Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 24 25 26 27 28 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58569 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #375 - 31. Oct 2013 , 11:37

tuy-van wrote on 31. Oct 2013 , 09:51:
Cô thương ,

Bài viết của cô về Đ H LVD năm nay , hơn cả tuyệt vời.
Em cám ơn cô và Tí cưng tuy bận rộn , đã  mang vào đây để chia xẻ cùng cả nhà.

...

...

...

Thương tặng cô Mai hình nầy , để kỷ niệm và nhớ ngày cô trò mình hội ngộ tại SJ.
Happy Halloween và hạnh phúc bên 3 cháu cưng nha cô.

...

AB mi mi bà cho đời thêm vui và chờ xem hình 3 cháu

Túy Vân thương,
Mây say thì lúc nào cũng túy lúy hạnh phúc bên các cháu, bạn bè, thầy cô, mẹ cùng tên Vân, và...
Hình 2 cháu lớn và đẹp trai quá em nhỉ.  Cô còn thấy hình Alex có đào xinh nữa kìa.  Coi chừng BN Thu Phạm không chấm cho cháu gái nữa đó BN Vân à.
Cám ơn TV đã khen bài cô viết và dán thêm hình đẹp.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #376 - 03. Nov 2013 , 08:16

Vu Ngoc Mai wrote on 31. Oct 2013 , 11:37:
Túy Vân thương,
Mây say thì lúc nào cũng túy lúy hạnh phúc bên các cháu, bạn bè, thầy cô, mẹ cùng tên Vân, và...
Hình 2 cháu lớn và đẹp trai quá em nhỉ.  Cô còn thấy hình Alex có đào xinh nữa kìa.  Coi chừng BN Thu Phạm không chấm cho cháu gái nữa đó BN Vân à.
Cám ơn TV đã khen bài cô viết và dán thêm hình đẹp.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Em thấy cô vào nhà mới # 4 của Mạ Vân , em mừng lắm , nhưng em không dám " ăn cơm hớt " , nên chạy vào đây , để cám ơn cô và tất cả đã chia vui và chúc mừng.
Cháu cưng của bn Thu Ca đã hứa với Brandon , còn Alex thì với cháu ngoan , xinh đẹp của bn  Thúy Lan.
NgườI lớn đã hứa với nhau , như " đinh đóng cột " , em hy vọng Alex chỉ có nhiều bạn học mà thôi.
Chủ nhật đẹp trời , em kính chúc cô và cả nhà , nhiều niềm vui trọn vẹn.

...

Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #377 - 04. Nov 2013 , 10:37

tuy-van wrote on 03. Nov 2013 , 08:16:
Cô thương ,

Em thấy cô vào nhà mới # 4 của Mạ Vân , em mừng lắm , nhưng em không dám " ăn cơm hớt " , nên chạy vào đây , để cám ơn cô và tất cả đã chia vui và chúc mừng.
Cháu cưng của bn Thu Ca đã hứa với Brandon , còn Alex thì với cháu ngoan , xinh đẹp của bn  Thúy Lan.
NgườI lớn đã hứa với nhau , như " đinh đóng cột " , em hy vọng Alex chỉ có nhiều bạn học mà thôi.
Chủ nhật đẹp trời , em kính chúc cô và cả nhà , nhiều niềm vui trọn vẹn.

...

Em TvMs

Mây Say ơi,
Nhà mới em xây cho Mạ đẹp đep là và sạch sẽ khang trang quá, hôm nào rảnh thì cô sẽ vào đó nghỉ chân lâu hơn, có thê ăn dầm ở dề và nếm những thứ mà Mạ nấu đó.
Phải cám ơn 2 mẹ con nhà Vân trước mới được.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #378 - 05. Nov 2013 , 04:38

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Nov 2013 , 10:37:
Mây Say ơi,
Nhà mới em xây cho Mạ đẹp đep là và sạch sẽ khang trang quá, hôm nào rảnh thì cô sẽ vào đó nghỉ chân lâu hơn, có thê ăn dầm ở dề và nếm những thứ mà Mạ nấu đó.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Em được cô gọi mây say thích quá.
2 Mạ con Song Vân phải cám ơn cô và những ai ra vào GTMV  # 4 , chúc mừng mới phải.
Sáng nay em dậy sớm , hái hoa và vào đây thân ái chúc cô cùng cả nhà , cả tuần , an mạnh.

...

Mạ Vân mà biết cô vào Gia trang của Mạ , nghỉ ngơi dài dài , và ăn các món Huế do chính tay Mạ nấu , chắc vui hết biết..hi.hi.

Em mây say tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #379 - 06. Nov 2013 , 18:09

tuy-van wrote on 05. Nov 2013 , 04:38:
Cô thương ,

Em được cô gọi mây say thích quá.
2 Mạ con Song Vân phải cám ơn cô và những ai ra vào GTMV  # 4 , chúc mừng mới phải.
Sáng nay em dậy sớm , hái hoa và vào đây thân ái chúc cô cùng cả nhà , cả tuần , an mạnh.

...

Mạ Vân mà biết cô vào Gia trang của Mạ , nghỉ ngơi dài dài , và ăn các món Huế do chính tay Mạ nấu , chắc vui hết biết..hi.hi.

Em mây say tv

MS ơi,
Cô cũng thích gọi em là Mây Say nữa, thấy "túy lúy" làm sao ấy cơ.
Mong là Mạ Vân của em sẽ cho cô ăn món Huệ hết biết về quán thơ luôn, hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #380 - 07. Nov 2013 , 09:26

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Nov 2013 , 10:37:
Mây Say ơi,
Cô Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Muon vao MVGT4 ăn dầm ở dề bao lau cung welcome. Chi so an mai thuc an cua minh nau thi chay trốn di luc nao va chang dam tro lai nua day thoi  Grin
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #381 - 07. Nov 2013 , 10:17

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Nov 2013 , 18:09:
MS ơi,
Cô cũng thích gọi em là Mây Say nữa, thấy "túy lúy" làm sao ấy cơ.
Mong là Mạ Vân của em sẽ cho cô ăn món Huệ hết biết về quán thơ luôn, hì hì...
Cô Ngọc Mai

...

Cám ơn cô đã thích gọi em là Mây Say , nên túy lúy, như tấm hình nầy , mọi ngày , cho đời thêm tươi , vì
" đời là bể khổ ".

Mạ Vân dạo nầy hay bị áp huyết lên xuống bất thường như " lên đồng " ( lời cô Thu ).
  Em hy vọng cả nhà luôn an mạnh luôn.
  Khi nào rảnh , mời cô  lên xe ,em chở qua xem hình các cháu cưng bên TTBC nhé.

...

3 chị em cọp con chắc cao lớn và ngoan lắm , cho em mi mi 3 nụ hôn yêu và chờ...xem hình.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #382 - 07. Nov 2013 , 18:45

ngo_thi_van wrote on 07. Nov 2013 , 09:26:
Ngoc Mai oi ,
Muon vao MVGT4 ăn dầm ở dề bao lau cung welcome. Chi so an mai thuc an cua minh nau thi chay trốn di luc nao va chang dam tro lai nua day thoi  Grin
Van

Úi chà, món Huế xinh xinh ngon ngon, ăn vào nhớ mãi cô gái Huế chớ sao lại chạy, nhất là bi chừ NM lúc nào cũng ăn uống kiêng cử, thì khi Vân trổ tài phải biết thưởng thức chứ nhỉ?
Bắt đầu Thứ Ba tuần tới ta sẽ qua bên nhà mới nằm khoèo vài bữa, hai má con nhớ dọn cho một chiếc giường nệm thật êm, một chai rượu vang đỏ để nhắm với thức ăn của Vân nhé, vì nghe nói ngày nhậu 1 ly đã sẽ khoẻ lạ đó mà!
Ấy vậy nhưng nếu khi về lại quán thơ mà NM xuống kí thì sẽ cám ơn nhiều, trái lại nếu lên kí thì phải đền ta cái chi chứ nhỉ? (Vì mình đang diet mà!).
Cô Thu đã hết ho sù sụ chưa thì làm ơn vào làm trọng tài dùm mí nhé.
Cám ơn Song Vân đã cho tui được tắt bếp vài hôm, chưa gì đã thấy phẻ re rồi, ha ha ha...
Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 07. Nov 2013 , 18:46 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #383 - 07. Nov 2013 , 18:50

tuy-van wrote on 07. Nov 2013 , 10:17:
...

Cám ơn cô đã thích gọi em là Mây Say , nên túy lúy, như tấm hình nầy , mọi ngày , cho đời thêm tươi , vì
" đời là bể khổ ".

Mạ Vân dạo nầy hay bị áp huyết lên xuống bất thường như " lên đồng " ( lời cô Thu ).
  Em hy vọng cả nhà luôn an mạnh luôn.
  Khi nào rảnh , mời cô  lên xe ,em chở qua xem hình các cháu cưng bên TTBC nhé.

...

3 chị em cọp con chắc cao lớn và ngoan lắm , cho em mi mi 3 nụ hôn yêu và chờ...xem hình.

Em TvMs

TvMs ơi,
Xe đẹp quá, để cô bế 2 đưa nhỏ và đắt cháu lớn lên xe cho em chở đi mới được.  Mà em có chở free không vậy em? 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #384 - 08. Nov 2013 , 08:41

Vu Ngoc Mai wrote on 07. Nov 2013 , 18:45:
Úi chà, món Huế xinh xinh ngon ngon, ăn vào nhớ mãi cô gái Huế chớ sao lại chạy, nhất là bi chừ NM lúc nào cũng ăn uống kiêng cử, thì khi Vân trổ tài phải biết thưởng thức chứ nhỉ?
Bắt đầu Thứ Ba tuần tới ta sẽ qua bên nhà mới nằm khoèo vài bữa, hai má con nhớ dọn cho một chiếc giường nệm thật êm, một chai rượu vang đỏ để nhắm với thức ăn của Vân nhé, vì nghe nói ngày nhậu 1 ly đã sẽ khoẻ lạ đó mà!
Ấy vậy nhưng nếu khi về lại quán thơ mà NM xuống kí thì sẽ cám ơn nhiều, trái lại nếu lên kí thì phải đền ta cái chi chứ nhỉ? (Vì mình đang diet mà!).
Cô Thu đã hết ho sù sụ chưa thì làm ơn vào làm trọng tài dùm mí nhé.
Cám ơn Song Vân đã cho tui được tắt bếp vài hôm, chưa gì đã thấy phẻ re rồi, ha ha ha...
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Neu bang long thi dươc , cu o choi dai dai , nam khoeo cho hai ma con Song Van hau.
Minh se cho an bún thit xáo , cơm vắt va muối sả , thit phay voi chao ớt va hang ngay an phở dã chiến  Grin nghe da so chua?
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #385 - 08. Nov 2013 , 08:42

Vu Ngoc Mai wrote on 07. Nov 2013 , 18:50:
TvMs ơi,
Xe đẹp quá, để cô bế 2 đưa nhỏ và đắt cháu lớn lên xe cho em chở đi mới được.  Mà em có chở free không vậy em? 
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Chẳng những " lên xe đón cô và 3 cháu đi Free " , mà còn tặng quà nửa ạ.

...

...

Thương chúc cô và cả nhà hạnh phúc bên gia đình , các cháu và cuối tuần , chạy shows mệt nghỉ..hi...hi.

Em Mây Say
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #386 - 10. Nov 2013 , 08:15

tuy-van wrote on 08. Nov 2013 , 08:42:
Cô thương ,

Chẳng những " lên xe đón cô và 3 cháu đi Free " , mà còn tặng quà nửa ạ.

...

...

Thương chúc cô và cả nhà hạnh phúc bên gia đình , các cháu và cuối tuần , chạy shows mệt nghỉ..hi...hi.

Em Mây Say

Tv thương,

Trưa qua hai cô Vân-Thu đã quá giang Vũ Đan , Minh Châu và cô thì đi chung xe với Thanh Long, Tân Hương, Phương Hoa và Ngọc đi dự đám tang Cô Tám Lê Thị Trinh ở San Diego. 
Buổi sáng sớm khi cô đi tập ở Hoàng Hạc thì đã gặp Bạch Yến cũng theo Lan Hương đến đây.  BY đã từ SJ xuống dự đám tang vì là bạn cùng lớp của Loan, con cô Tám.  Sau đó, Bạch Yến đã cùng Phương Đặng và Lan Hương lên tiễn đưa Cô Tám.  Còn vợ chồng Thu Béo và Dũng Bụt thì đã đến từ sáng sớm để phụ tang gia và chụp hình.
Cô nghe nói Cô Tịnh và Thầy Ngà đã đến từ sớm nên không được gặp.
Lê Văn Duyệt có 2 vòng hoa thương tiếc người quá cố, cùng một thiệp chia buồn trong có kèm theo một số ngân lượng để dâng lễ cho Cô Cố Giám Thị Lê Thị Trinh do giáo sư và cựu học sinh kính gửi.
Trong lời cầu nguyện, Cô đã nhân thay mặt cho An Hảo mà kính dâng lời thương tiếc người quá cố cho những em LVD vắng mặt ngày hôm qua.
Mặc dù ai cũng không tránh được sẽ có ngày phải lìa trần, nhưng cảnh chia ly nào cũng mang theo nhiều đau buồn và luyến tiếc phải không em.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #387 - 10. Nov 2013 , 09:44

...

Cô thương ,

Em cám ơn quý thầy cô và tất cả Lvd đã đại diện đến đưa tiển Bà Giám Thị Tám ra đi lần cuối cùng.
Em cầu nguyện hương hồn bà mau siêu thoát và em tin rằng Bà  rất mãn nguyện , khi thấy tình thương LVd chúng ta , luôn bên nhau , cùng chia vui , xẻ buồn.
Vẫn biết Sinh lảo bịnh tử , nhưng chúng ta không khỏi đau buồn , khi Bà vỉnh viển ra đi.
Em nghe cô Thu và Mạ Vân nói chị Phương Đặng vào ER m,ấy ngày trước  , mà chị cùng đi  đến SD , em mừng cho chị đã hồi phục.
Em kính chúc cô và cả nhà nhiều sức khoẻ , và thân tâm an lạc.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #388 - 10. Nov 2013 , 23:04

ngo_thi_van wrote on 08. Nov 2013 , 08:41:
Ngoc Mai oi ,
Neu bang long thi dươc , cu o choi dai dai , nam khoeo cho hai ma con Song Van hau.
Minh se cho an bún thit xáo , cơm vắt va muối sả , thit phay voi chao ớt va hang ngay an phở dã chiến  Grin nghe da so chua?
Van

Vân ơi,
Ta ăn uống rất dễ, nhưng mà đừng có bỏ nhiều ớt mới được, vì chỉ biết...ngửi ớt chớ không dám cắn ớt đâu à nghe.  Còn phở dã chiến nấu "thế lào" vậy?
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #389 - 10. Nov 2013 , 23:12

tuy-van wrote on 10. Nov 2013 , 09:44:
...

Cô thương ,

Em cám ơn quý thầy cô và tất cả Lvd đã đại diện đến đưa tiển Bà Giám Thị Tám ra đi lần cuối cùng.
Em cầu nguyện hương hồn bà mau siêu thoát và em tin rằng Bà  rất mãn nguyện , khi thấy tình thương LVd chúng ta , luôn bên nhau , cùng chia vui , xẻ buồn.
Vẫn biết Sinh lảo bịnh tử , nhưng chúng ta không khỏi đau buồn , khi Bà vỉnh viển ra đi.
Em nghe cô Thu và Mạ Vân nói chị Phương Đặng vào ER m,ấy ngày trước  , mà chị cùng đi  đến SD , em mừng cho chị đã hồi phục.
Em kính chúc cô và cả nhà nhiều sức khoẻ , và thân tâm an lạc.
Em Tv

Tv ơi,
Em nói rất đúng, cứ mỗi khi có một người quen ra đi là không thể nào đè nén được nỗi buồn trong lòng.  Trưa hôm qua ôm Thủy trong vòng tay để an ủi Thuỷ về sự mất mát quá lớn của em mà cả hai cô trò đều khóc em ơi!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 24 25 26 27 28 ... 53
Send Topic In ra