Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nối Tiếp Vần Thơ II (2015)  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 26 27 28 29 30 ... 34
Send Topic In ra
Nối Tiếp Vần Thơ II (2015) (Read 30844 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Nối Tiếp Vần Thơ II (2015)
Reply #405 - 28. Mar 2016 , 21:50

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Mar 2016 , 14:26:
TV thân thương,
Hôm nay 3 BC tha hồ mà lượm trứng hi?  3 cháu của cô cũng được bố mẹ cho đi đại náo chiều nay đó, chắc là 3 đứa nhỏ háo hức lắm.
Những tấm hình được em chon lựa để post cho quán cô that la rực rỡ đó.  Cô rất yêu thích vì chúng cho ta nguồn sống và sự yêu đời .
Chúng còn "vận" vào 2 thầy trò chúng ta nhiều an vui và may mắn nữa đó cô bé ạ.

Thương,
Cô Ngọc Mai

TVMS thương,
Hôm nay Thứ Hai đầu tuần, làm show tại gia cũng phê ghê lắm, nào cook, nào viết bài, nào làm vườn, gọi làm mệt cái than...không còn "chẻ" quá trời.  Vậy mà vẫn có thì giờ cho cô bé đó nhé.  À quên, còn thêm mục nói phone nữa chứ nhỉ, hì hì...
Thế cô bé có thấy Mạ Vân hết lên đồng chưa, và cô cũng mừng vì bắt đầu nối lại đương dây viễn liên, vui quá xá.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #406 - 29. Mar 2016 , 10:13

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Mar 2016 , 21:50:
TVMS thương,
Hôm nay Thứ Hai đầu tuần, làm show tại gia cũng phê ghê lắm, nào cook, nào viết bài, nào làm vườn, gọi làm mệt cái than...không còn "chẻ" quá trời.  Vậy mà vẫn có thì giờ cho cô bé đó nhé.  À quên, còn thêm mục nói phone nữa chứ nhỉ, hì hì...
Thế cô bé có thấy Mạ Vân hết lên đồng chưa, và cô cũng mừng vì bắt đầu nối lại đương dây viễn liên, vui quá xá.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Cô trò mình bận rộn với những chuyện"  có tên"  và " không tên " , 24/24 cũng không xong , nhưng ra vào sân trường như thế nầy , cho đờI thêm tươI vui.

...

Thời gian là vàng bạc , em hông có 2 thứ nầy nửa , chỉ có tấm lòng của em , cám ơn chân tình của thầy cô trò LVD , D Đ....đã được liên lạc và thương nhau hơn, cuộc đời quá phù du , đầy thử thách , phức tạp....( nghe tin CA , Vancouver , Washing ton , Seattle..sắp động đất 9.2 , không biết sự thật như thế nào? , em chờ đây  ).
   Mạ Vân chưa hồi phục , Mùa Phục Sinh , em đi nhà thờ , đi Chùa cầu nguyện , kông biết khi nào thành sự thật đến Mạ , và đến những ai hông được phẻ.

...

Em được cô kêu là " cô bé " , khoái ơi là khoái , thấy mình " chẻ " lại như những ngày đi học...hi.hi..

...

Bảo trọng nha cô.

Cô bé tvms của cô Mai.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #407 - 31. Mar 2016 , 23:51

tuy-van wrote on 29. Mar 2016 , 10:13:
  Cô thương ,

Cô trò mình bận rộn với những chuyện"  có tên"  và " không tên " , 24/24 cũng không xong , nhưng ra vào sân trường như thế nầy , cho đờI thêm tươI vui.

...

Thời gian là vàng bạc , em hông có 2 thứ nầy nửa , chỉ có tấm lòng của em , cám ơn chân tình của thầy cô trò LVD , D Đ....đã được liên lạc và thương nhau hơn, cuộc đời quá phù du , đầy thử thách , phức tạp....( nghe tin CA , Vancouver , Washing ton , Seattle..sắp động đất 9.2 , không biết sự thật như thế nào? , em chờ đây  ).
   Mạ Vân chưa hồi phục , Mùa Phục Sinh , em đi nhà thờ , đi Chùa cầu nguyện , kông biết khi nào thành sự thật đến Mạ , và đến những ai hông được phẻ.

...

Em được cô kêu là " cô bé " , khoái ơi là khoái , thấy mình " chẻ " lại như những ngày đi học...hi.hi..

...

Bảo trọng nha cô.

Cô bé tvms của cô Mai.

TVMS thương ơi,
Thấy Cô Bé vào nhà mà vui ghê nơi.  Em và 2 cháu nhỏ mang niềm vui đến cho cả 2 thế hệ già và trẻ đó.  Ước gì chúng ta ở gần thì cho mấy đứa nhỏ chơi mí nhau chắc là chúng sẽ thân với nhau lắm TV nhỉ.
Mạ vẫn còn chưa khoẻ hẳn sao em. 
Mọi lần cô vẫn bình phục nhanh hơn kia mà.  Vây thi cô sẽ vào nhà Mạ coi Ma đã "lên dồng"  xong chưa mới đươc TV ơi.
Bây giờ đã khuya, Chuc cô Be ngủ khoẻ, mai mốt mình nói chiệng tiếp nha.
Thân thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 31. Mar 2016 , 23:53 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #408 - 01. Apr 2016 , 17:12

Vu Ngoc Mai wrote on 31. Mar 2016 , 23:51:
TVMS thương ơi,
Thấy Cô Bé vào nhà mà vui ghê nơi.  Em và 2 cháu nhỏ mang niềm vui đến cho cả 2 thế hệ già và trẻ đó.  Ước gì chúng ta ở gần thì cho mấy đứa nhỏ chơi mí nhau chắc là chúng sẽ thân với nhau lắm TV nhỉ.
Mạ vẫn còn chưa khoẻ hẳn sao em. 
Mọi lần cô vẫn bình phục nhanh hơn kia mà.  Vây thi cô sẽ vào nhà Mạ coi Ma đã "lên dồng"  xong chưa mới đươc TV ơi.
Bây giờ đã khuya, Chuc cô Be ngủ khoẻ, mai mốt mình nói chiệng tiếp nha.
Thân thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương quý ,

Sao cô thức phia thế ? chắc cả ngày bận rộn , chờ có dịp là vào đây , em khoái quá..hi.hi...
   Huyết áp của Mạ Vân vẫn còn nhỏng nhẻo , tội nghiệp quá, hy vọng Mạ mau hồi phục , ra vào sân trường , cho đời tươi vui hơn.
   Mạ lần nào liên lạc phone , cũng nói nhớ tất cả và gởi lờI thăm hỏi.

...

Thứ sáu cuối tuần , là ngày 1 tháng 4 , Fool Day , bạn và em hay mua vé số chung , hy vọng trúng số ,vừa cho hay  hôm nay 2 đứa em trúng 1 triệu , em sắp xỉu...vì bị..gạt...hu.hu.
   Em kính chúc cô và cả nhà , cuối tuần vui mãi...như mùa Xuân , và tha hồ chạy shows..

...

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #409 - 04. Apr 2016 , 11:48

tuy-van wrote on 01. Apr 2016 , 17:12:
  Cô thương quý ,

Sao cô thức phia thế ? chắc cả ngày bận rộn , chờ có dịp là vào đây , em khoái quá..hi.hi...
   Huyết áp của Mạ Vân vẫn còn nhỏng nhẻo , tội nghiệp quá, hy vọng Mạ mau hồi phục , ra vào sân trường , cho đời tươi vui hơn.
   Mạ lần nào liên lạc phone , cũng nói nhớ tất cả và gởi lờI thăm hỏi.

...

Thứ sáu cuối tuần , là ngày 1 tháng 4 , Fool Day , bạn và em hay mua vé số chung , hy vọng trúng số ,vừa cho hay  hôm nay 2 đứa em trúng 1 triệu , em sắp xỉu...vì bị..gạt...hu.hu.
   Em kính chúc cô và cả nhà , cuối tuần vui mãi...như mùa Xuân , và tha hồ chạy shows..

...

Em TvMs

TVMS thương,
Ừ nhỉ, cô vẫn biết thức khuya có hại mà vẫn cứ...quên đi ngủ hoài hà!  Cuộc đời càng ngày càng có nhiều thứ hấp dẫn, phát minh nào cũng làm mình thêm mê nên lúc nào cũng bận rộn cả.
Riêng đêm qua sau cả ngày chạy shows rồi nên ngủ say quá xá, bừng con mắt dậy thì trời đã sáng em ơi!
Cô cũng mong Mạ Vân có áp huyết bình thường trở lại thì mới yên chí được em nhỉ.
Chúc em rảnh rỗi đầu tuần.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #410 - 04. Apr 2016 , 22:34

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Apr 2016 , 11:48:
TVMS thương,
Ừ nhỉ, cô vẫn biết thức khuya có hại mà vẫn cứ...quên đi ngủ hoài hà!  Cuộc đời càng ngày càng có nhiều thứ hấp dẫn, phát minh nào cũng làm mình thêm mê nên lúc nào cũng bận rộn cả.
Riêng đêm qua sau cả ngày chạy shows rồi nên ngủ say quá xá, bừng con mắt dậy thì trời đã sáng em ơi!
Cô cũng mong Mạ Vân có áp huyết bình thường trở lại thì mới yên chí được em nhỉ.
Chúc em rảnh rỗi đầu tuần.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Em cám ơn cô đã chúc đầu tuần rảnh rổi , nhưng cuối tuần nầy , có con gái Natalie ở Chicago về , chia vui với em trai đám hỏi cùng cô bạn gái đầu tiên , quen nhau từ thuở trung học đến bây giờ...hi.hi..

...

Mừng cô sau 1 ngày chạy shows , ngủ ngon và tiếp tục chạy shows dài dài , cho đời không buồn chán nhé.

...

Em cầu nguyện cho Mạ mau hồi phục , và tất cả chúng ta được  hạnh phúc .

Em Tvms
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #411 - 05. Apr 2016 , 11:51

tuy-van wrote on 04. Apr 2016 , 22:34:
  Cô thương kính ,

Em cám ơn cô đã chúc đầu tuần rảnh rổi , nhưng cuối tuần nầy , có con gái Natalie ở Chicago về , chia vui với em trai đám hỏi cùng cô bạn gái đầu tiên , quen nhau từ thuở trung học đến bây giờ...hi.hi..

...

Mừng cô sau 1 ngày chạy shows , ngủ ngon và tiếp tục chạy shows dài dài , cho đời không buồn chán nhé.

...

Em cầu nguyện cho Mạ mau hồi phục , và tất cả chúng ta được  hạnh phúc .

Em Tvms

Tv thâan thương,
Cô mừng em sắp có con dâu.  Được lên chức Mộng Chè oai ghê nơi nhỉ.  Vậy là em còn cháu nào chưa lập gia đình không nhỉ?
Thôi vui với các con cuối tuần là nhất rồi.  Mà TV lại khéo nấu nướng nữa nên con cháu càng bu về đông.  Chớ mà vụng như cô thì gọi là cứ ở một mình thôi em ạ.
Cuối tuần này thì cô có 2 muục văn nghê cù ng 1giờ nhưng may địa điểm cũng gần nhau nên cũng đỡ lắm.
Thôi cô tạm ngừng vì computer có chữ sai mà cô không sửa được.
"Bảo trọng " em nhé.
Cô Ngọc Mai

Back to top
« Last Edit: 05. Apr 2016 , 12:02 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #412 - 06. Apr 2016 , 08:44

Vu Ngoc Mai wrote on 05. Apr 2016 , 11:51:
Tv thâan thương,
Cô mừng em sắp có con dâu.  Được lên chức Mộng Chè oai ghê nơi nhỉ.  Vậy là em còn cháu nào chưa lập gia đình không nhỉ?
Thôi vui với các con cuối tuần là nhất rồi.  Mà TV lại khéo nấu nướng nữa nên con cháu càng bu về đông.  Chớ mà vụng như cô thì gọi là cứ ở một mình thôi em ạ.
Cuối tuần này thì cô có 2 muục văn nghê cù ng 1giờ nhưng may địa điểm cũng gần nhau nên cũng đỡ lắm.
Thôi cô tạm ngừng vì computer có chữ sai mà cô không sửa được.
"Bảo trọng " em nhé.
Cô Ngọc Mai

CÔ THƯƠNG KÍNH ,

Em cám ơn cô đã chúc mừng , em sắp lên chức " mộng chè ". Sau ba me AB đám cưới năm 2007 , bây giờ đến phiên  con trai duy nhất , cũng là cháu nội đích tôn. Em còn con gái thứ 2 , Natalie còn " dặm chân tại chổ ".

...

Cuối tuần , cô trò mình tiếp tục chậy shows , vui quá.
   Em kính chúc cô và cả nhà nhiều hạnh phúc , yên bình.

...

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #413 - 06. Apr 2016 , 12:11

tuy-van wrote on 06. Apr 2016 , 08:44:
  CÔ THƯƠNG KÍNH ,

Em cám ơn cô đã chúc mừng , em sắp lên chức " mộng chè ". Sau ba me AB đám cưới năm 2007 , bây giờ đến phiên  con trai duy nhất , cũng là cháu nội đích tôn. Em còn con gái thứ 2 , Natalie còn " dặm chân tại chổ ".

...

Cuối tuần , cô trò mình tiếp tục chậy shows , vui quá.
   Em kính chúc cô và cả nhà nhiều hạnh phúc , yên bình.

...

Em TvMs

TV thân thương,
Em đúng là con người hạnh phúc, có trai gái đầy đủ, tha hồ mà hủ hỉ và đi shopping với mấy cô bé nhé.
Phần cô thì cuối tuần này cũng vui với 2 màn văn nghệ, nhất là buổi Văn Nghệ tại Viện Việt Học mà An Hảo ở trong Ban Tổ Chức và chị Thúy Lan làm MC, Kim Kiểm bay từ tiểu bang xa về.  Ngoài ra còn nhiều kiều nữ đa tài LVD nữa cơ em ơi.  Cho nên mê vn như cô thì làm sao có thể vắng mặt được.
Vậy TV nhớ đón xem hình và lắng nghe tiếng khen của thính giả dành cho VNLVD nhé.
Cô chúc em vui nhiều.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 06. Apr 2016 , 12:17 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #414 - 06. Apr 2016 , 18:13

Re: CHUẨN BỊ CHO SINH NHẬT DIỄN ĐÀN 12 TUỔ
Reply #2 - Hôm nay , 6:08pm Quote Sửa đổi Remove     Thua ban cố vấn ,Các Công nương 75 ,cả nhà LVD và thân hữu của diễn đàn LVD ơi .
    Anh Thư mới được tin vui là ban chấp hành mới của Hội LVD đang tìm nhà hàng để tổ chức Đại hội LVD hàng năm trùng vào ngày chúng ta tổ chức sinh nhật diễn đàn .
   Ban chấp hành mới tuy chưa ra mắt nhưng có theo dõi diễn đàn được biết tuy sinh nhật chính của diễn đàn là ngày 9/9 nhưng vì hiếm khi Nga từ Đức sang để gặp các CN tại Cali và các em 75 cũng đã mua vé máy bay cũng như dự định sang Cali để gặp nhau và cũng để tổ chức sinh nhật diễn đàn luôn dự định là ngày 20/8/16 .
   Cũng được biết tin các em ở xa cùng về nên ban chấp hành mới đang cố đặt nhà hàng vào ngày đó để vừa làm sinh nhật diễn đàn vừa để dự đại hội LVD luôn như nhiều năm qua chúng ta vẫn làm .
    Đúng là một tin vui phải không cả nhà LVD ? Mong cho ban chấp hành LVD có thể sắp xếp được thì thật là vui .Ban giáo sư cố vấn mà thấy BCH Lvd sắp xếp được như thế thì sẽ vui lắm lắm .
   Biết đâu các chị cựu Hội trưởng của chúng ta sẽ săp xếp cho chúng ta cùng vui với nhau tại nhà các chị vào buổi chiều sau tiền đại hội như năm nào tại nhà chị Thúy Lan thì lại càng vui hơn nữa ha .
   Mong và mong năm nay cả nhà chúng ta sẽ có được những giờ phút đáng nhớ như năm nào .
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #415 - 06. Apr 2016 , 18:15

Reply #2 - Hôm nay , 6:08pm Quote Sửa đổi Remove     Thua ban cố vấn ,Các Công nương 75 ,cả nhà LVD và thân hữu của diễn đàn LVD ơi .
    Anh Thư mới được tin vui là ban chấp hành mới của Hội LVD đang tìm nhà hàng để tổ chức Đại hội LVD hàng năm trùng vào ngày chúng ta tổ chức sinh nhật diễn đàn .
   Ban chấp hành mới tuy chưa ra mắt nhưng có theo dõi diễn đàn được biết tuy sinh nhật chính của diễn đàn là ngày 9/9 nhưng vì hiếm khi Nga từ Đức sang để gặp các CN tại Cali và các em 75 cũng đã mua vé máy bay cũng như dự định sang Cali để gặp nhau và cũng để tổ chức sinh nhật diễn đàn luôn dự định là ngày 20/8/16 .
   Cũng được biết tin các em ở xa cùng về nên ban chấp hành mới đang cố đặt nhà hàng vào ngày đó để vừa làm sinh nhật diễn đàn vừa để dự đại hội LVD luôn như nhiều năm qua chúng ta vẫn làm .
    Đúng là một tin vui phải không cả nhà LVD ? Mong cho ban chấp hành LVD có thể sắp xếp được thì thật là vui .Ban giáo sư cố vấn mà thấy BCH Lvd sắp xếp được như thế thì sẽ vui lắm lắm .
   Biết đâu các chị cựu Hội trưởng của chúng ta sẽ săp xếp cho chúng ta cùng vui với nhau tại nhà các chị vào buổi chiều sau tiền đại hội như năm nào tại nhà chị Thúy Lan thì lại càng vui hơn nữa ha .
   Mong và mong năm nay cả nhà chúng ta sẽ có được những giờ phút đáng nhớ như năm nào .
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #416 - 06. Apr 2016 , 20:18

anh_thu_Tran wrote on 06. Apr 2016 , 18:15:

Anh Thư và các em thân thương,

Đúng như Anh Thư nói, đây quả là 1 tin vui hơn mọi tin vui khác, và rất đúng với khẩu hiệu "Đoàn Kết" mà BCH mới đã chọn.  Cô không mong gì hơn là được gặp lại quí em trong diễn đàn, những thành viên và cảm tình viên đã từng góp công sức trong việc xây dựng diễn đàn từ ngày được thành lập cách đây 12 năm cho đến hôm nay.

Cô mong rằng các em ở xa sẽ cố gắng thu xếp về với đại hội để gặp lại thầy cũ bạn xưa, cho dù ngày đại hội được chon có thể gây khó khăn cho một vài người chỉ vì việc tìm nhà  hàng cũng không dễ như thời trước, vì số người đặt trước cả nhiều tháng rất đông.

Cô rấ t cảm ơn sự thông  cảm của quí em  và hẹn găp nhau trong ngày Đại Hội năm nay.

Thân thuơng,

Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 06. Apr 2016 , 20:56 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #417 - 07. Apr 2016 , 00:00

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Apr 2016 , 20:18:
Anh Thư và các em thân thương,

Đúng như Anh Thư nói, đây quả là 1 tin vui hơn mọi tin vui khác, và rất đúng với khẩu hiệu "Đoàn Kết" mà BCH mới đã chọn.  Cô không mong gì hơn là được gặp lại quí em trong diễn đàn, những thành viên và cảm tình viên đã từng góp công sức trong việc xây dựng diễn đàn từ ngày được thành lập cách đây 12 năm cho đến hôm nay.

Cô mong rằng các em ở xa sẽ cố gắng thu xếp về với đại hội để gặp lại thầy cũ bạn xưa, cho dù ngày đại hội được chon có thể gây khó khăn cho một vài người chỉ vì việc tìm nhà  hàng cũng không dễ như thời trước, vì số người đặt trước cả nhiều tháng rất đông.

Cô rấ t cảm ơn sự thông  cảm của quí em  và hẹn găp nhau trong ngày Đại Hội năm nay.

Thân thuơng,

Cô Ngọc Mai

Cô ơi năm nay Hội mình tròn 25 tuổi , kể từ tháng 8-1991 đến tháng 8-2016. Nếu được mình làm ĐHTG lần 3 ,kỷ niệm 1/4 thế kỷ ngày chị Thanh Tâm thành lập Hội cho nó oai Cô ơi. Chúc Cô ngủ ngon  sleepy008.

Em TB
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #418 - 07. Apr 2016 , 08:45

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Apr 2016 , 12:11:
TV thân thương,
Em đúng là con người hạnh phúc, có trai gái đầy đủ, tha hồ mà hủ hỉ và đi shopping với mấy cô bé nhé.
Phần cô thì cuối tuần này cũng vui với 2 màn văn nghệ, nhất là buổi Văn Nghệ tại Viện Việt Học mà An Hảo ở trong Ban Tổ Chức và chị Thúy Lan làm MC, Kim Kiểm bay từ tiểu bang xa về.  Ngoài ra còn nhiều kiều nữ đa tài LVD nữa cơ em ơi.  Cho nên mê vn như cô thì làm sao có thể vắng mặt được.
Vậy TV nhớ đón xem hình và lắng nghe tiếng khen của thính giả dành cho VNLVD nhé.
Cô chúc em vui nhiều.
Cô Ngọc Mai

CÔ thương kính ,

LvD chúng ta có nhiều tin vui quá.
   Kim Kiểm   tuần nầy ở OC , tuần sau đến SJ, 2 ngày chúng em tổ chức  LVD 73 , tròn 43 Anniversary . Nếu em không bận đám hỏi con trai , em cũng chạy shows  đến OC  cuối tuần nầy .

Vào năm 2012 , chị HTNX đã tặng bài thơ cho LVD 73 , nhân dịp 39 Anniversary , thật trân quý.

39 năm lvd 73

39 năm gặp lại nhau
Thời gian như nước chảy qua cầu
mái tóc sương phai Xuân còn thắm
Hội ngộ tương phùn , vui xiết bao  !

39 năm vẫn còn đây
Hàn huyên tâm sự nhớ nhung đầy
Khoảnh khắc bên nhau ôm tuổi mộng
Còn đâu thời áo trắng ngây thơ

Giờ kẻ chân mây , người góc  bể
Tinh thân thương chẵng thể nào phai
Mặc dòng đời ngược xuôi năm tháng
Thương thuở học trò tay nắm tay.

HTNX 7-20-2012

Anh TT , em gái Tiểu Vũ Vi tận trời Âu...cũng hay ra vào emails và MXTDTV , Khung trời nhắc nhở Lvd 73 , cũng đã tặng những món quà , thương quý...nhớ quá....

...

Cho dù chúng em đã thành bà nội , bà ngoại....nhưng lúc nào cũng nhớ công ơn thầy cô , như cha mẹ tinh thần. Chị Thanh Tâm , Thiên Thần LVD đã sáng tạo ra Hội , các bậc đàn chị , em , bạn đã và đang tiếp nối để càng ngày , càng đông vui và hạnh phúc hơn.
   Rể và LVd chúng ta có nhiều tài năng hay quá , nhất là 3 cô cố vấn của chúng em.

...

Em cám ơn tất cả , và kính chúc sức khoẻ , an lành đến cùng chúng ta , và mong ngày hội ngộ vào tháng 8 , tháng 9 tới đây.

Em TvMs

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #419 - 07. Apr 2016 , 14:22

tuy-van wrote on 07. Apr 2016 , 08:45:
   CÔ thương kính ,

LvD chúng ta có nhiều tin vui quá.
   Kim Kiểm   tuần nầy ở OC , tuần sau đến SJ, 2 ngày chúng em tổ chức  LVD 73 , tròn 43 Anniversary . Nếu em không bận đám hỏi con trai , em cũng chạy shows  đến OC  cuối tuần nầy .

Vào năm 2012 , chị HTNX đã tặng bài thơ cho LVD 73 , nhân dịp 39 Anniversary , thật trân quý.

39 năm lvd 73

39 năm gặp lại nhau
Thời gian như nước chảy qua cầu
mái tóc sương phai Xuân còn thắm
Hội ngộ tương phùn , vui xiết bao  !

39 năm vẫn còn đây
Hàn huyên tâm sự nhớ nhung đầy
Khoảnh khắc bên nhau ôm tuổi mộng
Còn đâu thời áo trắng ngây thơ

Giờ kẻ chân mây , người góc  bể
Tinh thân thương chẵng thể nào phai
Mặc dòng đời ngược xuôi năm tháng
Thương thuở học trò tay nắm tay.

HTNX 7-20-2012

Anh TT , em gái Tiểu Vũ Vi tận trời Âu...cũng hay ra vào emails và MXTDTV , Khung trời nhắc nhở Lvd 73 , cũng đã tặng những món quà , thương quý...nhớ quá....

...

Cho dù chúng em đã thành bà nội , bà ngoại....nhưng lúc nào cũng nhớ công ơn thầy cô , như cha mẹ tinh thần. Chị Thanh Tâm , Thiên Thần LVD đã sáng tạo ra Hội , các bậc đàn chị , em , bạn đã và đang tiếp nối để càng ngày , càng đông vui và hạnh phúc hơn.
   Rể và LVd chúng ta có nhiều tài năng hay quá , nhất là 3 cô cố vấn của chúng em.

...

Em cám ơn tất cả , và kính chúc sức khoẻ , an lành đến cùng chúng ta , và mong ngày hội ngộ vào tháng 8 , tháng 9 tới đây.

Em TvMs

TV ơi à,
Kim Kiểm đúng là có cung thiên di chiếu mạng, đi nhiều ghê nơi, mà cũng vì van nghệ LVD nữa.  Hoan hô Kim Kiểm của cô.
Và các em con vui bên nhau nhân 22 năm ra trương nữa.  Cô chuc các em vui nhiêu, ăn nhiều mà eo vẫn đẹp nhé.
Thăm tất cả.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 26 27 28 29 30 ... 34
Send Topic In ra