Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nối Tiếp Vần Thơ II (2015)  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 16 17 18 19 20 ... 34
Send Topic In ra
Nối Tiếp Vần Thơ II (2015) (Read 30847 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Nối Tiếp Vần Thơ II (2015)
Reply #255 - 09. Nov 2015 , 10:35

Vu Ngoc Mai wrote on 07. Nov 2015 , 09:13:
Em thương,
Em nói đúng quá:  các nhà thơ LVD rất hiếm quý nên từ nay cô sẽ sưu tầm để làm tăng vẻ đẹp cho vườn nhà. 
Nếu con có thơ của Tài Tui về LVD thì rinh vào đây cho cô với nhé, và nhớ dán thêm hình ảnh nữa (đòi hỏi nhiều nhưng cô biết em làm
được).  Cô cám ơn Mây Say trước.
Bây giờ cô phải đi làm cái job thơm trông đích tôn 2 ngày cuối tuần đây.  Và đi dự văn nghệ ở Viện Việt Học vì có Kim Kiểm cũng bay về.
Chúc em vui cuối tuần.

Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Sau những ngày cuối tuần chạy shows , hôm nay trời mưa tầm tả , em vào đây , thật ấm lòng.
Cuối tuần ,  cô được gần gủi cháu nội đích tôn , thật vui và xem văn nghệ. Uớc ao em  được ở gần , để  đi cùng và gặp lại bạn KK , tài sắc vẹn toàn của lvd 73.

Em chia xẻ cùng cô và cả nhà , bài thơ sau đây , thật buồn như những chiếc lá Thu bay , rơi rụng đầy sân

...

LẠI MỘT MÙA THU

MỖI ĐỘ THU VỀ NHỚ ĐẾN AI ?
NỤ CƯỜI NỮA MỘNG DÁNG MÃNH MAI
1 THỜI THEO GÓT ĐÔI CHÂN SÁO
MÁI TÓC MƯỢT MÀ CHẤM NGANG VAI

AI ĐÓ THU VỀ CÓ NHỚ TÔI
TÔ HỒNG 2 MÁ ĐƯỢM SON MÔI
ĐỪNG CHO LÁ ÚA RƠI TRONG MẮT
ĐỪNG ĐỂ ĐAU LÒNG KẺ XA XÔI

THU SẦU CẢNH VẬT MÃI MÊNG MÔNG
THƯƠNG NGƯỜi HIU HẮT MÕI MÒN MONG
2 PHƯƠNG TRỜI RỘNG , CHUNG NỖI NHỚ
TƯƠNG TƯ 1 MỐI GỞI THU PHONG

LƠ LỮNG GIỮA TRỜI 1 ÁNH TRĂNG
MÀN ĐÊM BUÔNG XUỐNG LÒNG BĂN KHOĂN
TÔI NHÌN TRĂNG KHUYẾT TRONG THU VẮNG
NỮA MÃNH NGUYỆT SẦU , AI BIẾT CHĂNG ?

HÀNG CÂY Ũ RŨ MỜ HƠI SƯƠNG
NHÌN CẢNH CHẠNH LÒNG NGHE VẤN VƯƠNG
GIÓ ĐÊM THU THỔI SE SE LẠNH
CHỢT NHÓI TRONG HỒN NHỚ SẮC HƯƠNG

AI BUỒN THƠ THẪN NHỚ THU XƯA
TÔI TÌM HÌNH BÓNG ĐÃ ĐI QUA
TÌNH THU BÀNG BẠC MỜ NHÂN ẢNH
TỪNG CHIẾC LÁ VÀNG , Ủ TIM TA.

ĐỔ HỮU TÀI 10-20-2014

...

...

Thật đúng với tâm trạng của những người đồng cảnh ngộ ,  qua bài thơ nầy , phải không cô ?
" lấy nhau chẵng đặng , thương hoài ngàn năm "
  Cho dù " nghìn trùng xa cách " , vẫn nhớ đến nhau.

Tuần lể mới đang đến với chúng ta , em kính chúc cô và cả nhà , nhiều bình an , hạnh phúc.

Em TVMS
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #256 - 09. Nov 2015 , 23:24

TB chào cả nhà , đây là mail của Kim Nhung , cả nhà nếu ai muốn tập thơ của Tài tui , xin mail địa chỉ cho Kim Nhung. Chúc cả nhà an bình đầu tuần.

TB

Kim Nhung Nguyen <mienkim@gmail.com> wrote:

Kính thưa quí anh chị,

Hiện giờ MK còn giữ vài trăm copies tập thơ HH.  Quí anh chị nào muốn có tập thơ để làm kỷ niệm hoặc tặng bạn bè trong mùa lễ, xin email MK địa chỉ và số tập thơ muốn nhận.

MK sẽ chấm dứt gởi tập thơ vào ngày 10 tháng 12, 2015 hoặc sẽ chấm dứt gởi nếu không còn.  Xin miễn gởi tiền cước.

Đa tạ,

MK
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #257 - 10. Nov 2015 , 11:20

thubeo wrote on 09. Nov 2015 , 23:24:
TB chào cả nhà , đây là mail của Kim Nhung , cả nhà nếu ai muốn tập thơ của Tài tui , xin mail địa chỉ cho Kim Nhung. Chúc cả nhà an bình đầu tuần.
TB

Thu Béo ơi,
Cám ơn em đã cho địa chỉ email của Kim Nhung để những người ái mộ nhà thơ quá cố Đỗ Hữu Tài có được tập thơ của Anh làm kỷ niêm.
Cô sẽ email cho Kim Nhung ngay và ghi đia chỉ để KN gửi sách quý.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Kim Nhung Nguyen <mienkim@gmail.com> wrote:

Kính thưa quí anh chị,

Hiện giờ MK còn giữ vài trăm copies tập thơ HH.  Quí anh chị nào muốn có tập thơ để làm kỷ niệm hoặc tặng bạn bè trong mùa lễ, xin email MK địa chỉ và số tập thơ muốn nhận.

MK sẽ chấm dứt gởi tập thơ vào ngày 10 tháng 12, 2015 hoặc sẽ chấm dứt gởi nếu không còn.  Xin miễn gởi tiền cước.

Đa tạ,

MK

Back to top
« Last Edit: 10. Nov 2015 , 11:22 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #258 - 10. Nov 2015 , 11:55

tuy-van wrote on 09. Nov 2015 , 10:35:
Cô thương ,

Sau những ngày cuối tuần chạy shows , hôm nay trời mưa tầm tả , em vào đây , thật ấm lòng.
Cuối tuần ,  cô được gần gủi cháu nội đích tôn , thật vui và xem văn nghệ. Uớc ao em  được ở gần , để  đi cùng và gặp lại bạn KK , tài sắc vẹn toàn của lvd 73.

Em chia xẻ cùng cô và cả nhà , bài thơ sau đây , thật buồn như những chiếc lá Thu bay , rơi rụng đầy sân

...

LẠI MỘT MÙA THU

MỖI ĐỘ THU VỀ NHỚ ĐẾN AI ?
NỤ CƯỜI NỮA MỘNG DÁNG MÃNH MAI
1 THỜI THEO GÓT ĐÔI CHÂN SÁO
MÁI TÓC MƯỢT MÀ CHẤM NGANG VAI

AI ĐÓ THU VỀ CÓ NHỚ TÔI
TÔ HỒNG 2 MÁ ĐƯỢM SON MÔI
ĐỪNG CHO LÁ ÚA RƠI TRONG MẮT
ĐỪNG ĐỂ ĐAU LÒNG KẺ XA XÔI

THU SẦU CẢNH VẬT MÃI MÊNG MÔNG
THƯƠNG NGƯỜi HIU HẮT MÕI MÒN MONG
2 PHƯƠNG TRỜI RỘNG , CHUNG NỖI NHỚ
TƯƠNG TƯ 1 MỐI GỞI THU PHONG

LƠ LỮNG GIỮA TRỜI 1 ÁNH TRĂNG
MÀN ĐÊM BUÔNG XUỐNG LÒNG BĂN KHOĂN
TÔI NHÌN TRĂNG KHUYẾT TRONG THU VẮNG
NỮA MÃNH NGUYỆT SẦU , AI BIẾT CHĂNG ?

HÀNG CÂY Ũ RŨ MỜ HƠI SƯƠNG
NHÌN CẢNH CHẠNH LÒNG NGHE VẤN VƯƠNG
GIÓ ĐÊM THU THỔI SE SE LẠNH
CHỢT NHÓI TRONG HỒN NHỚ SẮC HƯƠNG

AI BUỒN THƠ THẪN NHỚ THU XƯA
TÔI TÌM HÌNH BÓNG ĐÃ ĐI QUA
TÌNH THU BÀNG BẠC MỜ NHÂN ẢNH
TỪNG CHIẾC LÁ VÀNG , Ủ TIM TA.

ĐỔ HỮU TÀI 10-20-2014

...

...

Thật đúng với tâm trạng của những người đồng cảnh ngộ ,  qua bài thơ nầy , phải không cô ?
" lấy nhau chẵng đặng , thương hoài ngàn năm "
  Cho dù " nghìn trùng xa cách " , vẫn nhớ đến nhau.

Tuần lể mới đang đến với chúng ta , em kính chúc cô và cả nhà , nhiều bình an , hạnh phúc.

Em TVMS

TVMS thân thương,

Chà bài thơ hợp cảnh hợp tình quá.  Mùa thu của Tài Tui thật buồn em nhỉ.  Đọc thơ mà lại nhớ người.  Những vần thơ cuối của Tài còn nằm trong bài thơ của NTVT về lòng nhớ ơn mà cô chưa muốn chấm dứt em ạ.
Cô cám ơn Mây Say đã mau mắn tìm hình đẹp cho bài thơ nghe.  Và chúc em vui nhiều trong Mùa Tạ Ợn.

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #259 - 11. Nov 2015 , 08:51

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Nov 2015 , 11:55:
TVMS thân thương,

Chà bài thơ hợp cảnh hợp tình quá.  Mùa thu của Tài Tui thật buồn em nhỉ.  Đọc thơ mà lại nhớ người.  Những vần thơ cuối của Tài còn nằm trong bài thơ của NTVT về lòng nhớ ơn mà cô chưa muốn chấm dứt em ạ.
Cô cám ơn Mây Say đã mau mắn tìm hình đẹp cho bài thơ nghe.  Và chúc em vui nhiều trong Mùa Tạ Ợn.

Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Vâng , thơ của anh TT đa số mang tâm trạng buồn , chân tình , ai ai cũng nhớ, trân quý anh  cùng thơ, nhất là bây giờ không ai vào Mùa  Thu Trên Đỉnh Túy Vân tặng em những món quà tinh thần hiếm quý nửa.

...

Cuối tuần qua , thứ 7 , con gái Kim của Bảo Toàn ở Houston lên xe hoa , Kim Kiểm và vài bạn lvd 73 đến chung vui , nhưng bao tử của em hành hạ , kông đến dự được, thật tiếc hùi hụi. Rồi đến   chủ nhật , KK chạy shows đến OC , dự tiệc cùng với cô Mai và lvd , thật không còn gì bằng.

Chúc mừng 2 họ trai và gái được dâu hiền , rể thảo.
Đôi tân lang , tân giai nhân hạnh phúc trọn đời.

...

Hôm nay là ngày VETERANS , chúng ta vô cùng  tri ân những chiến sỉ hy sinh đã và đang hy sinh mạng sống cho nhân loại.

...

Con gái em sẽ về nhà ngày mai ,từ Chicago  thăm gd và  dự Lể Thanksgiving sớm hơn thường lệ  ,  thật ấm lòng.
  Em cám ơn cô đã  chúc và cho phép em tung tăng vào đây tâm sự.

...

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #260 - 11. Nov 2015 , 22:38

tuy-van wrote on 11. Nov 2015 , 08:51:
    Cô thương ,

Vâng , thơ của anh TT đa số mang tâm trạng buồn , chân tình , ai ai cũng nhớ, trân quý anh  cùng thơ, nhất là bây giờ không ai vào Mùa  Thu Trên Đỉnh Túy Vân tặng em những món quà tinh thần hiếm quý nửa.

...

Cuối tuần qua , thứ 7 , con gái Kim của Bảo Toàn ở Houston lên xe hoa , Kim Kiểm và vài bạn lvd 73 đến chung vui , nhưng bao tử của em hành hạ , kông đến dự được, thật tiếc hùi hụi. Rồi đến   chủ nhật , KK chạy shows đến OC , dự tiệc cùng với cô Mai và lvd , thật không còn gì bằng.

Chúc mừng 2 họ trai và gái được dâu hiền , rể thảo.
Đôi tân lang , tân giai nhân hạnh phúc trọn đời.

...

Hôm nay là ngày VETERANS , chúng ta vô cùng  tri ân những chiến sỉ hy sinh đã và đang hy sinh mạng sống cho nhân loại.

...

Con gái em sẽ về nhà ngày mai ,từ Chicago  thăm gd và  dự Lể Thanksgiving sớm hơn thường lệ  ,  thật ấm lòng.
  Em cám ơn cô đã  chúc và cho phép em tung tăng vào đây tâm sự.

...

Em TVMS

Túy Vân thương ơi,

Ngày Thương phế binh cô ngồi buồn ở nhà, trả lời dăm ba cú phone, và làm thơ kẻo ngày hết hạn đã gần kề.

Vậy cô ghi vào đây cho TV đọc, và nhờ Kahat dán tiếp vào bài thơ Tạ Ơn dùm cô:

Hỡi người chiến sĩ oai hùng
Xông pha trận mạc lẫy lừng chiến công
       Vào nơi lửa khói mịt mùng
Bom rơi, đạn bắn coi thường tử sinh
        Chẳng may thương tích đầy mình
Thôi đành mang kiếp phế binh trọn đời!
       Hôm nay ngày Nhớ Ơn Người (1)
Một phần thân thể hiến đời tự do.
      Bảy lăm cả nước bị lừa (2)
Nhân danh "học tập" có chừa một ai?
       Nhóm quân-cán-chính tin lời
Ai dè "cải tạo" là nơi ngục tù!
       Cám ơn Tổ Chức Hát Ô (HO)
Mang người sống sót lao tù sang đây
      Bao năm lê tấm thân gầy
Tự Do đắt giá, nơi này dung thân
        Lần mò chân bước ngại ngần
Định cư đất mới muộn màng nhưng vui.

VNMai 5

Chú thích:

1.  Veteran Day:  Ngày Thương Phế
Binh 11/11 mỗi năm.
2.  Năm 1975, chính quyền VC ra thông cáo đi học từ 1 tuần đến 10 ngày song trên thực tế, thời gian học tập cải tạo thường là vô hạn định.
Back to top
« Last Edit: 11. Nov 2015 , 23:36 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #261 - 13. Nov 2015 , 09:15

Vu Ngoc Mai wrote on 11. Nov 2015 , 22:38:
Túy Vân thương ơi,

Ngày Thương phế binh cô ngồi buồn ở nhà, trả lời dăm ba cú phone, và làm thơ kẻo ngày hết hạn đã gần kề.

Vậy cô ghi vào đây cho TV đọc, và nhờ Kahat dán tiếp vào bài thơ Tạ Ơn dùm cô:

Hỡi người chiến sĩ oai hùng
Xông pha trận mạc lẫy lừng chiến công
       Vào nơi lửa khói mịt mùng
Bom rơi, đạn bắn coi thường tử sinh
        Chẳng may thương tích đầy mình
Thôi đành mang kiếp phế binh trọn đời!
       Hôm nay ngày Nhớ Ơn Người (1)
Một phần thân thể hiến đời tự do.
      Bảy lăm cả nước bị lừa (2)
Nhân danh "học tập" có chừa một ai?
       Nhóm quân-cán-chính tin lời
Ai dè "cải tạo" là nơi ngục tù!
       Cám ơn Tổ Chức Hát Ô (HO)
Mang người sống sót lao tù sang đây
      Bao năm lê tấm thân gầy
Tự Do đắt giá, nơi này dung thân
        Lần mò chân bước ngại ngần
Định cư đất mới muộn màng nhưng vui.

VNMai 5

Chú thích:

1.  Veteran Day:  Ngày Thương Phế
Binh 11/11 mỗi năm.
2.  Năm 1975, chính quyền VC ra thông cáo đi học từ 1 tuần đến 10 ngày song trên thực tế, thời gian học tập cải tạo thường là vô hạn định.

Cô thương ,

Bài thơ cô tặng cho những anh hùng đã hy sinh tất cả cho đất nước , thật cảm động và hay vô cùng.
  Em cám ơn cô đã chia xẻ và hy vọng chị KH sẽ tiếp tục ra vào sân trường , cho NTVT thêm tươi mát.( cầu chúc chị KH luôn an mạnh , vì dạo nầy ít thấy vào đây quá ).

...

Em vào vườn hoa của MẠ Vân , hái trộm hoa tím tặng cô và cả nhà đây ạ..hi.hi..

...

Mây Say bay lang thang vào đây thật ấm áp với khí hậu mùa Thu thật lạnh lùng , em cám ơn cô đã cho em ra vào  đây tung tăng .
  Cuối tuần , cô trò mình chuẩn bị chạy shows nha cô.

EM TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #262 - 17. Nov 2015 , 20:12

tuy-van wrote on 13. Nov 2015 , 09:15:
  Cô thương ,

Bài thơ cô tặng cho những anh hùng đã hy sinh tất cả cho đất nước , thật cảm động và hay vô cùng.
  Em cám ơn cô đã chia xẻ và hy vọng chị KH sẽ tiếp tục ra vào sân trường , cho NTVT thêm tươi mát.( cầu chúc chị KH luôn an mạnh , vì dạo nầy ít thấy vào đây quá ).

...

Em vào vườn hoa của MẠ Vân , hái trộm hoa tím tặng cô và cả nhà đây ạ..hi.hi..

...

Mây Say bay lang thang vào đây thật ấm áp với khí hậu mùa Thu thật lạnh lùng , em cám ơn cô đã cho em ra vào  đây tung tăng .
  Cuối tuần , cô trò mình chuẩn bị chạy shows nha cô.

EM TVMS

TVMS thương,
Cám ơn em đã khen mấy câu thơ cô viết nhân ngày Veteran. 
Đợi mãi mà không thấy Kahat dán dùm, không biết KH có mạnh giỏi không, hay là còn mải đi xa chăng?
Cô vẫn hay vào MVGT với em đó, nhưng có nói với cô Vân là không dám viết nhiều, vì sợ cô mất thì giờ trả lời.  Cho nên cứ vào xem TV coi nhà, thấy giỏi quá xá là mừng rồi.
Cô chúc TV vui nhiều bên mấy cô con gái cưng.

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #263 - 17. Nov 2015 , 23:05

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Nov 2015 , 20:12:
TVMS thương,
Cám ơn em đã khen mấy câu thơ cô viết nhân ngày Veteran. 
Đợi mãi mà không thấy Kahat dán dùm, không biết KH có mạnh giỏi không, hay là còn mải đi xa chăng?
Cô vẫn hay vào MVGT với em đó, nhưng có nói với cô Vân là không dám viết nhiều, vì sợ cô mất thì giờ trả lời.  Cho nên cứ vào xem TV coi nhà, thấy giỏi quá xá là mừng rồi.
Cô chúc TV vui nhiều bên mấy cô con gái cưng.

Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Em hy vọng chị KH được an lành và ra vào như lúc trươc' hay tặng cả nhà những món ăn ngon , lạ qua các bài thơ , hình ảnh , có 1 không 2.
  Mạ Vân mới phone chúc mừng SN con gái Natalie vừa về thăm nhà từ Chicago. Năm nay Natalie hên quá , được Bà ngoại Vân Ngô , và bà Mai hỏi thăm , chúc lành.
  Vâng , em hông dám " tâm sự  dài dòng" , sợ Mạ không có thì giờ nhiều cho lắm.
  Em báo tin mừng đến cô và cả nhà , bạn hiền Đặng Mỷ đã ra vào đây , em vui vì bạn tay bớt đau , và sân trường  càng đông vui hơn.

...

Tuần sau là Lể Tạ Ơn , em kính chúc quý thầy cô , đại GD D Đ , LVD được hạnh phúc , đầm ấm bên người thân và bạn bè.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #264 - 18. Nov 2015 , 08:39

tuy-van wrote on 17. Nov 2015 , 23:05:
  Cô thương ,

Em hy vọng chị KH được an lành và ra vào như lúc trươc' hay tặng cả nhà những món ăn ngon , lạ qua các bài thơ , hình ảnh , có 1 không 2.
  Mạ Vân mới phone chúc mừng SN con gái Natalie vừa về thăm nhà từ Chicago. Năm nay Natalie hên quá , được Bà ngoại Vân Ngô , và bà Mai hỏi thăm , chúc lành.
  Vâng , em hông dám " tâm sự  dài dòng" , sợ Mạ không có thì giờ nhiều cho lắm.
  Em báo tin mừng đến cô và cả nhà , bạn hiền Đặng Mỷ đã ra vào đây , em vui vì bạn tay bớt đau , và sân trường  càng đông vui hơn.

...

Tuần sau là Lể Tạ Ơn , em kính chúc quý thầy cô , đại GD D Đ , LVD được hạnh phúc , đầm ấm bên người thân và bạn bè.

Em TVMS

TV thương ơi,
Mạ Vân của em tài thật, nhớ rất nhiều SN của cả nhà.  Hèn nào mà con gái TV giống Mẹ Hiền, lúc nào cũng ân cần với tất cả, và chăm vào D đ vào hạng nhất chớ chẳng chơi đâu.
Cô đề nghị Đặng Mỹ, Đậu Đỏ và các bạn bình bầu TV là một trong những cá nhân xuất sắc của năm 2015.
Cám ơn em đã dọn món gà Tây, trông bắt mắt lắm và xin mời cả nhà TNVT cùng vào dự tiệc Tạ Ơn.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 18. Nov 2015 , 08:51 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #265 - 21. Nov 2015 , 09:14

Cô Mai  thương ,

...

Em mới " chôm " hình nầy , để kính tặng cô Mai , cô Thu và Mạ Vân trong ngày " Cám ơn Thầy cô " năm nay.
  Ai cười cũng tươi như hoa , nhất là với 2 cháu nội cưng đấy a.
  Em nhớ vào năm 2008 , chúng em từ SJ đến dự tiệc " Tri ân thầy cô " , vui quá.  Cô lại đến hotel của các em tập văn nghệ, kỷ niệm thầy cô trò mình , hơn cả tuyệt vời.

...

Chân thành cám ơn quý thầy cô lvd đã mang lại những kiến thức hữu dụng cho chúng em , thành đạt trong xả hội và mãi mãi là những học trò " lúc nào cũng ngưởng mộ và tri ân quý thầy cô lvd từ VN đến Hải ngoại.

...

...

Con gái đã về lại Chicago , bây giờ tiếp tục chạy shows cuối tuần cho đời thêm...rộn ràng ,sau khi 10 ngày chạy show với các con cháu.
  Thương chúc cô và cả nhà nhiều niềm vui cuối tuần.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #266 - 22. Nov 2015 , 08:45

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Nov 2015 , 08:39:
TV thương ơi,
Mạ Vân của em tài thật, nhớ rất nhiều SN của cả nhà.  Hèn nào mà con gái TV giống Mẹ Hiền, lúc nào cũng ân cần với tất cả, và chăm vào D đ vào hạng nhất chớ chẳng chơi đâu.
Cô đề nghị Đặng Mỹ, Đậu Đỏ và các bạn bình bầu TV là một trong những cá nhân xuất sắc của năm 2015.
Cám ơn em đã dọn món gà Tây, trông bắt mắt lắm và xin mời cả nhà TNVT cùng vào dự tiệc Tạ Ơn.
Cô Ngọc Mai

Kính thưa cô Ngọc Mai,
Theo đề nghị của cô, em xin xung phong bình chọn em Túy Vân là Thành viên xuất sắc của năm 2015 trước khi hỏi ý các thành viên trong d/đ ( chỉ vì kiếm các vị này để hỏi ý thì còn khó hơn... mò kim đáy biển ạ Tongue .
Như em thưa với cô Thu hôm trước, d/đ càng ngày càng vắng vẽ vì mọi người thích  chơi với facebook hơn, thêm một lý do nữa là dạo này ai cũng dùng cellphone để vào d/đ, mà dùng cellphone thì đọc dễ dàng nhưng post bài thì không tiện chút nào, do đó có lẽ các anh chị em thành viên vẫn hằng ngày vào d/đ đọc post mới, nhưng post bài thì...hic hic
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #267 - 22. Nov 2015 , 20:15

Dau Do wrote on 22. Nov 2015 , 08:45:
Kính thưa cô Ngọc Mai,
Theo đề nghị của cô, em xin xung phong bình chọn em Túy Vân là Thành viên xuất sắc của năm 2015 trước khi hỏi ý các thành viên trong d/đ ( chỉ vì kiếm các vị này để hỏi ý thì còn khó hơn... mò kim đáy biển ạ Tongue .
Như em thưa với cô Thu hôm trước, d/đ càng ngày càng vắng vẽ vì mọi người thích  chơi với facebook hơn, thêm một lý do nữa là dạo này ai cũng dùng cellphone để vào d/đ, mà dùng cellphone thì đọc dễ dàng nhưng post bài thì không tiện chút nào, do đó có lẽ các anh chị em thành viên vẫn hằng ngày vào d/đ đọc post mới, nhưng post bài thì...hic hic

Đậu Đỏ thân thương,
Cô rất đồng ý với em v/v bình chon em Tuý Vân là cá nhân xuất sắc của D Đ năm 2015.
Thấy em bàn về lý do dđ vắng vẻ đúng quá.  Cứ thực tế "chợ chiều" này thì cũng có ngày quán xá đến phải đóng cửa mất thôi em nhỉ.   
Cô cám ơn em vẫn quan tâm đến diễn đàn của gia đình LVD chúng ta.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #268 - 22. Nov 2015 , 20:34

tuy-van wrote on 21. Nov 2015 , 09:14:
  Cô Mai  thương ,

...

Em mới " chôm " hình nầy , để kính tặng cô Mai , cô Thu và Mạ Vân trong ngày " Cám ơn Thầy cô " năm nay.
  Ai cười cũng tươi như hoa , nhất là với 2 cháu nội cưng đấy a.
  Em nhớ vào năm 2008 , chúng em từ SJ đến dự tiệc " Tri ân thầy cô " , vui quá.  Cô lại đến hotel của các em tập văn nghệ, kỷ niệm thầy cô trò mình , hơn cả tuyệt vời.

...

Chân thành cám ơn quý thầy cô lvd đã mang lại những kiến thức hữu dụng cho chúng em , thành đạt trong xả hội và mãi mãi là những học trò " lúc nào cũng ngưởng mộ và tri ân quý thầy cô lvd từ VN đến Hải ngoại.

...

...

Con gái đã về lại Chicago , bây giờ tiếp tục chạy shows cuối tuần cho đời thêm...rộn ràng ,sau khi 10 ngày chạy show với các con cháu.
  Thương chúc cô và cả nhà nhiều niềm vui cuối tuần.

Em TVMS

TVMS thân thương,
Em dán hình mấy bà cháu trông tươi quá chứ.  Bây giờ con Cọp đã vào Mẫu Giáo, học giỏi, được lãnh thưởng đều đều làm cô cũng hay có quà cho cháu lắm.  Còn chị hai KellyAnn thì cao gần bằng mẹ nó rồi, hay giúp mẹ và bà nội khi cần và nhường nhịn 2 em mặc dầu cũng rất ham vui.
Sáng nay Các cô được vợ chồng Dũng-Thu  đưa đi thăm Thây Khang ở tư gia.  Thầy rất yếu, còn Mạ thì ôm nhom chưa từng thấy khiến cô không làm sao cầm được nước mắt TV ơi!
Xin cả nhà cùng cầu nguyện cho Thầy Khang vào những giây phút này.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 22. Nov 2015 , 20:39 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #269 - 23. Nov 2015 , 08:30

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Nov 2015 , 20:34:
TVMS thân thương,
Em dán hình mấy bà cháu trông tươi quá chứ.  Bây giờ con Cọp đã vào Mẫu Giáo, học giỏi, được lãnh thưởng đều đều làm cô cũng hay có quà cho cháu lắm.  Còn chị hai KellyAnn thì cao gần bằng mẹ nó rồi, hay giúp mẹ và bà nội khi cần và nhường nhịn 2 em mặc dầu cũng rất ham vui.
Sáng nay Các cô được vợ chồng Dũng-Thu  đưa đi thăm Thây Khang ở tư gia.  Thầy rất yếu, còn Mạ thì ôm nhom chưa từng thấy khiến cô không làm sao cầm được nước mắt TV ơi!
Xin cả nhà cùng cầu nguyện cho Thầy Khang vào những giây phút này.
Cô Ngọc Mai

Cô thương quý ,

Vâng, em thấy các cháu nội dấu yêu của BN Mai khuôn mặt thật tươi sáng. Cọp con  thông minh và chị 2 Kelly Ann giỏi quá hay nhường các em , làm em nhớ 3 con em lúc bé.
  Em cũng không sao cầm được nước mắt , khi thấy hoàn cảnh của MẠ Vân trong lúc nầy. Vẫn biết " SANH , BỊNH , LẢO , TỬ "...nhưng  đau lòng quá.
Em cám ơn cô Mai , thầy cô và LVD thay mặt tất cả ở xa , đến thăm viếng và an ủi gia đình Mạ Vân trong lúc nầy. Dũng và TB giỏi quá , đưa đón và chụp hình , chia xẻ cùng cả nhà.

...

Trong những ngày mừng LỂ TẠ ƠN năm nay , em chỉ biết cầu xin ơn trên cho gia đình Mạ Vân được an lành , tất cả chúng ta may mắn và nhiều sức khoẻ.
Năm nay sao buồn quá , hông có anh TT và Mạ Vân ốm o gầy mòn , thật đau lòng.

...

BN Mai mi mi dùm BN TV đến các cưng vì học giỏi và ngoan quá.
  Em cám ơn Cô đã cùng em tâm sự , chia xẻ vui buồn nhé.

...

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 16 17 18 19 20 ... 34
Send Topic In ra