Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nối Tiếp Vần Thơ II (2015)  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 34
Send Topic In ra
Nối Tiếp Vần Thơ II (2015) (Read 30873 times)
Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Re: Nối Tiếp Vần Thơ II (2015)
Reply #105 - 26. May 2015 , 16:57

Vu Ngoc Mai wrote on 26. May 2015 , 11:23:
Kahat thân,

Bài thơ hay và buồn cho quê hương mình quá Kahat ơi.
Thơ của em rất đa dạng và truyền cảm.  Bao giờ in sách thì nhớ cho cô biết nhé.

Cô Ngọc Mai

Em cám ơn cô Mai rất nhiều đã cho em lời khen...Cô ơi dạo này nghỉ làm nnen không có tiền để in thơ đâu cô ạ...Thơ thì nhiều rồi nhưng không dám trữ trong nhà kẻo họ gọi là nhà thơ , thế nên đành mang ra garage bỏ tạm vì vậy họ kêu là garage thơ đó cô
Kính chúc cô tươi vui cùng các cháu

Kính
Kahat
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #106 - 01. Jun 2015 , 06:41

Lethikinhhoang wrote on 26. May 2015 , 16:57:
Em cám ơn cô Mai rất nhiều đã cho em lời khen...Cô ơi dạo này nghỉ làm nnen không có tiền để in thơ đâu cô ạ...Thơ thì nhiều rồi nhưng không dám trữ trong nhà kẻo họ gọi là nhà thơ , thế nên đành mang ra garage bỏ tạm vì vậy họ kêu là garage thơ đó cô
Kính chúc cô tươi vui cùng các cháu

Kính
Kahat

Kahat thân,
Vậy thì tiếc quá, vì chỉ nội số bài viết về các món ăn của 3 miền thôi cũng đủ hấp dẫn rồi. 
Thôi đợi khi nào Kahat đổi ý vậy nha.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #107 - 01. Jun 2015 , 19:48

Vu Ngoc Mai wrote on 26. May 2015 , 11:13:
Mây Say thương,
Vậy thì chắc hồi đó ảnh hay ca bài "Cô Láng Giềng" cho em nghe lắm nhỉ. 
Cám ơn em, cô đã khoẻ lại và sinh hoạt bình thường rồi.  Tháng 6 lại tha hồ mà bận v/v ra trường em nhỉ. 
Cuối tuần qua đài truyền hình SBTN của Trúc Hồ cũng tổ chức thi Văn Nghệ cho học sinh các Trung Tâm Viêt Ngữ.  Cô cũng đi xem Hai cháu nội Thu Anh và Anh Thư của cô hát trong BVN Trường Tự Lực, được giải nhất cùng với 3 TT nũa em ạ.  Trẻ con làm văn nghệ thì vui, nhưng cha mẹ đưa đón cũng mệt nên cô thương lắm.
Cô chúc BN Túy Vân vui nhiều bên các cháu.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Tin tức của em trai ở bên VN , nghe nói anh hàng xóm chờ đợi em cho đến bây giờ , và 5 quyển nhật ký của tuổi ngây ngô , khờ dại vẫn giử kỷ càng đấy ạ. Đúng là có duyên mà không nợ. Chắc anh ta đang hát " lấy nhau chẳng đặng , thương hoài ngàn năm ".
   Chúc mừng 2 cháu nội cưng của BN Mai được giải thưởng hạng nhất , cả nhà hảnh diện lây. Cho 3 bc AB mi mi các cháu của BN Mai nhé.
  TRúc Hồ và Asia đến SJ vào ngày 17-5 để  ký tên ủng hộ luật Nhân Quyền tại VN , Em thấy anh TH xanh xao vì mới vào E R  thứ sáu , trước đó 2 ngày.

Tuần lể mới , 3 BC AB cám ơn Bà Mai  , và kính chúc Bà  luôn hạnh phuc' bên các cháu cưng , và mọi sự như ý..

...

3 BC AB

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #108 - 01. Jun 2015 , 21:41

Em TB chào cô Mai ,  em đã dán hình Thôi Nôi của bé Xinh ở trang TTBC , mời cô sang xem

...

...

Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #109 - 02. Jun 2015 , 00:12

...

LỜI KÊU GỌI BÁO NGUY

Hỡi nhân dân hãy mau mau đứng dậy
Súng đạn nào thắng được gậy tầm vông
Thành quách vững chẳng sánh với tấm lòng
Đừng nhút nhát khi non sông nguy biến

Hãy đứng lên hiên ngang bảo vệ biển
Ngăn giặc Tầu xâm chiếm cả Biển Đông
Nghề đánh cá bao đời của cha ông
Sao lại để chúng ra thông báo cấm

Đảng Cộng Sản đưa giặc Tầu xâm lấn
Từ Cao Nguyên , Vũng Áng đến Bình Dương
Đất nhà Nam mà chúng nó coi thường
Giờ biển đảo nơi trùng dương cũng bỏ

Cứ như thế hỏi còn bao lâu nữa
Tổ quốc ta "Tầu khựa" chiếm vẹn toàn
Tới lúc đó không còn nước Việt Nam
Hãy đứng dậy đập tan Đảng Cộng Sản

Kahat
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #110 - 03. Jun 2015 , 08:34

tuy-van wrote on 01. Jun 2015 , 19:48:
  Cô thương ,

Tin tức của em trai ở bên VN , nghe nói anh hàng xóm chờ đợi em cho đến bây giờ , và 5 quyển nhật ký của tuổi ngây ngô , khờ dại vẫn giử kỷ càng đấy ạ. Đúng là có duyên mà không nợ. Chắc anh ta đang hát " lấy nhau chẳng đặng , thương hoài ngàn năm ".
   Chúc mừng 2 cháu nội cưng của BN Mai được giải thưởng hạng nhất , cả nhà hảnh diện lây. Cho 3 bc AB mi mi các cháu của BN Mai nhé.
  TRúc Hồ và Asia đến SJ vào ngày 17-5 để  ký tên ủng hộ luật Nhân Quyền tại VN , Em thấy anh TH xanh xao vì mới vào E R  thứ sáu , trước đó 2 ngày.

Tuần lể mới , 3 BC AB cám ơn Bà Mai  , và kính chúc Bà  luôn hạnh phuc' bên các cháu cưng , và mọi sự như ý..

...

3 BC AB

TV thương,
Trời ơi, mình đoán trúng quá, dễ thường làm nghề bói toán thì đã khá hơn rồi chăng?  Cái anh chàng này chung tình đáng được gắn huy chương vàng đó TV à.
Hôm nay là sinh nhật Cu Tý, tròn 3 tuổi.  Còn Cọp con thì đã đi học rồi, được cô giáo thương nhiều vì biết vâng lời và giỏi giang.
Cô chúc em nhiều sức khoẻ để chạy show nghe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #111 - 03. Jun 2015 , 08:39

thubeo wrote on 01. Jun 2015 , 21:41:
Em TB chào cô Mai ,  em đã dán hình Thôi Nôi của bé Xinh ở trang TTBC , mời cô sang xem

...

...

Thu Béo thương,
Cô đã xem hình của Bé Xinh rồi, đúng là đặt tên khéo quá, thật là giống người, xinh thật  là xinh.
Cám ơn em đã vào nhà dán hình cho cô.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #112 - 03. Jun 2015 , 08:55

Lethikinhhoang wrote on 02. Jun 2015 , 00:12:
...

LỜI KÊU GỌI BÁO NGUY

Hỡi nhân dân hãy mau mau đứng dậy
Súng đạn nào thắng được gậy tầm vông
Thành quách vững chẳng sánh với tấm lòng
Đừng nhút nhát khi non sông nguy biến

Hãy đứng lên hiên ngang bảo vệ biển
Ngăn giặc Tầu xâm chiếm cả Biển Đông
Nghề đánh cá bao đời của cha ông
Sao lại để chúng ra thông báo cấm

Đảng Cộng Sản đưa giặc Tầu xâm lấn
Từ Cao Nguyên , Vũng Áng đến Bình Dương
Đất nhà Nam mà chúng nó coi thường
Giờ biển đảo nơi trùng dương cũng bỏ

Cứ như thế hỏi còn bao lâu nữa
Tổ quốc ta "Tầu khựa" chiếm vẹn toàn
Tới lúc đó không còn nước Việt Nam
Hãy đứng dậy đập tan Đảng Cộng Sản

Kahat

Kahat thân,
Lời kêu gọi của em rất thấm thía.  Cả khối dân tộc đoàn kết mà chỉ có it thằng chóp bu cứ tiếp tục hèn hạ đi đêm nghe lệnh của Tàu và bán dần đất đai để cả dòng họ và chân tay bộ hạ cùng hưởng thụ!  Biết đến bao giờ dân ta mới có được cuộc sống như thời trước 75 em nhỉ.
Thân chúc Kahat giữa tuần vui.
Cô Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #113 - 03. Jun 2015 , 21:12

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Jun 2015 , 08:55:
Kahat thân,
Lời kêu gọi của em rất thấm thía.  Cả khối dân tộc đoàn kết mà chỉ có it thằng chóp bu cứ tiếp tục hèn hạ đi đêm nghe lệnh của Tàu và bán dần đất đai để cả dòng họ và chân tay bộ hạ cùng hưởng thụ!  Biết đến bao giờ dân ta mới có được cuộc sống như thời trước 75 em nhỉ.
Thân chúc Kahat giữa tuần vui.
Cô Ngọc Mai

Vâng thưa cô không biết đến bao giờ chúng ta mới có ngày tươi đẹp của Sài Gòn năm xưa ( trước năm 1975 )
Nhưng dù sao thì chúng ta vẫn luôn vững lòng tin và bền chí đấu tranh cho một Việt Nam độc lập cô nhỉ...Chứ nếu để nguyên thì...Có lẽ chúng ta lại có hằng ngàn năm nô lệ giặc Tàu nữa thôi....Ôi buồn

Kahat
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #114 - 04. Jun 2015 , 07:57

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Jun 2015 , 08:34:
TV thương,
Trời ơi, mình đoán trúng quá, dễ thường làm nghề bói toán thì đã khá hơn rồi chăng?  Cái anh chàng này chung tình đáng được gắn huy chương vàng đó TV à.
Hôm nay là sinh nhật Cu Tý, tròn 3 tuổi.  Còn Cọp con thì đã đi học rồi, được cô giáo thương nhiều vì biết vâng lời và giỏi giang.
Cô chúc em nhiều sức khoẻ để chạy show nghe.
Cô Ngọc Mai 

Cô thương ,

...

3 BC AB chúc mừng Cu Tí tròn 3 tuổi , luôn ngoan như 2 chị và mau lớn , để chở BN Mai đi hạy shows nhé.

...

Thời gian trôi qua thật nhanh , Brandon tháng 9 nầy , lên 4 tuổi. Đã đi học trường tư , vì BN TV ạo nầy..".chân yếu , tay mềm rùi...hu.hu.."

Anh chàng hàng xóm được cô tặng huy chương vàng là đúng quá , vì anh đã nói , từ đây đến chết , N không được gặp em , thì chết...hông nhắm mắt......!

Ước gì em biết làm thơ và văn , thì có lẻ sẽ có ngày ra mắt sách , với mối tình đầu , có duyên không nợ , thật ngây ngô và thơ mộng tuổi học trò.
  Dạo nầy có cô vào đây , cho em được tâm tình và chia xẻ buồn , vui , thật hạnh phúc. Cô Thu , Mạ Vân....ai cũng bị, tại , mắc bận và bịnh....hu.hu..
  Em cám ơn cô và cho 3 bc AB mi mi Cu Tí những nụ hôn , thật kêu , chúc mừng SN nhé.

birthday333 party4 birthday333 party4

3 BC AB

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #115 - 04. Jun 2015 , 13:09

tuy-van wrote on 04. Jun 2015 , 07:57:
  Cô thương ,

...

3 BC AB chúc mừng Cu Tí tròn 3 tuổi , luôn ngoan như 2 chị và mau lớn , để chở BN Mai đi hạy shows nhé.

...

Thời gian trôi qua thật nhanh , Brandon tháng 9 nầy , lên 4 tuổi. Đã đi học trường tư , vì BN TV ạo nầy..".chân yếu , tay mềm rùi...hu.hu.."

Anh chàng hàng xóm được cô tặng huy chương vàng là đúng quá , vì anh đã nói , từ đây đến chết , N không được gặp em , thì chết...hông nhắm mắt......!

Ước gì em biết làm thơ và văn , thì có lẻ sẽ có ngày ra mắt sách , với mối tình đầu , có duyên không nợ , thật ngây ngô và thơ mộng tuổi học trò.
  Dạo nầy có cô vào đây , cho em được tâm tình và chia xẻ buồn , vui , thật hạnh phúc. Cô Thu , Mạ Vân....ai cũng bị, tại , mắc bận và bịnh....hu.hu..
  Em cám ơn cô và cho 3 bc AB mi mi Cu Tí những nụ hôn , thật kêu , chúc mừng SN nhé.

birthday333 party4 birthday333 party4

3 BC AB

Mây Say thương ơi,

Mới nghe em kể thôi mà cô đã thấy say đắm... dùm em rồi.  Nếu cô là em thì đã mau mắn khan gói gió đưa về thăm chàng một chuyến, chớ mà cứ theo câu "tình chỉ đẹp những khi còn dang dở" thì lòng cũng ấm ức không yên đâu TV ơi!
Cô cám ơn 3 BCAB đã nghĩ đến Cu Tý cưng
của Cô nhé.  Sáng nay nó khóc đòi gọi phone cho bà và muốn bà đến nhà chớ không chịu đi nhà trẻ mà thuơng quá.  Thế là tối nay lại đi thăm cháu "ngoai lệ" đây.
Có chỗ để kể lể này nọ với em cô cũng rất vui đó.
Cô Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #116 - 04. Jun 2015 , 23:22

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Jun 2015 , 13:09:
Mây Say thương ơi,

Mới nghe em kể thôi mà cô đã thấy say đắm... dùm em rồi.  Nếu cô là em thì đã mau mắn khan gói gió đưa về thăm chàng một chuyến, chớ mà cứ theo câu "tình chỉ đẹp những khi còn dang dở" thì lòng cũng ấm ức không yên đâu TV ơi!
Cô cám ơn 3 BCAB đã nghĩ đến Cu Tý cưng
của Cô nhé.  Sáng nay nó khóc đòi gọi phone cho bà và muốn bà đến nhà chớ không chịu đi nhà trẻ mà thuơng quá.  Thế là tối nay lại đi thăm cháu "ngoai lệ" đây.
Có chỗ để kể lể này nọ với em cô cũng rất vui đó.
Cô Ngọc Mai

CÔ THƯƠNG ,

Em chưa dám về thăm , vì sợ " sự thật phủ phàng " , vì lúc quen tuổi 13 , biết thương 1 chút , tuổi 16 trăng tròn ngây ngô..rồi bây giờ...bao nhiêu năm qua , nhìn mình chắc không...nhận ra...hu.hu.

Đêm nay , BN MAI đi thăm cháu cưng ngoại lệ , thích quá. Ba của AB đi Boston 1 tuần , nên em cũng có dịp ngủ chung nhà với AB , khoái gần chết.

Em cám ơn cô Mai đã ra vào cùng tâm sự , chia vui xẻ buồn , em hạnh phúc lắm đa.

...

Cuối tuần sắp đến , cô trò mình tưởng tượng được mời cả gd D Đ cùng đi nghỉ mát cảnh thần tiên ở HAWAII nhé.

Em mua vé số hoài...mà chưa " tới số ".

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #117 - 06. Jun 2015 , 18:06

tuy-van wrote on 04. Jun 2015 , 23:22:
   CÔ THƯƠNG ,

Em chưa dám về thăm , vì sợ " sự thật phủ phàng " , vì lúc quen tuổi 13 , biết thương 1 chút , tuổi 16 trăng tròn ngây ngô..rồi bây giờ...bao nhiêu năm qua , nhìn mình chắc không...nhận ra...hu.hu.

Đêm nay , BN MAI đi thăm cháu cưng ngoại lệ , thích quá. Ba của AB đi Boston 1 tuần , nên em cũng có dịp ngủ chung nhà với AB , khoái gần chết.

Em cám ơn cô Mai đã ra vào cùng tâm sự , chia vui xẻ buồn , em hạnh phúc lắm đa.

...

Cuối tuần sắp đến , cô trò mình tưởng tượng được mời cả gd D Đ cùng đi nghỉ mát cảnh thần tiên ở HAWAII nhé.

Em mua vé số hoài...mà chưa " tới số ".

Em TvMs

Mây Say thương,

Thấy cái ly nước trái cây mà bắt nhớ thời đi Hawaii, cứ hôm nào cũng làm 1 ly khi ngồi phơi nắng, sao mà an nhàn thế không biết nữa.
Tuần này đang đi chợ thì được diện thoại của Cô Thanh Hương mời đi dự ra mắt CD của
em trai Cô là nhà thơ Trạch Gầm.   Cô vội bỏ cả mọi chuyện dể đến gặp bạn đồng nghiệp cũ, và đã mua 2 cái CD ủng hộ.  Nghe cậu em đọc thơ cô rất thích vì giọng đọc rất có hồn, mạnh mẽ như người chiến binh khi ra trận.  Chỉ tiểc rằng quân đội ta đã bị cưỡng bách buông súng thôi em ơi!
Cô chúc em Chủ Nhật đầy ý nghĩa.

Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2015 , 18:07 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #118 - 07. Jun 2015 , 21:11

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Jun 2015 , 18:06:
Mây Say thương,

Thấy cái ly nước trái cây mà bắt nhớ thời đi Hawaii, cứ hôm nào cũng làm 1 ly khi ngồi phơi nắng, sao mà an nhàn thế không biết nữa.
Tuần này đang đi chợ thì được diện thoại của Cô Thanh Hương mời đi dự ra mắt CD của
em trai Cô là nhà thơ Trạch Gầm.   Cô vội bỏ cả mọi chuyện dể đến gặp bạn đồng nghiệp cũ, và đã mua 2 cái CD ủng hộ.  Nghe cậu em đọc thơ cô rất thích vì giọng đọc rất có hồn, mạnh mẽ như người chiến binh khi ra trận.  Chỉ tiểc rằng quân đội ta đã bị cưỡng bách buông súng thôi em ơi!
Cô chúc em Chủ Nhật đầy ý nghĩa.

Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Em công nhận quý thầy cô LVD ai cũng có nhiều tài , và ngay cả những người trong Gd , như nhà thơ Trạch Gầm , em trai cô  TH. Cô thật có lòng và chúc mừng gd cô TH và nhà thơ TG.
  Bây giờ các con em đã có cuộc sống riêng , không có dịp đi du lịch mổi năm như lúc trước. Em nhớ kỷ niệm , nhớ nhất Hawaii ( thiên đàng hạ giới ) , nên lúc nào cũng mơ ước , tưởng tượng mình đang ở HW..hi.hi.

...

Hái hoa tươi tặng cô Mai và cả nhà , để chào đón tuần lể mới , nhiều tiếng cười hạnh phúc.
  Em cám ơn cô đã ra vào  đây với em.

Em TV
Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ