Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 16 17 18 19 20 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58561 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #255 - 08. May 2012 , 17:00

Vu Ngoc Mai wrote on 05. May 2012 , 08:08:
Tí cưng ơi,
Bị xe "tin" có đau lắm không hay chỉ sợ mà thôi?  Ráng cẩn thận đó nhé cục cưng.
Cô đã xem hình em và Bích Liên rồi.  Thấy "thiên hạ" đi chơi mà thèm quá đó Tí à.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương ,

Em mới post thêm hình ngày các chị LVD 74 họp mặt nên em mời Cô sang xem hình ảnh lần nữa ạ

Cô ơi , bị xe tin đau lắm nhưng rồi nó cũng qua , mà cũng không thấy ... sợ gì mấy chắc vì Tí cứ bị xe tin hoài Cô ơi  Cheesy Grin , nói đến xe thì lại nhớ đến chuyện Cô kể vụ đèn đỏ , cười quá Cô nhỉ

Tí có đọc ké thư của Cô về sinh hoạt cuối tuần , ngày lễ Mẹ sắp đến nghe Cô kể Tí thấy vui quá ạ , " có " thì cứ hưởng Cô nhỉ  Cheesy Grin

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #256 - 08. May 2012 , 20:28

Vu Ngoc Mai wrote on 07. May 2012 , 23:15:
Tv thương,
Cám ơn em đã luôn vào đây thăm hỏi cô.  Cuối tuần nào thì cô cũng bận, không ôm cọp thì cũng đi họp chỗ này chỗ nọ vui lắm cơ em ạ.
Thấy các con đang rục rịch tổ chức ngày Hiền Mẫu cho cô đây.  Năm nay còn có cả anh chị từ xa đến dự nữa đó em.
Chúc em đầu tuần vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Em nghe tin  là có anh chị cô từ xa đến dự Lể Hiền Mẩu , em chia vui với cô nhé.
Cuối tuần cô trò mình đủ tiết mục để chạy shows , nên đời tuy mệt , nhưng vui nhiều , cô đồng ý với em không?
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #257 - 10. May 2012 , 09:13

Phuong_Tran wrote on 08. May 2012 , 17:00:

Em mới post thêm hình ngày các chị LVD 74 họp mặt nên em mời Cô sang xem hình ảnh lần nữa ạ

Cô ơi , bị xe tin đau lắm nhưng rồi nó cũng qua , mà cũng không thấy ... sợ gì mấy chắc vì Tí cứ bị xe tin hoài Cô ơi  Cheesy Grin , nói đến xe thì lại nhớ đến chuyện Cô kể vụ đèn đỏ , cười quá Cô nhỉ

Tí có đọc ké thư của Cô về sinh hoạt cuối tuần , ngày lễ Mẹ sắp đến nghe Cô kể Tí thấy vui quá ạ , " có " thì cứ hưởng Cô nhỉ  Cheesy Grin

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Tội cho em quá, lần sau lái xe phải cẩn thận hơn nhé , vì người ta dùng luật rừng nhiều quá, nên ra đường phải nhìn trước ngó sau mới được.  Bây giờ em còn phải tập thế võ để nhẹ nhàng khi té, chớ có lấy tay mà đỡ mặt, gãy tay như chơi đó cô bé à.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #258 - 10. May 2012 , 09:38

tuy-van wrote on 08. May 2012 , 20:28:
Cô thương ,
Em nghe tin  là có anh chị cô từ xa đến dự Lể Hiền Mẩu , em chia vui với cô nhé.
Cuối tuần cô trò mình đủ tiết mục để chạy shows , nên đời tuy mệt , nhưng vui nhiều , cô đồng ý với em không?
Em Tv

Em thương,
Cám ơn em đã chia vui với cô.  Thời gian bonus này thì cô cũng thấy khoẻ hơn trước nhiều em ạ.  Chỉ cầu sao có sức khoẻ thì đi đâu cũng tới, làm gì cũng được Tv nhỉ. 
Còn bây giờ thì cô trò mình phải lo dịch thơ về Mẹ đã chứ em, mau lên nhé kẻo trễ rồi đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #259 - 11. May 2012 , 23:20

Vu Ngoc Mai wrote on 10. May 2012 , 09:13:
Tí cưng ơi,
Tội cho em quá, lần sau lái xe phải cẩn thận hơn nhé , vì người ta dùng luật rừng nhiều quá, nên ra đường phải nhìn trước ngó sau mới được.  Bây giờ em còn phải tập thế võ để nhẹ nhàng khi té, chớ có lấy tay mà đỡ mặt, gãy tay như chơi đó cô bé à.
Cô Ngọc Mai

Tí thích bài thơ dịch về Mẹ của Cô quá , Tí đã chép ra tập để đọc và học đó Cô

Cô Mai nói đúng quá , chắc phải kiếm lớp học võ tự vệ quá Cô ơi , lúc đó Tí té chúi nhủi vì sức xe tông mạnh quá , đầu thì đã có nón bảo hiểm rồi , nhớ Tí chống tay nên chỉ đập cái phần hàm bên trái xuống đường thôi , cũng may là không bì trầy xước , cũng không..nứt ,  không gảy mà chỉ bị bầm xanh xanh thôi  Cheesy Grin , lúc ấy phản ứng tự nhiên là như vậy đó Cô.

Cuối tuần rồi và cũng là Ngày Lễ Mẹ , Tí chúc Cô có một ngày đặc biệt nhiều niềm vui

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #260 - 12. May 2012 , 06:09

Em xin kính chúc cô Ngọc Mai và quý khách viếng thăm trang Kỷ niệm vàng:

...
Back to top
« Last Edit: 12. May 2012 , 07:17 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #261 - 12. May 2012 , 07:46

NgocDoa wrote on 12. May 2012 , 06:09:

...

Em kính chúc cô Mai và các bà Mẹ D Đ được mọi sự như ý , an lành và hạnh phúc mọi ngày.
Em thấy bài thơ " mở hàng " của cô ,  bên nhà cô Thu hay tuyệt , hèn chi các dịch thiệt ra vào , thật  đông và vui.
  Em sẽ nộp sau , nếu được , vì nhớ đến Mẹ , em...nghẹn ngào quá đi mất...mong cô thông cãm.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #262 - 12. May 2012 , 10:42

Phuong_Tran wrote on 11. May 2012 , 23:20:

Tí thích bài thơ dịch về Mẹ của Cô quá , Tí đã chép ra tập để đọc và học đó Cô

Cô Mai nói đúng quá , chắc phải kiếm lớp học võ tự vệ quá Cô ơi , lúc đó Tí té chúi nhủi vì sức xe tông mạnh quá , đầu thì đã có nón bảo hiểm rồi , nhớ Tí chống tay nên chỉ đập cái phần hàm bên trái xuống đường thôi , cũng may là không bì trầy xước , cũng không..nứt ,  không gảy mà chỉ bị bầm xanh xanh thôi  Cheesy Grin , lúc ấy phản ứng tự nhiên là như vậy đó Cô.

Cuối tuần rồi và cũng là Ngày Lễ Mẹ , Tí chúc Cô có một ngày đặc biệt nhiều niềm vui

Tí cưng của Cô

Tí cưng của cô ơi,
Tí vẫn ngoan giống học trò bé nhỏ ngày nào quá nhỉ.  Ngày xưa cô thuộc ca dao nhiều vì có lẽ đã nhập tâm lời mẹ ru lúc nào không biết đó.
Cô mồ côi mẹ từ năm 22 tuổi, đã đổ ra cả suối nước mắt khóc mẹ rồi, mà nay viết về mẹ vẫn còn ngâm ngùi như xưa và cũng đang đổ lệ khóc thương đây. 
Hạnh phúc thay cho những người còn Mẹ trong đời!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #263 - 12. May 2012 , 10:55

NgocDoa wrote on 12. May 2012 , 06:09:

...

Ngọc Đoá thương,
Bài thơ về Ngày Hiền Mẫu ngắn gọn của em đã mang theo nhiều ý nghĩa lạc quan, lại được lồng trong màu sắc tươi vui và những đoá hoa mai trắng tinh khiết nên cô rất ưa thích. 
Em yêu nghệ thuật và văn nghệ như thế, nên việc làm đẹp cho đời và yêu người là điều không thể thiếu phải không Ngọc Đoá thương?
Cám ơn em đã vào tô điểm cho Lều Văn.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #264 - 12. May 2012 , 11:00

tuy-van wrote on 12. May 2012 , 07:46:
Em kính chúc cô Mai và các bà Mẹ D Đ được mọi sự như ý , an lành và hạnh phúc mọi ngày.
Em thấy bài thơ " mở hàng " của cô ,  bên nhà cô Thu hay tuyệt , hèn chi các dịch thiệt ra vào , thật  đông và vui.
  Em sẽ nộp sau , nếu được , vì nhớ đến Mẹ , em...nghẹn ngào quá đi mất...mong cô thông cãm.
Em Tv

Tv thương,
Cô biết hôm nay em bận chạy show lắm mà vẫn không quên đến với cô, thật là dễ thương vậy đó.
Tv ơi, khi em nghẹn ngào nghĩ đến mẹ thì cũng chính là lúc hồn thơ lai láng đó.  Mau mau dịch thiệt đi nhé, cô đang chờ thưởng thức thơ em và Ngọc Đoá đây.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #265 - 13. May 2012 , 08:01

Vu Ngoc Mai wrote on 12. May 2012 , 11:00:
Tv thương,
Cô biết hôm nay em bận chạy show lắm mà vẫn không quên đến với cô, thật là dễ thương vậy đó.
Tv ơi, khi em nghẹn ngào nghĩ đến mẹ thì cũng chính là lúc hồn thơ lai láng đó.  Mau mau dịch thiệt đi nhé, cô đang chờ thưởng thức thơ em và Ngọc Đoá đây.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Hôm qua , trước khi em chạy show , em đà gặp thầy Bữu Biền đến từ Paris. Thầy tuy tuổi đã cao , nhưng vẫn còn phong độ và tay bắt mặt mừng.
  Hy vọng thầy cô LVD  , lúc nào cũng an mạnh , để gặp gở và chúng em xem như cha mẹ tinh thần , thật trân quý của các em.
Em đã si nghĩ bao nhiêu đêm , hôm nay em mới uống " mật gan " đễ dịch bài thơ con cóc của em bên nhà cô Thu  rồi ạ .
   Bài nầy em dịch không " sát ván " ,  và dịch theo ý đơn sơ của em , hy vọng cô Thu không phạt em quỳ sơ mít.
EM TV
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #266 - 25. May 2012 , 06:26

LPHUONG wrote on 28. May 2008 , 06:52:
   Chị, em, bạn bè thân mến,
Những lời khuyên dạy muôn đời vẫn có giá trị thiêng liêng của nó... Xin dừng lại đôi phút ở "Tâm tư Thầy Cô", để ngùi ngùi rung động và cảm thương Thầy Cô của mình, nhất là lúc này... lúc chúng ta đang đi lần đến "buổi xế chiều"...
                                       LP

...   
...   
...   
...
...
Bút tích của Cô Ngọc Mai - dạy Việt văn

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #267 - 26. May 2012 , 20:03

Phuong_Tran wrote on 25. May 2012 , 06:26:

Tí thương,
Cô đã xem lại những lời mình viết cho Lang Phương cách đây 39 năm.  Thật cảm động khi L.Phương vẫn giữ được những lời dặn dò đầy  thân tình của cô giáo cũ.  Hôm nay cô lại vẫn được gần gũi các em trong vai trò cố vấn của Hội trong suốt 20 năm qua.  Và Cô thấy rất hạnh phúc khi vào cuối đời của mình, vẫn còn hoạt động giúp cho cuộc thi Tiếng Việt và văn hoá Việt kể từ khi cô đặt chân lên đất Hoa Kỳ cách nay cũng đã 28 năm.
Cô cám ơn Tí đã tỉ mỉ chăm lo cho trang Kỷ Niệm Vàng, và cám ơn Lang Phương đã giữ lại lưu bút của cô.
Cho cô gửi lời thăm tất cả LVD yêu quí của cô.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #268 - 27. May 2012 , 03:36

Vu Ngoc Mai wrote on 26. May 2012 , 20:03:
Tí thương,
Cô đã xem lại những lời mình viết cho Lang Phương cách đây 39 năm.  Thật cảm động khi L.Phương vẫn giữ được những lời dặn dò đầy  thân tình của cô giáo cũ.  Hôm nay cô lại vẫn được gần gũi các em trong vai trò cố vấn của Hội trong suốt 20 năm qua.  Và Cô thấy rất hạnh phúc khi vào cuối đời của mình, vẫn còn hoạt động giúp cho cuộc thi Tiếng Việt và văn hoá Việt kể từ khi cô đặt chân lên đất Hoa Kỳ cách nay cũng đã 28 năm.
Cô cám ơn Tí đã tỉ mỉ chăm lo cho trang Kỷ Niệm Vàng, và cám ơn Lang Phương đã giữ lại lưu bút của cô.
Cho cô gửi lời thăm tất cả LVD yêu quí của cô.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thương ,

Tí mừng là thấy Cô vui và đọc những lời của Cô trong email này Tí càng thấy vui hơn và cảm thấy ấm lòng chi lạ , mong rằng Cô luôn vui và hạnh phúc và cả nhà LVD tràn đầy niềm vui.

Tí không quên cám ơn Cô đã chia xẻ nổi niềm.

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #269 - 03. Aug 2012 , 06:42

Phuong_Tran wrote on 27. Jul 2012 , 05:17:
Lại cuối tuần nữa rồi , cuối tuần này Phượng Trần xin mời Thày Cô và các anh chị nghe nhạc phẩm Không Còn Mùa Thu của nhạc sĩ Việt Anh được trình bày qua tiếng hát của Cô Ngọc Mai và phần làm Youtube do anh Lương ông xã chị An Hảo đảm trách

Link để xem trực tiếp :

http://www.youtube.com/watch?v=7A04p9kNniw&feature=relmfu

KHÔNG CÒN MÙA THU

Nhạc và lời
: VIỆT ANH
Trình bày : GS NGỌC MAI
Slideshow : Anh LƯƠNG ( OX chị AN HẢO )

Không còn mùa thu, trăng rơi bên thềm
Không còn lời ru, mơ trên môi mềm
Em thơ, như mùa xuân đầu, nối dài đêm thâu

Anh làm mùa thu, cho em mơ màng
Anh làm lời ru, quấn quýt bên nàng
Em đi, tiếc gì thu vàng, tiếc gì xuân sang

Còn thương nhớ nhau, về thắp sao trời
Còn thương nhớ nhau, từng đêm bão tố
Tóc ướt trăng thề, lời yêu chưa nói trên môi vụng về

Đường ta đã qua, chìm khuất chân trời
Đường ta sẽ qua, nào ai biết tới
Chiều buông rã rời, ru lòng thôi mơ, ru buồn lên thơ

maivang_22 maivang_22 maivang_22 HAPPY NGHE NHẠC CUỐI TUẦN maivang_22 maivang_22 maivang_22

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 16 17 18 19 20 ... 53
Send Topic In ra