Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Khung Cửa 75_LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 80 81 82 83 84 85
Send Topic In ra
Khung Cửa 75_LVD (Read 81827 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: Khung Cửa 75_LVD
Reply #1215 - 14. Jan 2014 , 04:13

DOHUUTAI wrote on 25. Dec 2013 , 09:04:
Gió rét ai lùa lúc chớm đông
Cái lạnh mênh mông đã ùa vào
Khung Cửa 75 ai khép cửa
Để kẻ xa nhà mỏi mắt mong

Tài tui

Hỡi kẻ xa nhà mỏi mắt mong
Lạnh lùng hoang vắng lúc vào đông
Khung cửa 75 giờ khép lại
Buồn ơi ai hỡi có biết không?

LNTTN Cry

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1216 - 28. Jan 2014 , 23:12

...

Trước thềm năm mới , TL xin chúc các CN Khung cửa 75  1 năm mới sức khỏe dồi dào, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý, an lạc kiết tường.
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1217 - 11. May 2014 , 19:50

...

Thương chúc các CN Cung Hoa Gấm 1 ngày Lễ MẸ an vui bên gia đình
TL
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1218 - 16. Jun 2014 , 13:17

Ôi sao mà thảm thương thế nầy Cry Cry Cry
Nhà hoang vắng lạnh
Những người xưa năm ấy
Lặn ở đâu mau hãy trồi lên

Tuổi ngày càng chồng chất
Nhịp cầu biết tin nhau
Lâu lâu nhớ về nhà
Hỏi thăm bồ có khoẻ?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1219 - 18. Jun 2014 , 07:37

Nga Lucia wrote on 16. Jun 2014 , 13:17:
Ôi sao mà thảm thương thế nầy Cry Cry Cry
Nhà hoang vắng lạnh
Những người xưa năm ấy
Lặn ở đâu mau hãy trồi lên

Tuổi ngày càng chồng chất
Nhịp cầu biết tin nhau
Lâu lâu nhớ về nhà
Hỏi thăm bồ có khoẻ?

Tui nghe lành lạnh
Mỗi khi về nhà
Mưa chiều ủ rủ
Đi về Nga ơi
Bên Đức ra sao?
Nắng sớm chiều mưa?
Như nơi tui ở?

Phượng Trần

Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1220 - 20. Jun 2014 , 11:42

Phuong_Tran wrote on 18. Jun 2014 , 07:37:
Tui nghe lành lạnh
Mỗi khi về nhà
Mưa chiều ủ rủ
Đi về Nga ơi
Bên Đức ra sao?
Nắng sớm chiều mưa?
Như nơi tui ở?

Phượng Trần

Cám ơn bạn hiền đã nghe tui réo. Bên đây mấy hôm nay trời nắng đẹp ,thật là mừng sau bao nhiêu ngày  lạnh lẽo , mưa bão. Cho tui gửi lời thăm nhạc sĩ Đ S nha. Có nghe song ca hay lắm đó. Tui lúc nầy lười lắm ,ăn ngủ và đi tập Yoga, chẵng hát hò nữa.

Làm ơn réo phụ tui xem có ai còn biết đường về nhà hong nha. Chúc vui nha bà nội trẻ.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1221 - 21. Jun 2014 , 01:03

Nga Lucia wrote on 20. Jun 2014 , 11:42:
Cám ơn bạn hiền đã nghe tui réo. Bên đây mấy hôm nay trời nắng đẹp ,thật là mừng sau bao nhiêu ngày  lạnh lẽo , mưa bão. Cho tui gửi lời thăm nhạc sĩ Đ S nha. Có nghe song ca hay lắm đó. Tui lúc nầy lười lắm ,ăn ngủ và đi tập Yoga, chẵng hát hò nữa.

Làm ơn réo phụ tui xem có ai còn biết đường về nhà hong nha. Chúc vui nha bà nội trẻ.

Sài Gòn mấy ngày nay mưa hoài à Nga ơi , được cái nước là khg có lớn ,cứ lâm râm vậy đó cho thiên hạ phải mặc áo mưa chơi..

Hi hi , bà nghe bài Người có Nhớ Ta Chăng phải hông???? Tui lấu lâu mới hát được 1 bài Nga ơi , vài tháng nữa là tui có đứa cháu nội thứ 3 nữa rồi đó , kỳ àny là cháu gái đó bà ơi  Cheesy Grin

Thọi tui với ab2 cứ ngời đây canh me coi có ai dìa nah2 nữa khg , tui sợ ma lắm đó à nhe , bà có đi đâu thì mau mau dìa nhà

PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #1222 - 11. Aug 2014 , 11:03

Phuong_Tran wrote on 21. Jun 2014 , 01:03:
Sài Gòn mấy ngày nay mưa hoài à Nga ơi , được cái nước là khg có lớn ,cứ lâm râm vậy đó cho thiên hạ phải mặc áo mưa chơi..

Hi hi , bà nghe bài Người có Nhớ Ta Chăng phải hông???? Tui lấu lâu mới hát được 1 bài Nga ơi , vài tháng nữa là tui có đứa cháu nội thứ 3 nữa rồi đó , kỳ àny là cháu gái đó bà ơi  Cheesy Grin

Thọi tui với ab2 cứ ngời đây canh me coi có ai dìa nah2 nữa khg , tui sợ ma lắm đó à nhe , bà có đi đâu thì mau mau dìa nhà

PTr

Hôm nay ở nhà trông Mẹ già.
Bước qua Khung Của liền quét nhà.
Tay, chà, mỏi quá!
Ngồi, đợi, chờ, ai?

Hihi, có ai thấy út đậu trắng làm thơ hay không?  Grin  Tại lâu lâu mới quét nhà, nên mỏi tay quá, hóa thành câu thơ.  Cool

Chị Đậu Phọng vậy là sẽ có thêm cháu nội thứ 3 hở? Wow! Bà nội trẻ hay quá ta! Chúc mừng chị Đậu Phọng nha.

Út Ít đậu Canada và mấy chị đậu ơi à, sắp hết ngày nghỉ hè rồi, về lại trường đi nhang, út đậu trắng bắt ghế ngồi giữa nhà chờ nè. banana042

moclan
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1223 - 11. Aug 2014 , 14:22

BichDinh wrote on 11. Aug 2014 , 11:03:
Hôm nay ở nhà trông Mẹ già.
Bước qua Khung Của liền quét nhà.
Tay, chà, mỏi quá!
Ngồi, đợi, chờ, ai?

Hihi, có ai thấy út đậu trắng làm thơ hay không?  Grin  Tại lâu lâu mới quét nhà, nên mỏi tay quá, hóa thành câu thơ.  Cool

Chị Đậu Phọng vậy là sẽ có thêm cháu nội thứ 3 hở? Wow! Bà nội trẻ hay quá ta! Chúc mừng chị Đậu Phọng nha.

Út Ít đậu Canada và mấy chị đậu ơi à, sắp hết ngày nghỉ hè rồi, về lại trường đi nhang, út đậu trắng bắt ghế ngồi giữa nhà chờ nè. banana042

moclan

votay votay votay

B. Định ơi , tinh cờ hôm nay tự nhiên chị bị ách xì. Về nhà gặp được em , thật là vui. Nhà nầy đóng bụi đã lâu ,tha hồ mà dọn dẹp đó cô Út ơi.
Chị cũng bắt ghế ngồi mí em chờ mấy nàng đậu về nhà nhá.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #1224 - 20. Oct 2014 , 04:35

Chị Nga ơi à, ở đây trời đã vào thu nên hơi lành lạnh, nhưng sao em thấy không lạnh bằng Khung Cửa 75 này, vắng vẻ quá, mấy chị em CN đi mãi đâu sao chưa về nhỉ?

Tháng tới này em sẽ có mặt ở Cali để ủng hộ ra mắt tác phẩm truyện ngắn đầu tay của ông anh rể em bên đó, nên muốn hẹn hò các chị em LVD mình một thể cho vui.

Em chúc chị một tuần vui, khoẻ, nha.
Bích Định
moclan
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1225 - 20. Oct 2014 , 10:32

BichDinh wrote on 20. Oct 2014 , 04:35:
Chị Nga ơi à, ở đây trời đã vào thu nên hơi lành lạnh, nhưng sao em thấy không lạnh bằng Khung Cửa 75 này, vắng vẻ quá, mấy chị em CN đi mãi đâu sao chưa về nhỉ?

Tháng tới này em sẽ có mặt ở Cali để ủng hộ ra mắt tác phẩm truyện ngắn đầu tay của ông anh rể em bên đó, nên muốn hẹn hò các chị em LVD mình một thể cho vui.

Em chúc chị một tuần vui, khoẻ, nha.
Bích Định
moclan

Bích Định thương ơi,
Cô đang muốn tìm em thì gặp trong này.  Hôm trước Anh rể em có gọi phone cho cô, nên rất mừng nhận em là bà con của cậu em hàng xóm cũ. 
Em nhớ cho biết thêm ngày giờ để LVD mình đến báo Người Việt ủng hộ tác giả và nghe Bích Định và cặp Nga Mi-Trần Lãng Minh trình diễn văn nghệ.  Chắc cũng có một số ca sĩ và thân hữu khác nữa đóng góp vào chương trình văng nghệ em nhỉ.  Trong số đó, cô đã từng nghe BS Tôn Thất Niệm, anh rể của...anh rể em, hát rất hay.
Còn cô thì dĩ nhiên đang mong ngày gặp lại em đây.  Chao ôi bao nhiêu năm tháng đã qua đi rồi kể từ ngày gặp các em bên ấy.
Thương,
Cô Ngọc Mai 
Back to top
« Last Edit: 20. Oct 2014 , 10:38 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #1226 - 20. Oct 2014 , 11:39

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Oct 2014 , 10:32:
Bích Định thương ơi,
Cô đang muốn tìm em thì gặp trong này.  Hôm trước Anh rể em có gọi phone cho cô, nên rất mừng nhận em là bà con của cậu em hàng xóm cũ. 
Em nhớ cho biết thêm ngày giờ để LVD mình đến báo Người Việt ủng hộ tác giả và nghe Bích Định và cặp Nga Mi-Trần Lãng Minh trình diễn văn nghệ.  Chắc cũng có một số ca sĩ và thân hữu khác nữa đóng góp vào chương trình văng nghệ em nhỉ.  Trong số đó, cô đã từng nghe BS Tôn Thất Niệm, anh rể của...anh rể em, hát rất hay.
Còn cô thì dĩ nhiên đang mong ngày gặp lại em đây.  Chao ôi bao nhiêu năm tháng đã qua đi rồi kể từ ngày gặp các em bên ấy.
Thương,
Cô Ngọc Mai 

Cô thương kính,
Được Cô vào đây gọi tên em, em mừng quá ạ. Mấy tuần nay em cứ loay hoay đi tìm lại email cũ để may ra tìm lại được số phôn của Cô, Cô Thu, và Thầy Đường vì cái phone cũ của em bị mất lúc đang rong chơi bên âu châu rồi ạ.
Thưa Cô, tác phẩm Bèo Giạt, tuyển tập truyện ngắn đầu tay của anh rể em, tác giả Ngọc Cường (Nguyễn Tường Cường) là một niềm vui cũng là niềm hãnh diện của đại gia đình để chia xẻ. Em xin cảm ơn Cô sẽ đến chung vui với gia đình của em ạ. Tuần trước em đã gặp lại cô Oanh ở Virginia trong ngày ra mắt sách bên đây.
Thưa Cô, em phải đi bây giờ nên tối nay sẽ gửi ra thiệp mời để Cô biết địa điểm ạ. 
Em rất nóng lòng và mong gặp lại các quý Cô, Thầy.
Thương kính,
Bích Định
moclan
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #1227 - 20. Oct 2014 , 16:45

BichDinh wrote on 20. Oct 2014 , 11:39:
Cô thương kính,
Được Cô vào đây gọi tên em, em mừng quá ạ. Mấy tuần nay em cứ loay hoay đi tìm lại email cũ để may ra tìm lại được số phôn của Cô, Cô Thu, và Thầy Đường vì cái phone cũ của em bị mất lúc đang rong chơi bên âu châu rồi ạ.
Thưa Cô, tác phẩm Bèo Giạt, tuyển tập truyện ngắn đầu tay của anh rể em, tác giả Ngọc Cường (Nguyễn Tường Cường) là một niềm vui cũng là niềm hãnh diện của đại gia đình để chia xẻ. Em xin cảm ơn Cô sẽ đến chung vui với gia đình của em ạ. Tuần trước em đã gặp lại cô Oanh ở Virginia trong ngày ra mắt sách bên đây.
Thưa Cô, em phải đi bây giờ nên tối nay sẽ gửi ra thiệp mời để Cô biết địa điểm ạ. 
Em rất nóng lòng và mong gặp lại các quý Cô, Thầy.
Thương kính,
Bích Định
moclan

Thưa cô Mai,
Em xin gửi ra địa điểm ra mắt sách đây ạ.
Thương kính,
Bích Định

...
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1228 - 20. Oct 2014 , 17:53

BichDinh wrote on 20. Oct 2014 , 16:45:
Thưa cô Mai,
Em xin gửi ra địa điểm ra mắt sách đây ạ.
Thương kính,
Bích Định

...

Em Bích Định thương,
Cô cám ơn ẹm đã chuyển chi tiết ngày ra mắt sách.  Chắc là buổi ra mắt sách này sẽ  đông vui lắm đây vì cô thấy tên một số văn nghệ sĩ quen thuôc. Nhà văn kiêm nhà giáo Bùi Bích Hà, người giới thiêu sách cho anh Cường, thì ăn nói rất duyên dáng và có những nhận xét rất sắc bén đó. 
Để cô rủ Mạ Vân, Cô Thu...và một số LVD đi ủng hộ Ngọc Cường và nghe em hát mới được.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #1229 - 21. Oct 2014 , 19:09

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Oct 2014 , 17:53:
Em Bích Định thương,
Cô cám ơn ẹm đã chuyển chi tiết ngày ra mắt sách.  Chắc là buổi ra mắt sách này sẽ  đông vui lắm đây vì cô thấy tên một số văn nghệ sĩ quen thuôc. Nhà văn kiêm nhà giáo Bùi Bích Hà, người giới thiêu sách cho anh Cường, thì ăn nói rất duyên dáng và có những nhận xét rất sắc bén đó. 
Để cô rủ Mạ Vân, Cô Thu...và một số LVD đi ủng hộ Ngọc Cường và nghe em hát mới được.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Dạ, em hết lòng cảm ơn Cô ạ. Em hy vọng có dịp gặp lại Mạ Vân, Cô Thu và Thầy Đường. Khi sang đến nơi em sẽ gọi vấn an Cô Ngọc Mai ngay ạ.
Thương kính,
Em Bích Định
moclan
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 80 81 82 83 84 85
Send Topic In ra