Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58553 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #120 - 17. Mar 2012 , 18:47

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Mar 2012 , 08:57:
Tv ơi,
"Đời là bể khổ" gì mà thấy lúc nào cũng cười toe vậy ta?  Đúng là than để mà than thôi nhé!  Em cũng biết thăng hoa cuộc sống thì sẽ không bao giờ buồn lâu được đâu.
Thôi Tv mau đi show cuối tuần đi.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Em mới đi show về , là vào đây với cô cho vui đây.
Vâng , mọi ngày hông ai chọc em cười , mang thuốc bổ Free , thì em phải tự biên , tự diển mà thôi...hi.hi.
Nghe cô kể chuyện cọp con mà thương quá , hy vọng món soup của bà nội giúp cháu hạ nhiệt.Cho em mi mi 2 chị em cọp con nhé.
Cám ơn cô đã vào đây , chuyện trò mí em.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #121 - 18. Mar 2012 , 22:47

tuy-van wrote on 17. Mar 2012 , 18:47:
Cô thương ,
Em mới đi show về , là vào đây với cô cho vui đây.
Vâng , mọi ngày hông ai chọc em cười , mang thuốc bổ Free , thì em phải tự biên , tự diển mà thôi...hi.hi.
Nghe cô kể chuyện cọp con mà thương quá , hy vọng món soup của bà nội giúp cháu hạ nhiệt.Cho em mi mi 2 chị em cọp con nhé.
Cám ơn cô đã vào đây , chuyện trò mí em.
Em Tv

Tv thương,
Hì hì, cô không thiếu chiệng để nói mí em đâu,  có điều lâu lâu làm biếng thì nói in ít một chút thôi, vì còn phải để dành cho khi khác nữa. 
Trưa nay Cô đưa người bạn đi ăn, rồi đi shopping...ngó một hồi cũng vui đáo để em ạ.  Cô thì không thích ngó nhiều đâu, nhưng vì cần người chuyện vãn nên cũng cứ đi, nhân tiện cho  khoẻ chân ấy mà.
Chúc em đầu tuần vui nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #122 - 19. Mar 2012 , 22:30

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Mar 2012 , 22:47:
Tv thương,
Hì hì, cô không thiếu chiệng để nói mí em đâu,  có điều lâu lâu làm biếng thì nói in ít một chút thôi, vì còn phải để dành cho khi khác nữa. 
Trưa nay Cô đưa người bạn đi ăn, rồi đi shopping...ngó một hồi cũng vui đáo để em ạ.  Cô thì không thích ngó nhiều đâu, nhưng vì cần người chuyện vãn nên cũng cứ đi, nhân tiện cho  khoẻ chân ấy mà.
Chúc em đầu tuần vui nhé.
Cô Ngọc Mai   

Cô thương ,
Được đi ăn trưa , shopping với bạn là nhất cô đấy .
  Hôm thứ 7 , em và cô em Hương đi dạo Santana Row , ngày Lể Saint Patrick's Day .  Có  nhiều người mặc áo xanh lá cây ( sợ bị nhéo ) ,  đi ăn nhà hàng Thái , cũng vui lắm đó cô.
Thương chúc cô và cả nhà suốt tuần lể mới bình an.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #123 - 22. Mar 2012 , 08:41

tuy-van wrote on 19. Mar 2012 , 22:30:
Cô thương ,
Được đi ăn trưa , shopping với bạn là nhất cô đấy .
  Hôm thứ 7 , em và cô em Hương đi dạo Santana Row , ngày Lể Saint Patrick's Day .  Có  nhiều người mặc áo xanh lá cây ( sợ bị nhéo ) ,  đi ăn nhà hàng Thái , cũng vui lắm đó cô.
Thương chúc cô và cả nhà suốt tuần lể mới bình an.
Em Tv

Tv thương,
Ừ nhỉ, mấy năm nay về hưu rồi, quên cả ngày St Patrick's Day và cái vụ bị nhéo nếu không mặc màu green hôm đó.  Nhưng mà cũng dễ thôi, miễn sao có chút xanh lá cây là an toàn rồi.
Thức ăn của Thái cô cũng thích lắm, lâu lâu đổi món thấy cũng lạ miệng.  Nhưng lúc này tuy cô ăn uống bớt đi mà cũng chưa xuống được cân nhiều em ạ.
Cô chúc em luôn an vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #124 - 22. Mar 2012 , 21:03

Thưa Ban Tam Ca MVT và cả nhà ,

Em mời các Cô và cả nhà sang Quán THời Gian nghe nhạc phẩm mới : Hoài Cảm , do Thày Đường và chị Kiều trình bày , xin mời các Cô và cả nhà  lên xe đi cho nhanh :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4065#4069

bus

PS : Thưa Cô Mai , Tí nhớ Cô ạ , lại sắp cuối tuần rồi Cô lại sang thăm Cọp con ạ? Cô nhớ kể Tí nghe tuần này Cọp con đã biết thêm những gì nha Cô  roses45
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #125 - 22. Mar 2012 , 22:05

Phuong_Tran wrote on 22. Mar 2012 , 21:03:
Thưa Ban Tam Ca MVT và cả nhà ,

Em mời các Cô và cả nhà sang Quán THời Gian nghe nhạc phẩm mới : Hoài Cảm , do Thày Đường và chị Kiều trình bày , xin mời các Cô và cả nhà  lên xe đi cho nhanh :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4065#4069

bus

PS : Thưa Cô Mai , Tí nhớ Cô ạ , lại sắp cuối tuần rồi Cô lại sang thăm Cọp con ạ? Cô nhớ kể Tí nghe tuần này Cọp con đã biết thêm những gì nha Cô  roses45

Tí cưng của cô ơi,
Bài Hoài Cảm này thì cô đã nghe hát sống hôm họp mặt 74 rồi đó em, nhưng cũng cứ vào nghe lại cho Tí vui nhé.
Em nhắc con Cọp mới nhớ, nó vừa mới bắt mẹ gọi cho cô xong, nhưng mà cô không nghe reng nên không bắt phone, giờ thì nó đi ngủ mất rồi, nhớ ơi là nhớ!
Cám ơn Tí đã hỏi thăm cháu, làm cô vui quá đi thôi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #126 - 22. Mar 2012 , 22:14

Cô Ngọc Mai thương,
Nghe Cô nói với Tí Lanh Chanh Cô đã hát bài Hoài Cảm này làm em nôn nao muốn nghe lắm.  Bài này là một trong những bài em thích nhiều lắm.  Còn nhớ ngày mới rời VN, ở trại chờ định cư, tối nào ở trại cũng có người đàn hát bài này nghe não nề cả ruột gan. Em cũng ráng tập bài này mà khó quá, chỉ dám mình hát mình nghe trong nhà tắm hay những khi lái xe một mình mà thôi.
Nghe bà nội NM than nhớ Cọp con cũng... não nề.... lắm ạ.  Cuối tuần này Cô có rinh Cọp về nằm ngủ với Cô nữa không? Chúc Cô luôn vui, lâu lâu rãnh thì con lật đật của Cô lại chạy về thăm Cô nữa nhá.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #127 - 23. Mar 2012 , 07:14

Hoạ Mi Nâu wrote on 22. Mar 2012 , 22:14:
Cô Ngọc Mai thương,
Nghe Cô nói với Tí Lanh Chanh Cô đã hát bài Hoài Cảm này làm em nôn nao muốn nghe lắm.  Bài này là một trong những bài em thích nhiều lắm.  Còn nhớ ngày mới rời VN, ở trại chờ định cư, tối nào ở trại cũng có người đàn hát bài này nghe não nề cả ruột gan. Em cũng ráng tập bài này mà khó quá, chỉ dám mình hát mình nghe trong nhà tắm hay những khi lái xe một mình mà thôi.
Nghe bà nội NM than nhớ Cọp con cũng... não nề.... lắm ạ.  Cuối tuần này Cô có rinh Cọp về nằm ngủ với Cô nữa không? Chúc Cô luôn vui, lâu lâu rãnh thì con lật đật của Cô lại chạy về thăm Cô nữa nhá.
Em HMN

Cô bé Lật Đật ơi,
Ý Cô nói là cô đã nghe Thầy Đường và em Kiều song ca bài này hôm Thanksgiving năm ngoái rồi  chớ không phải là cô hát đâu, mặc dầu cô cũng rất mê bài này em ạ.  Em thấy Tí Lanh Chanh đi kêu mọi người vào QTG nghe trong đó có cô mà, hì hì hì...
Cọp con thì tuần nào cũng gọi BN cả, nghe tiếng gọi là BN quýnh quáng lái xe lên ngay đó, và được bế bé trong lòng, dù chỉ ngồi trên đùi cũng đủ thương lắm rồi, và tự biết khi lớn chút nữa, nó sẽ hổng còn thèm được ẵm nữa vì có nhiều trò chơi của tuổi nó hấp dẫn hơn.  Cho nên bây giờ phải "tranh thủ" thời gian là đúng rồi.
Em khoẻ không, sao mà lật đật triền miên vậy? 
Nghe em nói sẽ vào dịch thơ là vui rồi.
Cô chúc em một cuối tuần thong dong với chút thời gian cho chính mình nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #128 - 23. Mar 2012 , 07:59

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Mar 2012 , 07:14:
Cô bé Lật Đật ơi,
Ý Cô nói là cô đã nghe Thầy Đường và em Kiều song ca bài này hôm Thanksgiving năm ngoái rồi  chớ không phải là cô hát đâu, mặc dầu cô cũng rất mê bài này em ạ.  Em thấy Tí Lanh Chanh đi kêu mọi người vào QTG nghe trong đó có cô mà, hì hì hì...
Cọp con thì tuần nào cũng gọi BN cả, nghe tiếng gọi là BN quýnh quáng lái xe lên ngay đó, và được bế bé trong lòng, dù chỉ ngồi trên đùi cũng đủ thương lắm rồi, và tự biết khi lớn chút nữa, nó sẽ hổng còn thèm được ẵm nữa vì có nhiều trò chơi của tuổi nó hấp dẫn hơn.  Cho nên bây giờ phải "tranh thủ" thời gian là đúng rồi.
Em khoẻ không, sao mà lật đật triền miên vậy? 
Nghe em nói sẽ vào dịch thơ là vui rồi.
Cô chúc em một cuối tuần thong dong với chút thời gian cho chính mình nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Hihi, Cô ơi, chắc tối buồn ngủ nên quáng gà, dọc hổng rõ, hay là trong thâm tâm em muốn nghe Cô Ngọc Mai hát chang? Smiley
Thua Cô em khoẻ (nhung computer em dang làm neo nên có nhung chu em không bỏ dấu dược, em sorry Cô trước ạ), nhung thú thiệt voi Cô em bận thật. Việc so hành quá vì neo người. Còn việc nhà thì không lúc nào làm xong cả, cũng vì em vua làm vua choi do thua Cô. Hễ ai  hú thì em cũng chạy, dù bạn bè hay người nhà, chooi xong thì về làm sau thuua Cô. Rồi còn nua, hễ ỏ nhà thì cũng ....ham chooi, hễ ai phone thì ngồi luôn nói chuyện dã xong thì lại tính chuyện nhà sau.  Và cúu thế mà em cúu  ...lật dật ... ạ.
Em thương chúc Cô vui voói hai chị em Cọp con và gia dình cuối tuần.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #129 - 23. Mar 2012 , 17:45

Hoạ Mi Nâu wrote on 23. Mar 2012 , 07:59:
Hihi, Cô ơi, chắc tối buồn ngủ nên quáng gà, dọc hổng rõ, hay là trong thâm tâm em muốn nghe Cô Ngọc Mai hát chang? Smiley
Thua Cô em khoẻ (nhung computer em dang làm neo nên có nhung chu em không bỏ dấu dược, em sorry Cô trước ạ), nhung thú thiệt voi Cô em bận thật. Việc so hành quá vì neo người. Còn việc nhà thì không lúc nào làm xong cả, cũng vì em vua làm vua choi do thua Cô. Hễ ai  hú thì em cũng chạy, dù bạn bè hay người nhà, chooi xong thì về làm sau thuua Cô. Rồi còn nua, hễ ỏ nhà thì cũng ....ham chooi, hễ ai phone thì ngồi luôn nói chuyện dã xong thì lại tính chuyện nhà sau.  Và cúu thế mà em cúu  ...lật dật ... ạ.
Em thương chúc Cô vui voói hai chị em Cọp con và gia dình cuối tuần.
Em HMN

HMN thương,
Tính em ham vui giống cô quá.  Cứ vui rồi tính sau là đúng rồi, lo nhiều quá sẽ bi già mau đó, không tốt đâu.  Thôi như vậy thì cô cũng yên chí, vì biết rằng ngoài việc lu bu lật đật ra, em còn bận vì mê nói, mê...lung tung nữa chớ không phải bận vì công việc mà thôi.  Chúc mừng, chúc mừng, vì em đang sống cho những sở thích của mình rồi, hạnh phúc lắm em ơi!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #130 - 23. Mar 2012 , 20:39

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Mar 2012 , 08:41:
Tv thương,
Ừ nhỉ, mấy năm nay về hưu rồi, quên cả ngày St Patrick's Day và cái vụ bị nhéo nếu không mặc màu green hôm đó.  Nhưng mà cũng dễ thôi, miễn sao có chút xanh lá cây là an toàn rồi.
Thức ăn của Thái cô cũng thích lắm, lâu lâu đổi món thấy cũng lạ miệng.  Nhưng lúc này tuy cô ăn uống bớt đi mà cũng chưa xuống được cân nhiều em ạ.
Cô chúc em luôn an vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Cuối tuần rồi , cô trò mình  lại tiếp tục chạy shows , đồng cảnh ngộ là ăn ít lại , nhưng không xuống cân , như ý.
Thôi Mackeno , nay mai không ăn được , không ngủ được...thì không là "tiên"  , mà thành...thì chít.
Cho em mi mi 2 chị em cọp con , cô nhé, cám ơn cô ạ.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #131 - 23. Mar 2012 , 21:45

tuy-van wrote on 23. Mar 2012 , 20:39:
Cô thương ,
Cuối tuần rồi , cô trò mình  lại tiếp tục chạy shows , đồng cảnh ngộ là ăn ít lại , nhưng không xuống cân , như ý.
Thôi Mackeno , nay mai không ăn được , không ngủ được...thì không là "tiên"  , mà thành...thì chít.
Cho em mi mi 2 chị em cọp con , cô nhé, cám ơn cô ạ.
Em Tv

Tv ơi à,
Mấy hôm nay cô đã đọc 2 lần cái bài viết về người già và sự ăn uống, đại khái BS khuyên con cái nên để cho bố mẹ ăn uống những món mình thích và hợp khẩu vị, ăn thấy ngon miệng, không nên bắt cha mẹ phải kiêng khem thái quá, rồi khi bịnh thì lại không còn đủ sức đề kháng, v.v...
Cô đọc xong thấy khoái chí quá, và tự cho mình được ăn uống thoải mái hơn một tí, mặc dầu trước đó cũng đã ...không đến nỗi quá khắt khe với chính mình.
Vậy thì cô trò ta cứ từ từ mà tiến, đừng có vì sợ lên cân quá mà cái gì cũng kiêng cử kẻo mất vui và mất sức nữa đó nghe Tv.
Cô đang đợi trời mau sáng, đi tập rồi lên bế Cọp con đây.  Sẽ mi cọp dùm em nhiều hơn số chiếc hôn em nhờ cô, thích nhé!
Chúc em chạy show thoải mái.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #132 - 24. Mar 2012 , 08:41

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Mar 2012 , 21:45:
Tv ơi à,
Mấy hôm nay cô đã đọc 2 lần cái bài viết về người già và sự ăn uống, đại khái BS khuyên con cái nên để cho bố mẹ ăn uống những món mình thích và hợp khẩu vị, ăn thấy ngon miệng, không nên bắt cha mẹ phải kiêng khem thái quá, rồi khi bịnh thì lại không còn đủ sức đề kháng, v.v...
Cô đọc xong thấy khoái chí quá, và tự cho mình được ăn uống thoải mái hơn một tí, mặc dầu trước đó cũng đã ...không đến nỗi quá khắt khe với chính mình.
Vậy thì cô trò ta cứ từ từ mà tiến, đừng có vì sợ lên cân quá mà cái gì cũng kiêng cử kẻo mất vui và mất sức nữa đó nghe Tv.
Cô đang đợi trời mau sáng, đi tập rồi lên bế Cọp con đây.  Sẽ mi cọp dùm em nhiều hơn số chiếc hôn em nhờ cô, thích nhé!
Chúc em chạy show thoải mái.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Trời đã sáng rồi đó cô , hy vọng cô có 1 giấc ngủ thật ngon , và hôm nay đạt được mọi sự như ý.
Cám ơn cô đã mi mi  2 chị em cọp con nhiều nhiều , thích quá.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #133 - 24. Mar 2012 , 14:17

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Mar 2012 , 17:45:
HMN thương,
Tính em ham vui giống cô quá.  Cứ vui rồi tính sau là đúng rồi, lo nhiều quá sẽ bi già mau đó, không tốt đâu.  Thôi như vậy thì cô cũng yên chí, vì biết rằng ngoài việc lu bu lật đật ra, em còn bận vì mê nói, mê...lung tung nữa chớ không phải bận vì công việc mà thôi.  Chúc mừng, chúc mừng, vì em đang sống cho những sở thích của mình rồi, hạnh phúc lắm em ơi!
Cô Ngọc Mai 

Dạ thưa Cô, có người nói em hơi....xí xọn.... nên chân chạy lung tung.  Giống Cô Ngọc Mai  thì càng tốt, đi hoài thì trẻ hoài mà thôi.  Ngồi một chỗ thì mụ người đi phải không thưa Cô?  Công việc sở bận thiệt, nhưng em vẫn dành thì giờ "bond" với bạn đấy thưa Cô.  Việc nhà thì có khi nào mà xong, nên em thích trốn việc đi chơi trước cho vui...
Đấy rồi, em vừa về nhà có chút xíu mà đã có người kéo em đi nữa rồi.... Thưa Cô bây giờ em....chạy...nhé.   Mi mi 2 chi em Cọp con nhiều nhiều Cô nhá.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #134 - 24. Mar 2012 , 19:00

Thưa Thầy Cô và cả nhà

Em mời Thày Cô và cả nhà theo link để sang Quán THời Gian nghe chị Kiều hát bài Ngàn Thu Áo Tím chúc mừng sinh nhật Thầy Khang ạ

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4080

bus

PTr

PS : Thưa Cô Mai ,
Khi nào Cô thăm Cọp con về thì leo lên xe Tí chở đi nghe nhạc tiếp nha Cô , trên đường đi Cô nhớ kể cho Tí nghe chuyện Cọp Con hôm nay vòi vĩnh , nhõng nhẽo với Cô như thế nào nhé , Tí đợi Cô ở đây  bikebike

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 53
Send Topic In ra