Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58623 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #210 - 15. Apr 2012 , 17:34

tuy-van wrote on 13. Apr 2012 , 23:12:
Cô thương ,
Vâng , tháng 4 làm ai cũng nghỉ đến mà nghẹn ngào. Và em rất cám ơn những người đã giúp đở chúng ta trên quê hương thứ 2 nầy.
Cô và em tha hồ chạy shows mệt nghỉ ,vui được ngày nào , hay ngày nấy nha cô.
   Bây giờ em hông dám hứa gì cả , và đang " trốn " bên QT , vì sợ máy comp của em hay bị " mắc dịch " nữa chừng thì mệt.
Chúc cô những ngày cuối tuần nựng 2 chị em cọp con...đả đời...
Em Tv

Tv thương,
May quá, giờ đã là giữa tháng 4 rồi, mình đếm nhanh thời gian thì cũng đỡ buồn đó em. 
Cái comp. của em bây giờ cũng cứ làm reo hoài, sao mà hồi hộp quá em nhỉ.  Nhưng mà dịch thơ thì cứ dịch đi chớ sợ gì đâu em.  Rõ là khéo đổ thừa đó nhé.
Cô Ngọc Mai 
Back to top
« Last Edit: 16. Apr 2012 , 22:49 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #211 - 16. Apr 2012 , 08:32

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Apr 2012 , 17:34:
Tv thương,
May quá, giờ đã là giữa tháng 4 rồi, mình đếm nhanh thời gian thì cũng đỡ buồn đó em. 
Cái comp. của em bây giờ cũng cứ làm reo hoài, sao mà hồi hộp quá em nhỉ.  Nhưng mà dịch thơ thì cứ dịch đi chớ sợ gì đâu em.  Rõ là khéo đổ thừa đó nhé.
Cô Ngọc Mai 
Bây gio

Cô thân ái ,
Hôm nay cô trò mình cùng vào sân trường 1 lúc , vui quá đi thôi.
Ủa , em đã đổi tên"  Thừa " và cũng đổi họ " Đổ " rồi , mà cô chưa hay sao?..hi.hi..
Comp lâu lâu  làm em...ăn ngủ không yên , thiệt tình.
Thương chúc cô và cả nhà những tháng ngày bình an.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #212 - 16. Apr 2012 , 22:43

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Apr 2012 , 17:34:
Tv thương,
Cô Ngọc Mai 
Bây gio

Thưa em báo cáo với Cô Ngọc Mai của em là em đã nộp bài rồi ạ.  Kỳ này Cô có  hồi hộp lắm không?  Vì đề tài đã ra những mấy tuần mà quán Dịch cứ im ỉm, không thấy ai hó hé chi cả. Smiley
Cô thương,
Dịch mấy bài rồi thì em nhận ra khuyết điểm của mình thật rõ ràng.  Em không thuộc...luật bằng trắc... thì phải.  Bài thơ 7 chữ của em cứ sửa tới sửa lui mà em không ưng ý tí nào.  Rốt cuộc em đành chịu thua luôn thưa Cô.  Cũng không dám nộp lên cho Cô chấm điểm ạ.
Sướng quá Cô ơi, nộp bài xong thấy người khoẻ re.... Bây giờ chỉ ngồi chờ....đọc những bài nộp trễ.....và đề tài kế Smiley
Em mong Cô vui.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #213 - 16. Apr 2012 , 22:52

Hoạ Mi Nâu wrote on 16. Apr 2012 , 22:43:
Thưa em báo cáo với Cô Ngọc Mai của em là em đã nộp bài rồi ạ.  Kỳ này Cô có  hồi hộp lắm không?  Vì đề tài đã ra những mấy tuần mà quán Dịch cứ im ỉm, không thấy ai hó hé chi cả. Smiley
Cô thương,
Dịch mấy bài rồi thì em nhận ra khuyết điểm của mình thật rõ ràng.  Em không thuộc...luật bằng trắc... thì phải.  Bài thơ 7 chữ của em cứ sửa tới sửa lui mà em không ưng ý tí nào.  Rốt cuộc em đành chịu thua luôn thưa Cô.  Cũng không dám nộp lên cho Cô chấm điểm ạ.
Sướng quá Cô ơi, nộp bài xong thấy người khoẻ re.... Bây giờ chỉ ngồi chờ....đọc những bài nộp trễ.....và đề tài kế Smiley
Em mong Cô vui.
Em HMN

HMN thương,
Cô thì thấy bài dịch của em vần rất chỉnh, ý cũng hay nữa cơ đó, nhưng vì làm biếng nên đã nhờ anh NVH tiếp tục khoác áo dài mượt mà cho các em ...dịch thiệt của cô rồi.  Chờ nghe cô bé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #214 - 16. Apr 2012 , 22:55

tuy-van wrote on 16. Apr 2012 , 08:32:
Cô thân ái ,
Hôm nay cô trò mình cùng vào sân trường 1 lúc , vui quá đi thôi.
Ủa , em đã đổi tên"  Thừa " và cũng đổi họ " Đổ " rồi , mà cô chưa hay sao?..hi.hi..
Comp lâu lâu  làm em...ăn ngủ không yên , thiệt tình.
Thương chúc cô và cả nhà những tháng ngày bình an.
Em Tv

Tv thương,
Cái tên này cô nghe quen quen, coi bộ đổi được thì cũng dễ sống hơn đó em nhỉ , hì hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #215 - 17. Apr 2012 , 06:07

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Apr 2012 , 22:55:
Tv thương,
Cái tên này cô nghe quen quen, coi bộ đổi được thì cũng dễ sống hơn đó em nhỉ , hì hì hì...
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Hi.hi...nói cho vui , chứ  em suốt đêm " em thao thức gì ai "...nên mời cô vào nhà " Dịch thơ " xem thơ con cóc của ai kìa.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #216 - 17. Apr 2012 , 12:24

tuy-van wrote on 17. Apr 2012 , 06:07:
Cô thương ,
Hi.hi...nói cho vui , chứ  em suốt đêm " em thao thức gì ai "...nên mời cô vào nhà " Dịch thơ " xem thơ con cóc của ai kìa.
Em Tv

Tv thương,
Hí hí, em ký tên TVMS làm cô vừa vào quán mà không thấy, vội chạy trở lại đọc bài thơ dịch của em rồi.  Ngắn gọn và có chất thơ đó chứ, cô không cho ốc tọt đâu, mà lại rất mừng vì em đã mau mắn "tranh thủ" vào chung vui với nhóm bạn...dịch.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #217 - 17. Apr 2012 , 20:41

Thưa Cô Ngọc Mai thương ,

Tí nộp bài rồi , mừng quá vì cuối cùng cũng xong mặc dù phải chạy nước rút mà vẫn bị trễ Cô ơi  Tongue

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #218 - 17. Apr 2012 , 22:11

Phuong_Tran wrote on 17. Apr 2012 , 20:41:
Thưa Cô Ngọc Mai thương ,

Tí nộp bài rồi , mừng quá vì cuối cùng cũng xong mặc dù phải chạy nước rút mà vẫn bị trễ Cô ơi  Tongue

Tí cưng của Cô

Tí cưng của cô ơi,
Nghe nói Kiều đã trao đèn đỏ cho Tí rồi mờ, chưa biết Tí có trao lại cho ai sau đó không.  Theo cô thấy thì chắc là có. Vậy Tí nhớ cúng ông Đia nải chuối để đỡ phải cầm cờ nhé.
Cô Ngọc Mai nói đùa cho vui, Tí đừng có ngủ nhè đó à nghe!
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 17. Apr 2012 , 22:12 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #219 - 17. Apr 2012 , 22:20

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Apr 2012 , 12:24:
Tv thương,
Hí hí, em ký tên TVMS làm cô vừa vào quán mà không thấy, vội chạy trở lại đọc bài thơ dịch của em rồi.  Ngắn gọn và có chất thơ đó chứ, cô không cho ốc tọt đâu, mà lại rất mừng vì em đã mau mắn "tranh thủ" vào chung vui với nhóm bạn...dịch.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Em phải cám ơn 2 cô Thu Mai ,đã không cho em ăn trứng vịt , mà còn khen em.
Sau mấy đêm không ngủ , vì tâm sự ngoài sức tưởng tượng của bạn hiền , nên em được  " mắc dịch " đó cô.
Em TV
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #220 - 18. Apr 2012 , 06:25

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Apr 2012 , 22:11:
Tí cưng của cô ơi,
Nghe nói Kiều đã trao đèn đỏ cho Tí rồi mờ, chưa biết Tí có trao lại cho ai sau đó không.  Theo cô thấy thì chắc là có. Vậy Tí nhớ cúng ông Đia nải chuối để đỡ phải cầm cờ nhé.
Cô Ngọc Mai nói đùa cho vui, Tí đừng có ngủ nhè đó à nghe!
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Tí đứng chờ hoài để trao cờ đỏ cho chị... Tuyết Lan hay chị Hoa Hạ mà không thấy  hai chị xuất hiện  Cheesy Grin

Bây giờ mới tươi tỉnh mà cười đây Cô ơi , Tí phải công nhận có vụ dịch thơ này thì... vui quá , " đến hẹn lại post bài lên " , thấy ai nấy post thơ dịch nườm nượp mà tờ giấy dịch của mình cứ lửng lơ ngang đó , chữ không thèm ra  Cheesy Grin Grin , sốt ruột gì đâu vì sợ cầm cờ đỏ , đến lúc Tí thấy bài chị Kiều post lên là Tí...rét rồi , vội ca bài con cá với Cô Thu...

Bực nhất là nàng thơ đang đến mà cứ chuyện này , chuyện kia réo gọi , chẳng viết ra đưỡc , và cuối cùng cũng xong , nửa bài sau Tí làm có 10 phút , nửa bài đầu hết 1 tuần hơn mà làm nó ở khắp mọi nới , trên xe bus , trong chỗ làm , trước khi ngủ , khi nấu ăn....

Tại Cô Mai ra đề nên Tí phải kể lể với Cô cho Cô.... cưng hơn  Cheesy Grin Grin

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #221 - 20. Apr 2012 , 07:17

Phuong_Tran wrote on 18. Apr 2012 , 06:25:
Thưa Cô Ngọc Mai ,

Tí đứng chờ hoài để trao cờ đỏ cho chị... Tuyết Lan hay chị Hoa Hạ mà không thấy  hai chị xuất hiện  Cheesy Grin

Bây giờ mới tươi tỉnh mà cười đây Cô ơi , Tí phải công nhận có vụ dịch thơ này thì... vui quá , " đến hẹn lại post bài lên " , thấy ai nấy post thơ dịch nườm nượp mà tờ giấy dịch của mình cứ lửng lơ ngang đó , chữ không thèm ra  Cheesy Grin Grin , sốt ruột gì đâu vì sợ cầm cờ đỏ , đến lúc Tí thấy bài chị Kiều post lên là Tí...rét rồi , vội ca bài con cá với Cô Thu...

Bực nhất là nàng thơ đang đến mà cứ chuyện này , chuyện kia réo gọi , chẳng viết ra đưỡc , và cuối cùng cũng xong , nửa bài sau Tí làm có 10 phút , nửa bài đầu hết 1 tuần hơn mà làm nó ở khắp mọi nới , trên xe bus , trong chỗ làm , trước khi ngủ , khi nấu ăn....

Tại Cô Mai ra đề nên Tí phải kể lể với Cô cho Cô.... cưng hơn  Cheesy Grin Grin

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Cô biết em rất bận, nhưng cứ tà tà mà dịch thơ, vội vã quá thì nàng thơ lại đi trốn mất, tìm lại cũng khó đấy.
Thôi bây giờ thì Tí khoẻ rồi nhé, cô mừng cho Tí.  Thấy ai cũng kêu bài khó, mà ai cũng dịch hay cả, thế thì cũng không cần phải ra đề dễ quá đâu Tí nhỉ.
Cô chúc Tí vui nhiều.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #222 - 20. Apr 2012 , 07:23

tuy-van wrote on 17. Apr 2012 , 22:20:
Cô thương ,
Em phải cám ơn 2 cô Thu Mai ,đã không cho em ăn trứng vịt , mà còn khen em.
Sau mấy đêm không ngủ , vì tâm sự ngoài sức tưởng tượng của bạn hiền , nên em được  " mắc dịch " đó cô.
Em TV

Tv thương,
Bạn hiền có chuyện gì mà em không thể tửơng tượng được vậy?  Thế thì Tv còn sung sướng và "ngây thơ" lắm đó, vì chuyện gì lại chẳng có thể xảy ra trên cái cõi đời ô trọc này?
Cuối tuần lại đã đến, chúc Tv vui nhiều em nhé. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #223 - 20. Apr 2012 , 07:58

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Apr 2012 , 07:23:
Tv thương,
Bạn hiền có chuyện gì mà em không thể tửơng tượng được vậy?  Thế thì Tv còn sung sướng và "ngây thơ" lắm đó, vì chuyện gì lại chẳng có thể xảy ra trên cái cõi đời ô trọc này?
Cuối tuần lại đã đến, chúc Tv vui nhiều em nhé. 
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Vâng , có lẻ vì bề ngoài , phu quân của cô bạn em rất sành điệu về xả giao , cưng chìu bạn em trước cộng đồng , nhưng sau đó , là trở mật như trắng với đen. Thật đúng là " đời bạc hơn vôi " đó cô.
Chúc cô và cả nhà cuối tuần như ý và cho em mi mi 2 chị em cọp con nhé. Cám ơn cô.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #224 - 21. Apr 2012 , 07:29

tuy-van wrote on 20. Apr 2012 , 07:58:
Cô thương ,
Vâng , có lẻ vì bề ngoài , phu quân của cô bạn em rất sành điệu về xả giao , cưng chìu bạn em trước cộng đồng , nhưng sau đó , là trở mật như trắng với đen. Thật đúng là " đời bạc hơn vôi " đó cô.
Chúc cô và cả nhà cuối tuần như ý và cho em mi mi 2 chị em cọp con nhé. Cám ơn cô.
Em Tv

Tv thương,
Em ơi,
              "Dò sông dò biển dễ dò,
          Nào ai lấy thươc mà đo lòng ngưởi"
Biết vậy rồi thì mình mackeno, không buồn lâu nữa em ạ.
À mà nếu nhìn theo khía cạnh lạc quan thì ở đời cũng thiếu gì kẻ chung tình, sống chết vì một người, và cũng có những cuộc tình thơ mộng và bất diệt nữa.  Thôi thì cứ vui lên đi em.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 53
Send Topic In ra