Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - :: Tự Lấy Tử Vi ::  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra
:: Tự Lấy Tử Vi :: (Read 8904 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: :: Tự Lấy Tử Vi ::
Reply #30 - 16. Mar 2007 , 13:45

vietduongnhan wrote on 16. Mar 2007 , 13:33:
 Hổng phải sao Thiên Di đâu ĐĐ ơi ! Mà sanh ở chân ông Huỳnh Đế đó. hay là Xuân có mục ruồi dưới lồng bàn chân như 7 nè . Grin

Tongue Tongue
Ô!! Vậy sao Thiên di là sao gì hả chị  Undecided  Tongue, Í da giờ mà này đã 1 giờ sáng mà chị 7 vẫn còn thức hả  Tongue  Tongue

Back to top
« Last Edit: 16. Mar 2007 , 13:47 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #31 - 16. Mar 2007 , 17:13

Quote:
Roll Eyes Hay dữ a, làm nãy giờ ngồi ngáp gần sái quai hàm mà chưa chịu đi ngủ vì còn đợi nghe Mỹ kể chuyện  Grin. Vậy thì đành chờ mai nghe tiếp (giống như ngày xưa đọc chuyện tiểu thuyết trong nhật báo vậy  Grin. Chúc cả nhà ngủ ngon nhé  8)

Hihihi, Ngáp là tập thể dục cho cái má khỏi xệ đó chị ơi  Tongue Grin
Bi giờ cơm no rồi em kể tiếp hôm qua nè  :
Em vốn đã nể tài tác giả của mấy quyển tướng học khảo luận rồi, nên em liền xin số phôn để lấy hẹn đến xem.
Anh Bình em chẳng bao giờ để ý và cũng chẳng tin nhưng em muốn đi thì cũng làm tài xế đưa em và Cu đi.
Vào nhà anh Bình em chỉ chào rồi 2 bố con ngồi đọc sách chứ không theo em đến ngồi ở bàn làm việc với ông VTL. Ông VTL hỏi em ngày giờ sinh , em bảo em không xem cho em , em muốn xem cho nhà em và em đọc ngày giờ sinh của anh Bình. Ông viết lá số bằng chữ nho , nửa chừng ông ngẩng lên chỉ vào anh Bình hỏi có phải em muốn xem cho ngưỜi ấy không?  Em trả lời phải thì ông lắc đầu bảo "không phải lá số của ông ấy đâu , nếu bà chắc ngày  sinh đúng thì chắc chắn sai giờ rồi, để tối lấy giờ Tuất xem sao ". Em thưa là em biết rõ là giờ Dậu , ông hỏi em sao biết rõ được? em nói vì mẹ chồng của em vẫn còn giữ lá số ông nội của anh Bình lấy khi mới sinh anh Bình nên em biết chính xác giờ. Ông VTL vẫn nhất định không thể nào là  giờ Dậu , và còn nói rất cương quyết : "bà đừng nghĩ cứ các cụ lấy là đúng, các cụ cũng có khi nhầm giờ  " và cứ lấy tờ giấy vẽ lá số mới. Thấy ông nói chắc quá làm em đâm nghi hay là em nhớ sai giờ , em chồm sang ngó vào tờ giấy cũ xem các sao an có đúng lá số của anh Bình không thì chẳng hiểu vì ông viết chỮ nho , em phải hỏi : có phải chính tinh thủ mệnh là..... , cách.......  không ? Ông nhìn em bảo "thẾ bà có biẾt sơ về tử vi phải không? thì bà thấy lá số như thế làm sao là lá số của ông ấy được?". Em sốt ruột quá, vì không muốn mất thì gờ và mất tiền xem 1 lá số chẳng phải của anh Bình, em bảo " cháu chắc chắn là giờ Dậu xin cụ cứ xem giờ Dậu cho  "
Ông tức em quá , đành phải nói thẳng vào mặt : "bà có biết lá số này rất tốt không , tôi biẾt xem tướng , tôi xem  tướng ông ấy không phải là người  có lá số này được "   

hihihi, còn tiếp  Tongue Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #32 - 16. Mar 2007 , 17:21

Đặng-Mỹ wrote on 16. Mar 2007 , 17:13:
Hihihi, Ngáp là tập thể dục cho cái má khỏi xệ đó chị ơi  Tongue Grin
Bi giờ cơm no rồi em kể tiếp hôm qua nè  :
Em vốn đã nể tài tác giả của mấy quyển tướng học khảo luận rồi, nên em liền xin số phôn để lấy hẹn đến xem.
Anh Bình em chẳng bao giờ để ý và cũng chẳng tin nhưng em muốn đi thì cũng làm tài xế đưa em và Cu đi.
Vào nhà anh Bình em chỉ chào rồi 2 bố con ngồi đọc sách chứ không theo em đến ngồi ở bàn làm việc với ông VTL. Ông VTL hỏi em ngày giờ sinh , em bảo em không xem cho em , em muốn xem cho nhà em và em đọc ngày giờ sinh của anh Bình. Ông viết lá số bằng chữ nho , nửa chừng ông ngẩng lên chỉ vào anh Bình hỏi có phải em muốn xem cho ngưỜi ấy không?  Em trả lời phải thì ông lắc đầu bảo "không phải lá số của ông ấy đâu , nếu bà chắc ngày  sinh đúng thì chắc chắn sai giờ rồi, để tối lấy giờ Tuất xem sao ". Em thưa là em biết rõ là giờ Dậu , ông hỏi em sao biết rõ được? em nói vì mẹ chồng của em vẫn còn giữ lá số ông nội của anh Bình lấy khi mới sinh anh Bình nên em biết chính xác giờ. Ông VTL vẫn nhất định không thể nào là  giờ Dậu , và còn nói rất cương quyết : "bà đừng nghĩ cứ các cụ lấy là đúng, các cụ cũng có khi nhầm giờ  " và cứ lấy tờ giấy vẽ lá số mới. Thấy ông nói chắc quá làm em đâm nghi hay là em nhớ sai giờ , em chồm sang ngó vào tờ giấy cũ xem các sao an có đúng lá số của anh Bình không thì chẳng hiểu vì ông viết chỮ nho , em phải hỏi : có phải chính tinh thủ mệnh là..... , cách.......  không ? Ông nhìn em bảo "thẾ bà có biẾt sơ về tử vi phải không? thì bà thấy lá số như thế làm sao là lá số của ông ấy được?". Em sốt ruột quá, vì không muốn mất thì gờ và mất tiền xem 1 lá số chẳng phải của anh Bình, em bảo " cháu chắc chắn là giờ Dậu xin cụ cứ xem giờ Dậu cho  "
Ông tức em quá , đành phải nói thẳng vào mặt : "bà có biết lá số này rất tốt không , tôi biẾt xem tướng , tôi xem  tướng ông ấy không phải là người  có lá số này được "  

hihihi, còn tiếp  Tongue Cheesy Grin

Shocked Shocked Shocked
Ố ồ ông thầy xem tử vi nào mà ngầu quá dzị ta? Hôm ấy tướng tá ông Bình nhà mình ra thể nào mà làm ông thày bói muốn...cải mệnh trời dzị  Roll Eyes  Tongue  Grin.
Hahaha chút nữa tiếp hả? Giờ thì đi uống nước thấm giọng, và giả trầu bổ cau  làm dáng hả cô  Grin Grin Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #33 - 16. Mar 2007 , 21:12

Quote:
Shocked Shocked Shocked
Ố ồ ông thầy xem tử vi nào mà ngầu quá dzị ta? Hôm ấy tướng tá ông Bình nhà mình ra thể nào mà làm ông thày bói muốn...cải mệnh trời dzị  Roll Eyes  Tongue  Grin.
Hahaha chút nữa tiếp hả? Giờ thì đi uống nước thấm giọng, và giả trầu bổ cau  làm dáng hả cô  Grin Grin Grin

hihihi, em đánh 1 message dài nên lai đau tay chị ơi  Undecided
giã trầu bổ cau làm dáng là sao hả chi ???  
Cheesy Cheesy
Back to top
« Last Edit: 16. Mar 2007 , 21:12 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #34 - 16. Mar 2007 , 21:20

Quote:
Ý,   nghe gọi 7 bằng Dì giật mình ... Xuân còn nhỏ hả - Sao X sợ ? Tại trúng quá hả ? Đừng tin 100% - Cái nào tốt thì giữ làm vui, cái xấu thì xoá ...
Xuân ơi ! Đừng thả trôi - Hãy ráng lèo lái - chừng nào đụng vào đá mình mới đổ thừa là số mệnh.
Chú tâm, cương quyết, nhất định : ta lèo lái đời ta .  
Chúc Xuân luôn an vui hạnh phúc .    
Dì Bảy_vdn

Thưa Dì Báy,
Em hỏng nhỏ, hơi háp háp, chín héo dì Bảy ơi ! Em sợ là vì họ nói năm nay nhà có tang ! Mà Má em thì già, em nghe sợ quá, đã vậy họ còn nói em hay bị người hại ! Em đã bị hại một cú khủng khiếp quá, mà hỏng biết còn bị hại nửa không ! Họ có nói
một câu an ủi, là sau 45 thì cuộc đời tươi sáng hơn một chút ! Tươi sáng mà không mẹ ... thì đâu có gì vui nửa . Năm nay em 45 ! Mà hỏng biết (em thắc mắc hoài từ đó tới giò), trong tử vi, khi họ nói ra một tuổi là tuổi tây hay tuổi ta vậy Dì Báy ? Nếu mà họ nói tuổi ta, thi em bật té ngửa, vì đúng với năm em ly dị chồng !
Cái tật em ham đi chơi ! Em mới làm đơn xin thằng con trai lớn đi chơi tuần thứ nhì của vacances de Pâques, thì nó nói thôi, để nó học thi Bac Français ! Em xin nó, đem bài thi theo, học ngoài biển vui lắm, mà nó hỏng chịu !  
Em chưa biết tính sao !
Back to top
« Last Edit: 16. Mar 2007 , 21:21 by Xuan »  

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

:: Tự Lấy Tử Vi ::
Reply #35 - 17. Mar 2007 , 01:10

Xuan wrote on 16. Mar 2007 , 21:20:

Thưa Dì Báy,
Em hỏng nhỏ, hơi háp háp, chín héo dì Bảy ơi ! Em sợ là vì họ nói năm nay nhà có tang ! Mà Má em thì già, em nghe sợ quá, đã vậy họ còn nói em hay bị người hại ! Em đã bị hại một cú khủng khiếp quá, mà hỏng biết còn bị hại nửa không ! Họ có nói
một câu an ủi, là sau 45 thì cuộc đời tươi sáng hơn một chút ! Tươi sáng mà không mẹ ... thì đâu có gì vui nửa . Năm nay em 45 ! Mà hỏng biết (em thắc mắc hoài từ đó tới giò), trong tử vi, khi họ nói ra một tuổi là tuổi tây hay tuổi ta vậy Dì Báy ? Nếu mà họ nói tuổi ta, thi em bật té ngửa, vì đúng với năm em ly dị chồng !
Cái tật em ham đi chơi ! Em mới làm đơn xin thằng con trai lớn đi chơi tuần thứ nhì của vacances de Pâques, thì nó nói thôi, để nó học thi Bac Français ! Em xin nó, đem bài thi theo, học ngoài biển vui lắm, mà nó hỏng chịu !  
Em chưa biết tính sao !

Grin
Xuân 45 tuổi, vậy Xuân kêu 7 bằng chị rồi - Tử Vi luôn luôn tính theo tuổi ta mình - Như 7 sanh năm 1946 nay thì (tuổi ta) 62 tuổi đó (hết hồn chưa ?). Vì 7 không bao giờ nghĩ minh sống lâu dữ vậy  Grin.

@ Thật ra hồi nhỏ 7 đến nhà Bác Trần Hữu Ích (Thầy Tử Vi) - Ông nói nói giảng giảng , 7 hổng có tin gì nhiều - Cung Phu của 7 rất tốt (lấy ngươì tài giỏi)... mà lại có Sao "Tang Môn" nằm chình ình đó - Số chôn chồng . Đúng 33 tuổi ly dị ... Bị ám ảnh không dám "cưới chồng" nữa. Có thể "già nhân ngãi - non vợ chồng" hoặc "mèo mã gà đồng" thì không sao .
À, 7 có đưa cho Vũ Tài Lục giải đoán nữa - Ông cũng nói tương tựa vậy. Thế là đành mang cái kiếp "vợ tạm, tình hờ" nó bền ....  tới hơn 24 năm nay.

@ Nói đến Mẹ thì ai ai cũng muốn Mẹ sống đời đời ...
Mẹ 7 qui tiên tháng tới này giáp năm (thọ 91 tuổi) - Nhưng đời 7 không gần Mẹ từ thuở lên 6, 7 tuổi . Mẹ 7 đã "đi" lên chào Phật - Nay Mẹ trở về ở kề bên 7 rồi  Grin. Trở về với đứa con gái "lạc loài bạc phận" Kiss Grin.

@ Cứ ...:
"Đêm đêm van vái Phật - Trời "
Cầu cho Cha Mẹ sống đời với con".

@ Xuân xem TV hễ thấy tốt mình giữ làm vui Grin - Thấy xấu xoá . Đừng in trí mà hoảng sợ - Con người ta ... "Hy hữu mới được làm kiếp người" thì MẠNG ngươì lớn lắm . Chỉ có Ngọc Hoàng Thượng Đế gọi mới đi thôi .

@ Còn Xuân đã bị người ta hại - Xem như đó là trả nợ kiếp trước ta vay vậy. Khi gặp nạn thì cứ xả hoài hoài - Lòng ta nhẹ nhàng thêm.

@ Tử Vi nói 7 từ 43 sung sướng đến 63 thì "qui Phật" đó - Vậy, còn có 1 năm nữa 7 bye bye cõi Ta Bà đó Xuân Shocked Grin

@ Con trai lo học là vui quá - Vậy thì Xuân rủ bạn đi chung - Con cái lớn lớn ít khi thích đi chung với Cha Mẹ .
Hồi nhỏ đi đâu cũng đòi theo - Bây giờ năn nỉ cũng không theo ...

@ 7 là chịu thua các con 7 quá rồi - Hơn 10 năm nay,  tụi nó lớn "bay" hết, bỏ 7 chèo queo một với cái máy PC đây. Tính năm nay đã 13 năm 7 sống một mình.
Back to top
« Last Edit: 17. Mar 2007 , 02:04 by vietduongnhan »  

Niềm vui dâng tặng cho đời
Nỗi buồn gởi gió mây trời mang đi
http://vietduongnhan.blogspot.com/
http://www.viet.no/forum/viewforum.php?f=22

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #36 - 17. Mar 2007 , 01:31

Đặng-Mỹ wrote on 16. Mar 2007 , 17:13:
Hihihi, Ngáp là tập thể dục cho cái má khỏi xệ đó chị ơi  Tongue Grin
Bi giờ cơm no rồi em kể tiếp hôm qua nè  :
Vào nhà anh Bình em chỉ chào rồi 2 bố con ngồi đọc sách chứ không theo em đến ngồi ở bàn làm việc với ông VTL. Ông VTL hỏi em ngày giờ sinh , em bảo em không xem cho em , em muốn xem cho nhà em và em đọc ngày giờ sinh của anh Bình. Ông viết lá số bằng chữ nho , nửa chừng ông ngẩng lên chỉ vào anh Bình hỏi có phải em muốn xem cho ngưỜi ấy không?  Em trả lời phải thì ông lắc đầu bảo "không phải lá số của ông ấy đâu , nếu bà chắc ngày  sinh đúng thì chắc chắn sai giờ rồi, để tối lấy giờ Tuất xem sao ". Em thưa là em biết rõ là giờ Dậu , ông hỏi em sao biết rõ được? em nói vì mẹ chồng của em vẫn còn giữ lá số ông nội của anh Bình lấy khi mới sinh anh Bình nên em biết chính xác giờ. Ông VTL vẫn nhất định không thể nào là  giờ Dậu , và còn nói rất cương quyết : "bà đừng nghĩ cứ các cụ lấy là đúng, các cụ cũng có khi nhầm giờ  " và cứ lấy tờ giấy vẽ lá số mới. Thấy ông nói chắc quá làm em đâm nghi hay là em nhớ sai giờ , em chồm sang ngó vào tờ giấy cũ xem các sao an có đúng lá số của anh Bình không thì chẳng hiểu vì ông viết chỮ nho , em phải hỏi : có phải chính tinh thủ mệnh là..... , cách.......  không ? Ông nhìn em bảo "thẾ bà có biẾt sơ về tử vi phải không? thì bà thấy lá số như thế làm sao là lá số của ông ấy được?". Em sốt ruột quá, vì không muốn mất thì gờ và mất tiền xem 1 lá số chẳng phải của anh Bình, em bảo " cháu chắc chắn là giờ Dậu xin cụ cứ xem giờ Dậu cho  "
Ông tức em quá , đành phải nói thẳng vào mặt : "bà có biết lá số này rất tốt không , tôi biẾt xem tướng , tôi xem  tướng ông ấy không phải là người  có lá số này được "  

hihihi,
còn tiếp
 Tongue Cheesy Grin

7 khoanh tay ngồi chờ tiếp "chiện dài xem TV" Grin .
Ông Thầy VTL cũng quái đản há!

Chờ nghe tiếp .... Grin

Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #37 - 17. Mar 2007 , 01:37

Quote:
Tongue Tongue
Ô!! Vậy sao Thiên di là sao gì hả chị  Undecided  Tongue, Í da giờ mà này đã 1 giờ sáng mà chị 7 vẫn còn thức hả  Tongue  Tongue

Sao Thiên Di là Sao di chuyển ... Nơi cung đó có Sao gì thêm tuỳ .. Theo thấy Mỹ rành rành Tử Vi đó ĐĐ !
Nhào vô nhờ Mỹ giảng giải ha ha ...
7 Mệnh & Thân đồng cung Dần - Có Tử_Phủ_Vũ_Tướng cách ... Grin
Giờ Ngọ, ngày Rằm tháng 7 năm Bính Tuất
.............. Chúc ĐĐ & tất cả vui vẻ cuối tuần. Kiss Kiss
Back to top
« Last Edit: 17. Mar 2007 , 01:52 by vietduongnhan »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #38 - 17. Mar 2007 , 07:33

Thưa Chị Bảy,
Dì Bảy cho phép em gọi bằng chị !
Em cám ơn những lời khuyên quí giá của Chị.
Em hay sợ hối hận khi không còn mẹ nửa, nên khi làm gì được cho Má em là làm liền, gần như tranh thủ thời gian để lo cho Má em.
Có bửa, lo chuyện nhà của em chưa xong, mệt thật mệt, em không nghỉ ngơi, em chạy về Má em 1h đồng hồ, em cũng chạy về, em hỏi Má em muốn em làm gì cho Má khoẻ, có bửa em đi ủi đồ cho Má em, có bửa, em thay draps giường cho Má, đồ đó bây giờ nặng nề đối với người già quá rồi. Má em già, lại thêm mau quên, nóng ruột quá. Nhiều khi Má em mau quên quá, em vừa nóng ruột, vừa bực tức, trả lời lại không nhẹ nhàng, suy nghỉ lại, em buồn em, hối hận gì đâu, sợ sau này mất mẹ rồi, chắc còn hối hận dử nửa !

Em học chút ít đạo lý nhà Phật, em biết em đang nhẹ nhàng, đã trả món nợ với chồng và gia đình chồng của em rồi, em mừng lắm !

Em nhớ khi xưa vừa lấy chồng, có người bạn coi tử vi dùm, nói là vợ chồng không hạp, mình hỏng tin, làm sao có chuyện đó, hỏng hạp sao cưới ? ! Bây giờ mới biết !

Em lại được cái sao tốt, đó là "quí tử", em mừng lắm Chị Báy ơi.
Con em ngoan hết hai đứa, em sửa soạn cái thế là về già, chui vô nhà dưởng lảo, em nói với con trai lớn, mai mốt, lâu lâu nhớ vô nhà thương đấm bóp dùm Má nha con ! Nó quạu, nó hỏi vặn em, vậy chứ, Cậu của nó có về thăm Ngoại mỗi ngày không ? Em nói có. Ngoại có vô viện dưởng lảo không ? Em nói không ! Vậy thì tại sao em không nghỉ là nó không làm được chuyện đó ?

Em nghe sao hạnh phúc làm sao. Tóm lại con mình nó biết nhìn người đi trước nó, điển hình tốt, thì nó nghỉ nó làm tốt ! Bây giờ, cậu còn nhỏ, cậu nói vậy, mai mốt, em không biết sao ! Nhưng một câu nói cũng an ủi em vô cùng trong cảnh đơn độc của em.

Hôm nay sao em nhiều chuyện quá !

Em kính chúc các anh chị một week end thật nhiều hạnh phúc.
Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #39 - 17. Mar 2007 , 13:35

Xuan wrote on 17. Mar 2007 , 07:33:
Thưa Chị Bảy,
Dì Bảy cho phép em gọi bằng chị !
Em cám ơn những lời khuyên quí giá của Chị.
Em hay sợ hối hận khi không còn mẹ nửa, nên khi làm gì được cho Má em là làm liền, gần như tranh thủ thời gian để lo cho Má em.
Có bửa, lo chuyện nhà của em chưa xong, mệt thật mệt, em không nghỉ ngơi, em chạy về Má em 1h đồng hồ, em cũng chạy về, em hỏi Má em muốn em làm gì cho Má khoẻ, có bửa em đi ủi đồ cho Má em, có bửa, em thay draps giường cho Má, đồ đó bây giờ nặng nề đối với người già quá rồi. Má em già, lại thêm mau quên, nóng ruột quá. Nhiều khi Má em mau quên quá, em vừa nóng ruột, vừa bực tức, trả lời lại không nhẹ nhàng, suy nghỉ lại, em buồn em, hối hận gì đâu, sợ sau này mất mẹ rồi, chắc còn hối hận dử nửa !

Em học chút ít đạo lý nhà Phật, em biết em đang nhẹ nhàng, đã trả món nợ với chồng và gia đình chồng của em rồi, em mừng lắm !

Em nhớ khi xưa vừa lấy chồng, có người bạn coi tử vi dùm, nói là vợ chồng không hạp, mình hỏng tin, làm sao có chuyện đó, hỏng hạp sao cưới ? ! Bây giờ mới biết !

Em lại được cái sao tốt, đó là "quí tử", em mừng lắm Chị Báy ơi.
Con em ngoan hết hai đứa, em sửa soạn cái thế là về già, chui vô nhà dưởng lảo, em nói với con trai lớn, mai mốt, lâu lâu nhớ vô nhà thương đấm bóp dùm Má nha con ! Nó quạu, nó hỏi vặn em, vậy chứ, Cậu của nó có về thăm Ngoại mỗi ngày không ? Em nói có. Ngoại có vô viện dưởng lảo không ? Em nói không ! Vậy thì tại sao em không nghỉ là nó không làm được chuyện đó ?

Em nghe sao hạnh phúc làm sao. Tóm lại con mình nó biết nhìn người đi trước nó, điển hình tốt, thì nó nghỉ nó làm tốt ! Bây giờ, cậu còn nhỏ, cậu nói vậy, mai mốt, em không biết sao ! Nhưng một câu nói cũng an ủi em vô cùng trong cảnh đơn độc của em.

Hôm nay sao em nhiều chuyện quá !

Em kính chúc các anh chị một week end thật nhiều hạnh phúc.

Xuân thương mến,
@ Còn Mẹ nên tới lui thăm hỏi thường xuyên - Mẹ già đâu cần gì ngoài các con để ý tơí mình thôi hà . Biết Mẹ thích gì cứ chìu theo Mẹ - Vì người già trở lại như con nít vậy !
Riêng 7 còn con nít mãi mãi - Vì đời không có tuổi thơ .. nên tâm hồn rất thơ ngây hoặc già khú đế Grin - Tự làm Cha là Mẹ lấy mình ên, tự giáo dục, tự học ... cái gì cũng tự tự hết á ! Nhưng lớn lên được núp bóng "Bách Tùng" ... Grin
@ Ôi chu choa ! Xuân bị chồng & gia đình "đì" à ! "Hết nợ duyên tan" - Có 2 "quí tử" an ủi ngàn vàng rồi . Trước mặc em còn 20 năm nữa mới hơi già (65) - Mà bây giờ sống trên 70 nhiều lắm - Điển hình Má 7 sống cô độc tơí 91 tuổi - Nhưng những năm cở 85 thì có ngươì Anh thứ Ba của 7 dẫn (vợ sau) về ở lo đến ngày cuối cùng - Tiền bạc thì 7 gởi về đầy đủ.
Chắc 7 giống Má - ở cô dộc từ 13 năm nay (lúc 49 tuổi) - Nhưng 7 có nguyên 1 nước Pháp (Tây) nuôi - không nhờ con cái. Để tụi nó tự do ra riêng. 7 an phận với cuộc sống hiện tại - "Nhìn lên chẳng bằng ai, ngó xuống chẳng ai bằng mình". Tối ngaỳ 7 với cái máy PC này và quen bạn bè khắp năm Châu .
Chúc em an vui với các cháu .
Thương mến Kiss Kiss
7_vdn
Back to top
« Last Edit: 17. Mar 2007 , 13:43 by vietduongnhan »  

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #40 - 17. Mar 2007 , 13:48

Có ai coi chỉ tay không ? Coi dùm một quẻ  Grin - Chắc Mỹ xem được nè ! Grin

...
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #41 - 18. Mar 2007 , 11:38

vietduongnhan wrote on 17. Mar 2007 , 13:48:
 Có ai coi chỉ tay không ? Coi dùm một quẻ  Grin - Chắc Mỹ xem được nè ! Grin

...

Chị Bảy ơi !!!!!cho em xí xọn chút nghe chị.Bàn tay cua/ chị đẹp quá ,đầy đặn và khít khao nữa nên chị từ nay về già cứ sống thoải mái ,tiền bạc có của ăn của để đó chị....như vậy là số một rồi.... Grin Grin Grin......tha hồ đi chơi là thú vui của người lớn tuổi đúng không chị?
   Tuy nhiên theo như chỉ tay của chị thì sức khoẻ không được như ý cứ đau lặt vặt hoài.....
    Thôi nhé thày bói rờ là em đó chị
   Chúc tất cả vui nốt ngày chủ nhật ,bên này bắt đầu một tuần mới kéo cày rồi.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #42 - 18. Mar 2007 , 11:53

Quote:
Tongue Tongue
Ô!! Vậy sao Thiên di là sao gì hả chị  Undecided  Tongue, Í da giờ mà này đã 1 giờ sáng mà chị 7 vẫn còn thức hả  Tongue  Tongue

hihihi , thiên di là tên 1 cung trong 12 cung của lá số tử vi chứ không phải là 1 sao chi Đậu Đỏ ơi.  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #43 - 18. Mar 2007 , 11:55

vietduongnhan wrote on 17. Mar 2007 , 01:37:
  Sao Thiên Di là Sao di chuyển ... Nơi cung đó có Sao gì thêm tuỳ .. Theo thấy Mỹ rành rành Tử Vi đó ĐĐ !
Nhào vô nhờ Mỹ giảng giải ha ha ...
7 Mệnh & Thân đồng cung Dần - Có Tử_Phủ_Vũ_Tướng cách ... Grin
Giờ Ngọ, ngày Rằm tháng 7 năm Bính Tuất
.............. Chúc ĐĐ & tất cả vui vẻ cuối tuần. Kiss Kiss

Chị 7 ơi ,

Hồi năm 75 em bị kẹt lại , ngoài việc tìm đường vượt biên thì cắm cổ vào đọc sách tử vi và sách xem tướng . Nhưng chắc em không có khiếu nên đọc sách thuộc lòng như con vẹt thôi chứ không tổng hợp cân được những chồng chéo giữa những sao tốt và sao xấu  được để có thể  có 1 kết luận chính xác về  vận hạn ...  Undecided

Chị sắp lên đường đi chơi 1 tháng rồi ha chị , chúc chị đi chơi thật vui  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #44 - 18. Mar 2007 , 11:57

anh_thu_Tran wrote on 18. Mar 2007 , 11:38:
  Chị Bảy ơi !!!!!cho em xí xọn chút nghe chị.Bàn tay cua/ chị đẹp quá ,đầy đặn và khít khao nữa nên chị từ nay về già cứ sống thoải mái ,tiền bạc có của ăn của để đó chị....như vậy là số một rồi.... Grin Grin Grin......tha hồ đi chơi là thú vui của người lớn tuổi đúng không chị?
  Tuy nhiên theo như chỉ tay của chị thì sức khoẻ không được như ý cứ đau lặt vặt hoài.....
   Thôi nhé thày bói rờ là em đó chị
  Chúc tất cả vui nốt ngày chủ nhật ,bên này bắt đầu một tuần mới kéo cày rồi.

Hihihi, bà thày ơi , vậy mà em không biết để xoè tay cho bà thày xem hôm gặp bà thày  Undecided Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra