Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 37 38 39 40 41 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72104 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #570 - 01. Dec 2009 , 07:36

Thưa Cô ạ,  tulip_tim

Tấm hình này của Cô tươi đẹp quá ạ. Tuần trước Thanksgiving em phải đi North Carolina, buổi tiệc đãi ở nhà, em "xí xọn" cho thơm tho đẹp đẽ và nhớ đến Cô. Chắc hẳn Cô cũng đã có bữa ăn Tạ Ơn rất đầm ấm bên gia đình và bé Quyên ạ?
Em thăm Cô vui, khoẻ và trẻ.  tulipdoviolet1 tulipdo violet1 tulipdo
Thương kính,
Bích Định
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #571 - 01. Dec 2009 , 20:50

thule wrote on 30. Nov 2009 , 10:13:
Haha, cuôí cùng thì cũng túm được mậý cánh nhạn phiêu lưu hay mâý cánh chim..lạc đàn về tổ , cho cả nhà xem cho vui.    Cảm on em và bé Tú nhé.  Nhớ cho vài cái hình có 2 mẹ con vào đây nghe.

Kính thưa Cô,

Có ít tấm có em hoặc Tú lắm ạ, vì toàn chụp cảnh. Nhưng nếu Cô nhìn kỹ thì hầu hết các hình đều có Tú hoặc em xa xa, hoặc ít ra cũng có dính tí lưng của em đấy ạ  Grin. Cả 2 mẹ con em không có kinh nghiệm chụp hình nên cũng hên xui thôi ạ.  Grin

Quote:
Hai mẹ con ở Vatican mâý ngày mà phải châù chực sớm tôí vâỵ?   Hồi cô đi chi có một cái tour 1/2 ngày ở Vatican, đi như chạy giặc nên bây giờ nhìn lại những cái hình cuả em và bé Tú thâý chỗ nào cũng mơí.

Mẹ con em ở Vatican 4 ngày ạ. Em đi vào lúc đông khách du lịch nhất, nên phải thức khuya dậy sớm, mỗi ngày đi từ 7am đến gần nửa đêm mới về, hành xác cứ như đi lính ạ  Grin

Quote:
Em có đi chỗ gọi là Spanish Steps không?  Toàn hoa là hoa ý mà. 

Em có hình chụp Spanish Steps ạ, đây là cầu thang dài và rộng nhất ở Âu Châu hay sao đó ạ. Tú nhớ rõ hơn ạ. 

Quote:
Florence có cái công trường có cái nhà thờ bằng đá trắng lơn lắm, nhưng cô không được vào bên trong.  Chờ đợi thêm hình nữa nhé và nhớ kể chuyện tiếp. 

Em cũng ở Florence 4 ngày. Em nghĩ cô nói đến nhà thờ ở Piazza del Duomo (Cathedral Square), là 1 trong 10 cái "must see" của Florence. Tú có chụp hết mà bây giờ em nhìn vào không biết cảnh nào là cảnh nào, phải đợi nó thi xong ạ.

Quote:
Á mà em có nhận được  email cô gửi riêng cho em không? Em còn giữ cái địa chỉ cũ hay là có email nào khảc ?

Em vừa xem lại, không có email của Cô ạ. Em vẫn dùng ngdmy ạ. Hay là nếu email có hình ảnh nặng thì nhều khi nó khg nhận được ạ.  Undecided
Back to top
« Last Edit: 01. Dec 2009 , 23:57 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #572 - 01. Dec 2009 , 23:24

thule wrote on 30. Nov 2009 , 10:18:
Hình 2 mẹ con ở St. Peter's Square RẤT ĐEEEẸP và tự nhiên.  Còn 2 cái hình dưới saọ không thâý đâu vâỵ? Hình như cứ lâu lâu nó mới hiện lên hayy biến mất????  Hai mẹ con xinh quá là xinh!

Kính thưa Cô Thu,

Em cám ơn Cô khen 2 mẹ con xinh, đó là mấy tấm   con be" Tú và em thích nhất. Ba ngày ở Venice hai mẹ con em không phải xếp hàng đi đâu như ở Vatican, nhưng cũng vẫn  dậy sớm ra  Piazza di San Marco chơi với bồ câu, vì sau đó thì người ta đông lắm. Em chẳng thấy ở đâu mà bồ câu dạn dĩ như vậy, cứ lăn xả vào lòng mình như là chủ từ kiếp nào, làm em thấy thương quá.
Cô đã thấy 2 tấm cuối chưa ạ? Có khi nhiều quá nó hiện ra chậm ạ. 
Back to top
« Last Edit: 01. Dec 2009 , 23:25 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #573 - 02. Dec 2009 , 10:46

Đặng-Mỹ wrote on 28. Nov 2009 , 21:29:
(Tiếp theo)

Rome:

...

...

...
Trevi Fountain ban ngày. Tú đứng vào tít trong gian hàng mới chụp được. Có 1 diều kỳ cục ở Rome là tất cả những công trình đều đồ sộ nhưng đều xây nhét vào những con đường san sát nhà cửa 4 phía, không đứng ở chỗ nào đủ xa để chụp toàn cảnh đươc.
Buổi tối thì mặc kệ du khách, tất cả hàng quán đều đóng cửa.

...
Trevi Fountain ban đêm.

...
Gần 12 giờ đêm, người còn đông như vậy mà hầu hết nhà hàng đều đóng cửa từ 7pm. Buổi trưa nghỉ bán 2 tiếng nữa. Tú nói lén rằng: dân ở đây làm sao có tiền được, nghỉ làm sớm, và xài quá nhiều tiền cho hãng thuốc lá.   Du khách đến từ USA và CAN - đã quen với luật cấm thuốc lá ở chỗ công cộng - rất khổ sở vì chỗ nào cũng có mùi khói thuốc lá.

...
Colosseum (Ampitheater)
Là công trình lớn nhất xây vào thời đại Roman Empire, chứa được 50,000 khán giả. Bây giờ đã hoang tàn, du khách không được vào trong, chứ có cho vào My cũng không dám vào vì trong đó có khoảng 500,000 ngườ nô lệ, tội nhân đã bị giết trong các cuộc đấu kiếm hoặc đấu với thú dữ.
Nơi này được dựng lại trong phim Gladiator.   

Kính thưa cô THU ,
  2 mẹ con Đ Mỹ ,  đẹp quá , cô nhỉ? giống như 2 chị em.
Lúc trước 2 vc em ở pháp , đi đâu cũng gần...nhưng lại phải công lưng đi cày 2 jobs để gởi quà về 2 ggia đình o x và em....nên chỉ đi vòng vòng Paris , xem phim hài của anh chàng Charlote mà thôi..
Bi giờ xem cảnh nầy thích quá...du lịch càng nhiều..lại thích đi nhiều hơn...nhất là cây cà rem của TÚ quá hấp dẫn...
  chắc nay mai Alex lớn 1 chút..em sẽ mang cháu đi Rome , để chụp hình với cây kem nầy...copy giống như hình Quyên nằm so fa hồi nhỏ vậy...( bn ALEX lúc nào cũng thích thưởng thức các món ngon ,,,lâu lâu diet..nhưng nghĩ " bi giờ ăn được , ngũ được là tiên..mập ", đấy cô ạ...hi.hi.
2 bc ALEx kính chúc bà Thu và toàn thể 1 ngày an lành.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #574 - 02. Dec 2009 , 11:15

BichDinh wrote on 01. Dec 2009 , 07:36:
Thưa Cô ạ,  tulip_tim

Tấm hình này của Cô tươi đẹp quá ạ. Tuần trước Thanksgiving em phải đi North Carolina, buổi tiệc đãi ở nhà, em "xí xọn" cho thơm tho đẹp đẽ và nhớ đến Cô. Chắc hẳn Cô cũng đã có bữa ăn Tạ Ơn rất đầm ấm bên gia đình và bé Quyên ạ?
Em thăm Cô vui, khoẻ và trẻ.  tulipdoviolet1 tulipdo violet1 tulipdo
Thương kính,
Bích Định

Bích Định ơi ,

Em đi đâu mà mất tăm mất tích.  Cô có gửi email riêng báo cho em là đã có recipe làm ô mai ở mục gia chánh, không biết em lâý quất ở đâu ra vào muà đông này để làm?  Không thâý em trả lời.  Anh THư cũng hỏi thăm, chẳng thâý em đâu.  Lại nghe cô Vân nói em sang CA ???  bây giờ lại mới ở North Carolina về nữa>  Vui hả ????
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #575 - 02. Dec 2009 , 11:18

ĐMỹ ơi,

Chết rôì, cô gưỉ thư cho em theo cái điạ chỉ cũ mèm, thếlà mất luôn rôì.  Bây giờ em check email xem cái thư mới có tới không?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #576 - 02. Dec 2009 , 21:20

thule wrote on 02. Dec 2009 , 11:18:
ĐMỹ ơi,

Chết rôì, cô gưỉ thư cho em theo cái điạ chỉ cũ mèm, thếlà mất luôn rôì.  Bây giờ em check email xem cái thư mới có tới không?

Kính thưa Cô,

Em đã nhận thư, nhận cả "thuốc" và uống sạch rồi ạ  Smiley Em cảm ơn Cô nhiều lắm, uống "thuốc" này xong là tiêu hết bách bệnh, tiêu sầu luôn nữa ạ  Smiley

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #577 - 02. Dec 2009 , 21:27

tuy-van wrote on 02. Dec 2009 , 10:46:
Kính thưa cô THU ,
Lúc trước 2 vc em ở pháp , đi đâu cũng gần...nhưng lại phải công lưng đi cày 2 jobs để gởi quà về 2 ggia đình o x và em....nên chỉ đi vòng vòng Paris , xem phim hài của anh chàng Charlote mà thôi..
Bi giờ xem cảnh nầy thích quá...du lịch càng nhiều..lại thích đi nhiều hơn...nhất là cây cà rem của TÚ quá hấp dẫn...
  chắc nay mai Alex lớn 1 chút..em sẽ mang cháu đi Rome , để chụp hình với cây kem nầy...copy giống như hình Quyên nằm so fa hồi nhỏ vậy...( bn ALEX lúc nào cũng thích thưởng thức các món ngon ,,,lâu lâu diet..nhưng nghĩ " bi giờ ăn được , ngũ được là tiên..mập ", đấy cô ạ...hi.hi.

Mợ Say ơi,

Hình cây kem Tú ăn ở Rome  trông không ngon lành bằng cây kem này  đâu.  Mang cục cưng Alex đi ăn cây kem này nè.
Em chụp được tấm này rõ ràng, em hài lòng quá  Grin
Em đố mợ nhận ra ở đâu đó.  Smiley
...

Back to top
« Last Edit: 02. Dec 2009 , 21:43 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #578 - 02. Dec 2009 , 21:34

Đặng-Mỹ wrote on 02. Dec 2009 , 21:27:
Mợ Say ơi,

Hình cây kem Tú ăn ở Rome  trông không ngon lành bằng cây kem này  đâu.  Mang cục cưng Alex đi ăn cây kem này nè.

...

Nhờ mợ cho địa chỉ nha...nhưng hy vọng Alex sẽ không làm bn Tv nầy , nằm dưới cây kem, để dành ăn hết phần , như  Tú , dành ăn với mợ nha..hi..hi.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #579 - 02. Dec 2009 , 21:50

tuy-van wrote on 02. Dec 2009 , 21:34:
Nhờ mợ cho địa chỉ nha...nhưng hy vọng Alex sẽ không làm bn Tv nầy , nằm dưới cây kem, để dành ăn hết phần , như  Tú , dành ăn với mợ nha..hi..hi.

haha, mợ sáng láng thiệt, đúng là con bé Tú dành ăn, Mẽo bị cây kem đè dẹp lép  Grin
Hình này ở Paris đó, khg phải Ý, đố mợ ở  đâu?
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #580 - 03. Dec 2009 , 07:21

thule wrote on 02. Dec 2009 , 11:15:
Bích Định ơi ,

Em đi đâu mà mất tăm mất tích.  Cô có gửi email riêng báo cho em là đã có recipe làm ô mai ở mục gia chánh, không biết em lâý quất ở đâu ra vào muà đông này để làm?  Không thâý em trả lời.  Anh THư cũng hỏi thăm, chẳng thâý em đâu.  Lại nghe cô Vân nói em sang CA ???  bây giờ lại mới ở North Carolina về nữa>  Vui hả ????

Thưa Cô ạ, tulip_tim
Dạ, có vui nhiều, nhưng cũng có mệt vì lo vui, thiếu ngủ. Smiley Bây giờ em bắt đầu thư thả lại được rồi ạ? Mấy tháng Cụ về nên em bận rộn, xong lại lo cho em gái mới sanh con. Vì Mẹ của em không còn, nên khi cô em gái út của em đẻ em bé thì chị cả và em thay nhau mỗi người ở hai tuần đỡ đần cho cô em gái út. Làm tròn bổn phận và lời dặn dò của Mẹ khi xưa, lòng em thấy vui nhiều thưa Cô.
Nơi đây bắt đầu lạnh nên Cụ Nội lại sang ở với các cháu ngoại nữa rồi. Em sẽ tha hồ mà "lên nét". Em nói khẽ thôi, sợ anh nước dừa nghe được. 
Cô có cho chúng em công thức làm ô mai rồi ạ? Hết xẩy! Em cảm ơn Cô thật nhiều. Em sẽ đi tìm công thức ngay để làm và sẽ nộp bài sau ạ.
Em Bích Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #581 - 03. Dec 2009 , 07:27

Chị Mỹ ơi à, hình hai mẹ con đi chơi đẹp quá. Em nhìn mà phát thèm. Không  biết bao giờ mới đi được. Nhìn bé Tú ăn kem thật ngon lành. Trời nóng mà ăn được miếng kem ngọt ngào, mát lạnh trong miệng thì quên chết chị nhể? Nhiều hình ảnh đẹp quá, xem đã đời thật. Cảm ơn chị (hay là bé Tú đây?) đã cho mọi người xem hình đi chơi về trình diện. Em nghe nói bên Ý bị giật ví dữ lắm mà sao chị Mỹ một mình ung dung giữa phố đông người thế kia. Phải chị mặc áo mầu xanh LVD không?
Tặng chị cành hoa nè  bleedingheart1
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #582 - 03. Dec 2009 , 12:13

BichDinh wrote on 03. Dec 2009 , 07:27:
Chị Mỹ ơi à, hình hai mẹ con đi chơi đẹp quá. Em nhìn mà phát thèm. Không  biết bao giờ mới đi được. Nhìn bé Tú ăn kem thật ngon lành. Trời nóng mà ăn được miếng kem ngọt ngào, mát lạnh trong miệng thì quên chết chị nhể? Nhiều hình ảnh đẹp quá, xem đã đời thật. Cảm ơn chị (hay là bé Tú đây?) đã cho mọi người xem hình đi chơi về trình diện. Em nghe nói bên Ý bị giật ví dữ lắm mà sao chị Mỹ một mình ung dung giữa phố đông người thế kia. Phải chị mặc áo mầu xanh LVD không?
Tặng chị cành hoa nè  bleedingheart1

Hihi, Đậu Trắng ơi,  đúng là con bé Tú upload hình đấy. Đậu Xanh chả biết mình trong hình nào nên nghe em hỏi là phải tìm xem hình nào. Nếu em nói người mặc áo xanh xách ví lơ là, ung dung ở Trevi Fountain thì không phải My đâu.  Grin
Hình ở St. Peter's Square, Vatican thì đúng là My mặc áo xanh đó, luôn luôn đi tay không thôi, sẵn sàng để múa võ mà  Grin
My có nghe chuyện ở Ý nhiều lắm nên chuẩn bị tận răng, có ruột tượng dấu kín bên trong áo  Grin
Em muốn đi chơi hả? Đi với tours hay Đậu Trắng Nước Dừa tự đi du dương một mình ? My sẽ kể vài kinh nghiệm của My, hôm qua mới khoe với cô Thu. Bây giờ đang đau tay em ợi.   
Hôm em đi chơi về My hí hởn chạy ra mừng, chọc ghẹo một tí, chẳng thấy em nói gì, đang lo lo khg biết cô em hờn gì đấy.  Smiley openflow.gif
Back to top
« Last Edit: 03. Dec 2009 , 12:28 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #583 - 03. Dec 2009 , 13:45

Đặng-Mỹ wrote on 02. Dec 2009 , 21:50:
haha, mợ sáng láng thiệt, đúng là con bé Tú dành ăn, Mẽo bị cây kem đè dẹp lép  Grin
Hình này ở Paris đó, khg phải Ý, đố mợ ở  đâu? 

mợ Mẽo ơi,
bạn mợ mà o sáng láng , làm sau ngồi đây mà đấu đap' với mợ đươc.hi.hi.
còn hỏi hình nầy tại Paris...say mù tịt..vì lúc 2 vc Say  bên đó..chưa từng được hân hạnh đi du lịch , phải cày 2 jobs lo 2 gd say và Jimmy ở vn...
Thôi mợ cho vài kinh nghiệm bên đó , rùi nay mai..dắt Alex đi cùng....mộng ước bi giờ chỉ thích đi vòng quanh thế giới , nếu được , mợ à.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #584 - 03. Dec 2009 , 21:30

tuy-van wrote on 02. Dec 2009 , 10:46:
Kính thưa cô THU ,

Chơì ơi là chời, trông thâý 2 cây kem cuả bé Tú (cà lem thật và cà lem khổng lồ) mà cũng mắc thèm.  Tuý Vân không nhịn được lại đòi đưa cả Alex đi kiếm...ăn nữa thì chít đâý nhé.  Chắc cứ hay ăn thì..lăn vào tiệm và rôì hai bà cháu...lăn về thôi, hi hihi...

Trông 2 chị em, í mẹ con ĐMỹ có vẻ an uống tận tình, và enjoy hết mình lắm ha em?  Thế là biết sống đó, em ơi.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 37 38 39 40 41 ... 63
Send Topic In ra