Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhán Chị Anh Thư  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 20
Send Topic In ra
Nhán Chị Anh Thư (Read 25127 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Nhán Chị Anh Thư
Reply #225 - 07. Oct 2009 , 17:48

Quote:
Chúc chị AT mau khoẻ

...

Cám ơn sw ,AT đang trên con đường bình phục  thanks.gif thanks.gif
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #226 - 07. Oct 2009 , 18:16

anh_thu_Tran wrote on 07. Oct 2009 , 17:48:
  Cám ơn sw ,AT đang trên con đường bình phục  thanks.gif thanks.gif

Nếu chị đang trên đường bình phục thì em đem thêm tô cháo thịt vào bồi bổ nè. Nấu từ...tuần trước đó, mà chị bịnh quá ăn hỏng được nên em đem đi cất dành kỹ lắm, sợ...chuột và  dán   rollingonthefloor. À chị nhớ uống nước gì có cái lá xanh ở trỏng nha chị , thuốc lá xuyên tâm liên để trị...suyển đó  Tongue  laugh12

...
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #227 - 12. Oct 2009 , 21:10

Chị Anh Thư ơi,

Chị đọc mục Tìm Bạn... đi chị ơi !
Hình như là hàng xóm của chị đó  Smiley
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #228 - 13. Oct 2009 , 01:38

Dau Do wrote on 07. Oct 2009 , 18:16:
Nếu chị đang trên đường bình phục thì em đem thêm tô cháo thịt vào bồi bổ nè. Nấu từ...tuần trước đó, mà chị bịnh quá ăn hỏng được nên em đem đi cất dành kỹ lắm, sợ...chuột và  dán   rollingonthefloor. À chị nhớ uống nước gì có cái lá xanh ở trỏng nha chị , thuốc lá xuyên tâm liên để trị...suyển đó  Tongue  laugh12

...

Đậu Đỏ ơi ,mãi đến bây giờ mới thấy tô cháo và nước xuyên tâm liên của em.Cám ơn em nhiều.
   Mấy hôm nay không nấu nướng gì cả có tô cháo thật ấm lòng.Sáng nay đi CT scan nên nhân tiện đi mua ít đuôi bò để nấu phở.Trời lạnh ăn phở cũng có lý lắm.
  Có muốn ăn không..?..chị gửi cho....hi ...hi ...
Back to top

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #229 - 13. Oct 2009 , 08:07

Dau Do wrote on 07. Oct 2009 , 18:16:
...
À chị nhớ uống nước gì có cái lá xanh ở trỏng nha chị , thuốc lá xuyên tâm liên để trị...suyển đó  Tongue  laugh12

...

Chị ráng uống thần dược "xuyên tâm liên" = "đâm tim liền" trị bá bịnh, kể  cả "bón" và "tiêu chảy" đó!
Back to top

dacung
IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #230 - 13. Oct 2009 , 13:14

dacung wrote on 13. Oct 2009 , 08:07:
Chị ráng uống thần dược "xuyên tâm liên" = "đâm tim liền" trị bá bịnh, kể  cả "bón" và "tiêu chảy" đó!

Cám ơn hai ông bà đã gửi cho liều thuốc đặc biệt đâm tim liền này nhé.
  Chỉ nghe tên thuốc không thôi cũng sợ quá rồi....mà nghe nói lại trị bá bịnh nữa càng kinh hơn.Thôi thì chữa theo bs anh bảo sao làm vậy đi nha (ai làm bậy cũng làm theo luôn.
  Thuốc men nhiều quá nên hơi hoảng và oải.
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #231 - 25. Oct 2009 , 09:37

anh_thu_Tran wrote on 23. Oct 2009 , 15:08:
Tuyết ơi ,cô Phượng Oanh muốn xin số phone của em đấy.Em nhớ cho Cô nhé.
  Lúc này em bận quá hả? ráng nhín chút thì giờ về đây nhé.
  Cho chị gửi lời thăm anh Nam va cháu Khoai.

BouquetOfFlowerThưa chị AT,

Đêm qua em đã điện thoại cho cô Oanh rồi ạ! Nghe cô Oanh la tìm em cả tháng, em thấy tội lỗi quá ! Em thật là hư , nếu chị AT không nhắc nhở chắc em không biết đâu ạ! Em cám ơn chị AT đã nhắc nhở em và thăm hỏi tiểu g/đ của em nha!
Cho em chào anh Mỹ của chị nữa ạ ! Chúc anh chị thật an vui suốt cả tuần mới.

Thân kính, BouquetOfFlower

Em TN

Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #232 - 11. Nov 2009 , 20:38

Đã hơn 2 tuần lễ  rồi , vẫn không thấy "cô chủ Vườn Lan " xuất hiện - chắc là Trốn NÓNG vâng Mùa HÈ  NĂM  NAY  đã  đến QUÁ SỚM với Miền Nam Bán Cầu. Từ  đầu tháng 10 (Mùa Xuân) thế mà  Thời Tiết Nóng Kinh khủng. Nhất từ đầu tuần   đến bây giờ. Hôm nay thời tiết ở Sydney  là  30 độ C .
Không biết  bạn hiền (Phu De)của tôi  có phải Trốn vào Thư Viện  để  tìm mát mẻ.
Mong rằng  "cô chủ vườn " Khoẻ vui. Cây cối không bị cháy lá.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #233 - 12. Nov 2009 , 13:01

nguyen_toan wrote on 11. Nov 2009 , 20:38:
Đã hơn 2 tuần lễ  rồi , vẫn không thấy "cô chủ Vườn Lan " xuất hiện - chắc là Trốn NÓNG vâng Mùa HÈ  NĂM  NAY  đã  đến QUÁ SỚM với Miền Nam Bán Cầu. Từ  đầu tháng 10 (Mùa Xuân) thế mà  Thời Tiết Nóng Kinh khủng. Nhất từ đầu tuần   đến bây giờ. Hôm nay thời tiết ở Sydney  là  30 độ C .
Không biết  bạn hiền (Phu De)của tôi  có phải Trốn vào Thư Viện  để  tìm mát mẻ.
Mong rằng  "cô chủ vườn " Khoẻ vui. Cây cối không bị cháy lá.

Cám ơn anh Năng đã hỏi thăm.Anh Năng à ,AT ngày nào cũng vào học het^' mà tại sao anh lại bảo AT trốn học như thế ' chứ ???????
  Melbourne nóng trên 30 độ C cả tuần nay rồi nên trên Anh chỉ nóng có một ngày thì không đáng kể đâu.Cũng may nóng ban ngày thôi chứ ban đêm cũng mát đo đó AT vẫn ăn ngủ đề huề.Vươn+` Lan vẫn còn sống khoẻ anh à.
  Còn sư huynh thì AT bận met^. với cái nóng nên cũng không biết chàng ta lúc này ra sao nữa.
  Anh Năng chịu khó vào mục nhắn tin anh Toàn Năng nha.Đặng Mỹ có việc nhờ anh giup hộ đó
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #234 - 03. Dec 2009 , 23:50

Cám ơn Chị dã hỏi thăm em. Chân trái em bị sưng hoài và đọng máu ở cổ chân. Những Vene không dẫn máu về tim suông sẻ nên dồn ở chân ,sợ sẽ sinh ra nghẽn máu và bị Thrombose  hoặc phải cưa chân thì tiêu đời  Cry. Vì vậy em phải đi mỗ. Năm nay em đã vô nhà thương 4 lần rồi đó , mỗi lần là 1 bệnh khác nhau.  Thôi em hong kể lể nữa , Chị nghe sẽ sợ. Chúa và Mẹ Maria lúc nào cũng che chở em. Mong sao sang năm mới tai qua nạn khỏi. Em chúc Anh Chị nhiều sức khoẻ và hạnh phúc
À có 1 chiện em muốn hỏi Chị từ lâu là tại sao ai cũng gọi Anh là Anh Mỹ người Úc vậy? Em nghĩ hoài hỏng ra Sad.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #235 - 04. Dec 2009 , 00:11

Nga Lucia wrote on 03. Dec 2009 , 23:50:
Cám ơn Chị dã hỏi thăm em. Chân trái em bị sưng hoài và đọng máu ở cổ chân. Những Vene không dẫn máu về tim suông sẻ nên dồn ở chân ,sợ sẽ sinh ra nghẽn máu và bị Thrombose  hoặc phải cưa chân thì tiêu đời  Cry. Vì vậy em phải đi mỗ. Năm nay em đã vô nhà thương 4 lần rồi đó , mỗi lần là 1 bệnh khác nhau.  Thôi em hong kể lể nữa , Chị nghe sẽ sợ. Chúa và Mẹ Maria lúc nào cũng che chở em. Mong sao sang năm mới tai qua nạn khỏi. Em chúc Anh Chị nhiều sức khoẻ và hạnh phúc
À có 1 chiện em muốn hỏi Chị từ lâu là tại sao ai cũng gọi Anh là Anh Mỹ người Úc vậy? Em nghĩ hoài hỏng ra Sad.

Nga ơi à,
My có  biết em ra vào nhà thương mấy lần vì mấy bệnh,  rồi phải mổ nữa đâu.  Undecided Bây giờ mổ xong thì em thấy sao? Bác sĩ nói sao? Thế mà vẫn ca hát cho cả nhà nghe, đúng là dễ thương quá chừng.
My cầu mong em luôn mạnh khoẻ nhé  openflow.gìt

My trả lời cho chị Thư luôn. Anh Ứng thất nhà mình có 2 Mỹ nên gọi anh Mỹ của chị Thư là ông Mỹ người Úc, còn gọi My là bà Mỹ người Canada.  Grin
Back to top
« Last Edit: 04. Dec 2009 , 00:12 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #236 - 04. Dec 2009 , 01:03

My trả lời cho chị Thư luôn. Anh Ứng thấy nhà mình có 2 Mỹ nên gọi anh Mỹ của chị Thư là ông Mỹ người Úc, còn gọi My là bà Mỹ người Canada.      

Nga ơi !!!! thật ra tên anh Mỹ người Úc là do mấy cô em nhà này gọi anh Mỹ của  chị...có lẽ tại vì có người tên Mỹ mà lại không phải là dân Mỹ mà là dân Úc thòi lòi nên được gọi như vậy cho nó vui và dễ thương đó mà  Grin Grin Grin
  Nghe em nói nội trong năm nay mà em ra vào nhà thương đến 4 lần cũng sợ thật.Mong là năm het^' Tet^' đến nơi rồi em sẽ hoàn toàn bình phục và khoẻ hẳn nhé.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #237 - 04. Dec 2009 , 18:07

NGA THƯƠNG,
Hy vọng năm mới sắp đến , ơn trên sẽ mang lại nhiều may mắn , tốt lành cho em, và cho đại gd chúng ta, em nhé.
rất vui khi thấy em vào sân trường , ráng giữ gìn sức khoè nhạ
Thân ái ,
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #238 - 06. Dec 2009 , 10:49

Đặng-Mỹ wrote on 04. Dec 2009 , 00:11:
Nga ơi à,
My có  biết em ra vào nhà thương mấy lần vì mấy bệnh,  rồi phải mổ nữa đâu.  Undecided Bây giờ mổ xong thì em thấy sao? Bác sĩ nói sao? Thế mà vẫn ca hát cho cả nhà nghe, đúng là dễ thương quá chừng.
My cầu mong em luôn mạnh khoẻ nhé  openflow.gìt

My trả lời cho chị Thư luôn. Anh Ứng thất nhà mình có 2 Mỹ nên gọi anh Mỹ của chị Thư là ông Mỹ người Úc, còn gọi My là bà Mỹ người Canada.  Grin

Chị My ơi , em không nói làm sao Chị biết mà hỏi thăm  có đúng không? Canada và Germany xa tít mù thì làm sao Chị biết tin em được. Em cám ơn Chị đã hỏi thăm em. Em đã đỡ nhiều tuy đi đứng còn hơi đau vì vết thương phải 2 tuần sau mới đi cắt chỉ. Chúc Chị vui mạnh.
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #239 - 07. Mar 2010 , 13:47

Cô chủ Vườn  Lan  -không biết Sau Cơn Mưa  Đá  Nặng (to bằng trái  bóng Tennis) đổ xuống thành phố Melbourne  vào  ngày Thứ Bẩy 6 -3 -10 -  mấy  chậu Lan  có bị Hư hại gì  không?
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 20
Send Topic In ra