Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 33
Send Topic In ra
Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ (Read 41140 times)
tuyanh
YaBB Newbies
*

Happiness is when you
have a calm mind

Re: Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ
Reply #225 - 25. Feb 2007 , 08:14

Quote:
Ủa "cái nôi văn minh của Mỹ quốc" mà tổ chức mừng xuân cũng không rộn rịp hả TA? Hay phải chăng vì "lòng buồn cảnh có vui đâu bao giờ" ?
À mà tuần trước nghe nói bên xứ của "ấy" cũng lạnh lùng dữ lắm, tuyết phủ cao quá đầu, chắc vì vậy mà ít người dự lễ đón xuân của cộng đồng  ???

Dạ, hình như người xứ tuyết, nên đóng băng hết chơn, ít ai chịu tham dự sinh hoạt cộng đồng lắm đậu đỏ ơi, có tuyanh là ham vui, thích gặp người Việt để được nói tiếng Việt  !

tuyanh
Back to top

Tàn đông lộc nhú nụ xanh&&Nếu không thấm lạnh sao thành hoa mai

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #226 - 14. Mar 2007 , 05:27

Hôm nay nhận được email của anh Nguyen_Toan gửi từ VN. Hôm trước khi anh đi, Đ Đ có nhờ anh ghé qua trường cũ và chớp vài tấm hình mới nhất để cập nhật hóa cái hình ảnh ngôi trường thân yêu của chúng ta tuy rằng tên LVD đã mất từ lâu rồi  Sad . Anh Nguyen_Toan bảo đã thay đổi nhiều lắm, riêng trường bạn láng giềng HNC khi đứng sát bờ tường còn ngửi được cả mùi thối (chắc là từ phân bón cây  Undecided  Undecided  ??? ).
Anh Nguyen_Toan gởi lời thăm cả nhà và hẹn sẽ viết bài tường thuật khi trở về Úc.
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #227 - 14. Mar 2007 , 10:54

Quote:
Hôm nay nhận được email của anh Nguyen_Toan gửi từ VN. Hôm trước khi anh đi, Đ Đ có nhờ anh ghé qua trường cũ và chớp vài tấm hình mới nhất để cập nhật hóa cái hình ảnh ngôi trường thân yêu của chúng ta tuy rằng tên LVD đã mất từ lâu rồi  Sad . Anh Nguyen_Toan bảo đã thay đổi nhiều lắm, riêng trường bạn láng giềng HNC khi đứng sát bờ tường còn ngửi được cả mùi thối (chắc là từ phân bón cây  Undecided  Undecided  ??? ).
Anh Nguyen_Toan gởi lời thăm cả nhà và hẹn sẽ viết bài tường thuật khi trở về Úc.

Đậu Đỏ ơi !!!!! như muôn thủa ,nhiều người bị chứng tiểu đường lắm nên mới có mùi này đó  Sad Sad Sad Sad Sad
   Chúc anh Năng đi chơi vui nhé.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #228 - 14. Mar 2007 , 20:06

anh_thu_Tran wrote on 14. Mar 2007 , 10:54:
   Đậu Đỏ ơi !!!!! như muôn thủa ,nhiều người bị chứng tiểu đường lắm nên mới có mùi này đó  Sad Sad Sad Sad Sad
  Chúc anh Năng đi chơi vui nhé.

Tháng Năm này đến chị Anh Thư đi về VN hả chị? Chị đi bao lâu? Ở Úc đi VN thì ngồi máy bay ít giờ thôi phải không chị?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #229 - 14. Mar 2007 , 20:09

Chị Thư ơi ,

Em nghe VN bi giờ đang nóng lắm rồi , tháng 5 là còn nóng kinh hơn nữa đó chị  Undecided
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #230 - 14. Mar 2007 , 23:38

Quote:
Tháng Năm này đến chị Anh Thư đi về VN hả chị? Chị đi bao lâu? Ở Úc đi VN thì ngồi máy bay ít giờ thôi phải không chị?

Đúng là tụi chị sẽ đi VN tháng 5 này ,bay chỉ có 8 tiếng thôi nên cũng không ngán lắm.Tuy nhien kỳ này tụi chị đi bằng air Singapore nên sẽ phai/ chịu lâu hơn ,nhưng được cái là hãng máy bay này khá hơn.
  Tháng 5 là nóng kinh lắm vì vào mùa hè ở VN mà ,nhưng vì đi dự đám cưới đứa cháu và đám giỗ hết tang của bà nội các cháu nên phải về Vn vào tháng này mà thôi.....chứ' đi VN vào cuối tháng 2 đầu tháng 3 là lý tưởng hơn nhiều.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #231 - 16. Mar 2007 , 13:27

Anh Thư ơi,

Nghe chị Phương nói còn ở chơi Úc lâu lâu mà hôm nọ chị gọi đã thấy về VN mất rồi.  Chi gọi chỉ gặp bác.  Cụ vẫn nói sang sang coi bộ sáng suốt lắm, nhưng nghe không rõ.  Bác có cho chị số DT của chị Phương o VN ma gọi chưa đươc, không biết có đúng không?  Số đầu là 0011??

Nghe noi anh Tâm bị đau gì??
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #232 - 18. Mar 2007 , 23:22

thule wrote on 16. Mar 2007 , 13:27:
Anh Thư ơi,

Nghe chị Phương nói còn ở chơi Úc lâu lâu mà hôm nọ chị gọi đã thấy về VN mất rồi.  Chi gọi chỉ gặp bác.  Cụ vẫn nói sang sang coi bộ sáng suốt lắm, nhưng nghe không rõ.  Bác có cho chị số DT của chị Phương o VN ma gọi chưa đươc, không biết có đúng không?  Số đầu là 0011??

Nghe noi anh Tâm bị đau gì??

Chị Thu ơi ,anh Tâm em bị huyết áp lên xuống lung tung lại thêm nhịp tim chạy loạn xạ do đó anh ấy phải vào nha thương hôm trước Tết nhưng nhà dấu chị P em ,sau khi được về nhà thì một tuan6` sau lại vào cấp cư ú nữa nên chị P em phải về để chăm sóc Anh ấy.Rốt cục chị P em định sang chơi với mẹ em 6 tháng đành phải rút ngắn còn hai tháng mà thôi.Anh T em đã ok và về nhà rồi nhưng vẫn cần có người bên cạnh (một phần là mấy ông mà bịnh thì hay nhõng nhẽo ).
    Số phone gọi về Vn là 0011 848........ đó chị.
  Đọc mấy bài tường trình đi chơi của chị nghe sao mà mê quá.Đang chờ đọc tiếp của chị nữa đó .
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #233 - 25. Mar 2007 , 06:30

Sáng hôm nay Đ Đ thấy lòng thật vui khi vào diễn đàn. Cái cảm giác trọn vẹn, hữu ích vì thấy những công việc chúng ta theo đuổi mang lại những  kết quả mong muốn. Sự vui vẽ, niềm hạnh phúc này luôn luôn hiện hữu trong lòng Đ Đ mỗi khi diễn đàn nhận được tin của mỗi cựu học sinh LVD tìm về mái trường cũ, bắt lại được liên lạc với các bạn thời trung học. Xin cám ơn mái trường tinh thần này, xin cám ơn các bạn LVD thân mến, xin cám ơn tất cả các thân hữu thành viên của diễn đàn đã bao lâu góp một bàn tay vun xới bồi đấp cho ngôi trường thân yêu này !
Dường như nỗi vui vẽ từ trong lòng ảnh hưởng cả ngoại giới. Dường như mùa Xuân vừa trở về, Đ Đ nghe thấy tiếng chim hót líu lo ngoài sau vườn nhà, ánh nắng chan hòa báo hiệu một ngày chúa nhật đẹp trời.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #234 - 25. Mar 2007 , 12:34

anh_thu_Tran wrote on 18. Mar 2007 , 23:22:

Số phone gọi về Vn là 0011 848........ đó chị.
 Đọc mấy bài tường trình đi chơi của chị nghe sao mà mê quá.Đang chờ đọc tiếp của chị nữa đó .

Hi Anh Thư,

Chị đã gọi được chị Phương rồi.  Ở Mỹ thì dùng 011 chu không phải 0011... Nói chuyện lang bang một hồi chạy đến em, ca 2 chị đều đồng ý là ...mùa xuân dừng lại ở nơi em, người không bao giờ già, thế có thích không? 

Em đi chơi TQ về, sao không thấy kể chuyện cho "Cánh Nhạn" mà lại chờ chị kể tiếp, hả??  Vậy là không công bằng nhé.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #235 - 25. Mar 2007 , 12:39

Có người đang đi dạo trong vườn với ánh nắng chan hòa và đang thấy yêu dời phải không, em gái Đậu Đỏ?  Em vui là phải chứ vì em và Đặng Mỹ đã góp tay vào khu vườn cho mọi người tìm lại dấu chân son mà.  Mong rằng các bạn bè thân hữu chăm vào vườn hơn để mọi người cùng vui.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #236 - 26. Mar 2007 , 00:17

thule wrote on 25. Mar 2007 , 12:34:
Hi Anh Thư,

Chị đã gọi được chị Phương rồi.  Ở Mỹ thì dùng 011 chu không phải 0011... Nói chuyện lang bang một hồi chạy đến em, ca 2 chị đều đồng ý là ...mùa xuân dừng lại ở nơi em, người không bao giờ già, thế có thích không?  

Em đi chơi TQ về, sao không thấy kể chuyện cho "Cánh Nhạn" mà lại chờ chị kể tiếp, hả??  Vậy là không công bằng nhé.

Hai chị nói thế làm em phải đi sủa mũi rồi đó vì nó mới bị nổ tung í mà  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cám ơn hai chị nhiều lắm.
   Nói vậy chứ anh Mỹ em chê em già và lẩm cẩm rồi đó chị......quên trước quên sau dài dài nên cứ bị nhắc chừng hoài.
    Còn chuyến đi Trung Quốc của em..thê thảm lắm anh Mỹ em bị bịnh ngay hôm thứ hai đến Bắc Kinh và trươc' ngày về ba ngày đến phiên em và cả hai vợ chồng về đến nhà bịnh tiếp thêm ba tuần nữa do đó hình ảnh chụp được đến nay chúng em cũng chưa ngó ngàng tới.Do đó em không còn tâm trí đâu mà kể chuyện nọ kia được ,nghe em nói vậy thật chán quá ha chị? thôi chị kể tiếp luôn đi nha chị.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #237 - 26. Mar 2007 , 12:48

Quote:
Sáng hôm nay Đ Đ thấy lòng thật vui khi vào diễn đàn. Cái cảm giác trọn vẹn, hữu ích vì thấy những công việc chúng ta theo đuổi mang lại những  kết quả mong muốn. Sự vui vẽ, niềm hạnh phúc này luôn luôn hiện hữu trong lòng Đ Đ mỗi khi diễn đàn nhận được tin của mỗi cựu học sinh LVD tìm về mái trường cũ, bắt lại được liên lạc với các bạn thời trung học. Xin cám ơn mái trường tinh thần này, xin cám ơn các bạn LVD thân mến, xin cám ơn tất cả các thân hữu thành viên của diễn đàn đã bao lâu góp một bàn tay vun xới bồi đấp cho ngôi trường thân yêu này !
Dường như nỗi vui vẽ từ trong lòng ảnh hưởng cả ngoại giới. Dường như mùa Xuân vừa trở về, Đ Đ nghe thấy tiếng chim hót líu lo ngoài sau vườn nhà, ánh nắng chan hòa báo hiệu một ngày chúa nhật đẹp trời.

Đậu Đỏ ơi ,

Có cô bé này đọc chị viết ở mục Tâm Tình này  mà không tâm tình lại với chị ( cảm động quá nói không nên lời  ??? ) lại nhè  chui vô núp trong mục Nhắn Đặng Mỹ mà khóc thút thít ở trỏng.  Roll Eyes Cheesy Em không biết dỗ làm sao ( nhiỀu khi lại mít ướt theo luôn nữa  Tongue ) nên em kéo ra méc chị nè  8) Cheesy

RoseNguyen5188 wrote on 26. Mar 2007 , 12:26:
Hi chi mỹ !
Đọc bài tâm tình buổi sáng của chị Đ Đ , tự nhiên Em rơi nước mắt hồi nào hỏng hay chị ạ .

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #238 - 26. Mar 2007 , 17:03

Đặng-Mỹ wrote on 26. Mar 2007 , 12:48:
Đậu Đỏ ơi ,

Có cô bé này đọc chị viết ở mục Tâm Tình này  mà không tâm tình lại với chị ( cảm động quá nói không nên lời  ??? ) lại nhè  chui vô núp trong mục Nhắn Đặng Mỹ mà khóc thút thít ở trỏng.  Roll Eyes Cheesy Em không biết dỗ làm sao ( nhiỀu khi lại mít ướt theo luôn nữa  Tongue ) nên em kéo ra méc chị nè  8) Cheesy

Shocked  Shocked Ủa sao kỳ dzị em? Lòng Đ Đ đang hân hoan "thung thướng" và Đ Đ chắc Đ Mỹ cũng có cùng tâm trạng, sao em út lại rơi lệ thút thít là thế nào  Undecided  Undecided Thôi để Đ Đ đền cho em một đóa hoa đầu xuân mà Đ Đ vừa chụp được sau vườn nhé  ( sau khi vô tình chọc cho em hóc nhè  Grin  Grin )

...

Back to top

IP Logged

RoseNguyen5188
YaBB Newbies
*

I love rose

Reply #239 - 27. Mar 2007 , 03:16

Chi Đ Đ va chi My !
Em chảy nưoc mắt là vì bài viet của chị nó đúng ngay tâm trạng của Em quá , về văn chương thì Em rất vung về, cho nên cảm động nói không nên lời (như lời chị Mỹ )
Thú thật với các chị qua Mỹ đã 20 năm , tiếng Anh thì không rành , mà tiếng Việt thì muốn quên ( Em không có bạn người Viêt nhiều )
Em rất thích hoa , nhà của Em trồng rat là nhiều hoa
Gửi tặng đến các chi hoa Hồng của vươn nhà Emhttp://i179.photobucket.com/albums/w283/nguyenhunghong/DSCF0037.jpgURLhttp://i...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 33
Send Topic In ra