Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 24
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN (Read 31841 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN
Reply #60 - 12. Jan 2012 , 20:23

tuy-van wrote on 11. Jan 2012 , 19:51:
Cô thân mến ,
Chắc tại thầy " thông cãm " với cô rồi đó. Cô giử gìn sức khoẻ nha cô.
Quyên dạo nầy ra vẽ thiếu nữ xinh đẹp rồi. Em nhớ tuổi ô mai là tuổi dễ thương nhất , trong đời người đó cô.
Thương kính chúc cô ngủ thật ngon đêm nay .( chứ không mơ thấy Quyên trở thành...con gà...).
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
May hom nay Co ngoi truoc computer ma khong thay Thay noi gi , ma cung tai Co dau co ngoi lau. Ngoi mot luc la Co dung day di cho khac roi moi tro lai thoi , chu khong nhu khi trươc , Co ngoi trươc computer co khi ca may tieng dong ho , tu sang den toi.
Co cam on em da chuc. Co cung khong hieu tai sao Co lai co giac mo ky la nhu vay?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #61 - 22. Jan 2012 , 22:18

Em Phương Tran oi ,
Em nhan Co qua day ma sao Co chang thay gi moi la ca?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #62 - 15. Feb 2012 , 15:04

Cac em oi ,
Day la bai lưu but ma Co da viet cho em Nguyen NGoc Oanh da may chuc nam ve trươc , tu nam 1962 khi Co bat dau ve Le Van Duyet de day va Ngoc Oanh la mot trong nhung em cua lop dau tien do.
Hom di tham vieng Ba Cu cua Bui Thu Anh tai Peek Family [ Thu Anh hoc cung mot lop voi Ngoc Oanh ] , Ngoc Oanh gap Co da keo Co ra mot goc va noi rang Ngoc Oanh moi co mot tin vui. Day la Ngoc Oanh nhan soan lai dong sach cu da tim ra dươc to lưu but nay. Co khong ngo da 50 nam roi Co moi nhin lai dươc may to giay pelure mau hong voi net chu cua Co ngay ay.
Trong buc thu nay Co da dung hai chu " ky quai " ma cho den bay gio Co cung quen mat khong hieu tai sao?
Co phai goi cho Ngoc Oanh de hoi moi vo le ra la dao do lop Anh Van sinh ngu chinh cua Ngoc Oanh chi co 12 ngươi , nen moi lan co gio hoc voi Co , la Co Tro phai chay qua mươn phong Giao Su cua trương Nam tinh ly de hoc , chu khong dươc hoc tai ngoi trương than yeu cua minh dang toa lac tren ao rau muong.
Cung tu do ma ca lop da goi Co la " Mạ Vân "
Bay gio Co se danh may lai buc thu do cho cac em doc nhe.

Em Ngọc Oanh ,
Em tưởng cô là văn sĩ hay sao , mà đưa nhiều giấy thế này? Chữ đâu , cô viết cho hết ?
Thôi thì cô cũng cố gắng viết cho em , đến đâu hay đến đó , phải không Oanh?
Cô nhớ lần đầu tiên cô đi dạy học , phải dạy các em trong một căn phòng rất là " kỳ quái " , cô có cảm tưởng cô không phải là giáo sư và các em không phải là học sinh.. Nhưng rồi với ngày qua , căn phòng ấy bỗng trỏ nên ấm cúng hơn. Phải chăng đấy là cái tình nẩy sinh giữa cô và các em? Mỗi lần tái hợp với các em , trong căn phòng bé nhỏ và thiếu tiện nghi ấy , cô lại thấy vui vẻ và mãn nguyện , không phải cái vui vẻ của một giáo sư gặp lại học sinh của mình , mà là cái vui của một người chị cả gặp lại các em yêu của mình.
Không hiểu rồi đây , trong các năm sau , cô có còn tìm lại được các em , vừa ngoan ngỏan vừa đáng yêu như các em đệ nhị A của niên học " 62-63 " tại trường Lê Văn Duyệt  này không? Trong số đó có một Ngọc Oanh rất ngoan ngoản chăm học , tấn tới về Anh Văn một cách " kỷ lục " rất đáng khen !
À , em còn có một giọng hát rất có cảm tình nữa.
Cô thành thật mong rằng trong kỳ thi sắp đến thế nào cũng có tên Ngọc Oanh trên " bảng vàng ".
Chúc em ba tháng hè vui vẻ với gia đình.
Mến ,
Ky tên Cô Vân      
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #63 - 15. Feb 2012 , 20:03

ngo_thi_van wrote on 22. Jan 2012 , 22:18:
Em Phương Tran oi ,
Em nhan Co qua day ma sao Co chang thay gi moi la ca?
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Thư ký không lương của Cô bửa nay thật là đáng bị đánh đòn , xin Cô cứ đánh em không có... khóc lớn đâu , vì cái tội là đã không thấy nên bỏ sót không trả lời câu hỏi này của Cô đã gần 1 tháng nay rồi

Em nhớ khi ấy chắc em đem hình anh Tài và bé Quyên vào trang Hình Ảnh của Cô Vân và LVD cho Cô.

Thưa Cô , em mới rinh về bức " tranh xưa " và bài lưu bút Cô viết cho chị Oanh ở trang Kỳ Niệm Buồn Vui của Cô Vân , phần dưới cùng , như vậy nếu em có rinh gì về thêm thì em để ở phần dưới cùng của trang cho Cô dễ thấy nhé

Thư ký không lương của Cô

Back to top
« Last Edit: 15. Feb 2012 , 20:04 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #64 - 15. Feb 2012 , 20:42

Phuong_Tran wrote on 15. Feb 2012 , 20:03:
Thưa Cô Vân ,

Thư ký không lương của Cô bửa nay thật là đáng bị đánh đòn , xin Cô cứ đánh em không có... khóc lớn đâu , vì cái tội là đã không thấy nên bỏ sót không trả lời câu hỏi này của Cô đã gần 1 tháng nay rồi

Em nhớ khi ấy chắc em đem hình anh Tài và bé Quyên vào trang Hình Ảnh của Cô Vân và LVD cho Cô.

Thưa Cô , em mới rinh về bức " tranh xưa " và bài lưu bút Cô viết cho chị Oanh ở trang Kỳ Niệm Buồn Vui của Cô Vân , phần dưới cùng , như vậy nếu em có rinh gì về thêm thì em để ở phần dưới cùng của trang cho Cô dễ thấy nhé

Thư ký không lương của Cô

Em Phương Tran oi ,
Co biet em đa đoan om dom nhieu chuyen lam nen Co thong cam , dau co no danh don em dươc !
Co cam on em khong het do ma !
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #65 - 15. Feb 2012 , 22:14

ngo_thi_van wrote on 15. Feb 2012 , 15:04:
Cac em oi ,
Day la bai lưu but ma Co da viet cho em Nguyen NGoc Oanh da may chuc nam ve trươc , tu nam 1962 khi Co bat dau ve Le Van Duyet de day va Ngoc Oanh la mot trong nhung em cua lop dau tien do.
Hom di tham vieng Ba Cu cua Bui Thu Anh tai Peek Family [ Thu Anh hoc cung mot lop voi Ngoc Oanh ] , Ngoc Oanh gap Co da keo Co ra mot goc va noi rang Ngoc Oanh moi co mot tin vui. Day la Ngoc Oanh nhan soan lai dong sach cu da tim ra dươc to lưu but nay. Co khong ngo da 50 nam roi Co moi nhin lai dươc may to giay pelure mau hong voi net chu cua Co ngay ay.
Trong buc thu nay Co da dung hai chu " ky quai " ma cho den bay gio Co cung quen mat khong hieu tai sao?
Co phai goi cho Ngoc Oanh de hoi moi vo le ra la dao do lop Anh Van sinh ngu chinh cua Ngoc Oanh chi co 12 ngươi , nen moi lan co gio hoc voi Co , la Co Tro phai chay qua mươn phong Giao Su cua trương Nam tinh ly de hoc , chu khong dươc hoc tai ngoi trương than yeu cua minh dang toa lac tren ao rau muong.
Cung tu do ma ca lop da goi Co la " Mạ Vân "
Bay gio Co se danh may lai buc thu do cho cac em doc nhe.

Em Ngọc Oanh ,
Em tưởng cô là văn sĩ hay sao , mà đưa nhiều giấy thế này? Chữ đâu , cô viết cho hết ?
Thôi thì cô cũng cố gắng viết cho em , đến đâu hay đến đó , phải không Oanh?
Cô nhớ lần đầu tiên cô đi dạy học , phải dạy các em trong một căn phòng rất là " kỳ quái " , cô có cảm tưởng cô không phải là giáo sư và các em không phải là học sinh.. Nhưng rồi với ngày qua , căn phòng ấy bỗng trỏ nên ấm cúng hơn. Phải chăng đấy là cái tình nẩy sinh giữa cô và các em? Mỗi lần tái hợp với các em , trong căn phòng bé nhỏ và thiếu tiện nghi ấy , cô lại thấy vui vẻ và mãn nguyện , không phải cái vui vẻ của một giáo sư gặp lại học sinh của mình , mà là cái vui của một người chị cả gặp lại các em yêu của mình.
Không hiểu rồi đây , trong các năm sau , cô có còn tìm lại được các em , vừa ngoan ngỏan vừa đáng yêu như các em đệ nhị A của niên học " 62-63 " tại trường Lê Văn Duyệt  này không? Trong số đó có một Ngọc Oanh rất ngoan ngoản chăm học , tấn tới về Anh Văn một cách " kỷ lục " rất đáng khen !
À , em còn có một giọng hát rất có cảm tình nữa.
Cô thành thật mong rằng trong kỳ thi sắp đến thế nào cũng có tên Ngọc Oanh trên " bảng vàng ".
Chúc em ba tháng hè vui vẻ với gia đình.
Mến ,
Ky tên Cô Vân      

Cô thương ,
Bài viết đúng 50 năm về trước , nhưng bây giờ các em cũng có cãm tưởng như cô viết trong lưu bút , là chị cả của các em LVd.Đúng là kỹ niệm vàng.
Nhất là lúc nào , cô cũng tâm sự và chia xẽ với các em , hằng ngày.
Thương chúc cô ngũ ngon , và mơ về năm 1962 , năm đầu tiên đi dạy học LVD thân thương.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #66 - 16. Feb 2012 , 20:18

tuy-van wrote on 15. Feb 2012 , 22:14:
Cô thương ,
Bài viết đúng 50 năm về trước , nhưng bây giờ các em cũng có cãm tưởng như cô viết trong lưu bút , là chị cả của các em LVd.Đúng là kỹ niệm vàng.
Nhất là lúc nào , cô cũng tâm sự và chia xẽ với các em , hằng ngày.
Thương chúc cô ngũ ngon , và mơ về năm 1962 , năm đầu tiên đi dạy học LVD thân thương.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Luc xua Co moi ra trương di day hoc thi tuoi Thay Tro cung chang xe xich la bao nhieu nen moi vi von la Chi Ca do , bay gio thi phai la Ma Con roi !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #67 - 16. Feb 2012 , 20:32

Em Ngoc Đoa oi ,
Hom nay Co vua moi di dam tang mot ngươi ban cua Thay xong thi lai nghe mot tin buon khac la Thi Si Cao Tieu vua moi mat. Em da giup Co post bai " Buoi Le Ra Mat Tap Tho Kinh Chi " chac la em con nho Thi Si Cao Tieu? Sau nay Co van lien lac voi Thi Si Cao Tieu nhieu lan. Co rat an han la chua kip thuc hien dươc ươc nguyen cua minh trong luc Thi Si Cao Tieu con tai the , vi Ong la ngươi da giup cho Co va Dai Gia Dinh cua Co rat nhieu trong viec dich thuat nhung bai tho bang chu Han cua Ong Ngoai cua Co. Co mong ươc la se co the in dươc tap tho Kinh Chi thu hai trong do se gom toan nhung bai tho xương hoa giua Ong NGoai Co va cac Cu xua va nhung bai tho chu Han da dươc Thi Si Cao Tieu va Hoc Gia Nguyen Đức Cung dich ra van xuoi va tho.
Thu bay nay Co se di vieng va xin noi mot loi ta loi voi Thi Si Cao Tieu !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #68 - 16. Feb 2012 , 21:33

ngo_thi_van wrote on 16. Feb 2012 , 20:18:
Em Tuy Van oi ,
Luc xua Co moi ra trương di day hoc thi tuoi Thay Tro cung chang xe xich la bao nhieu nen moi vi von la Chi Ca do , bay gio thi phai la Ma Con roi !
Co Van

Cô thương ,
Chị hay Mạ thì cũng thương nhau hoài hoài , vì chúng ta cùng chung 1 nhà mà cô...hi.hi.
Thương chúc cô 1 đêm an lành , nhiều mộng đẹp.
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #69 - 17. Feb 2012 , 08:02

tuy-van wrote on 16. Feb 2012 , 21:33:
Cô thương ,
Chị hay Mạ thì cũng thương nhau hoài hoài , vì chúng ta cùng chung 1 nhà mà cô...hi.hi.
Thương chúc cô 1 đêm an lành , nhiều mộng đẹp.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Em " nói phải củ cải cũng nghe  " mà.
Co cam on em nhe. Ngay hom qua di ca ngay nen met , dem nam ngu thang giac chang co mong dep mong xau gi ca em oi.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #70 - 17. Feb 2012 , 08:39

ngo_thi_van wrote on 17. Feb 2012 , 08:02:
Em Tuy Van oi ,
Em " nói phải củ cải cũng nghe  " mà.
Co cam on em nhe. Ngay hom qua di ca ngay nen met , dem nam ngu thang giac chang co mong dep mong xau gi ca em oi.
Co Van 

Em nghe cô nói ngủ ngon là em mừng rồi , chỉ lo lâu lâu cô trò mình trằn trọc , lăn qua , lộn lại thao thức và chỉ biết nhìn trần nhà....
Thương kính chúc thầy cô , cô Vĩnh và cả nhà cuối tuần , như ý.
Em Tv
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #71 - 17. Feb 2012 , 09:05

ngo_thi_van wrote on 16. Feb 2012 , 20:32:
Em Ngoc Đoa oi ,
Hom nay Co vua moi di dam tang mot ngươi ban cua Thay xong thi lai nghe mot tin buon khac la Thi Si Cao Tieu vua moi mat. Em da giup Co post bai " Buoi Le Ra Mat Tap Tho Kinh Chi " chac la em con nho Thi Si Cao Tieu? Sau nay Co van lien lac voi Thi Si Cao Tieu nhieu lan. Co rat an han la chua kip thuc hien dươc ươc nguyen cua minh trong luc Thi Si Cao Tieu con tai the , vi Ong la ngươi da giup cho Co va Dai Gia Dinh cua Co rat nhieu trong viec dich thuat nhung bai tho bang chu Han cua Ong Ngoai cua Co. Co mong ươc la se co the in dươc tap tho Kinh Chi thu hai trong do se gom toan nhung bai tho xương hoa giua Ong NGoai Co va cac Cu xua va nhung bai tho chu Han da dươc Thi Si Cao Tieu va Hoc Gia Nguyen Đức Cung dich ra van xuoi va tho.
Thu bay nay Co se di vieng va xin noi mot loi ta loi voi Thi Si Cao Tieu !
Co Van

Thưa cô, em tuy chưa biết mặt thi sĩ Cao Tiêu, nhưng nhờ lần post bài viết của cô, em mới biết dung nhan của thi sĩ, bây giờ em có thể hình dung ra được cô ạ!
Em là lớp hậu sinh của thi sĩ Cao Tiêu, tuy không biết nhiều thơ của thi sĩ, em rất kính phục thi tài và bút pháp của thi sĩ. Vì thế khi biết tin thi sĩ không còn nữa, em rất bàng hoàng. Em đã đưa tin này lên mailgroup của Hội.
Em nghe nói hằng năm trong hội chợ Tết của sinh viên Nam Cali, thi sĩ vẫn hay viết thư pháp các câu đối, câu thơ đầu xuân cho du khách. Năm nay lần đầu tiên em đi chợ Tết này, có ý tìm nhưng không thấy, thì ra thi sĩ đang lâm bệnh!
Em rất cảm phục các nhà văn, nhà thơ vào thế hệ của thi sĩ, như Thanh Tâm Tuyền, Mai Thảo, Cung trầm Tưởng, Nguyễn sĩ Tế... nay dần rơi rụng theo thời gian.
Thế hệ của chúng em không làm sao sánh bằng được cô ơi!
Thứ bảy cô có mặt ở nhà quàng mấy giờ, em sẽ thu xếp chạy đến để gặp cô và thắp cho Thi sĩ một nén nhang để tỏ lòng thương tiếc.
Hẹn gặp cô,
Trò Đá

Back to top
« Last Edit: 17. Feb 2012 , 09:08 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #72 - 17. Feb 2012 , 15:06

NgocDoa wrote on 17. Feb 2012 , 09:05:
Thưa cô, em tuy chưa biết mặt thi sĩ Cao Tiêu, nhưng nhờ lần post bài viết của cô, em mới biết dung nhan của thi sĩ, bây giờ em có thể hình dung ra được cô ạ!
Em là lớp hậu sinh của thi sĩ Cao Tiêu, tuy không biết nhiều thơ của thi sĩ, em rất kính phục thi tài và bút pháp của thi sĩ. Vì thế khi biết tin thi sĩ không còn nữa, em rất bàng hoàng. Em đã đưa tin này lên mailgroup của Hội.
Em nghe nói hằng năm trong hội chợ Tết của sinh viên Nam Cali, thi sĩ vẫn hay viết thư pháp các câu đối, câu thơ đầu xuân cho du khách. Năm nay lần đầu tiên em đi chợ Tết này, có ý tìm nhưng không thấy, thì ra thi sĩ đang lâm bệnh!
Em rất cảm phục các nhà văn, nhà thơ vào thế hệ của thi sĩ, như Thanh Tâm Tuyền, Mai Thảo, Cung trầm Tưởng, Nguyễn sĩ Tế... nay dần rơi rụng theo thời gian.
Thế hệ của chúng em không làm sao sánh bằng được cô ơi!
Thứ bảy cô có mặt ở nhà quàng mấy giờ, em sẽ thu xếp chạy đến để gặp cô và thắp cho Thi sĩ một nén nhang để tỏ lòng thương tiếc.
Hẹn gặp cô,
Trò Đá

Em Đoa oi ,
Co co gang den do luc 11:00AM den 11:30AM vi Co con phai don ba Di cua Co den do nua.
Neu em den dươc , Co se doi em.
Co Van
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #73 - 17. Feb 2012 , 17:21

Dạ, em sẽ có mặt tại nhà quàng Peak Family Home, phòng số 3,  khoảng 11am.
Mong gặp cô!
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #74 - 17. Feb 2012 , 21:52

NgocDoa wrote on 17. Feb 2012 , 17:21:
Dạ, em sẽ có mặt tại nhà quàng Peak Family Home, phòng số 3,  khoảng 11am.
Mong gặp cô!

Em Ngoc Đoa ,
Co moi viet cho em ben MVGT.
Co Tro minh mai se gap nhau.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 24
Send Topic In ra