Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Khung Cửa 75_LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 26 27 28 29 30 ... 85
Send Topic In ra
Khung Cửa 75_LVD (Read 82062 times)
phuonghue
Gold Member

Re: Khung Cửa 75_LVD
Reply #405 - 29. Jun 2012 , 15:41

Nga Lucia wrote on 29. Jun 2012 , 13:25:
Huệ ơi , mai mốt mà ta qua mi ta sẽ ôm hết vườn Marguerite trong vòng tay mà ngắm đó. Mi có biết có loài hoa dại, hình dáng cũng giống như Marguerite nhưng nhỏ xíu hay mọc ở những cánh đồng hay trong công viên, bờ suối thì đó là hoa Kamille. Có thể hái về phơi khô nấu trà uống. Thank You bình hoa đẹp.

Bây giờ kể chuyện ma ha. Cool
Chuyện nầy do bà ngoại Nga kể lại: Nhà ngoại có nuôi heo. Tối sau khi đổ cám cho heo ăn xong ,cả nhà vô phòng khách coi Tivi thì ngoại nghe mấy con heo kêu eo éo không ngừng. Ban đêm và ở trong làng nên hong ai dám đi ra ngoài xem chuyện gì. Ngoại leo lên gác và mở cửa sổ đễ dòm ra chuồng heo xem chuyện gì thì eo ơi Tongue Ngoại nhìn thấy trong chuồng mấy con heo chạy qua chạy lại hốt hoảng còn nơi máng cám thì có những bàn tay không ngừng bóc cám nuốt nghe sột soạt mà không thấy hình dạng người. CoolHù......

Nghe chuyện ma xong bi giờ mời tất cả nghe nhạc cuối tuần ha. ( Huệ ơi , cuối tuần nầy ta làm việc gấp đôi đó nha. Xong là ta lặn đó Grin Mi cứ réo làm ta cứ ách xì hoài đây nè ).
Thương chúc tất cả cuối tuần thật nhiều niềm vui bên gia đình , bạn bè. NgaLC

Nga thương ,
Cám ơn mi thật nhiều đã làm việc gấp đôi  smflower smflower Phải chi mấy người khác cũng ách xì như mi ha...
Mi hát bài này rất dễ thương nhưng sao ta nghe xong thấy buồn quá đi..có lẽ hợp với nỗi lòng của mình hay sao " thời gian có ngừng đây bao giờ..." bài hát làm cho mình nhớ lại khoảng thời gian xưa lúc mình còn trẻ nghe những giòng nhạc đó ha...

Tặng mi cái hoa nhỏ này nơi nhà Ti , hong phải hoa mi thích nhưng ta thấy dễ thương nên để dành đó  Cheesy

...

Còn chiện ma của mi eo ơi may quá nhà ta hong có chuồng heo chứ hong thôi chắc ta hong bao giờ cho heo ăn nữa đó  Tongue Tongue Tongue

thanks.gif thanks.gif votay votay votay

PS Mi là rô ti gà chắc mi điểm danh mấy ngừ kia mới sợ  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top
« Last Edit: 29. Jun 2012 , 15:43 by phuonghue »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #406 - 29. Jun 2012 , 16:19

phuonghue wrote on 29. Jun 2012 , 07:50:
Í Da Phượng à , bà noái mà hông liếc wa liếc lại nhe.. Mấy ngừ trong ban trực nhật lặn hết rùi nên tui mới mặc đồ lặn dzô tính nhảy theo đó chứ..Nhưng chạnh lòng thấy thương cái nhà riu phong ( hong phải bún riu ) nên tui đi dzìa quét nhà típ đây..  Undecided Undecided

Huệ à ,

Mấy lúc này bà siêng năng chịu khó chưng bông chưng hoa nên nhìn nhà cửa vui mắt đẹp đẻ , cám ơn nhen , chưa kể còn nấu bún riêu cho út B Định để cho nhìn ké nữa , giỏi nhe

Đừng có lặn , cứ ra vô cho vui nhà vui cửa , tui cũng thỉnh thoảng nhớ đi ra đi vô cho đụng nhau chơi cho vui , Nga bửa nay mới cho mình nghe hát nữa kìa

Đậu Phọng

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #407 - 29. Jun 2012 , 16:26

Nghe chuyện ma xong bi giờ mời tất cả nghe nhạc cuối tuần ha. ( Huệ ơi , cuối tuần nầy ta làm việc gấp đôi đó nha. Xong là ta lặn đó Grin Mi cứ réo làm ta cứ ách xì hoài đây nè ).

...

Nga ơi ,

Tui hông có nghe chiện ma , tui nghe bà hát thôi có được hông ?

Dễ thương nhất là bà đó , cứ muốn hát thì hát giống ...tui , tui cứ thích và nhớ là cuối tuần thì được bà hát cho nghe , sáng nay thứ bảyngo62i nhâm nhi cà phê và nghe bà hát Trả Lại Thời Gian , nghe thích lắm , giọng hát của bà nghe êm ái mượt mà lắm , cám ơn nhiều nhe

Để tui rinh đi khoe nhe

Đậu Phọng
Back to top
« Last Edit: 29. Jun 2012 , 16:27 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #408 - 30. Jun 2012 , 08:21

phuonghue wrote on 29. Jun 2012 , 15:41:
Nga thương ,
Cám ơn mi thật nhiều đã làm việc gấp đôi  smflower smflower Phải chi mấy người khác cũng ách xì như mi ha...
Mi hát bài này rất dễ thương nhưng sao ta nghe xong thấy buồn quá đi..có lẽ hợp với nỗi lòng của mình hay sao " thời gian có ngừng đây bao giờ..." bài hát làm cho mình nhớ lại khoảng thời gian xưa lúc mình còn trẻ nghe những giòng nhạc đó ha...

Tặng mi cái hoa nhỏ này nơi nhà Ti , hong phải hoa mi thích nhưng ta thấy dễ thương nên để dành đó  Cheesy

...

Còn chiện ma của mi eo ơi may quá nhà ta hong có chuồng heo chứ hong thôi chắc ta hong bao giờ cho heo ăn nữa đó  Tongue Tongue Tongue

thanks.gif thanks.gif votay votay votay

PS Mi là rô ti gà chắc mi điểm danh mấy ngừ kia mới sợ  Roll Eyes Roll Eyes

NHà mà ít người dzìa thì coi chừng đó nghen
Hùuuuuuuuuu !!!!!!!!!!!

...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #409 - 02. Jul 2012 , 09:25

...

Xin bấm vào hình để nghe nhạc

Nhân ngày sinh nhật của mình , Phượng Trần Tí Lanh Chanh Đậu Phọng xin hát tặng Thày Cô và cả nhà và bạn bè & các Út của Khung Cửa 75 thân thương bài hát Thôi Thì của Thày Cối Chày Đại Sân

Xin mến chúc Cả Nhà LVD luôn vui và mạnh khoẻ

THÔI THÌ

Nhạc
: Đại Sân
Trình bày : Phượng Trần

Thôi thì mình đã xa nhau
Đêm nay mây trắng dựa đầu thở than
Thôi thì biển khóc ly tan
Trong ta có những muộn màng nổi ru
Thôi thì một phút thiên thu
Tình trong em vẫn ngục tù tim anh
Thôi thì lặng tiếng năm canh
Để vầng trăng khuyết trên cành ngẩn ngơ
Thôi thì em cứ xa ta
Cho đêm nức nở
Câu ca than thở
Thôi thì dẹp những cơn mơ
Đêm xuân gối mộng
Đôi bờ mình nhớ thương nhau
Đôi bờ mình nhớ thương nhau

Thôi thì một thuở mong chờ
Theo làn mây trắng lặng lờ ra đi
Nghe trong tiếng gió thầm thì
Còn đâu tiếc nuối dậy thì yêu nhau
Thôi thì mây trắng trên cao
Để tang một mối tình đầu vỡ tan
Trên ngàn lệ đá bâng khuâng
Ngồi đây nhỏ khúc muộn màng trăm năm

Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #410 - 02. Jul 2012 , 12:33

Chúc mừng Sinh nhật Phượng Trần

...

Tặng cô bạn 75 hoa mới nở ở cửa sổ phòng làm việc của Nga . Nga trồng đó , mỗi năm nó chỉ nở 1 lần thôi đó . Nga cũng không biết tên hoa là gì .
Phượng ơi , thương chúc cô bạn dễ thương của tôi 1Sinh Nhật thật vui bên gia đình , luôn tươi trẻ và hát hò , lanh chanh cho D Đ lúc nào cũng nhộn nhịp .
Chúc SN Đậu Phọng ở nhà 75 đễ Đậu Phọng dìa nhà không thôi vắng lặng , sợ......ma quá Cool
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #411 - 02. Jul 2012 , 16:44

Nga Lucia wrote on 02. Jul 2012 , 12:33:

...

Tặng cô bạn 75 hoa mới nở ở cửa sổ phòng làm việc của Nga . Nga trồng đó , mỗi năm nó chỉ nở 1 lần thôi đó . Nga cũng không biết tên hoa là gì .
Phượng ơi , thương chúc cô bạn dễ thương của tôi 1Sinh Nhật thật vui bên gia đình , luôn tươi trẻ và hát hò , lanh chanh cho D Đ lúc nào cũng nhộn nhịp .
Chúc SN Đậu Phọng ở nhà 75 đễ Đậu Phọng dìa nhà không thôi vắng lặng , sợ......ma quá Cool

Nga ơi ,

Đậu Phọng cám ơn lời chúc tốt đẹp của Đậu Hòa Lan nhiều , và cám ơn về bông hoa bà tặng nhân dịp đặc biệt này

Bà nghe tui hát bài Thôi Thì được không mà sao không nghe nói đến vậy ? Để tui rinh đi khoe ấy mà

Đậu Phọng

...

Back to top
« Last Edit: 02. Jul 2012 , 16:48 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #412 - 02. Jul 2012 , 17:53

Huệ ơi , mai mốt mà ta qua mi ta sẽ ôm hết vườn Marguerite trong vòng tay mà ngắm đó. Mi có biết có loài hoa dại, hình dáng cũng giống như Marguerite nhưng nhỏ xíu hay mọc ở những cánh đồng hay trong công viên, bờ suối thì đó là hoa Kamille. Có thể hái về phơi khô nấu trà uống. Thank You bình hoa đẹp.

Bây giờ kể chuyện ma ha. Cool
Chuyện nầy do bà ngoại Nga kể lại: Nhà ngoại có nuôi heo. Tối sau khi đổ cám cho heo ăn xong ,cả nhà vô phòng khách coi Tivi thì ngoại nghe mấy con heo kêu eo éo không ngừng. Ban đêm và ở trong làng nên hong ai dám đi ra ngoài xem chuyện gì. Ngoại leo lên gác và mở cửa sổ đễ dòm ra chuồng heo xem chuyện gì thì eo ơi Tongue Ngoại nhìn thấy trong chuồng mấy con heo chạy qua chạy lại hốt hoảng còn nơi máng cám thì có những bàn tay không ngừng bóc cám nuốt nghe sột soạt mà không thấy hình dạng người. CoolHù......

Chị Nga ui ,

Chuyện ma chị kể sao chuyện nào cũng...rùng rợn quá xá !! Làm em... "nghiện" rồi đó.
Bữa nay được nghỉ lễ em mới thong thả nghe chị hát đây. Giọng chị vẫn thánh thót , đi vào lòng người & bài hát nghe buồn quá !!
Nhưng em "hỏng chịu" câu này chút nào het^' :" mai sau gặp lại , mình cuối mặt làm ngơ " !! Thế lày nà thế lào nhỉ  Embarrassed?
Út Lắc
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #413 - 02. Jul 2012 , 17:57

phuonghue wrote on 29. Jun 2012 , 08:20:
Nga à ,
Bi giờ ta phải hối mi hong thôi mi quên nữa.. Tặng mi bình hoa ta mới hái để mi ngắm hoa cho có hứng để...hù thiên hạ nhe  Cheesy Cheesy

...

Cái hoa tím xù xì là hoa gì ta hong biết mà bỏ thim cho đẹp thui  Cheesy Cheesy

Em mê mấy bình bông chị chưng thật tự nhiên , mộc mạc mà cũng không kém phần mỹ thuật !
Nhà chị nhiều bông đẹp quá hén.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #414 - 02. Jul 2012 , 23:45

Lâu nay chị bận ơi là bận ,hôm nay ghé thăm các em một chút và cũng không quên gửi tặng các cô em dễ thương và thân hữu của Khung cửa 75 bó hoa này nhé.

...
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #415 - 03. Jul 2012 , 04:52

anh_thu_Tran wrote on 02. Jul 2012 , 23:45:
Lâu nay chị bận ơi là bận ,hôm nay ghé thăm các em một chút và cũng không quên gửi tặng các cô em dễ thương và thân hữu của Khung cửa 75 bó hoa này nhé.

...

Chi AT ơi, hoa đẹp quá. Cảm ơn chị nhiều. Tụi em cũng nhớ chị lắm á.
Em đậu trắng. moclan
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #416 - 03. Jul 2012 , 05:01

...

Happy Birthday chị Phượng!  birthday333
Chúc chị thêm 360 ngày vui và hạnh phúc nhé.
Em tặng chị hoa hồng cho má môi thêm hồng nhang.
roses45 roses45 roses45 roses45 roses45
band4
singer

Happy Birthday To You!
Happy Birthday To You!
Happy Birthday To You!
Happy Birthday To chị PHƯ Ơ Ơ  Ợ NG!
Happy Birthday To You!

singer

Hí hí thấy em hát hay chưa?
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #417 - 03. Jul 2012 , 05:04

...

Hoa nở đẹp quá chị Nga hé. "Cảm ơn hoa vì chị tôi mà nở." phải không nè?  Wink Ngộ quá, em thích ghê. Chị Phượng xem ra có duyên với hoa đẹp này hé.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #418 - 03. Jul 2012 , 05:08

phuonghue wrote on 29. Jun 2012 , 08:01:
B Định ui ,
Chắc tại khí hậu thay đổi đó ha  Huh May quá mình hong có đi... Sáng nay chị hái bình hoa cho em để ngắm hoa cho mau lành nhe , lát nữa chị kím gì nấu cho mà en nhe  Cheesy

...

Hoa trong vườn nở không ai ngắm nên chị bứt hết đem dzô nhà ngắm hí hí  Grin Grin

Nấu tô bún riu cho B Đ nè , nhà hết gạo nấu cháo rồi  Cheesy

...

Happy ăn bún riu cho mau hết bịnh nhen  Cheesy

Chị PH thương, thiệt cũng may, tụi mình không có đi đó. Hoa đẹp thiệt, em nhớ vườn hoa nhà chị, dễ thương vô cùng. Tô bún riêu ngon quá xá quà xa, em ho xù xụ mà hít một hơi luôn tô bún riêu ngon lành. Em cảm ơn chị xuống bếp nấu bún riêu cho em ăn nhang.
  thanks.gif thanks.gif thanks.gif
Út Đậu Trắng
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #419 - 03. Jul 2012 , 08:52

BichDinh wrote on 03. Jul 2012 , 05:01:
Happy Birthday chị Phượng!  birthday333
Chúc chị thêm 360 ngày vui và hạnh phúc nhé.
Em tặng chị hoa hồng cho má môi thêm hồng nhang.
roses45 roses45 roses45 roses45 roses45
band4
singer

Happy Birthday To You!
Happy Birthday To You!
Happy Birthday To You!
Happy Birthday To chị PHƯ Ơ Ơ  Ợ NG!
Happy Birthday To You!

singer

Hí hí thấy em hát hay chưa?

Chị cám ơn Út Bích Định Đậu Trắng nhiều , Út lúc nào cũng dễ thương , thỉnh thoảng nhớ hát cho cả nhà nghe nha

Đậu Phọng

...

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 26 27 28 29 30 ... 85
Send Topic In ra