Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58715 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #60 - 23. Feb 2012 , 22:13

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Feb 2012 , 21:54:
Tv thương,
Vào đây gặp các em thật là vui vậy đó, em nào cũng lớn rồi lại cũng lên chức bà Nội BN nữa, thế mà vẫn trẻ như không ấy thôi, vẫn thích nhõng nhẽo giống...Cô NM của các em nữa.   
Mấy hôm nay không thấy Tí Cưng ghé lều, nên tuyển thêm được Con Lật Đật cưng, mong rằng không có ai vào đây khiếu nại nhé!
Em nói đúng đó, đi SJ thiếu thời gian nghỉ ngơi, về lại phải nhớ lại mà viết bài tường thuật (không có ghi một lời nào trước cả đó), nên thơ ra trễ là đúng rồi cả nhà ơi.
Sửa soạn đi chơi cuối tuần nghe Tv.  Cô thì đã có chương trình đi ăn trưa rồi lang thang cả ngày với cô bạn văn chương rồi.  Còn mục bế cọp thì thường xuyên, khỏi khoe đi hỉ?
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Tí đây ạ , Tí cứ đi lòng vòng lúc về Lều thì chẳng được gặp Cô , Tí cũng cưng Con Lật Đật Cưng lắm nên không ganh tỵ đâu Cô ơi , Cô Mai cứ cưng Con Lật Đật nhiều nhiều nhé

Tí có đọc bài thơ phỏng dịch của Cô rồi , vần điệu rất chắc , hay quá Tí cứ ngâm nga mãi  thumbup

Tí chúc Cô Mai luôn vui

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #61 - 24. Feb 2012 , 08:11

tuy-van wrote on 23. Feb 2012 , 09:17:
Cô thân kính ,
Vâng , đúng là " cô nào , trò nấy ", ai cũng thích nhõng nhẻo trên từng cây số , không phân biệt tuổi tác ha cô ?
Cô vui quá , mới thứ 5 , là chuẩn bị cho những ngày cuối tuần. Em chia vui và thương chúc cô , cả nhà những ngày tháng an mạnh , hạnh phúc.
Bài thơ bên nhà cô Thu hay quá.  3 cô vừa là ban tam ca , mà còn là 3 " dịch thiệt " tài ba MTV.
Em kính tặng cô 1 đóa hoa hồng , mỗi ngày.
Em Tv

Tv thương,
Cám ơn em đã có lời khen 3 cô, đúng là trò khen thầy, cùng cây nhà lá vườn cả ấy mà. 
Chương trình phải lên sớm vây mà đôi khi còn bị kẹt đó chớ em, có lẽ vì hội đoàn nào cũng ăn Tết cả vào thời gian này.
Từ mấy hôm nay thì mấy em và 3 cô lại liên lạc với nhau để tổ chức đi thăm Bà Tám Trinh, một vị Giám thị kỳ cựu của trường mình, tai San Diego.  Thế là thầy trò lại có dịp gặp gỡ trong vòng 2 tuần nữa em ạ.   
Thân chúc em nhiều niềm vui cho cuối tuần này. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #62 - 24. Feb 2012 , 08:21

Phuong_Tran wrote on 23. Feb 2012 , 22:13:
Thưa Cô Mai ,

Tí đây ạ , Tí cứ đi lòng vòng lúc về Lều thì chẳng được gặp Cô , Tí cũng cưng Con Lật Đật Cưng lắm nên không ganh tỵ đâu Cô ơi , Cô Mai cứ cưng Con Lật Đật nhiều nhiều nhé

Tí có đọc bài thơ phỏng dịch của Cô rồi , vần điệu rất chắc , hay quá Tí cứ ngâm nga mãi  thumbup

Tí chúc Cô Mai luôn vui

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Mấy hôm nay Tí đi chạy show ở nơi mô và vắng bóng thế.  Cô đùa chơi thôi chớ biết là Tí chỉ lanh chanh thôi chớ không ganh với bạn làm gì, mất công lắm.  Vả lại tình cảm yêu ghét thì dù có muốn lấy cân tiểu ly mà đo  cũng vẫn không chính xác như thường Tí nhỉ.  Còn em thì đã có biệt danh rồi, chớ mà vào hội nhà lật đật thì đúng lắm, có khi còn bận rộn hơn cả HMN ấy chớ.
Vui luôn em nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #63 - 25. Feb 2012 , 19:40

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Feb 2012 , 08:21:
Tí cưng ơi,
Mấy hôm nay Tí đi chạy show ở nơi mô và vắng bóng thế.  Cô đùa chơi thôi chớ biết là Tí chỉ lanh chanh thôi chớ không ganh với bạn làm gì, mất công lắm.  Vả lại tình cảm yêu ghét thì dù có muốn lấy cân tiểu ly mà đo  cũng vẫn không chính xác như thường Tí nhỉ.  Còn em thì đã có biệt danh rồi, chớ mà vào hội nhà lật đật thì đúng lắm, có khi còn bận rộn hơn cả HMN ấy chớ.
Vui luôn em nhé.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Dạ , Tí biết Cô đùa ạ , và khi nào nghe Cô đùa là Tí thích lắm vì biết Cô vui .

Em biết các Cô và các chị sắp có dịp gặp gỡ nhau để đi thăm Cô Tám , em nghe sắp xếp , tính toán em cũng nghe náo nức vui quá ạ  ( em đọc ké ) .

Em thấy Cô & trò lo cho nhau , làm thế nào để có chuyến đi an toàn , vui vẻ , chắc Cô Tám cũng đang náo nức chờ đợi cả nhà đến với Cô . Mong cho Cô Tám được mạnh khoẻ luôn  pinkrose pinkrose pinkrose

Em chúc cả nhà có chuyến đi vui , khi về nhớ kể lại cho cả nhà còn lại nghe nha Cô

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #64 - 26. Feb 2012 , 22:14

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Feb 2012 , 08:11:
Tv thương,
Cám ơn em đã có lời khen 3 cô, đúng là trò khen thầy, cùng cây nhà lá vườn cả ấy mà. 
Chương trình phải lên sớm vây mà đôi khi còn bị kẹt đó chớ em, có lẽ vì hội đoàn nào cũng ăn Tết cả vào thời gian này.
Từ mấy hôm nay thì mấy em và 3 cô lại liên lạc với nhau để tổ chức đi thăm Bà Tám Trinh, một vị Giám thị kỳ cựu của trường mình, tai San Diego.  Thế là thầy trò lại có dịp gặp gỡ trong vòng 2 tuần nữa em ạ.   
Thân chúc em nhiều niềm vui cho cuối tuần này. 
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Ngày xưa đi học , các em gặp thầy cô là sợ lắm.Nhưng bây giờ lâu lâu hẹn hò gặp nhau , tiệc tung , văn nghệ , văn gừng ,thăm viếng bà Lắm'....  vui ghê.
Chúc cô một đêm nhiều mộng đẹp.
À , dạo nầy Tí cưng bận gì , mà ít thấy vào đây? nhớ quá.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #65 - 27. Feb 2012 , 10:33

Phuong_Tran wrote on 25. Feb 2012 , 19:40:
Thưa Cô Mai ,

Dạ , Tí biết Cô đùa ạ , và khi nào nghe Cô đùa là Tí thích lắm vì biết Cô vui .

Em biết các Cô và các chị sắp có dịp gặp gỡ nhau để đi thăm Cô Tám , em nghe sắp xếp , tính toán em cũng nghe náo nức vui quá ạ  ( em đọc ké ) .

Em thấy Cô & trò lo cho nhau , làm thế nào để có chuyến đi an toàn , vui vẻ , chắc Cô Tám cũng đang náo nức chờ đợi cả nhà đến với Cô . Mong cho Cô Tám được mạnh khoẻ luôn  pinkrose pinkrose pinkrose

Em chúc cả nhà có chuyến đi vui , khi về nhớ kể lại cho cả nhà còn lại nghe nha Cô

Tí cưng của Cô

Tí thương ơi,
Thầy trò gặp nhau thì vui nhưng đi thăm người bịnh thì cũng buồn em ạ.  Mấy lúc sau này thấy bạn bè, người thân...cứ ra đi dần dần thì lại càng  thấy cuộc đời là phù du.
Thể nào cũng có người kể lại chuyến đi cho em và cả nhà nghe, chờ nhé Tí.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #66 - 27. Feb 2012 , 10:46

tuy-van wrote on 26. Feb 2012 , 22:14:
Cô thương ,
Ngày xưa đi học , các em gặp thầy cô là sợ lắm.Nhưng bây giờ lâu lâu hẹn hò gặp nhau , tiệc tung , văn nghệ , văn gừng ,thăm viếng bà Lắm'....  vui ghê.
Chúc cô một đêm nhiều mộng đẹp.
À , dạo nầy Tí cưng bận gì , mà ít thấy vào đây? nhớ quá.
Em Tv

Tv thương,
Kể mà nhớ thì nhớ nhiều người lắm cơ Tv à.  Nhưng mà có lẽ vì ai cũng bận hay vì nhiều lý do linh tinh khác nên cứ ghé qua rồi lại phải tất tả lên đường liền đó mà. 
Thôi thì gặp ai ta hãy cứ tay bắt mặt mừng đi đã phải không em?
Cô chúc em luôn vui mạnh.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #67 - 27. Feb 2012 , 18:20

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Feb 2012 , 10:46:
Tv thương,
Kể mà nhớ thì nhớ nhiều người lắm cơ Tv à.  Nhưng mà có lẽ vì ai cũng bận hay vì nhiều lý do linh tinh khác nên cứ ghé qua rồi lại phải tất tả lên đường liền đó mà. 
Thôi thì gặp ai ta hãy cứ tay bắt mặt mừng đi đã phải không em?
Cô chúc em luôn vui mạnh.
Cô Ngọc Mai

Vâng , khi nào em rảnh , là chạy vào đây
" tay bắt mặt mừng " với cô đây ạ.
Hy vọng mình sống vui , sống khoẻ là nhất ha cô?
Chúc cô 1 đêm an lành.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #68 - 28. Feb 2012 , 16:28

tuy-van wrote on 27. Feb 2012 , 18:20:
Vâng , khi nào em rảnh , là chạy vào đây
" tay bắt mặt mừng " với cô đây ạ.
Hy vọng mình sống vui , sống khoẻ là nhất ha cô?
Chúc cô 1 đêm an lành.
Em Tv

Cô cũng đồng ý với em, vì có sức khoẻ thì cuộc sống mới an vui, không thì dù ngồi trên đống vàng cũng đành chào thua thôi.
Lúc này đi chợ hơi vất vả đó nhé, vì cứ phải kiếm thức ăn lành mạnh ở đây, nhưng đồ China thì lại nhiều quá, cần phải tinh mắt lắm mới được.
Bây giờ thì cô chúc em nhiều sức khoẻ và vui vẻ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #69 - 28. Feb 2012 , 20:47

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Feb 2012 , 16:28:
Cô cũng đồng ý với em, vì có sức khoẻ thì cuộc sống mới an vui, không thì dù ngồi trên đống vàng cũng đành chào thua thôi.
Lúc này đi chợ hơi vất vả đó nhé, vì cứ phải kiếm thức ăn lành mạnh ở đây, nhưng đồ China thì lại nhiều quá, cần phải tinh mắt lắm mới được.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Vâng , đi chợ vất vả thật. Hy vọng chúng ta luôn an mạnh và vui là nhất nha cô.
2 chị em cọp con ra sao? cho em mi mi 2 cháu nhé.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #70 - 29. Feb 2012 , 15:40

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Feb 2012 , 16:28:
Cô Ngọc Mai

Cô ơi , nếu Cô không kén và chỉ muốn ăn healthy food , thì em làm tài lanh nè , Cô mua tất cả các loại đậu , Cô dùng nồi low cook nấu,  để  tủ lạnh ăn trong 1 tuần, nếu Cô thích ăn ngọt thì dùng đương thốt nốt  , em thì bỏ chút muối và không đưỜng mổi ngày em ăn 1 chén tốt lắm Cô ơi. Em ăn rau luộc nhiều.. và ăn cá hấp.
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #71 - 29. Feb 2012 , 17:52

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Feb 2012 , 10:33:
Tí thương ơi,
Thầy trò gặp nhau thì vui nhưng đi thăm người bịnh thì cũng buồn em ạ.  Mấy lúc sau này thấy bạn bè, người thân...cứ ra đi dần dần thì lại càng  thấy cuộc đời là phù du.
Thể nào cũng có người kể lại chuyến đi cho em và cả nhà nghe, chờ nhé Tí.
Cô Ngọc Mai 

Cô thương kính
Cô cho em kính gởi lời hỏi thăm Cô Tám ..Đúng đó thưa Cô .... bởi thế cho nên ..ta hãy thương nhau hơn ...đời sống có bao lăm  cô nhỉ .
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #72 - 29. Feb 2012 , 20:49

Mytat wrote on 29. Feb 2012 , 15:40:
Cô ơi , nếu Cô không kén và chỉ muốn ăn healthy food , thì em làm tài lanh nè , Cô mua tất cả các loại đậu , Cô dùng nồi low cook nấu,  để  tủ lạnh ăn trong 1 tuần, nếu Cô thích ăn ngọt thì dùng đương thốt nốt  , em thì bỏ chút muối và không đưỜng mổi ngày em ăn 1 chén tốt lắm Cô ơi. Em ăn rau luộc nhiều.. và ăn cá hấp.

Miếng Cẩm Thạch quí của cô ơi,
Em chỉ ăn món đậu hằm bà lằng này coi bộ tốt thật.  Nhưng mà ăn cả tuần thì Cô Ngọc Mai chào thua, ngán lắm cơ trời ạ.  Nhưng thể nào cô cũng thử một phen, "tất cả vì sức khoẻ!" mờ lỵ.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #73 - 29. Feb 2012 , 20:53

Tuyet Lan wrote on 29. Feb 2012 , 17:52:
Cô thương kính
Cô cho em kính gởi lời hỏi thăm Cô Tám ..Đúng đó thưa Cô .... bởi thế cho nên ..ta hãy thương nhau hơn ...đời sống có bao lăm  cô nhỉ .

Tuyết Lan thương,
Thấy mấy bài thơ dịch của em mà hồi này làm biếng vào khen, thôi cứ làm thợ vịn cho Cô Thu coi bộ khoẻ tấm thân hơn đó em à.
Cô sẽ chuyển lời hỏi thăm Bà Tám của em trong chuyến đi thăm Thứ Bảy 10/3/12 sắp tới.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #74 - 29. Feb 2012 , 20:59

tuy-van wrote on 28. Feb 2012 , 20:47:
Cô thương ,
Vâng , đi chợ vất vả thật. Hy vọng chúng ta luôn an mạnh và vui là nhất nha cô.
2 chị em cọp con ra sao? cho em mi mi 2 cháu nhé.
Em Tv

Tv thương,
Đi từ khu nọ sang khu kia của Lều mà vẫn gặp được em, thú vị thật.
Con Cop nhỏ của cô bây giờ còn thêm món đòi "Ngủ với Nội" nghe mà mê quá là mê đi.  Đêm đầu tiên ngủ với nó cô chỉ lo nó khóc bất tử nên cứ trằn trọc mãi.  Bây giờ thì đỡ rồi, nhưng cũng còn hơi... run mỗi khi nó trở mình.
Cám ơn Tv đã hỏi thăm cháu bé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 53
Send Topic In ra