Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Đi thăm Thiền Viện VIÊN CHIẾU  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
Đi thăm Thiền Viện VIÊN CHIẾU (Read 1982 times)
ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Đi thăm Thiền Viện VIÊN CHIẾU
Reply #15 - 20. Jan 2012 , 09:07

Khi nao chi ve VN , PHƯƠNG TRAN nho dat chi di Thien vien VIEN CHIEU voi nhe.Chi it khi di chua lam nhung doc bao cao cua PHƯƠNG ,chi thich qua
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #16 - 30. Jan 2012 , 15:06

ThuyDung wrote on 20. Jan 2012 , 09:07:
Khi nao chi ve VN , PHƯƠNG TRAN nho dat chi di Thien vien VIEN CHIEU voi nhe.Chi it khi di chua lam nhung doc bao cao cua PHƯƠNG ,chi thich qua

Em chào chị Thuý Dung ,

Dĩ nhiên là  em sẽ dẫn chị đi mà  icon_pray icon_beg , bảo đảm chị sẽ rất thích !

Sáng hôm qua tình cờ mà em gặp anh Phương em trai chị ở Một Thuở , em sẽ post hình vào GTN Nhỡ nhé  Cheesy Grin Grin

Chúc chị và gia đình năm mới nhiều sức khoẻ & vạn sự như ý

PTr

Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #17 - 30. Jan 2012 , 20:33

PTr oi,
thank you da cho xem hình ảnh Thiền viện Viên chiếu ,đúng là em có duyên nên mối gặp được Sư cô đấy.
Hôm qua chị củng có dịp đi hành hương 10 chùa do chùa Điều Ngụ tổ chưc , không ngồ quá đông pHẬT tư tham dư em à , gần 400 phat tư..Chùa tổ chưc rất có quy củ trật tư.
Chị đi tư 7am den 9pm moi ve ,vui that vui.Nghe mẹ chị nói ,đầu năm đi cúng chùa tốt lắm ,nên năm nào chị củng đi lể Phật.
chia xẻ vối em vài điều vào đầu Xuân.Hy vọng có dịp chị em mình đi lể Phật cùng nhau em nhé ,nhất là đi thăm Thiền viện Viên chiêu.
Chúc em nhiêu điều tốt lành trong năm mối.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #18 - 30. Jan 2012 , 21:08

tran_thuy_lan wrote on 30. Jan 2012 , 20:33:
PTr oi,
thank you da cho xem hình ảnh Thiền viện Viên chiếu ,đúng là em có duyên nên mối gặp được Sư cô đấy.
Hôm qua chị củng có dịp đi hành hương 10 chùa do chùa Điều Ngụ tổ chưc , không ngồ quá đông pHẬT tư tham dư em à , gần 400 phat tư..Chùa tổ chưc rất có quy củ trật tư.
Chị đi tư 7am den 9pm moi ve ,vui that vui.Nghe mẹ chị nói ,đầu năm đi cúng chùa tốt lắm ,nên năm nào chị củng đi lể Phật.
chia xẻ vối em vài điều vào đầu Xuân.Hy vọng có dịp chị em mình đi lể Phật cùng nhau em nhé ,nhất là đi thăm Thiền viện Viên chiêu.
Chúc em nhiêu điều tốt lành trong năm mối.

Chị ơi ,

Những dòng chữ của chị làm em vui quá , đọc mà nghe ấm cả lòng  pinkrose pinkrose pinkrose

Chị được đi hành hương ở 10 ngôi chùa , thích quá chị nhỉ.

Cứ bước vào khuôn viên chùa là nghe lòng thênh thang ,... hiền hẳn ra...  Smiley Cheesy Grin , em cũng có ghé qua chùa Giác Lâm và Vĩnh Nghiêm nhưng lại chụp hình bằng cell phone , để em thử xem có đưa được vào computer không để post cho cả nhà xem

Có duyên thì sẽ đến được Viên Chiếu chị ơi , các chị về VN muốn đến Viên Chiếu cứ réo em một tiếng em sẽ dẫn đi , không xa Sài Gòn lắm đâu , hy vọng có ngày mình được nắm tay nhau chụp hình ở Viên Chiếu với Ni Sư Như Đức chị nhỉ

Chúc anh chị năm mới vui vẻ & hạnh phúc & vạn sự như ý

Em PTr
Back to top
« Last Edit: 30. Jan 2012 , 21:08 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra