Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán 8 Dzịt  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 45
Send Topic In ra
Quán 8 Dzịt (Read 39374 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Quán 8 Dzịt
Reply #540 - 14. Aug 2013 , 16:15

Dau Do wrote on 14. Aug 2013 , 13:38:
Hi hi trúng tủ rồi, nhờ cái trí nhớ cùn mằn, nhìn hoa thấy wen wen nên đã ngồi giở lại những trang cũ của Vườn Trúc, thì ra "nó" đây rồi, và tên của em ấy là.....Hông Biết (Henbit). Hi hi tự mình vổ tay cho minh đây votay    votay

haaaaaaaaaaaaaa cái tên hay và đẹp quá , em cám ơn chị Đ Đ và các 8 ra vào đây , cho đời thêm tươi
( hơn hoa chăng? )
Em có gởi email đến chị và Đ Mỹ , về bài thơ mà Calvin  sáng tác tặng , không biết có đến hay bay về phương nào? ( có thay đổi email hay chăng? ).
Em có nhắn tin tìm người quen học LVd , của ông Minh Châu , em trai bà HT Hương , hy vọng chúng ta sẽ giúp ông.

em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #541 - 15. Aug 2013 , 10:48

Dau Do wrote on 14. Aug 2013 , 13:38:
Hi hi trúng tủ rồi, nhờ cái trí nhớ cùn mằn, nhìn hoa thấy wen wen nên đã ngồi giở lại những trang cũ của Vườn Trúc, thì ra "nó" đây rồi, và tên của em ấy là.....Hông Biết (Henbit). Hi hi tự mình vổ tay cho minh đây votay    votay

Hi chị ĐĐ,hoa có tên ngộ quá hén chị, chứng tỏ rằng thì là...hỏng có dzô vườn trúc...bẻ hoa bắt bươm hihihi...
ngố vỗ tay phụ chị nè  votay votay
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #542 - 16. Aug 2013 , 12:07

Chỉ Có Bạn Bè Thôi
Trình bày :Trường Vũ, Hồng Trúc

...

Click vào hình CD nghe nhạc.

Bạn bè xa nhau chưa bao lần gặp lại
Kỷ niệm ngày xưa sao nói hết cho vừa
Anh ở phương xa em người nơi xứ lạ
Cuộc đời đổi thay cho mình thương nhớ ai
Kể chuyện ngày xưa bao năm dài miệt mài
Mình ngồi bên nhau chưa *** nói lên lời
Thương tiếc cho nhau hai tâm hồn thơ dại
Để rồi xa nhau mang nặng mối tình sâu
Đêm nay anh ngồi một mình
Ôn lại chuyện ngày xưa mà lòng nghe vấn vương
Mơ sao tiếng hát câu hò
Thương người em nhỏ bây giờ ở đâu?
Tình cờ hôm nay tôi nghe lòng hoang dại
Gặp lại người xưa bao năm tháng mong chờ
Đau xót cho ai bây giờ em xa lạ
Đành hẹn từ đây chỉ có bạn bè thôi

...
Back to top
« Last Edit: 16. Aug 2013 , 12:13 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #543 - 18. Aug 2013 , 23:32

Hoa Dai wrote on 08. Aug 2013 , 21:14:
...

Đố mấy bà tám biết hoa màu đỏ tên gì nè?  Grin

Hà hà, hôm nay Nâu về quán đi một vòng, hết nghe nhạc của Dzịt xong thì ngắm hoa... Mèn ơi, ngắm những cái hoa này thì thấy hình như tưởng tượng cái mũi mình cũng ngửi đưọc cái mùi chi chi mà hổng được thơm tho????

Tại sao hoa đẹp như thế này mà người đời lại nỡ đặt cái tên chi mà quá xấu xí và e nặng ẹ quá nhỉ? 
Hoa này lại còn có tên là hoa ngũ sắc, nghe chắc chắn là hay hơn cái tên nguyên thuỷ là hoa......(dog poop) Grin

Hello cả nhà 888, có ai còn nhớ đến Nó không???
Chúc vui cả nhà, nó đi ngủ ngoan nhé, khuya dzồi.
Nâu
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #544 - 19. Aug 2013 , 16:30

Còn thương rau đắng mọc sau hè
Trình bày: Ngọc Huyền & Tường Nguyên

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #545 - 19. Aug 2013 , 21:14

Hoạ Mi Nâu wrote on 18. Aug 2013 , 23:32:
Hà hà, hôm nay Nâu về quán đi một vòng, hết nghe nhạc của Dzịt xong thì ngắm hoa... Mèn ơi, ngắm những cái hoa này thì thấy hình như tưởng tượng cái mũi mình cũng ngửi đưọc cái mùi chi chi mà hổng được thơm tho????

Tại sao hoa đẹp như thế này mà người đời lại nỡ đặt cái tên chi mà quá xấu xí và e nặng ẹ quá nhỉ? 
Hoa này lại còn có tên là hoa ngũ sắc, nghe chắc chắn là hay hơn cái tên nguyên thuỷ là hoa......(dog poop) Grin

Hello cả nhà 888, có ai còn nhớ đến Nó không???
Chúc vui cả nhà, nó đi ngủ ngoan nhé, khuya dzồi.
Nâu

...

Mây Say vui mừng khi thấy mợ Dzịt và HMN , tuy bận rộn , mà MS cũng thế , ráng vào đây , phủi bụi.
Thân ái chúc các 8 và cả nhà tuần lể mới , nhiều niềm vui và thưởng thức Hoa Bằng Lăng ở Long Xuyên.
TvMs
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #546 - 20. Aug 2013 , 11:02

Bạn thật, bạn giả

Nhiều người vẫn cho rằng một trong những hạnh phúc trên đời là tình bạn. Điều này thì ai cũng dễ dàng đồng ý thôi. Thế nhưng, để có tình bạn thực sự thì cần có những người bạn thực sự. Như thế nào gọi là một người bạn?    
      Liệu có phải những ai ta vẫn giao du đều là bạn cả?

Không đâu, số người ấy gồm cả “bạn” lẫn “bè”, và phần nhiều là bè hơn là bạn. “Bạn bè” không phải là cách nói cho xuôi tai, cũng không phải là “từ láy” này nọ như nhỉều người tưởng mà là “từ ghép” của hai chữ “bạn” và “bè”.

Bạn, nói đơn giản, là người đồng hành cùng chia vui sẻ buồn với ta trên những chặng đường đời.
Bè là những kẻ tạt ngang qua đời ta trong chốc lát, rồi đường ai nấy đi mà không chút vấn vương. “Bè” trong những chữ “bè phái”, “kết bè, kết đảng” gợi lên ý tưởng không mấy hay ho.

Tình bạn thường “tĩnh” hơn là “động”, lắng đọng hơn là sôi nổi. Những kẻ ở quanh ta trong những cuộc vui ồn ào mà ta tưởng là “bạn”, thường chỉ là “bè”. Như những cuộc vui chóng tàn, những người “bạn” ấy cũng nhanh chóng biến mất khỏi đời sống chúng ta. Những người tưởng rằng mình có nhiều bạn, thực ra là những người không có hoặc có rất ít bạn (và không biết phân biệt đâu là bạn, đâu là bè).

Bạn lại có “bạn thật” và “bạn giả”. Bạn thật là khuôn mặt thật, không điểm phấn tô son. Bạn giả là chiếc mặt nạ, với nhiều lớp phấn dày. Như cuộc sống có hai mặt, con người vừa có bạn thật lại vừa có bạn giả.

Bạn giả lúc nào cũng nhiều hơn bạn thật, đến với ta vì lợi ích nào đó chứ không vì tình thật. Bạn giả là người đóng giả vai người bạn, ngoài mặt tỏ ra thân thiện nhưng có thể bất ngờ tặng cho ta những nhát dao trí mạng từ phía sau lưng hoặc phun ra những nọc độc của lòng đố kỵ. Đôi lúc có kẻ thù còn dễ chịu hơn có những người bạn giả. Bạn giả cũng tựa như bạc giả vậy, đã không xài được mà để trong túi có khi mang họa.

Khác với bạn giả, bạn thật là người thực tâm mong muốn những điều tốt lành cho người bạn mình và vui sướng trông thấy bạn mình hạnh phúc, thành đạt trong cuộc sống (dẫu có “qua mặt” mình đi nữa). Bạn thật không ngại nói thẳng nói thật về những sai trái của bạn mình để giúp bạn cải thiện bản thân cũng như không ngại tán thưởng về tài năng hoặc thành công của bạn mình để giúp bạn thêm tự tin trong cuộc sống. Bạn thật luôn nói tốt về bạn mình sau lưng bạn. Bạn thật là người đến với ta trong lúc ta trần trụi hay trong thời kỳ đen tối nhất của cuộc đời, và cũng là người mà ta có thể đến gõ cửa một cách thoải mái khi cần sự giúp đỡ.

Những người bạn như thế làm sao có nhiều được, thường chỉ đếm được trên những đầu ngón tay của một bàn tay (và ít khi đếm hết được). Đến một tuổi nào đó người ta khó mà có thêm được những người bạn mới, trong lúc những người bạn cũ thì cứ mất đi lần lần. Tình bạn cần có một bề dày của sự gắn bó, cảm thông và tin cậy.

Với những người tôi thực lòng quý mến, tôi vẫn nói: “Tôi mong cho anh/chị không có bạn hơn là có những người ‘bạn giả’. Có được chừng vài ba người ‘bạn thật’ thì anh/chị là người may mắn và hạnh phúc.”

Lê Hữu

...

Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #547 - 21. Aug 2013 , 00:06

tuy-van wrote on 19. Aug 2013 , 21:14:
...

Mây Say vui mừng khi thấy mợ Dzịt và HMN , tuy bận rộn , mà MS cũng thế , ráng vào đây , phủi bụi.
Thân ái chúc các 8 và cả nhà tuần lể mới , nhiều niềm vui và thưởng thức Hoa Bằng Lăng ở Long Xuyên.
TvMs

Hoa Bằng Lăng, cái tên nghe thật dễ thương chị TVMS à.  Thank you chị nha, chị phải đi hái tận Long Xuyên đó hả? Grin
Em có thấy hình chạy show của chị bên nhà Mạ Vân í.  Chị siêng ơi là siêng đó nha.... Em sẽ gắng vào đây phủi bụi thường hơn.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #548 - 21. Aug 2013 , 00:13

Mytat wrote on 20. Aug 2013 , 11:02:

Bạn thật, bạn giả

[size=16]Nhiều người vẫn cho rằng một trong những hạnh phúc trên đời là tình bạn. Điều này thì ai cũng dễ dàng đồng ý thôi. Thế nhưng, để có tình bạn thực sự thì cần có những người bạn thực sự. Như thế nào gọi là một người bạn?    
.. .......

Hihi, đúng rồi trong sở em vẫn lêu lêu mấy người bạn rằng thì là mấy you chỉ là co-workers của tui thôi, đừng hòng đòi tiến xa hơn để thành bạn của tui.

Nói chơi vậy thôi! Bài này hay lắm chị Dzịt à. Hạnh phúc thay cho những ai có tình bạn chân chính, chia ngọt xẻ bùi trong đời mình! Không cần có nhiều, chỉ cần đếm đủ ....mấy ngón tay ... Smiley
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #549 - 21. Aug 2013 , 10:22

Hoạ Mi Nâu wrote on 21. Aug 2013 , 00:06:
Hoa Bằng Lăng, cái tên nghe thật dễ thương chị TVMS à.  Thank you chị nha, chị phải đi hái tận Long Xuyên đó hả? Grin
Em có thấy hình chạy show của chị bên nhà Mạ Vân í.  Chị siêng ơi là siêng đó nha.... Em sẽ gắng vào đây phủi bụi thường hơn.
Em HMN

Vui quá vì có HMN nhắc tên chị TvMs nầy.
Hong siêng cũng phải siêng , vì không có ai chia vui , xẻ buồn...cho đời " còn chút dể thương " , thì chít sướng hơn đó HMN.
Cám ơn mợ Dzịt , Ngố , HMn và cả nhà đã mở rộng cửa thân thương , cho TvMs tung tăng ngày nào , hay ngày nấy...vì đời quá phù du.

...

...

Nhớ Bảo trọng và làm siêng vào đây , phửi bụi phụ dùm nhé.
TvMs
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #550 - 21. Aug 2013 , 16:11

Bún chay

...

Nguyên liệu:

- 1 kg bún tươi (4 người ăn).
- 2 bìa đậu phụ, 10 g nấm mèo, 1 củ cà rốt, bánh tráng chiên giòn.
- 1 trái dưa leo, hành ngò, đậu phộng rang, nước tương, đường, ớt.
Cách chế biến:
- Đậu phụ rán vàng, thái sợi. Cà rốt gọt vỏ, thái sợi. Nấm mèo ngâm mềm, thái sợi. Xào sơ cà rốt, nấm mèo, đậu phụ.
- Các loại rau rửa sạch, thái nhuyễn. Dưa leo bào mỏng.
- Giã nát ớt, tỏi, cho vào chén nước tương với ít đường để làm nước chan.
- Chần bún sơ qua nước sôi rồi cho vào bát. Cho dưa leo, các loại rau lên trên. Tiếp đến cho đậu phụ, nấm mèo, cà rốt, bánh tráng chiên giòn và đậu phụng rang lên trên. Chan nước tương vào, trộn đều rồi thưởng thức.

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #551 - 21. Aug 2013 , 16:13

Nghèo rớt mồng tơi
Trường Vũ, Vân Sơn, Bảo Liêm

Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #552 - 23. Aug 2013 , 11:53

...

Cười miếng nhang:

...

...

...

...

...

...

...
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #553 - 23. Aug 2013 , 18:40

Ngố wrote on 23. Aug 2013 , 11:53:
Cười miếng nhang:

...

Hahaha thích mấy câu này nhứt nè, Ngố ơi! Đọc sao giống tâm trạng của chị wá   rollingonthefloor

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #554 - 24. Aug 2013 , 03:30

Dau Do wrote on 23. Aug 2013 , 18:40:
Hahaha thích mấy câu này nhứt nè, Ngố ơi! Đọc sao giống tâm trạng của chị wá   rollingonthefloor

hehehe...Chị ơi,thì ngố cũng vậy, luôn luôn rổng ví cho nên chia tay với...ví
  laugh12
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 45
Send Topic In ra