chuyện tình búp bê. hay quá!

Thu
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #305 - 05. Mar 2016 , 09:48

ngo_thi_van wrote on 04. Mar 2016 , 10:00:
Tuy Vân oi ,
Mạ sẽ không noi bây nua đau !
Thế la em không biêt chuyện Nga mất ngươi con gái sao ?  Ma nghĩ nỗi đau cua Nga chắc còn  nhiều hơn của Mạ nữa đấy !
Ma thương Nga lắm , chỉ mong thời gian là toa thuốc nhiệm mầu mà thôi !
Cam on em , em luôn luôn la ngươi an ui và mang nhung niem vui vao cho Ma
Ma cam on em.
Ma Vân   

Mạ thương ,

Trời , thật vậy sao? em chỉ biết Nga hay ra vào đây , làm thơ thật buồn , với anh TT.....
  Đời nầy , gia đình nào cũng có cảnh khổ riêng , nhưng hảy nhìn xuống , còn bao nhiêu người khốn khó hơn chúng ta , để tự an ủi.
  Có 1 đoạn phim ngắn , em thấy cô bé phải nhảy xuống sông tự tử , vì ba mẹ mất sớm , không kiếm được thức ăn nuôi các em thơ.....làm đôi mắt em....đỏ hoe..em cũng dể mít ướt lắm , không biết giống ai ?

...

Kiểu tóc nầy ,3 bà chị dấu yêu , cho em  bắt chước y chang, lúc bé .

...

...

Mắt xanh quá đẹp

...

2 con gái của em thuở bé cũng  thích cabbage búp bê , nên em tha hồ may các loại mền như thế nầy đấy.

Cũng nhờ Mạ  kể chuyện con búp bê đầy kỷ niệm với thầy Khang , nên cô Thu mới xuất hiện .
Em hy vọng được biết thêm về lịch sử của các con búp bê cưng của Mạ , và đặc biệt nhất trên đời nầy , có 1 không 2.
Em cám ơn Mạ nhiều và hy vong cô Thu , nhiều giai nhân tài tử ra vào sân trường , không ngủ mê vì mùa Đông đã qua...hi.hi.

...

Em tặng cô Thu hoa thủy tiên.

...

mimosa tuyệt vời , như trong công viên gần nhà anh chi Châu , San Jose của Tiểu Yến.

...

Hoa cao quý " Gần bùn mà chẳng hôi tanh , mùi bùn "

Em TV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #306 - 05. Mar 2016 , 11:16

thule wrote on 04. Mar 2016 , 21:36:
Thấy rồi, con búp bê này to và đẹp thiệt đó.  Chắc Vân cũng phải tân trang nhiều chứ vì thấy đôi mắt vẫn to đẹp vô cùng.  Vân phải don bớt nửa phòng trên lầu thì mới xếp các chàng các nàng cho có thứ tự đươc.  Lich sử búp bê này li lỳ lắm, nếu Vân còn nhớ hết vếc các con búp bê khác và...các nỗi đoạn trường thì vậy là bạn đã đưỡc luyện trí nhớ nhờ yêu búp bê đấy.  Lúc nào viết báo Khai định , bạn viết về nhưng kỷ niệm này đi.

Cảm ơn bạn đã kể chuyện tình búp bê. hay quá!

Thu

THu oi ,
Ngay o VN khi đem no ve minh da phai tam rua ky co sua lai hai mat nhet vao đầu
đi mua cho no ngay mot cai ao đầm để măc vao  , roi moi be no ve lai Mỹ đay. Bay gio hai con mat cua no van chua đuoc ngay
ngăn lăm đâu . bây gio no lé mại !
Đê xem, se co ngay minh phai viet lai nhung gi can viet ve cai thu suu tam cua minh .
Cam on ban đa vao đay .
Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #307 - 05. Mar 2016 , 12:06

tuy-van wrote on 05. Mar 2016 , 09:48:
  Mạ thương ,

Trời , thật vậy sao? em chỉ biết Nga hay ra vào đây , làm thơ thật buồn , với anh TT.....
  Đời nầy , gia đình nào cũng có cảnh khổ riêng , nhưng hảy nhìn xuống , còn bao nhiêu người khốn khó hơn chúng ta , để tự an ủi.
  Có 1 đoạn phim ngắn , em thấy cô bé phải nhảy xuống sông tự tử , vì ba mẹ mất sớm , không kiếm được thức ăn nuôi các em thơ.....làm đôi mắt em....đỏ hoe..em cũng dể mít ướt lắm , không biết giống ai ?

...

Kiểu tóc nầy ,3 bà chị dấu yêu , cho em  bắt chước y chang, lúc bé .

...

...

Mắt xanh quá đẹp

...

2 con gái của em thuở bé cũng  thích cabbage búp bê , nên em tha hồ may các loại mền như thế nầy đấy.

Cũng nhờ Mạ  kể chuyện con búp bê đầy kỷ niệm với thầy Khang , nên cô Thu mới xuất hiện .
Em hy vọng được biết thêm về lịch sử của các con búp bê cưng của Mạ , và đặc biệt nhất trên đời nầy , có 1 không 2.
Em cám ơn Mạ nhiều và hy vong cô Thu , nhiều giai nhân tài tử ra vào sân trường , không ngủ mê vì mùa Đông đã qua...hi.hi.

...

Em tặng cô Thu hoa thủy tiên.

...

mimosa tuyệt vời , như trong công viên gần nhà anh chi Châu , San Jose của Tiểu Yến.

...

Hoa cao quý " Gần bùn mà chẳng hôi tanh , mùi bùn "

Em TV

Tuy Van oi ,
Cam on em da mang nhung tam hinh nay vao day. May con bup be nay dep qua ha !Luc con be chac em de kieu toc nay se cute lam do.
Ma co viet mot chuyen ve bup be loai cabbage nay , de Ma tim roi se dua vao day. 
Ma Van
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #308 - 05. Mar 2016 , 16:50

Kính Mạ ,
Con rất xúc động trước sự ân cần chu đáo của Mạ dành cho con và gia đình. Cháu trai của Bố Khang đã đến nhà con ở VN thăm viếng đốt nén nhang và trao vòng hoa của Mạ gửi cho Mẹ con . Trưa Thứ Bảy sau khi đám tang hoàn tất con và cháu của Bà Tám trường mình theo lời Mạ bảo cũng đã đến thắp nén nhang trước bài vị của Mẹ con . Cảm động hơn nữa là hai giáo sư thân thương Cô Ngoạn, Cô Phúc , già yếu, mái tóc bạc phơ đã đến tận nhà đốt nhang, ôm con, an ủi chia buồn ... Con đã bật khóc trước tình thương vô giá của các cô , của Mạ của gia đình LVD . Những ân nghĩa này con và gia đình luôn ghi nhớ và biết ơn mãi mãi.
Gần đến một trăm ngày của Bố Khang rồi xin Mạ nhớ thắp cho con nén nhang khấn Bố. Cầu Trời Phật gia hộ cho Mạ khoẻ mạnh vững vàng , mọi sự an lành .
Con gái Mạ .
KN
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #309 - 05. Mar 2016 , 21:00

kieunguyen wrote on 05. Mar 2016 , 16:50:
Kính Mạ ,
Con rất xúc động trước sự ân cần chu đáo của Mạ dành cho con và gia đình. Cháu trai của Bố Khang đã đến nhà con ở VN thăm viếng đốt nén nhang và trao vòng hoa của Mạ gửi cho Mẹ con . Trưa Thứ Bảy sau khi đám tang hoàn tất con và cháu của Bà Tám trường mình theo lời Mạ bảo cũng đã đến thắp nén nhang trước bài vị của Mẹ con . Cảm động hơn nữa là hai giáo sư thân thương Cô Ngoạn, Cô Phúc , già yếu, mái tóc bạc phơ đã đến tận nhà đốt nhang, ôm con, an ủi chia buồn ... Con đã bật khóc trước tình thương vô giá của các cô , của Mạ của gia đình LVD . Những ân nghĩa này con và gia đình luôn ghi nhớ và biết ơn mãi mãi.
Gần đến một trăm ngày của Bố Khang rồi xin Mạ nhớ thắp cho con nén nhang khấn Bố. Cầu Trời Phật gia hộ cho Mạ khoẻ mạnh vững vàng , mọi sự an lành .
Con gái Mạ .
KN

Kiêu thương
Ma đoc thu cua con ma cung khong cam dươc nươc mat. Ma thương con lam , bay gio Ma va con moi hieu the nao la su đau kho khi ngươi thân cua minh bo minh ma ra đi. Nhung ngươi chua co kinh nghiem " sống " đo , ho thương minh that su nhung chua chac đa hieu đươc cai khô so , cai uat ưc [ khong hieu sao ma uât uc ] cai nhói ở tim  , cai cô đơn , trông vắng đên rơn ngươi , không thể tả nỗi , su từ chôi khong chap nhan , nhat la khi nhin thay nhung vat quen thuôc xung quanh minh !
Khi con đi Ma biet con benh nhieu lam , Ma lo cho con chang biet con co đu suc đe kham noi chuyen đau buon nay khong ? Nho cho Ma hay tinh trang suc khoe cua con , bao gio thi con tro ve lai My ?
Thay may tam hinh cua Bố con ma nươc mat Ma chay ươt ca computer . Cho Ma kinh goi loi chia buôn voi Bố con .
Cau xin cho con tro ve binh an .
Ma thương con
Mạ
Back to top
« Last Edit: 05. Mar 2016 , 21:02 by ngo_thi_van »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #310 - 06. Mar 2016 , 06:45

ngo_thi_van wrote on 05. Mar 2016 , 12:06:
Tuy Van oi ,
Cam on em da mang nhung tam hinh nay vao day. May con bup be nay dep qua ha !Luc con be chac em de kieu toc nay se cute lam do.
Ma co viet mot chuyen ve bup be loai cabbage nay , de Ma tim roi se dua vao day. 
Ma Van

Mạ thương ,

Em hy vọng sẽ được xem bài viết về các cô búp bê của" cô giáo búp bê " dể thương , của chúng em.
   Kiều còn ở VN có thể đến ngày cúng 49 ngày cho bà cụ. Thương em và gia đình tang quyến , nhất là ông cụ....trong tâm trạng của những ngườI con mất Mẹ , mất người thân , hụt hẩn , cô đơn....thật đau lòng.
  Chúng ta cùng cầu nguyện cho vong linh Bà Cụ mau siêu thoát .

....

Thương gởi tặng Kiều cành hoa trắng. Mong em giử gìn sức khoẻ để vượt qua trong lúc nầy.

Mạ bớt cảm và ho chưa ?

Em TV
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #311 - 06. Mar 2016 , 07:13

Cô kính mến,

Vẫn biết ta không sao có thể cãi lại định mệnh và những sắp đặt của Chúa, của Thượng Đế nhưng sự mất mát ngừơi thân như một uất ức xé nát cả con tim. Như Cô nói, phải chính mình rơi vào hoàn cảnh đau thương nầy thì mới hiểu được nỗi đau như thế nào.
Em cám ơn Cô đã an ủi em. Em cũng như Cô, sợ nhất những lúc trống vắng, những khi đêm về. Em vùi đầu vào công việc nhưng có lẽ cuộc sống của em đã không thể nào như xưa. Sống thật là mệt mõi mà vẫn phải tiếp tục sống. Em rất mong gặp lại Cô và tất cả các bạn. Cô ơi, em không thể khuyên Cô đừng buồn vì chính bản thân em cũng như Cô, không thể. Vì vậy em chỉ biết xin Cô giữ gìn sức khoẻ nha Cô. Hẹn gặp lại Cô.
Em Nga
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #312 - 06. Mar 2016 , 08:27

tuy-van wrote on 06. Mar 2016 , 06:45:
   Mạ thương ,

Em hy vọng sẽ được xem bài viết về các cô búp bê của" cô giáo búp bê " dể thương , của chúng em.
   Kiều còn ở VN có thể đến ngày cúng 49 ngày cho bà cụ. Thương em và gia đình tang quyến , nhất là ông cụ....trong tâm trạng của những ngườI con mất Mẹ , mất người thân , hụt hẩn , cô đơn....thật đau lòng.
  Chúng ta cùng cầu nguyện cho vong linh Bà Cụ mau siêu thoát .

....

Thương gởi tặng Kiều cành hoa trắng. Mong em giử gìn sức khoẻ để vượt qua trong lúc nầy.

Mạ bớt cảm và ho chưa ?

Em TV

Túy Vân ơi ,
Cam on em. Ma có bớt rồi. Bây giờ chỉ lo cho Kiêu thôi. Như vây Kiều o lai VN đến sau 49 ngay hay sao?
Ma Vân
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #313 - 06. Mar 2016 , 08:46

Nga Lucia wrote on 06. Mar 2016 , 07:13:
Cô kính mến,

Vẫn biết ta không sao có thể cãi lại định mệnh và những sắp đặt của Chúa, của Thượng Đế nhưng sự mất mát ngừơi thân như một uất ức xé nát cả con tim. Như Cô nói, phải chính mình rơi vào hoàn cảnh đau thương nầy thì mới hiểu được nỗi đau như thế nào.
Em cám ơn Cô đã an ủi em. Em cũng như Cô, sợ nhất những lúc trống vắng, những khi đêm về. Em vùi đầu vào công việc nhưng có lẽ cuộc sống của em đã không thể nào như xưa. Sống thật là mệt mõi mà vẫn phải tiếp tục sống. Em rất mong gặp lại Cô và tất cả các bạn. Cô ơi, em không thể khuyên Cô đừng buồn vì chính bản thân em cũng như Cô, không thể. Vì vậy em chỉ biết xin Cô giữ gìn sức khoẻ nha Cô. Hẹn gặp lại Cô.
Em Nga

Em Nga thương mến ,
Cô cám ơn em , Cô Trò mình hiểu nhau là cũng an ủi nhiều lắm rồi. Cô rất mong gặp lại em.
Mùa này bên Đức còn lạnh nhiều không em ? Em gắng cẩn thân đừng để bị lanh như Cô. Tuổi của Cô khó mà lấy lại sức khoẻ như cũ mỗi khi bị cảm ! Biết vậy mà vẫn cứ ẩu  !
Thương chúc em bình an sức khoẻ nhé.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #314 - 07. Mar 2016 , 08:15

ngo_thi_van wrote on 06. Mar 2016 , 08:27:
Túy Vân ơi ,
Cam on em. Ma có bớt rồi. Bây giờ chỉ lo cho Kiêu thôi. Như vây Kiều o lai VN đến sau 49 ngay hay sao?
Ma Vân

Mạ thương ,

Mừng cho Mạ đã bớt nhiều , ráng giử ấm cho các em được ra vào đây , tâm tình cùng Mạ.
   Bây giờ trong sân trường , vắng lặng quá , cũng may có em Nga vào đây.

...

Hình  1974

...

cùng con gái Patt , 6 tuổi và em trai

...

Lại 1 vì sao rơi rụng , 94 tuổi , bà Nancy Reagan.
  Bà là 1 trong những phu nhân , của cá cựu Tổng Thống Mỷ , như Bà Kennerdy.....em hằng ngưởng mộ. Anniversary của OB tháng 3- 4 - 1952 vừa qua.

Vô cùng thương tiếc và cầu chúc OB Reagan hạnh phúc nơi cỏi Thiên Đàng

Tuần lể mới , an lành đến cùng chúng ta.

...

Em TV
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 24
Send Topic In ra