Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Đám cưới con trai của Phượng Trần : Đức Phương & Kiêm Hạ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
Đám cưới con trai của Phượng Trần : Đức Phương & Kiêm Hạ (Read 3342 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Đám cưới con trai của Phượng Trần : Đức Phương & Kiêm Hạ
Reply #15 - 14. Jul 2012 , 07:37

ngo_thi_van wrote on 09. Jul 2012 , 07:51:
Em Phương Tran oi ,
Em boi toc hoac ven toc len mot ben trong dep lam do. May tam hinh em chup hom dam cươi , cươi tươi lam , trong cu nhu co dau. Cu cươi hở rang di dung co cươi mim chi trong mat buon lam.
Co thich Thu Ky Khong Lương cua Co de toc kieu nay va cươi tươi nhu the.
Mung cho em da chu toan moi viec va cung mung cho hai vo chong con trai cua em.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô đã khen tóc em đẹp , hi hi , tại vui nên cười tươi đó Cô  Cheesy Grin Grin Grin

Thật tình nguyên ngày đám cưới con em , em vui lắm Cô ạ , người thì cứ bình yên và hạnh phúc , em cũng không hiểu tại sao , mình chẳng lo lắng gì cả , nhất là buổi tối , em vui thật sự khi nhìn các con của em và con dâu , suôi gia , gia đình , họ hàng , bạn bè... chung quanh mình , ai cũng vui vẻ mừng cho hai bên gia đình , cho cô dâu chú rễ , vui và ấm áp hạnh phúc thật  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #16 - 14. Jul 2012 , 07:39

Tí cám ơn anh Tài đã tặng hai đứa nhỏ bài Tiên Lạc nha , Tí đã chép tay ra bài thơ này cho " tụi nó " giữ rồi , cám ơn bác Tài nhiều lắm đó

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #17 - 14. Jul 2012 , 07:42

Tuyet Lan wrote on 09. Jul 2012 , 18:20:
...

Chúc mừng P Tr có được Cô con dâu hiền thật xinh xắn dễ thương  và cũng xin chúc 2 cháu những tháng ngày thật hạnh phúc bên  nhau

TL

Em cám ơn chị Tuyết Lan nhiều lắm nha , mai mốt tới phiên chị thì chị cũng sẽ như Tí á , đêm không biết sao mà ngủ không được , qua đám cưới rồi thì ngủ " thẳng cẳng "  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #18 - 14. Jul 2012 , 07:54

tuy-van wrote on 09. Jul 2012 , 18:25:
Anh TT tặng bài thơ  "Tiên Lạc " hay tuyệt và đúng là cô dâu có phước , được có " Mộng Chè " dễ thương như Tí cưng...hịhi..
Hình ảnh thật vui và hạnh phúc.  Hai cháu chụp hình ở bải biển nên thơ và như " Tiên giáng trần ".
  Cám ơn Tí đã chia xẽ và thương chúc 2 cháu luôn bên nhau , như hình với bóng , suốt đời.
Chị TVMS

Chị 8 ơi ,

Chắc chị 8 lại nhớ ngày chị 8 mần suôi phải không? Mệt nhưng vui ha chị  Cheesy Grin , hình biển đó là ở biển Hồ Cốc chị , trên đường đi suối nước nóng Bình Châu cách Sài Gòn 150 km , con dâu em trang trí đám cưới chủ đề Biển luôn đó chị , cháu siêng lắm , cháu cùng bạn bè 5, 6 đứa gom lại mỗi cuối tuần để làm tặng cho mỗi người khách một món quà nhỏ làm lưu niệm , em thấy tội nghiệp , định lanh chanh kêu đưa bớt cho em một số để em làm phụ , mà nghĩ tới , nghĩ lui sợ làm không đúng ý ( mà con không dám nói mình ) nên thôi  Cheesy Grin Grin , làm má chồng cũng có cái lợi là không muốn làm thì cũng không sao... ha ha

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #19 - 14. Jul 2012 , 07:57

Đặng-Mỹ wrote on 10. Jul 2012 , 00:09:

My chúc mừng Phượng có dâu thảo hiền và xinh đẹp  hoahong.gif
Thương mến chúc cô dâu chú rể trăm năm hạnh phúc hoahong.gif

...

Bà Mộng Chè tuy vất vả lo đám cưới mà sao trông trẻ đẹp ra đó nha votay

Em cám ơn lời chúc của chị My nha , he he , trông trẻ đẹp cở 73 thành 37 như My vậy đó hả chị?

Diều PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #20 - 14. Jul 2012 , 08:02

thule wrote on 10. Jul 2012 , 15:25:
Em Phượn g ơi,

Cô Thu mới đi xa về, tuy còn "mắt nhắm mắt mở" nhưng cũng ráng mở mắt xem nhìn em lên chức mẹ chồng.  Khá lắm ! khá lắm! trông cô dâu chú rể đẹp đôi vừa lứa, mẹ chồng thì đẹp tươi hơn..bắt được vàng !  Gia đình bạn bè đông đủ, vui quá.  Cô Thu mừng cho em, chia vui với hạnh phúc của em được dâu hiền con quí.    Vui cho đôi trẻ Đức Phương -Kiêm Hạ tìm thấy nhau và mừng cho Kiêm Hạ được người mẹ chồng nhanh nhẹn, nhiều tình cảm chứa chan  như Tý lanh chanh.

Chúc mừng chúc mừng!

Thưa Cô Thu ,

Em cám ơn Cô Thu đã cho mẹ con em nhiều lời vui , hay , đẹp... , vui quá Cô ơi.. , hi hi , đúng là vui như bắt được vàng Cô ạ , nhớ ngày nào con còn bé tẻo teo ngày nay đã trưởng thành và lập gia đình , hai cháu đều chửng chạc nên em không lo Cô ạ , nên Cô thấy mặt em tươi vui hớn hở ấy , hi hi

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #21 - 14. Jul 2012 , 08:05

Kim Phuong wrote on 12. Jul 2012 , 22:05:
Kim Phương xin chung vui với Phượng và thương chúc hai cháu Đức Phương & Kiêm Hạ Trọn Đời Hạnh Phúc .

Em cám ơn lời chúc mừng của chị Kim Phương nhé , sao chị ít đi đâu chơi trong Diễn Đàn thế ? Em thấy hình như chị chỉ đi 2 chỗ là Hồi Ký và Góc Trời Nhắc Nhỡ , em mời chị sang Quán THời Gian nghe nhạc cây nhà lá vườn nhé

PTr

Back to top
« Last Edit: 14. Jul 2012 , 08:06 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #22 - 14. Jul 2012 , 08:10

ThuyDung wrote on 13. Jul 2012 , 08:17:
Trời ! Phượng Trần của chị lên chức " mẹ chồng " rồi sao? Chị không ngờ đó. Xin chúc mừng ,chúc mừng đôi  trẻ luôn luôn hạnh phúc, bà mẹ chồng luôn trẻ đẹp và khoẻ mạnh để còn tiếp tục làm " thư ký không lương" cho D/D.Sao chị thấy còn thiếu những khuôn mặt thân quen khác nữa?.À ,chị thích PT để tóc dài hơn như trong hình tiệc vì nó trẻ trung. Ai cấm bà mẹ chồng trẻ trung,vui tính đâu.Hình bới tóc nhìn quá chững chạc.

hello chị Thuý Dung ,

Em cám ơn chị chúc mừng cho hai trẻ nhé , hi hi , em cũng muốn bới đầu nhìn cho " đàng hoàng " một tí ấy mà , vậy mà vẫn cứ lanh chanh đó chị , ít có chịu ngồi... im , à em quên đem khoe hình cháu nội của chị rồi , để em đem khoe mới được , có vài người quen hôm ấy vắng mặt vì bận việc chị ạ

PTr
Back to top
« Last Edit: 14. Jul 2012 , 08:11 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #23 - 14. Jul 2012 , 08:13

tran_thuy_lan wrote on 13. Jul 2012 , 21:10:
Chúc mung PT lên chuc mẹ chồng.
Thương chúc 2 cháu tram nam hanh phúc.
chi lan.

Chị Lan ơi ,

Em cám ơn chị đã chúc mừng mẹ con em , lên chức mẹ chồng thấy cũng... vui vui chị ạ  Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #24 - 14. Jul 2012 , 08:28

Tí thương ,
Vâng ," nhớ hoài ngàn năm " , ngày con mình lên xe bông , và trước đó 2 cháu cho hay có 6 tháng , mình chị lo từ A đến Z , nhất là màu áo của 6 cô dâu phụ , màu xanh , rất khó tìm.( Mua đi , trả lại mấy chục lần , còn phải đi sửa cho nhỏ hay to , tùy sizes....., ngay cả áo vest cũng vây )
Lúc các cô em chồng làm hoa cho cả buổi tiệc , chị cũng phụ ,
( vì mê Hoa )...đến ngày trong đại đó , chị hông nhớ mình...tên gì?
Haaaaaaa
  Thương chúc em luôn hạnh phúc và mọi sự như ý , với chức " mông chè ".
Chị 8 của Tí 8

Phuong_Tran wrote on 14. Jul 2012 , 07:54:
Chị 8 ơi ,

Chắc chị 8 lại nhớ ngày chị 8 mần suôi phải không? Mệt nhưng vui ha chị  Cheesy Grin , hình biển đó là ở biển Hồ Cốc chị , trên đường đi suối nước nóng Bình Châu cách Sài Gòn 150 km , con dâu em trang trí đám cưới chủ đề Biển luôn đó chị , cháu siêng lắm , cháu cùng bạn bè 5, 6 đứa gom lại mỗi cuối tuần để làm tặng cho mỗi người khách một món quà nhỏ làm lưu niệm , em thấy tội nghiệp , định lanh chanh kêu đưa bớt cho em một số để em làm phụ , mà nghĩ tới , nghĩ lui sợ làm không đúng ý ( mà con không dám nói mình ) nên thôi  Cheesy Grin Grin , làm má chồng cũng có cái lợi là không muốn làm thì cũng không sao... ha ha

PTr

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 21. Jul 2012 , 10:10

CHÚC MỪNG HAI CHAU ĐỨC PHƯƠNG & KIÊM HẠ  TRĂM NĂM HẠNH PHÚC.HAI CHÁU RẤT ĐẸP ĐÔI
CHÚC MỪNG PHƯỢNG TRẦN LÊN CHỨC MẸ CHỒNG

PHƯƠNG TRẦN CƯỜI TƯƠI ĐẸP QUÁ, tóc bới coi ra vẻ mẹ chồng lắm,đẹp lắm.

ptthu

Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #26 - 02. Aug 2012 , 20:25

Wow!Dù muộn màng nhưng mới hay cũng như mới biết.
HA ngố chúc mừng chị PT có dâu hiền, lên chức mộng chè nhưng vẫn còn chẻ măng trông đẹp và dễ thương làm sao.
HA ngố chúc hai cháu Phương&Hạ nghìn năm trên lâu đài hạnh phúc.
Chúc chị PT mau lên chức bà....hichichic... Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #27 - 04. Aug 2012 , 21:36

tuy-van wrote on 14. Jul 2012 , 08:28:
Tí thương ,
Vâng ," nhớ hoài ngàn năm " , ngày con mình lên xe bông , và trước đó 2 cháu cho hay có 6 tháng , mình chị lo từ A đến Z , nhất là màu áo của 6 cô dâu phụ , màu xanh , rất khó tìm.( Mua đi , trả lại mấy chục lần , còn phải đi sửa cho nhỏ hay to , tùy sizes....., ngay cả áo vest cũng vây )
Lúc các cô em chồng làm hoa cho cả buổi tiệc , chị cũng phụ ,
( vì mê Hoa )...đến ngày trong đại đó , chị hông nhớ mình...tên gì?
Haaaaaaa
  Thương chúc em luôn hạnh phúc và mọi sự như ý , với chức " mông chè ".
Chị 8 của Tí 8

Chị 8 ơi ,

Nghe chị kể hỏng nhớ mình tên gì em mắc cười quá , còn em thì vui quá chẳng ăn được gì , đói meo  Cheesy Grin có một bạn nhường cho em chén chè trái vải ăn tráng miệng ngon quá mà em ăn được có nửa chén thì phải đứng lên vì có việc gì đó làm em cứ tiếc hùi hụi chén chè cho đến bây giờ hi hi , chắc hôm nào phải đến chỗ đó ăn chén chè cho hết tiếc.... Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #28 - 04. Aug 2012 , 21:38

Thu Ca wrote on 21. Jul 2012 , 10:10:

CHÚC MỪNG HAI CHAU ĐỨC PHƯƠNG & KIÊM HẠ  TRĂM NĂM HẠNH PHÚC.HAI CHÁU RẤT ĐẸP ĐÔI
CHÚC MỪNG PHƯỢNG TRẦN LÊN CHỨC MẸ CHỒNG

PHƯƠNG TRẦN CƯỜI TƯƠI ĐẸP QUÁ, tóc bới coi ra vẻ mẹ chồng lắm,đẹp lắm.

ptthu

Thưa chị Thu Ca ,

Em cám ơn chị đã chúc mừng cho 2 con em và còn khen bà mẹ chồng nữa , hi hi , làm mẹ chồng cũng ... thích chị ạ , ới một tiếng có người dạ liền  Cheesy Grin Grin

Chúc chị luôn vui

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 04. Aug 2012 , 21:40

Ngố wrote on 02. Aug 2012 , 20:25:
Wow!Dù muộn màng nhưng mới hay cũng như mới biết.
HA ngố chúc mừng chị PT có dâu hiền, lên chức mộng chè nhưng vẫn còn chẻ măng trông đẹp và dễ thương làm sao.
HA ngố chúc hai cháu Phương&Hạ nghìn năm trên lâu đài hạnh phúc.
Chúc chị PT mau lên chức bà....hichichic... Cheesy Cheesy

Ngố ơi ,

PTr cám ơn Ngố nhiều nhé , thiệt tình xin lỗi là PTr không biết nGố là LVD năm nào ? Không biết là đồng khóa với PTr là LVD 75 hay là đàn chị hoặc là đàn em ? Nhưng PTr thấy tên NGố dễ thương quá nên cứ kêu đại là NGố ơi , " có gì " PTr sẽ sửa lại nhé  Cheesy Grin Grin

Chúc Ngố luôn vui khi trở lại sân trường

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra