Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 29 30 31 32 33 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58602 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #450 - 19. Feb 2016 , 09:29

thubeo wrote on 17. Feb 2016 , 21:17:
Em TB chào Cô Mai , em giới thiệu đến cô 1 MC tương lai. Chúc Cô giữa tuần vui vẻ.

EM TB

...

...

Wow , MC Cọp con giỏi và đáng yêu quá. Màu áo dài thật là Xuân.
  Chị TvMs cám ơn Dũng , Tb đã chia xẻ cùng cả nhà , MC tương lai ( chắc nay mai thay thế Nguyễn Cao Kỳ Duyên hay MC nổi tiếng Hải Ngoại chăng ?  )
  mi mi 3 cháu nội cưng dùm BN TVMS nầy nhé , cám ơn BN Mai.
  Các em bây giờ thật có nhiều tài năng , cũng nhờ OB , cha mẹ đưa đón , hướng dẩn các con cháu trong việc bảo tồn nền văn hóa , trân quý của người VN chúng ta.
  Tuần trước , em và các em dưới 17 tuổi , đã thực tập từ lâu , cho 2 màn trình diển " Sự tích trái dưa hấu " , thành công ngoài sức tưởng tượng ( yêu cầu 2 lần ).
  Em chúc mừng 2 BN Mai & Th đã có cháu nội cưng ,  giỏi và xinh quá , không biết giống ai ?

Cuối tuần mọi việc như ý cùng cô Mai và cả nhà nhé.

...

Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #451 - 22. Feb 2016 , 16:10

thubeo wrote on 19. Feb 2016 , 08:53:
Em TB chào cô Mai , HSVSD có hát hợp ca trên sân khấu lớn của hội chợ tết Sinh Viên , nhóm Cọp con hát sau em , em nhận ra cọp nên nhờ anh Bụt chụp để dán vào đây cho Cô. Khi Cọp làm MC ,khán giả vỗ tay khen nhiều lắm , nói rõ ràng và mạch lạc rất là duyên dáng. Em phải đi cày rồi , chúc Cô thứ Sáu vui nhiều.

Em TB

À ra thế.  Hôm đó cô kẹt ôm con Rồng ở nhà nên không đi vỗ tay cho gà nhà được, uổng quá lại có cả HSVSD của cục cưng.
Cô Ngọc Mai 
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #452 - 22. Feb 2016 , 16:21

tuy-van wrote on 19. Feb 2016 , 09:29:
  Chị TvMs cám ơn Dũng , Tb đã chia xẻ cùng cả nhà , MC tương lai ( chắc nay mai thay thế Nguyễn Cao Kỳ Duyên hay MC nổi tiếng Hải Ngoại chăng ?  )
  Các em bây giờ thật có nhiều tài năng , cũng nhờ OB , cha mẹ đưa đón , hướng dẩn các con cháu trong việc bảo tồn nền văn hóa , trân quý của người VN chúng ta.
  Tuần trước , em và các em dưới 17 tuổi , đã thực tập từ lâu , cho 2 màn trình diển " Sự tích trái dưa hấu " , thành công ngoài sức tưởng tượng ( yêu cầu 2 lần ).
  Em chúc mừng 2 BN Mai & Th đã có cháu nội cưng ,  giỏi và xinh quá , không biết giống ai ?

...

Em TvMs

TVMS thương,
Chúc mừng em và các diễn viên trẻ đã thành công trong 1 tiết mục mà khán giả ưa thích.
Và cảm ơn em về những lời khen Bé Cọp của cô.
Nó nói năng dễ thương lắm cơ, đúng là "mồm miệng đỡ chân tay" em ạ.
Lời giới thiệu lẽ ra của chị nó, nhưng con bé nghe lỏm rồi thuộc lòng, còn tình nguyện giơi thiệu nên BTC cứ cho nói đai, ai dè nó giới thiệu bài hát hay hơn lúc tập nữa cơ đó, cho nên BN cứ mê tít đi  thôi, hì hì hì...
Vui nhiều đầu tuần TV nhé.
Cô Ngọc Mai

Back to top
« Last Edit: 22. Feb 2016 , 16:24 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #453 - 22. Feb 2016 , 20:20

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Feb 2016 , 12:04:
Thu Béo ơi,
Sao em có được hình của MC Cọp Con, cháu nội áp út của cô và cô Thu, vậy?
Coi nó lùn như cọng nấm ấy nhỉ.
Cảm ơn em nhe Béo.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Ngọc Mai ơi ,
Nghe Ngọc Mai " réo gọi " vội chạy vào đây để xem Cọp Con , thấy hình rồi nhưng làm sao ma nghe tiếng được? Bấm vào đâu ? Chỉ cho mình đi. Cô bé mặc áo dài trông ra vẽ người lớn lắm nhi ! Hai Bà Ngoại chắc là " proud " về cháu lắm đấy.
Vân
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #454 - 22. Feb 2016 , 21:22

ngo_thi_van wrote on 22. Feb 2016 , 20:20:
Ngọc Mai ơi ,
Nghe Ngọc Mai " réo gọi " vội chạy vào đây để xem Cọp Con , thấy hình rồi nhưng làm sao ma nghe tiếng được? Bấm vào đâu ? Chỉ cho mình đi. Cô bé mặc áo dài trông ra vẽ người lớn lắm nhi ! Hai Bà Ngoại chắc là " proud " về cháu lắm đấy.
Vân 

Vân ui,
Con dâu mình nó thâu, chưa có chuyển vào đây vì mình không biết cách làm, chắc phải nhờ mẹ nó Vân ạ.
Hai bà Nội chớ không phải Bà Ngoại đâu Vân ơi.
Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 22. Feb 2016 , 21:24 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #455 - 23. Feb 2016 , 13:54

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Feb 2016 , 21:22:
Vân ui,
Con dâu mình nó thâu, chưa có chuyển vào đây vì mình không biết cách làm, chắc phải nhờ mẹ nó Vân ạ.
Hai bà Nội chớ không phải Bà Ngoại đâu Vân ơi.
Ngọc Mai

Ngọc Mai ui !
Xo lì BÀ NỘI , khong hieu sao minh van cứ thấy BÀ NGOẠI dễ thương hơn !
Mình se đợi để nghe Cop Con " gầm " đấy.
Vân
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #456 - 24. Feb 2016 , 09:13

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Feb 2016 , 16:21:
TVMS thương,
Chúc mừng em và các diễn viên trẻ đã thành công trong 1 tiết mục mà khán giả ưa thích.
Và cảm ơn em về những lời khen Bé Cọp của cô.
Nó nói năng dễ thương lắm cơ, đúng là "mồm miệng đỡ chân tay" em ạ.
Lời giới thiệu lẽ ra của chị nó, nhưng con bé nghe lỏm rồi thuộc lòng, còn tình nguyện giơi thiệu nên BTC cứ cho nói đai, ai dè nó giới thiệu bài hát hay hơn lúc tập nữa cơ đó, cho nên BN cứ mê tít đi  thôi, hì hì hì...
Vui nhiều đầu tuần TV nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô thương quý ,

Hình ảnh ngày vui Xuân của các bé , như cọp con thật đáng yêu , nhất là các bậc OB , Cha Mẹ ủng hộ và tập cho các bé từ nhỏ.

...

...

...

Em mang các hình ảnh , cho cười tươi 1 chút , cô nhé.
  Thương kính chúc cô và cả nhà nhiều niềm vui , hạnh phúc.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #457 - 24. Feb 2016 , 22:08

tuy-van wrote on 19. Feb 2016 , 09:29:

...

Em TvMs

Chu Choa, "cọp con" này hay quá , tự biên tự diễn nhẹ nhàng như không , mà bây giờ BN Thu mới thấy chỉ vì tội không lai vãng đến diễn đàn.  Còn chi kiêu hãnh hơn hả BN Mai? Cô nàng trình diễn ở đâu vậy?  Trông cô nàng tự nhiên và người lớn quá nhỉ,  và giống BN Mai lắm vì không có "stage fright", hèn chị BN Mai mê tít.  Tuần này có phải tuần SN của cọp không?  Phải tha lỗi cho Bà Thu vì hồi này trí nhớ kém cỏi quá !

Con TVMS lại cũng vừa hoàn thành công tác đóng kịch ở đâu phải không? Hèn chi mà cũng thấy vắng bóng?  Bây giờ em còn phải trông nom AB hay không? Con trai còn ở gần săn sóc mẹ hay đã đi đâu rồi?  Cho cô hỏi thăm tất cả.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #458 - 08. Apr 2016 , 13:47

thule wrote on 24. Feb 2016 , 22:08:
Chu Choa, "cọp con" này hay quá , tự biên tự diễn nhẹ nhàng như không , mà bây giờ BN Thu mới thấy chỉ vì tội không lai vãng đến diễn đàn.  Còn chi kiêu hãnh hơn hả BN Mai? Cô nàng trình diễn ở đâu vậy?  Trông cô nàng tự nhiên và người lớn quá nhỉ,  và giống BN Mai lắm vì không có "stage fright", hèn chị BN Mai mê tít.  Tuần này có phải tuần SN của cọp không?  Phải tha lỗi cho Bà Thu vì hồi này trí nhớ kém cỏi quá !

Con TVMS lại cũng vừa hoàn thành công tác đóng kịch ở đâu phải không? Hèn chi mà cũng thấy vắng bóng?  Bây giờ em còn phải trông nom AB hay không? Con trai còn ở gần săn sóc mẹ hay đã đi đâu rồi?  Cho cô hỏi thăm tất cả.

BN Thu Le ơi,
Cọp con và chi no trình diễn ở Chợ Tết Sinh Viên đó mà.
22-2 đúng là sinh nhật của nó.  Lúc này 2 chị em theo bà nội đi học hát với Thầy LH Quang, ngày mai thì cả 3 bà cháu cùng có Recital trong một buổi chiều ở Báo Người Việt.
Cháu bà sẽ hát bài "Uống Nước Nhớ Nguồn" của Dương Thiệu Tước, phải thuộc lòng bài hát dù đọc chưa thông tiếng Việt, và tư giới thiêu họ tên, và bài hát nó trình diễn.  BN NMai cũng có công tập cho cháu hát và luyện cho cháu nói lời giới thiệu.
Sau giờ học hát con bé còn thòm thèm muốn ca nữa nên đã than với mẹ là "con hát chưa có đã mà đã hết giờ!"
Thôi chúng mình chờ nghe Cọp con rống Thu nhé.
Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 08. Apr 2016 , 13:50 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #459 - 08. Apr 2016 , 21:24

thule wrote on 24. Feb 2016 , 22:08:

Cô Thu và cô Mai thân kính ,

Hôm nay vào đây , thấy con cọp con giỏi quá , đúng là " Bà truyền , cháu nối "...hi.hi...chúc mừng BN Mai và GD , cuối tuần nầy chạy shows , như ý.
  Em cám ơn cô Thu đã nhắc nhở tên em trong đây. Bây giờ thì AB đã đi học , con trai ngày mai làm đám hỏi với cô bạn trung học , mối tình đầu , hơn 10 năm...hi.hi.
  Đám hỏi Mẹ của AB năm 2007 , đàng gái lo quá chừng , bây giờ đến phiên mình sắp lên chức ' Mộng chè " , nên chỉ lo khiêng con heo quay , trà , bánh , trái cây...

....

Em tvms
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #460 - 13. Apr 2016 , 13:19

tuy-van wrote on 08. Apr 2016 , 21:24:
   Cô Thu và cô Mai thân kính ,

Hôm nay vào đây , thấy con cọp con giỏi quá , đúng là " Bà truyền , cháu nối "...hi.hi...chúc mừng BN Mai và GD , cuối tuần nầy chạy shows , như ý.
  Em cám ơn cô Thu đã nhắc nhở tên em trong đây. Bây giờ thì AB đã đi học , con trai ngày mai làm đám hỏi với cô bạn trung học , mối tình đầu , hơn 10 năm...hi.hi.
  Đám hỏi Mẹ của AB năm 2007 , đàng gái lo quá chừng , bây giờ đến phiên mình sắp lên chức ' Mộng chè " , nên chỉ lo khiêng con heo quay , trà , bánh , trái cây...

....

Em tvms

TVBS thân thương,
Làm Mộng Chè thú vị quá chứ em nhỉ.  Cô làm Mộng Chè tới 3 lần, nhưng số it biết lo nên cứ lập chương trình rồi 3 anh em chú rể lo mí nhau.  Tiếp khách và diễn văn thì là nghề của cô rồi, vả lại lo nhiều thì sợ mau  già lắm lắm em à.
Vui giữa tuần TV nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #461 - 15. Apr 2016 , 08:54

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Apr 2016 , 13:19:
TVBS thân thương,
Làm Mộng Chè thú vị quá chứ em nhỉ.  Cô làm Mộng Chè tới 3 lần, nhưng số it biết lo nên cứ lập chương trình rồi 3 anh em chú rể lo mí nhau.  Tiếp khách và diễn văn thì là nghề của cô rồi, vả lại lo nhiều thì sợ mau  già lắm lắm em à.
Vui giữa tuần TV nhé.
Cô Ngọc Mai

CÔ THƯƠNG ,

Vâng , lên chức là vui rồi , bây giờ các con thích đám cưới theo kiểu Mỷ , nên các mộng chè...đở chạy đôn chạy đáo...như thuở xưa   Roll Eyes Kiss
  Mấy hôm nay , con gái Natalie về nhà , nên em vắng bóng , hôm nay cuối tuần tiếp tục chạy shows cho 43 Anniversary 2 ngày  Cheesy Grin

Cuối tuần là đây , em kính chúc cô và tất cả chug' ta được may mắn , nhiều sức khoẻ để..chạy shows... Smiley

...

Ước gì thầy cô trò mình được tung tăng và nhìn ngắm...trời xanh , mây Say...trên bải biển thiên đàng Hawaii.

Em TVms
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #462 - 20. Apr 2016 , 22:32

tuy-van wrote on 15. Apr 2016 , 08:54:
   CÔ THƯƠNG ,

Vâng , lên chức là vui rồi , bây giờ các con thích đám cưới theo kiểu Mỷ , nên các mộng chè...đở chạy đôn chạy đáo...như thuở xưa   Roll Eyes Kiss
  Mấy hôm nay , con gái Natalie về nhà , nên em vắng bóng , hôm nay cuối tuần tiếp tục chạy shows cho 43 Anniversary 2 ngày  Cheesy Grin

Cuối tuần là đây , em kính chúc cô và tất cả chug' ta được may mắn , nhiều sức khoẻ để..chạy shows... Smiley

...

Ước gì thầy cô trò mình được tung tăng và nhìn ngắm...trời xanh , mây Say...trên bải biển thiên đàng Hawaii.

Em TVms

TV thương,
Cô Ngọc Mai cũng thích biển lắm cơ TV ạ. Nếu khi nào chúng ta cùng đi biển thì cô sẽ vui lắm đó.  Chờ các em tổ thức đây nè.
Cô cũng hò chị Cần mãi mà chưa được đó em à.
Vậy mình cứ tiếp tục đợi thôi TV hỉ?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #463 - 21. Apr 2016 , 06:32

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Apr 2016 , 22:32:
TV thương,
Cô Ngọc Mai cũng thích biển lắm cơ TV ạ. Nếu khi nào chúng ta cùng đi biển thì cô sẽ vui lắm đó.  Chờ các em tổ thức đây nè.
Cô cũng hò chị Cần mãi mà chưa được đó em à.
Vậy mình cứ tiếp tục đợi thôi TV hỉ?
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Cuối tuần đã qua , nhưng dư âm của 2 ngày hội ngộ lvd 73 vẫn còn đây .
  Chiều thứ 6 , là em nôn nao đi đón  Bảo Toàn đến từ Houston   ( hoàng tử Phi Luật Tân trong màn trình diển  " Công chúa kén chồng " vào  năm 1973 ). Sáng thứ 7 , em hân hạnh làm " anh hùng xa lộ " , đón anh rể lvd 73 , ca nhạc sỉ Kim Ân và Thanh Liên và 3 chúng em đến Ripon , ngày đầu tiên để tổ chúc mừng SN các nàng lvd 73 ,  60 tuổi trở lên.
  Có Kim Kiểm , Kim Phượng , Vũ Đan , Kim PHương , Kim Hương , Đặng Mỷ...năm nay là năm đông , nhất trong 6 lần hội ngộ nhóm chúng em, đặc biệt có người đẹp nhất lớp , Minh Châu (  em dâu hụt của em TV MS )  và phu quân đén chung vui  .
  Sáng chủ nhật , KK , K Phượng , Vũ Đan , em , chị Mai Phạm ,..... tranh thủ thời gian đến tham dự buổi ra sách của thầy Nguyễn Thanh Liêm tại SJ, trước khi đến nhà MH , 43 Anniversary lvd 73 . Thầy  NTL trông xanh xao , ốm yếu , và  bất chấp lờI khuyên của BS , vẫn đến , thật cảm động.
  Em ước ao vào những lần tổ chức sau nầy , được mời quý thầy cô , ACE bạn D Đ Lvd , thì hạnh phúc nào hơn.

...

...

LVD 73

GÓC TRỜI NHẮC NHỞ 73
MÙA XUÂN NĂM ẤY , LẠI QUANH NƠI NẦY
CÙNG NHAU NGỒI NHẮC NHỮNG NGÀY.
TRƯỜNG LVD CÔ THẦY DẠY TA.
TÀI TUI CŨNG KÉ VIẾT RA.
HỌC SINH VUI VẺ , AN LÀNH SUỐT NĂM.

ĐỔ HỮU TÀI 2013.

Bây giờ không còn ai làm thơ tặng LVD 73 nữa rồi....hu.hu..

Em không dám chia xẻ tâm tình nầy trong GTMV , chỉ ngại Mạ xem lâu , bị chóng mặt.

...

Em kính chúc cô Mai và tất cả thứ 5 hoàn mỷ và tiếp tục mơ ước  được cùng nhau hội ngộ tại Hawaii , cô nhé

Em Tvms
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #464 - 24. Apr 2016 , 18:57

Em TB chào Cô Mai , em dán hình anh D và em đi dư lễ Giỗ Quốc Tổ Hùng Vương do Hội Cao Niên Á Mỹ tổ chức tại Performing Art đã gặp Cọp Con.

...

...

...
Back to top
« Last Edit: 24. Apr 2016 , 18:58 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Pages: 1 ... 29 30 31 32 33 ... 53
Send Topic In ra