Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 36 37 38 39 40 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58566 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #555 - 08. Nov 2016 , 10:50

tuy-van wrote on 07. Nov 2016 , 08:55:
  Cô thương kính ,

Vâng , chị KH làm 2 Mạ con Song Vân , cô Mai " nóng ruột " , vì không biết chuyện gì đã xảy ra cho những ai trong D Đ LVD vắng bóng khá lâu , và vui mừng khi thấy chị trở lại đây.
   Cô có đi bầu TT Năm nay không? lịch sử nước Mỷ thật đặc biệt với 2 ứng cử TT ngày mai , em cầu nguyện không có chuyện gì kinh khủng sẽ xảy ra , như những tin đồn.

...

...

Nhóm văn nghệ VEG của chúng em , thứ sáu nào cũng tật dợt. Các tuần qua đã chào mừng hội Việt Mỷ cắt ban khánh thành tại SJ , Hội tuyển chọn Mrs SF và Oakland tại Country Club Danville , ngày đám giổ cựu TT Ngô Đình Diệm...tuần sau lạc quyên giúp đở cho trận bảo lụt miền Trung...

Và nhóm khác của chúng em , đi phát thức ăn cho những người vô gia cư , 2 ngày 1 tuần.

...

Em cám ơn cô đã chúc vui và em hy vọng cô Mai , gia đình và tất cả chúng ta mùa Lể Tạ Ơn năm nay , như ý.

Em TvMs

Tv thương,
Cô đã bầu phiếu vắng mặt từ lâu rồi em ạ.  Cầu cho ai lên cũng làm cho dân chúng có cuộc sống được dễ thở, đừng nhân nhượng với TC, đừng đánh thuế quá cao...
Thấy các em đeo cờ vàng trên mình dễ thương quá, lại nhớ đến năm xưa khi lần đầu tiên thấy lại lá quốc kỳ VNCH, Cô đã bật khóc đó em.
Thôi các em ráng dìu dắt tuổi trẻ nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #556 - 09. Nov 2016 , 07:27

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Nov 2016 , 10:50:
Tv thương,
Cô đã bầu phiếu vắng mặt từ lâu rồi em ạ.  Cầu cho ai lên cũng làm cho dân chúng có cuộc sống được dễ thở, đừng nhân nhượng với TC, đừng đánh thuế quá cao...
Thấy các em đeo cờ vàng trên mình dễ thương quá, lại nhớ đến năm xưa khi lần đầu tiên thấy lại lá quốc kỳ VNCH, Cô đã bật khóc đó em.
Thôi các em ráng dìu dắt tuổi trẻ nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Sáng hôm nay , mây say bay lang thang vào đây , mang hoa tươi kính tặng cô và cả nhà , cho đời hết...mệt mỏi nhé .
  ...

Hôm qua là ngày bầu cử , cả nhóm Election officers của em , như hàng năm , đến nơi tổ chức từ lúc 6 giờ sáng , gần 10 đêm , sau khi kiểm phiếu , mới về nhà. Năm nay hên quá , tổ chức nơi trường học của Brandon , nên break time , canh giờ chạy lại ôm cháu 1 cái , mới chịu...hi.hi..

2 cô trò mình cùng ra vào đây , cùng với Mạ Vân , thầy Đường , chị Đ Đ , chị Thu , anh Khiếu Long thỉnh thoảng cũng vào " Chợ Chiều "...em rất cám ơn và Mây Say...không còn bay 1 mình nửa.

Giử ấm và an vui nha cô.

Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #557 - 09. Nov 2016 , 19:50

tuy-van wrote on 09. Nov 2016 , 07:27:
    Cô thương mến ,

Sáng hôm nay , mây say bay lang thang vào đây , mang hoa tươi kính tặng cô và cả nhà , cho đời hết...mệt mỏi nhé .
  ...

Hôm qua là ngày bầu cử , cả nhóm Election officers của em , như hàng năm , đến nơi tổ chức từ lúc 6 giờ sáng , gần 10 đêm , sau khi kiểm phiếu , mới về nhà. Năm nay hên quá , tổ chức nơi trường học của Brandon , nên break time , canh giờ chạy lại ôm cháu 1 cái , mới chịu...hi.hi..

2 cô trò mình cùng ra vào đây , cùng với Mạ Vân , thầy Đường , chị Đ Đ , chị Thu , anh Khiếu Long thỉnh thoảng cũng vào " Chợ Chiều "...em rất cám ơn và Mây Say...không còn bay 1 mình nửa.

Giử ấm và an vui nha cô.

Em TvMs

TV thương,
Em giỏi quá, lại còn đi ôm thùng phiếu nữa.  Cô phải tặng hoa em mới đúng cho đó, vì em có công rất nhiều với cọng đồng trên ấy.  Phải chi cô ở gần em, đi show với em cũng vui lắm đấy em ơi!
Cô chúc em luôn an vui, đẹp như tấm lòng của em đã luôn có mặt khắp nơi cho Diễn đàn thêm đông vui.
Hoa tươi màu cô thích lắm, cảm ơn người tặng hoa.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #558 - 09. Nov 2016 , 21:45

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Nov 2016 , 19:50:
TV thương,
Em giỏi quá, lại còn đi ôm thùng phiếu nữa.  Cô phải tặng hoa em mới đúng cho đó, vì em có công rất nhiều với cọng đồng trên ấy.  Phải chi cô ở gần em, đi show với em cũng vui lắm đấy em ơi!
Cô chúc em luôn an vui, đẹp như tấm lòng của em đã luôn có mặt khắp nơi cho Diễn đàn thêm đông vui.
Hoa tươi màu cô thích lắm, cảm ơn người tặng hoa.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Ôm thùng phiếu năm nay ,với thêm 4 người kỳ nầy , đông vui lắm , nhưng sáng thứ 3 , em thức  sớm 4 giờ , về nhà 10 giờ .
    Mỗi sáng thứ 5 và thứ 6 , các em phát thức ăn cho những người không nhà , trời lạnh , " màn trời , chiếu đất " thật tội nghiệp quá.

...

Em nghe cô khen hoa đẹp , nên em làm tới , kính tặng cô và cả nhà , 1 vườn hoa xinh tươi , cho thêm ấm lòng mùa Thu năm nay nhé.

Vâng , em cũng ao ước em ở cạnh nhà cô , nhà Mạ Vân....để tha hồ tâm tình và chạy shows.

1 đêm nhiều mộng đẹp đến cùng cô và cả nhà nhé.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #559 - 10. Nov 2016 , 21:55

tuy-van wrote on 09. Nov 2016 , 21:45:
   Cô thương mến ,

Ôm thùng phiếu năm nay ,với thêm 4 người kỳ nầy , đông vui lắm , nhưng sáng thứ 3 , em thức  sớm 4 giờ , về nhà 10 giờ .
    Mỗi sáng thứ 5 và thứ 6 , các em phát thức ăn cho những người không nhà , trời lạnh , " màn trời , chiếu đất " thật tội nghiệp quá.

...

Em nghe cô khen hoa đẹp , nên em làm tới , kính tặng cô và cả nhà , 1 vườn hoa xinh tươi , cho thêm ấm lòng mùa Thu năm nay nhé.

Vâng , em cũng ao ước em ở cạnh nhà cô , nhà Mạ Vân....để tha hồ tâm tình và chạy shows.

1 đêm nhiều mộng đẹp đến cùng cô và cả nhà nhé.

Em TVMS

TVMS thương,
Mâysay hôm nay lại cho cô cả một vườn hoa, trông đến là mát mắt.
Em nói rất đúng, trời lạnh mà không nhà thì khổ lắm, cho nên cứ thấy những người đứng bên đường với chữ "homeless" thì không sao mà cầm lòng được em ạ.
Cô nghe nói cuối tuần trên đó có đám cưới của con gái Mai Hương.  Tv nhớ cho cô gửi lời chúc mừng Trăm Năm Hạnh Phúc cho đôi trẻ với nhé.  Cảm ơn em.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #560 - 10. Nov 2016 , 23:51

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Nov 2016 , 21:55:
TVMS thương,
Mâysay hôm nay lại cho cô cả một vườn hoa, trông đến là mát mắt.
Em nói rất đúng, trời lạnh mà không nhà thì khổ lắm, cho nên cứ thấy những người đứng bên đường với chữ "homeless" thì không sao mà cầm lòng được em ạ.
Cô nghe nói cuối tuần trên đó có đám cưới của con gái Mai Hương.  Tv nhớ cho cô gửi lời chúc mừng Trăm Năm Hạnh Phúc cho đôi trẻ với nhé.  Cảm ơn em.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Tuần lể Tạ Ơn 11-26 , con trai của MH mới lên " xe bông " , em sẽ nhắn lời cô chúc mừng đến bạn lvd 73 nhé.

...

Chỉ còn vài phút nữa là ngày thứ 6 cuối tuần , các em chuẩn bị trình diển ngày gây quỷ giúp Miền Trung dấu yêu của chúng ta tại VN.
  Hy vọng cô và cả nhà ngủ ngon giấc điệp.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #561 - 13. Nov 2016 , 21:02

tuy-van wrote on 10. Nov 2016 , 23:51:
   Cô thương mến ,

Tuần lể Tạ Ơn 11-26 , con trai của MH mới lên " xe bông " , em sẽ nhắn lời cô chúc mừng đến bạn lvd 73 nhé.

...

Chỉ còn vài phút nữa là ngày thứ 6 cuối tuần , các em chuẩn bị trình diển ngày gây quỷ giúp Miền Trung dấu yêu của chúng ta tại VN.
  Hy vọng cô và cả nhà ngủ ngon giấc điệp.

Em TvMs

Mây Say ơi,
Cô Ngọc Mai cũng hơi say nên nói con gái mà là con trai.  Cưới dâu thì có thêm con gái, càng tốt em ạ (chữa thẹn).
Các em 73 trên đó họp cấp lớp hoài, vui thật đó. đúng là không gì vui bằng có bạn tri kỷ và đồng môn em nhỉ.
Từ nay đến cuối tháng 11 thì Cô đã kẹt đầy lịch rồi .  Còn tháng 12 thì chưa rõ lắm thôi .
Vì hai chúng ta đồng cảnh...chạy show nên hợp nhau lắm đó.
Cô chúc em luôn vui vẻ và khoẻ mạnh.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 13. Nov 2016 , 21:04 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #562 - 13. Nov 2016 , 22:41

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Nov 2016 , 21:02:
Mây Say ơi,
Cô Ngọc Mai cũng hơi say nên nói con gái mà là con trai.  Cưới dâu thì có thêm con gái, càng tốt em ạ (chữa thẹn).
Các em 73 trên đó họp cấp lớp hoài, vui thật đó. đúng là không gì vui bằng có bạn tri kỷ và đồng môn em nhỉ.
Từ nay đến cuối tháng 11 thì Cô đã kẹt đầy lịch rồi .  Còn tháng 12 thì chưa rõ lắm thôi .
Vì hai chúng ta đồng cảnh...chạy show nên hợp nhau lắm đó.
Cô chúc em luôn vui vẻ và khoẻ mạnh.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Vâng , tháng nầy và tháng 12 , tuần nào cũng có tiết mục , tha hồ chạy shows , cho đời thêm tươi nhé cô.
   Lvd 73 chúng em rất đông , nên gặp nhau thường xuyên , vì lúc tuổi còn thơ , thì nghe lời gia đình , không dám ra ngoài vòng " luật lệ " , đến khi lập gia đình , bao nhiêu chuyện phải làm , bây giờ các con đã trưởng thành , lại dành thời gian , đến phiên cho riêng chúng ta , tùy sở thích mỗi người.
   Đêm mai trăng tròn tuyệt diệu , nhớ ngắm trăng , và  em thân kính Cô Mai cùng  cả nhà 1 tuần lể mới , bình yên.

...

Em TVMS

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #563 - 14. Nov 2016 , 21:12

tuy-van wrote on 13. Nov 2016 , 22:41:
   Cô thương kính ,

Vâng , tháng nầy và tháng 12 , tuần nào cũng có tiết mục , tha hồ chạy shows , cho đời thêm tươi nhé cô.
   Lvd 73 chúng em rất đông , nên gặp nhau thường xuyên , vì lúc tuổi còn thơ , thì nghe lời gia đình , không dám ra ngoài vòng " luật lệ " , đến khi lập gia đình , bao nhiêu chuyện phải làm , bây giờ các con đã trưởng thành , lại dành thời gian , đến phiên cho riêng chúng ta , tùy sở thích mỗi người.
   Đêm mai trăng tròn tuyệt diệu , nhớ ngắm trăng , và  em thân kính Cô Mai cùng  cả nhà 1 tuần lể mới , bình yên.

...

Em TVMS

Tv thương ơi,
Ong giẳng ông Giăng đêm nay to quá, nên cứ vừa nhâm nhi bánh đậu xanh, ăn trái cây và uống trà tàu cho đời vui lên em à, hì hì...
Chiều nay Cô đi tập về muộn, lái xe cũng hơi ngại, nhưng mà phố Bolsa có đèn nhiều nên cũng có phần thú vị.  Lâu lâu đi tối cũng thích, chớ chẳng lẽ cứ cấm cung hoài thì cũng không nên đâu em.  Vì dường như đôi chân của cô ít chịu ngồi yên lắm.  Chắc là cũng hơi giống ai kia em nhi?
Cô chúc em luôn yêu đời nhe.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 14. Nov 2016 , 21:13 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #564 - 15. Nov 2016 , 09:39

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Nov 2016 , 21:12:
Tv thương ơi,
Ong giẳng ông Giăng đêm nay to quá, nên cứ vừa nhâm nhi bánh đậu xanh, ăn trái cây và uống trà tàu cho đời vui lên em à, hì hì...
Chiều nay Cô đi tập về muộn, lái xe cũng hơi ngại, nhưng mà phố Bolsa có đèn nhiều nên cũng có phần thú vị.  Lâu lâu đi tối cũng thích, chớ chẳng lẽ cứ cấm cung hoài thì cũng không nên đâu em.  Vì dường như đôi chân của cô ít chịu ngồi yên lắm.  Chắc là cũng hơi giống ai kia em nhi?
Cô chúc em luôn yêu đời nhe.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

...

Hôm nay tự nhiên em nhớ lại những ngày xưa thân ái tuổi học trò , được quý thầy cô , gia đình lo lắng về tinh thần và thể chất , và những món ăn hàng quen thuộc...

...

...

Các bà Mẹ VN  buôn bán tảo tần , cực khổ thật đáng thương , hy sinh cả cuộc đời cho các con. NHìn lại hình nầy mà xót xa.
  Lúc Mẹ và 2 người chị của em còn sanh thời , em về VN , thăm viếng , tổ chức SN , đám cưới cho các cháu  , đi Thái Lan , Cam Bốt , Đà Lạt , Vũng Tàu.....nhắc đến VT , em hay mua cả gánh tàu hủ đường , mua tất cả các vé số ,...phân phát cho những người trong gia đình , và những người chung quanh không quen biết.....hầu giúp đở tận tay những người nghèo khó.( có rất nhiều cơ quan thu tiền ở Hải Ngoại , không đến tay tất cả những người đáng giúp ở VN ).
   Bolsa lúc nào cũng là trung tâm của những ánh đèn , đông vui , tha hồ mua sắm. 2 cô trò mình giống nhau là cứ keep busy , cho 1 ngày qua nhanh hơn.
   Em cám ơn cô đã chia xẻ và ra vào đây cho đời thêm tươi.
   Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #565 - 15. Nov 2016 , 22:01

tuy-van wrote on 15. Nov 2016 , 09:39:
  Cô thương kính ,

...

Hôm nay tự nhiên em nhớ lại những ngày xưa thân ái tuổi học trò , được quý thầy cô , gia đình lo lắng về tinh thần và thể chất , và những món ăn hàng quen thuộc...

...

...

Các bà Mẹ VN  buôn bán tảo tần , cực khổ thật đáng thương , hy sinh cả cuộc đời cho các con. NHìn lại hình nầy mà xót xa.
  Lúc Mẹ và 2 người chị của em còn sanh thời , em về VN , thăm viếng , tổ chức SN , đám cưới cho các cháu  , đi Thái Lan , Cam Bốt , Đà Lạt , Vũng Tàu.....nhắc đến VT , em hay mua cả gánh tàu hủ đường , mua tất cả các vé số ,...phân phát cho những người trong gia đình , và những người chung quanh không quen biết.....hầu giúp đở tận tay những người nghèo khó.( có rất nhiều cơ quan thu tiền ở Hải Ngoại , không đến tay tất cả những người đáng giúp ở VN ).
   Bolsa lúc nào cũng là trung tâm của những ánh đèn , đông vui , tha hồ mua sắm. 2 cô trò mình giống nhau là cứ keep busy , cho 1 ngày qua nhanh hơn.
   Em cám ơn cô đã chia xẻ và ra vào đây cho đời thêm tươi.
   Em TvMs

Tv thương quý,
Sao cô giống em quá, tối nay cùng bạn đi ăn bánh đúc mà xui quá, họ vừa sang cho chủ khác.  Thế là cô cứ tiếc hùi hụi vì hôm trước không chịu đi ngay khi được rủ, nay thì biết đâu có mà tìm?  Món này vừa rẻ vừa ngon nhưng phải biết nấu cơ em ơi! Mà nghe nói quấy bột cũng mất công và mỏi tay lắm...
Nghe em nói hôm xưa về VN vui quá, còn bây giờ thì đã có quá nhiều thay đổi, trước khi về phải đắn đo dữ lắm đó em.  Vì sao thì em đã biết rồi mà.
Thôi chúc em có nhiều mộng đẹp.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #566 - 16. Nov 2016 , 23:25

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Nov 2016 , 22:01:
Tv thương quý,
Sao cô giống em quá, tối nay cùng bạn đi ăn bánh đúc mà xui quá, họ vừa sang cho chủ khác.  Thế là cô cứ tiếc hùi hụi vì hôm trước không chịu đi ngay khi được rủ, nay thì biết đâu có mà tìm?  Món này vừa rẻ vừa ngon nhưng phải biết nấu cơ em ơi! Mà nghe nói quấy bột cũng mất công và mỏi tay lắm...
Nghe em nói hôm xưa về VN vui quá, còn bây giờ thì đã có quá nhiều thay đổi, trước khi về phải đắn đo dữ lắm đó em.  Vì sao thì em đã biết rồi mà.
Thôi chúc em có nhiều mộng đẹp.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Bởi thế có người hay nói , thích gì cứ thực hiện ngay , không đợi chờ , như món ăn bánh đúc...hụt của cô.Em hy vọng cô sẽ khám phá ra chổ khác , ngon hơn nhé.

...

Ngày khai mạc Hội cộng đồng Việt Mỷ , các em mặc áo dài trắng và cờ VN tung bay khắp nơi. Em lại nhớ VN , lúc Mẹ và 2 chị còn sanh thời , em hay về để thăm viếng , tổ chức đám cưới cho các cháu , đi du lịch khắp nơi như Thái Lan , Cam Bốt , Trung Quốc...bây giờ chỉ còn là kỷ niệm , vì Mẹ và 2 chị đã qua bên kia thế giới , , nhất là không dám về lại VN , sẽ gặp lại mối tình đầu " có duyên , không nợ "

" Tình chỉ đẹp khi còn dang dở " chăng ?

...

Em cám ơn cô và Mạ Vân... ra vào sân trường cùng em , để không bị đóng cửa sớm nhé.

Em TvMs

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #567 - 17. Nov 2016 , 22:58

tuy-van wrote on 16. Nov 2016 , 23:25:
  Cô thương mến ,

Bởi thế có người hay nói , thích gì cứ thực hiện ngay , không đợi chờ , như món ăn bánh đúc...hụt của cô.Em hy vọng cô sẽ khám phá ra chổ khác , ngon hơn nhé.

...

Ngày khai mạc Hội cộng đồng Việt Mỷ , các em mặc áo dài trắng và cờ VN tung bay khắp nơi. Em lại nhớ VN , lúc Mẹ và 2 chị còn sanh thời , em hay về để thăm viếng , tổ chức đám cưới cho các cháu , đi du lịch khắp nơi như Thái Lan , Cam Bốt , Trung Quốc...bây giờ chỉ còn là kỷ niệm , vì Mẹ và 2 chị đã qua bên kia thế giới , , nhất là không dám về lại VN , sẽ gặp lại mối tình đầu " có duyên , không nợ "

" Tình chỉ đẹp khi còn dang dở " chăng ?

...

Em cám ơn cô và Mạ Vân... ra vào sân trường cùng em , để không bị đóng cửa sớm nhé.

Em TvMs

Tv thương,
Em đi nhiều như vậy cũng...đã lắm rồi.  Bây giờ để sức lo cho các Hội đoàn và con cháu là vừa nhé.  Thấy em lúc nào cũng tươi cười mà cô vui lây đó Tv ạ.
Lúc này cô phải lo cho sức khoẻ nhiều hơn nữa bằng cách đi tâp thường hơn cho...chắc ăn vì sức khoẻ là vàng em nhỉ.
Thôi đi ngủ sớm đi nghe em.
Cô Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #568 - 18. Nov 2016 , 10:07

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Nov 2016 , 22:58:
Tv thương,
Em đi nhiều như vậy cũng...đã lắm rồi.  Bây giờ để sức lo cho các Hội đoàn và con cháu là vừa nhé.  Thấy em lúc nào cũng tươi cười mà cô vui lây đó Tv ạ.
Lúc này cô phải lo cho sức khoẻ nhiều hơn nữa bằng cách đi tâp thường hơn cho...chắc ăn vì sức khoẻ là vàng em nhỉ.
Thôi đi ngủ sớm đi nghe em.
Cô Ngọc Mai

CÔ thương mến ,

Cô vào đây gần 11 giờ khuya , sao cô trò mình hay lang thang vào sân trường trong lúc có nhiều người đã lên " chuồng " rồi đấy.
  Ăn được , ngủ được là Tiên , em bị đau bao tử kinh niên , lúc no cũng đau , lúc đói cũng bị nó hành hạ , nên Mackeno nha cô , sức khoẻ là trọng.

...

Chương trình mỗi tuần của  Ông bà nội trông 2 ngày đầu tuần , sau đó 3 ngày là BN TV chạy shows với AB. Đón 2 cháu về nhà , lo ăn  uống , làm bài tập ,  nghỉ ngơi 1 chút , lại đi học bơi ( rất tốt cho những bé bị suyễn nặng ) , violin , sports...như 3 con của  em lúc  bé.

...

Em cám Ơn cô đã nhắc nhở em giử gìn sức khoẻ. Các bạn em nói phải bận rộn  hoài hoài , nếu ở không...bị bịnh...hi.hi..Nhưng thời tiết Mùa Thu , phải cẩn thận là hơn.

Chú mèo nầy dể thương quá , thay lời chúc của em đến Cô và cả nhà cho cuối tuần nầy nhé .

Em TvMs
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #569 - 18. Nov 2016 , 16:33

...

Chúc mừng ngày nhà Giáo VN 11-20 năm nay , em kính gởi lời Tri Ân đến cô Mai , cùng1 quý thầy cô LVD , qua bài thơ của anh ĐỔ CÔNG LUẬN trong Phố Vui nhé.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 36 37 38 39 40 ... 53
Send Topic In ra