Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 4  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 195
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 4 (Read 108526 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: MẠ VÂN GIA TRANG 4
Reply #225 - 07. Dec 2013 , 09:02

ngo_thi_van wrote on 06. Dec 2013 , 22:29:
Em Tuy Van oi ,
Cam on em da dan do va goi hoa tim cho Ma thương thuc. Em cung nen mac ao am khi di ra dương , dung de lanh ma de bi cam lam do.
Chuc em ngu ngon.
Ma Van 

Mạ thương ,

...

Em rất vui khi thấy Mạ vào đây , mặc dầu đã quá giờ giới nghiêm ( giờ lên chuồng trước 9 giờ , hay là Mạ đợi Thầy Khang đi ngủ trước ?  )
Cầu chúc cho Mạ hông bị huyết áp hành hạ và cả nhà cũng ấm cúng trong những ngày cuối tuần ,lạnh giá.

Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #226 - 07. Dec 2013 , 20:13

tuy-van wrote on 07. Dec 2013 , 09:02:
Mạ thương ,

...

Em rất vui khi thấy Mạ vào đây , mặc dầu đã quá giờ giới nghiêm ( giờ lên chuồng trước 9 giờ , hay là Mạ đợi Thầy Khang đi ngủ trước ?  )
Cầu chúc cho Mạ hông bị huyết áp hành hạ và cả nhà cũng ấm cúng trong những ngày cuối tuần ,lạnh giá.

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
The la em cung de y la Ma da vao day qua gio gioi nghiem sao !  Grin
Toi hom qua Ma di len chuong luc 11:00PM , con phai noi chuyen voi Quyen trươc khi di ngu nua , mac dau chang noi gi ca chi nghe Quyen tra loi " yes " " no "... ma thoi , the ma hai ba chau van thay phien nhau , moi dem phan nhieu cung phai goi cho nhau , trươc khi di ngu , em thay co vui khong?
Cam on em nhieu nhe , tam hinh hoa dep lam . Ma chi so khi Quyen co boyfriend roi thi quen mat ba Van ma thoi !  Cry
Ma Van
Back to top
« Last Edit: 07. Dec 2013 , 20:13 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #227 - 07. Dec 2013 , 20:35

Khánh Vân oi ,
Lai mot nam nua troi qua. Co lai co dip chuc em ngay mai sinh nhat. Em con nho nam ngoai Đổ Hữu Tài da lam tho tang em , Tuy Van va Cô. Mong rang nam nay thi si Tài lai có tho đề tăng cho ba Co Tro minh nhi !
Em muốn Co chuc gi day? Thoi thi Co se chuc cho em nhung gi ma em ươc muốn se thanh su that.
Co Mong la em ghe day de doc loi chuc nay.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #228 - 08. Dec 2013 , 06:55

ngo_thi_van wrote on 07. Dec 2013 , 20:13:
Em Tuy Van oi ,
The la em cung de y la Ma da vao day qua gio gioi nghiem sao !  Grin
Toi hom qua Ma di len chuong luc 11:00PM , con phai noi chuyen voi Quyen trươc khi di ngu nua , mac dau chang noi gi ca chi nghe Quyen tra loi " yes " " no "... ma thoi , the ma hai ba chau van thay phien nhau , moi dem phan nhieu cung phai goi cho nhau , trươc khi di ngu , em thay co vui khong?
Cam on em nhieu nhe , tam hinh hoa dep lam . Ma chi so khi Quyen co boyfriend roi thi quen mat ba Van ma thoi !  Cry
Ma Van

Mạ thương ,

Em không " để ý " Mạ , thì còn đe ý ai bây giờ..hi.hi.
Mạ đừng lo , trong tương lai , Quyên có bạn trai , thế nào cũng dắt đến giới thiệu đến bn Vân , rồi còn mời đi xem cine chung , mua sắm chung ,...như con trai của em , bây giờ...cứ hy vọng là thế , cho đời thêm tươi nha Mạ.
Hôm nay SN chị KV , và Dzịt , anh TT dạo nầy lo ngủ kỷ , ít vào đây. Mong anh TT cũng tặng bài thơ cho 3 áng Mây như năm rồi , thì còn gì bằng.
Cám ơn Mạ đã khen hoa đẹp , em " làm tới " cho ngày Chủ nhật thêm khởi sắc nhé.

...

Hôm nay em dậy sớm ,để chuẩn bị chạy shows , giúp người bịnh ung thư ở Vn.

Em Tv

Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #229 - 08. Dec 2013 , 09:05

tuy-van wrote on 08. Dec 2013 , 06:55:
Mạ thương ,

Em không " để ý " Mạ , thì còn đe ý ai bây giờ..hi.hi.
Mạ đừng lo , trong tương lai , Quyên có bạn trai , thế nào cũng dắt đến giới thiệu đến bn Vân , rồi còn mời đi xem cine chung , mua sắm chung ,...như con trai của em , bây giờ...cứ hy vọng là thế , cho đời thêm tươi nha Mạ.
Hôm nay SN chị KV , và Dzịt , anh TT dạo nầy lo ngủ kỷ , ít vào đây. Mong anh TT cũng tặng bài thơ cho 3 áng Mây như năm rồi , thì còn gì bằng.
Cám ơn Mạ đã khen hoa đẹp , em " làm tới " cho ngày Chủ nhật thêm khởi sắc nhé.

...

Hôm nay em dậy sớm ,để chuẩn bị chạy shows , giúp người bịnh ung thư ở Vn.

Em Tv

Em Tv

Tuy Van oi ,
Khong phai ai cung nhu con trai cua em dau , doi nay ma nhu vay la hiem lam. Ma mung cho em co phươc do.
Cung tai em lam viec thien nhieu lam nen moi dươc nhu vay.. Ma rat hanh dien vi em !
Dao nay em tien bo ro ret ve cach dua nhung hinh anh vao D/D day.
Nhan co cai Wishing Well o day Ma ươc mong la tat ca cac con gai cua Ma va tat ca nhung ai da va dang vao D/D LVD  deu dươc nhieu suc khoe , nhieu hanh phuc. Dung ra thi ươc cho tat ca moi ngươi tren the gioi nay , nhung nhu the thi tham lam qua so Ong Troi khong cho !
Ma Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #230 - 08. Dec 2013 , 15:52

ngo_thi_van wrote on 05. Dec 2013 , 11:03:
Phương Tran oi ,
Hom nay Co moi biet la mong 5 sinh nhat cua Kieu. Co muon la ngươi dau tien chuc Kieu ma nhu the nay la cham mat roi ! Co phai goi dien thoai. Lam me ma khong biet ngay sinh nhat cua con , te thiet !
Dao nay quen nhieu chuyen lam , nen phai nho thu ky khong lương nhac ma thoi. Cam on em da cho biet.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Bên VN mấy lúc này sáng sớm và tối cũng nghe lạnh rồi bên Cô chắc chắn là lạnh hơn , Cô nhớ giử ấm nhe

Hôm kia em có được đi chơi ở Long Khánh với nhóm bạn bên Hát Hay Hay Hát cũng vui lắm , khi nào có hình em sẽ đi khoe cho Cô và cả nhà xem , là vì có một cặp vợ chồng nhạc sĩ và 1 ca sĩ ở bên Pháp về thăm nên mới có chuyến họp mặt bạn bè văn nghệ này, ở Long Khánh có nhiều nhạc sĩ và ca sĩ sinh hoạt văn nghệ mạnh lắm

Em sẽ chuyển lời chúc mừng sn chị Khánh Vân của Cô đến trang Chúc Mừng , nhưng hình như em chưa thấy lời chúc của Cô đến chị Dzịt ( Tất Mỹ )

Em cũng quên đó Cô ơi , ngồi trên xe đi Long Khánh em mới nhớ ra chưa đưa danh sách những ai có sinh nhật trong tháng 12 , trong ấy có Cô  Cheesy Grin, nên khi về nhà là làm ngay sợ quên  Shocked Roll Eyes Grin

PTr

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #231 - 08. Dec 2013 , 17:17

Phuong_Tran wrote on 08. Dec 2013 , 15:52:
Thưa Cô Vân ,

Bên VN mấy lúc này sáng sớm và tối cũng nghe lạnh rồi bên Cô chắc chắn là lạnh hơn , Cô nhớ giử ấm nhe

Hôm kia em có được đi chơi ở Long Khánh với nhóm bạn bên Hát Hay Hay Hát cũng vui lắm , khi nào có hình em sẽ đi khoe cho Cô và cả nhà xem , là vì có một cặp vợ chồng nhạc sĩ và 1 ca sĩ ở bên Pháp về thăm nên mới có chuyến họp mặt bạn bè văn nghệ này, ở Long Khánh có nhiều nhạc sĩ và ca sĩ sinh hoạt văn nghệ mạnh lắm

Em sẽ chuyển lời chúc mừng sn chị Khánh Vân của Cô đến trang Chúc Mừng , nhưng hình như em chưa thấy lời chúc của Cô đến chị Dzịt ( Tất Mỹ )

Em cũng quên đó Cô ơi , ngồi trên xe đi Long Khánh em mới nhớ ra chưa đưa danh sách những ai có sinh nhật trong tháng 12 , trong ấy có Cô  Cheesy Grin, nên khi về nhà là làm ngay sợ quên  Shocked Roll Eyes Grin

PTr

Phương Tran oi ,
O ben Co may hom nay lanh lam , noi la lanh lam , nhung chang an thua gi voi may tieu bang khac dau , noi ra thi bi ngươi ta cươi !
Co doi hinh cua em do.
Co chuc Dzit o muc tren muc Chuc Mung day , em keo ve ho cho Co nhe , thêm hoa lá cành cang tot.
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #232 - 09. Dec 2013 , 05:28

ngo_thi_van wrote on 08. Dec 2013 , 09:05:
Tuy Van oi ,
Khong phai ai cung nhu con trai cua em dau , doi nay ma nhu vay la hiem lam. Ma mung cho em co phươc do.
Cung tai em lam viec thien nhieu lam nen moi dươc nhu vay.. Ma rat hanh dien vi em !
Dao nay em tien bo ro ret ve cach dua nhung hinh anh vao D/D day.
Nhan co cai Wishing Well o day Ma ươc mong la tat ca cac con gai cua Ma va tat ca nhung ai da va dang vao D/D LVD  deu dươc nhieu suc khoe , nhieu hanh phuc. Dung ra thi ươc cho tat ca moi ngươi tren the gioi nay , nhung nhu the thi tham lam qua so Ong Troi khong cho !
Ma Van

...

Mạ thương ,

Sáng nay lại thức sớm , em chạy vội vào đây , để thấy mình ấm lòng hơn trong những ngày đầu tháng 12 , lạnh giá .
   Em cũng  hy vọng , Wishing Well sẽ mang đến cho chúng ta , những ngày trong tuần lể mới đầy an bình và may mắn.

Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #233 - 09. Dec 2013 , 08:54

tuy-van wrote on 09. Dec 2013 , 05:28:
...

Mạ thương ,

Sáng nay lại thức sớm , em chạy vội vào đây , để thấy mình ấm lòng hơn trong những ngày đầu tháng 12 , lạnh giá .
   Em cũng  hy vọng , Wishing Well sẽ mang đến cho chúng ta , những ngày trong tuần lể mới đầy an bình và may mắn.

Em Tv

Tuy Van oi ,
Cam on em da vao day voi Ma voi tam hinh rat co y nghia . Ma cung cam thay am long hon.
Hom nay nghe noi lanh nhat o vung nay , Ma chang dam di dau , o trong nha thoi. Chi thương nhung ngươi phai ra dương vi cong viec , nhat la nhung ngươi homeless , minh o trong nha co may sươi ma van con cam thay lanh , huong ho nhung ngươi nay , khong hieu lam sao ho chiu noi???
Toi hom qua Ma da dan do Quyen la di hoc phai mac cho du am , khong hieu co nang co chiu nghe hay khong ? Tui tre hinh nhu khong biet lanh hay sao ay ?  Em cung phai can than nhe. Toi nghiep cho cac em o cac tieu bang dang bi tuyet va lanh bang gia. Xem TV ma xot xa ! Cam thay minh that qua may man.
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #234 - 09. Dec 2013 , 22:31

ngo_thi_van wrote on 09. Dec 2013 , 08:54:
Tuy Van oi ,
Cam on em da vao day voi Ma voi tam hinh rat co y nghia . Ma cung cam thay am long hon.
Hom nay nghe noi lanh nhat o vung nay , Ma chang dam di dau , o trong nha thoi. Chi thương nhung ngươi phai ra dương vi cong viec , nhat la nhung ngươi homeless , minh o trong nha co may sươi ma van con cam thay lanh , huong ho nhung ngươi nay , khong hieu lam sao ho chiu noi???
Toi hom qua Ma da dan do Quyen la di hoc phai mac cho du am , khong hieu co nang co chiu nghe hay khong ? Tui tre hinh nhu khong biet lanh hay sao ay ?  Em cung phai can than nhe. Toi nghiep cho cac em o cac tieu bang dang bi tuyet va lanh bang gia. Xem TV ma xot xa ! Cam thay minh that qua may man.
Ma Van

Mạ thương ,

Vâng , ' cha mẹ sanh con , trời sanh tánh " , có nhiều gia đình , không thích cha mẹ nhắc nhở nhiều quá ,  con cái phải run away.
   Trời năm nay lạnh và sớm hơn năm rồi , bạn em ở gần Sacramento , cũng có 1 chút tuyết rơi.
   Chúng ta hảy cầu nguyện cho mọi sự an lành đến với những người vô gia cư và nghèo khổ , bơ vơ.

...

Em Tv

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #235 - 10. Dec 2013 , 01:13

ngo_thi_van wrote on 08. Dec 2013 , 17:17:
Phương Tran oi ,
O ben Co may hom nay lanh lam , noi la lanh lam , nhung chang an thua gi voi may tieu bang khac dau , noi ra thi bi ngươi ta cươi !
Co doi hinh cua em do.
Co chuc Dzit o muc tren muc Chuc Mung day , em keo ve ho cho Co nhe , thêm hoa lá cành cang tot.
Co cam on em.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em khoe với Cô và cả nhà 2 tấm hình nhé

...

Hình này là đi picnic ở Suối Đá - Long Khánh để quay " ngoại cảnh " cho những bài hát, nhân vật chính là 2 vợ chồng nhạc sĩ Nguyễn Minh Châu ( anh mặc áo nâu đứng thứ 2 bên trái sang , còn vợ là chị đeo kiếng mát cũng đứng thứ 2 bên phải sang

...

Hình này đến thăm nhà 1 nhạc sĩ trước khi về lại Sài Gòn , Cô có nhìn thấy... người quen???  Cheesy Grin Grin

Dạ, em sẽ tìm bài Cô chúc mừng sinh nhật chị Dzịt

Tiệm tóc của em mấy bữa nay Phi lấy người mẫu nam cho mặc quần áo ông già Noel rồi độn báo vô bụng cho ổng mập mập lên để phía trước cửa tiệm nên cũng có không khí Noel một chút , mấy đứa con nít đi ngang cứ kêu " ông già Noel " , " ông già Noel ơi... " cười vui  Cheesy Grin, nhưng cũng có đứa khóc thét lên  Undecided Undecided nhưng khóc thì có... 1 đứa thôi Cô

Chúc Cô và cả nhà bên ấy được ấm

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #236 - 10. Dec 2013 , 09:29

tuy-van wrote on 09. Dec 2013 , 22:31:
Mạ thương ,

Vâng , ' cha mẹ sanh con , trời sanh tánh " , có nhiều gia đình , không thích cha mẹ nhắc nhở nhiều quá ,  con cái phải run away.
   Trời năm nay lạnh và sớm hơn năm rồi , bạn em ở gần Sacramento , cũng có 1 chút tuyết rơi.
   Chúng ta hảy cầu nguyện cho mọi sự an lành đến với những người vô gia cư và nghèo khổ , bơ vơ.

...

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Em noi dung lam , Ma nhan thay tre con bay gio khong muon cho cha me hay ngươi than sac soc nhieu den chuyen rieng tu cua chung dau.
Ma cam on em va Alex cung voi Brandon nhieu nhieu nhe , ba Co Van hon hai chắt day.
Troi cang lanh cang thay tôi nghiep cho nhung ai phai ra dương , nhat la di lam ban dem , nhu Hoa Mi Nau ,Dzit....
Ma Van
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #237 - 10. Dec 2013 , 09:56

Sinh Nhật Song Vân

Chúc mừng sinh nhật Song Vân
12 ngày đến Mạ Vân ngọt ngào
Như xưa môi đỏ , má đào
Gia trang nhộn nhịp khách vào vui , đông
Đẹp ơi , sắc thắm chậu bông
Bông hoa biết nói tìm trong dáng người
Mạ Vân vui vẻ tươi cười
Nâng ly mời khách mỏi mười ngón tay

Đến ngày 18 Mây Say
Khép đôi cánh mỏng xuống đây nhận quà
Thiệp xinh , lời ngọc ý ngà
Bạn bè mến gởi đậm đà thiết tha
Vẳng văng ai cất tiếng ca
Chúc thêm một tuổi tiên nga giáng trần
Mây Say sung sướng vô ngần
Túy Vận đón nhận ân cần tình thân

Chúc mừng sinh nhật Song Vân
Tháng mười hai hưởng hồng ân từ trời
Chúc cho Mây mãi tuyệt vời
Chúc cho áo trắng rạng ngời Gia Trang
Chúc cho Cô vẫn dung nhan
Chúc cho trò giữ cưu mang tình Thầy
Chúc cho hạnh phúc tràn đầy
Chúc cho sức khoẻ hai ngày Song Vân
hoado  hoado

Em xin viết trước vì trời đang tuyết , khong biét chuyện gì sẽ xãy ra ? Kính xin Cô Vân và chị TVMS bỏ lỗi vì em dùng từ '' lưng chừng '' không có '' cung kính ''  hoado

Em Tài
Back to top
« Last Edit: 10. Dec 2013 , 10:26 by DOHUUTAI »  

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #238 - 10. Dec 2013 , 15:58

Cô thương,

Dzịt đang bi facial pain caused by dental implant failure  ( Trigeminal Nerve pain). Do đó Dzịt  Cry. Vài hàng đến Cô , chúc Cô luôn vui mạnh.
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #239 - 11. Dec 2013 , 07:26

[quote author=464F47775C4041775E4946280 link=1382895143/236#236 date=1386696574]
Em Tuy Van oi ,
Em noi dung lam , Ma nhan thay tre con bay gio khong muon cho cha me hay ngươi than sac soc nhieu den chuyen rieng tu cua chung dau.
Ma cam on em va Alex cung voi Brandon nhieu nhieu nhe , ba Co Van hon hai chắt day.
Troi cang lanh cang thay tôi nghiep cho nhung ai phai ra dương , nhat la di lam ban dem , nhu Hoa Mi Nau ,Dzit....

Ma Van 
  Em thương kính chúc Mạ Vân Sinh Nhật  12-12 , được vạn sự an lành trọn 365 ngày , hạnh phúc và tràn ngập niềm vui.
Anh TT đã là người chúc 2 Mạ con Song Vân trước nhất , và tặng bài thơ thật dể thương, và trân quý
( cũng như tặng SN em Kiều ). Và em là người thứ 2 hôm nay , nôn nao thức sớm để vào đây ..hi.hi..

...

...

...
...

Em cám ơn Mạ đã " công khai " nhận em làm con gái năm đầu tiên ( mặc dù niềm ao ước nầy từ bấy lân nay ) , cám ơn anh TT năm nào cũng làm thơ tặng , ngay cả cho  2 cháu cưng AB , cám ơn cả nhà đã không  " phiền lòng hàng xóm " ,( như lời anh KL nói) , để em  tung tăng vào sân trường , cho đời thêm tươi , mặc dù em có cả ngàn việc không tên , mọi ngày.

...

...

2 anh em AB thương kính tặng Bà cố Vân những mi mi và nhắn là " I LOVE YOU " ( viết trên má cua/ Alex ). small gift, big hugs..hi.hi.

3 Bc AB

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 195
Send Topic In ra