Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - GẶP GỠ CHỊ KIỀU NGUYỄN Ở SÀI GÒN - NGÀY GẶP LẠI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
GẶP GỠ CHỊ KIỀU NGUYỄN Ở SÀI GÒN - NGÀY GẶP LẠI (Read 5966 times)
ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: GẶP GỠ CHỊ KIỀU NGUYỄN Ở SÀI GÒN - NGÀY GẶP LẠI
Reply #15 - 19. Jan 2012 , 21:00

"Don xuan nay , toi nho xuan xua "...moi day ma da mot nam rôi. Ngay nay ,nam ngoai TD cung dang o  VN , cung dươc di du tat nien HO NGOC CAN ,cung hop mat o caphe MOT THUO ... ma bay gio da tro thanh ky niem. Du sao dươc nhin thay lai nhung gương mat than yeu LVD  nhu chi LE DUNG , KY QUA , chi CO, BACH VAN , SAO MAI ,CHICH CHOE...ban van nghe lien trương , cac anh chi o caphe MOT THUO.. va nhat la co em PHƯƠNG TRAN , co ban than HANH B ,di nhien la co ca KIEU nua chu la THUY DUNG cam thay hanh phuc roi. Nhan day khong biet PHƯƠNG TRAN co biet la sap toi cung co mot LVD 74 noi tieng khong kem ve VN an tet? neu chua biet thi TD bat mi so so la ngươi do ba con voi TD do
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #16 - 20. Jan 2012 , 09:25

ThuyDung wrote on 19. Jan 2012 , 21:00:
"Don xuan nay , toi nho xuan xua "...moi day ma da mot nam rôi. Ngay nay ,nam ngoai TD cung dang o  VN , cung dươc di du tat nien HO NGOC CAN ,cung hop mat o caphe MOT THUO ... ma bay gio da tro thanh ky niem. Du sao dươc nhin thay lai nhung gương mat than yeu LVD  nhu chi LE DUNG , KY QUA , chi CO, BACH VAN , SAO MAI ,CHICH CHOE...ban van nghe lien trương , cac anh chi o caphe MOT THUO.. va nhat la co em PHƯƠNG TRAN , co ban than HANH B ,di nhien la co ca KIEU nua chu la THUY DUNG cam thay hanh phuc roi. Nhan day khong biet PHƯƠNG TRAN co biet la sap toi cung co mot LVD 74 noi tieng khong kem ve VN an tet? neu chua biet thi TD bat mi so so la ngươi do ba con voi TD do

TD thương ,

Lâu quá , không thấy bạn đâu , hôm nay chợt thấy " bóng hồng " của bạn vào sân trường với TV , vui quá.
Mau thật, mới đây đã 1 năm qua , TD và Tv nhớ VN , vào đây xem hình cho đở nhớ. Hy vọng em Kiều sẽ gặp LVD 73 với chị Hạnh trong dịp về vn lần nầy.
Năm mới sắp đến Tv chúc TD va cả nhà những lời chúc tốt đẹp nhất , may
mắn nhất , vui tươi và mọi sự như ý.
Khi nào rảnh nhớ ghé vào GTNN 73 , Tv  đã  dọn dẹp nhà cửa để  chào mùa Xuân Nhâm Thìn bên đó , mà hông thấy ai vào cả ...hic..hic..
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #17 - 20. Jan 2012 , 09:34

Tý ơi, Xem hình họp với nàng Kiều thấy đẹp quá  Nàng kiều duyên dáng quá, và ông bạn "trẻ" George cũng chẻ quá.  Nhìn Lệ Dung mặc áo đầm hết xẩy đó nhe.  Có thấy Kỳ Quá mà sao không nhìn ra chị Cỏ ở đâu?

Chò thì nên để tóc kiểu này, rất ư là...thơ mông.  Cho cô gửi lời thăm tất cả.  Lần sau mà ề VN thì phải đi cái quán cà phê ác liệt này nhé.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #18 - 01. Feb 2012 , 06:12

LƯU BÚT

Đây là quyển sổ lưu bút mà bạn bè ghi cho chị Kiều để kỷ niệm ngày gặp lại xao bao năm xa cách vào tối 15/01/2012 tại quán cà phê Một Thuở , PTr đã được phép của chị Kiều xin chia xẻ cùng cả nhà , PTr đưa lên theo thứ tự có sẵn trong quyển album ( ai ghi xong trước bỏ vào album trước ) , cả nhà nhìn có nhớ những quyển lưu bút khi xưa thuở còn cắp sách đến trường ????? Có những quyển đã bị lưu lạc mà chủ của nó  bây giờ vẫn còn tiếc nuối khi nghĩ về , có những quyển vẫn còn được giữ gìn kỹ lưỡng mà có bạn đã mang theo mình vào ngày dự Đại Hội LVD để chia xẻ với cả nhà  pinkrose pinkrose pinkrose , xin mời cả nhà cùng đọc :

...

Chị Bach Lan tức Trương Thị Ngọc Lan

...

Chị Lê Thị Thu Thủy & Thái Bạch Yến

...

...

Khuyên , con gái chị Kiều

...

Con rễ tương lai của chị Kiều

...

Chị Thúy Nga

...

Chích Choè

...

Chị Ngô Bạch Cúc

...

Chị Cỏ

...

Vợ chồng anh Ngọc Hùng ( VTT )

...

Chị Bùi Ninh Hà

...

Chị Kỳ Quá ( tức chị Bạch Tuyết Lê LVD 72 )

...

Chị NGuyễn Thị Giữ

...

Chị ơi , PTr không thấy ghi tên  Roll Eyes Roll Eyes

...

Chị Võ Thanh Bình

...

Chị Bạch Vân

...

Chị Cao Thúy Loan

...

Thày Cối Chày tức ông chủ Quán Thời Gian

...

Anh Nguyễn Thành Tương ( HNC 56-73)

...

Chị Duyên

...

Chị Hoàng Phượng

...

Anh Bùi Huy Đỉnh ( CVA72)

...

...

Anh Nguyễn Phi ( HNC 65-68 )

...

Nguyễn Sơn Tây ( Lasan Đức Minh ) ông chủ quán cà phê Một Thuở

...

...

Ông George Turner

...

Tí PTr

...

Và đây là những chữ ký kỷ niệm vào tấm pa nô chị Kiều được tặng năm 2009 sau một tháng treo trong qáun cà phê Một Thuở , năm 2012 chị mang về VN nhân Ngày Gặp Lại và chị lại sẽ mang trở về nhà khi rời VN với biết bao kỷ niệm chị nhỉ

PTr

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #19 - 01. Feb 2012 , 10:08

Phuong Tran va em Kieu oi ,
Cam on hai em da chia xe ky niem quy bau nay voi moi ngươi.
Co chi doc lươt qua ma thoi. Co doc lưu but cua COi Chay ma cươi qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #20 - 01. Feb 2012 , 13:24

Kỳ này Kiều về VN có nhiều kỷ niệm đáng quí quá.  Tí cưng ơi, cô chỉ ngại ngồi xe ôm của em khi đến ngã tư đèn đỏ mà ngừng lại liền bị mắng là "đồ ngu, đèn đỏ mà không chịu chạy" (như lần cô về VN bị rầy đó!) thôi, còn thì theo em đi đó đi đây cũng thú vị lắm, hổng sao đâu.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #21 - 01. Feb 2012 , 14:32

Mấy người trẻ tuổi này làm được nhiều việc thật !  Kiều ở Saigon không bao lâu mà cùngem Ph Tr đi khắc ta bà thề giới, gặp bao nhiêu bạn bè thân hữu.  Thế ra 2 năm trước em Kiều đã về và có họp mặt?  Lần này chắc tấm pa nô lại thêm nhiều chữ ký cho em K. mang về.

Cô không biết Kiều về cùng con gái?  Có chụp hình ở đây không? và OX có đi cùng không?

Cảm ơn em Tý đã cho xem bút tích kỷ niệm của mọi người.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #22 - 04. Feb 2012 , 00:44

ngo_thi_van wrote on 16. Jan 2012 , 19:25:
Co dinh vao D/D de chuc sinh nhat Phương Tan the ma vao day roi bi " mê hồn trận " vi hinh anh va bai tương thuat cua em ve vu hop mat voi em Kieu. Co da hua la khi nao ve lai nha la phai vao chuc Phương Tan ngay keo muon roi.
Thay Co Thanh Phuc da lay lai phong do ma mung lam. Em Kieu cu nhu la ca si do ! Nhin nhung hinh anh nhung ngươi quen la vui qua roi.
Co goi loi tham nhe va cam on em da chap nhan su mang.
Bay gio Co phai qua muc chuc sinh nhat keo Phuong Tan di ngu roi cung nen.
Co Van   

ngo_thi_van wrote on 19. Jan 2012 , 20:32:
Phương Tran oi ,
Co vua noi chuyen voi em vua viet thu cho em day. Em noi voi Kieu la Co khong biet ca hai me con Kieu deu ve VN , hai me con xinh qua , co 4 cai num dong tien xinh qua !
Mai em di ve que binh yen nhe. Chuc em an Tet cho vui nhe va cho Co chuc gia dinh em moi su binh an .
Co Van

Thưa Cô Vân

Mãi đến hôm nay em mới vào lại trang này để trả lời thư Cô , Cô đừng la em nhé.

Thưa Cô em vẫn còn nhiều hình của chị  Kiều lắm mà không thể post lên một lần được , em bực mình lắm , cứ thấy sao mình chậm như rùa Cheesy Grin Grin , chị Kiều hiện tại đang ở miền Nha Trang cát trắng sau khi về lại Sài Gòn từ Cambodia , sáng nay chị có phone cho em để " thông báo lịch trình đi " của chị  2-ba-tam

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #23 - 04. Feb 2012 , 01:12

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Jan 2012 , 22:23:
Tí cưng của cô ơi,
Thấy lòi nhắn của em đề 15/1 mà hôm nay cô mới vào đây được, tệ quá, nhưng thông cảm cho cô, vì cô lúc nào cũng bận đủ thứ linh tinh...
Kiều nương về VN du xuân sớm mà cô không biết. kín thế nhỉ?  Nhưng cô mừng cho em, vì nhìn nụ cười là thấy cả một trời hạnh phúc rồi.
Thấy hình tươi đẹp quá, nhưng chưa biết đến bao giờ mới có duyên trở lại quê hương đây. 
Chúc  cả nhà luôn an vui.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Dạ , " tùy duyên " Cô nhỉ ( nói theo kiểu của Cô Thu  Cheesy Grin ) hoặc là muốn thì sẽ được  pinkrose pinkrose pinkrose

Tí cám ơn Cô đã sang xem nụ cười má lúm đồng tiền của chị Kiều ở VN

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #24 - 04. Feb 2012 , 01:17

ThuyDung wrote on 19. Jan 2012 , 21:00:

Về nữa đi chị ơi....

Có phải đó là chị Bích Liên ????? Mấy ngày Tết lu bu quá em cũng không có hỏi thăm được , kỳ này chị Kiều về lại SG em sẽ hỏi lại nhé , xem 2 chị có gặp nhau ở SG không

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #25 - 04. Feb 2012 , 01:32

thule wrote on 20. Jan 2012 , 09:34:
Tý ơi, Xem hình họp với nàng Kiều thấy đẹp quá  Nàng kiều duyên dáng quá, và ông bạn "trẻ" George cũng chẻ quá.  Nhìn Lệ Dung mặc áo đầm hết xẩy đó nhe.  Có thấy Kỳ Quá mà sao không nhìn ra chị Cỏ ở đâu?

Choè thì nên để tóc kiểu này, rất ư là...thơ mông.  Cho cô gửi lời thăm tất cả.  Lần sau mà ề VN thì phải đi cái quán cà phê ác liệt này nhé.

Thưa Cô Thu ,

Có hình chị Cỏ mà , thôi để em dán lại tấm hình có chị Cỏ em mới đưa thêm vào cho Cô xem nhé :

...

Để em kể Cô nghe thêm về " ông bạn chẻ " George của Cô nhé : Em có nói với Thày Cối Chày là ngồi gần ông George dùm để nói tiếng Anh với ổng nhưng hôm đó Thày CC cũng có một tiệc khác nên đến trễ , thế là em xếp ông George tạm thời ngồi gần con gái chị Kiều , sau đó phải chuyển chỗ thêm một lần nữa , chị Kiều và em cứ thay phiên nhau thỉnh thoảng đến nói chuyện hay nói cho ổng biết " chuyện gì đang xãy ra "  Grin Grin mãi cho đến khi Thày CC đến thì em với chị Kiều mới tha hồ mà đi lòng vòng  Cheesy Grin Grin , khi ra về ổng nói với em trái tim của ổng ở đây ( VN ) và nói ổng thích cuộc gặp gỡ này lắm và đây là lần đầu tiên ổng được tham dự một cuộc họp mặt như vậy.

Quán cà phê này nó không đẹp cầu kỳ như những quán khác , đơn sơ và bình dị thôi nhưng ấm tình học trò , trường lớp lắm Cô , các cựu học sinh thường hay hẹn gặp nhau ở đây lắm

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #26 - 04. Feb 2012 , 01:38

ngo_thi_van wrote on 01. Feb 2012 , 10:08:
Phuong Tran va em Kieu oi ,
Cam on hai em da chia xe ky niem quy bau nay voi moi ngươi.

Thưa Cô Vân ,

Chị Kiều quý quyển lưu bút này lắm , đưa cho em mà dặn dò mãi : đừng làm mất của chị nghe , mất không có tìm lại được quyển khác giống như vậy đâu....
Quote:
Co chi doc lươt qua ma thoi. Co doc lưu but cua COi Chay ma cươi qua !
Co Van

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy ha ha , đọc lời Cô viết em cười quá  Cheesy Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #27 - 04. Feb 2012 , 01:41

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Feb 2012 , 13:24:
Kỳ này Kiều về VN có nhiều kỷ niệm đáng quí quá.  Tí cưng ơi, cô chỉ ngại ngồi xe ôm của em khi đến ngã tư đèn đỏ mà ngừng lại liền bị mắng là "đồ ngu, đèn đỏ mà không chịu chạy" (như lần cô về VN bị rầy đó!) thôi, còn thì theo em đi đó đi đây cũng thú vị lắm, hổng sao đâu.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Cheesy Grin Grin ôi Cô nói dí dỏm quá làm Tí cười quá xá , Tí cám ơn Cô đã không phiền hà đi xe ôm đi đây đi đó xem hình , i da , bị mắng như vậy không biết làm sao mà trả lời Cô nhỉ  Undecided Undecided

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #28 - 04. Feb 2012 , 02:17

anh_thu_Tran wrote on 15. Jan 2012 , 22:50:
  Cám ơn cô em Phượng Trần đã cho cả nhà được vui ké cùng Kiều trong chuyen VN du lần này.
  Trong ảnh thấy cô Thanh Phúc đã bình thường trở lại ,thật mừng cho Cô ,Ph Tr có gặp lại Cô cho chị gửi lời thâm Cô với nha.
  Ngoài ra còn được nhìn thấy lại Lê Dung ,Kim Hoa ,Dân ,Kỳ Quá nữa chứ...làm nhớ lại mới ngày nào được gặp quý vị mà cũng gần một năm rồi đó.AT luôn nhớ đến thời gian gặp mặt vừa qua và mong là sẽ được gặp lại tất cả nhé.

Kiều đi chơi vui nha ,nhớ chụp ảnh nhiều nhiều nhé.

Thưa Chị Anh Thư ,

Khi em viết về ngày gặp gỡ chị Kiều em lại nhớ về ngày gặp chị , bao nhiêu là kỷ niệm ùa về ,  hẹn gặp lại chị nhé  pinkrose pinkrose pinkrose ,

Em còn nhiều hình của chị Hương và chị Hoa chụp hoom tất niên HNC , từ từ em sẽ post thêm chị nhé , em cũng có một sồ hình do chị Hương gửi sang mà em chưa làm hình được , còn nhiều hình từ máy ảnh của chị Kiều mà em chưa sang qua hết , em chờ chị Kiều đi Nha Trang về rồi mới lấy luôn , có cả hình chị Kiều đi du lịch và làm từ thiện ở Cambodia nữa ( chắc chị Kiều về đến Mỹ rồi mà em vẫn chưa đưa được hết hình lên  Undecided Undecided Cheesy Grin , ) chị chờ xem nhé

PTr

PS : Em sẽ chuyển lời thăm của chị đến Cô Thanh Phúc , khi gặp các Cô nhắc chị luôn
Back to top
« Last Edit: 04. Feb 2012 , 02:22 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 04. Feb 2012 , 02:18

tuy-van wrote on 15. Jan 2012 , 23:28:
Tí cưng ơi ,
Cám ơn Tí đã cho cả nhà xem hình ảnh và re pot " nóng hỏi vừa thổi vừa xem ".
Kiều về gặp Cô Thanh Phúc , Tí , chị học 73, chị Kỳ Quá , chị Lệ Dung ...tại trường HNC , vui thật.
  Hy vọng sẽ được xem hình nhiều thêm , và chúc Kiều , Tí cưng và tất cả những ngày Xuân vui hơn Tết.
Cho chị kính gởi lời thăm quý thầy cô , LVd và HNC ( cả quán một thuở nữa ).
Cám ơn Tí nhiều.
Chị Tv

Dzui lắm chị ơi..... :D ;D ;D

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra