Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58696 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #105 - 12. Mar 2012 , 20:44

Phuong_Tran wrote on 12. Mar 2012 , 16:41:
Thưa Cô NGoc Mai thương ,

Mấy ngày nay Tí hồi hộp và lo chuẩn bị làm Mẹ chồng nên ít có vào D Đ , mà sao sau khi  ăn Tết vô thì Tí lại bận quá xá thêm cả bận lanh chanh nữa , Cô nói đúng ghê !

Tí có xem hình ảnh các Cô và các chị đi thăm Bà Tám và cháu ngoại chị Thu , để Tí đưa vài tấm hình vào trang Kỷ Niệm Vàng cho Cô nhé .

Cô có nói sẽ viết thêm bài về mấy con cọp con để Tí đưa thêm vào trong trang Kỷ Niệm Vàng mà sao chưa thấy nên Tí nhắc ấy mà , sắp có cháu nội trai đầu tiên , thưa Cô , Cô viết bài về cháu nội trai đầu tiên đi nha Cô , chắc bà Nội hạnh phúc và sung sướng lắm ?

Cô leo lên xe Tí chở Cô đi sang MVGT xem hình Tí đi hỏi vợ cho con nhe ? Chỉ có vài tấm nằm trong máy của Tí thôi nhưng cũng muốn chia xẻ với cả nhà cho vui

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1281166011/5780#5780

xe-dua2  bikebike

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Chu choa Lanh Chanh mà đi làm sui thì vui lắm nhỉ .  Chúc mừng em, mau lên đi mà làm bà Mại giống Thu Béo và tha hồ mà bồng cháu.
Thể nào cô cũng viết bài khoe cháu đích tôn mà , nhưng bây giờ thì đang đợi con của học trò đến sửa dùm mẫu chữ Việt đã.  Nó mới làm reo hôm tuần trước, không đánh dấu được thì lấy gì mà viết, hì hì, thế là số cô nhàn rồi.
Rồi, cô đã sẵn sàng, nhớ đừng quăng cô xuống đường, cô sợ lắm đó Tí.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #106 - 13. Mar 2012 , 14:29

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Mar 2012 , 20:37:
Em thân,
Cô vào đây vui với các em, đọc thư và trả lời thư là đúng điệu rồi.  Miễn sao LVD lúc nào cũng ríu rít như chim gọi đàn thì vào chỗ nào cũng vui cả phải không em? 
À cô vô ý quá, hôm nay mới nhận được lời nhắn của em thì cũng đã đi dự Hội trên SJ rồi.  Đừng buồn cô nhé Tv.
Cô Ngọc Mai 

Dạ , em đâu dám buồn ai , chỉ sợ ai buồn , em thôi ạ.
Chạy vội vào thăm cô và cả nhà từ thư viện , vì  Internet ở nhà...đang làm reo.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #107 - 13. Mar 2012 , 22:08

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Mar 2012 , 20:44:
Tí cưng ơi,
Chu choa Lanh Chanh mà đi làm sui thì vui lắm nhỉ .  Chúc mừng em, mau lên đi mà làm bà Mại giống Thu Béo và tha hồ mà bồng cháu.
Thể nào cô cũng viết bài khoe cháu đích tôn mà , nhưng bây giờ thì đang đợi con của học trò đến sửa dùm mẫu chữ Việt đã.  Nó mới làm reo hôm tuần trước, không đánh dấu được thì lấy gì mà viết, hì hì, thế là số cô nhàn rồi.
Rồi, cô đã sẵn sàng, nhớ đừng quăng cô xuống đường, cô sợ lắm đó Tí.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương ,

Đọc những dòng này của Cô , Tí vui lắm Cô ơi  Cheesy Grin

Tí đợi bài của Cô nhé.

hi hi Tí chỉ được làm bà Nội thôi chứ không được làm bà Mại , buồn tí xíu ha Cô

Tí sẽ viết thêm bên trang MVGT Cô nhé , Tí thấy Cô có viết cho Tí bên đó

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #108 - 14. Mar 2012 , 16:57

`tuy-van wrote on 13. Mar 2012 , 14:29:
Dạ , em đâu dám buồn ai , chỉ sợ ai buồn , em thôi ạ.
Chạy vội vào thăm cô và cả nhà từ thư viện , vì  Internet ở nhà...đang làm reo.
Em Tv

Tv thương,
Em nghĩ thế là phải lắm, giận hờn làm chi cho nó phiền phức ra, cứ yêu đời và yêu người (nhiều khi phải ráng vì có người chẳng có dễ yêu đâu em ơi!).  Không nên để ý nhiều đến tiểu tiết mà thêm phiền lòng lắm đó em à!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #109 - 14. Mar 2012 , 17:08

Phuong_Tran wrote on 13. Mar 2012 , 22:08:
Thưa Cô Ngọc Mai thương ,

Đọc những dòng này của Cô , Tí vui lắm Cô ơi  Cheesy Grin

Tí đợi bài của Cô nhé.

hi hi Tí chỉ được làm bà Nội thôi chứ không được làm bà Mại , buồn tí xíu ha Cô

Tí sẽ viết thêm bên trang MVGT Cô nhé , Tí thấy Cô có viết cho Tí bên đó

Tí cưng của Cô

Tí cưg ơi,
Cô nhớ ra rồi, em cũng giống cô, chỉ có 3 trai thì làm gì có cháu mại cơ chứ .  Đúng là muôn có con gái để hủ hỉ mà cũng không được.  Nhưng cháu gái thì khối ra.  Từ hôm qua đến giờ cô lên ôm con cọp vì nó bị sốt .  Nó nhõng nhẽo đến nát người ra ấy em ơi!  Nhưng tuy bực mình mà cũng ráng chiều được.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 14. Mar 2012 , 17:11 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #110 - 14. Mar 2012 , 21:34

Ngoc Mai oi ,
Co ranh thi qua muc Ky Niem Cua Ma Van Nhung NGay Dau Di Day co hinh Ngoc Mai luc con tre dep lam do.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #111 - 15. Mar 2012 , 08:48

ngo_thi_van wrote on 14. Mar 2012 , 21:34:
Ngoc Mai oi ,
Co ranh thi qua muc Ky Niem Cua Ma Van Nhung NGay Dau Di Day co hinh Ngoc Mai luc con tre dep lam do.
Van

Vân ơi,
Lúc ấy chắc Vân còn giống Búp Bê Nhật bổn hơn nữa nhỉ?  Và lẫn vào với học trò thì cũng khó biết cô giáo ở nơi mô? 
Được rồi, mình sẽ chạy qua bển xem sao, hì hì hì...
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #112 - 15. Mar 2012 , 14:14

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Mar 2012 , 16:57:
`
Tv thương,
Em nghĩ thế là phải lắm, giận hờn làm chi cho nó phiền phức ra, cứ yêu đời và yêu người (nhiều khi phải ráng vì có người chẳng có dễ yêu đâu em ơi!).  Không nên để ý nhiều đến tiểu tiết mà thêm phiền lòng lắm đó em à!
Cô Ngọc Mai

CO THƯƠNG ,
VANG , CU HOC NGHE ' MACKENO ' CUA CO GIAO BUP BE LA NHAT.
THAY HINH 2 CO MAI VAN DEP QUA.
EM TV
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #113 - 15. Mar 2012 , 18:26

tuy-van wrote on 15. Mar 2012 , 14:14:
CO THƯƠNG ,
VANG , CU HOC NGHE ' MACKENO ' CUA CO GIAO BUP BE LA NHAT.
THAY HINH 2 CO MAI VAN DEP QUA.
EM TV

Tv à,
Thì trước khi chụp hình, mình cứ sửa soạn cười toe, may ra ăn ảnh (manger photo) thì được đẹp...lão, nếu không thì sẽ thấy nét móm kim và vết nhăn  chớ sao em.  Vì vậy, chúng ta chỉ nên nhìn phiên phiến thôi, chớ có đi sâu vào chi tiết mà lại thấy nhiều nếp nhăn khó che giấu đó.
Dầu sao thì được các em khen, các cô cám ơn lắm lắm...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #114 - 16. Mar 2012 , 09:24

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Mar 2012 , 18:26:
Tv à,
Thì trước khi chụp hình, mình cứ sửa soạn cười toe, may ra ăn ảnh (manger photo) thì được đẹp...lão, nếu không thì sẽ thấy nét móm kim và vết nhăn  chớ sao em.  Vì vậy, chúng ta chỉ nên nhìn phiên phiến thôi, chớ có đi sâu vào chi tiết mà lại thấy nhiều nếp nhăn khó che giấu đó.
Dầu sao thì được các em khen, các cô cám ơn lắm lắm...
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Cuối tuần lại đến với chúng ta. Em chúc cô và cả nhà  thật vui và tha hồ...chạy shows nha cô.
Em khen thật mà cô , vì  tuổi cao , có vẻ đẹp riêng.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #115 - 16. Mar 2012 , 10:56

tuy-van wrote on 16. Mar 2012 , 09:24:
Cô thương ,
Cuối tuần lại đến với chúng ta. Em chúc cô và cả nhà  thật vui và tha hồ...chạy shows nha cô.
Em khen thật mà cô , vì  tuổi cao , có vẻ đẹp riêng.
Em Tv

Tv thương,
Cam ơn em đã nhì thấy cái đep của người già.  Có điều người già hay tủi thân, dễ vui buồn bất chợt nhưng nhiều khi con cháu vì bận quá ít để ý đến.  Riêng cô thì lúc nào cũng cố gắng tự lực  tìm niềm vui và hạnh phúc cho riêng mình, nhưng sao khỏi nhiều lúc cũng biết buồn vì một vài diều không ưng ý?
Cho nên, cứ Mackeno là hơn cả, còn buồn vui ở trong lòng, cũng không nên làm phiền đến tha nhân đâu em nhỉ.
Chúc em cuối tuần có được nhiều điều vừa ý.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #116 - 16. Mar 2012 , 20:14

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Mar 2012 , 10:56:
Tv thương,
Cam ơn em đã nhì thấy cái đep của người già.  Có điều người già hay tủi thân, dễ vui buồn bất chợt nhưng nhiều khi con cháu vì bận quá ít để ý đến.  Riêng cô thì lúc nào cũng cố gắng tự lực  tìm niềm vui và hạnh phúc cho riêng mình, nhưng sao khỏi nhiều lúc cũng biết buồn vì một vài diều không ưng ý?
Cho nên, cứ Mackeno là hơn cả, còn buồn vui ở trong lòng, cũng không nên làm phiền đến tha nhân đâu em nhỉ.
Chúc em cuối tuần có được nhiều điều vừa ý.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,
Em hiểu ý cô , và mình tự an ủi mình , khi gặp chuyện không vừa ý. Bạn em cũng vậy , hay giận , hay hờn , như những lúc trời mưa ,rồi  trời nắng.
  Đời là bể khổ đúng thật , buồn nhiều hơn vui. Mình cũng ráng  Mackeno , và làm dáng " trong héo ngoài tươi " khi chụp hình là...nhất đó cô...hi.hi.
Nhừng tấm ảnh của cô và cô Vân năm đầu tiên trong trường LVD , thật trân quý. Bây giờ có vàng...cũng không bằng.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #117 - 16. Mar 2012 , 23:02

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Mar 2012 , 17:08:
Tí cưg ơi,
Cô nhớ ra rồi, em cũng giống cô, chỉ có 3 trai thì làm gì có cháu mại cơ chứ .  Đúng là muôn có con gái để hủ hỉ mà cũng không được.  Nhưng cháu gái thì khối ra.  Từ hôm qua đến giờ cô lên ôm con cọp vì nó bị sốt .  Nó nhõng nhẽo đến nát người ra ấy em ơi!  Nhưng tuy bực mình mà cũng ráng chiều được.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương ,

Dạ , trời không chìu lòng người Cô ạ , nên thôi , cho bao nhiêu em... lấy bấy nhiêu không để... sót Cô nhỉ...

Em thích nghe Cô kể về các cháu cưng của Cô lắm , khối chuyện để kể phải không Cô ?

Tội nghiệp con nít khi chúng nó bị bệnh Cô nhỉ , em nhớ con trai út của em khi 8 tháng bị sốt ngay ngày Tết , tối thiên hạ đốt pháo nó đang ngủ giật mình dậy khóc lên mà tay chân thì sợ run lẩy bẩy trông thấy mà thương , lúc đó em chỉ biết ôm con vào lòng vổ về an ủi nó mà lòng thì giận mấy người đốt pháo quá chừng  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #118 - 17. Mar 2012 , 08:57

tuy-van wrote on 16. Mar 2012 , 20:14:
Cô thân kính ,
Em hiểu ý cô , và mình tự an ủi mình , khi gặp chuyện không vừa ý. Bạn em cũng vậy , hay giận , hay hờn , như những lúc trời mưa ,rồi  trời nắng.
  Đời là bể khổ đúng thật , buồn nhiều hơn vui. Mình cũng ráng  Mackeno , và làm dáng " trong héo ngoài tươi " khi chụp hình là...nhất đó cô...hi.hi.
Nhừng tấm ảnh của cô và cô Vân năm đầu tiên trong trường LVD , thật trân quý. Bây giờ có vàng...cũng không bằng.
Em Tv

Tv ơi,
"Đời là bể khổ" gì mà thấy lúc nào cũng cười toe vậy ta?  Đúng là than để mà than thôi nhé!  Em cũng biết thăng hoa cuộc sống thì sẽ không bao giờ buồn lâu được đâu.
Thôi Tv mau đi show cuối tuần đi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #119 - 17. Mar 2012 , 09:16

Phuong_Tran wrote on 16. Mar 2012 , 23:02:
Thưa Cô Mai thương ,

Dạ , trời không chìu lòng người Cô ạ , nên thôi , cho bao nhiêu em... lấy bấy nhiêu không để... sót Cô nhỉ...

Em thích nghe Cô kể về các cháu cưng của Cô lắm , khối chuyện để kể phải không Cô ?

Tội nghiệp con nít khi chúng nó bị bệnh Cô nhỉ , em nhớ con trai út của em khi 8 tháng bị sốt ngay ngày Tết , tối thiên hạ đốt pháo nó đang ngủ giật mình dậy khóc lên mà tay chân thì sợ run lẩy bẩy trông thấy mà thương , lúc đó em chỉ biết ôm con vào lòng vổ về an ủi nó mà lòng thì giận mấy người đốt pháo quá chừng  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Trời không chiều lòng người thì con người phải biết chiều nhau mới phải chứ!  Thế nhưng chuyện đời đâu có đơn giản như mình nghĩ Tí Lanh Chanh nhỉ. 
Hôm nay và sáng mai là ngày đi thăm cọp đây.  Cô đã sửa soạn vài thư trái cây và nấu một nồi xúp thịt bò cho cọp giải cảm rồi Tí cưng ạ.  Hôm nọ tự nhiên nó đếm bước cầu thang từ 1 đến 10 làm bn khoái chí quá vì nó đã nhớ số từ bao giờ không biết, mặc dầu mỗi tuần cô chỉ gặp bé một lần, mà đâu phải lúc nào cô cũng dắt bé đi cầu thang nhỉ?   
Cô chúc Tí một cuối tuần vui chạy show.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 53
Send Topic In ra