Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 40 41 42 43 44 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58708 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #615 - 22. Jan 2017 , 22:24

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Jan 2017 , 13:15:
Em ơi,
Cô Nhật bổn nào mà xinh đẹp thế nhỉ?  Làm Cô lại liên tưởng tới Cô Búp Bê Nhật Bổn Ngô Vân.  Dúng là 2 má con đó.
Chúc em vui nhiều cuối tuần cận Tết này.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Em cám ơn cô đã nhắc nhở đến 2 Mạ con Song Vân Nhật Bổn nhé.
  Mấy hôm nay Mạ Vân bận rộn cuối tuần không vào sân trường , chắc bị ách xì rồi đấy.
  San Jose mưa rơi tầm tả , tuy bận rộn chạy shows , vẫn không quên tung tăng vào đây , để kính chúc cô Mai và cả nhà ngủ ngon , để sáng mai chào đón bình minh cho những ngày đón Tết , như ý.

...

Mong thay.

Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #616 - 23. Jan 2017 , 06:56

tuy-van wrote on 22. Jan 2017 , 22:24:
  Cô thương mến ,

Em cám ơn cô đã nhắc nhở đến 2 Mạ con Song Vân Nhật Bổn nhé.
  Mấy hôm nay Mạ Vân bận rộn cuối tuần không vào sân trường , chắc bị ách xì rồi đấy.
  San Jose mưa rơi tầm tả , tuy bận rộn chạy shows , vẫn không quên tung tăng vào đây , để kính chúc cô Mai và cả nhà ngủ ngon , để sáng mai chào đón bình minh cho những ngày đón Tết , như ý.

...

Mong thay.

Em TvMs

TV thương quý,
Cuối tuần này Cô vui với các con và các cháu trong ngày sinh nhật của mình, đi dự tiệc Xuân Petrus Ký và trả lời thư chúc mừng trong LVDAlumni của rất nhiều CNS em ạ.  Có lẽ đây là năm cô nhận được nhiều lời chúc nhât trong suốt thời gian làm GS Cố Vấn cho Hội khiến cô vô cùng cảm động về tấm lòng yêu quý của các em dành cho Cô.  Riêng Mạ Vân thì đã chu đáo gửi 1 em mang quà SN rất ý nghĩa tặng cô đó.  Làm "Bạn Vàng" của Mạ cũng đặc biệt ghê nơi.
Tuần này đến Tết thì dân Việt mình đổ ra phố Bolsa khu mang tên Saigon ở dưới này rất đông vui.
Trời nơi đây cũng mưa tầm tã, chắc là thương CA thiếu nước trầm trọng đó em nhỉ.
Cô chúc em ăn Tết vui một lần nữa.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #617 - 24. Jan 2017 , 00:06

HÌNH CÔ MAI VÀ BÀ CHÁU TB TRONG TIỆC HÙNG SỬ VIỆT SAN DIEGO NĂM THỨ BA

...

...

...

Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #618 - 24. Jan 2017 , 11:10

thubeo wrote on 24. Jan 2017 , 00:06:
HÌNH CÔ MAI VÀ BÀ CHÁU TB TRONG TIỆC HÙNG SỬ VIỆT SAN DIEGO NĂM THỨ BA

...

...

...

Thu Béo ơi,
Cô xin có 1 hình mà nhận được tới 3, thích quá. Cảm ơn phó nhòm Dũng Bụt và em nhiều thật nhiều.
Những tấm hình này ai cũng tươi như bông, còn TB thì sáng sân khấu quá đấy nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #619 - 26. Jan 2017 , 08:42

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Jan 2017 , 06:56:
TV thương quý,
Cuối tuần này Cô vui với các con và các cháu trong ngày sinh nhật của mình, đi dự tiệc Xuân Petrus Ký và trả lời thư chúc mừng trong LVDAlumni của rất nhiều CNS em ạ.  Có lẽ đây là năm cô nhận được nhiều lời chúc nhât trong suốt thời gian làm GS Cố Vấn cho Hội khiến cô vô cùng cảm động về tấm lòng yêu quý của các em dành cho Cô.  Riêng Mạ Vân thì đã chu đáo gửi 1 em mang quà SN rất ý nghĩa tặng cô đó.  Làm "Bạn Vàng" của Mạ cũng đặc biệt ghê nơi.
Tuần này đến Tết thì dân Việt mình đổ ra phố Bolsa khu mang tên Saigon ở dưới này rất đông vui.
Trời nơi đây cũng mưa tầm tã, chắc là thương CA thiếu nước trầm trọng đó em nhỉ.
Cô chúc em ăn Tết vui một lần nữa.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Ngày 1023 là ngày SN của cô Mai , em kính chúc cô Mai được nhiều niềm vui hạnh phúc , nhiều sức khoẻ để tham gia những sinh hoạt của  LVD, cộng đồng và với gia đình , người thân quen nhé.

...

Mấy tuần nay tập dợt nhiều hơn , cho các shows Tết ở Fairground SJ , Grand Century Mall và nhiều thành phố khác mời chúng em.

...

2  cô trò mình tuy xa mà gần , và mỗi lần em vào đây thấy ấm lòng hạnh phúc hơn trong những ngày lạnh giá , tháng 1 năm nay.

Cám ơn cô đã chúc Tết và hình  ảnh của cô và bà cháu TB thật tươi vui , làm sáng chói cả bầu trời Sa Đéc.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #620 - 27. Jan 2017 , 19:08

tuy-van wrote on 26. Jan 2017 , 08:42:
  Cô thương kính ,

Ngày 1023 là ngày SN của cô Mai , em kính chúc cô Mai được nhiều niềm vui hạnh phúc , nhiều sức khoẻ để tham gia những sinh hoạt của  LVD, cộng đồng và với gia đình , người thân quen nhé.

...

Mấy tuần nay tập dợt nhiều hơn , cho các shows Tết ở Fairground SJ , Grand Century Mall và nhiều thành phố khác mời chúng em.

...

2  cô trò mình tuy xa mà gần , và mỗi lần em vào đây thấy ấm lòng hạnh phúc hơn trong những ngày lạnh giá , tháng 1 năm nay.

Cám ơn cô đã chúc Tết và hình  ảnh của cô và bà cháu TB thật tươi vui , làm sáng chói cả bầu trời Sa Đéc.

Em TvMs

Tv thương,
Cô viết cho em trước Giao Thừa đây.  Mấy hôm nay ngoài đường rất là đông đục   Thế mới biết dân mình vẫn cò nhớ ngày Tết của quê hương, theo tục thờ cúng ông bà và sum họp gia đình thật là vui vẻ mỗi độ Tết đến đó.
Còn cái cảnh con cái hắt hủi, thậm chí có kẻ còn nhẫn tâm "mời" cha mẹ ra khỏi nhà của mình thì có thể chỉ là số nhỏ mà thôi, cô vẫn nghĩ  thế em ạ.
Cô chúc em năm mới nhiều tài lộc và hanh phúc.
Cô Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #621 - 28. Jan 2017 , 22:11

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Jan 2017 , 19:08:
Tv thương,
Cô viết cho em trước Giao Thừa đây.  Mấy hôm nay ngoài đường rất là đông đục   Thế mới biết dân mình vẫn cò nhớ ngày Tết của quê hương, theo tục thờ cúng ông bà và sum họp gia đình thật là vui vẻ mỗi độ Tết đến đó.
Còn cái cảnh con cái hắt hủi, thậm chí có kẻ còn nhẫn tâm "mời" cha mẹ ra khỏi nhà của mình thì có thể chỉ là số nhỏ mà thôi, cô vẫn nghĩ  thế em ạ.
Cô chúc em năm mới nhiều tài lộc và hanh phúc.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Mùng 1 cô có tin ai là ngườI đầu tiên " xông đất " hên hay là xui cả năm không ?
Em hy vọng năm mới , ai ai cũng nhiều may mắn và an mạnh hơn năm củ nhé.

...

Cho dù Túy Vân Mây Say bận rộn với con gái Natalie về nhà mừng Tết từ Chicago , chạy shows Tết nhiều nơi , vẫn còn chút thì giờ , tung tăng vào đây , cho ấm lòng.
  Đêm nay ngủ ngon và chào đón mùng 2 Tết , như ý nha cô.

Em Tvms cám ơn cô đã chúc lành.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #622 - 28. Jan 2017 , 23:32

tuy-van wrote on 28. Jan 2017 , 22:11:
Cô thương mến ,

Mùng 1 cô có tin ai là ngườI đầu tiên " xông đất " hên hay là xui cả năm không ?
Em hy vọng năm mới , ai ai cũng nhiều may mắn và an mạnh hơn năm củ nhé.

...

Cho dù Túy Vân Mây Say bận rộn với con gái Natalie về nhà mừng Tết từ Chicago , chạy shows Tết nhiều nơi , vẫn còn chút thì giờ , tung tăng vào đây , cho ấm lòng.
  Đêm nay ngủ ngon và chào đón mùng 2 Tết , như ý nha cô.

Em Tvms cám ơn cô đã chúc lành.

Em TvMs

Mây Say xinh đẹp như thế mà vào xông nhà thì dĩ nhiên là hên rồi.  Còn việc say sưa thì "người đi trên mây" cũng thú vị lắm chư?  Nhiều khi say mà lại hơn tỉnh đó Mây Say à.
Vui nhiều bên Natalie em nhé.  Phần Cô đầu năm cũng được ôm 3 cháu nội rồi.
Thân thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #623 - 29. Jan 2017 , 22:28

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Jan 2017 , 23:32:
Mây Say xinh đẹp như thế mà vào xông nhà thì dĩ nhiên là hên rồi.  Còn việc say sưa thì "người đi trên mây" cũng thú vị lắm chư?  Nhiều khi say mà lại hơn tỉnh đó Mây Say à.
Vui nhiều bên Natalie em nhé.  Phần Cô đầu năm cũng được ôm 3 cháu nội rồi.
Thân thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Năm mới em không ngờ em là người đầu tiên xông đất , em hy vọng 2017 mọi điều tốt lành hơn năm 2016 nhé.

Cô hạnh phúc được ôm 3 cháu mấy ngày Tết , thì nhất rồi. Natalie về nhà thứ 5 , ngày mai cháu về lại Chicago , lại mong thời gian không qua nhanh , để gần gủi cùng nhau.

...

Hôm nay trình diễn Tết 2 nơi khác nhau , tuy bận rộn và 2 bàn chân em " làm reo " vì thay đổi xiêm y 8 lần vớI các màn ' Sài Gòn ' , ' Tình bằng có cái trống cơm " , " Màn đưa 2 bà Táo và 1 ông Táo về Trời " , Fashion shows...được khen thưởng và phỏng vấn đem vào TV.

...

Em tiếp tục mua vé số , để được lì xì 100 đô la.

Ngủ ngon nha cô và em không quên cám ơn cô đã ra vào đây cùng em.

Em TvMs, tuy  tên Say , nhưng không bao giờ uống rượu ,sau khi rời nước Pháp , bây giờ  chỉ biết uống rượu đế màu trắng ( nước lọc mà thôi..hi.hi..)

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #624 - 30. Jan 2017 , 20:40

tuy-van wrote on 29. Jan 2017 , 22:28:
  Cô thương ,

Năm mới em không ngờ em là người đầu tiên xông đất , em hy vọng 2017 mọi điều tốt lành hơn năm 2016 nhé.

Cô hạnh phúc được ôm 3 cháu mấy ngày Tết , thì nhất rồi. Natalie về nhà thứ 5 , ngày mai cháu về lại Chicago , lại mong thời gian không qua nhanh , để gần gủi cùng nhau.

...

Hôm nay trình diễn Tết 2 nơi khác nhau , tuy bận rộn và 2 bàn chân em " làm reo " vì thay đổi xiêm y 8 lần vớI các màn ' Sài Gòn ' , ' Tình bằng có cái trống cơm " , " Màn đưa 2 bà Táo và 1 ông Táo về Trời " , Fashion shows...được khen thưởng và phỏng vấn đem vào TV.

...

Em tiếp tục mua vé số , để được lì xì 100 đô la.

Ngủ ngon nha cô và em không quên cám ơn cô đã ra vào đây cùng em.

Em TvMs, tuy  tên Say , nhưng không bao giờ uống rượu ,sau khi rời nước Pháp , bây giờ  chỉ biết uống rượu đế màu trắng ( nước lọc mà thôi..hi.hi..)

Em TvMs

Tv thân thương,
Hình em lồng trong tờ 100 trông oai ghê.  Biết bao người mong có nó rủng rỉnh trong bóp đó em à.  Mà hồi này vật giá đắt đỏ, 100 cứ bay vèo vèo, thấy mà xót ruột em nhỉ.  Nhất là VN mình có lắm hội đoàn, cứ đi 1 tuần một vài hội là cảm thấy mệt ngay đó em.  Nhưng mà thôi, ngồi bên CNS mà chuyện trò này nọ cũng đỡ buồn lắm, nhất là khi được xem những màn văn nghệ đặc sắc của các em.   Hoan hô văn nghệ LVD!
Khiếp em thay đồ lắm thế, mệt là phải rồi.
đêm nay đi ngủ sớm cho lại sức nghe em.

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #625 - 01. Feb 2017 , 15:49

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Jan 2017 , 20:40:
Tv thân thương,
Hình em lồng trong tờ 100 trông oai ghê.  Biết bao người mong có nó rủng rỉnh trong bóp đó em à.  Mà hồi này vật giá đắt đỏ, 100 cứ bay vèo vèo, thấy mà xót ruột em nhỉ.  Nhất là VN mình có lắm hội đoàn, cứ đi 1 tuần một vài hội là cảm thấy mệt ngay đó em.  Nhưng mà thôi, ngồi bên CNS mà chuyện trò này nọ cũng đỡ buồn lắm, nhất là khi được xem những màn văn nghệ đặc sắc của các em.   Hoan hô văn nghệ LVD!
Khiếp em thay đồ lắm thế, mệt là phải rồi.
đêm nay đi ngủ sớm cho lại sức nghe em.

Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Vâng , 2 cô trò mình chạy shows cuối tuần , còn hơn ở nhà nhìn 4 bức tường , xem tv , xem comp , ra vào nhà bếp thăm ông bà Táo , phải không cô?
Cuối tuần qua , em chạy 2 shows cùng 1 ngày  , nên thay đổi xiêm y lia lịa ,cho 4 màn trình diễn khác nhau , kéo cả vali nặng nề , hoa tay , vòng hoa trên tóc ,....về nhà chân tay rã rời , nhưng không sao cả , mình tự chọn nguồn hạnh phúc cho chính mình và cho người , là vui rồi .

...

Áo dài cho fashion shows mùng 2 TếT tại Fairground SJ.

...

Mùng 1 Tết năm nay , hái Lộc đầu Xuân.

Em cũng đang tập dợt cho cuối  tuần nầy và cả tháng 2.
  Em cám ơn cô nhiều.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #626 - 06. Feb 2017 , 12:07

tuy-van wrote on 01. Feb 2017 , 15:49:
  Cô thương mến ,

Vâng , 2 cô trò mình chạy shows cuối tuần , còn hơn ở nhà nhìn 4 bức tường , xem tv , xem comp , ra vào nhà bếp thăm ông bà Táo , phải không cô?
Cuối tuần qua , em chạy 2 shows cùng 1 ngày  , nên thay đổi xiêm y lia lịa ,cho 4 màn trình diễn khác nhau , kéo cả vali nặng nề , hoa tay , vòng hoa trên tóc ,....về nhà chân tay rã rời , nhưng không sao cả , mình tự chọn nguồn hạnh phúc cho chính mình và cho người , là vui rồi .

...

Áo dài cho fashion shows mùng 2 TếT tại Fairground SJ.

...

Mùng 1 Tết năm nay , hái Lộc đầu Xuân.

Em cũng đang tập dợt cho cuối  tuần nầy và cả tháng 2.
  Em cám ơn cô nhiều.

Em TvMs

Tv thân thương,
Cái áo đỏ đẹp quá em nhỉ.  Đi ra ngoài miết không còn áo dài đep mà diện nên cứ " vũ như cẩn" là tiện hơn cả, mà lại đõ  tốn tiền nữa Tv ơi.  Nhưng mà coi bộ em nhiều quần áo quá, cô cứ hoa cả mắt thế này này.
Cô cảm ơn đã cho trang nhà của cô thêm nhiều màu sắc tươi vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #627 - 06. Feb 2017 , 14:40

Kính Chúc Cô luôn Tươi vui ,Mạnh khoẻ và Hạnh phúc bên con cháu suốt năm Đinh Dậu .
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #628 - 06. Feb 2017 , 19:55

anh_thu_Tran wrote on 06. Feb 2017 , 14:40:

Kính Chúc Cô luôn Tươi vui ,Mạnh khoẻ và Hạnh phúc bên con cháu suốt năm Đinh Dậu .

Anh Thư thương ơi,
Cô cảm ơn những lời chúc rất thực tế của em.
Năm nay chắc em ăn Têt hơi buồn vì vắng bóng Mẹ hiền?
Cô chúc Anh Thư - Mỹ luôn mạnh giỏi, thân tâm an lạc và may mắn.
Thân thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #629 - 06. Feb 2017 , 23:33

Tv thân thương,
Cái áo đỏ đẹp quá em nhỉ.  Đi ra ngoài miết không còn áo dài đep mà diện nên cứ " vũ như cẩn" là tiện hơn cả, mà lại đõ  tốn tiền nữa Tv ơi.  Nhưng mà coi bộ em nhiều quần áo quá, cô cứ hoa cả mắt thế này này.
Cô cảm ơn đã cho trang nhà của cô thêm nhiều màu sắc tươi vui.
Cô Ngọc Mai [/quote]

Cô thương kính ,

Mấy ngày cuối tuần qua, em và các bạn tha hồ tung tăng trình diễn Tết khắp mọi nơi , hôm nay mới vào đây trước khi vào chuồng ( như lời Mạ Vân hay nói.).

...

Đây là lời chúc mừng năm mới của em đến cùng cô và cả nhà , trọn năm bình yên , như ý.

Văn nghệ mỗi tuần , nên phải thay đổi trang phục thường xuyên , rất tốn kém , nhưng " mỗi ngày em chọn 1 niềm vui cho chính mình và cho người.
  Chủ nhật vừa qua ,  trời hừng sáng đã tập họp ,  chuẩn bị nguyên cả xe van , với đầy đủ mọi thứ cần dùng  cho 4 màn trình diễn. Sau đó , thay phiên với nhiều nhóm , cho đến tối 9 giờ mới xong , trời mưa tầm tả , nhưng rất cảm kích vì quý khán thính giả , vẫn đông vui đến giờ phút cuối cùng.

Em hy vọng cô và cả nhà 1 đêm an lành và tuần lể mới , nhiều hạnh phúc

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 40 41 42 43 44 ... 53
Send Topic In ra