Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Lan Nguyễn về Việt Nam - 12/2011  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
Lan Nguyễn về Việt Nam - 12/2011 (Read 3113 times)
ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Lan Nguyễn về Việt Nam - 12/2011
Reply #15 - 13. Feb 2012 , 17:21

huongdngth wrote on 13. Feb 2012 , 10:34:
Chị Tâm mà em nói có phải chị này không?

...

Dung phoc la chi TAM em noi roi do chi ! chi TU OANH thi day cung trương LEVAN TAM sau chuyen qua HA HUY TAP voi em, em day van , chi TU OANH day toan.Em co hoi tham chi TU OANH con nho ban be nao o LEVANDUYET khong thi chi TU OANH noi la chi it sinh hoat nen khong lien lac voi ban be nao ca.A ,neu em goi loi tham cua chi den chi TU OANH thi em noi ten chi la gi?  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #16 - 14. Feb 2012 , 08:39

ThuyDung wrote on 13. Feb 2012 , 17:21:
Dung phoc la chi TAM em noi roi do chi ! chi TU OANH thi day cung trương LEVAN TAM sau chuyen qua HA HUY TAP voi em, em day van , chi TU OANH day toan.Em co hoi tham chi TU OANH con nho ban be nao o LEVANDUYET khong thi chi TU OANH noi la chi it sinh hoat nen khong lien lac voi ban be nao ca.A ,neu em goi loi tham cua chi den chi TU OANH thi em noi ten chi la gi?  Roll Eyes

Em nói với Tú Oanh rằng thì là... có một nhóm bạn LVD 70 tên Bông, Hương (là chị đó), Ngọc Sương, Thu Hồng, cậu cả Kim (dì của Chích Choè), Hai, Thanh Liên, Hồng Anh v.v và v.v gởi lời thăm Tú Oanh, rất mong có một ngày nào đó Tú Oanh gia nhập nhóm và sinh hoạt chung với tụi này...... cho vui...
Còn chị Tâm này... chị không học chung với chị ấy, có lẻ chị ấy học khối Anh văn...
Em dạy Hà Huy Tập từ năm nào? Có biết thầy Ngọc dạy Lý Hoá khối 7, 8, 9 không?
Trước đây có Cô Đặng thị Hoà dạy Toán (?) ở trường mình sau đổi sang làm Hiệu phó trường Hà Huy Tập, em biết Cô ấy không?
Back to top

Kỷ niệm qua ... thời gian không đứng đợi
Ta vụng về ôm mặt khóc ngu ngơ ....

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #17 - 14. Feb 2012 , 12:18

huongdngth wrote on 14. Feb 2012 , 08:39:
Em nói với Tú Oanh rằng thì là... có một nhóm bạn LVD 70 tên Bông, Hương (là chị đó), Ngọc Sương, Thu Hồng, cậu cả Kim (dì của Chích Choè), Hai, Thanh Liên, Hồng Anh v.v và v.v gởi lời thăm Tú Oanh, rất mong có một ngày nào đó Tú Oanh gia nhập nhóm và sinh hoạt chung với tụi này...... cho vui...
Còn chị Tâm này... chị không học chung với chị ấy, có lẻ chị ấy học khối Anh văn...
Em dạy Hà Huy Tập từ năm nào? Có biết thầy Ngọc dạy Lý Hoá khối 7, 8, 9 không?
Trước đây có Cô Đặng thị Hoà dạy Toán (?) ở trường mình sau đổi sang làm Hiệu phó trường Hà Huy Tập, em biết Cô ấy không?

Em se gui loi nhan cua cac chi den chi TU OANH. EM  ra trương nam 76, ve CU CHI day den nam 81 thi chuyen ve day o LEVANTAM doi dien cho BA CHIEU, day cung trương voi co HƯƠNG day anh van, thay TRU day anh van ,co HƯƠNG luc do con tre lam va cu xung chi voi em ,cung trương voi chi TU OANH va  PHƯƠNG NGOC day ly , den nam 91 thi trương giai the thanh cap 1 nen bon em chuyen sang trương HA HUY TAP , em day den nam 2000 thi qua my , a ,khi qua HA HUY TAP thi em day cung mon van voi co BACH DIEP  va thinh thoang sinh hoat bo mon voi co THANH PHUC ,dac biet la co nao cung xung chi voi em ca
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #18 - 14. Feb 2012 , 12:52

ThuyDung wrote on 14. Feb 2012 , 12:18:
Em se gui loi nhan cua cac chi den chi TU OANH. EM  ra trương nam 76, ve CU CHI day den nam 81 thi chuyen ve day o LEVANTAM doi dien cho BA CHIEU, day cung trương voi co HƯƠNG day anh van, thay TRU day anh van ,co HƯƠNG luc do con tre lam va cu xung chi voi em ,cung trương voi chi TU OANH va  PHƯƠNG NGOC day ly , den nam 91 thi trương giai the thanh cap 1 nen bon em chuyen sang trương HA HUY TAP , em day den nam 2000 thi qua my , a ,khi qua HA HUY TAP thi em day cung mon van voi co BACH DIEP  va thinh thoang sinh hoat bo mon voi co THANH PHUC ,dac biet la co nao cung xung chi voi em ca

Phương Ngọc là O.X của bạn chị.
Có lẽ lúc em chuyển sang HHT thì cô Hoà đã vượt biên lâu lắm rồi .
Back to top
« Last Edit: 14. Feb 2012 , 12:57 by huongdngth »  

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #19 - 14. Feb 2012 , 19:05

huongdngth wrote on 14. Feb 2012 , 12:52:
Phương Ngọc là O.X của bạn chị.
Có lẽ lúc em chuyển sang HHT thì cô Hoà đã vượt biên lâu lắm rồi .

Em khong biet co HOA , em chi biet chi THUY thoi , sau do chi THUY cung di my nua , trươc khi em ve trương HA HUY TAP ,PHƯƠNG NGOC la ong xa cua ban chi ,vay ban chi cung la dan LVD ha. Em cung biet ba xa cua PHƯƠNG NGOC nua nhung lau roi quen ten , PHƯƠNG NGOC lay vo cung tre lam va co mot dua con gai thoi , PN cung hay qua my tham gia dinh lam
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #20 - 15. Feb 2012 , 09:56

ThuyDung wrote on 14. Feb 2012 , 19:05:
Em khong biet co HOA , em chi biet chi THUY thoi , sau do chi THUY cung di my nua , trươc khi em ve trương HA HUY TAP ,PHƯƠNG NGOC la ong xa cua ban chi ,vay ban chi cung la dan LVD ha. Em cung biet ba xa cua PHƯƠNG NGOC nua nhung lau roi quen ten , PHƯƠNG NGOC lay vo cung tre lam va co mot dua con gai thoi , PN cung hay qua my tham gia dinh lam

"PN lay vo cung tre lam" có nhiều nghĩa lắm đó :
1.- PN lấy vợ cũng trễ lắm
2.- khi PN lấy vợ tuổi cũng còn trẻ lắm
3.- Vợ của PN cũng trẻ lắm
Không có dấu, hỏng hiểu thế nào hết !!!!!!
Vậy cái nào đúng bi giờ??? hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Back to top

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #21 - 15. Feb 2012 , 12:35

huongdngth wrote on 15. Feb 2012 , 09:56:

"PN lay vo cung tre lam" có nhiều nghĩa lắm đó :
1.- PN lấy vợ cũng trễ lắm
2.- khi PN lấy vợ tuổi cũng còn trẻ lắm
3.- Vợ của PN cũng trẻ lắm
Không có dấu, hỏng hiểu thế nào hết !!!!!!
Vậy cái nào đúng bi giờ??? hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Sorry chi HƯƠNG nhe ! diem dac biet cua em la khong biet go chu co dau va cung lươi khong hoc nua , day cung chinh la khuyet diem cua em , chi cung teu qua chung luôn   Grin Cau 1 la cau tra loi chinh xac  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #22 - 15. Feb 2012 , 22:23

ThuyDung wrote on 15. Feb 2012 , 12:35:
Sorry chi HƯƠNG nhe ! diem dac biet cua em la khong biet go chu co dau va cung lươi khong hoc nua , day cung chinh la khuyet diem cua em , chi cung teu qua chung luôn   Grin Cau 1 la cau tra loi chinh xac  Roll Eyes

hahahahahahahaha
Trong "LVD70 - nhớ ơn thầy Cô" có hình của Bà xã PN đó. Em vào đấy xem có nhận ra ai là BX của PN không nhé. Nếu em nói đúng, chị........ khen em giỏi..... hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #23 - 16. Feb 2012 , 11:10

huongdngth wrote on 12. Feb 2012 , 09:33:
Chào Thùy Dung,
Sư cô mà Dung hỏi đúng là nhà ở Gò vấp, nhưng đường nào thì tôi không nhớ rõ, có lẽ là Trần quốc Tuấn thì phải (trí nhớ của tôi vốn dĩ hay đi vắng lắm  Grin  Grin  Grin) .
Tiện đây, tôi cũng xin cáo bạch cùng cả nhà : sư cô này có tên thật là Lê thị Anh, một người bạn cùng lớp NK 63-70 mà trước đây chúng tôi ngỡ "bạn ấy" đã qua đời.
Hơn 40 năm kể từ ngày rời trường, trãi qua nhiều thăng trầm, ngày 7/12/2011 chúng tôi mới gặp lại nhau - đó là nhờ Yến Nga (em của Thu Hồng) và Chi Lan đã cố công tìm kiếm.  votay  votay  votay

Đặng Mỹ ơi,
Chị nhờ em tí nhé. Em chỉnh lại dùm chị trong danh sách cựu nữ sinh NK 63-70 với. Lê thị Anh "hồi sinh" rồi. hihihihihihihihi

Các chị 70 thân mến ,

Mấy hôm nay em cứ "rón rén" vào đây với các chị LVd 70 và bạn TD , vui quạ ' , nhất là những hình ảnh thân thương gặp nhau trong ngày 12-7-2011 .
'  Sài gòn đẹp lắm , sài gòn ơi , sg ơi "
thật không sai.
   Vui nhất là các chị tìm được sư cô Lê thị Anh vẫn  còn trên thế gian nầy.
Em chân thành chia vui với các chị LVD 1970. Thương chúc tất cả thầy trò LVD chúng ta luôn an mạnh , hạnh phúc với những kỹ niệm...để đời.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #24 - 16. Feb 2012 , 13:00

huongdngth wrote on 15. Feb 2012 , 22:23:
hahahahahahahaha
Trong "LVD70 - nhớ ơn thầy Cô" có hình của Bà xã PN đó. Em vào đấy xem có nhận ra ai là BX của PN không nhé. Nếu em nói đúng, chị........ khen em giỏi..... hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Em "chop" dươc hinh cua ba  xa PHƯƠNG NGOC roi, do la hinh chi MAI HOA tang hoa cho co TO PHƯƠNG , chi mac ao thung mau cam ,toc tem ngan , dung khong? Cheesy , tuy lau roi em khong nho mat va nho ten ba   xa PHUONG NGOC nhung vi luc trươc em hay noi la hai vo chong thương giong nhau nen bay gio thay  mat la em nho ra ngay  Grin, ua, vay chi MAI HOA cung la dan LEVANDUYET ha chi? a, ma chi HƯƠNG la ngươi nao trong hinh dau?cho em biet mat voi chu ! Kiss
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #25 - 16. Feb 2012 , 15:14

ThuyDung wrote on 16. Feb 2012 , 13:00:

Em "chop" dươc hinh cua ba  xa PHƯƠNG NGOC roi, do la hinh chi MAI HOA tang hoa cho co TO PHƯƠNG , chi mac ao thung mau cam ,toc tem ngan , dung khong? Cheesy , tuy lau roi em khong nho mat va nho ten ba   xa PHUONG NGOC nhung vi luc trươc em hay noi la hai vo chong thương giong nhau nen bay gio thay  mat la em nho ra ngay  Grin, ua, vay chi MAI HOA cung la dan LEVANDUYET ha chi? a, ma chi HƯƠNG la ngươi nao trong hinh dau?cho em biet mat voi chu ! Kiss

Dung ạ,
Chị Hương là người này nè

...

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #26 - 17. Feb 2012 , 05:54

tuy-van wrote on 16. Feb 2012 , 11:10:
Các chị 70 thân mến ,

Mấy hôm nay em cứ "rón rén" vào đây với các chị LVd 70 và bạn TD , vui quạ ' , nhất là những hình ảnh thân thương gặp nhau trong ngày 12-7-2011 .
'  Sài gòn đẹp lắm , sài gòn ơi , sg ơi "
thật không sai.
   Vui nhất là các chị tìm được sư cô Lê thị Anh vẫn  còn trên thế gian nầy.
Em chân thành chia vui với các chị LVD 1970. Thương chúc tất cả thầy trò LVD chúng ta luôn an mạnh , hạnh phúc với những kỹ niệm...để đời.
Em Tv

Túy Vân ơi,
Cám ơn lời chúc tốt đẹp của em. Chị vẫn đang tìm 1 chị LVD 70 nữa : chị Xuân Lan đó. Tuy nhiên, PTr vẫn chưa tìm ra chị ấy giúp chị, chị đang chờ tin của PTr đây.
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #27 - 17. Feb 2012 , 06:57

ThuyDung wrote on 16. Feb 2012 , 13:00:

Hahahahahahahaha.....
Giỏi, giỏi..... Chị chấm em 10/10 điểm. Đúng rồi, Mai Hoa là BX của Phương Ngọc đó.
Mai Hoa không hẳn là dân LVD lắm đâu, sự tình là thế này : năm 69 thi rớt TT.1 chị học lại lớp đệ nhị tại trường Thánh Mẫu - đường Bùi Hữu Nghĩa GĐ, chị quen với MH - cùng là dân học "dốt" với nhau nên dễ thân nhau. Năm 70 chị thi đậu TT.1 nhưng vì hoàn cảnh gia đình, chị không học nữa mà ra "kiếm cơm". Riêng MH, lại tiếp tục thi rớt nên ban ngày đi làm, tối đi học lớp đêm ở LVD. Tại đây, MH chơi thân với chị Bông (học cùng lớp với chị từ năm đệ thất đến đệ nhị), thế là cứ mang hình học phẳng ra mà chứng minh thôi. Sau này khi nhóm LVD70 được hình thành, bọn chị bèn lôi kéo MH gia nhập nhóm luôn vì tuy không có "thâm niên" nhưng vẫn còn 3 chữ "LVD".

Chị biết PN từ năm 1979, 1980 - lúc MH và PN còn là bạn, bây giờ biết em dạy chung với PN... đúng nghĩa là "tứ hải giai huynh đệ".  Grin  Grin  Grin
Back to top
« Last Edit: 17. Feb 2012 , 07:00 by huongdngth »  

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #28 - 17. Feb 2012 , 07:05

Dau Do wrote on 16. Feb 2012 , 15:14:
Dung ạ,
Chị Hương là người này nè

...

Dung ơi, tấm hình này chụp cách đây 5 năm, bi giờ chị "nhiều đường hẽm" lắm em ơi .

...

Trong hình này cũng có MH và cả chị nữa đó, em cố tìm đi nhé.
Back to top
« Last Edit: 17. Feb 2012 , 07:25 by huongdngth »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #29 - 17. Feb 2012 , 09:09

huongdngth wrote on 17. Feb 2012 , 05:54:
Túy Vân ơi,
Cám ơn lời chúc tốt đẹp của em. Chị vẫn đang tìm 1 chị LVD 70 nữa : chị Xuân Lan đó. Tuy nhiên, PTr vẫn chưa tìm ra chị ấy giúp chị, chị đang chờ tin của PTr đây.

Chị Hương mến ,
Hy vọng P. Tr sẽ giúp chị tìm ra người bạn Xuân Lan nhé.
Hình chị 5 năm về trước và bây giờ đâu có gì khác đâu , ai cũng có " đường hẽm " cả , đừng lo cho mệt nha chị.
Chúc các chị 70 LVD , luôn hạnh phúc , an vui mọi ngày.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra