Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - NHÂM NHI ĐÔI VẦN 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 ... 35
Send Topic In ra
NHÂM NHI ĐÔI VẦN 2 (Read 55318 times)
otgh
Gold Member

Re: NHÂM NHI ĐÔI VẦN 2
Reply #285 - 21. May 2006 , 10:02

Quote:
Cô nương Kahat ơi ,
Cám ơn Cô cho đổi món lạ miệng .  Wink Món Tacco thì My không hảo  chứ thơ cô thì không chê được  Wink
Mà sao lại than chả có ma nào bưng đi , rồi đầu óc rô'i beng đen thui thủi là sao ?
My và Da Hương mời Cô   sang dự Đại Hội Kiếm Khách hoài , tính làm mai cho cô 1 chàng kiếm khách văn võ song toàn mà Cô hỏng thèm đi mà  Roll Eyes Grin Grin Grin
Cô nấu nướng đãi đằng mọi người bao lâu nay trong quán này mà không chịu sang cho My nấu đãi lại Cô sao ?  Undecided

Hihihi .... Chàng kiếm khách văn võ song toàn này là ai dzị hỉ ???  Bụng bia chàng có ....bự không??  Wink Wink Wink Grin Grin Grin  Ráng đi nhen Cô Kahat ... Biết đâu hên kỳ này có tới 2 anh em chàng kiếm khách đó nghen để cho Cô lựa một ... Grin Grin Grin  Coi chừng kiếm khách lại như tacco on sale đó ! Bye one lại được get one free ... Wink Grin Grin Grin 

Back to top
« Last Edit: 21. May 2006 , 10:04 by otgh »  

OTGH

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #286 - 21. May 2006 , 10:06

Quote:
Hihihi .... Chàng kiếm khách văn võ song toàn này là ai dzị hỉ ???  Bụng bia chàng có ....bự không??  Wink Wink Wink Grin Grin Grin  Ráng đi nhen Cô Kahat ... Biết đâu hên kỳ này có tới 2 anh em chàng kiếm khách đó nghen để cho Cô lựa một ... Grin Grin Grin  Coi chừng kiếm khách lại như tacco on sale đó ! Bye one lại được get one free ... Wink Grin Grin Grin 

Huh, Ham lắm  Roll Eyes
Hai anh em công công nhà ông mà tỉ làm mai đặng cho nghe cổ mắng vốn ha  Roll Eyes Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

da huong
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #287 - 01. Jun 2006 , 18:04

KW uiiiii , hôm wa về nhà má ăn cơm rượu ngon wa' , hôm nay vẫn còn thèm  , mò vô wan' của KW xem có bán cơm rượu không nè. Tongue Smiley

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #288 - 19. Jun 2006 , 18:41

anh_thu_Tran wrote on 19. Jun 2006 , 15:17:
     AT mê nhất là ăn cơm cháy với ruốc (thịt chà bông )

Chị Thư ơi, bây giờ người ta có bán cơm cháy với thit chà bông trong bit đó chị. Có điều không bảo đảm  như mình làm lấy  Wink
Để hôm các Cô sang em làm món cơm cháy kiểu của em chế , em chụp hình cho 2 bà chị mê ăn cơm cháy ngồi nhà xơi... ngó nhé   Tongue;D Grin Grin

Quote:
 Shocked  Shocked Ủa mình vẫn còn tiếp tục bàn về món cơm cháy ở trong chòi thơ của MD hả  Grin , Mỹ à Đ Đ chỉ nhớ món cơm cháy với mở hành nước mắm thôi, còn My làm cơm cháy với thập cẩm thì Đ Đ đâu có biết đâu mà thèm, bởi dzị có đem ra dụ khị cũng...thế thôi, trớt quớt rùi  Grin Grin Grin Grin

Hihihi, em dời cơm cháy về quán cô Kahat đây nha.  Wink

Chị muốn cơm cháy với mỡ hành nước mắm thì có gì mà khó Roll Eyes  Tại em chế biến thành món cơm cháy thập cẩm để đãi khách nên  thay vì chan mỡ hành nước mắm là em chan đồ biển xào thập cẩm. Ăn bảo đảm không thơm dòn ngon hơn mì xào dòn thập cẩm thì wi'nh em đi.  Roll Eyes Cheesy
Back to top
« Last Edit: 19. Jun 2006 , 18:44 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #289 - 19. Jun 2006 , 19:55

Quote:
Chị Thư ơi, bây giờ người ta có bán cơm cháy với thit chà bông trong bit đó chị. Có điều không bảo đảm  như mình làm lấy  Wink
Để hôm các Cô sang em làm món cơm cháy kiểu của em chế , em chụp hình cho 2 bà chị mê ăn cơm cháy ngồi nhà xơi... ngó nhé   Tongue;D Grin Grin

Chị muốn cơm cháy với mỡ hành nước mắm thì có gì mà khó Roll Eyes  Tại em chế biến thành món cơm cháy thập cẩm để đãi khách nên  thay vì chan mỡ hành nước mắm là em chan đồ biển xào thập cẩm. Ăn bảo đảm không thơm dòn ngon hơn mì xào dòn thập cẩm thì wi'nh em đi.  Roll Eyes Cheesy

Em ut gi xau quá ,chỉ hăm dọa làm cho mấy bà chị thèm thôi.Muốn tạ tội thì mau mau làm bà thày dạy lại nghề đi để bà chị nhớn này học với....đa ta......Tuy chỉ có điều mấy tuần nay vẫn còn húp cơm cháo lỏng nên phải chờ mấy tuần nữa mới ăn được.Thôi thì dạy chị sau khi khoe tài với các Cô trước vậy nha.
Bà chị cũng đã trổ tại món vịt của cô em dạy rồi đó ,ăn cũng khá lắm nhưng chưa ngon bằng cô em được vì chị làm biếng dùng vịt quay

Back to top
« Last Edit: 19. Jun 2006 , 19:57 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #290 - 19. Jun 2006 , 19:55

Quote:
Chị Thư ơi, bây giờ người ta có bán cơm cháy với thit chà bông trong bit đó chị. Có điều không bảo đảm  như mình làm lấy  Wink
Để hôm các Cô sang em làm món cơm cháy kiểu của em chế , em chụp hình cho 2 bà chị mê ăn cơm cháy ngồi nhà xơi... ngó nhé   Tongue;D Grin Grin

Hihihi, em dời cơm cháy về quán cô Kahat đây nha.  Wink

Chị AT ơi
Có cơm cháy nè,

...
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #291 - 19. Jun 2006 , 19:58

Quote:
Chị AT ơi
Có cơm cháy nè,

...

yum....yum.....tuy nhiên miệng mồm chưa ăn được ,buồn năm phút... Undecided Undecided Undecided Undecided Undecidedtuy nhiên cũng cám ơn sư wuynh nhan.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #292 - 20. Jun 2006 , 15:16

anh_thu_Tran wrote on 19. Jun 2006 , 19:55:
 Em ut gi xau quá ,chỉ hăm dọa làm cho mấy bà chị thèm thôi.Muốn tạ tội thì mau mau làm bà thày dạy lại nghề đi để bà chị nhớn này học với....đa ta......Tuy chỉ có điều mấy tuần nay vẫn còn húp cơm cháo lỏng nên phải chờ mấy tuần nữa mới ăn được.Thôi thì dạy chị sau khi khoe tài với các Cô trước vậy nha.
Bà chị cũng đã trổ tại món vịt của cô em dạy rồi đó ,ăn cũng khá lắm nhưng chưa ngon bằng cô em được vì chị làm biếng dùng vịt quay

Chị Thư ơi ,

Em đã hứa là sẽ chụp hình mời chị xơi.... ngó  mà  Grin Grin Grin
Nói cho vui vậy chứ  ai mà nấu cả nồi cơm để lấy được chút cháy Roll Eyes , mà lại chưa chắc đã dòn,  không ăn ngay là bị cứng có khi nhai gãy răng  Grin
Em ra chợ tẩn mẩn mua về biến chế thôi, cũng từ hạt gạo, cho vào oven độ mươi phút thì vàng rụm trông y  như cơm cháy, đòn tan và không bị cứng Wink
Để xem chị Đậu Đỏ ăn thử có thấy đỡ ghiền chút nào không rồi báo cáo với chị nha.  Wink

À , còn vịt tiềm kiểu Bắc Kỳ đó, em nói quay là mình quay lấy cho nó vàng da, và chảy hết mỡ đi , chứ nếu dùng vịt quay của Tàu thi lại ra mùi khác rồi  Wink
Back to top
« Last Edit: 20. Jun 2006 , 15:19 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #293 - 20. Jun 2006 , 15:36

Quote:
Chị Thư ơi ,

Em đã hứa là sẽ chụp hình mời chị xơi.... ngó  mà  Grin Grin Grin
Nói cho vui vậy chứ  ai mà nấu cả nồi cơm để lấy được chút cháy Roll Eyes , mà lại chưa chắc đã dòn,  không ăn ngay là bị cứng có khi nhai gãy răng  Grin
Em ra chợ tẩn mẩn mua về biến chế thôi, cũng từ hạt gạo, cho vào oven độ mươi phút thì vàng rụm trông y  như cơm cháy, đòn tan và không bị cứng Wink
Để xem chị Đậu Đỏ ăn thử có thấy đỡ ghiền chút nào không rồi báo cáo với chị nha.  Wink

À , còn vịt tiềm kiểu Bắc Kỳ đó, em nói quay là mình quay lấy cho nó vàng da, và chảy hết mỡ đi , chứ nếu dùng vịt quay của Tàu thi lại ra mùi khác rồi  Wink

Ừ thì tẩn mẩn làm đi rồi gởi qua đây tỉ Đ Đ sẽ thí mạng cùi  Tongue ăn thử trước cho , nếu hàm răng còn nguyên thì sẽ báo cáo cho đại sư tỉ Thư biết nha  Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #294 - 20. Jun 2006 , 16:41

Quote:
Ừ thì tẩn mẩn làm đi rồi gởi qua đây tỉ Đ Đ sẽ thí mạng cùi  Tongue ăn thử trước cho , nếu hàm răng còn nguyên thì sẽ báo cáo cho đại sư tỉ Thư biết nha  Grin

Hehehe, đúng là dấm dớ quá đi  Tongue Grin Grin Grin
Cám ơn chị nhắc   Wink Wink  Tongue, sao em cứ mơ màng tưởng chị ở gần đây mà làm cho chị nếm thử  Roll Eyes chứ '  gởi qua Phoexix thì thôi chị ráng... tưởng tuợng đi nhang  , hỡi chị yêu quí  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #295 - 21. Jun 2006 , 16:51

Quote:
Chị AT ơi
Có cơm cháy nè,

...

Hihihi, cám ơn sư huynh gắp ra cho chị Anh Thư miếng cơm cháy Wink.  Tội nghiệp chị hai My đang đau hàm vì làm răng mà nhai xong miếng này chắc... răng cỏ nó bỏ nó đi cho mà chớt   Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #296 - 23. Jun 2006 , 11:42

anh_thu_Tran wrote on 21. Jun 2006 , 16:21:
  Nghe noi hoài thèm quá đi thôi ,làm ơn gửi cách làm cho chị hai đi nha Mỹ.Cám ơn nhìu nhìu.Ăn đươc gồi  Grin Grin Grin

Hihihi, từ từ chút mà, để em chụp hình cho chị xem đã  Wink
Bảo đảm nhìn không hấp dẫn không ăn tiền mà  Cheesy
Back to top

IP Logged

DongVan
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #297 - 23. Jun 2006 , 13:46

Cuối tuần rồi tôi đi dự đám tang của một người bạn chung khoá , anh bị tù cải tạo 5 năm , mới qua Mỹ chưa đầy 10 năm thì đột ngột qua đời.....Mọi người bàn tán về bệnh tình của anh có lẽ chịu ảnh hưởng cơ cực trong những ngày lao khổ , Tôi không bị qua cái " đoạn trường " này  nhưng trong số khá đông bạn bè có người đã kể lể trước linh cửu của anh về những ngày lao tù... Tưởng cũng có dính dáng đôi chút về " miếng cơm cháy " Nên tôi viết lại đây.... xin lỗi nếu làm các chị buồn

Tôi thương miếng cơm cháy
Dính cứng ở đáy nồi
Tôi cũng thương tình người
Chiều xám đông đói lạnh
Mẩu cơm cháy bẻ đôi

Còn nhớ ngụm nước vối
Bốc khói xanh chiều tà
Ray rứt cơn nhớ nhà
Cáu nâu buồn bám chặt
Trong lòng lon gugoz

Ôi biết bao tình nghĩa
Của những kẻ khốn cùng
Chia chung niềm bất hạnh
Phơi đói lạnh giữa rừng

Chia nhau từng vụn thuốc
Để đốt cháy cuộc đời
Nhìn tương lai xám ngắt
Vui sao được mà vui  !

Bao giờ anh được thả
Có lúc tôi trở về
Tình cờ trên xứ lạ
Nghe tin anh quị ngã
Di tích thù năm xưa

ĐV
Back to top

IP Logged

da huong
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #298 - 13. Jul 2006 , 03:57

KW ui , mấy hôm nay thấy KW về sân trường chắc đang chuẩn bị vài món độc đáo để mở cửa wa'n lại hở? Wink

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #299 - 13. Jul 2006 , 13:33

Mỹ ơi ,Đại hội xong rồi nhớ dạy chị làm món cơm cháy nha.Hôm đi Sydney với Việt Hương nàng ta thèm món cơm cháy quá chừng mà tìm hoài không thấy tiệm nào bán hết.Có lẽ hết đợt nhập món này rồi đó mà !!!!thôi lần này VH sang em ,ráng mời chị ấy món này nhé.Mời chừng nào chị ấy chán vì sợ gãy răng thì thôi nha em  Grin Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 ... 35
Send Topic In ra