Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Khung Cửa 75_LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 85
Send Topic In ra
Khung Cửa 75_LVD (Read 82118 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Khung Cửa 75_LVD
Reply #105 - 02. Jun 2012 , 12:58

Phuong_Tran wrote on 01. Jun 2012 , 03:56:

Cả nhà Khung Cửa 75 ơi ,

Để kỷ niệm ngày Đậu Phọng Phượng Trần sinh hoạt ở Diễn Đàn Lê Văn Duyệt được 5 năm , Đậu Phọng hát cho cả nhà nghe bài Mong Ước Kỷ Niệm Xưa của Nguyễn Xuân Phương nhé , Đậu Phọng rất thích lời của bài hát này , nhạc thì hơi " giựt "một chút xíu , khi hát Đ Phọng  nhớ biết bao là kỷ niệm vui buồn của đời học sinh và kỷ niệm của 5 năm sinh hoạt trong D Đ LVD ( 31/05/2007 - 31/05/2012 ) , bao nhiêu là buồn vui nhưng vui nhất là có đi đâu thì Đậu Phọng Phượng Trần cũng đã có Khung Cửa 75 để về.

Chúc cả nhà nghe nhạc vui  pinkrose pinkrose pinkrose

Đậu Phọng Phượng Trần

Chị Phượng ơi à,  votay votay Hay quá! Hay quá! Lời nhạc dễ thương ghê chị hở? Bài này có trong karaoke không vậy chị? Lệ ghê nơi chị Phượng ha. 5 năm rồi đó. Còn nhớ bài hát gì mà 5 năm rồi không gặp từ khi em lấy chồng.... híhi'...
Cuối tuần dung dăng dung dẻ!
Út 
moclan
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #106 - 02. Jun 2012 , 13:05

Nga Lucia wrote on 31. May 2012 , 14:53:
Bích Định ơi , làm bộ đeo kính cho mọi người sợ 1 tí tường là điệp viên O O...thấy  Grin
Hôm SN chị đi thăm vua Ludwig I I ở lâu đài Neuschwanstein trên núi ( cách nhà chị 122 Km ). Hôm đó trời nắng rất đẹp. Có phải vừa rồi em tới đó không?

...
Nga và con trai út

Hí hí, chị ThuNga ơi, em cũng tới chụp hình y chang chỗ đó. Con trai út của chị đó hở? Bây giờ cao quá. Mấy năm trước có chút xíu hà. Năm nay hay năm tới chị qua nữa? Mong lắm. Anh nước dừa cũng mong chị qua để lập ban nhạc.  Wink
band4
Út  moclan

Bữa hổm cũng còn hanh hanh lạnh chị há.
...
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #107 - 02. Jun 2012 , 14:58

Cả nhà Khung Cửa 75 ơi ,

Để kỷ niệm ngày Đậu Phọng Phượng Trần sinh hoạt ở Diễn Đàn Lê Văn Duyệt được 5 năm , Đậu Phọng hát cho cả nhà nghe bài Mong Ước Kỷ Niệm Xưa của Nguyễn Xuân Phương nhé , Đậu Phọng rất thích lời của bài hát này , nhạc thì hơi " giựt "một chút xíu , khi hát Đ Phọng  nhớ biết bao là kỷ niệm vui buồn của đời học sinh và kỷ niệm của 5 năm sinh hoạt trong D Đ LVD ( 31/05/2007 - 31/05/2012 ) , bao nhiêu là buồn vui nhưng vui nhất là có đi đâu thì Đậu Phọng Phượng Trần cũng đã có Khung Cửa 75 để về.

Đậu Phọng Phượng Trần

MONG ƯỚC KỶ NIỆM XƯA

Nhạc : Nguyễn Xuân Phương

Trình bày : Phượng Trần

Thời gian trôi qua mau chỉ còn lại những kỷ niệm
Kỷ niệm thân yêu ơi sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô
Bạn bè mến thương ơi sẽ còn nhớ những lúc giận hờn
Để rồi mai chia xa lòng chợt dâng niềm thiết tha
nhớ bạn bè, nhớ mái trường xưa

Đặt bàn tay lên môi, giữ chặt tiếng nấc nghẹn ngào
Thời gian sao đi mau xin hãy ngừng trôi
Dù vẫn mãi luyến tiếc khi đã xa rồi
Bạn bè ơi, vang đâu đây, còn giọng nói tiếng cười
Những nỗi nhớ niềm thương gửi cho ai .....!

Nếu có ước muốn trong cuộc đời này
Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại
Cho bao khát vọng, đam mê cháy bỏng
Sẽ còn mãi trong tim mọi người
Để tình yêu... ước mơ mãi không phai...

Bên nhau tháng ngày, cho nhau những hoài niệm
Để nụ cười còn mãi lắng trên hàng mi, trên bờ môi
Và trong những... kỷ niệm xưa .....!

Link để xem trực tiếp Youtube Mong Ước Kỷ Niệm Xưa :

http://www.youtube.com/watch?v=k-GK7i5rFSU&feature=youtu.be

Phượng ơi ,  votay votay votay votay votay flower40
Hát hay và những hình ảnh thật nhiều kỷ niệm. Cám ơn Phượng đã bỏ công sức đễ  thực hiện bài hát cho Khung cửa 75 của tụi mình.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #108 - 02. Jun 2012 , 15:02

timo wrote on 01. Jun 2012 , 16:18:
Nga_ sơ-cu-rô-ti-gà  Tongue hôm nay đi đâu mất rồi ?  Cool

PS : ba đừng có la tui nhe, chữ này là của chi AT đó   Grin ( đỗ thừa... xong dzọt lẹ cho tiện việc s.s...  Shocked )

Tí rùa đâu rồi. Tui hỏng phải sơ-cu-rô ti  rollingonthefloor đâu nha. Ai mà dám la  Timo dễ thương , hiền lành chứ ,hì hì.

Bớ Đậu Ngự , trốn đâu mất rồi? ta trốn đó. Wink
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #109 - 02. Jun 2012 , 15:06

BichDinh wrote on 02. Jun 2012 , 13:05:
Hí hí, chị ThuNga ơi, em cũng tới chụp hình y chang chỗ đó. Con trai út của chị đó hở? Bây giờ cao quá. Mấy năm trước có chút xíu hà. Năm nay hay năm tới chị qua nữa? Mong lắm. Anh nước dừa cũng mong chị qua để lập ban nhạc.  Wink
band4
Út  moclan

Bữa hổm cũng còn hanh hanh lạnh chị há.
...

Bích Định ơi , sao 2 chị em mình không hẹn mà diện áo giống nhau thế. Hôm chị đi trời nắng ấm nhưng vì lên núi  chị sợ lạnh nên khoác áo lạnh cho chắc ăn kẽo bệnh thì khổ ( già cả rùi )

Chị cũng chưa định khi nào sang Mỹ.Khi nào đi sẽ ghé em.
Back to top
« Last Edit: 02. Jun 2012 , 15:08 by Nga Lucia »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #110 - 02. Jun 2012 , 16:37

Cả nhà Khung Cửa 75 ơi ,

Đậu Phọng Phượng Trần

MONG ƯỚC KỶ NIỆM XƯA

Nhạc : Nguyễn Xuân Phương

Trình bày : Phượng Trần

Thời gian trôi qua mau chỉ còn lại những kỷ niệm
Kỷ niệm thân yêu ơi sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô
Bạn bè mến thương ơi sẽ còn nhớ những lúc giận hờn
Để rồi mai chia xa lòng chợt dâng niềm thiết tha
nhớ bạn bè, nhớ mái trường xưa

Đặt bàn tay lên môi, giữ chặt tiếng nấc nghẹn ngào
Thời gian sao đi mau xin hãy ngừng trôi
Dù vẫn mãi luyến tiếc khi đã xa rồi
Bạn bè ơi, vang đâu đây, còn giọng nói tiếng cười
Những nỗi nhớ niềm thương gửi cho ai .....!

Cho bao khát vọng, đam mê cháy bỏng
Sẽ còn mãi trong tim mọi người
Để tình yêu... ước mơ mãi không phai...

Bên nhau tháng ngày, cho nhau những hoài niệm
Để nụ cười còn mãi lắng trên hàng mi, trên bờ môi
Và trong những... kỷ niệm xưa .....!

Link để xem trực tiếp Youtube Mong Ước Kỷ Niệm Xưa :

http://www.youtube.com/watch?v=k-GK7i5rFSU&feature=youtu.be

Phượng ơi !!! cám ơn em đã cho cả nhà được nghe bài hát lạ với giọng hát thật dễ thương và thật điêu luyện của em đấy.
   Cong nhận lúc này em lam youtube thật rành nghề rồi đấy.Phải công nhận là em rất chịu khó sưu tầm hình ảnh cho phù hợp với mỗi bài em hát thật tài tình.
  Anh Mỹ hôm nay cũng phải gửi lời khen em đấy.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #111 - 02. Jun 2012 , 16:48

Nga Lucia wrote on 27. May 2012 , 16:11:
Tần ơi , Huệ ơi , TiMo ơi , P.Trần ơi , đi đâu làm ơn dìa nhà  đón khách. Út Bích Định và Út Thục Khanh đã mau mắn dọn nhà dùm mấy bà chị chống gậy tới chậm. Cám ơn 2 em thật nhiều nha và cả lời chúc SN chị của 2 cô Út.
Chị Anh Thư đã tặng hoa hồng tuyệt đẹp. Bây giờ Nga dọn bánh , cà phê mời mọi người cùng đến chung vui với Khung Cửa  75.
(Riêng Nga càng vui hơn vì được ké ngày SN hì hì ).
...

Mời mọi người dùng bánh ngọt , tự chọn nhé.
...
Cà phê hoặc Schokolade pha sẵn , xin mời.
...

Và vừa nhâm nhi bánh ngọt , cà phê , Nga xin mời mọi người nghe nhạc. Bài hát nầy có lời tựa nghe buồn nhưng âm điệu vui vì nói về tình yêu của thời học trò đã qua  , giờ như kỷ niệm đễ chúng ta nhớ lại 1 tí về 1 mối tình học trò nào đó mà Nga nghĩ rằng ở tuổi học trò ai cũng có ( khác với bài cùng tựa của NS Hoàng thanh Tâm )
Cũng xin cám ơn tất cả đã dành nhiều thân mến cho LVD 75 và Út Ít. Mong rằng mọi người sẽ tìm thấy niềm vui thoải mái khi ghé lại Khung Cửa 75 LVD với những câu thơ, những mẫu chuyện vui , cả việc thủ thỉ nỗi buồn hay nấu ăn làm bánh đãi nhau cuối tuần.
NgaLC

Nga ơi ,hôm trước chị đã nghe em hát bài này rồi nhưng có lẽ vì bận phải đi ra nên đã quên chưa viết chữ nào cho em cả.
   Bài hát này lạ quá ,của ai là tác giả vậy em? Lời nhạc thật dễ thương và làm cho chị nhớ đến ngày còn bé quá.Giọng hát của em luôn trong sáng và dễ thương quá ,chị rất mê nghe em hát đấy.Khi nào rảnh nhớ hát tiếp nha em.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #112 - 02. Jun 2012 , 16:52

timo wrote on 01. Jun 2012 , 16:18:
Nga_ sơ-cu-rô-ti-gà  Tongue hôm nay đi đâu mất rồi ?  Cool

PS : ba đừng có la tui nhe, chữ này là của chi AT đó   Grin ( đỗ thừa... xong dzọt lẹ cho tiện việc s.s...  Shocked )

Mò ơi là Mò !!!!!! đừng đổ oan cho chị nha.Chị đặt cho Nga là sờ cuy rô ti gà chứ không phải như em nói đâu đấy  Huh Huh.Chị bắt kịp em rồi nên không chạy được đâu  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #113 - 02. Jun 2012 , 20:26

Tuyet Lan wrote on 01. Jun 2012 , 21:03:
kkk..chí nhỏ gặp nhau....

Bình Yên

Anh có nghe những bước chân bình yên
Tung tăng trong gió ,về bên thềm hoa sữa
Hai trái tim quện đều trong nhịp thở
Phố dịu dàng nghe mùa thu ru êm

Anh có thấy ngọt ngào trên môi em
Mang đấy hương yêu của một miền nắng ấm
Bình yên về từ trong ngàn sâu thẳm
Biển khẽ thả hồn theo nhịp sóng nâng niu

Hãy nhìn em này ,hỡi dấu yêu
Hạnh phúc ngập tràn trong bàn tay nhỏ bé
Đôi bàn tay tìm đến nhau...xiết nhẹ
Đủ thấy nồng nàn giữa những kẽ bàn tay...

Hãy nhìn biển thêm một lần
Khi cơn mưa qua đây ,
Anh sẽ biết
Bình yên không chỉ đến vào những ngày
Trời có nắng
Không chỉ về ,khi mùa thu im lặng
Mà giản đơn như là ..
Những lúc mình kề bên ...

Thanh Tú
06/18/2010

...

....
Đường xưa từng chiếc lá bay,
Rêu xanh phủ kín dấu hài luyến lưu.
Gió như từ cõi thiên thu,
Thổi tình về chốn hoang vu mịt mờ.

Nhắm mắt bờ mi khép hờ
Dấu yêu ngày cũ bây giờ nơi đâu.

Song Nhi

Trích bài Dấu Yêu Nơi Đâu

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #114 - 03. Jun 2012 , 09:41

Phương Tần wrote on 02. Jun 2012 , 06:09:
Anh Ứng ui!
Tên ở Hawaii viết sao đọc vậy hả? Chắc là sau khi trở về từ Hawaii thì đầu óc trong sáng của chị Đậu Đỏ bị ... đen thùi lùi rùi ha
Ở đây có bà mại Hawaii đó  Wink

PT thân:

Ngày xưa dân Hawaii không có chử viết. Sau nầy mới có được nhờ Latin hóa viết theo âm nói, cũng gần giống như chử VN bây giờ, cho nên "thấy sao, đọc vậy" hoặc "nghe sao, viết vậy".

Chỉ có điều là "thấy vậy hay nghe vậy mà không phải vậy" cho nên chị Hồng học hoài mà chưa thuộc. Không biết bà ngọi kia có khá hơn không, he?

Sao, PT lúc nầy làm ăn ra sao, có khá hơn chưa? Từ ngày được cái bóp, có hên hơn không dzậy?
Back to top

dacung
IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #115 - 03. Jun 2012 , 13:07

anh_thu_Tran wrote on 02. Jun 2012 , 16:48:
    Nga ơi ,hôm trước chị đã nghe em hát bài này rồi nhưng có lẽ vì bận phải đi ra nên đã quên chưa viết chữ nào cho em cả.
   Bài hát này lạ quá ,của ai là tác giả vậy em? Lời nhạc thật dễ thương và làm cho chị nhớ đến ngày còn bé quá.Giọng hát của em luôn trong sáng và dễ thương quá ,chị rất mê nghe em hát đấy.Khi nào rảnh nhớ hát tiếp nha em.

Chị Anh Thư thân mến ,

Cám ơn Chị đã nghe em hát. Em chủ yếu chỉ hát cho vui nhưng được Chị thích nghe làm em....thích lắm đó  Smiley. Bài nầy không có karaoke nên em phải hát live và tập đệm với cây  keyboard  đã xưa của em đó ( Thầy ĐS mà biết chắc em độn thổ quá  Cheesy)

Bài hát nầy cũng xưa rồi và thật sự em cũng không biết của nhạc sĩ nào chỉ biết là phổ từ 1 bài thơ nói về tình yêu thời còn thanh xuân , tình đầu. Hát đễ nhớ lại thời tuổi trẻ , 1 chút tiếc nuối , 1 chút kỷ niệm  mà ai chắc cũng có phải không Chị.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #116 - 03. Jun 2012 , 13:18

dacung wrote on 03. Jun 2012 , 09:41:
PT thân:

Ngày xưa dân Hawaii không có chử viết. Sau nầy mới có được nhờ Latin hóa viết theo âm nói, cũng gần giống như chử VN bây giờ, cho nên "thấy sao, đọc vậy" hoặc "nghe sao, viết vậy".

Chỉ có điều là "thấy vậy hay nghe vậy mà không phải vậy" cho nên chị Hồng học hoài mà chưa thuộc. Không biết bà ngọi kia có khá hơn không, he?

Sao, PT lúc nầy làm ăn ra sao, có khá hơn chưa? Từ ngày được cái bóp, có hên hơn không dzậy?

Chời! Anh Ứng cũng coi phim Korea hả?  Roll Eyes
Chắc chắn là phải hên rồi, vì tự nhiên có cái bóp đẹp... rollingonthefloor
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #117 - 03. Jun 2012 , 13:25

Nga Lucia wrote on 03. Jun 2012 , 13:07:
Chị Anh Thư thân mến ,

Cám ơn Chị đã nghe em hát. Em chủ yếu chỉ hát cho vui nhưng được Chị thích nghe làm em....thích lắm đó  Smiley. Bài nầy không có karaoke nên em phải hát live và tập đệm với cây  keyboard  đã xưa của em đó ( Thầy ĐS mà biết chắc em độn thổ quá  Cheesy)

Bài hát nầy cũng xưa rồi và thật sự em cũng không biết của nhạc sĩ nào chỉ biết là phổ từ 1 bài thơ nói về tình yêu thời còn thanh xuân , tình đầu. Hát đễ nhớ lại thời tuổi trẻ , 1 chút tiếc nuối , 1 chút kỷ niệm  mà ai chắc cũng có phải không Chị.

Nga rô ti ui!
Sao hôm nay vắng vẻ đìu hiu quá ha! Có 2 đứa mình vô điểm danh thôi  Angry  Sad
Từ hồi mình dọn nhà mới tới giờ, không thấy Hắc Ám Công Tử tới chúc mừng thăm hỏi gì hết, buồn ghê.  Sad
Còn Thầy Cối Chày chê nhà mình nhỏ chứ không phải cung cấm như ngày xưa nên bỏ cái job làm "Thầy" cầm cây thước đi tới đi lui ở đây rồi  Undecided
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #118 - 03. Jun 2012 , 13:41

Phương Tần wrote on 03. Jun 2012 , 13:25:
Nga rô ti ui!
Sao hôm nay vắng vẻ đìu hiu quá ha! Có 2 đứa mình vô điểm danh thôi  Angry  Sad
Từ hồi mình dọn nhà mới tới giờ, không thấy Hắc Ám Công Tử tới chúc mừng thăm hỏi gì hết, buồn ghê.  Sad
Còn Thầy Cối Chày chê nhà mình nhỏ chứ không phải cung cấm như ngày xưa nên bỏ cái job làm "Thầy" cầm cây thước đi tới đi lui ở đây rồi  Undecided

Đậu Ván ui , Công Tử thì đâu có thèm tới nhà thường dân Cry. Còn Thầy CC quán còn không về bỏ phế thì nói gì tới thăm tụi mình  Cry

P.Huệ ơi , TiMo ơi , Tí Lanh Chanh ui , Hoài Nguyễn đâu rồi? Còn 2 cô Út nhà ta nữa. Coi bộ tiệc tàn , cuối tuần không ai nấu nướng nên mọi người bỏ nhà đi lang thang hết rồi Tần ơi. Điểm danh nha 1, 2, 3...
Tui hong có làm điệp viên đeo kính nữa  kẽo mọi người sợ quá hỏng dám dìa nhà hì hì

Back to top
« Last Edit: 03. Jun 2012 , 13:44 by Nga Lucia »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #119 - 03. Jun 2012 , 13:56

Tí Rùa ơi , về nhà ăn cà lem nè. Tui đi ăn kem mà vẫn nhớ đem dìa cho bà đó.
...
Back to top
« Last Edit: 03. Jun 2012 , 13:58 by Nga Lucia »  

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 85
Send Topic In ra