Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Khung Cửa 75_LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 85
Send Topic In ra
Khung Cửa 75_LVD (Read 82243 times)
DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Re: Khung Cửa 75_LVD
Reply #540 - 16. Jul 2012 , 08:24

timo wrote on 13. Jul 2012 , 08:58:
Hoa Cỏ

Những cánh hoa màu xanh.
Trong tận cùng nỗi nhớ.
Nở vườn ta đêm ngày.
Người gọi màu hoa cỏ.

Những cánh hoa bé nhỏ.
Như tiếng lòng dịu êm.
Tháng năm cười bỏ ngõ
Này đất trời sao quên?

Ngày đã qua một thời.
Mộng vàng son lầm lỡ.
Như hồng nhung nhẹ lòng.
Kiêu sa buồn rực rỡ.

Tìm về trong sắc hoa.
Chút tình xưa hiền hòa.
Vọng từ nơi rất xa.
Bước đời nghe đã lạ.

Sau cánh cổng vườn êm.
Ánh bình minh mới dậy.
Sau bóng đời đảo điên.
Tình người. Ô!.. vẫn đấy.

Lê Đình Viễn Lan.

Tình em như nắng nồng nàn
ÊM như làn gió nhẹ nhàng chiều THU
Anh tìm trong tiếng tình ru
Mơ màng tựa khúc nhạc du dương đời

Đậu Hủ
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #541 - 16. Jul 2012 , 11:15

anh_thu_Tran wrote on 14. Jul 2012 , 16:11:
   Tần ơi ,số con rep^. của em vẫn chưa chịu sang tên cho người khác vậy hả em???? Bây giờ xe sửa lại được chưa? Mong là em sớm chấm dứt xui xẻo nhé.
  Bảo chọng nha cô em.

Con rệp em nuôi càng ngày càng bự chị ui...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #542 - 16. Jul 2012 , 11:16

phuonghue wrote on 14. Jul 2012 , 19:59:

party4 party4 party4

Chúc Mừng Sinh Nhật Timo

...

Vân ơi à ,
Dậy ăn bánh rùi đi ngủ típ nè  flower40 flower40 ruouvang ruouvang dance3 dance3

Chúc bà thêm 1 tuổi mạnh phẻ dzui dzẻ thim nhiều  để ra vào vui chơi với bạn bè nhe..

Chôm dĩa này chúc mừng SN Timo  thbirthday7
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #543 - 16. Jul 2012 , 11:18

Phuong_Tran wrote on 15. Jul 2012 , 20:38:
Đậu Ván ơi ,

Hết thành dê thui chưa? Bà qua bên trang Viết Ngắn mới mở bên nhà Cô Vân phụ trách trang điểm ủa quên trang trí nhe , với lại làm hoạt náo viên phụ tui dzí

Xin mời cả nhà họ Đậu qua trang Viết Ngắn tham gia viết truyện hay kể chiện vui hay tâm sự đời tui gì cũng được nhe

Đậu Phọng

Bà mí ông Hà Bá bày ra thì tự xử đi, sao lại kiu réo tui, tui không có thì giờ đâu
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #544 - 16. Jul 2012 , 13:50

anh_thu_Tran wrote on 14. Jul 2012 , 16:08:
    Nga ơi ,sáng thứ bảy dậy sớm ngồi ăn sáng và nghe em hát bài này thật là an nhàn em ạ.
  Không những chị ngồi nghe mê mẩn mà ngay cả anh Mỹ nghe ké mà còn phải bật lên khen em hát bài này dễ thương quá ,tiếng hát của em thật trong trẻo và rất trẻ nữa đấy.Cám ơn em đã đem niềm vui đến mọi người.

Chị Anh Thư kính mến ,

em cám ơn Anh Chị đã quá khen chứ em chẳng có tập dợt gì cả vì không có thì giờ nên cứ thấy hát được là thâu giống như đễ giải trí cuối tuần thôi. Em rất vui khi đem lại 1  chút niềm vui đến mọi người. Âm nhạc là niềm vui của em dù có rất ít thì giờ cho nó.
Kính chúc Anh Chị luôn vui khoẻ. Em Nga
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #545 - 16. Jul 2012 , 13:54

Phuong_Tran wrote on 15. Jul 2012 , 20:38:
Đậu Ván ơi ,

Hết thành dê thui chưa? Bà qua bên trang Viết Ngắn mới mở bên nhà Cô Vân phụ trách trang điểm ủa quên trang trí nhe , với lại làm hoạt náo viên phụ tui dzí

Xin mời cả nhà họ Đậu qua trang Viết Ngắn tham gia viết truyện hay kể chiện vui hay tâm sự đời tui gì cũng được nhe

Đậu Phọng

Phượng ơi , Đậu Hoà lan chỉ biết hát hò. Còn Viết Ngắn  thì như Tần nói , bà với Anh Hà tự xử đi nghe Grin

Cám ơn mèo khen mèo hát.  Smiley
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #546 - 16. Jul 2012 , 21:29

DOHUUTAI wrote on 16. Jul 2012 , 08:24:
Tình em như nắng nồng nàn
ÊM như làn gió nhẹ nhàng chiều THU
Anh tìm trong tiếng tình ru
Mơ màng tựa khúc nhạc du dương đời

Đậu Hủ

Lá Đổ Muôn Chiều

Thu đi cho lá vàng bay,
lá rơi cho đám cưới về
Ngày mai, người em nhỏ bé ngồi trong thuyền hoa tình duyên đành dứt
Có những đêm về sáng đời sao buồn chi mấy cố nhân ơi
đã vội chi men rượu nhấp đôi môi mà phung phí đời em không tiếc nhớ

Lá đổ muôn chiều ôi lá úa,
phải chăng là nước mắt người đi
Em ơi đừng dối lòng
dù sao chăng nữa không nhớ đến tình đôi ta

Thôi thế từ đây anh cố đành quên rằng có người
Cầm bằng như không biết mà thôi
Lá thu còn lại đôi ba cánh
đành lòng cho nước cuốn hoa trôi

Thôi thế từ nay như lá vàng bay tình lỡ rồi
Thuyền rơi xa bến vắng người ơi
Hướng dương tàn tạ trong đêm tối
Còn nhớ phương nào hoa đã rơi.

Thu đi cho lá vàng bay,
lá rơi cho đám cưới về
Tình anh một con thuyền bé chìm sâu đại dương một đêm nổi sóng
Có những đêm về sáng đời sao buồn chi mấy cố nhân ơi
Tiếc mà chi dang dở phút phân ly
Thuyền phiêu lãng từ nay không bến đổ

Lá đổ muôn chiều ôi lá úa phải chăng là những cánh đời em
đêm đêm lìa xuống trần tình vương hoen úa ôi những cánh đời mong manh.
Than tiếc mà chi chiếc lá vàng bay về cuối trời
làm lòng anh nhớ mãi người ơi.
Nhớ nhau từ làn môi đôi mắt.
đành tìm trong nét bút xa xôi.

Nhưng mỗi mùa thu chiếc lá vàng bay về cuối trời.
Thuyền tình không bến đỗ người ơi.
Nhớ nhau đành tìm trong tiếng hát.
đời vắng em rồi vui với ai.

Đoàn Chuẩn & Từ Linh
Back to top

IP Logged

HTNX
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #547 - 17. Jul 2012 , 06:25

Nga Lucia wrote on 13. Jul 2012 , 14:45:
Tí Mơ ơi , vô nghe nhạc nè. Hát cấp tốc ( nhờ có ly nước mía của bà đó  Cheesy )  nghe cho vui thôi nha.

Chị Huệ ơi nghe nhạc nha. Chuyện ma đợi ta vắt chân lên trán si nghĩ nhớ lại rồi sẽ kể tiếp nhác mi há  Cool Grin

NgaLC mời mọi người nghe 1 bài hát có lời dễ thương:Cho người tình nhỏ. Những cảnh quay trong clip nầy là ở vườn hoa ngay sau khu nhà Nga ở. Hoa đang nở đủ loại , Nga thấy đẹp quá nên.....khoe đó  Smiley
Thân chúc tất cả cuối tuần nắng nhẹ , gió thoảng mát mẻ ,nhiều niềm vui bên người thân , bạn bè.

...

Thu Nga thương mến

Chị vẫn thầm lặng vào khung cửa 75 của em và các bạn đó thôi , hôm nay được lời mời chị hân hoan xin được cắm vào nhà mình những bông hoa tươi thắm .

Chị cám ơn vì còn được thưởng thức một Thu Nga , đúng là một người tình nhỏ bởi giọng hát trong trẻo dể thương và em thật hạnh phúc khi sống cạnh một khu vườn với những bông hoa xính đẹp và lãng mạn mà với chị chỉ có trong những giấc mơ mà thôi.

Thân ái chúc cả nhà mình trong khung cửa 75 thật vui tươi và an hoà.

Chị HTNX

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #548 - 17. Jul 2012 , 20:25

HTNX wrote on 17. Jul 2012 , 06:25:
...

Thu Nga thương mến

Chị vẫn thầm lặng vào khung cửa 75 của em và các bạn đó thôi , hôm nay được lời mời chị hân hoan xin được cắm vào nhà mình những bông hoa tươi thắm .

Chị cám ơn vì còn được thưởng thức một Thu Nga , đúng là một người tình nhỏ bởi giọng hát trong trẻo dể thương và em thật hạnh phúc khi sống cạnh một khu vườn với những bông hoa xính đẹp và lãng mạn mà với chị chỉ có trong những giấc mơ mà thôi.

Chị HTNX

PH xin chào chị HTNX vào thăm Khung Cửa 75  smflower smflower
PH cũng là 1 trong những người ái mộ những vần thơ thật là thơ của chị mà chưa có dịp chạy tới nhà chị làm quen  Smiley Hôm nay thật là hân hạnh hân hạnh , mà nói như vậy thì khách sáo quá phải không chị? Thôi PH xin tặng chị 1 bông hoa tím , tuy hong đẹp bằng hoa trong khu nhà của Nga nhưng cũng là cây nhà lá vườn để " dụ  " chị lui tới chơi trong góc nhà 75 nghe chị  Cheesy Cheesy

...

Nhớ khi nào rãnh chị vào đây nghe nhỏ Nga kể chiện ma nhe , í mà chị có biết chiện ma ( hay wỉ ) gì hong kể cho cả nhà nghe đi  Roll Eyes Roll Eyes í da chị mà kể chắc là ma cũng nên thơ lắm đó  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #549 - 17. Jul 2012 , 22:20

Phương Tần wrote on 16. Jul 2012 , 11:18:
Bà mí ông Hà Bá bày ra thì tự xử đi, sao lại kiu réo tui, tui không có thì giờ đâu

Réo cho vui mà  Cheesy chứ ai mà có thì giờ đâu  Undecided

Đậu Phọng
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #550 - 17. Jul 2012 , 22:21

Nga Lucia wrote on 16. Jul 2012 , 13:54:
Phượng ơi , Đậu Hoà lan chỉ biết hát hò. Còn Viết Ngắn  thì như Tần nói , bà với Anh Hà tự xử đi nghe Grin

Cám ơn mèo khen mèo hát.  Smiley

Đậu Hoà Lan à , nói thì nhớ nghe ( bữa nào một bữa đi  Cheesy Grin , chờ nghe đó )

Đậu Phọng
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #551 - 18. Jul 2012 , 13:00

HTNX wrote on 17. Jul 2012 , 06:25:
...

Thu Nga thương mến

Chị HTNX

Chị Hoa Tím Ngày Xưa ơi ,
em thật là vui và đúng như P.Huệ nói quả là 1 hân hạnh cho tụi em khi được Chị ghé thăm. Em cám ơn Chị luôn ủng hộ em mỗi khi em.... hát.Mong Chị luôn ghé lại đây cuối tuần. P.Huệ nấu ăn giỏi lắm  nên đôi lúc Chị em mình có thể nếm thử đó.
  Chị ơi hoa trong clip nhạc em quay là đằng sau  khu nhà nơi em ở ( mùa hè là cả một vườn hồng rực rỡ )chứ em nghèo lắm không có riêng được 1 khu vườn như vậy  Cry Ở Âu Châu và lại ngay thành phố lớn thì 1 căn App. còn đắc hơn cả 1 Villla ở Cali nữa đó. Vì vậy Chị em mình chỉ mơ thôi Chị há.
Em thân chúc Chị những ngày vui suốt tuần.Nga
Back to top
« Last Edit: 18. Jul 2012 , 14:31 by Nga Lucia »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #552 - 18. Jul 2012 , 13:32

Phuong_Tran wrote on 17. Jul 2012 , 22:21:
Đậu Hoà Lan à , nói thì nhớ nghe ( bữa nào một bữa đi  Cheesy Grin , chờ nghe đó )

Đậu Phọng

Phượng ui , tui đang tập hò đó  Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #553 - 19. Jul 2012 , 09:12

Một Cuộc Hẹn Hò

Chủ Nhật vừa qua , PH có cái hẹn với Cô em ở xứ Cà Ná ( Đà ) cùng gia đình nhân dịp cả nhà đi Mỹ Tho chơi..Chắc mấy CN nhà mình cũng biết là cô nàng Út Lắc của nhà mình rùi chứ gì  Cheesy Mới đầu nghe tin Cô em muốn gặp PH mừng dzui biết mấy nhưng rồi vì ngày đi làm đã lên khuông hết nên chỉ được nghỉ 1 ngày thứ bảy.. Qua bao nhiêu email sắp xíp chương trình thì cuối cùng chỉ có được cơ hội gặp nhau chiều Chủ nhật ở Times Square sau khi PH đi làm ra vì THK đi với OX và xấp nhỏ nên cũng đã sắp đặt đâu vào đó rùi  Embarrassed Thế là email Bích Định và Timo , có ai rãnh đi ngang Times Square chiều CN hong?? Í Da , gấp quá mà ai cũng bận hết...Thôi thì chỉ 2 chị em gặp nhau vậy...B Đ nôn nao, nhớ cái ngày đầu tiên 2 chị em gặp nhau hồi nẩm hong?? Rồi tới Út Bún Sao Mai ở Sài Gòn nè ,bi giờ là Cô Út sau cùng của ex-HGNX đây  Cheesy Cheesy
Sợ đi làm ra trễ xấp nhỏ đói bụng nên 2 chị em đồng ý chỉ gặp nhau ăn tráng miệng cà lem bánh ngọt để tâm tình là được rồi..

Chờ đợi mõi mòn mới đến ngày hẹn , hong hiểu sao hôm đó đi làm lại quá sức bận , ra trễ cả nữa tiếng , tội nghiệp Út Lắc cứ text " Em ở nơi này..." Cuối cùng PH mới xong chiện chạy ra hối bác tài chạy nước đại tới Times Square và 2 chị em gặp nhau cừ te tét như dzầy nè

... 

...

2 chị em với 2 OX và bé Linh ( con gái TK ) hình do cậu con trai chụp nên thiếu hong thấy mặt

Xong rồi tay bắt mặt mừng , giờ đi ăn kem như đã hứa nè , nhưng thiệt tình hong có ai tệ như bà chị thổ địa này có biết tiệm kem nào ở khu Times Square đâu ,tiệm gần nhất cũng 10 blocks away..Thôi thì tà tà rão bước trong cái nóng 90+ F của NY vậy.. Vừa đi vừa chiện trò cũng dzui dzẻ lắm. Út Vinh của TK để dành bụng ăn kem nên cũng nhìn qua nhìn lại thấy tiệm kem/ cà phê nào gần là lên tiếng báo động. Cuối cùng kéo nhau vào cái tiệm cà phê gần nhất  bán pizza bánh ngọt nhưng hong có kem phải mua ở tiệm hàng xóm mang wa  Sad Sad Cả bọn ngồi thủ thỉ nhỏ to 1 hồi tính kéo nhau ra bờ sông nói chiện tiếp để xấp nhỏ không chán thì hởi ôi , trời đổ mưa...

Thế là chỉ còn chất hết lên xe chạy 1 vòng downtown và trả gia đình TK về khách sạn cho mấy nhóc đi ngủ..

...

Chia tay ở đây ..Cũng còn cừ te tét nỗi kìa...
Hẹn gặp lại lần sau ở Cà Ná ( Đà )..

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #554 - 19. Jul 2012 , 15:49

phuonghue wrote on 19. Jul 2012 , 09:12:
Một Cuộc Hẹn Hò

Chủ Nhật vừa qua , PH có cái hẹn với Cô em ở xứ Cà Ná ( Đà ) cùng gia đình nhân dịp cả nhà đi Mỹ Tho chơi..Chắc mấy CN nhà mình cũng biết là cô nàng Út Lắc của nhà mình rùi chứ gì  Cheesy Mới đầu nghe tin Cô em muốn gặp PH mừng dzui biết mấy nhưng rồi vì ngày đi làm đã lên khuông hết nên chỉ được nghỉ 1 ngày thứ bảy.. Qua bao nhiêu email sắp xíp chương trình thì cuối cùng chỉ có được cơ hội gặp nhau chiều Chủ nhật ở Times Square sau khi PH đi làm ra vì THK đi với OX và xấp nhỏ nên cũng đã sắp đặt đâu vào đó rùi  Embarrassed Thế là email Bích Định và Timo , có ai rãnh đi ngang Times Square chiều CN hong?? Í Da , gấp quá mà ai cũng bận hết...Thôi thì chỉ 2 chị em gặp nhau vậy...B Đ nôn nao, nhớ cái ngày đầu tiên 2 chị em gặp nhau hồi nẩm hong?? Rồi tới Út Bún Sao Mai ở Sài Gòn nè ,bi giờ là Cô Út sau cùng của ex-HGNX đây  Cheesy Cheesy
Sợ đi làm ra trễ xấp nhỏ đói bụng nên 2 chị em đồng ý chỉ gặp nhau ăn tráng miệng cà lem bánh ngọt để tâm tình là được rồi..

Chờ đợi mõi mòn mới đến ngày hẹn , hong hiểu sao hôm đó đi làm lại quá sức bận , ra trễ cả nữa tiếng , tội nghiệp Út Lắc cứ text " Em ở nơi này..." Cuối cùng PH mới xong chiện chạy ra hối bác tài chạy nước đại tới Times Square và 2 chị em gặp nhau cừ te tét như dzầy nè

... 

...

2 chị em với 2 OX và bé Linh ( con gái TK ) hình do cậu con trai chụp nên thiếu hong thấy mặt

Xong rồi tay bắt mặt mừng , giờ đi ăn kem như đã hứa nè , nhưng thiệt tình hong có ai tệ như bà chị thổ địa này có biết tiệm kem nào ở khu Times Square đâu ,tiệm gần nhất cũng 10 blocks away..Thôi thì tà tà rão bước trong cái nóng 90+ F của NY vậy.. Vừa đi vừa chiện trò cũng dzui dzẻ lắm. Út Vinh của TK để dành bụng ăn kem nên cũng nhìn qua nhìn lại thấy tiệm kem/ cà phê nào gần là lên tiếng báo động. Cuối cùng kéo nhau vào cái tiệm cà phê gần nhất  bán pizza bánh ngọt nhưng hong có kem phải mua ở tiệm hàng xóm mang wa  Sad Sad Cả bọn ngồi thủ thỉ nhỏ to 1 hồi tính kéo nhau ra bờ sông nói chiện tiếp để xấp nhỏ không chán thì hởi ôi , trời đổ mưa...

Thế là chỉ còn chất hết lên xe chạy 1 vòng downtown và trả gia đình TK về khách sạn cho mấy nhóc đi ngủ..

...

Chia tay ở đây ..Cũng còn cừ te tét nỗi kìa...
Hẹn gặp lại lần sau ở Cà Ná ( Đà )..

Chúc mừng hai cô em đã gặp được nhau sau bao trắc trở nhé.Thấy mọi người cùng vui vẻ bên nhau dù chỉ có vài giờ ngắn ngủi thôi cũng đủ ấm lòng nhau rồi chứ ha.
     Thấy các em được gặp nhau mà tiếc là năm ngoái hai chị em mình cũng mail qua mail lại suốt và chắc mẩm là sẽ được gặp nhau mà cuối cùng không duyên nên cũng chả gặp được PH.Cũng may là còn hẹn hò gặp gỡ được Bích Định và Timo` chứ không thôi còn buồn hơn nữa.Giờ chót cô em Tuyết Lan cũng chả gặp được luôn.Hy vong một ngày nào đó mấy chị em mình lại gặp được nhau và thật vui như lần trước ở nhà chị Thúy Lan nhé.
  Rồi chị cũng có sang Cà Ná sau đó nhưng được biết cô em Út Lắc cũng đi chơi xa vào dịp đó nên cũng chả hẹn hò để gặp nhau được.Rốt cục chỉ mỗi cô Út Thục Khanh là chị chưa được gặp tận mặt thôi đấy.
   Năm nay chị không đi dự Đại Hội được rồi vì chị cũng mới vừa sang Mỹ hồi tháng 5 và mẹ chị cũng không khoẻ ,chứ không là chị hẹn hò với các em nữa rồi.Thôi thì khi nào có duyên thì lại gặp các em nhé.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 85
Send Topic In ra