Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 4  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 187 188 189 190 191 ... 195
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 4 (Read 109218 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 4
Reply #2820 - 16. Dec 2015 , 17:30

tuy-van wrote on 15. Dec 2015 , 05:30:
  Mạ thương ,

Em chọn tấm hình của Mạ , cười tươi hơn hoa , làm " picture of the year 2015 " nhé.
  Chắc thầy Khang , cũng như tất cả , ai ai cũng thích Mạ vui , khoẻ và mau lên cân đấy ,Dì Vỉnh cũng thế.
  Chỉ còn 2 ngày nửa là SN anh TT 12-17, 2 Mạ con Song Vân nhớ anh nhiều và 2 tấm cards mừng SN , mình giử làm kỷ niệm , Mạ nhé.
  Vâng , thầy Khang có rất nhiều huy chương , là anh hùng Không Quân , là phu quân lý tưởng ,....cũng như cậu 8 MC và anh TT , là anh hùng....thi sỉ đấy a.

...

Sáng sớm em tung tăng vào đây , hy vọng Mạ ấm lòng và thương chúc Mạ cùng cả nhà , tận hưởng những ngày cuối tháng 12 , cuối năm 2015 như ý.
Mạ sắp dọn nhà đến OC thì tốt quá , gần gia đình và không phải làm " anh hùng xa lộ " , mệt quá...hi.hi..

Em TV

Tuy Van oi ,
Ma da co mua san thiep chuc sinh nhat cho " con trai cung " cua Ma  ma roi chang bao gio co the goi dươc nua ! Ai ma ngờ phai khong ? Cuộc doi khong bao gio biet trươc dươc !
Ma cam on em.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2821 - 16. Dec 2015 , 17:37

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Dec 2015 , 10:37:
Vân ơi,
Chữa sưng mắt thần tình nhất là ngừng mít ướt.
Vân nhớ nhỏ mắt bằng Visine, và thử đằp nước nước muối xem sao nhé.
Thế có uống cà phê cho giống "bồ" không vậy?  Mình có đọc thấy cà phê cũng tốt cơ đó Vân ạ.
Chúc Vân vui hơn tuần lễ trước để đón Giáng Sinh 2015.
Thương,
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Da hua la chang " mit ươt " nua the ma ngay hom qua khi lai xe mot minh di ra DMV va Human Service Agency tu nhien thay tui than qua the la oa len khoc , khong kem dươc nua. Minh biet minh yeu đuối lam , khong kềm dươc nươc mat cu tu dong chay ra nhu suối day. That la xau ho ! Ai lai giao su ma khoc bao gio ! Chang biet den bao gio moi het tinh trang nay?
Cung vi vay ma doi mat cua minh cu sung hup va nhuc nhoi lam !
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #2822 - 16. Dec 2015 , 18:24

ngo_thi_van wrote on 16. Dec 2015 , 17:37:
Ngoc Mai oi ,
Da hua la chang " mit ươt " nua the ma ngay hom qua khi lai xe mot minh di ra DMV va Human Service Agency tu nhien thay tui than qua the la oa len khoc , khong kem dươc nua. Minh biet minh yeu đuối lam , khong kềm dươc nươc mat cu tu dong chay ra nhu suối day. That la xau ho ! Ai lai giao su ma khoc bao gio ! Chang biet den bao gio moi het tinh trang nay?
Cung vi vay ma doi mat cua minh cu sung hup va nhuc nhoi lam !
Van

Vân ơi,
Để mình kể cho Vân nghe, hồi còn con gái, mình mất mẹ lúc 22 tuổi.  Sau khi chôn cât me mình thì ôi thôi cái huyệt nước mắt nó bị hư hay sao mà đụng đâu khóc đó Vân ạ.   Lúc ấy mình còn độc thân, lại là con út được mẹ cưng, và trong suốt thời gian cụ ở nhà thương Grall thì mình ăn ngủ trong đó để chăm sóc cụ.   
Vân ơi, buồn nào hơn sinh ly tử biệt?  Trong suốt mấy năm trời, cuối tuần nào mình cũng đi thăm mộ mẹ chỉ để "tâm tình buổi sáng" thôi Vân ạ!
Vậy mà thời gian cũng qua đi, NM phải chú tâm học hành, tự lo thân mình nhưng khi viết lại những dòng này thì nước mắt cũng vẫn như mưa! 
Mình rất hiểu khóc có thể nguôi ngoai thì thật khó có thể kiềm chế được.  Cô giáo mít ướt cũng không sao, nhưng nếu cười thì Mạ đẹp hơn cơ đó.
Thôi thì mai mốt Vân cũng ráng đến với anh chị em, bạn bè cùng chs cho khuây khoả nhé. 
Thuơng Vân,
Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 16. Dec 2015 , 18:37 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #2823 - 16. Dec 2015 , 21:32

Bé Xinh chào bà cố Vân

...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2824 - 16. Dec 2015 , 23:44

ngo_thi_van wrote on 16. Dec 2015 , 17:30:
Tuy Van oi ,
Ma da co mua san thiep chuc sinh nhat cho " con trai cung " cua Ma  ma roi chang bao gio co the goi dươc nua ! Ai ma ngờ phai khong ? Cuộc doi khong bao gio biet trươc dươc !
Ma cam on em.
Ma Van

Mạ thương ,

2 Mạ con Song Vân nầy , chắc kiếp trước là Mạ con thật đấy  , lâu lâu tình cờ có những chuyện giống nhau quá.

...

Em cầu nguyện thầy Khang , cậu 8 MC , anh TT , Dì Út....và những người thân quen đã khuất , luôn phù hộ cho chúng ta được an lành.

Em biết Mạ đau lòng nhất trong lúc nầy , hy vọng thời gian là liều thuốc bổ , cho Mạ mau lên cân , không bị sưng mắt nhức nhối..nửa nhé.

...

Em TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2825 - 17. Dec 2015 , 14:40

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Dec 2015 , 18:24:
Vân ơi,
Để mình kể cho Vân nghe, hồi còn con gái, mình mất mẹ lúc 22 tuổi.  Sau khi chôn cât me mình thì ôi thôi cái huyệt nước mắt nó bị hư hay sao mà đụng đâu khóc đó Vân ạ.   Lúc ấy mình còn độc thân, lại là con út được mẹ cưng, và trong suốt thời gian cụ ở nhà thương Grall thì mình ăn ngủ trong đó để chăm sóc cụ.   
Vân ơi, buồn nào hơn sinh ly tử biệt?  Trong suốt mấy năm trời, cuối tuần nào mình cũng đi thăm mộ mẹ chỉ để "tâm tình buổi sáng" thôi Vân ạ!
Vậy mà thời gian cũng qua đi, NM phải chú tâm học hành, tự lo thân mình nhưng khi viết lại những dòng này thì nước mắt cũng vẫn như mưa! 
Mình rất hiểu khóc có thể nguôi ngoai thì thật khó có thể kiềm chế được.  Cô giáo mít ướt cũng không sao, nhưng nếu cười thì Mạ đẹp hơn cơ đó.
Thôi thì mai mốt Vân cũng ráng đến với anh chị em, bạn bè cùng chs cho khuây khoả nhé. 
Thuơng Vân,
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi
À thi hoa ra ai cung co gang khuyen bao ma chinh minh lai kho kem che do ! The la minh cung cam thay it " tội lỗi " va " xau ho " day. Minh cung mong la thoi gian se la than dươc giup minh thoi. Chu bay gio thu that minh chiu khong noi ! Chau ong Khang [ vo Le Thiep nha van nha bao ] chong chet ma chau no cu chui xung gam ban ma khoc.
Minh da hua voi Ong Khang la xong giỗ đầu moi tinh dươc moi chuyen , di dau hay tham du tiec tung deu phai tu bo , nhat la viec don nha xuong dươi vung OC.Mong la cac ban va cac em hieu cho minh. Co ai di tham minh dươc thi minh tiep ma thoi ,  chu xin dung bat minh that hua voi Ong Khang. Sau giỗ đầu thi tha ho ! Di dau minh cung se di ,khong moi minh cung cu den !
Cam on Ban Vang.
Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2826 - 17. Dec 2015 , 14:44

thubeo wrote on 16. Dec 2015 , 21:32:
Bé Xinh chào bà cố Vân

...

Thu B. oi ,
Thay hinh chau cố ma Ma vui lam do , de thương qua ! Ma chi muốn om chau vao long. Chau no xung voi cai ten ai đat cho chau { ?}
Ma cam on em.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2827 - 17. Dec 2015 , 14:49

tuy-van wrote on 16. Dec 2015 , 23:44:
  Mạ thương ,

2 Mạ con Song Vân nầy , chắc kiếp trước là Mạ con thật đấy  , lâu lâu tình cờ có những chuyện giống nhau quá.

...

Em cầu nguyện thầy Khang , cậu 8 MC , anh TT , Dì Út....và những người thân quen đã khuất , luôn phù hộ cho chúng ta được an lành.

Em biết Mạ đau lòng nhất trong lúc nầy , hy vọng thời gian là liều thuốc bổ , cho Mạ mau lên cân , không bị sưng mắt nhức nhối..nửa nhé.

...

Em TV

Tuy Van oi ,
Thay hinh Cau 8 ma nho qua. Sao nhieu ngươi bo di vay? Đung la vi " Cõi Tạm " nen chang ai chiu o chang?
Hom nay la ngay sinh nhat cua Tài , Ma nho " con trai cung " cua Ma qua ! Mong la Tài dang vui voi Me cua Tai trong ngay sinh nhat dau tien nay.
Ma cung nhan thay la hai me con chung ta co nhieu diem giong nhau day.
Ma cam on em.
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2828 - 17. Dec 2015 , 21:19

ngo_thi_van wrote on 17. Dec 2015 , 14:49:
Tuy Van oi ,
Thay hinh Cau 8 ma nho qua. Sao nhieu ngươi bo di vay? Đung la vi " Cõi Tạm " nen chang ai chiu o chang?
Hom nay la ngay sinh nhat cua Tài , Ma nho " con trai cung " cua Ma qua ! Mong la Tài dang vui voi Me cua Tai trong ngay sinh nhat dau tien nay.
Ma cung nhan thay la hai me con chung ta co nhieu diem giong nhau day.
Ma cam on em.
Ma Van 

Mạ thương ,

...

Thời gian trôi nhanh quá , mới đây mà em vào Chùa nầy , cầu nguyện và đưa tiển anh VD vào tháng 12-20-2013.

...

Chân trời tím nầy , thơ mộng quá , em hy vọng tất cả những người thân yêu đã qua bên kia thế giới , hạnh phúc và không còn đau khổ , buồn lo mọi ngày.
  Mạ và Dì Vỉnh đang bận rộn dọn nhà dọn đến OC , chắc nhiều chuyện phải lo lắm.
  Em ước gì được ở gần để phụ giúp 1 tay , và giử gìn sức khoẻ , Mạ nhé.

Em TV
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #2829 - 18. Dec 2015 , 13:20

ngo_thi_van wrote on 17. Dec 2015 , 14:40:
Ngoc Mai oi
À thi hoa ra ai cung co gang khuyen bao ma chinh minh lai kho kem che do ! The la minh cung cam thay it " tội lỗi " va " xau ho " day. Minh cung mong la thoi gian se la than dươc giup minh thoi. Chu bay gio thu that minh chiu khong noi ! Chau ong Khang [ vo Le Thiep nha van nha bao ] chong chet ma chau no cu chui xung gam ban ma khoc.
Minh da hua voi Ong Khang la xong giỗ đầu moi tinh dươc moi chuyen , di dau hay tham du tiec tung deu phai tu bo , nhat la viec don nha xuong dươi vung OC.Mong la cac ban va cac em hieu cho minh. Co ai di tham minh dươc thi minh tiep ma thoi ,  chu xin dung bat minh that hua voi Ong Khang. Sau giỗ đầu thi tha ho ! Di dau minh cung se di ,khong moi minh cung cu den !
Cam on Ban Vang.
Van   

Vân ơi,
Mình rất tôn trọng lời hứa của Vân với Anh Khang. Vậy để mình sẽ thu xếp đi quá giang các em hoặc Trình lên thăm Mạ nghe. Nhớ giữ gìn đôi mắt, đừng để sưng quá nghe Bạn Vàng.
Thân thương,
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2830 - 18. Dec 2015 , 22:20

...

Mạ thương ,

Em mới chôm hình nầy , thấy ai cười cũng tươi hơn hoa.
  Em cám ơn Mạ đã phone và cho hay comp đang nhỏng nhẻo.
  Kính chúc sức khoẻ , ấm lòng trong những ngày đón Noel , đến Mạ và cả nhà.

Em TV
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2831 - 19. Dec 2015 , 12:05

Thương chúc Cô sớm lấy lại tinh thần ,khoẻ lại thì Thày mới an vui ra đi nha cô .
    Chị cả của em sau khi anh rể của em mất ,chị ấy cũng buồn lắm giống như cô vậy đó .Cũng may tụi em đón chị sang đây chơi vói mẹ em và gia đình sau 100 ngày cúng lễ để không còn đi ra đi vào trong nhà với bao kỷ niệm của anh chị .Thật kỳ diệu là sức khoẻ và tinh thần được hồi phục rất nhanh đó cô .
    Em hy vọng cô đừng khép kín với kỷ niệm nhiều quá thì sức khoẻ mới chóng trở lại bình thường nha cô .Đừng khóc nhiều nữa nha cô ,mắt xưng xấu lắm và nhất là nếu cô bị đau ốm là không có ai săn sóc đâu đấy .Cười vói chúng em nha cô .Thương cô thật nhiều .

Merry Xmas and Happy NewYear Cô và gia đình
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2832 - 19. Dec 2015 , 17:53

tuy-van wrote on 17. Dec 2015 , 21:19:
Mạ thương ,

...

Thời gian trôi nhanh quá , mới đây mà em vào Chùa nầy , cầu nguyện và đưa tiển anh VD vào tháng 12-20-2013.

...

Chân trời tím nầy , thơ mộng quá , em hy vọng tất cả những người thân yêu đã qua bên kia thế giới , hạnh phúc và không còn đau khổ , buồn lo mọi ngày.
  Mạ và Dì Vỉnh đang bận rộn dọn nhà dọn đến OC , chắc nhiều chuyện phải lo lắm.
  Em ước gì được ở gần để phụ giúp 1 tay , và giử gìn sức khoẻ , Mạ nhé.

Em TV

Tuy Van oi ,
Ngay hom qua khong hieu sao computer cua Ma khong cho Ma mo D/Đ dươc.Hom nay mung qua da dươc roi !
Sinh nhat cua em co gi vui khong? Neu Tai khong mat di thi the nao cung co bai tho cho em day.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2833 - 19. Dec 2015 , 18:01

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Dec 2015 , 13:20:
Vân ơi,
Mình rất tôn trọng lời hứa của Vân với Anh Khang. Vậy để mình sẽ thu xếp đi quá giang các em hoặc Trình lên thăm Mạ nghe. Nhớ giữ gìn đôi mắt, đừng để sưng quá nghe Bạn Vàng.
Thân thương,
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Cam on Ban Vang da hieu minh. Bao gio ranh cu len minh choi , cu cho minh biet keo len den noi ma minh di ra mo , hay di cho , khong co ai o nha thi vo duyen lam do.
Thang 12 nay la mot thang rat buồn cho lop IC Chu Van An cua bon minh , chi trong vong hon 1/2 thang ma 1 re , hai dau cua IC CVA da ve ben kia the gioi.
Ngoc Mai co biet Chi Tran Nhu Trang tuc Chi Chung Thanh Thuy va Chi Pham Cong Bach tuc Van Phung khong ? Buồn lam Ngoc Mai oi , minh that bang hoang ca ngươi !
Than ,
Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2834 - 19. Dec 2015 , 18:04

tuy-van wrote on 18. Dec 2015 , 22:20:
...

Mạ thương ,

Em mới chôm hình nầy , thấy ai cười cũng tươi hơn hoa.
  Em cám ơn Mạ đã phone và cho hay comp đang nhỏng nhẻo.
  Kính chúc sức khoẻ , ấm lòng trong những ngày đón Noel , đến Mạ và cả nhà.

Em TV

Tuy Van oi ,
Cam on em da " chôm " dươc tam hinh nay , Ma moi thay lan dau tien do. Dao do Ma con map map bay gio thi nhu con tep day ! Chang biet den bao gio moi lay lai dươc "phong độ "?
Ma Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 187 188 189 190 191 ... 195
Send Topic In ra