Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 8 9 10 11 12 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58731 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #135 - 25. Mar 2012 , 16:53

Phuong_Tran wrote on 24. Mar 2012 , 19:00:
Thưa Thầy Cô và cả nhà

Em mời Thày Cô và cả nhà theo link để sang Quán THời Gian nghe chị Kiều hát bài Ngàn Thu Áo Tím chúc mừng sinh nhật Thầy Khang ạ

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4080

bus

PTr

PS : Thưa Cô Mai ,
Khi nào Cô thăm Cọp con về thì leo lên xe Tí chở đi nghe nhạc tiếp nha Cô , trên đường đi Cô nhớ kể cho Tí nghe chuyện Cọp Con hôm nay vòi vĩnh , nhõng nhẽo với Cô như thế nào nhé , Tí đợi Cô ở đây  bikebike

Tí cưng của Cô

Tí cưng của cô ơi,
Cô đã nghe bài NTAT của Kiều rồi, hay lắm nên không đi xe của em nữa mà vẫn cám ơn em.
Lên cọp xem nó ăn tô phở do mẹ nó nấu mà bắt thèm, sao con bé có tâm hồn ăn uống thế không biết nữa! 
Hẹn em tuần sau nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #136 - 25. Mar 2012 , 22:14

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Mar 2012 , 16:53:
Tí cưng của cô ơi,
Cô đã nghe bài NTAT của Kiều rồi, hay lắm nên không đi xe của em nữa mà vẫn cám ơn em.
Lên cọp xem nó ăn tô phở do mẹ nó nấu mà bắt thèm, sao con bé có tâm hồn ăn uống thế không biết nữa! 
Hẹn em tuần sau nhé.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương ,

Chà... , thế thì Cọp con giỏi quá !!!  votay votay votay , Cô biết không , nghe Cô kể em chợt nhớ có một cặp Ba Mẹ mà bạn em kể lại ,  mỗi lần đến giờ con ăn là ông Ba phải leo lên cây mận trong sân nhà để cho con thấy lạ lạ  nhìn lên rồi Mẹ của bé lợi dụng lúc đó mà đút cơm cho con , nếu không thì nó chẳng thèm há miệng  Shocked Roll Eyes Tongue Tongue Tongue Tongue , nuôi con nít thích nhất là nó " măng ê " Cô nhỉ , em cũng có một đứa cháu ruột con của đứa em út , lúc còn bé xíu nó thích ăn lắm và rất dễ ăn nên.. cứ thế mà lớn  Cheesy Grin

Chúc Cô vui

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #137 - 26. Mar 2012 , 07:29

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Mar 2012 , 16:53:
Tí cưng của cô ơi,
Hẹn em tuần sau nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai thương, em nghe ké Cô nói với Tí cưng của Cô mà vui lây cái vui của BN Ngọc Mai.  Cô cưng Cọp con quá chừng, chỉ nhìn Cọp con ăn tô phở mà "thèm".  Trong đầu em đang có hình ảnh BN ngồi kế bên cháu, nhìn cháu ăn mà cười tủm tỉm, trong lòng có niềm vui rộn rã.  Hạnh phúc quá thưa Cô!
Em còn tính "dài dòng" nữa mà con trai đã hối đi học rồi.  Thưa Cô em phải....lật đật... đi. Thương chúc Cô có một ngày vui nhiều.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #138 - 26. Mar 2012 , 17:46

Phuong_Tran wrote on 25. Mar 2012 , 22:14:

Chà... , thế thì Cọp con giỏi quá !!!  votay votay votay , Cô biết không , nghe Cô kể em chợt nhớ có một cặp Ba Mẹ mà bạn em kể lại ,  mỗi lần đến giờ con ăn là ông Ba phải leo lên cây mận trong sân nhà để cho con thấy lạ lạ  nhìn lên rồi Mẹ của bé lợi dụng lúc đó mà đút cơm cho con , nếu không thì nó chẳng thèm há miệng  Shocked Roll Eyes Tongue Tongue Tongue Tongue , nuôi con nít thích nhất là nó " măng ê " Cô nhỉ , em cũng có một đứa cháu ruột con của đứa em út , lúc còn bé xíu nó thích ăn lắm và rất dễ ăn nên.. cứ thế mà lớn  Cheesy Grin

Chúc Cô vui

Tí cưng của Cô

Tí và HMN cưng của cô ơi,
Bây giờ cô kể thêm vài "trò vui và tiếng lóng" của Cọp con cho các em nghe nhé .  Khi nào nó muốn tu bầu thì phán "dì á" thế là bố mẹ và bà tranh nhau đi lấy sữa.  Khi muốn cái pacifier thì phán "nhâm nhâm,"  còn hỏi phở có ngon không thì cũng xoa bụng, cười mà nói "nhâm nhâm" luôn.  Khi hỏi bố ngủ làm sao thì bé bèn ngoẹo cổ bắt chước tiếng ngáy, rồi tự biên tự diễn nói một hơi Mommy, Nội, Chị Hai và tự động giả bộ ngáy theo, mỗi người một kiểu, cả nhà cười đã lắm cơ các em ạ.
Còn muốn cho đứa trẻ ăn thì phải để nó thoải mái một chút, không nên bắt buộc ăn nhiều quá, nhất là những thứ nó không thích em ạ.
Cô mới vào quán thơ xem hình 2 mẹ con HMN, xinh lắm.
Thôi cô phải đi "lật đật" đây .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #139 - 26. Mar 2012 , 22:55

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Mar 2012 , 17:46:
Tí và HMN cưng của cô ơi,
Bây giờ cô kể thêm vài "trò vui và tiếng lóng" của Cọp con cho các em nghe nhé .  Khi nào nó muốn tu bầu thì phán "dì á" thế là bố mẹ và bà tranh nhau đi lấy sữa.  Khi muốn cái pacifier thì phán "nhâm nhâm,"  còn hỏi phở có ngon không thì cũng xoa bụng, cười mà nói "nhâm nhâm" luôn.  Khi hỏi bố ngủ làm sao thì bé bèn ngoẹo cổ bắt chước tiếng ngáy, rồi tự biên tự diễn nói một hơi Mommy, Nội, Chị Hai và tự động giả bộ ngáy theo, mỗi người một kiểu, cả nhà cười đã lắm cơ các em ạ.
Còn muốn cho đứa trẻ ăn thì phải để nó thoải mái một chút, không nên bắt buộc ăn nhiều quá, nhất là những thứ nó không thích em ạ.
Cô mới vào quán thơ xem hình 2 mẹ con HMN, xinh lắm.
Thôi cô phải đi "lật đật" đây .
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô, em cám ơn Cô khen hai mẹ con.  Hình kỷ niệm  nhớ đời đó thưa Cô.  Hai mẹ con vừa bước ra cửa thì Cô em gái tới thăm và dùng cell phone để chup.  Lúc đó bụi hoa hồng nhà em đã tàn, em bèn xí xọn, bước qua nhà....hàng xóm... đứng dưới bụi hoa của bà ta làm cô em gái cười em quá.
Cô ơi, nghe Cô tả Cọp con làm trò dễ thương quá.  Em cứ tưởng tượng ra cảnh cả nhà quây quần bên Cọp con cười vui đã đời là đã thấy hạnh phúc theo Cô rồi đó.  Em cũng thích lúc con mình còn nhỏ. Hồi đó em cứ làm bộ...đè đầu... hai con trai xuống, nói nó đừng lớn nữa, cứ nhỏ như vầy hoài mẹ cưng.  Một hôm , chú út tự dưng nắm hai bên quai hàm, kéo cho cái cổ cao lên, và nói mẹ đè đầu con hoài làm sao con cao được, làm em cười quá chừng.  Con nít có những cái thật dễ thương mà mình chỉ mê mẩn thôi chứ không thể nào tả được cái dễ thương cho hết Cô nhỉ?
Em HMN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #140 - 27. Mar 2012 , 18:41

I da , nghe Cô kể Tí có thể tưởng tượng ra được Cọp con diễn tả và nói tiếng lóng như thế nào ạ , con nít làm cái gì cũng thấy dễ thương ha Cô , nói sao nhà có con nít tự nhiên cả nhà nói ngọng !!!!  Cheesy Grin Grin Grin

Và Cô Mai của Tí lại được một ngày vui , chúc Cô vui hoài ạ

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #141 - 27. Mar 2012 , 18:41

Thưa Ban Tam Ca MTV và Cả Nhà ,

Em mời các Cô và cả nhà lên xe sang Quán Thời Gian nghe nhạc phẩm Thoi Tơ do Thày Đường song ca cùng đệ tử văn nghệ của Thày là Phượng Trần :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4089#4089

bus  bikebike

PTr
Back to top
« Last Edit: 27. Mar 2012 , 18:42 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #142 - 27. Mar 2012 , 21:48

Hoạ Mi Nâu wrote on 26. Mar 2012 , 22:55:
Thưa Cô, em cám ơn Cô khen hai mẹ con.  Hình kỷ niệm  nhớ đời đó thưa Cô.  Hai mẹ con vừa bước ra cửa thì Cô em gái tới thăm và dùng cell phone để chup.  Lúc đó bụi hoa hồng nhà em đã tàn, em bèn xí xọn, bước qua nhà....hàng xóm... đứng dưới bụi hoa của bà ta làm cô em gái cười em quá.
Cô ơi, nghe Cô tả Cọp con làm trò dễ thương quá.  Em cứ tưởng tượng ra cảnh cả nhà quây quần bên Cọp con cười vui đã đời là đã thấy hạnh phúc theo Cô rồi đó.  Em cũng thích lúc con mình còn nhỏ. Hồi đó em cứ làm bộ...đè đầu... hai con trai xuống, nói nó đừng lớn nữa, cứ nhỏ như vầy hoài mẹ cưng.  Một hôm , chú út tự dưng nắm hai bên quai hàm, kéo cho cái cổ cao lên, và nói mẹ đè đầu con hoài làm sao con cao được, làm em cười quá chừng.  Con nít có những cái thật dễ thương mà mình chỉ mê mẩn thôi chứ không thể nào tả được cái dễ thương cho hết Cô nhỉ?
Em HMN

HMN thương,
Em đã "lật đật" mà lại còn "xí xọn" nữa, hèn nào mà cô chẳng cưng.  Mai mốt hai cậu con trai lấy vợ, rồi khi em được lên chức bà nội thì lại suốt ngày mong được gặp cháu giống như cô bây giờ nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 27. Mar 2012 , 21:49 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #143 - 27. Mar 2012 , 21:52

Phuong_Tran wrote on 27. Mar 2012 , 18:41:
Thưa Ban Tam Ca MTV và Cả Nhà ,

Em mời các Cô và cả nhà lên xe sang Quán Thời Gian nghe nhạc phẩm Thoi Tơ do Thày Đường song ca cùng đệ tử văn nghệ của Thày là Phượng Trần :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4089#4089

bus  bikebike

PTr

Rồi, Tí nhớ lái xe ôm cẩn thận kẻo cô mà bị té thì hết được nghe hai thầy trò hát đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #144 - 28. Mar 2012 , 05:15

tuy-van wrote on 24. Mar 2012 , 08:41:
Cô thương ,
Trời đã sáng rồi đó cô , hy vọng cô có 1 giấc ngủ thật ngon , và hôm nay đạt được mọi sự như ý.
Cám ơn cô đã mi mi  2 chị em cọp con nhiều nhiều , thích quá.
Em Tv

Cô thương ,
Mấy ngày nay thấy cô bận rộn với mí em , vui quá.
Sáng thức sớm chào bình minh , và vào đây chúc cô và cả nhà ngày thứ 4 giửa tuần ,cả mùa Xuân rực rở , và  mọi sự tốt lành nha cô.
Hình cô đi dự Tiệc Trưng Vương với LVD dể thương lắm đó...hi.hi...
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #145 - 28. Mar 2012 , 10:34

tuy-van wrote on 28. Mar 2012 , 05:15:
Cô thương ,
Mấy ngày nay thấy cô bận rộn với mí em , vui quá.
Sáng thức sớm chào bình minh , và vào đây chúc cô và cả nhà ngày thứ 4 giửa tuần ,cả mùa Xuân rực rở , và  mọi sự tốt lành nha cô.
Hình cô đi dự Tiệc Trưng Vương với LVD dể thương lắm đó...hi.hi...
Em Tv

Tv thương,
Em rành 6 câu quá héng, chiệng gì cũng biết hết trơn, cô không trốn đâu được với em nhỉ?  Hôm đó phải bỏ Trưng Vương về sớm mà vẫn bị bão hành đó em ơi!  Trời mưa to quá phải đậu xe lại hồi lâu rồi mới tiếp tục lái về nhà được, tội quá em nhỉ.
Chúc em vài show nho nhỏ cho giữa tuần.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #146 - 28. Mar 2012 , 16:59

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Mar 2012 , 10:34:
Tv thương,
Em rành 6 câu quá héng, chiệng gì cũng biết hết trơn, cô không trốn đâu được với em nhỉ?  Hôm đó phải bỏ Trưng Vương về sớm mà vẫn bị bão hành đó em ơi!  Trời mưa to quá phải đậu xe lại hồi lâu rồi mới tiếp tục lái về nhà được, tội quá em nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Em rất cãm động và thương cô nhiều thêm. Cũng may là về nhà cô được bình an.
Em hay theo dỏi những hoạt động của thầy cô và LVd , nên thầy Đường , anh 2 của cô gọi em là " hình bóng TV "...hi.hi.
Thương chúc thầy cô , cả nhà được nhiều niềm vui , an lành mọi ngày.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #147 - 28. Mar 2012 , 23:24

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Mar 2012 , 21:48:
HMN thương,
Em đã "lật đật" mà lại còn "xí xọn" nữa, hèn nào mà cô chẳng cưng.  Mai mốt hai cậu con trai lấy vợ, rồi khi em được lên chức bà nội thì lại suốt ngày mong được gặp cháu giống như cô bây giờ nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai thương,
Em cũng hy vọng mai mốt cháu nội ở gần em... Chứ mà ở xa quá thì làm sao em thấy tụi nhóc lhàng tuần như BN NM và nhìn tụi nó làm trò cho em mê được Cô nhỉ?
Nhưng chắc lâu lắm em mới thành bà nội đó Cô ơi.  Thôi bây giờ cứ sống vui, sống lật đật và xí xọn mỗi ngày cho vui và cho Cô.... thương thêm ạ. Tongue
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #148 - 29. Mar 2012 , 13:01

tuy-van wrote on 28. Mar 2012 , 16:59:
Cô thương ,
Em rất cãm động và thương cô nhiều thêm. Cũng may là về nhà cô được bình an.
Em hay theo dỏi những hoạt động của thầy cô và LVd , nên thầy Đường , anh 2 của cô gọi em là " hình bóng TV "...hi.hi.
Thương chúc thầy cô , cả nhà được nhiều niềm vui , an lành mọi ngày.
Em Tv

Tv thương,
Ừ thì em cứ thương nhiều nhiều vào kẻo người già (à quên lớn tuổi) hay tủi thân lắm em ơi!  Mùa Phục sinh này chắc là em cũng bận nhiều show lắm nhỉ.  Thôi cứ lên chương trình dần đi là vừa Tv nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #149 - 29. Mar 2012 , 14:14

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Mar 2012 , 10:34:
Tv thương,
Cô Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Hinh chup o Trung Vương dau sao minh khong thay? Bo vao day di.
Hom do mua to gio lon lam phai khong toi nghiep Co Tro LVD qua ! Co lan minh lai xe tren freeway troi mua mu troi mu dat chang thay dương ma chay so qua suc , ma cung phai lai di chu ngung lai dau co dươc !
Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 8 9 10 11 12 ... 53
Send Topic In ra