Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - HỘI NGỘ TAY 3 GIỮA SÀI GÒN : BÍCH LIÊN & PHƯỢNG TRẦN & THÚY DUNG  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
HỘI NGỘ TAY 3 GIỮA SÀI GÒN : BÍCH LIÊN & PHƯỢNG TRẦN & THÚY DUNG (Read 5709 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: HỘI NGỘ TAY 3 GIỮA SÀI GÒN : BÍCH LIÊN & PHƯỢNG TRẦN & THÚY DUNG
Reply #15 - 04. May 2012 , 17:54

Mytat wrote on 26. Apr 2012 , 18:15:
hahaha...Dzịt thấy Dung vẫn đẹp mà. Wink
còn Liên thì khi chụp hình nhìn gương mặt tròn khác hẳn khi nhìn bên ngoài. Liên thì khỏi phải khen...há  Wink

Em cám ơn chị Dzịt đã vào xem hình nhe và em vẫn muốn nói lời cám ơn chị đã " kêu gọi " mọi người đừng rời Cung Hoa Gấm , cám ơn chị nhá  tulipvang tulipvang tulipvang

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #16 - 04. May 2012 , 18:05

Hoa Hạ wrote on 26. Apr 2012 , 18:24:
Phương Tran oi, cuôn Đac San do dau tien  la y cua chi Hoa Ha muôn tang rieng cho em, vi nghe noi rat nhieu ngươi goi ve cho em theo dương bưu dien nhung bi kiem duyet nen em khong he co. Chi da lam mot plan gap BL vao ngay dau nam nay de dua dac san cho em, nhan dip BL qua CA tham gia dinh, nhung nhan dinh khong thang voi thien dinh nen ca hai dua khong the gap nhau vi BL ban chuyen voi gia dinh, cuôi cung thi BL bao voi hoa ha, dung goi bưu dien chi cho ton tien de BL mang quyen dac san ma BL da mua, dem ve Vietnam tang Phương Tran cung dươc. Ngoai ra Dang My cung phone cho hoa ha bao phai goi sach bieu cho cac ban da co bai dang trong dac san, nen hoa hạ cung da goi cho BL cam them ve Vietnam ngoai dac san cho PTr con 1 quyen cho Chich Choe nua do.

Dạ , em có hiểu " câu chuyện tình " của cuốn Đặc san LVD của em rồi , chị Mỹ cũng có nói ai có bài đăng trên ĐS thì đều được nhận báo tặng , chị Mỹ cũng có nói Thày CC cũng được nhận một quyển nhưng em chẳng thấy chị Bích Liên đưa , hỏi ra thì chị nói chị không nghe nói , nếu có nghe nói mà chị Kim Phượng không gửi sang chị Bích Liên kịp thì chị ấy sẽ lấy luôn một quyển còn lại ở nhà đem theo về VN  luôn để đưa cho đủ số ( mấy ngày nay em cũng nín thinh luôn , chừng nào Thày CC nhớ ra mà hỏi thăm thì em ... cho mượn  Cheesy Grin )

PTr
Back to top
« Last Edit: 06. May 2012 , 20:53 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #17 - 04. May 2012 , 18:09

ThuyDung wrote on 27. Apr 2012 , 12:21:
Ha..ha..tại DZIT và Túy Vân thương TD nên nói vậy ,TD cười rồi nè  Grin Cheesy. Thấy tay Phượng Trần  có vết  thương nhưng chưa dám hỏi ,bây giờ mới biết , tội nghiệp cô em nhanh nhẹn của tui quá đi thôi ( Mọi người để ý thấy TD biết gõ chữ có  dấu rồi đó  Shocked Wink)

Em đã để ý thấy chị Dung biết gõ dấu tiếng Việt rồi đọc .... mát con mắt ghê ..... thumbup votay cám ơn chị đã biết gõ dấu tiếng Việt cho em đở phải đoán mò ....

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #18 - 04. May 2012 , 18:16

tuy-van wrote on 28. Apr 2012 , 11:33:
Td giỏi quá. gặp lại tháng 6 chăng?
Tội nghiệp Tí cưng ghê đi.
Tv

Cám ơn chị 8 đã theo bước chân em trên từng cây số  pinkrose pinkrose pinkrose chờ xem hình tiếp nha chị ơi

Em 8 của chị
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #19 - 04. May 2012 , 19:43

... ĐI CHƠI.......

Tối thứ năm 3/5/2012 Chị Bích Liên , chị Thu ( chị của chị Thúy Dung ), anh Phương ( em trai của chị Thúy Dung ) và Phượng Trần gặp nhau ở Barbecue Garden ngay góc đường Công Lý và Lê Thánh Tôn để ăn tối . Để PTr nói thêm : chị Bích Liên là Cô ruột của chị Thu , chị Thúy Dung và anh Phương , còn PTr , nếu theo sự quen biết của gia đình thì cũng phải gọi chị Bích Liên là Cô luôn nhưng không biết sao khi thấy chị Bích Liên thì lại gọi chị Bích Liên bằng chị ngọt xớt , chắc tại thấy chị trẻ quá ....

...

Từ trái sang : Chị Thu , PTr , chị Bích Liên và anh Phương

...

Hai Cô cháu ( chị Dung không ganh tỵ nhá  Cheesy Grin )

...

Hai chị em ( có " cây chuối quê nhà " nữa )

...

Chị Bích Liên " đi chợ "

...

...

Ăn no rồi đi quán cà phê Little Sài Gòn đường Phạm Ngũ Lão nghe nhạc cho đủ bộ  Smiley Smiley Wink

...

...

...

...

Có " hát với nhau " nữa , trong nhóm có anh Phương xung phong lên hát trước rồi mới đến cô em PTr

...

...

...

Chị Bích Liên cũng nối gót theo sau , chị hát bài Biển Nhớ rất hay , giọng hát rất dễ thương , PTr thật sự là không ngờ mình lại có dịp được nghe chị Bích Liên hát nên cảm thấy cuộc hội ngộ này thật là đặc biệt  thumbup thumbup thumbup pinkrose pinkrose pinkrose dance3 dance3 dance3

Em cám ơn chị Bích Liên , chị Thu và anh Phương đã cho em một buổi tối  rất vui và ấm cúng , ấm áp tình thân LVD và cả tình gia đình nữa  pinkrose pinkrose pinkrose

Em cám ơn cả nhà đã xem phóng sự ảnh về cuộc hội ngộ của LVD giữa trời đêm Sài Gòn  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top
« Last Edit: 04. May 2012 , 19:44 by Phuong_Tran »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #20 - 04. May 2012 , 22:23

Xưa nay cô chỉ biết có một Bích Liên rất yên lặng, "nói ít làm nhiều"  (đi choi Palm Springs với các cô các bạn Bích Liên phụ bếp quá trời) chứkho6ng biết có Bích Liên "siêu mẫu", đẹp và tự nhiên quá trời.!

EM PhượngTrần làm sao mà cánh tay sứt sẹo ghê gớm vẩy  CÔ nghe loáng thoàng em bị accident, tưởng là thường thôi?  Thực sự ra sao.  Vậy mà em vân nhanh nhanh gặp Bích Liên và post hình, lại còn bị cô sai đi ruồng các dịch giả nữa, tội quá !  Cảm ơn em đã thông báo đề tài mới.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #21 - 05. May 2012 , 07:57

Phuong_Tran wrote on 04. May 2012 , 17:49:
Chị Hoa Hạ thân mến ,

Em  cám ơn chị đã vào xem hình hôi ngộ LVD nhé , em cũng cám ơn chị Hoa Hạ và chị Túy Vân đã thương cô em PTr muốn có cuốn Đặc san LVD quá mà tìm đủ cách gửi về cho em pinkrose pinkrose pinkrose pinkrose pinkrose pinkrose

hi hi bà nội trẻ măng ha chị Hoa Hạ ?

PTr

Tí cưng của cô ơi,
Hình cuộc gặp gỡ tay ba đẹp lắm đó, đẹp nhất là tình bạn gắn bó LVD của các em.  Bích Liên nếu đi thi "Nữ Sinh Duyên Dáng" thì vẫn còn được lắm đó nhe.  Đây là cuộc thi năm xưa của trường mình, chắc ngày ấy hai em còn bé nhỉ?
Còn Tí Lanh Chanh thì lúc nào cũng hết lòng với bạn bè và thầy cô.  Hình Thúy Dung tuy không được rõ lắm, nhưng vẫn có nét đẹp mơ màng riêng đó cô bé điệu à.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #22 - 05. May 2012 , 08:00

Phuong_Tran wrote on 04. May 2012 , 17:49:
Chị Hoa Hạ thân mến ,

Em  cám ơn chị đã vào xem hình hôi ngộ LVD nhé , em cũng cám ơn chị Hoa Hạ và chị Túy Vân đã thương cô em PTr muốn có cuốn Đặc san LVD quá mà tìm đủ cách gửi về cho em pinkrose pinkrose pinkrose pinkrose pinkrose pinkrose

hi hi bà nội trẻ măng ha chị Hoa Hạ ?

PTr

Tí cưng của cô ơi,
Hình cuộc gặp gỡ tay ba đẹp lắm đó, đẹp nhất là tình bạn gắn bó LVD của các em.  Bích Liên nếu đi thi "Nữ Sinh Duyên Dáng" thì vẫn còn được lắm đó nhe.  Đây là cuộc thi năm xưa của trường mình, chắc ngày ấy hai em còn bé nhỉ?
Còn Tí Lanh Chanh thì lúc nào cũng hết lòng với bạn bè và thầy cô.  Hình Thúy Dung tuy không được rõ lắm, nhưng vẫn có nét đẹp mơ màng riêng đó cô bé điệu à.
Cô vừa mới xem thêm hình các em hát ở quán cà phê, đúng là đủ bộ, thấy vui quá đi Tí cưng của cô ơi.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 05. May 2012 , 08:04 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #23 - 05. May 2012 , 15:25

Phuong_Tran wrote on 04. May 2012 , 17:18:

Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô đã theo bước chân tụi em trên ...khắp nẽo đường , ngõ ngách trong sân trường LVD và cả theo về VN bằng hình ảnh nữa  Cheesy Grin Grin

Em sắp đưa thêm hình ảnh ...đi chơi với chị Bích Liên nữa , mong Cô tiếp tục theo dõi  pansytim pansytim pansytim

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co dang cho de xem tiep hinh cua em chup do.
Co rat vui thay em da tham gia tro choi Van tho Tiep noi.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #24 - 05. May 2012 , 15:30

Phuong_Tran wrote on 04. May 2012 , 19:43:
... ĐI CHƠI.......

Tối thứ năm 3/5/2012 Chị Bích Liên , chị Thu ( chị của chị Thúy Dung ), anh Phương ( em trai của chị Thúy Dung ) và Phượng Trần gặp nhau ở Barbecue Garden ngay góc đường Công Lý và Lê Thánh Tôn để ăn tối . Để PTr nói thêm : chị Bích Liên là Cô ruột của chị Thu , chị Thúy Dung và anh Phương , còn PTr , nếu theo sự quen biết của gia đình thì cũng phải gọi chị Bích Liên là Cô luôn nhưng không biết sao khi thấy chị Bích Liên thì lại gọi chị Bích Liên bằng chị ngọt xớt , chắc tại thấy chị trẻ quá ....

...

Từ trái sang : Chị Thu , PTr , chị Bích Liên và anh Phương

...

Hai Cô cháu ( chị Dung không ganh tỵ nhá  Cheesy Grin )

...

Hai chị em ( có " cây chuối quê nhà " nữa )

...

Chị Bích Liên " đi chợ "

...

...

Ăn no rồi đi quán cà phê Little Sài Gòn đường Phạm Ngũ Lão nghe nhạc cho đủ bộ  Smiley Smiley Wink

...

...

...

...

Có " hát với nhau " nữa , trong nhóm có anh Phương xung phong lên hát trước rồi mới đến cô em PTr

...

...

...

Chị Bích Liên cũng nối gót theo sau , chị hát bài Biển Nhớ rất hay , giọng hát rất dễ thương , PTr thật sự là không ngờ mình lại có dịp được nghe chị Bích Liên hát nên cảm thấy cuộc hội ngộ này thật là đặc biệt  thumbup thumbup thumbup pinkrose pinkrose pinkrose dance3 dance3 dance3

Em cám ơn chị Bích Liên , chị Thu và anh Phương đã cho em một buổi tối  rất vui và ấm cúng , ấm áp tình thân LVD và cả tình gia đình nữa  pinkrose pinkrose pinkrose

Em cám ơn cả nhà đã xem phóng sự ảnh về cuộc hội ngộ của LVD giữa trời đêm Sài Gòn  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co vua viet cho em xong thi thay hinh da post len roi.
Hinh dep lam. Cac em hat bai gi vay?
Co Van
Back to top

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 06. May 2012 , 18:07

Vu Ngoc Mai wrote on 05. May 2012 , 08:00:
Tí cưng của cô ơi,
Cô vừa mới xem thêm hình các em hát ở quán cà phê, đúng là đủ bộ, thấy vui quá đi Tí cưng của cô ơi.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô ơi! cô thật đúng là người cô kính yêu của em vì đối với cô thì học sinh nào cũng đều đẹp cả ,phải không ạ !

Back to top

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #26 - 06. May 2012 , 19:04

Phượng Trần ơi!chị nghe kể lại buổi đi ăn và nghe nhạc rồi nhưng chưa coi được hình, chị cũng không lo vì biết thế nào PT cũng hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của mình. Cho chị khen một câu nhe : PT mặc bộ váy này đẹp lắm. Cô Liên của chị rất giản dị chứ không điệu như chị đâu, cũng dễ hiểu thôi vì cô của chị đẹp sẵn rồi  Cheesy Grin Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #27 - 06. May 2012 , 20:22

ThuyDung wrote on 06. May 2012 , 19:04:
Phượng Trần ơi!chị nghe kể lại buổi đi ăn và nghe nhạc rồi nhưng chưa coi được hình, chị cũng không lo vì biết thế nào PT cũng hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của mình. Cho chị khen một câu nhe : PT mặc bộ váy này đẹp lắm. Cô Liên của chị rất giản dị chứ không điệu như chị đâu, cũng dễ hiểu thôi vì cô của chị đẹp sẵn rồi  Cheesy Grin Roll Eyes

Hình em đã post kèm theo rồi mà , chị Thúy Dung chưa thấy hình sao ? Chắc chị phải chờ thêm một tí nữa thì hình sẽ xuất hiện cho chị xem.

Cám ơn chị T Dung đã khen bộ váy em mặc đẹp nha , em bị xe tông ,  nằm nhà không vận động nhiều , không tập thể dục nên thấy tròn vo chị ơiiiiiiiiiiii  Cheesy Grin không được như chị Dung , ăn bao nhiêu thấy dáng vẫn còn y nguyên !

Khi em đang viết những dòng này thì Chị Liên đang trên đường đến thăm Cô Tiếp ( anh Việt chở ) , hôm trước chị Bích Liên đã đến thăm Cô HT Lắm và Thày Kính rồi , em không có đi chung nên không có hình , em sẽ hỏi xem hôm ấy chị LVD 74 nào đi chung với chị B Liên nếu có chụp hình em sẽ hỏi xin để post lên.

Vài dòng cho Cả nhà và chị Dung biết tin tức nhé. Cheesy Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 06. May 2012 , 20:57 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #28 - 06. May 2012 , 20:36

thule wrote on 04. May 2012 , 22:23:
Xưa nay cô chỉ biết có một Bích Liên rất yên lặng, "nói ít làm nhiều"  (đi choi Palm Springs với các cô các bạn Bích Liên phụ bếp quá trời) chứkho6ng biết có Bích Liên "siêu mẫu", đẹp và tự nhiên quá trời.!

EM PhượngTrần làm sao mà cánh tay sứt sẹo ghê gớm vẩy  CÔ nghe loáng thoàng em bị accident, tưởng là thường thôi?  Thực sự ra sao.  Vậy mà em vân nhanh nhanh gặp Bích Liên và post hình, lại còn bị cô sai đi ruồng các dịch giả nữa, tội quá !  Cảm ơn em đã thông báo đề tài mới.

Thưa Cô THu ,

Em cám ơn Cô Thu đã vào xem hình gặp gỡ ạ , nhớ lại "ngày ấy "Cô nhỉ

Em cũng không biết chị Bích Liên nhiều trước khi em gặp chị ấy ở cõi... thật , em phải vào D Đ tìm hình để biết mặt chị ấy , về sinh hoạt em thấy chị rất lặng lẽ ( em chẳng biết tí gì ) vậy mà khi gặp " người thật việc thật " thì thấy chị ấy khác hẳn , rất dễ gần , dễ mến , hôm ấy em đang loay hoay không biết làm thế nào cho chị Thúy Dung nhìn được xấp vải xanh ấy thì chị Bích Liên nói để chị khoác lên cho Thúy Dung dễ thấy ( qua webcam ) , thế là chị ấy khoác vải lên người trông rất điệu nghệ , em không bỏ lỡ qua cơ hội bằng... kim cương vội chớp hình lia lịa ngay lập tức  Cheesy Grin Grin Grin

Hôm đi quán cà phê cũng vậy , em kêu chị hát , chị lắc đầu , hỏi chị biết hát không , chị nói " không " , thế mà khi anh Phương và em thay phiên nhau lên hát  (tổng cộng là mỗi người 2 bài ) , thì chị lại muốn hát , ô , lại cơ hội bằng kim cương nữa cho PTr ( em không biết trên kim cương là gì ạ , nếu biết em sẽ dùng luôn  Cheesy Grin ) , chị Thu kêu khi Cô B Liên lên hát PTr nhớ đứng kế bên cho Cô Bích Liên đở run nhé , em dạ , nhưng đã.. không vâng lời ạ , vì em mắc lo chụp hình chứ , nhưng cũng liếc chừng xem chị Bích Liên có cần người đứng kế bên không , em thấy chị vô phần nhạc dạo rất ngon lành thì OK rồi , không lo nữa , mãi đến gần hết bài em mới nhớ ra chuyện ghi âm lại giọng hát của chị , nên chỉ ghi âm lại có phần 2 thôi , để em tìm cách đưa lên cho mọi người nghe , chứ có một mình em nghe không thì tiếc quá vì giọng hát chị Bích Liên quả thật là dễ thương không ngờ , hát hay và rất chắc giọng , chắc nhịp !!!!

PTr

PS : Dạ , em quên trả lời Cô vụ xe tông , Cô ơi nhắc lại chi cho nổi đau tùm lum của em trở về ......  Cheesy Grin , hôm nay chân em khá nhiều lắm rồi , còn bàn tay phải còn ê lắm , em đánh máy như vầy thì cũng đau nè , cầm cây viết cũng đau nữa viết chữ như gà bươi ấy Cô ơi , nếu tính sổ thì hình như em là người hay bị tai nạn xe cộ nhiều nhất trong D Đ LVD đó Cô , em cũng không hiểu tại sao , hu hu

Bởi vậy hôm bữa em mới giả vờ phe lờ kéo dài thời gian đi ruồng quân dịch... thơ cho Cô , khi ấy tay khó di chuyển lắm , mà không dám nói  Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 06. May 2012 , 21:04 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 06. May 2012 , 20:40

Vu Ngoc Mai wrote on 05. May 2012 , 07:57:
Tí cưng của cô ơi,
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thuơng yêu của Tí ,

Lần gặp gỡ nào của LVD cũng làm em bồi hồi xúc động hết Cô ạ , rồi sau đó các chị về bên ấy bỏ lại Tí ôm thêm nhiều kỷ niệm lưu luyến , nào ai có hay ?  Undecided Undecided Undecided
Tí cám ơn Cô Mai đã vào xem hình gặp gỡ của các LVD nhé

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra