Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Khung Cửa 75_LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 85
Send Topic In ra
Khung Cửa 75_LVD (Read 82251 times)
Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Re: Khung Cửa 75_LVD
Reply #270 - 14. Jun 2012 , 08:23

Tình cờ thấy mọi người kể chuyện ma, xin cho tui được ké với!
Hồi nhỏ tui không hề tin chuyện ma quỉ, cho đến một buổi tối nọ... ở giếng nước trong xóm Gò Vấp tui, gần sông Bến Cát. Chuyện này xãy ra lâu lắm rồi, lúc đó tui mới chừng 13 tuổi thôi! Để Hà Bá tui kể cho quí vị nghe nhang!

Số là trong xóm tui có 2 vợ chồng ở trong 1 căn nhà nhỏ cách nhà tui vài căn. Ông chồng đi lính còn bà vợ thì làm nghề nấu cơm tháng cho dân lao động trong xóm. Một thời gian sau có 1 cô gái từ dưới quê, hình như là em bà con của người vợ, lên ở chung và phụ bà chị nấu bếp, giao cơm. Cô gái này tên là Duyên, khoảng 20 tuổi. Chị Duyên hay cười, đặc biệt là phía dưới mắt trái của chỉ có mục ruồi duyên làm chị ấy trông thật là có duyên! Chị Duyên làm việc siêng năng, có khi tui thấy chỉ còn gánh nước từ cái giếng trong xóm về nhà nữa. Vì ở dưới quê lên, chị không có bạn nên chị ấy thích nói chuyện với tui. Chị Duyên dưới quê không học hành nhiều nên thấy tui vui vẻ, chị ấy cũng hay nhờ tui dạy cho chỉ đọc sách, viết chữ. Nhà tui toàn là anh, không có chị, nên có chị Duyên tui thấy cũng vui. Mà chị Duyên có tui làm bạn, chị ấy cũng vui!
Nhưng một thời gian sau, tui để ý là bụng chị Duyên càng ngày càng bự dần. Gặp chị thấy chỉ có vẻ đăm chiêu lo lắng. Rồi một hôm tui theo ba má tui về quê nội mấy ngày thăm bà con. Khi trở lại Gò Vấp thì không thấy chị Duyên đâu nữa! Về sau lối xóm kể lại là hôm đó 2 vợ chồng anh chị bà con của chị Duyên cãi nhau to tiếng cả xóm đều nghe. Rồi tối hôm đó chị Duyên uống 2 chai thuốc ngủ tự tử vì không chịu được dư luận bàn tán chị có chửa hoang! Đến sáng khi khám phá ra được thì chị Duyên đã chết, thọ có 21 tuổi! Một cái chết thật là oan ức!
Hay tin đó tui cũng buồn lắm, nhưng rồi thời gian trôi qua, con trai tuổi 13, 14 có nhiều thứ khác làm vui lại rất dễ dàng, cho đến một hôm....!!! Tối hôm đó, tui từ nhà thằng bạn về, trong xóm cúp điện nên trời tối đen như mực. Khi đi ngang qua cái giếng trong xóm, tui thấy đom đóm bay lập lòe trên miệng giếng. Và lạ lùng là có một cô gái mặc áo dài trắng tinh đang ngồi trên thành giếng. Cô gái ngồi tư lự như có vẻ đợi ai! Tui ngạc nhiên giờ này khuya khoắt rồi mà sao có cô gái mặc áo dài trắng ngồi ngoài giếng nước để làm gì?! Khi nghe tiếng tui đi ngang, cô gái ngững mặt lên nhìn tui. Nhưng tóc cô gái che xõa cả gương mặt nên tui không nhận diện được cô ta là ai. Tui cứ chăm chăm nhìn, rồi cô gái đứng dậy, từ từ vén tóc qua một bên. Trong ánh sáng đom đóm lập lòe, tui kinh ngạc khi thấy gương mặt cô gái trắng bạch, mà ghê rợn là gương mặt hoàn toàn không có mắt mũi miệng gì cả, chỉ là một khuôn mặt bằng phẳng trắng bạch! Nhưng để ý thấy khoảng phía bên trái khuôn mặt cô gái có 1 mục ruồi đen, giống như mục ruồi duyên của chị Duyên lúc chị ấy còn sống! Tui hoảng hồn chạy một mạch về nhà, kể lại cho ba tui nghe. Ba tui nghe xong đi theo tui ra giếng nước trở lại điều tra. Nhưng khi ra tới giếng nước thì chỉ thấy đom đóm bay lãng vãng chung quanh giếng nước thôi chứ không thấy cô gái mặc áo dài trắng đâu nữa. Ba tui nói lạ quá vì từ trước đến giờ chưa hề thấy đom đóm ở giếng nước trong xóm bao giờ. Đó là lần đầu tiên ổng thấy hiện tượng như vậy!
Một thời gian sau, ông chồng của chị bán cơm tháng tử trận ở Pleiku. Chị ấy buồn bỏ đi tỉnh khác làm ăn. Căn nhà của họ liên tục hết người này ở đến người khác  ở vì ai cũng nói nhà này như có ma!

Sao, quí vị thấy sợ không?

NVH
    Cool
Back to top
« Last Edit: 14. Jun 2012 , 08:26 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #271 - 14. Jun 2012 , 08:40

Thủ Thỉ Nhỏ To

Sáng hôm nay trời thật đẹp , nắng lên cao với những cơn gió dìu dịu và 1 chút rét hiu hiu thật là dễ chịu..Tôi ra vườn nhìn hoa nở trước sân và nhớ đến bạn bè nên mò mẫm cắt 1 bó và cắm vào ngăn tủ để tặng các bạn tôi  Cheesy

...

Nhìn lại thì thấy đã gần hết buổi sáng rồi.. Ngăn tủ hoa này để tặng mọi người vào thăm KC75_LVD và cũng để chúc cô bạn Timo mau mau phẻ mạnh để về trực nhật chứ bắt Út Là Đà quét sân hoài tội chưa , nhất là lúc này nhà vắng hay có ma nữa...Tôi cũng để tặng cho cô bạn Rô ti Gà chúc bạn có thêm niềm vui và nghị lực.. Hoa này tôi gọi là cúc trắng nhưng tôi biết chẳng phải là tên đúng.. Nhớ đừng bao giờ hỏi tôi tên của các loài hoa vì ngoài những loại hoa thường thấy như hoa huệ hoa hồng ,những loại hoa khác thì tôi chịu.. Sự khác nhau giữa hoa hồng và tường vi?? sen và súng?? mẫu đơn và thược dược?? dogwood có phải là mộc lan??  trạng nguyên và khôi nguyên ??? Í da có cần phải biết hông ta  Tongue ?? Thấy hoa đẹp đem vào bình cắm để ngắm đối với tôi là được rồi  Undecided Undecided  Tôi lại không có khiếu cắm hoa hay là có green thumb để săn sóc hoa nhưng có khiếu hái hoa gom lại 1 bó bỏ vào bình.. Những bông hoa tự chúng nó là đã đẹp rồi , muốn làm cho xấu cũng không được nữa..
Ngày xưa có 1 thời mà những người đến tuổi chúng mình là được quyền vui thú điền viên. Bây giờ hiếm hoi lắm mỗi người trong chúng ta mới có được những giây phút quên đi những lo toan đời thường để mà nhâm nhi tách trà và xem hoa nở.. Và tôi cảm thấy những khoảnh khắc này như 1 cánh tay kéo chúng ta lên 1 chút từ con dốc cao mà tôi và bạn đang tuột xuống hoặc là 1 điểm tựa để chúng mình dựa vào cho 1 phút nghỉ ngơi .Thôi thì bạn ơi , hãy ráng cắt xén 1 chút khoảnh khắc trong cuộc sống để dành cho mình ,cho hoa nở , cho trăng lên , cho nụ cười và tiếng khóc trẻ thơ để thấy cuộc đời vẫn đẹp sao và rồi ta lại tiếp tục con đường trước mặt ..
Xin chúc mọi người 1 ngày vui   smflower smflower

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #272 - 14. Jun 2012 , 08:49

Thuc-Khanh wrote on 12. Jun 2012 , 09:49:
Cám ơn chị P Tần nhiều lắm lắm !
Cô dâu chú rể thiệt là đẹp đôi đó nghen.
Em thích tấm hình có đèn lồng đỏ đẹp tuyệt vời & cũng thật cổ điển nữa. Đèn lồng Hội An phải hong chị? Hình này là làm photoshop cho có phông hoa sứ , đèn lồng giống VN hay là cảnh thiệt vậy chị? Phó nhòm nào chụp tấm hình có mắt mỹ thuật quá.
Cô dâu vấn tóc & đeo kiềng vàng thật duyên dáng & dễ thương.
Chúc 2 cháu mãi mãi hạnh phúc & Mệ Ngoại mau có cháu để ẵm bồng nha.
Út Lắc

Cám ơn Út Lắc khen nha  Cheesy
Hình này là 1 bên vườn nhà Chị đó. A Đ mà nghe khen là thế nào cái mũi cũng phồng bự lên cho coi.. Đèn lồng chị mua ở Hội An dùng cho mấy cái đám cưới rồi bắt tơi tả luôn nhưng cũng đáng công mình  Cheesy
Hi hi chị cũng trông thim cháu chứ con nít lớn mau quá đi , bi giờ mình còn bồng nỗi chứ mơi mốt chắc chỉ ngồi nhìn  Cry

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #273 - 14. Jun 2012 , 08:54

BichDinh wrote on 13. Jun 2012 , 11:29:
Hôm nay nhà vắng vẻ quá . Đậu trắng vô kể chuyện ma . Nghe Bà Nội xấp nhỏ kể lại là hôì đó ở nhà thương Grall, Bà phải trông nom Ông Nội xấp nhỏ , mỗi lần Bà cần đi phòng vệ sinh là phải đi ngang cái câù thang máy . Và lần nào Bà cũng thấy có người đàn bà tóc dài ở cầu thang đi lên đi xuống . Bo'ng ma ddó là một người đàn bà đó không có đầu . Sợ chưa ?
Hù  Cool

Í Da B Đ ui ,
Vậy người đàn bà không có đầu thì tóc từ cổ trở xuống hả?? (rùng mình ngó ra sau lưng ) Chị nhớ coi phim ma gì của Nhật mà người đàn bà tóc xõa chui ra từ cái TV đó..Coi xong mà cả tháng trời chị không dám nhìn cái TV  , lúc nằm ngủ thì quay lưng lại cái TV mà thấy lạnh xương sống   Tongue Tongue Tongue

Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #274 - 14. Jun 2012 , 08:58

Lethikinhhoang wrote on 13. Jun 2012 , 22:12:
Viết theo ý Chuyện Ma của Đậu Trắng

Oan hồn phảng phất đâu đây
Tình chưa giải được nên quay trở về
Đi thì phản bội câu thề
Ở thì không đặng não nề đời nhau
Đêm đêm tóc rối trên đầu
Đi lên đi xuống chân cầu khóc than

Kahat

Đời không đi được chung đường
KHÓC THAN chi để đêm trường nhớ nhau
Thôi thì cái nợ trãu cau
Kiếp sau xin trả khổ đau kiếp NÀY

Đậu Hủ
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #275 - 14. Jun 2012 , 09:00

Nguyen Van Ha wrote on 14. Jun 2012 , 08:23:

Tình cờ thấy mọi người kể chuyện ma, xin cho tui được ké với!
Hồi nhỏ tui không hề tin chuyện ma quỉ, cho đến một buổi tối nọ... ở giếng nước trong xóm Gò Vấp tui, gần sông Bến Cát. Chuyện này xãy ra lâu lắm rồi, lúc đó tui mới chừng 13 tuổi thôi! Để Hà Bá tui kể cho quí vị nghe nhang!

Số là trong xóm tui có 2 vợ chồng ở trong 1 căn nhà nhỏ cách nhà tui vài căn. Ông chồng đi lính còn bà vợ thì làm nghề nấu cơm tháng cho dân lao động trong xóm. Một thời gian sau có 1 cô gái từ dưới quê, hình như là em bà con của người vợ, lên ở chung và phụ bà chị nấu bếp, giao cơm. Cô gái này tên là Duyên, khoảng 20 tuổi. Chị Duyên hay cười, đặc biệt là phía dưới mắt trái của chỉ có mục ruồi duyên làm chị ấy trông thật là có duyên! Chị Duyên làm việc siêng năng, có khi tui thấy chỉ còn gánh nước từ cái giếng trong xóm về nhà nữa. Vì ở dưới quê lên, chị không có bạn nên chị ấy thích nói chuyện với tui. Chị Duyên dưới quê không học hành nhiều nên thấy tui vui vẻ, chị ấy cũng hay nhờ tui dạy cho chỉ đọc sách, viết chữ. Nhà tui toàn là anh, không có chị, nên có chị Duyên tui thấy cũng vui. Mà chị Duyên có tui làm bạn, chị ấy cũng vui!
Nhưng một thời gian sau, tui để ý là bụng chị Duyên càng ngày càng bự dần. Gặp chị thấy chỉ có vẻ đăm chiêu lo lắng. Rồi một hôm tui theo ba má tui về quê nội mấy ngày thăm bà con. Khi trở lại Gò Vấp thì không thấy chị Duyên đâu nữa! Về sau lối xóm kể lại là hôm đó 2 vợ chồng anh chị bà con của chị Duyên cãi nhau to tiếng cả xóm đều nghe. Rồi tối hôm đó chị Duyên uống 2 chai thuốc ngủ tự tử vì không chịu được dư luận bàn tán chị có chửa hoang! Đến sáng khi khám phá ra được thì chị Duyên đã chết, thọ có 21 tuổi! Một cái chết thật là oan ức!
Hay tin đó tui cũng buồn lắm, nhưng rồi thời gian trôi qua, con trai tuổi 13, 14 có nhiều thứ khác làm vui lại rất dễ dàng, cho đến một hôm....!!! Tối hôm đó, tui từ nhà thằng bạn về, trong xóm cúp điện nên trời tối đen như mực. Khi đi ngang qua cái giếng trong xóm, tui thấy đom đóm bay lập lòe trên miệng giếng. Và lạ lùng là có một cô gái mặc áo dài trắng tinh đang ngồi trên thành giếng. Cô gái ngồi tư lự như có vẻ đợi ai! Tui ngạc nhiên giờ này khuya khoắt rồi mà sao có cô gái mặc áo dài trắng ngồi ngoài giếng nước để làm gì?! Khi nghe tiếng tui đi ngang, cô gái ngững mặt lên nhìn tui. Nhưng tóc cô gái che xõa cả gương mặt nên tui không nhận diện được cô ta là ai. Tui cứ chăm chăm nhìn, rồi cô gái đứng dậy, từ từ vén tóc qua một bên. Trong ánh sáng đom đóm lập lòe, tui kinh ngạc khi thấy gương mặt cô gái trắng bạch, mà ghê rợn là gương mặt hoàn toàn không có mắt mũi miệng gì cả, chỉ là một khuôn mặt bằng phẳng trắng bạch! Nhưng để ý thấy khoảng phía bên trái khuôn mặt cô gái có 1 mục ruồi đen, giống như mục ruồi duyên của chị Duyên lúc chị ấy còn sống! Tui hoảng hồn chạy một mạch về nhà, kể lại cho ba tui nghe. Ba tui nghe xong đi theo tui ra giếng nước trở lại điều tra. Nhưng khi ra tới giếng nước thì chỉ thấy đom đóm bay lãng vãng chung quanh giếng nước thôi chứ không thấy cô gái mặc áo dài trắng đâu nữa. Ba tui nói lạ quá vì từ trước đến giờ chưa hề thấy đom đóm ở giếng nước trong xóm bao giờ. Đó là lần đầu tiên ổng thấy hiện tượng như vậy!
Một thời gian sau, ông chồng của chị bán cơm tháng tử trận ở Pleiku. Chị ấy buồn bỏ đi tỉnh khác làm ăn. Căn nhà của họ liên tục hết người này ở đến người khác  ở vì ai cũng nói nhà này như có ma!

Sao, quí vị thấy sợ không?

NVH
    Cool

Í Da anh Hà Bá tới thăm mà lại dắt theo cô gái hông có cái mặt nè  Tongue Tongue Tongue Có phải cô Duyên giống như vầy hông??

...

Cám ơn món quà của anh nhe  thanks.gif thanks.gif thanks.gif moreflower2 moreflower2,

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #276 - 14. Jun 2012 , 09:05

BichDinh wrote on 12. Jun 2012 , 04:59:
Grin Grin Thưa thầy CC, thầy đã trúng tủ đề thi của chị PH rồi. Wink  Ai biểu thầy đã không kịp về nhà mới lại còn đem bò đi làm tai' chanh nữa á.
Út 
moclan

Đúng đó B Đ  à  Sad  Hồi nẩm chị thấy quán cà phê mới mở ở xứ lạ quê người nên tặng  2 con bò để lấy sửa làm cà phê đen và cà phê sửa  , đã nói rõ ràng rồi mà nào ngờ đâu.... Cry Cry

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #277 - 14. Jun 2012 , 09:32

DOHUUTAI wrote on 14. Jun 2012 , 08:58:
Đời không đi được chung đường
KHÓC THAN chi để đêm trường nhớ nhau
Thôi thì cái nợ trãu cau
Kiếp sau xin trả khổ đau kiếp NÀY

Đậu Hủ

...

THƯƠNG NỮ

“Thương nữ bất tri vong quốc hận“ (Đỗ Mục)

Thôi em, chiều đã ngập ngừng
Hoa mùa Xuân sắp ven rừng ngủ yên
Ngồi đây quên hết ưu phiền
Quê xưa chợt khuất mấy miền biển xanh
Em còn thương nhớ, cũng đành
Từ ra đi, biết phận mình nổi trôi
Này son, tô đậm vành môi
Này xiêm y, khoác lên người kiêu sa
Này đêm, tiệc rượu chan hòa
Này khuya, nhạc trỗi nhịp ba rộn ràng
*
Mà sao mắt lệ lưng tròng
Rừng hoa cúi mặt, chiều bâng khuâng sầu

Lan Đàm

Back to top
« Last Edit: 14. Jun 2012 , 09:34 by phuonghue »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #278 - 14. Jun 2012 , 13:29

phuonghue wrote on 14. Jun 2012 , 08:40:
Thủ Thỉ Nhỏ To

Sáng hôm nay trời thật đẹp , nắng lên cao với những cơn gió dìu dịu và 1 chút rét hiu hiu thật là dễ chịu..Tôi ra vườn nhìn hoa nở trước sân và nhớ đến bạn bè nên mò mẫm cắt 1 bó và cắm vào ngăn tủ để tặng các bạn tôi  Cheesy

...

Nhìn lại thì thấy đã gần hết buổi sáng rồi.. Ngăn tủ hoa này để tặng mọi người vào thăm KC75_LVD và cũng để chúc cô bạn Timo mau mau phẻ mạnh để về trực nhật chứ bắt Út Là Đà quét sân hoài tội chưa , nhất là lúc này nhà vắng hay có ma nữa...Tôi cũng để tặng cho cô bạn Rô ti Gà chúc bạn có thêm niềm vui và nghị lực.. Hoa này tôi gọi là cúc trắng nhưng tôi biết chẳng phải là tên đúng.. Nhớ đừng bao giờ hỏi tôi tên của các loài hoa vì ngoài những loại hoa thường thấy như hoa huệ hoa hồng ,những loại hoa khác thì tôi chịu.. Sự khác nhau giữa hoa hồng và tường vi?? sen và súng?? mẫu đơn và thược dược?? dogwood có phải là mộc lan??  trạng nguyên và khôi nguyên ??? Í da có cần phải biết hông ta  Tongue ?? Thấy hoa đẹp đem vào bình cắm để ngắm đối với tôi là được rồi  Undecided Undecided  Tôi lại không có khiếu cắm hoa hay là có green thumb để săn sóc hoa nhưng có khiếu hái hoa gom lại 1 bó bỏ vào bình.. Những bông hoa tự chúng nó là đã đẹp rồi , muốn làm cho xấu cũng không được nữa..
Ngày xưa có 1 thời mà những người đến tuổi chúng mình là được quyền vui thú điền viên. Bây giờ hiếm hoi lắm mỗi người trong chúng ta mới có được những giây phút quên đi những lo toan đời thường để mà nhâm nhi tách trà và xem hoa nở.. Và tôi cảm thấy những khoảnh khắc này như 1 cánh tay kéo chúng ta lên 1 chút từ con dốc cao mà tôi và bạn đang tuột xuống hoặc là 1 điểm tựa để chúng mình dựa vào cho 1 phút nghỉ ngơi .Thôi thì bạn ơi , hãy ráng cắt xén 1 chút khoảnh khắc trong cuộc sống để dành cho mình ,cho hoa nở , cho trăng lên , cho nụ cười và tiếng khóc trẻ thơ để thấy cuộc đời vẫn đẹp sao và rồi ta lại tiếp tục con đường trước mặt ..
Xin chúc mọi người 1 ngày vui   smflower smflower

Huệ ơi , mi có biết hoa Marguerite màu trắng nầy là hoa mà ta yêu thích nhất không : mộc mạc ,  tinh khiết , dể thương , không kiêu kỳ không diễm lệ. Cám ơn những cành Marguerite nhà mi , đẹp lắm.

Back to top
« Last Edit: 14. Jun 2012 , 13:32 by Nga Lucia »  

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #279 - 14. Jun 2012 , 15:35

Hôm nay em rón rén vào đây xin chúc mừng...trễ các nàng kịu công nương của Cung hoa gấm rũ bỏ xiêm y  trở về trường thân yêu làm phó thường dân-nữ sanh duyên dáng bên khung cửa mộng mơ 75, em đem cúc (pháo hoa Undecided) trồng hai bên cửa cho các chị nè!

...

...
Back to top
« Last Edit: 14. Jun 2012 , 15:51 by nang ton nu »  

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #280 - 14. Jun 2012 , 16:56

phuonghue wrote on 14. Jun 2012 , 09:32:
...

THƯƠNG NỮ

“Thương nữ bất tri vong quốc hận“ (Đỗ Mục)

Thôi em, chiều đã ngập ngừng
Hoa mùa Xuân sắp ven rừng ngủ yên
Ngồi đây quên hết ưu phiền
Quê xưa chợt khuất mấy miền biển xanh
Em còn thương nhớ, cũng đành
Từ ra đi, biết phận mình nổi trôi
Này son, tô đậm vành môi
Này xiêm y, khoác lên người kiêu sa
Này đêm, tiệc rượu chan hòa
Này khuya, nhạc trỗi nhịp ba rộn ràng
*
Mà sao mắt lệ lưng tròng
Rừng hoa cúi mặt, chiều bâng khuâng sầu

Lan Đàm

Rộn ràng " hoa trắng nhỏ to "
Pháo bông hoa cúc reo hò nổ vang
Chúc mừng Khung Cửa đẹp sang
Các chị đoàn tu mênh mang tiếng cười
Kahat
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #281 - 14. Jun 2012 , 20:00

Là muôn vạn điều

Con trai là suối
Mát xanh trong lành
Dịu dàng cha mẹ
Đôi bờ uốn quanh
Nơi nào con đến
Lá hoa thắm cành
Con trai là nắng
Nắng hồng lung linh
Mặt trời cha mẹ
Bên con vô hình
Nơi nào con đến
Ngập tràn bình minh

Con trai là gió
Gió trưa dịu dàng
Tiếng cười thơ trẻ
Ùa vào không gian
Nơi nào con đến
Cỏ cây rộn ràng

Con trai của mẹ
Tên là "niềm vui"
Cha thường vẫn gọi
Tên con "nụ cười"
Từ nơi con đến
Tình yêu rạng ngời

Con trai của mẹ
Còn là ước mơ
Là muôn hạnh phúc
Mẹ cha mong chờ

Con trai của mẹ
Nghĩa là... tình yêu
Nghĩa là... tất cả
Là muôn vạn điều

Xuân Dương

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #282 - 15. Jun 2012 , 06:36

phuonghue wrote on 14. Jun 2012 , 08:49:
Cám ơn Út Lắc khen nha  Cheesy
Hình này là 1 bên vườn nhà Chị đó. A Đ mà nghe khen là thế nào cái mũi cũng phồng bự lên cho coi.. Đèn lồng chị mua ở Hội An dùng cho mấy cái đám cưới rồi bắt tơi tả luôn nhưng cũng đáng công mình  Cheesy
Hi hi chị cũng trông thim cháu chứ con nít lớn mau quá đi , bi giờ mình còn bồng nỗi chứ mơi mốt chắc chỉ ngồi nhìn  Cry

Út Lắt ui!
May quá, không bị Mệ Ngoại...liếc  Grin

Cây hoa hồng hồng đó là mangolia chứ không phải hoa sứ, hình hai bà chị xí xọn này thấy cảnh chung quanh rõ hơn nè

...

rình rình...chôm thêm   Wink

...

Cô dâu đòi design 1 cái áo dài đỏ kết bông giống hệt áo cưới của Mẹ hồi ... nẫm (1975)  Roll Eyes
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #283 - 15. Jun 2012 , 06:58

nang ton nu wrote on 14. Jun 2012 , 15:35:
Hôm nay em rón rén vào đây xin chúc mừng...trễ các nàng kịu công nương của Cung hoa gấm rũ bỏ xiêm y  trở về trường thân yêu làm phó thường dân-nữ sanh duyên dáng bên khung cửa mộng mơ 75, em đem cúc (pháo hoa Undecided) trồng hai bên cửa cho các chị nè!

...

... Pháo bông hoa cúc reo hò nổ vang...

Cám ơn những bông hoa rất ... vui

Tôn Nữ Nàng ơi! Quán Hàng Rong TOP đang réo gọi nữa kìa  Grin

...

Mời cả nhà uống cà phê trong một buổi sáng mưa hiếm hoi của những ngày hè Texas
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #284 - 15. Jun 2012 , 08:37

Phương Tần wrote on 15. Jun 2012 , 06:36:
Út Lắt ui!
May quá, không bị Mệ Ngoại...liếc  Grin

Cây hoa hồng hồng đó là mangolia chứ không phải hoa sứ, hình hai bà chị xí xọn này thấy cảnh chung quanh rõ hơn nè

...

rình rình...chôm thêm   Wink

...

Cô dâu đòi design 1 cái áo dài đỏ kết bông giống hệt áo cưới của Mẹ hồi ... nẫm (1975)  Roll Eyes

hé lô hé lô .. Nhà của chung mà sao cứ bỏ hình nhà mình hong dị cà   Angry Angry  Hong sợ bị rầy hả  Huh Huh Huh
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 85
Send Topic In ra