Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 41 42 43 44 45 ... 63
Send Topic In ra
Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu (Read 72263 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Tâm Tình 12 - Cánh Nhạn Phiêu Lưu
Reply #630 - 28. May 2010 , 13:15

Đâụ Đỏ ơi, đâu phải cô chụp mâý cái hình vườn Monet.  Ông bạn đi cùng có máy pro ghê lắm, chẳng giống máy hình nhỏ síu cuả mình, và ông âý chụp hay lắm đó.  Cô đang định gom 3 cái cuả ông ta, để vào một khung thật đep. xếp vertical. chắc là đẹp lắm. Nhưng nhà cô nhỏ hết chỗ treo rôì, và cũng nhiều junks quá rôì nên lại thôi.

Tuý Vân à, hôì trưóc em ở Paris?  Bận làm ăn không đi đâu cả, thì bây giờ đi chơi mâý hồi? Con em nó vẽ gioỉ thì treo hình cuả nó vẽ là thích nhất rôì đó.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #631 - 28. May 2010 , 13:23

thule wrote on 28. May 2010 , 13:15:
Đâụ Đỏ ơi, đâu phải cô chụp mâý cái hình vườn Monet.  Ông bạn đi cùng có máy pro ghê lắm, chẳng giống máy hình nhỏ síu cuả mình, và ông âý chụp hay lắm đó.  Cô đang định gom 3 cái cuả ông ta, để vào một khung thật đep. xếp vertical. chắc là đẹp lắm. Nhưng nhà cô nhỏ hết chỗ treo rôì, và cũng nhiều junks quá rôì nên lại thôi.

Thưa cô em chỉ bàn riêng về cái hình có cây liễu bên bờ hồ thôi. Cái hình đó là do cô hay ông bạn của cô chụp ạ??
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #632 - 29. May 2010 , 18:01

thule wrote on 28. May 2010 , 13:15:

Tuý Vân à, hôì trưóc em ở Paris?  Bận làm ăn không đi đâu cả, thì bây giờ đi chơi mâý hồi? Con em nó vẽ gioỉ thì treo hình cuả nó vẽ là thích nhất rôì đó.

Vang , em treo hinh ve cua con, moi lan nhin thay nhung hinh anh do..nho con quay quac , co a.
Cuoi tuan nay cac con em  ve nha dong du..lu bu den thu 2, tha ho ma chay shows day co a.
Em vua goi tham thay Duong, cung duoc biet thay moi noi chuyen voi co...toi nghiep thay phai nam xap 12 ngay nua...( thay con giai thich cho em , nam xap la nam song song voi mat dat tron 12 ngay...chac thay an ngu bat tien, va kho khan qua...)
Cau chuc cho thay mau lanh binh, de con vao day teu lam cho ca nha them nhung nu cuoi , nhung lieu thuoc bo free  tran quy.
May ngay le thay co co di dau choi hay gap Quyen khong ?
Kinh chuc ca nha cuoi tuan that dam am ben gd va nguoi than.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #633 - 29. May 2010 , 20:05

Cô gọi điện cho thâỳ Đường trên đường đi thăm bạn ở Rialto (gần đường 15 huớng La s Vegas) về nên bây giờ mới cơm nước xong và vào đây định báo tin cho cả nhà về thâỳ.  Thâý tôị nghiệp thâỳ chưa, đã bị cúi mặt một tuần rồi, bây giờ thêm 12 ngày nữa.  Chắc là tuôỉ lớn thì cái gì cũng lâu lành hơn.  Đành là phaỉ chịu thôi.  Mong mọi sự chóng qua.

Em đang vui với các con mà cũng còn cố chạy vào vườn.  Con cháu cuả cô thì rủ nhau đi camping hết , thì mình cũng phải tiêu sâù chứ.  Thực ra bố mẹ con cái cũng chỉ có cuối tuần mới ríu rít với nhau, mà mình thì cũng phải nghỉ cho đúng luật lao động chứ ! hihihi.
Back to top

IP Logged

mydung
Full Member

Reply #634 - 31. May 2010 , 18:30

Kính chào Cô
Cám ơn Cô đã cho biết tin Thầy Đường, hôm thứ Sáu em nghỉ tới Thầy tưởng là 1 tuần khó khăn chịu đung của Thấy đã qua, không ngồ Thầy còn thêm bonus 12 ngày nữa, em xin góp lời câu nguyện Thầy sớm bình phục và em cũng cầu mong Thầy Đường và Cô Ngọc giai đoan này càng giống nhau như đúc--có thêm vài nét nhăn để chứng tỏ tài chịu đựng nhau, phải không Cô?
Em hôm rày đang đi tìm nét giống nhau, mà chắc o/x chưa chịu đựng em đủ, nên 1 đứa măt tròn, 1 đứa mặt dài, khác nhau quá, để em nghiên cứu đến khi nào được như Thây Cô, chằc phải nhiều năm nữa Cô nha. Kính chúc Thầy Cô an vui, hạnh phúc
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #635 - 02. Jun 2010 , 19:35

Dau Do wrote on 28. May 2010 , 13:23:
Thưa cô em chỉ bàn riêng về cái hình có cây liễu bên bờ hồ thôi. Cái hình đó là do cô hay ông bạn của cô chụp ạ??

Hình đó là do ông bạn chụp đó em ạ.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #636 - 02. Jun 2010 , 19:50

mydung wrote on 31. May 2010 , 18:30:
Kính chào Cô
Cám ơn Cô đã cho biết tin Thầy Đường, hôm thứ Sáu em nghỉ tới Thầy tưởng là 1 tuần khó khăn chịu đung của Thấy đã qua, không ngồ Thầy còn thêm bonus 12 ngày nữa, em xin góp lời câu nguyện Thầy sớm bình phục và em cũng cầu mong Thầy Đường và Cô Ngọc giai đoan này càng giống nhau như đúc--có thêm vài nét nhăn để chứng tỏ tài chịu đựng nhau, phải không Cô?
Em hôm rày đang đi tìm nét giống nhau, mà chắc o/x chưa chịu đựng em đủ, nên 1 đứa măt tròn, 1 đứa mặt dài, khác nhau quá, để em nghiên cứu đến khi nào được như Thây Cô, chằc phải nhiều năm nữa Cô nha. Kính chúc Thầy Cô an vui, hạnh phúc

Em ơi,

Đâu phải tại mặt dài hay tròn mà khác nhau.  Cứ nhìn các nếp nhăn, những cách cười hay những cái...cau mặt thì thế nào cũng thâý giống đó. Cô không biết mặt em, cũng chẳng biết o/x cuả em nên không nói được.  Chứ nêú gặp cả 2 người một lúc là..biết liền.  Kết luận: vợ chồng càng ở với nhau lâu thì càng giống nhau, và vẫn ở với nhau tức là...yêu nhau cũng lắm và chịu đựng cũng nhiêù, hihi!!!
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #637 - 02. Jun 2010 , 20:58

Co Thu oi ,
Qua ben nha tui ma xem hinh con be , chac la no cung goi cho ba ngoai that roi? Khong hieu tai sao co nang khong chiu cươi nhi? Cai nay thi chang giong ba ngoai giả chut nao ca !
Hom nay co nang co qua ngu lai voi ba ngoai khong day? Tui se goi dien thoai bay gio day , de pha giac ngu cua hai ba chau nhe.
Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #638 - 03. Jun 2010 , 12:55

Hôm nay nàng có concert nên về trễ và chắc là không ngủ lại đây và cũng chẳng ăn cơm đây.  Chúng tôi đươc nghỉ, không làm nghề "vá dù" , hihihi.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #639 - 05. Jun 2010 , 11:06

thule wrote on 29. May 2010 , 20:05:
Cô gọi điện cho thâỳ Đường trên đường đi thăm bạn ở Rialto (gần đường 15 huớng La s Vegas) về nên bây giờ mới cơm nước xong và vào đây định báo tin cho cả nhà về thâỳ.  Thâý tôị nghiệp thâỳ chưa, đã bị cúi mặt một tuần rồi, bây giờ thêm 12 ngày nữa.  Chắc là tuôỉ lớn thì cái gì cũng lâu lành hơn.  Đành là phaỉ chịu thôi.  Mong mọi sự chóng qua.

Em đang vui với các con mà cũng còn cố chạy vào vườn.  Con cháu cuả cô thì rủ nhau đi camping hết , thì mình cũng phải tiêu sâù chứ.  Thực ra bố mẹ con cái cũng chỉ có cuối tuần mới ríu rít với nhau, mà mình thì cũng phải nghỉ cho đúng luật lao động chứ ! hihihi.

Co Thu kinh men,
Hy vong cuoi tuan nay, Quyen va 2 bn Thu Van gap nhau that vui.
Thu 6 , nghe Co Van di don Quyen, nhu vay thay Khang da bot nhieu, day la tin vui cua chung ta.
Van nho den thay co va nhung ky niem khong bao gio quen. Hy vong moi su an lanh moi ngay se den voi dai gd chung ta luon luon .
Em Tv
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #640 - 04. Aug 2010 , 08:47

Hình ảnh  Canada và Mỹ du của người xứ Down Under

cheo-ghe  xe-dua2  bikersmilie  bike33_.gif

(Đố mọi người là ai hè...  Roll Eyes  Wink )

Welcome to USA

...
Đi ăn hàng ở Eden, VA  chef_bieu_dien  nong_hoi  Drinkinj tu_nguyen_chai

Cool...
Trước Ngân Khố ở Washington DC
(Không biết có phải đang tính vô...rút tiền??? Hay...cướp nhà băng??!!!  
Cool cowgirl  yahooooo

Welcome to Canada

...

...
BotanicGarden  moreflower2

...
Trong Vườn Tàu
   flower4u vuonhoa smflower

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #641 - 04. Aug 2010 , 09:37

Phương Tần wrote on 04. Aug 2010 , 08:47:

(Đố mọi người là ai hè...  Roll Eyes  Wink )

Welcome to USA

...

Welcome to Canada

...

Chắc phải mượn câu thơ của Luân Hoán để diễn tả nỗi lòng  Wink
    Wink

1.
tôi dân Mì Quảng chính tông
ngơ ngơ trên một bến sông gọi đò
bớ cô em gái Bún Bò
bên ni, bên nớ bên mô Hương Trà ?
dụi hoài mắt, nhận không ra
xanh cây xanh nước xanh tà áo bay
ánh lên trong cõi xanh này
lòng con mắt Huế sắp đầy đọa tôi...

À há !!!

8.
Công Tằng Tôn Nữ ...tiểu thư
loay hoay lẫn trốn lòng tôi sao đành
lá xanh, tôi thuộc từng cành
đường Lê Lợi hẹn để dành che em
vẫn từ Ðập Ðá rong lên
vẫn từ Ðồng Khánh lênh đênh lộn về
Công Tằng Tôn Nữ... tê tề
cảm ơn trời đất bốn bề thần linh
đã cho tôi những nhân tình

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #642 - 05. Aug 2010 , 00:57

Phương Tần wrote on 04. Aug 2010 , 08:47:
[center]

...

Nàng Tôn Nữ à, hình chụp đẹp quá, nhưng.....chưa thấy hình nào chứng minh là có đứng ngơ ngác tìm My ở Kingsway  Grin
Back to top
« Last Edit: 05. Aug 2010 , 00:57 by Thiên-Nga »  

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #643 - 05. Aug 2010 , 02:21

Kính thưa cô,
Em ThyOanh LVD78 xin kính chào cô. Em vào d đ được mấy tháng nay nhưng còn rụt rè e ngại không dám đến " gia trang" của cô để chào, hầu chuyện cùng cô, em thật đáng godau godau cô hỉ?

Em thật tiếc ko được học với cô vì có lẽ cô đã đi từ 75? (nhưng là fan của cô vì em rất thích các bài viết của cô). Em ở lại tiếp tục học từ lớp 10 cho đến khi tốt nghiệp và may mán được học với các cô giáo cũ như cô Ngoạn, cô Thanh Quý nam 11 và 12. Ngày ấy... trò thì lơ láo tương lai mù mịt, cô thì thất thần, cô trò đều buồn bả như nhau, trường thì đổi tên thay họ...mãi vẫn còn trong ký ức đau thương của chúng em. Cry Cry

Thưa cô, tháng vừa qua, "chim Oanh phiêu lưu ký" ở xứ Cờ Hoa và Canada nên có vài hình ảnh đi chơi về trình diện, em xin tạm một góc vườn của cô để nhờ các sư tỷ post hình, xin cô cho phép nhé?  Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #644 - 05. Aug 2010 , 15:31

Cô Thu cảm ơn Nàngtôn Nữ đã đánh thức Cánh Nhạn bằngnhững hìn ảnh mới.  Nhìn bài thơ có mâý chữ Nàng tôn Nữ viết đậm nét thì biết là các bạn biết em là ai rôì mà cô thì chưa.  Vâỵ em là Thy Oanh và đang ở nơi nào bên Úc?  có gần Anh Thư, Phú De, Toàn Năng, hay Việt Hương không? Cùng ôngxả sang xứ Cờ Hoa mà không đi Cali?  Tên là nàng TônNữ thì có phải là người xử Huệ cùng quê với cô Vân không?

Nghe em nói là fan cuả cô làm cô vui quá (tuy là cô chẳng viết được gì nhiêù , hìhì), sao không vào vườn Tâm tình to nhỏ với các cô các bạn đi?  Đừng có ngaị ngùng gì nhé.

Chắc là em không học cô mà học cô Quí thôi phải không?  Cô Thanh Quí bây giờ ở Minnesota. lúc sang Mỹ thì đi học lại làm luật sư và bâygiờ cũng vế hưu rôì.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 41 42 43 44 45 ... 63
Send Topic In ra