Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 8
Send Topic In ra
Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên (Read 16827 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên
Reply #60 - 08. Jan 2008 , 10:43

thule wrote on 08. Jan 2008 , 04:45:
Anh Thư yêu mến,

Lại một năm trôi qua rồi, chóng quạ  Hôm nay đầu tháng chạp, chị ngồi tỉa thủy tiên và chợt nhớ đến Thư năm ngoái tỉa hoa rồi bỏ đi chơi, chắc la làm người đẹp thủ tiên héo úa?  

Hồi này em ra sao, tết ở Cali thì lại là mùa hè ỏ Úc, vậy em có tỉa hoa thủy tiên không ?  Cho chi hỏi thăm em.

Chi Thu ơi ,
     Bên em mùa này nóng kinh hoàng luôn ,có ngày 40 dến 42 độ C nên chả cây nào chịu nổi.Thêm vào đó vì ở chỗ em nước dùng là tùy thuộc vào nước mưa hứng được ở những hồ chứa nước.Mấy năm nay nước ở hồ chứa cạn rất nhiều dù có mưa lũ lụt ở những chỗ không có hồ chứa ,do đó bị hạn chế dùng nước để tưới cây.Mỗi tuần chỉ được tưới có hai buổi sang trước 8 giờ.Do đó chúng em phải chứa nước tắm (nươc' trước khi nóng và khi xát xà phờng vào xô để tưới cây đó chị ,nên cũng thê thảm cho cây cối của nhà em lắm.
   Chúng em dự định thang 3 sang bên đó nhưng bây giờ không được nghỉ nên có lẽ phải đi tháng 4 và dự định sang Đậu Đỏ để đi chơi Grand Canyon nhưng nàng ta lại bận rồi nen chúng em chưa biết tình sao nữa.
   Chúng em muốn sang sớm nhân tiện thăm chú của em ở SJ không được khoẻ lắm do đó cứ tính tới lui hoài mà vẫn chưa mua được vé đó chị.
   Chắc em phải chịu thua với Thủy Tiên quá ,nếu tiẹn chị nhờ anh Đạt chụp chị khi đang tỉa va rửa củ trong từng giai đoạn gửi lại cho em xem với được không chị???? Đầu năm đầu tháng mà cô em vòi vĩnh quá.....thật là hư ha chị  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
    Em thật tiếc là không sang dự được buổi tiệc nhớ ơn thày cô lần này.Xin chị cho em kính lời thăm tất cả các giáo sư cũng như lời thăm hỏi đến các bạn nhân ngày này chị nhé.Rất mong ngày này được thành công mỹ mãn và thật vui ,hạnh phúc giữa thày trò LVD.
   Em cũng thân chúc Anh chị và các cháu sang năm mới được nhiều sức khoẻ ,may mắn và mọi sự Hanh thông.

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #61 - 09. Jan 2008 , 21:00

Anh Thư ơi,

Năm nay mắt mũi kèm nhèm rồi, không tỉa thủy tiên nhiều đâu em ạ  Vậy chắc cũng chẳng có hứng nào chụp hình nữa, mà em coi nam ngoái chị cũng chụp rồi đó  Chị tỉa cũng không thành công lắm mà trông nom thì mệt luôn.  Bây giờ hay quên lắm em a.

Mong năm tới này gặp em nhé.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #62 - 09. Jan 2008 , 21:07

thule wrote on 09. Jan 2008 , 21:00:
Anh Thư ơi,

Năm nay mắt mũi kèm nhèm rồi, không tỉa thủy tiên nhiều đâu em ạ  Vậy chắc cũng chẳng có hứng nào chụp hình nữa, mà em coi nam ngoái chị cũng chụp rồi đó  Chị tỉa cũng không thành công lắm mà trông nom thì mệt luôn.  Bây giờ hay quên lắm em a.

Mong năm tới này gặp em nhé.

Kính thưa Cô Thu,

Cô còn thức ạ? Mắt Cô kèm nhèm đi mà sao em trông hình Cô vẫn trẻ măng Cô ơi  Wink
Chị Đậu Đỏ đi được dó Cô, chỉ có em ngôi nhà tiếc hùi hụi thôi  Undecided Em hy vọng các chị quay phim đầy đủ để em khoe các màn văn nghệ độc đáo lên D/D. Em không kể trước để cả nhà ngạc nhiên  Wink
Cô cho em xin kính lời thăm tất cả các Thày Cô và kính chúc các Thày Cô luôn mạnh khoả, và gặp mọi điều tốt lành   Wink
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #63 - 10. Jan 2008 , 04:09

Em Mỹ ơi,

Cô vẫn đang nghĩ tới em măc dù mới nói chuyện vơi em trên điện thoai.  Thấy Đ Đ đi được cô vui quá, nhưng mà tiếc không gặp em đậy  Lúc nào buồn tình thì gọi cho cô nhá !  Nghe có vẻ là ngày hội có nhiều màn hấp dẫn lắm đấy, em không đi rất uổng!

Mắt cô kèm nhèm thật em a.  Tỉa thủy tiên bị phạm giò lung tung, đang muốn quit đây.  Thành ra "thấy vậy mà không phải vậy".  Tặng em mấy câu thơ này thấy trong bài của 1 ông già: 

Nhân sinh thất thập cổ lai hy
LãO tuế đương nhiên khác thiếu thì:
Chậm chạp hay quên là cái chắc
Thẫn thờ, lẩn cẩm cũng thường khi...
Back to top
« Last Edit: 10. Jan 2008 , 04:15 by thule »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #64 - 10. Jan 2008 , 17:43

thule wrote on 10. Jan 2008 , 04:09:
Em Mỹ ơi,

Cô vẫn đang nghĩ tới em măc dù mới nói chuyện vơi em trên điện thoai.  Thấy Đ Đ đi được cô vui quá, nhưng mà tiếc không gặp em đậy  Lúc nào buồn tình thì gọi cho cô nhá !  Nghe có vẻ là ngày hội có nhiều màn hấp dẫn lắm đấy, em không đi rất uổng!

Mắt cô kèm nhèm thật em a.  Tỉa thủy tiên bị phạm giò lung tung, đang muốn quit đây.  Thành ra "thấy vậy mà không phải vậy".  Tặng em mấy câu thơ này thấy trong bài của 1 ông già:  

Nhân sinh thất thập cổ lai hy
LãO tuế đương nhiên khác thiếu thì:
Chậm chạp hay quên là cái chắc
Thẫn thờ, lẩn cẩm cũng thường khi...

Kính thưa Cô,

Năm nào cùng vậy, tháng này là 2 cái chân em phải vắt lên cổ vì mấy tuần ăn chơi lễ lạc , và nhất là đến hạn thuế  má Undecided nên bao giờ cũng phải qua đến tháng 2 mới bỏ cái chân xuống đi đứng thư thả được ạ   Wink
Năm nay nhà em lại có họ hàng xa về nữa nên em biết em đã bỏ 1 dịp bằng vàng mà phải đành thôi Cô ơi. Em chỉ mong được xem video để xem màn văn nghệ của các Cô  Wink  
Mắt Cô không rõ thì đi đổi kính mới đi Cô chứ có sao đâu ạ . Nhìn Cô trong hình chụp với học trò, dễ lầm lắm Cô ơi   Cheesy
Back to top
« Last Edit: 10. Jan 2008 , 17:47 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #65 - 10. Jan 2008 , 19:15

Quote:
Kính thưa Cô,

Năm nào cùng vậy, tháng này là 2 cái chân em phải vắt lên cổ vì mấy tuần ăn chơi lễ lạc , và nhất là đến hạn thuế  má Undecided nên bao giờ cũng phải qua đến tháng 2 mới bỏ cái chân xuống đi đứng thư thả được ạ   Wink

Mỹ ơi , sáng nay vào đọc mục tâm tình này hay quá, vừa buồn cười nhất khi nghe Mỹ vắt chân lên  cổ ... Bên này MT cũng thế Mỹ ơi , nên rất cảm thông điều này

Chúc các cô vui khoẻ trong năm mới nhé , thấy cô săn sóc cây bông thuỷ tiên mà ham quá, thật là công phu cô ơi !

Thăm chị Đậu Đỏ luôn chị ơi, chúc chị mãi tươi trẻ như mùa xuân mới chị nhé

MT
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #66 - 14. Jan 2008 , 19:28

mien_thuy wrote on 10. Jan 2008 , 19:15:
Mỹ ơi , sáng nay vào đọc mục tâm tình này hay quá, vừa buồn cười nhất khi nghe Mỹ vắt chân lên  cổ ... Bên này MT cũng thế Mỹ ơi , nên rất cảm thông điều này

Chúc các cô vui khoẻ trong năm mới nhé , thấy cô săn sóc cây bông thuỷ tiên mà ham quá, thật là công phu cô ơi !

MT

Miên Thuỵ ơi,

Miên Thuỵ viết hỏi thăm nhằm lúc các Cô và chị Đậu Đỏ đi ăn tiệc Tạ Ơn Thày Cô. Còn My kỳ này làm Lọ Lem,  bị ở lại coi nhà, bèn chui vào kẹt cửa ngồi hóc, hôm nay mới vô sân trường đọc thấy Miên Thuỵ viết  Wink  Grin
Nói vậy chứ tại nhà My có họ hàng mấy chục năm mới gặp lại nên My đã phải xin lỗi thày cô và bè bạn, bỏ 1 dịp ngàn năm một thuở đó  Undecided
Chúc Miên Thuỵ một năm thật vui vẻ, thơ văn càng say đắm và giọng hát càng ngọt ngào nhé Wink

Back to top
« Last Edit: 14. Jan 2008 , 19:28 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #67 - 17. Jan 2008 , 14:47

mien_thuy wrote on 10. Jan 2008 , 19:15:
Mỹ ơi , sáng nay vào đọc mục tâm tình này hay quá, vừa buồn cười nhất khi nghe Mỹ vắt chân lên  cổ ... Bên này MT cũng thế Mỹ ơi , nên rất cảm thông điều này

MT

Miên Thụy ới ời,
MT bận chi mà đi vắng lâu quá không ghé về thăm, lúc này muốn đọc thơ MT là đợi mõi đợi mòn  luôn đó Undecided.
Cám ơn lời chúc tốt đẹp của MT nha, Đ Đ cũng xin chúc nàng thơ MT lúc nào cũng ca hay hát giỏi, và lúc nào cũng tươi trẻ yêu đời hết nhé.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #68 - 29. Jan 2008 , 18:55

Thân Chào Anh Thư, Miên Thụy và các em,

Gửi cho các em chậu thuỷ tiên dầu tiên của năm nay.  Vừa đúng 4 tuần hoa mới nở. Nhà  cô ở đây chẳng có một giọt nắng vào chỗ bếp nên phải di cư mấy chậu hoa vào của sổ phía bên phòng ngủ để có ánh nắng qua cửa kính nửa ngày.  Ánh nắng là lẽ sống cho muôn loài đấy. 

Năm nay cũng mua được củ tôt hơn, phải thật to va thật già thì lúc tỉa từng lá ra mới thấy cái giò hoa béo mập, nở nang và mới không..lỡ tay làm trầy sát người de.p.  Các hoa sẽ lớn và khoẻ mạnh.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #69 - 29. Jan 2008 , 19:06

...

Thủy tiên mới có 10 ngày
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #70 - 29. Jan 2008 , 19:09

...

vừa đúng 4 tuần
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #71 - 29. Jan 2008 , 19:15

...

Hình này rõ hơn chăng?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #72 - 29. Jan 2008 , 19:28

...

Thủy tiên được 3 tuần.  Nếu có cái bình cao như thế này thì rễ không bị đè xuống đáy chậu , trông rất đep.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #73 - 29. Jan 2008 , 19:33

thule wrote on 29. Jan 2008 , 19:15:
...

Hình này rõ hơn chăng?

Thưa cô Thu hình nào cũng rõ và đẹp cả. Năm nay cô  tỉa  tất cả bao nhiêu chậu thủy tiên vậy cô?

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #74 - 29. Jan 2008 , 19:35

...

2 ngày sau (23 ngày)
Back to top