Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 44 45 46 47 48 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58537 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #675 - 08. May 2017 , 16:36

Vu Ngoc Mai wrote on 07. May 2017 , 20:47:
Tv thương,
Tháng Tư đen đã qua nhanh với bao nhiêu là chuyện vui buồn em nhỉ.  Thôi thì cứ trôi theo dòng đời chớ biết sao hơn đây.  Cô  chúc em luôn bận rộn với những chuyện hữu ích theo sở thích của riêng em, TvMS nhé.
Thân quý,
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
  Tháng 4 đã qua , chúng ta chào đón tháng 5 , mừng Lể Mẹ.

Thứ bảy và chủ nhật vừa qua , em chạy shows bận , nhưng vui lắm.

...

Em hy vọng cuối tuần nầy , tất cả các bà Mẹ trên thế giới nói chung , các bà Mẹ , bà nội , ngoại VN tận hưởng những hạnh phúc mà các con cháu , gia đình dành cho nhé.

...

Hãy yêu thích và tiếp tục làm những việc , mà chung ta đã và đang làm , để không hối tiếc nha cô.

Tuần lể mới hôm nay , em đang nghỉ ngơi và chuẩn bị cho mùa Lể Phật Đản tại các Chùa.

Em TvMs

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #676 - 08. May 2017 , 22:35

tuy-van wrote on 08. May 2017 , 16:36:
  Cô thương ,
  Tháng 4 đã qua , chúng ta chào đón tháng 5 , mừng Lể Mẹ.

Thứ bảy và chủ nhật vừa qua , em chạy shows bận , nhưng vui lắm.

...

Em hy vọng cuối tuần nầy , tất cả các bà Mẹ trên thế giới nói chung , các bà Mẹ , bà nội , ngoại VN tận hưởng những hạnh phúc mà các con cháu , gia đình dành cho nhé.

...

Hãy yêu thích và tiếp tục làm những việc , mà chung ta đã và đang làm , để không hối tiếc nha cô.

Tuần lể mới hôm nay , em đang nghỉ ngơi và chuẩn bị cho mùa Lể Phật Đản tại các Chùa.

Em TvMs

Tv thương ơi,
Người mẹ này sao năm nay thờ ơ với Lễ Mẹ quá, có lẽ vì đã nhập tâm câu nói "Ngày nào cũng là ngày của Mẹ cả," theo người Việt chúng tạ.
Bậy giờ em nhắc thì cô ráng chú ý thêm 1 chút xíu vậy hỉ? Và chắc cũng nhận được lời chúc mừng của con cái nữa chứ?
Còn về hình của em gửi cho cô thì hổng có chê vào đâu được, đẹp gái lắm đó Bà Ngoại ơi!
Cô chúc em một Lễ Các Bà Mẹ đầy ý nghĩa.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #677 - 10. May 2017 , 10:06

Vu Ngoc Mai wrote on 08. May 2017 , 22:35:
Tv thương ơi,
Người mẹ này sao năm nay thờ ơ với Lễ Mẹ quá, có lẽ vì đã nhập tâm câu nói "Ngày nào cũng là ngày của Mẹ cả," theo người Việt chúng tạ.
Bậy giờ em nhắc thì cô ráng chú ý thêm 1 chút xíu vậy hỉ? Và chắc cũng nhận được lời chúc mừng của con cái nữa chứ?
Còn về hình của em gửi cho cô thì hổng có chê vào đâu được, đẹp gái lắm đó Bà Ngoại ơi!
Cô chúc em một Lễ Các Bà Mẹ đầy ý nghĩa.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Em cám ơn cô đã vào đây chia xẻ tâm tình.
  Mình " thờ ơ " , nhưng các con cháu mình không như thế.....là nhất rồi đấy cô ạ.

...

Em kính chúc cô luôn nhiều sức khoẻ , nhiều may mắn và ngày nào...cũng là ngày Lể Mẹ và SN...giống như em Mây Say nầy..hi.hi..

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #678 - 11. May 2017 , 21:02

tuy-van wrote on 10. May 2017 , 10:06:
  Cô thương kính ,

Em cám ơn cô đã vào đây chia xẻ tâm tình.
  Mình " thờ ơ " , nhưng các con cháu mình không như thế.....là nhất rồi đấy cô ạ.

...

Em kính chúc cô luôn nhiều sức khoẻ , nhiều may mắn và ngày nào...cũng là ngày Lể Mẹ và SN...giống như em Mây Say nầy..hi.hi..

Em TvMs

Tv thân thương,
Cảm ơn Mây Say đã chúc cô nhiều điều lành.  Em cứ tỉnh táo đi giúp đời, mang nụ cười đến khắp nơi là tốt rồi.  Còn 3 hôm nữa là Lễ Mẹ nên đi đâu cũng thấy những hoa là hoa em nhỉ.  Các con Cô thì muốn mời mẹ đi ăn chiều Thứ Bảy này, vì buổi trưa thì cô bị kẹt rồi. 
Cô chờ xem thêm hình của em.
Cô Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #679 - 14. May 2017 , 08:17

Vu Ngoc Mai wrote on 11. May 2017 , 21:02:
Tv thân thương,
Cảm ơn Mây Say đã chúc cô nhiều điều lành.  Em cứ tỉnh táo đi giúp đời, mang nụ cười đến khắp nơi là tốt rồi.  Còn 3 hôm nữa là Lễ Mẹ nên đi đâu cũng thấy những hoa là hoa em nhỉ.  Các con Cô thì muốn mời mẹ đi ăn chiều Thứ Bảy này, vì buổi trưa thì cô bị kẹt rồi. 
Cô chờ xem thêm hình của em.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,

Em hy vọng cô và tất cả các bà Mẹ , Ngoại , Nội D Đ LVD luôn được những niềm vui như ý , hôm nay 5-14 và mọi ngày nhé.

...

Em TvMs sẽ post hình ảnh , sau mấy ngày cuối tuần chạy shows , cô nhé.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #680 - 14. May 2017 , 22:09

tuy-van wrote on 14. May 2017 , 08:17:
  Cô thân kính ,

Em hy vọng cô và tất cả các bà Mẹ , Ngoại , Nội D Đ LVD luôn được những niềm vui như ý , hôm nay 5-14 và mọi ngày nhé.

...

Em TvMs sẽ post hình ảnh , sau mấy ngày cuối tuần chạy shows , cô nhé.

Em TvMs

Em Tv thân quý,
Cô cảm ơn MS.  Hôm nay đi ăn, nghe lời chúc tụng, đọc email và nhận quà của CHS và các con các cháu cũng ấm lòng lắm vì thấy rõ hơn diễm phúc được làm mẹ đó cô bé à.  Mấy "cô bé" hôm nay đã lên chức bà nội ngoại chắc cũng có chung cảm tưởng như cô em nhỉ?
Cô đang đợi xem hình đây Mây say ơi.
Chúc em vui vẻ cả tuần nhe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #681 - 15. May 2017 , 22:03

Vu Ngoc Mai wrote on 14. May 2017 , 22:09:
Em Tv thân quý,
Cô cảm ơn MS.  Hôm nay đi ăn, nghe lời chúc tụng, đọc email và nhận quà của CHS và các con các cháu cũng ấm lòng lắm vì thấy rõ hơn diễm phúc được làm mẹ đó cô bé à.  Mấy "cô bé" hôm nay đã lên chức bà nội ngoại chắc cũng có chung cảm tưởng như cô em nhỉ?
Cô đang đợi xem hình đây Mây say ơi.
Chúc em vui vẻ cả tuần nhe.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,

Hôm nay là ngày 15-5 Vinh danh áo dài Vn chúng ta , em cuối tuần chạy shows , nhưng không quên đến City Hall SJ ,cùng với Luật Sư JENNY ĐỔ và tất cả ,  để khoe những tà áo dài , tung tăng bay bay theo chiều gió.

bucket.com/albums/j368/121853/MAY%20-17/SJ%205-14_zpssb0awn9d.jpg[/img]

các anh và nàng QLVNCH

...
...

Và bài hát ' mình có 3 người "

Tuần lể mới đang đến với chúng ta , em hy vọng cô và cả nhà có 1 đêm an lành , và cả tuần nhiều niềm vui.

...

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #682 - 15. May 2017 , 23:43

tuy-van wrote on 15. May 2017 , 22:03:
Cô thân kính ,

Hôm nay là ngày 15-5 Vinh danh áo dài Vn chúng ta , em cuối tuần chạy shows , nhưng không quên đến City Hall SJ ,cùng với Luật Sư JENNY ĐỔ và tất cả ,  để khoe những tà áo dài , tung tăng bay bay theo chiều gió.

bucket.com/albums/j368/121853/MAY%20-17/SJ%205-14_zpssb0awn9d.jpg[/img]

các anh và nàng QLVNCH

...
...

Và bài hát ' mình có 3 người "

Tuần lể mới đang đến với chúng ta , em hy vọng cô và cả nhà có 1 đêm an lành , và cả tuần nhiều niềm vui.

...

Em TvMs

TvMS thân thương,
Cô thích cô sĩ quan Hải quân đó lắm em.  Sao cô ấy "Le và diện" đẹp quá thế?
Em tài thật, Thứ Hai cũng chạy show mà không chịu nghỉ ngơi gì cả.
Còn cô thì đi suốt ngày, chiều mới chịu về nhà, leo lên giường đánh ngay 1 giấc, và bi chừ mới hơi tỉnh táo để ngồi biên thư đây.
Thôi ngày mai tính tiếp nghe em.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #683 - 16. May 2017 , 11:11

Vu Ngoc Mai wrote on 15. May 2017 , 23:43:
TvMS thân thương,
Cô thích cô sĩ quan Hải quân đó lắm em.  Sao cô ấy "Le và diện" đẹp quá thế?
Em tài thật, Thứ Hai cũng chạy show mà không chịu nghỉ ngơi gì cả.
Còn cô thì đi suốt ngày, chiều mới chịu về nhà, leo lên giường đánh ngay 1 giấc, và bi chừ mới hơi tỉnh táo để ngồi biên thư đây.
Thôi ngày mai tính tiếp nghe em.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,

Nói đến Hải Quân , em lúc nào cũng thấy ân hận , về cuộc tình " đơn phương " năm nào.
  Hôm nay trời kéo mây buồn quá tại thung lũng hoa vàng SJ , em tâm tình 1 chút với cô nhé.
  Gia đình em có gian hàng tại Thương Xá Tax , chuyên bán các trang phục cho cô dâu , phụ nử và trẻ em...... lúc còn đi học LVD , thỉnh thoảng ra phụ giúp 1 tay, và  thích nhất là được làm " người mẩu " , các kiểu áo đầm mớI nhất , mà chị 2 của em sưu tầm từ các styles của Pháp , Mỷ....Dỉ nhiên là không có các hàng cho phái nam , nhưng ngày nào cũng có các anh chàng Hồ Ngọc Cẩn,..... các anh lính thủy được về phép , từ các chuyến hạm tại Bến Bạch Đằng, làm bộ hỏi han , tán tỉnh....
  Nhưng gia đình rất nghiêm khắc , nên chưa dám quen ai cả. Vào 1 ngày đẹp trời , anh chàng thủy thủ tên Nguyễn văn Thiệu , đến mua quà cho cháu gái 1 tuổi....và hỏi han , dụ dổ em trai , để biết tên em , trường học và địa chỉ nhà....Anh viện cớ đến nhà mua quà cho em trai....thường xuyên. 1 hôm bất ngờ có Mẹ và Dì đến từ Huế đến dạm hỏi em...nhưng gia đình em từ chối...và em còn quá ngây thơ....1 thời gian sau đó , ngưỜi quen cho hay anh đã tự vận....vì em.
Thật không ngờ mới tình đơn phương thật mảnh liệt...cho dù em không phụ tình , chưa biết yêu là gì...vẫn còn ân hận..

Câu chuyện nầy đã qua hơn 42 năm qua , bây giờ vẫn còn ám ảnh
  Em cám ơn cô đã đọc hết những lời văn vụng về , chánh tả trật lất , nhưng với cả tâm tình của em

....

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #684 - 17. May 2017 , 21:32

tuy-van wrote on 16. May 2017 , 11:11:

Cô thân kính ,

Nói đến Hải Quân , em lúc nào cũng thấy ân hận , về cuộc tình " đơn phương " năm nào.
  Hôm nay trời kéo mây buồn quá tại thung lũng hoa vàng SJ , em tâm tình 1 chút với cô nhé.
  Gia đình em có gian hàng tại Thương Xá Tax , chuyên bán các trang phục cho cô dâu , phụ nử và trẻ em...... lúc còn đi học LVD , thỉnh thoảng ra phụ giúp 1 tay, và  thích nhất là được làm " người mẩu " , các kiểu áo đầm mớI nhất , mà chị 2 của em sưu tầm từ các styles của Pháp , Mỷ....Dỉ nhiên là không có các hàng cho phái nam , nhưng ngày nào cũng có các anh chàng Hồ Ngọc Cẩn,..... các anh lính thủy được về phép , từ các chuyến hạm tại Bến Bạch Đằng, làm bộ hỏi han , tán tỉnh....
  Nhưng gia đình rất nghiêm khắc , nên chưa dám quen ai cả. Vào 1 ngày đẹp trời , anh chàng thủy thủ tên Nguyễn văn Thiệu , đến mua quà cho cháu gái 1 tuổi....và hỏi han , dụ dổ em trai , để biết tên em , trường học và địa chỉ nhà....Anh viện cớ đến nhà mua quà cho em trai....thường xuyên. 1 hôm bất ngờ có Mẹ và Dì đến từ Huế đến dạm hỏi em...nhưng gia đình em từ chối...và em còn quá ngây thơ....1 thời gian sau đó , ngưỜi quen cho hay anh đã tự vận....vì em.
Thật không ngờ mới tình đơn phương thật mảnh liệt...cho dù em không phụ tình , chưa biết yêu là gì...vẫn còn ân hận..

Câu chuyện nầy đã qua hơn 42 năm qua , bây giờ vẫn còn ám ảnh
  Em cám ơn cô đã đọc hết những lời văn vụng về , chánh tả trật lất , nhưng với cả tâm tình của em

....

Em TvMs

Tv thương ơi,
Mối tình thật đẹp, nhưng mà anh chàng hơi dại dột đó.  Lẽ ra phải tranh đấu đên cùng để có được người mình yêu, nhất lại là lính hải quân hào hoa phong nhã nữa.
Em còn nhỏ dại, chỉ biết vâng lời cha mẹ nên không có lỗi, đừng có ân hận nữa nghe cưng.  "Người ấy" vẫn biết em có chàng trong tâm tưởng và vui rồi.  Hèn nào mà em đóng vai thủy thủ rất xuất sắc đó chứ.  Còn lịch sự thì khỏi chê rồi.
Dược cô giáo khen, em cười toe đi nghe.

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #685 - 22. May 2017 , 09:16

Vu Ngoc Mai wrote on 17. May 2017 , 21:32:
Tv thương ơi,
Mối tình thật đẹp, nhưng mà anh chàng hơi dại dột đó.  Lẽ ra phải tranh đấu đên cùng để có được người mình yêu, nhất lại là lính hải quân hào hoa phong nhã nữa.
Em còn nhỏ dại, chỉ biết vâng lời cha mẹ nên không có lỗi, đừng có ân hận nữa nghe cưng.  "Người ấy" vẫn biết em có chàng trong tâm tưởng và vui rồi.  Hèn nào mà em đóng vai thủy thủ rất xuất sắc đó chứ.  Còn lịch sự thì khỏi chê rồi.
Dược cô giáo khen, em cười toe đi nghe.

Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,

Thứ 2 đầu tuần lể mới , em được những liều thuốc bổ free , từ cô giáo Mai , thì chắc cả tuần may mắn và cười toe mọi ngày..hi.hi.

...

Em cám ơn cô nhiều nhiều , và hy vọng mọi sự may mắn , an bình và nhất là bảo trọng với thời tiết chưa đến hè , đã hơn 90 độ rồi đây , cô nhé.
...

Em post hình nầy , xem cho đở nhớ

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #686 - 22. May 2017 , 23:11

tuy-van wrote on 22. May 2017 , 09:16:
  Cô Mai thân kính ,

Thứ 2 đầu tuần lể mới , em được những liều thuốc bổ free , từ cô giáo Mai , thì chắc cả tuần may mắn và cười toe mọi ngày..hi.hi.

...

Em cám ơn cô nhiều nhiều , và hy vọng mọi sự may mắn , an bình và nhất là bảo trọng với thời tiết chưa đến hè , đã hơn 90 độ rồi đây , cô nhé.
...

Em post hình nầy , xem cho đở nhớ

Em TvMs

Em thương,
Dúng là hình xem cho đỡ nhớ em nhỉ, ai cũng tươi ra phết. 
Tuần lễ này cô ở bên Cu Tý 3 đêm liền, đã quá cơ em ạ.  Không gì bang tiếng cười trẻ thơ.  Nó đang tuổi lớn, hay vòi, hay bắt chước và...nhõng nhẽo nên BN cứ bị sai đâu làm đó nhanh như gió ấy. 
A cậu ta lại mới "tốt nghiệp" LớP Vỡ LòNG nên đượC LêN LớP mẫU GIáo.  Nhanh quá, mới ngày nào rad9o72i bé tí mà nay đã sắp an SN thự rồi Tv ơi.
Cô chúc em Thứ Ba vui.
Cô Ngọc Mai 

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #687 - 23. May 2017 , 10:49

Vu Ngoc Mai wrote on 22. May 2017 , 23:11:
Em thương,
Dúng là hình xem cho đỡ nhớ em nhỉ, ai cũng tươi ra phết. 
Tuần lễ này cô ở bên Cu Tý 3 đêm liền, đã quá cơ em ạ.  Không gì bang tiếng cười trẻ thơ.  Nó đang tuổi lớn, hay vòi, hay bắt chước và...nhõng nhẽo nên BN cứ bị sai đâu làm đó nhanh như gió ấy. 
A cậu ta lại mới "tốt nghiệp" LớP Vỡ LòNG nên đượC LêN LớP mẫU GIáo.  Nhanh quá, mới ngày nào rad9o72i bé tí mà nay đã sắp an SN thự rồi Tv ơi.
Cô chúc em Thứ Ba vui.
Cô Ngọc Mai 

Cô thân kính ,

Chia vui với bà cháu Mai những ngày hạnh phúc.
  Năm nay nhiệt độ mùa hè , hơn 90 độ tại SJ , quá sớm. Cũng may em và cô em gái nuôi , tên Hoa ( co worker hơn 15 năm về trước ) đi SF tận hưởng khí hậu mát hơn , trong ngày thứ 2.

...

Hy vọng ngày thứ 3 , tất cả chúng ta được hạnh phúc và tươi mát hơn , như khung trời màu xanh trên đây nhé.
  Em cám ơn Cô đã chúc lành.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #688 - 31. May 2017 , 22:30

tuy-van wrote on 23. May 2017 , 10:49:
  Cô thân kính ,

Chia vui với bà cháu Mai những ngày hạnh phúc.
  Năm nay nhiệt độ mùa hè , hơn 90 độ tại SJ , quá sớm. Cũng may em và cô em gái nuôi , tên Hoa ( co worker hơn 15 năm về trước ) đi SF tận hưởng khí hậu mát hơn , trong ngày thứ 2.

...

Hy vọng ngày thứ 3 , tất cả chúng ta được hạnh phúc và tươi mát hơn , như khung trời màu xanh trên đây nhé.
  Em cám ơn Cô đã chúc lành.

Em TvMs

Túy Vân thân thương,
Hai bình hoa của em màu sắc đẹp quá.  Cảm ơn người cho hoa.
Cô vừa đi lên Camarillo ở nhà Vũ Đan 2 ngày để nghỉ mát và gặp Mạ Vân và Cô Thu, vui ơi là vui.  Khí hậu trên đó mát mẻ và yên bình, ngủ ngon, ăn nhiều và nói cũng nhiều nữa.
Đã chụp được một số hình, BTGH nhớ "chôm" ít cái mà post vào đây cho cô trò mình xem chơi nhé. 
Cô chúc em giữa tuần vui nhiều và có sức khoẻ cho các việc "chùa" sắp tới.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #689 - 04. Jun 2017 , 09:20

Vu Ngoc Mai wrote on 31. May 2017 , 22:30:
Túy Vân thân thương,
Hai bình hoa của em màu sắc đẹp quá.  Cảm ơn người cho hoa.
Cô vừa đi lên Camarillo ở nhà Vũ Đan 2 ngày để nghỉ mát và gặp Mạ Vân và Cô Thu, vui ơi là vui.  Khí hậu trên đó mát mẻ và yên bình, ngủ ngon, ăn nhiều và nói cũng nhiều nữa.
Đã chụp được một số hình, BTGH nhớ "chôm" ít cái mà post vào đây cho cô trò mình xem chơi nhé. 
Cô chúc em giữa tuần vui nhiều và có sức khoẻ cho các việc "chùa" sắp tới.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,

Em chúc mừng và chia vui , vì có ban MTV hội ngộ và nghỉ mát 2 ngày như ý tại nhà cô bạn lvd 73 Vũ Đan.

...

Em cám ơn cô đã chúc lành , cho em nhiều sức khoẻ để...vác ngà vui làm việc " chùa ".

...

Kính tặng ban tam ca MTV những đóa hoa màu tím dể thương nầy nhé.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 44 45 46 47 48 ... 53
Send Topic In ra