Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58643 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #165 - 01. Apr 2012 , 07:25

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Mar 2012 , 14:36:
Tv ơi,
Có khi mình thương người mà hại vào thân đấy, vì đâu có biết ai thật lòng với mình đâu em?  Con người ít khi tự biết mình lắm, chỉ hay nhìn vào khuyết điểm của kẻ khác để phê phán thôi trong khi chính mình thì:
"Chân mình thì lấm mê mê,
Lại cầm bó đuốc mà rê chân người"
Và :   "Yêu ai yêu cả đường đi,
Ghét ai ghét cả tông chi họ hàng"
Nghĩ đến tình đời mà ngao ngán cho tình đời!

Hôm nay cô không lạc quan tếu một phen.  Thật ra cô cũng biết buồn chớ đâu đến nỗi có tâm hồn giản dị, lúc nào cũng cứ đóng kịch cười toe toét trong khi trong lòng thì những héo hon vì tình người rât khó tin?
Chúc em vui luôn.
Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai thương,
Thưa Cô, em nghe Cô nói mà xót xa lắm.  Em hy vọng những ngày cuối tuần vui đùa bên dâu con và hai chị em Cọp con sẽ làm cho Cô vui hơn và quên đi những héo hon vì tình người. Chỉ còn non tháng nữa là Cô được lên chức BN nữa rồi.  Lúc ấy Cô NM của em sẽ cực đa, vì mắc lo ôm và cưng cháu nhiều lắm lắm.
Em thương chúc Cô một ngày chủ nhật vui. pinkrose maivang_22
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #166 - 01. Apr 2012 , 18:10

Phuong_Tran wrote on 31. Mar 2012 , 03:56:
Thưa Cô Ngọc Mai thương ,

Tí cám ơn Cô đã cho Tí thêm một phiếu bự và còn giới thiệu  sơ sơ nữa , được Cô khen Tí thích lắm Cô ơi  icon_thanks icon_thanks icon_thanks

Thưa Cô , lúc ấy Tí thấy Admin có để những dòng chữ thông báo về vụ bầu cử này ở ngay đầu trang chính của Diễn Đàn nên " lần " theo đó mà xem , thôi để Tí chở Cô sang bên ấy xem nhá :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1328381665

bikebike

Cô ngồi nhớ ôm Tí cho chắc nhé vì đường cũng hơi.. quanh co ạ , nó nằm ở trong trang Nhạc

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Cô thấy rồi, cũng vui quá đó nhỉ.  Thêm phiếu nộp muộn này của cô là Tí về...đồng hạng rồi phải không?  Hay quá ta.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #167 - 01. Apr 2012 , 18:19

Hoạ Mi Nâu wrote on 01. Apr 2012 , 07:25:
Cô Ngọc Mai thương,
Thưa Cô, em nghe Cô nói mà xót xa lắm.  Em hy vọng những ngày cuối tuần vui đùa bên dâu con và hai chị em Cọp con sẽ làm cho Cô vui hơn và quên đi những héo hon vì tình người. Chỉ còn non tháng nữa là Cô được lên chức BN nữa rồi.  Lúc ấy Cô NM của em sẽ cực đa, vì mắc lo ôm và cưng cháu nhiều lắm lắm.
Em thương chúc Cô một ngày chủ nhật vui. pinkrose maivang_22

HMN thương,
Thôi không sao đâu, vì cô cũng quen chấp nhận cuộc đời rồi.  Đêm qua bé Cọp dỗ làm sao cũng không chịu bố mẹ, nên cô đã được độc quyền rồi, "ấm" ghê nơi HMN ạ. 
Thế HMN ngày mai đi làm ngoan nhé!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #168 - 01. Apr 2012 , 20:53

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Apr 2012 , 18:10:
Tí cưng ơi,
Cô thấy rồi, cũng vui quá đó nhỉ.  Thêm phiếu nộp muộn này của cô là Tí về...đồng hạng rồi phải không?  Hay quá ta.
Cô Ngọc Mai

Dạ , Tí thiệt là vui được nhận phiếu bầu muộn màng của Cô  pinkrose pinkrose pinkrose

Tí có đọc ké niềm vui cuối tuần của Cô với Cọp con , đó là niềm vui của Bà , Cô nhỉ , Cô nhớ kể thêm nhé

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #169 - 01. Apr 2012 , 20:54

Kính xin Thầy Cô và các anh chị cùng bằng hữu và các em học sinh của VŨ THÚY DUNG   bớt chút thì giờ click vào đây :

http://www.vstarshow.com/online-voting-week-eight-group-one/

để vote cho TRÂN CHÂU số 515 là con gái của THÚY DUNG dự thi chương trình VSTAR  Ngôi sao đêm nay của Paris by night .Xin mọi người bấm vào hình đọc phần giới thiệu rồi trở lại bấm vào youtube để nghe và cuối cùng click vào yes và vote là xong .Mỗi máy chỉ được vote một lần cho một ngườ ( nhà có 2,3... máy thì được vote cho người đó 2,3...lần ) .

Thời hạn chót để vote là ngày 3 tháng 4 năm 2012

Chân thành cám ơn tất cả Thầy Cô , các anh chị và các bạn .

Vũ Thúy Dung

Thưa Thầy Cô và cả nhà ,

Xin Thầy Cô  và cả nhà ủng hộ  cho cháu Trân Châu con gái của chị Thúy Dung LVD 73

Cám ơn rất nhiều

PTr

...

Chị Thúy Dung ( áo trắng ) và con gái Trân Châu ( áo đỏ )
Back to top
« Last Edit: 01. Apr 2012 , 22:48 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #170 - 01. Apr 2012 , 22:42

Phuong_Tran wrote on 01. Apr 2012 , 20:54:
Kính xin Thầy Cô và các anh chị cùng bằng hữu và các em học sinh của VŨ THÚY DUNG   bớt chút thì giờ click vào đây :

http://www.vstarshow.com/online-voting-week-eight-group-one/

để vote cho TRÂN CHÂU số 515 là con gái của THÚY DUNG dự thi chương trình VSTAR  Ngôi sao đêm nay của Paris by night .Xin mọi người bấm vào hình đọc phần giới thiệu rồi trở lại bấm vào youtube để nghe và cuối cùng click vào yes và vote là xong .Mỗi máy chỉ được vote một lần cho một ngườ ( nhà có 2,3... máy thì được vote cho người đó 2,3...lần ) .

Chân thành cám ơn tất cả Thầy Cô , các anh chị và các bạn .

Vũ Thúy Dung

Thưa Thầy Cô và cả nhà ,

Xin Thầy Cô  và cả nhà ủng hộ  cho cháu Trân Châu con gái của chị Thúy Dung LVD 73

Cám ơn rất nhiều

PTr

...

Chị Thúy Dung ( áo trắng ) và con gái Trân Châu ( áo đỏ )

Tí ơi,
Sao mà cô bé lanh chanh này làm lắm thứ quá.  Nhưng thôi, cứ chiều đi kẻo lại khóc nhè đó nhỉ?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #171 - 01. Apr 2012 , 22:50

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Apr 2012 , 22:42:
Tí ơi,
Sao mà cô bé lanh chanh này làm lắm thứ quá.  Nhưng thôi, cứ chiều đi kẻo lại khóc nhè đó nhỉ?
Cô Ngọc Mai

Chị Thúy Dung chắc sẽ cám ơn Cô nhiều lắm còn Tí thì sao ngày càng lanh chanh !

Cám ơn Cô nhiều ạ

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #172 - 02. Apr 2012 , 07:16

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Apr 2012 , 18:19:
HMN thương,
Thôi không sao đâu, vì cô cũng quen chấp nhận cuộc đời rồi.  Đêm qua bé Cọp dỗ làm sao cũng không chịu bố mẹ, nên cô đã được độc quyền rồi, "ấm" ghê nơi HMN ạ. 
Thế HMN ngày mai đi làm ngoan nhé!
Cô Ngọc Mai   

Cô Ngọc Mai thương,
Thế thì Cô "ấm" cả trong lẫn ngoài nua ạ. Ấm lòng, ấm người vì Cô dược Cọp Con nam sát bên de ôm, de ngam cho thỏa thích (Em sorry Cô, comp em có nhung chu em không de dấu dược ạ.  Hôm nào em có thì gio se nghiên cuu lại)
Thua Cô, tuần này em dươc "Spring Break". Hai vo chồng dát út ít di dổi gió nên em sẽ không di làm. Nhung nếu em di làm thì em nhất dinh sẽ ...ngoan ....lam Cô ạ. Tuan nay em lam gan di choi theo schedule của chồng, con, nhung cũng buồn lam, thua Cô.  Khi em về thì sẽ có 1 người bi pink slip Cô oi.  Di choi về mà phải dọn phòng ....di luôn ... thì buồn lam Cô nhỉ? Thôi em cu ham choi cái da, khi về thì tính sau.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #173 - 02. Apr 2012 , 12:39

Hoạ Mi Nâu wrote on 02. Apr 2012 , 07:16:
Cô Ngọc Mai thương,
Thế thì Cô "ấm" cả trong lẫn ngoài nua ạ. Ấm lòng, ấm người vì Cô dược Cọp Con nam sát bên de ôm, de ngam cho thỏa thích (Em sorry Cô, comp em có nhung chu em không de dấu dược ạ.  Hôm nào em có thì gio se nghiên cuu lại)
Thua Cô, tuần này em dươc "Spring Break". Hai vo chồng dát út ít di dổi gió nên em sẽ không di làm. Nhung nếu em di làm thì em nhất dinh sẽ ...ngoan ....lam Cô ạ. Tuan nay em lam gan di choi theo schedule của chồng, con, nhung cũng buồn lam, thua Cô.  Khi em về thì sẽ có 1 người bi pink slip Cô oi.  Di choi về mà phải dọn phòng ....di luôn ... thì buồn lam Cô nhỉ? Thôi em cu ham choi cái da, khi về thì tính sau.
Em HMN

HMN thương,
Ừ nhỉ, phần lớn ai đi làm mà chẳng phải cố gắng ngoan theo nghĩa của cô.  Các em mà ngoan thì không lo ra này, không suy nghĩ lung tung trong đầu này, không xí xọn nhiều quá này...và còn gì gì nữa thì em tha hồ mà ...điền vào chỗ trống nhé.
Cô chúc em đi nghỉ Easter với chồng con thật vui, còn mọi chuyện thì Mackeno theo chủ thuyết của Mạ Vân, hay vô cùng tận đó em.
Tuần này con trai thứ 2 của cô cũng về vừa thăm mẹ, ăn giỗ bố và lo công chuyện.  Có mỗi 3 ngày phù du thôi em ơi!  Vậy thì phải ca câu "có còn hơn không" để mà tự an ủi phải không em?
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #174 - 02. Apr 2012 , 12:45

Phuong_Tran wrote on 01. Apr 2012 , 22:50:

Chị Thúy Dung chắc sẽ cám ơn Cô nhiều lắm còn Tí thì sao ngày càng lanh chanh !

Cám ơn Cô nhiều ạ

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Đúng rồi, cô thấy em càng lanh chanh nhiều thì cái eo càng đẹp và lời nói càng dễ thương đó.  Vậy thì ai chê lanh chanh là dở đâu nào?
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 02. Apr 2012 , 12:46 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #175 - 02. Apr 2012 , 21:36

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Apr 2012 , 12:39:
HMN thương,
Ừ nhỉ, phần lớn ai đi làm mà chẳng phải cố gắng ngoan theo nghĩa của cô.  Các em mà ngoan thì không lo ra này, không suy nghĩ lung tung trong đầu này, không xí xọn nhiều quá này...và còn gì gì nữa thì em tha hồ mà ...điền vào chỗ trống nhé.
Cô chúc em đi nghỉ Easter với chồng con thật vui, còn mọi chuyện thì Mackeno theo chủ thuyết của Mạ Vân, hay vô cùng tận đó em.
Tuần này con trai thứ 2 của cô cũng về vừa thăm mẹ, ăn giỗ bố và lo công chuyện.  Có mỗi 3 ngày phù du thôi em ơi!  Vậy thì phải ca câu "có còn hơn không" để mà tự an ủi phải không em?
Thương,
Cô Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Ghe vao day tham ban moi biet la tuan nay gio Anh o nha va Tri co ve tham Me.
Ngoc Mai noi dung do " co con hon khong " Minh ma viet khong dau the nay thi cho nghia la " có còn hơn không " va cung co the co nghia " có con hơn không la co con ".
Cung biet tai sao Hoa Mi Nau noi la thuc khuya ma khong dươc ve nha , hoa ra co nang di choi xa nha ! Mong la em khong bi chuyen gi buon phien khi tro ve sau chuyen di choi.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #176 - 03. Apr 2012 , 08:53

ngo_thi_van wrote on 02. Apr 2012 , 21:36:
Ngoc Mai oi ,
Ghe vao day tham ban moi biet la tuan nay gio Anh o nha va Tri co ve tham Me.
Ngoc Mai noi dung do " co con hon khong " Minh ma viet khong dau the nay thi cho nghia la " có còn hơn không " va cung co the co nghia " có con hơn không la co con ".
Cung biet tai sao Hoa Mi Nau noi la thuc khuya ma khong dươc ve nha , hoa ra co nang di choi xa nha ! Mong la em khong bi chuyen gi buon phien khi tro ve sau chuyen di choi.
Van

Vân thân,
Ừ hai đứa mình cứ vào nhà nhau thì cũng biết được khối chuyện vui buồn.  Vân đánh dấu vào câu "co con hon khong" hay nhỉ, thế mà mình cũng không nghĩ ra đó.
Đêm nay Tri mới bay về tới, nên NM cũng phải sửa soạn ít thức ăn mặc dầu khuya quá rồi, chắc anh em nó cũng không thèm ăn đâu, vì mẹ vụng thí mồ, bị các con chê là cái chắc.  Mà "đắt lo, ế mừng" Vân ơi. 
NM rất thích chơi với cái computer, vì nó không biết nói mà lại rất đa tài đa dạng, lại tránh cho mình bị vạ miệng vì tính hay bông đùa và nói thẳng nữa.  Đúng là tiện cả đôi bề đó.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #177 - 03. Apr 2012 , 12:28

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Apr 2012 , 08:53:
Vân thân,
Ừ hai đứa mình cứ vào nhà nhau thì cũng biết được khối chuyện vui buồn.  Vân đánh dấu vào câu "co con hon khong" hay nhỉ, thế mà mình cũng không nghĩ ra đó.
Đêm nay Tri mới bay về tới, nên NM cũng phải sửa soạn ít thức ăn mặc dầu khuya quá rồi, chắc anh em nó cũng không thèm ăn đâu, vì mẹ vụng thí mồ, bị các con chê là cái chắc.  Mà "đắt lo, ế mừng" Vân ơi. 
NM rất thích chơi với cái computer, vì nó không biết nói mà lại rất đa tài đa dạng, lại tránh cho mình bị vạ miệng vì tính hay bông đùa và nói thẳng nữa.  Đúng là tiện cả đôi bề đó.
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Co cúng Anh thi thap cho minh mot nen hương nhe. Ma Van goi loi tham Tri va tham ca Trinh va Khai nua keo roi phan bi !
Ngoc Mai noi dung do , minh cung " mê " computer , moi ngu day la phai mo may ngay , ngay nao no nhong nheo la kho lam , dung ngoi khong yen !
Minh danh may chu Viet khong dau doi khi thay cung " nguy hiem " lam , nhung danh chiu thoi , bay gio ma bo dau thi mat thi gio lam. Thoi , moi ngươi chiu kho doc thu cua minh vay , cam on rat nhieu va thong cam cho ke hen nay vay nhe.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #178 - 03. Apr 2012 , 19:18

ngo_thi_van wrote on 03. Apr 2012 , 12:28:
Ngoc Mai oi ,
Co cúng Anh thi thap cho minh mot nen hương nhe. Ma Van goi loi tham Tri va tham ca Trinh va Khai nua keo roi phan bi !
Ngoc Mai noi dung do , minh cung " mê " computer , moi ngu day la phai mo may ngay , ngay nao no nhong nheo la kho lam , dung ngoi khong yen !
Minh danh may chu Viet khong dau doi khi thay cung " nguy hiem " lam , nhung danh chiu thoi , bay gio ma bo dau thi mat thi gio lam. Thoi , moi ngươi chiu kho doc thu cua minh vay , cam on rat nhieu va thong cam cho ke hen nay vay nhe.
Van    

Vân thương,
Cám ơn bạn vàng đã nghĩ đến ông xã xấu số của mình.  Nếu còn sống thì "Cụ" xã nay cũng 79 tuổi tây, 80 tuổi ta rồi đó, sửa soạn ăn thượng thọ 80, dễ sợ quá Vân nhỉ. 
Vân biết không, Trình và Tri đều lấy người có đạo, nên chú Khải nhà ta lập bàn thờ, sửa soạn lên chức Trưởng Nam vì sắp sanh đích tôn.  Hai ông anh rất là khoái chí vì có người lo hương khói cho bố mẹ sau này.  Còn NM cũng mừng rơn vì con dâu út chịu khó nhớ ngày bố chồng mất và làm giỗ, đúng là cái số mình có cung nhàn chiếu mệnh đó Vân ơi!  Thế là ngày giỗ cứ loanh quanh bồng Cọp con, và chỉ tay năm ngón tí ti nữa chứ.
Thôi hôm nay báo cáo chiệng nhà cho bạn nhỏ nhiêu đó đủ rồi, hẹn ngày khác nhé.
Ba con trai đều gửi lời thăm Mạ Vân của chúng đó.  Trình thì còn nhớ và hay nhắc Ba Khang của nó nữa.
Ngọc Mai    
Back to top
« Last Edit: 03. Apr 2012 , 19:21 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #179 - 03. Apr 2012 , 20:46

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Apr 2012 , 19:18:
Vân thương,
Cám ơn bạn vàng đã nghĩ đến ông xã xấu số của mình.  Nếu còn sống thì "Cụ" xã nay cũng 79 tuổi tây, 80 tuổi ta rồi đó, sửa soạn ăn thượng thọ 80, dễ sợ quá Vân nhỉ. 
Vân biết không, Trình và Tri đều lấy người có đạo, nên chú Khải nhà ta lập bàn thờ, sửa soạn lên chức Trưởng Nam vì sắp sanh đích tôn.  Hai ông anh rất là khoái chí vì có người lo hương khói cho bố mẹ sau này.  Còn NM cũng mừng rơn vì con dâu út chịu khó nhớ ngày bố chồng mất và làm giỗ, đúng là cái số mình có cung nhàn chiếu mệnh đó Vân ơi!  Thế là ngày giỗ cứ loanh quanh bồng Cọp con, và chỉ tay năm ngón tí ti nữa chứ.
Thôi hôm nay báo cáo chiệng nhà cho bạn nhỏ nhiêu đó đủ rồi, hẹn ngày khác nhé.
Ba con trai đều gửi lời thăm Mạ Vân của chúng đó.  Trình thì còn nhớ và hay nhắc Ba Khang của nó nữa.
Ngọc Mai    

.........

Nhân ngày giỗ của Thầy xin Cô thắp dùm Tí một cây nhang nữa ạ

Chúc Cô vui ngày xum họp gia đình nhân ngày giỗ của  Thầy Cô nhé

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 53
Send Topic In ra