Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58590 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #45 - 15. Feb 2012 , 20:19

ngo_thi_van wrote on 15. Feb 2012 , 09:50:
Ngoc Mai oi ,
Chac la ca nha se cho doi cai ngay do. Coi chung Ba Noi nuoi xuong bong ve nha luon do ,
Van

Bà nội nuôi mà "bắt cóc" cháu thì Khải chắc sẽ khóc ròng.  Thằng này mê con trai lắm Vân ơi, nó còn đòi phải có con nối dõi tông đường nên mới chịu khó gieo giống đến thế đó.  NM sợ nó lưôn, 3 con nheo nhóc lắm Vân à!
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #46 - 15. Feb 2012 , 20:25

tuy-van wrote on 15. Feb 2012 , 19:38:
Cô Mai thân kính ,
Bài viết 20 năm nhìn lại hay quá , và đầy ấp tình thân thương của LVd chúng ta.Cám ơn cô đã chia xẽ.
Em vẫn nhớ ngày " Cám ơn thầy cô "  , Ngày Đ H T G # 1, # 2 , ....kỹ niệm không bao giờ phai nhòa.
Hy vọng tháng 5 , cháu nội đích tôn của bn Mai được như ý.
Cô Vân nói đúng , không chừng Bà cưng quá , ôm về nhà luôn...hi.hi.
Em Tv

TV thương,
Cô về nhà còn mải viết bài nên cứ buồn ngủ hoài, chán quá.  Ngày mai phải ngủ bù mới được kẻo không thì cứ cả ngày ngồi ngáp, hết làm ăn gì được!
À cô vẫn ở đia chỉ cũ, Tv muốn gửi hình cho cô thì cô hoan nghinh.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #47 - 15. Feb 2012 , 22:19

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Feb 2012 , 20:25:
TV thương,
Cô về nhà còn mải viết bài nên cứ buồn ngủ hoài, chán quá.  Ngày mai phải ngủ bù mới được kẻo không thì cứ cả ngày ngồi ngáp, hết làm ăn gì được!
À cô vẫn ở đia chỉ cũ, Tv muốn gửi hình cho cô thì cô hoan nghinh.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,
Hy vọng cô sẽ ngũ bù cho khoẻ nha cô.
Em sẽ gởi hình đẹp của cô trò mình. Hôm đó cô cười tươi hơn hoa....Mai.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #48 - 16. Feb 2012 , 13:18

tuy-van wrote on 15. Feb 2012 , 22:19:
Cô thân kính ,
Hy vọng cô sẽ ngũ bù cho khoẻ nha cô.
Em sẽ gởi hình đẹp của cô trò mình. Hôm đó cô cười tươi hơn hoa....Mai.
Em Tv

Tv thương,
Cô cũng còn giữ được nhiều hình của em gửi tặng cô lắm.  Em mới là tươi nhu hoa đó !
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #49 - 16. Feb 2012 , 13:45

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Feb 2012 , 13:18:
Tv thương,
Cô cũng còn giữ được nhiều hình của em gửi tặng cô lắm.  Em mới là tươi nhu hoa đó !
Cô Ngọc Mai

Cám ơn cô đã giử gìn những kỹ niệm trân quý của cô trò mình.Bởi thế , em mê hình là đúng ha cô?
Ai cũng cười tươi như hoa , vì ngày Vui Xuân mà cô.
Chúc cô ngày nào cũng là ngày Valentine , bên 2 chị em cọp con và bên các học sinh...đứng sau đám Quỷ và Ma ( Nhất quỷ , nhì Ma....)
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #50 - 20. Feb 2012 , 06:18

tuy-van wrote on 16. Feb 2012 , 13:45:
Cám ơn cô đã giử gìn những kỹ niệm trân quý của cô trò mình.Bởi thế , em mê hình là đúng ha cô?
Ai cũng cười tươi như hoa , vì ngày Vui Xuân mà cô.
Chúc cô ngày nào cũng là ngày Valentine , bên 2 chị em cọp con và bên các học sinh...đứng sau đám Quỷ và Ma ( Nhất quỷ , nhì Ma....)
Em Tv

TV thương,
Cô lại vừa nhận được mấy tấm hình về chuyến đi SJ của cô với các em.  Cái cô bé Tv này lúc nào cũng cười tươi quá.  Cám ơn em nhiều về món quà kỷ niệm đáng giá này.
Hôm nay vẫn còn là ngày đầu tuần được nghỉ, tha hồ mà vui em nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #51 - 20. Feb 2012 , 06:31

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Feb 2012 , 06:18:
TV thương,
Cô lại vừa nhận được mấy tấm hình về chuyến đi SJ của cô với các em.  Cái cô bé Tv này lúc nào cũng cười tươi quá.  Cám ơn em nhiều về món quà kỷ niệm đáng giá này.
Hôm nay vẫn còn là ngày đầu tuần được nghỉ, tha hồ mà vui em nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Vui quá , hôm nay sáng sớm thứ 2 , được dạo sân trường với cô , và được cô mắng yêu là " cái cô bé TV nầy...." em thấy mình nhớ lại như lúc đi học , ngày xưa.
Em thật cãm động , khi thấy cô , chị Minh Châu , bạn Vũ Đan , đã bỏ thì giờ quý báu  , bỏ công việc nhà...đến chung vui với chúng em tại SJ.
Em đã đọc bài viết của cô , thật thân thương cho tình thầy cô trò LVD chúng ta. Hy vọng dịp sau , có ban tam ca MTV , thì cái vui của em sẽ trọn vẹn , chứ không có " nửa chừng Xuân " như lần nầy.
Được ôm cô chụp hình , và được nhỏng nhẻo , thích  nhất là nghe cô nói " giọng Nam " khi nói chuyện với em...hi.hi...
Kỷ niệm nầy , không bao giờ quên , trong thân tâm của cô bé Tv nầy , và nếu bản thân em đã vô tình , làm thầy cô và các chị em bạn phật ý ,nhớ bỏ qua cho em , nha cô. Em chỉ là 1 cựu học sinh mà thôi , không có trong ban Tổ chức.
Thương kính chúc cô và cả nhà 1 tuần lể mới nhiều niềm vui.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #52 - 20. Feb 2012 , 22:24

tuy-van wrote on 20. Feb 2012 , 06:31:
Cô thương ,
Vui quá , hôm nay sáng sớm thứ 2 , được dạo sân trường với cô , và được cô mắng yêu là " cái cô bé TV nầy...." em thấy mình nhớ lại như lúc đi học , ngày xưa.
Em thật cãm động , khi thấy cô , chị Minh Châu , bạn Vũ Đan , đã bỏ thì giờ quý báu  , bỏ công việc nhà...đến chung vui với chúng em tại SJ.
Em đã đọc bài viết của cô , thật thân thương cho tình thầy cô trò LVD chúng ta. Hy vọng dịp sau , có ban tam ca MTV , thì cái vui của em sẽ trọn vẹn , chứ không có " nửa chừng Xuân " như lần nầy.
Được ôm cô chụp hình , và được nhỏng nhẻo , thích  nhất là nghe cô nói " giọng Nam " khi nói chuyện với em...hi.hi...
Kỷ niệm nầy , không bao giờ quên , trong thân tâm của cô bé Tv nầy , và nếu bản thân em đã vô tình , làm thầy cô và các chị em bạn phật ý ,nhớ bỏ qua cho em , nha cô. Em chỉ là 1 cựu học sinh mà thôi , không có trong ban Tổ chức.
Em Tv

Tv thân,
Lúc này Mạ Vân phải trông Ba Khang và...trông chính Mạ luôn vì cũng không được phẻ lắm, nên ban MTV khó mà đi chung lắm, may ra thì Cô Thu thu xếp được thôi.  Nhưng cô vẫn mong mai mốt có dịp 3 cô lại có thể đi "trình diễn" mí nhau được.  Bây giơ nhờ khoa học tân tiến, con người sống lâu, sống mạnh giỏi thì lo gì nữa em nhỉ. 
Thủa nhỏ khi mới vào Nam cô giáo của cô bắt cô nói tiếng Nam, nhờ vậy bây giờ mới nói được giọng Nam đó chớ, còn nếu cô bắt chước tiếng miền Trung thì Cô Vân sẽ cười rũ ra mà phán rằng: "Mi nói tiếng Mọi hay sao rựa?" khiến cô cũng phải cười theo đó.
Cô chúc em đầu tuần vui nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #53 - 21. Feb 2012 , 09:15

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Feb 2012 , 22:24:
Tv thân,
Lúc này Mạ Vân phải trông Ba Khang và...trông chính Mạ luôn vì cũng không được phẻ lắm, nên ban MTV khó mà đi chung lắm, may ra thì Cô Thu thu xếp được thôi.  Nhưng cô vẫn mong mai mốt có dịp 3 cô lại có thể đi "trình diễn" mí nhau được.  Bây giơ nhờ khoa học tân tiến, con người sống lâu, sống mạnh giỏi thì lo gì nữa em nhỉ. 
Thủa nhỏ khi mới vào Nam cô giáo của cô bắt cô nói tiếng Nam, nhờ vậy bây giờ mới nói được giọng Nam đó chớ, còn nếu cô bắt chước tiếng miền Trung thì Cô Vân sẽ cười rũ ra mà phán rằng: "Mi nói tiếng Mọi hay sao rựa?" khiến cô cũng phải cười theo đó.
Cô chúc em đầu tuần vui nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Em cám ơn cô đã vào đây viết cho em những lời tâm tình thật dễ thương. Hy vọng ban MTv sẽ tiếp tục trình diễn vào 1 ngày đẹp trời nào đó , nha cô.
Vâng , bây giờ nhiều người sống thọ lắm , chúng ta sẽ sống lâu  hơn 100 tuổi , và thương yêu nhau nhau hơn , mọi ngày.
Em lại hát khẻ bài hát ( em ơi có bao nhiêu? 60 năm , bây giờ chúng ta sửa lại là 90 năm cuộc đời , đúng quá..hi.hi.).
Tiếng Trung hay tiếng Huế nghe hay lắm , nhưng cô trò mình chịu thua , không nói hay như Mạ Vân.
Con rể của em người Huế , lúc gia đình nhà trai qua gặp gd em lần đầu ,  em ráng cố gắng nghe , mà không hiểu gì cả , và hỏi đi hỏi lại vài lần..., và lâu lâu , con rể em phải " phiên dịch "...
Bây giờ, sau 5 năm ,  thì cũng bắt chước  nói " răng , rứa " cho vui khi gặp nhau...hi.hi..
Thương tặng cô Mai của em , đóa hoa hồng nhung đẹp nhất sân trường.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #54 - 21. Feb 2012 , 23:29

tuy-van wrote on 20. Feb 2012 , 06:31:
Cô thương ,
Em Tv

Chị TV sướng nhé, được Cô Ngọc Mai mắng yêu nên thấy mình lúc nào cũng như còn trong trường áo trắng LVD.  Em thì không biết Cô Ngọc Mai có nhớ "con lật đật" của Cô hay không Smiley
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #55 - 21. Feb 2012 , 23:46

Cô Ngọc Mai thương,

Em sợ Cô "quên" em, nên hôm nay em lại chạy vào nhà Cô để được Cô mắng yêu cái con lật đật lúc này đi mất biệt không biết đường về nhà. pinkrose

Hôm nay em cũng về hơi trễ.  Tan sở xong thì em đi ăn một fundraiser cho người bạn trong sở có cô con gái vừa mất vì bị colon cancer để lại chồng và 2 con mọn mới 6 và 7 tuổi.  Dù biết đời là "cõi tạm" nhưng vẫn thấy buồn ghê Cô ạ.

Thưa Cô, hôm nọ em nói em sẽ .... tà tà... theo Cô, chừng nào Cô nộp bài cho Quán Dịch thì em sẽ nộp theo. Nhưng sao em thấy đúng kỳ hạn mà Cô vẫn còn.... tà tà.., em sợ ăn óc tọt của Cô Thu quá chừng nên em đã nộp ngay chứ không dám chần chờ, đành thất hứa với Cô Ngọc Mai của em rồi.  Chắc Cô có nhiều mục vui, chạy show nhiều quá nên cho cả Quán Dịch chờ hở Cô?
Em đang đợi bài của Cô để thưởng thức Cô nhá.
Em thương chúc Cô ngày thứ tư thật vui.

Em HMN
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #56 - 22. Feb 2012 , 09:14

Hoạ Mi Nâu wrote on 21. Feb 2012 , 23:29:
Chị TV sướng nhé, được Cô Ngọc Mai mắng yêu nên thấy mình lúc nào cũng như còn trong trường áo trắng LVD.  Em thì không biết Cô Ngọc Mai có nhớ "con lật đật" của Cô hay không Smiley

Ai mà không nhớ " con lật đật " dễ thương như em.
Em mới vừa nhắc , là có thơ hay tuyệt của cô Mai rồi đó. Nhớ vào mà vổ tay...nha cô bé lật đật...
Hôm các chị gặp cô Mai , thầy cô Đường...tại San Jose , được nhõng nhẽo , ôm eo chụp hình lia lịa , thích lắm. Hy vọng gặp em vào dịp sau nhé. Gởi lời thăm chị của em. Cám ơn.
Thương nhiều , và chúc em , cả nhà , những ngày tháng an lành.
Chị TV MS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #57 - 22. Feb 2012 , 21:41

Hoạ Mi Nâu wrote on 21. Feb 2012 , 23:46:
Cô Ngọc Mai thương,

Em sợ Cô "quên" em, nên hôm nay em lại chạy vào nhà Cô để được Cô mắng yêu cái con lật đật lúc này đi mất biệt không biết đường về nhà. pinkrose

Hôm nay em cũng về hơi trễ.  Tan sở xong thì em đi ăn một fundraiser cho người bạn trong sở có cô con gái vừa mất vì bị colon cancer để lại chồng và 2 con mọn mới 6 và 7 tuổi.  Dù biết đời là "cõi tạm" nhưng vẫn thấy buồn ghê Cô ạ.

Thưa Cô, hôm nọ em nói em sẽ .... tà tà... theo Cô, chừng nào Cô nộp bài cho Quán Dịch thì em sẽ nộp theo. Nhưng sao em thấy đúng kỳ hạn mà Cô vẫn còn.... tà tà.., em sợ ăn óc tọt của Cô Thu quá chừng nên em đã nộp ngay chứ không dám chần chờ, đành thất hứa với Cô Ngọc Mai của em rồi.  Chắc Cô có nhiều mục vui, chạy show nhiều quá nên cho cả Quán Dịch chờ hở Cô?
Em đang đợi bài của Cô để thưởng thức Cô nhá.
Em thương chúc Cô ngày thứ tư thật vui.

Em HMN

HN, con Lật Đật cưng của cô ơi,
Gớm em mà nhắc tiền nhắc bạc được ngay như thế thì hay quá:  Đêm qua cô đã nộp bài dịch rồi, ngay sau bài thơ em đó.  Bây giờ thấy phẻ re, lần sau thì không để trễ nữa, Cô Thu giận thầy trò mình thì hết đất vui chơi đó.
Vậy vào quán thơ mà đọc thơ cô giáo đi em nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #58 - 22. Feb 2012 , 21:54

tuy-van wrote on 21. Feb 2012 , 09:15:
Cô thương ,
Em cám ơn cô đã vào đây viết cho em những lời tâm tình thật dễ thương. Hy vọng ban MTv sẽ tiếp tục trình diễn vào 1 ngày đẹp trời nào đó , nha cô.
Vâng , bây giờ nhiều người sống thọ lắm , chúng ta sẽ sống lâu  hơn 100 tuổi , và thương yêu nhau nhau hơn , mọi ngày.
Em lại hát khẻ bài hát ( em ơi có bao nhiêu? 60 năm , bây giờ chúng ta sửa lại là 90 năm cuộc đời , đúng quá..hi.hi.).
Tiếng Trung hay tiếng Huế nghe hay lắm , nhưng cô trò mình chịu thua , không nói hay như Mạ Vân.
Con rể của em người Huế , lúc gia đình nhà trai qua gặp gd em lần đầu ,  em ráng cố gắng nghe , mà không hiểu gì cả , và hỏi đi hỏi lại vài lần..., và lâu lâu , con rể em phải " phiên dịch "...
Bây giờ, sau 5 năm ,  thì cũng bắt chước  nói " răng , rứa " cho vui khi gặp nhau...hi.hi..
Thương tặng cô Mai của em , đóa hoa hồng nhung đẹp nhất sân trường.
Em Tv

Tv thương,
Vào đây gặp các em thật là vui vậy đó, em nào cũng lớn rồi lại cũng lên chức bà Nội BN nữa, thế mà vẫn trẻ như không ấy thôi, vẫn thích nhõng nhẽo giống...Cô NM của các em nữa.   
Mấy hôm nay không thấy Tí Cưng ghé lều, nên tuyển thêm được Con Lật Đật cưng, mong rằng không có ai vào đây khiếu nại nhé!
Em nói đúng đó, đi SJ thiếu thời gian nghỉ ngơi, về lại phải nhớ lại mà viết bài tường thuật (không có ghi một lời nào trước cả đó), nên thơ ra trễ là đúng rồi cả nhà ơi.
Sửa soạn đi chơi cuối tuần nghe Tv.  Cô thì đã có chương trình đi ăn trưa rồi lang thang cả ngày với cô bạn văn chương rồi.  Còn mục bế cọp thì thường xuyên, khỏi khoe đi hỉ?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #59 - 23. Feb 2012 , 09:17

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Feb 2012 , 21:54:
Tv thương,
Vào đây gặp các em thật là vui vậy đó, em nào cũng lớn rồi lại cũng lên chức bà Nội BN nữa, thế mà vẫn trẻ như không ấy thôi, vẫn thích nhõng nhẽo giống...Cô NM của các em nữa.   
Mấy hôm nay không thấy Tí Cưng ghé lều, nên tuyển thêm được Con Lật Đật cưng, mong rằng không có ai vào đây khiếu nại nhé!
Em nói đúng đó, đi SJ thiếu thời gian nghỉ ngơi, về lại phải nhớ lại mà viết bài tường thuật (không có ghi một lời nào trước cả đó), nên thơ ra trễ là đúng rồi cả nhà ơi.
Sửa soạn đi chơi cuối tuần nghe Tv.  Cô thì đã có chương trình đi ăn trưa rồi lang thang cả ngày với cô bạn văn chương rồi.  Còn mục bế cọp thì thường xuyên, khỏi khoe đi hỉ?
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,
Vâng , đúng là " cô nào , trò nấy ", ai cũng thích nhõng nhẻo trên từng cây số , không phân biệt tuổi tác ha cô ?
Cô vui quá , mới thứ 5 , là chuẩn bị cho những ngày cuối tuần. Em chia vui và thương chúc cô , cả nhà những ngày tháng an mạnh , hạnh phúc.
Bài thơ bên nhà cô Thu hay quá.  3 cô vừa là ban tam ca , mà còn là 3 " dịch thiệt " tài ba MTV.
Em kính tặng cô 1 đóa hoa hồng , mỗi ngày.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 53
Send Topic In ra