Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58712 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #465 - 25. Apr 2016 , 18:47

thubeo wrote on 24. Apr 2016 , 18:57:

Em TB chào Cô Mai , em dán hình anh D và em đi dư lễ Giỗ Quốc Tổ Hùng Vương do Hội Cao Niên Á Mỹ tổ chức tại Performing Art đã gặp Cọp Con.

...

...

...

Giời ơi, 2 bác cháu xinh quá.  Cả 3 chị em Cọp con nay đều đi học hát và làm văn nghệ cho cộng đồng.  Cô rất vui vì có các cháu nhỏ còn nhớ đến tiếng Việt và văn hoá Việt.
Cảm ơn TB đã chuyển hình cho cô.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #466 - 25. Apr 2016 , 19:00

tuy-van wrote on 21. Apr 2016 , 06:32:
  Cô thương ,

Cuối tuần đã qua , nhưng dư âm của 2 ngày hội ngộ lvd 73 vẫn còn đây .
  Chiều thứ 6 , là em nôn nao đi đón  Bảo Toàn đến từ Houston   ( hoàng tử Phi Luật Tân trong màn trình diển  " Công chúa kén chồng " vào  năm 1973 ). Sáng thứ 7 , em hân hạnh làm " anh hùng xa lộ " , đón anh rể lvd 73 , ca nhạc sỉ Kim Ân và Thanh Liên và 3 chúng em đến Ripon , ngày đầu tiên để tổ chúc mừng SN các nàng lvd 73 ,  60 tuổi trở lên.
  Có Kim Kiểm , Kim Phượng , Vũ Đan , Kim PHương , Kim Hương , Đặng Mỷ...năm nay là năm đông , nhất trong 6 lần hội ngộ nhóm chúng em, đặc biệt có người đẹp nhất lớp , Minh Châu (  em dâu hụt của em TV MS )  và phu quân đén chung vui  .
  Sáng chủ nhật , KK , K Phượng , Vũ Đan , em , chị Mai Phạm ,..... tranh thủ thời gian đến tham dự buổi ra sách của thầy Nguyễn Thanh Liêm tại SJ, trước khi đến nhà MH , 43 Anniversary lvd 73 . Thầy  NTL trông xanh xao , ốm yếu , và  bất chấp lờI khuyên của BS , vẫn đến , thật cảm động.
  Em ước ao vào những lần tổ chức sau nầy , được mời quý thầy cô , ACE bạn D Đ Lvd , thì hạnh phúc nào hơn.

...

...

LVD 73

GÓC TRỜI NHẮC NHỞ 73
MÙA XUÂN NĂM ẤY , LẠI QUANH NƠI NẦY
CÙNG NHAU NGỒI NHẮC NHỮNG NGÀY.
TRƯỜNG LVD CÔ THẦY DẠY TA.
TÀI TUI CŨNG KÉ VIẾT RA.
HỌC SINH VUI VẺ , AN LÀNH SUỐT NĂM.

ĐỔ HỮU TÀI 2013.

Bây giờ không còn ai làm thơ tặng LVD 73 nữa rồi....hu.hu..

Em không dám chia xẻ tâm tình nầy trong GTMV , chỉ ngại Mạ xem lâu , bị chóng mặt.

...

Em kính chúc cô Mai và tất cả thứ 5 hoàn mỷ và tiếp tục mơ ước  được cùng nhau hội ngộ tại Hawaii , cô nhé

Em Tvms

TV thương quý,
Lớp 73 lại có SN 60+, rất đông vui và đầy ý nghĩa.  Cô chúc mừng muộn tất cả các em.  Nhớ post hình nhiêu nhiều cho cô xem với.  Hiện cô còn giữ được rất nhiều ảnh của Người Đep Minh Châu của lớp em nữa đó.  Cho cô gửi lời thăm tất cả nhóm 73 ở khắp nơi nhé.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #467 - 25. Apr 2016 , 22:35

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Apr 2016 , 18:47:
Giời ơi, 2 bác cháu xinh quá.  Cả 3 chị em Cọp con nay đều đi học hát và làm văn nghệ cho cộng đồng.  Cô rất vui vì có các cháu nhỏ còn nhớ đến tiếng Việt và văn hoá Việt.
Cảm ơn TB đã chuyển hình cho cô.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai và TB thân mến ,

Vâng , hình 2 bác cháu thật đáng yêu. Chị cám ơn TB đã mang vào đây , cho cả nhà xem nhé. Chị tiếc là ngày 4-9 vừa qua , 2 vợ chồng em đến SJ , phone cho chị , nhưng bận quá , vì là ngày đám hỏi con trai của chị , hẹn dịp sau nha TB.
   Em chia vui cùng BN Mai , vì 3 chị em cọp con giỏi quá , còn nhỏ mà như thế ,nay mai sẽ trình diển cho các ngày Đại Hội LVD , thì không còn gì bằng.

...

Em mang những Thiên Thần nầy vào đây  , hy vọng sẽ mang lại mọi điều bình an , hạnh phúc đến với các bà cháu , cả nhà , cho tuần lể mới nầy .
  3 BC AB mi mi 3 chị em cọp con , thật kêu.

3 BC AB
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #468 - 25. Apr 2016 , 22:47

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Apr 2016 , 19:00:
TV thương quý,
Lớp 73 lại có SN 60+, rất đông vui và đầy ý nghĩa.  Cô chúc mừng muộn tất cả các em.  Nhớ post hình nhiêu nhiều cho cô xem với.  Hiện cô còn giữ được rất nhiều ảnh của Người Đep Minh Châu của lớp em nữa đó.  Cho cô gửi lời thăm tất cả nhóm 73 ở khắp nơi nhé.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,

Em cám ơn cô đã chia vui và gởi lờI thăm lvd 73 khắp nơi.
Minh Châu là " em chồng hụt " của em đấy. Nhớ lúc đi học , anh của MC hay gởi thơ màu hồng cho em , nhờ MC và Mai Chi lvd 74 mang đến lớp. Lúc anh HL đi du học ở Mỷ , có xin phép gd em đưa anh ra phi trường , nhưng lúc đó...còn bé quá , chẳng biết gì , làm anh HL đợi chờ hoài , hông thấy em , khóc sưng cả mắt ( Mai Chi  kể lại cho em nghe ).
  Cô nhớ để dành hình MC , khi nào gặp lại cô , em xin copy làm kỷ niệm.

...

Chúc cô và cả nhà , 1 đêm an lành.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #469 - 26. Apr 2016 , 15:38

tuy-van wrote on 25. Apr 2016 , 22:47:
Cô Mai thân kính ,

Em cám ơn cô đã chia vui và gởi lờI thăm lvd 73 khắp nơi.
Minh Châu là " em chồng hụt " của em đấy. Nhớ lúc đi học , anh của MC hay gởi thơ màu hồng cho em , nhờ MC và Mai Chi lvd 74 mang đến lớp. Lúc anh HL đi du học ở Mỷ , có xin phép gd em đưa anh ra phi trường , nhưng lúc đó...còn bé quá , chẳng biết gì , làm anh HL đợi chờ hoài , hông thấy em , khóc sưng cả mắt ( Mai Chi  kể lại cho em nghe ).
  Cô nhớ để dành hình MC , khi nào gặp lại cô , em xin copy làm kỷ niệm.

...

Chúc cô và cả nhà , 1 đêm an lành.

Em TvMs

TV thương ơi,
Vậy bi chừ người ấy đâu rồi, sao không kể cho cô nghe mí.  Đúng là chuyện đời nhiều cái hay thật em nhỉ.
Còn 3 ngày nữa lại gặp 3 cháu nội nhỏ rồi, cô đã có surprise sẵn cho 3 đứa nó, tha hồ mà mừng vui, nhất là thằng Cu Tí.
Chúc MS...rất tỉnh khi lái xe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #470 - 08. Jul 2016 , 22:48

Em TB chào cô Mai , em đã nhận được check , em cám ơn cô nhiều. Em dán hình cu Xịn bé Xinh đang đợi bà Ngoại đi diễn hành ngày Độc Lập

...

...

Chúc Cô vui cuối tuần.

EmTB
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #471 - 01. Aug 2016 , 21:58

Em TB và hai chị em cọp gặp nhau tại
ĐNH CÁM ƠN ANH

...

...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #472 - 03. Aug 2016 , 08:43

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Apr 2016 , 15:38:
TV thương ơi,
Vậy bi chừ người ấy đâu rồi, sao không kể cho cô nghe mí.  Đúng là chuyện đời nhiều cái hay thật em nhỉ.
Còn 3 ngày nữa lại gặp 3 cháu nội nhỏ rồi, cô đã có surprise sẵn cho 3 đứa nó, tha hồ mà mừng vui, nhất là thằng Cu Tí.
Chúc MS...rất tỉnh khi lái xe.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Thấy hình TB và 2 cháu cưng của bn Mai , xinh đẹp và vui quá.
  Tháng 8 đang về với chúng ta , Mạ Vân đã về nhà , em mừng và kính chúc sức khoẻ đến Cô và cả nhà , trọn tháng nầy , may mắn ,  hạnh phúc hơn tháng 7.

Mấy tuần nay chạy shows cho " Hè của Lính " em mặc quân phục , không biết có oai không? , cho Viện Dưởng Lảo....chân đau và mỏi quá....
Em hái hoa tặng cô và cả nhà nhé.

vuonhoa vuonhoa singer maivang_22 pansyvang

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #473 - 09. Aug 2016 , 16:54

tuy-van wrote on 03. Aug 2016 , 08:43:
Cô thương kính ,

Thấy hình TB và 2 cháu cưng của bn Mai , xinh đẹp và vui quá.
  Tháng 8 đang về với chúng ta , Mạ Vân đã về nhà , em mừng và kính chúc sức khoẻ đến Cô và cả nhà , trọn tháng nầy , may mắn ,  hạnh phúc hơn tháng 7.

Mấy tuần nay chạy shows cho " Hè của Lính " em mặc quân phục , không biết có oai không? , cho Viện Dưởng Lảo....chân đau và mỏi quá....
Em hái hoa tặng cô và cả nhà nhé.

vuonhoa vuonhoa singer maivang_22 pansyvang

Em TVMS

TvMS thương ơi,
Mấy hôm nay computer nhõng nhẽo nên không vào trả lời em được.  Hôm nay tạm ổn nhưng chưa biết có bịnh lại không.
Vào mùa hè cháu nội của cô hay đi boi nên đen thui, ăn khoẻ và mau lớn quá em a. 
Em mặc đồ Lính thí oai lắm đó.
Cô  Ngọc  Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #474 - 09. Aug 2016 , 17:07

thubeo wrote on 08. Jul 2016 , 22:48:
Em TB chào cô Mai , em đã nhận được check , em cám ơn cô nhiều. Em dán hình cu Xịn bé Xinh đang đợi bà Ngoại đi diễn hành ngày Độc Lập

...

...

Chúc Cô vui cuối tuần.

EmTB

Bà Ngoại mặc áo dài đẹp quá ta.  Còn 2 cháu Cố sao mà mau lớn thế nhi?  Mi mi dùm dăm chiếc trên má 2 bé Xịn-Xinh nhe Béo.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #475 - 09. Aug 2016 , 22:40

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Aug 2016 , 16:54:
TvMS thương ơi,
Mấy hôm nay computer nhõng nhẽo nên không vào trả lời em được.  Hôm nay tạm ổn nhưng chưa biết có bịnh lại không.
Vào mùa hè cháu nội của cô hay đi boi nên đen thui, ăn khoẻ và mau lớn quá em a. 
Em mặc đồ Lính thí oai lắm đó.
Cô  Ngọc  Mai

Cô thương kính ,

Comp nhõng nhẽo , chứ không phải ai , nên được cô vào đây , là vui rồi.
  Hè năm nay , các cháu cưng của cô  Mai và BN TvMs tha hồ chạy shows. Nào là đi bơi , đi đánh basketball , đi Great America...đen thui và tuần nầy đi Legoland...
   " Hè của Lính " đã thành công tại SJ , Picnic Liên trường hàng năm , cũng rực rở ngày chủ nhật vừa qua , tuần nầy giúp vui viện Dưỡng Lão....

...

Kính chúc cô Mai và cả nhà những đêm ngủ , nhiều mộng đẹp.

Em
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #476 - 10. Aug 2016 , 05:55

tuy-van wrote on 09. Aug 2016 , 22:40:
  Cô thương kính ,

Comp nhõng nhẽo , chứ không phải ai , nên được cô vào đây , là vui rồi.
  Hè năm nay , các cháu cưng của cô  Mai và BN TvMs tha hồ chạy shows. Nào là đi bơi , đi đánh basketball , đi Great America...đen thui và tuần nầy đi Legoland...
   " Hè của Lính " đã thành công tại SJ , Picnic Liên trường hàng năm , cũng rực rở ngày chủ nhật vừa qua , tuần nầy giúp vui viện Dưỡng Lão....

...

Kính chúc cô Mai và cả nhà những đêm ngủ , nhiều mộng đẹp.

Em

TvMS thương quý,
Sáng nay thứ sớm, vào đây đã gặp con gái của Mạ, cô rất vui vì có người để chuyện trò.
Em dự nhiều hội đoàn mà được thành công như thế thì thật đáng mừng lắm.  Cô hãnh diện về sự sốt sắng của Mây Say.
Thật ra cộng đồng mình đã tổ chức thành nhiều đoàn thể rất đông vui và đáng khen đó chứ.
Cứ tiếp tục em nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 10. Aug 2016 , 06:00 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #477 - 11. Aug 2016 , 14:59

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Aug 2016 , 05:55:
TvMS thương quý,
Sáng nay thứ sớm, vào đây đã gặp con gái của Mạ, cô rất vui vì có người để chuyện trò.
Em dự nhiều hội đoàn mà được thành công như thế thì thật đáng mừng lắm.  Cô hãnh diện về sự sốt sắng của Mây Say.
Thật ra cộng đồng mình đã tổ chức thành nhiều đoàn thể rất đông vui và đáng khen đó chứ.
Cứ tiếp tục em nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Vâng , dạo nầy càng buồn , em càng tìm ra thêm những việc mang nguồn an ủi , hạnh phúc cho người và cho chính em.Con gái Mạ Vân bây giờ chỉ nói chuyện qua phone , trong sân trường chỉ còn....đơn Vân ( Song Vân lúc trước )...mà thôi.
  Em cám ơn cô Mai , ra vào đây tâm tình 1 chút , nếu không chắc mây say nầy không biết vào đây với ai ?
  Nhanh quá , ngày mai là cuối tuần rồi , không ao ước gì hơn là cô Mai và cả nhà nhiều niềm hạnh phúc trọn vẹn , hơn tuần rồi nhé.

...

Trời xanh , mây trắng..cảnh quá tuyệt vời , thầy cô trò khi nào được hội ngộ như thế nầy đây ?

Em TVMS

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #478 - 14. Aug 2016 , 22:41

tuy-van wrote on 11. Aug 2016 , 14:59:
  Cô thương kính ,

Vâng , dạo nầy càng buồn , em càng tìm ra thêm những việc mang nguồn an ủi , hạnh phúc cho người và cho chính em.Con gái Mạ Vân bây giờ chỉ nói chuyện qua phone , trong sân trường chỉ còn....đơn Vân ( Song Vân lúc trước )...mà thôi.
  Em cám ơn cô Mai , ra vào đây tâm tình 1 chút , nếu không chắc mây say nầy không biết vào đây với ai ?
  Nhanh quá , ngày mai là cuối tuần rồi , không ao ước gì hơn là cô Mai và cả nhà nhiều niềm hạnh phúc trọn vẹn , hơn tuần rồi nhé.

...

Trời xanh , mây trắng..cảnh quá tuyệt vời , thầy cô trò khi nào được hội ngộ như thế nầy đây ?

Em TVMS

Mây Say ơi,
Nghe em than buồn mà thương quá.  Phải rồi, cuộc đời vốn dĩ buồn mà, nhưng hãy cứ vui gượng em nhé.
Cuối tuần ở bên trẻ nhỏ, thấy nó cười đùa hồn nhiên thì cũng vui lây, nhưng khi về nhà một mình vò võ thì lại phải tư tìm nguôn an ủi cho tâm hôn thôi em.
Vậy em cứ vui với sự bận rộn là nhất rồi đó cưng ơi.
Cô hẹn em thư sau.

Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 14. Aug 2016 , 22:48 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #479 - 15. Aug 2016 , 11:03

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Aug 2016 , 22:41:
Mây Say ơi,
Nghe em than buồn mà thương quá.  Phải rồi, cuộc đời vốn dĩ buồn mà, nhưng hãy cứ vui gượng em nhé.
Cuối tuần ở bên trẻ nhỏ, thấy nó cười đùa hồn nhiên thì cũng vui lây, nhưng khi về nhà một mình vò võ thì lại phải tư tìm nguôn an ủi cho tâm hôn thôi em.
Vậy em cứ vui với sự bận rộn là nhất rồi đó cưng ơi.
Cô hẹn em thư sau.

Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Em rất cảm động vì có người cùng cảnh ngộ , và cho em mượn...bờ vai....
   Con trai em sẽ làm đám cưới với cô bạn học chung trường , từ lúc tuổi 16 , cũng là mối tình đầu vào tháng 10 nầy. 2 cháu sẽ tổ chức ở wineyard , nên rất giới hạn quan khách , chỉ có 200 mà thôi. Ba mẹ của Alex & Brandon năm 2007 , cho em tha hồ mà mời , tự nhiên như ngườI " Hà Nội " , nên đông vui hơn 500.  Bây giờ Vincent là cháu nội đích tôn , nên chỉ có 2 họ đàng trai và đàng gái mà thôi .
  Em mừng cho con , nhưng vẫn còn ấm ức , vĩ không được dịp mời quý thầy cô và D Đ LVD chúng ta....hu.hu...

Cuối tuần nầy , nghe tin LVD sẽ đến thăm Mạ Vân , em không đến được, thật là tiếc. Nhưng em hay phone và nghe giọng nói " oanh vàng " của Mạ , ấm , trong trẻo hơn lúc nằm nhà thương , em mừng lắm.
  Em hy vọng cô Mai và tấT cả sẽ có 1 buổi hội ngộ như ý , tươi vui nhe '.
  Hình như sau Đ H vào tháng 10 , LVD tổ chức đi Cruise. Em nhớ các bạn và em đã đi rất nhiều lần , nhưng không bao giờ chán , vì thức ăn 24/24 ( khi nào trở về nhà cũng lên cân ) , tha hồ thay đổi " xiêm y " chụp hình , tha hồ nói cười , nhưng chưa bao giờ được tận hưởng 4 ngày , 3 đêm trên biển , bỏ lại sau lưng , những cô đơn , phiền muộn ở đời nầy.

...
...

...

...

...

...

Vào tháng 12 , 2 năm về trước , các bạn tổ chức SN em và khoảng 200 ngườI bạn đến Mexico, Cruise Carnival.

...

...

Không quên mua quà cho 2 cháu AB

...

Hôm nay rảnh 1 chút , em khoe hình cho cô xem , trước khi em đi tập dợt chiều nay cho '" HÈ CỦA CẢNH SÁT " chủ nhật nầy  ( 2 tuần trước là Hè của Lính ) , và giúp vui trong Chùa, thứ 7 , nhân dịp Lể Vu Lan năm nay.

...

Em kính chúc sức khoẻ đến cùng cô và tất cả chúng ta , luôn hạnh phúc với những kỷ niệm , thật trân quý.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 ... 53
Send Topic In ra