Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn chị Thu Vân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Nhắn chị Thu Vân (Read 3291 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Nhắn chị Thu Vân
28. Apr 2007 , 08:58

truongvan wrote on 28. Apr 2007 , 07:54:
Hi dau do,
Vay thi dd o dau vay? Co khi nao sang Nauy choi chua?
Đau đo biet Mai Pham o Nauy ma o tinh nao khong?
May chi em cung cac thay co gap nhau chac co nhiau chuyen noi lam ha

Chi Thu Vân mến,
Đ Đ ở tiểu bang sa mạc và da đỏ Arizona của Mỹ. Đ Đ cưa qua Na-Uy chơi chị ạ, chỉ nghe diễn tả là Na-Uy đẹp và thơ lắm. Nhưng mùa đông thì chắc đóng đá suốt mấy tháng hả chị? Bây giờ còn được biết thêm la `nơi chị ở còn mang tên là xứ dù. Dzị mà chị Mai Phạm và anh Vivi chưa bao giờ nói đến  Undecided.
Chị Mai Phạm ơi, chừng nào chị đi Đan Mạch về thì cho chi Thu Vân biết là chị ở tỉnh nào nhé, Đ Đ nghĩ là chị có nói , nhưng mà em đã quên mất rùi  Tongue  Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Nhắn chị Thu Vân
Reply #1 - 23. May 2007 , 11:47

Chị Thu Vân ơi ,

Em thấy chị đang online.  Cheesy
Bây giờ bên chị là mấy giờ chị ? Công việc nhà hàng bận rộn tức là tiền vô nhiều , nhưng chị ráng có chút thì giờ vui đùa giải trí nữa nha chị.  Chị vào sân trường là cách giải trí bổ ích nhất đó chị oi , nhất là đọc anh Long viết nghịch ngợm ha chị  Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

macco
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2 - 24. May 2007 , 13:14

Chị Thu Vân ơi !

Đừng ngồi trên máy xem xong cười cười rồi ngủ gục luôn trên máy đó nhang chị .  Grin Grin Grin

Bên Nauy bây giờ mấy giờ đêm rồi hả chị ? Anh Long dặn em là khi nào thấy chi online thì kêu cho ổng biết ....Vậy mà nãy giờ kêu hoài không thấy ổng trả lời trả vốn gì cả . Hay là cũng tìm chỗ ngủ gục mất rồi .... Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

truongvan
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3 - 29. May 2007 , 12:21

Chao D.My & macco
Hom roi minh vao san trương,co thay Dang My va Macco dang lang thang trong san trương, mih cung voi viet vai hang cho anh Long va cac ban nhung ma khi click cho gui thi no bi mat tieu, minh chi thay hang chu hien ra la cannot find file. The la lai lan mo viet gui lai nua ( viet cung dai lam do ) , roi lai gui nua roi thi lai cung bi trương hop nhu cu, ghet qua thoi thi  di ra khoi san lươn vi luc do cung da gan 3 gio sang roi.
Hom nay viet gui nua khong biet lai ra sao??
Tu hom mo lai quan thi tương doi cung ban ron, co le vi dan Nauy o Bergen sau 1 thoi gian thieu mui nươc mam, them qua nen tro lai nha hang kha ao at. Oi thoi thi cung ban lam, nhung vi quan minh nho lam nen thu hoach cung chang dươc la bao, nhieu luc nha hang chat het cho danh phai tu choi khach mac du trong long tiec hui hui.
KMinh rat cam on cac ban da ưu ai nghi den minh, thay thương qua di thoi!!
Minh cung rat thich vao san trương de xem cac ban dau khau voi nhau,hoac doc nhung van tho cua anh Long cung nhu cua cac nha tho khac, roi nghe nhac ne, xem hinh ne doc truyen ne,roi thoi su ne v...v...Oi thoi du thu hap dan het
Nhung coi ke thi nhieu ma dap lai thi chang co bao nhioeu nen minh cung thay ho then qua di, nhung mong cac ban thong cam dum vi cai luc ma vao den trang LVD la minh da qua met sau mot ngay lam viec....thoi thi mong thong cam nhe cac ban cua minh.
Anh Long oi,
Em cung rat mong ngay anh em minh gap lai de coi sau hon 30 nam anh va em se thay doi ra sao?? Nhung anh thi em cung da thay tren hinh roi , con em thi anh cung thay tren hinh nhung cua hon 30 nam ve trươc.
Anh yen chi di den quan "cay tre gia "cua em anh se co ngay noi canh chua va ca kho to, tuy khong phai la ca loc  nhung ca hoi Nauy an cung khong den noi te dau. Ngươi Nauy o Bergen da bat dau lam quen voi noi canh chua va ca kho to cua quan em. Co khi ca nam ngươi khach ngoi cung ban keu mot lươt 5 noi canh chua, Mon canh chua cua em la mon khoai khau cua ong thi trương Bergen nay, moi lan vo quan la ong chi an doc nhat mon canh chua.
Cha nayu gio em gai anh khoe khoan qua ha, noi vay chu di nhien la canh chua cua em khong the nao so sanh bang quan com Thanh Hai o Nguyen Cu Trinh nhung ma cung dươc lam, hom nao ghe an thu roi moi ca ban ""gieng mot go choi". Em con nho ma, khong quen ban nhac "The Beatle" cua cac anh dau, nhung ma rat tiec la bay gio chi co the con lien lac dươc moi minh anh.
Anh Long oi, tai sao anh lai co cai ten la "anh Sau deo www...eo vay ?
Thoi phia qua doi , em phai con chung bi cho ngay mai nua. Di ngu day hen dip khac, Tham tat ca cac ban

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #4 - 29. May 2007 , 12:50

Chị Thu Vân ơi,
Em chỉ chị 1 cái trick nè : Trước khi chị gởi đi, nhớ bấm bên phải con chuột copy cái bài viết của chị ( để lở có mất thì mình chỉ paste lại thôi ), sau đó thì bấm nút refresh computer, và check xem có bài chị vừa post không, hoặc đi ra và đi vào diễn đàn lại, và bấm refresh. Nếu làm hết những steps này rồi mà vẫn không có bài của chị thì mình dùng plan B là paste cái mình vừa copy trở lại và gởi. Diễn đàn này lâu lâu nó hay trở chứng là vì dùng application cũ đó chị  Tongue  Tongue
Back to top
« Last Edit: 29. May 2007 , 12:51 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

macco
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5 - 29. May 2007 , 17:08

Chị Thu Vân ơi !

Em thấy chị vào post bài em mừng quá em gọi cho ông anh của em để ổng vào xem , hấp ta hấp tấp khi nghe tin của chị ổng chạy làm sao mà té lăn chiêng quẹo cả tay rồi....đang nằm xoa dầu Ông Già Chống Gậy  mà còn ư ử  hát cái bài .....Con đường xưa em đi kia kià..... Grin Grin Grin

Nhớ khi nào rảnh cứ vào vui với tụi em nha chị , không cần viết dài đâu , chỉ cần hỏi macco ơi khoẻ không là em tặng quà cho chị liền... Wink Wink Wink
Back to top
« Last Edit: 29. May 2007 , 17:09 by macco »  

IP Logged

truongvan
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #6 - 30. May 2007 , 12:21

Macco oi,
Noi sao ma nghe thay thương qua vay, vay thi chi hoi tham macco lien tu ti hai  ba lươt chiu chua ? Ong anh Sau Deo weo bi thương ra sao vay ? Trac tay trac chan hay la dau nhong nheo ? Neu trac tay chan thi hay lien lac voi co  em nho nay se cho anh bai thươc tri trac tay chan cua ong Trương Quoc Cương trong Cho Lon ngay xua..... Con neu đau nhong nheo thi de Thu Van nay se co gang lien lac voi chi Sau Deo weo de nan ni chi danh chut thoi gio o tiem nail ma xoa bop cho anh.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #7 - 30. May 2007 , 21:04

truongvan wrote on 30. May 2007 , 12:21:
Macco oi,
Noi sao ma nghe thay thương qua vay, vay thi chi hoi tham macco lien tu ti hai  ba lươt chiu chua ? Ong anh Sau Deo weo bi thương ra sao vay ? Trac tay trac chan hay la dau nhong nheo ? Neu trac tay chan thi hay lien lac voi co  em nho nay se cho anh bai thươc tri trac tay chan cua ong Trương Quoc Cương trong Cho Lon ngay xua..... Con neu đau nhong nheo thi de Thu Van nay se co gang lien lac voi chi Sau Deo weo de nan ni chi danh chut thoi gio o tiem nail ma xoa bop cho anh.

hihihi, chị Thu Vân ơi ,

Bi giờ là mấy giờ bên chị vậy ? Tên ông anh  Deỏ Wẹo là do em đặt đó chị ơi  Cheesy Chị thấy có hay không   Cheesy
Chị đừng lo,  ổng biểu với em là trặc tay mà nhằm nhò gì , vần cứ phây phây cười há há  mà , ổng chỉ sợ trặc lưỡi thôi hà  Tongue  Cheesy;D
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #8 - 30. May 2007 , 21:11

Dữ hông !

Hôm nay mới thấy Thu Vân vào viết cho anh vài câu đó , anh cứ tưởng Thu Vân " Ghét " anh nên hổng thèm vào sân trường cơ chứ ....và anh đã nói cho mấy cô em nghe là Thu Vân của anh này cũng rất vui tính , dí dỏm và viết lách văn chương cũng như ai chứ bộ , chỉ  có cái tội bây giờ bận bịu vì làm nhiều qúa nên không có thì giờ rảnh rỗi  mà thôi ....

Nói chung thí anh rất vui khi thỉnh thoảng thấy thấp thoáng bóng dáng Thu Vân vào sân trường kiếm mấy hàng quà như ngày xưa vì mấy cô em ở đây cô nào cũng nồng nhiệt , vui vẻ , hiếu khách và ăn qùa cũng chẳng kém chi ai . Thu Vân có tin tức gì của Kiều Liên hay không  ? Nghe nói cũng ở Cali thì phải , biết đâu có dịp tình cờ gặp nhau kể lại chuyện học trò chắc là sẽ vui lắm ....

Cháu trai của anh đã đến San Diego chưa ? TV cho số phone của anh để cháu gọi cho anh nếu thuân tiện anh sẽ hẹn xuông phố với cháu . Hồi nãy định vào diẽn đàn nhưng bị trở ngại bây giờ OK lại rồi thì anh lại tới giờ đi ngủ vì mai phải dậy sớm đưa các con đi học ..Mai rảnh anh sẽ viết thư cho Thu Vân nhang ....

Anh Long
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #9 - 30. May 2007 , 21:17

Đặng-Mỹ wrote on 30. May 2007 , 21:04:
hihihi, chị Thu Vân ơi ,

Bi giờ là mấy giờ bên chị vậy ? Tên ông anh  Deỏ Wẹo là do em đặt đó chị ơi  Cheesy Chị thấy có hay không   Cheesy
Chị đừng lo,  ổng biểu với em là trặc tay mà nhằm nhò gì , vần cứ phây phây cười há há  mà , ổng chỉ sợ trặc lưỡi thôi hà  Tongue  Cheesy;D

Nhớ đó nhang !!!

Cười cho đả đời đi nhang !!! Mới có người tính lo cho ông anh một chút là liền xúi bảo đừng lo .....Thiệt là không có mềm mại chút nào hết á nhang !!!! Grin Grin Grin

Mắc Cở lúc này có chị Thu Vân  thương rồi nên tha hồ mà nhõng nhẽo  Grin Grin Grin Mắc cở này thiệt là hại bạn gì đâu mà chuyên môn đồn bậy và đá giò lái ông anh không à !!! Coi chừng đó nhang Mắc Cở !!!! Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

macco
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #10 - 31. May 2007 , 06:34

truongvan wrote on 30. May 2007 , 12:21:
Macco oi,
Noi sao ma nghe thay thương qua vay, vay thi chi hoi tham macco lien tu ti hai  ba lươt chiu chua ? Ong anh Sau Deo weo bi thương ra sao vay ? Trac tay trac chan hay la dau nhong nheo ? Neu trac tay chan thi hay lien lac voi co  em nho nay se cho anh bai thươc tri trac tay chan cua ong Trương Quoc Cương trong Cho Lon ngay xua..... Con neu đau nhong nheo thi de Thu Van nay se co gang lien lac voi chi Sau Deo weo de nan ni chi danh chut thoi gio o tiem nail ma xoa bop cho anh.

Chị Thu Vân ơi ! Chị nhớ chị nói shương em rồi đó nhang , móc nghéo đàng hoàng , mai mốt không được wên đó rồi ngày nào em cũng nhắc chị cho mà xem , còn em lỡ mà bị ăn hiếp em sẽ kiu chị tới cứu bồ em đó , em tặng chị bài hát này nghe để nhớ lại ngày xưa của tuổi học trò mới lớn nhang chị !!!! Ủa chị có quen thân với ông anh dẻo này không mà chị rành ổng quá vậy he , còn biết chị dẻo nữa  Grin Grin Grin

...

Chuyện Chúng Mình

Nhạc và Lời : Trúc Phương
Tiếng Hát : Như Qùynh

Đêm nay em ngồi lặng yên nghe anh kể chuyện xưa
bao năm lắng trong tim
Tình mình từ thuở đôi mươi, mà ta chưa biết nên để lỡ duyên đời
Nghiêng nghiêng đôi nét mực xanh trong lưu bút ngày xanh em đã viết tặng tôi

Mộng đời còn có đêm nay, ta hò hẹn nhau đây,
ôn lại chuyện chúng mình.
Đời anh đã bao năm gió sương gót chân in chiến trường
Làm quen với đêm canh gió lộng, với mưa khuya núi rừng

Đời tôi ngày ngày khi chiều chết trên đường phố
Giọng ca nhịp đàn mong gửi tám hướng tâm tư
Dù xa nhau em ơi, lòng ta luôn nhớ đời,
vì chờ mong còn dài

Mai nay anh đi rồi, làm sao tôi ngăn được,
thà vui đi cho trót đêm nay
Nhiều lần mình trắng bàn tay, như chuyện xa xưa ấy,
xin đừng nhớ hay buồn

Đôi ta không sống vì nhau khi kẻ ở người đi,
thôi thương tiếc mà chi
Đường về ngõ tối hai nơi, có phải vì sao rơi,
đêm hò hẹn hết rồi

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #11 - 05. Jun 2007 , 05:08

truongvan wrote on 31. May 2007 , 12:28:
Anh Long oi,
Noi vay chu hoi thiet anh Long bi dau tay sao vay?Co do chut nao chua? Con trai lon cua em da cap ben cang San Diego hom 12 hay 13 thang 5 gi do em cung quen roi, hom 18 thang 5 vua qua vo va 2 con no da qua ben ay de tham cac chau o choi 2 tuan rươi ,khoang 5 thang 6 vo con no se tro ve lai Nauy , con chau se tiep tuc hanh trinh vong len Vancouver va tiep den la cho nao do o Canada ma em cung quen mat roi, sau do chau se tro ngươc ve Nauy vao thang 7. Vo chong no se den california de du ngay hoi Khong quan VN.
De em se cho no so phone cua Cau Long neu co the se hoi tham Cau Long dương di nươc bược
Cam on anh trươc nhe
Con Kieu Lien thi em da mat lien lac voi co ta lau lam roi, em chi biet dươc kieu Lien o ben My la do Thu noi lai cung nhu em da thay Kieu Lien trong hinh chup hop mat cư nu sinh LVD o Mỵ

Chị Thu Vân ơi,

Em đọc thấy con trai chị sắp sang Vancouver chơi. Em mời gia đình cháu sang ở chơi nhà em trong dịp này nha chị. Chị cho cháu số phôn của em để cháu liên lạc. Em viết số phôn trong tin nhắn riêng đó nha chị.  Wink
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #12 - 15. Jun 2007 , 13:58

...

Bỏ Lại Tình Ta

Ta bỏ lại con đường mùa phượng tím
Một thưở nào chiều phố nắng theo em
Nắng dấu yêu thơm nồng lên màu áo
Màu áo em trắng qúa tuổi dịu hiền

Ta bỏ lại những ngày vào lớp học
Trang vở toàn hình bóng của em thôi
Viết thư tình dưới khung trời xanh biếc
Những thơ ngây giờ thoáng chốc qua rồi

Ta bỏ lại góc sân trường mùa hạ
Tiếng reo vui bè bạn giấc mơ đầu
Những cánh hoa ép vào trang sách nhỏ
Để mai này mình còn mãi   nhớ nhau

Ta bỏ lại mối tình ta ngần ngại
Chỉ âm thầm không dám ngỏ  lời yêu
Muà chia tay giã từ  không trở lại
Bóng thời gian lòng nhớ mãi em nhiều

Khieu Long
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #13 - 08. Jul 2007 , 13:24

Chị Thu Vân ơi,

Em thấy chị đang thơ thẩn trong sân trường  Wink
Chị khoẻ ha  chi?  Chị đọc bài thơ anh Long mới làm tặng ở trong mục này nè  Cheesy
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #14 - 14. Jul 2007 , 15:51

Thu Vân à ...cứ lo đếm tiền hoài , để anh gởi cho TV nghe tiếng hát mà Thu Vân thích đó nhang ....

...

Bến Xuân

Nhạc và Lời : Văn Cao
Tiếng Hát : Cao Minh

Nhà tôi bên chiếc cầu soi nước
Em đến tôi một lần
Bao lũ chim rừng hợp đàn trên khắp bến xuân
từng đôi rung cánh trắng ríu rít ca u ú ù u ú
Cành đào hoen nắng chan hoà!
Chim ca thương mến,
Chim ngân xa u ú ù u ú
Hồn mùa ngây ngất trầm vương,
dìu nhau theo dốc mới nơi ven đồi
Còn thấy chim ghen lời âu yếm
Tới đây chân bước cùng ngập ngừng
Mắt em như dáng thuyền soi nước
Tà áo em rung theo gió nhẹ thẹn thùng ngoài bến xuân .

Điệp khúc:

Sương mênh mông che lấp kín non xanh
Ôi cánh buồm nâu còn trên lớp sóng xuân
Ai tha hương nghe ríu rít oanh ca
Cánh nhạn vào mây thiết tha lưu luyến tình vừa qua

II.

Nhà tôi sao vẫn còn ngơ ngác
Em vắng tôi một chiều
Bến nước tiêu điều còn hằn in nét đáng yêu
Từng đôi chim trong nắng khẽ ru u ú ù u ú
Lệ mùa rơi lá chan hoà!
Chim reo thương nhớ,
Chim ngân xa u ú ù u ú
Hồn mùa ngây ngất về đẩu
Người đi theo mưa gió xa muôn trùng
Lần bước phiêu du về bến cũ
Tới đây mây núi đồi chập chùng
Liễu dương tơ tóc vàng trong nắng
Gột áo phong sương du khách còn ngại ngùng nhìn bến xuân

(Trở về Điệp Khúc)

Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #15 - 23. Jul 2007 , 13:10

Dữ hông !!!!

Mèn ơi hôm nay mới thấy TV xuất hiện nơi góc sân trường ...
Có nhận được CD Cao Minh anh nhờ cháu nó mang dìa bển cho
TV đó hông  Grin Grin Grin

Nói đùa cho vui thôi đó vì anh biết có người gởi rồi !!! Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #16 - 12. Aug 2007 , 18:19

Thu Vân !

Anh đã gởi lời cám ơn của TV đến cô em Đặng Mỹ rồi đó nhang , mới wen mà đã nhiệt tình lắm lắm . Anh đã nói Đặng Mỹ là vậy đó nhất là với chị em cùng trường , cùng lớp là tiếp đón rất nồng hậu .. Wink Wink Wink

Anh đang liên lạc với mấy cô LVD hiện đang ở Sa Đéc để bữa nào mua vé máy bay qua đại náo xứ Van thì sẽ tha hồ được đãi trái cây ăn no iđ hong nổi .....Mấy hôm rồi Đặng Mỹ bận đón mấy cô LVD 73 nên chi thấy chạy ra chạy vào thấp thoáng xong mệt quá nằm .... Grin Grin Grin

Lúc này Mai Phạm có liên lạc với Thu Vân hay không ? Lâu quá cũng không thấy Mai Phạm đâu cả ?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #17 - 14. Aug 2007 , 21:27

khieulong wrote on 12. Aug 2007 , 18:19:
Thu Vân !

Anh đã gởi lời cám ơn của TV đến cô em Đặng Mỹ rồi đó nhang , mới wen mà đã nhiệt tình lắm lắm . Anh đã nói Đặng Mỹ là vậy đó nhất là với chị em cùng trường , cùng lớp là tiếp đón rất nồng hậu .. Wink Wink Wink

Anh Long ơi ,

Không phải chỉ có cùng trường, cùng lớp đâu, cả nhà cứ chịu khó sang bên Vancouver mà xem , em cũng sẽ đón tiếp rất rất nồng hậu  Cool  Cheesy

Quote:
Anh đang liên lạc với mấy cô LVD hiện đang ở Sa Đéc để bữa nào mua vé máy bay qua đại náo xứ Van thì sẽ tha hồ được đãi trái cây ăn no iđ hong nổi .....Mấy hôm rồi Đặng Mỹ bận đón mấy cô LVD 73 nên chi thấy chạy ra chạy vào thấp thoáng xong mệt quá nằm .... Grin Grin Grin

hihihi, Em đang tính sang năm trước hè sẽ  tổ chức họp mặt và làm 1 đêm văn nghệ  kỷ niệm của D/D LVD cây nhà lá vườn ( chỉ trình diễn thơ nhạc của thành viên (D/D ). Nếu chỉ muốn Khán giả khoảng 500 người thôi thì cũng không vất vả gì lắm.  WinkNhưng phải có MC là ông anh Dẻo Wẹo cưa  Wink và phải có sư huynh nữa thì mới gọi là vui trọn vẹn  Wink

Quote:
Lúc này Mai Phạm có liên lạc với Thu Vân hay không ? Lâu quá cũng không thấy Mai Phạm đâu cả ?

Bớ chị Mai ứa ưà  Cheesy Cheesy

Back to top
« Last Edit: 14. Aug 2007 , 21:30 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #18 - 28. Aug 2007 , 21:26

...

Một Thời Để Nhớ

Nhạc & Lời :Trầm Tử Thiêng

Tiếng Hát : Khánh Ly

1.
Ta nhớ em nắng chờ buổi sáng
Ta nhớ em mưa hẹn buổi chiều
Như bước nai nhớ về con suối thân yêu
Nhớ cánh tay đón tình ta tới
Mơ ước bay giữa trời lãng du
Sao bóng mây cuối đèo còn mãi giăng mù

2.
Ta nhớ em trên từng sợi tóc
Nhớ những đêm chưa trọn nẽo về
Theo bước chân con đường nặng trĩu canh khuya
Trong xót xa mắt nào đã khóc
Trong thiết tha môi nào đã hôn
Xin nhớ nhau dẫi rồi mãi không còn

DK:
Ta muốn xin mùa xuân đầy cánh én
Nên trọn một ngày sống rất bơ vơ
Dẫu những cuộc tình chờ nhau không hẹn
Giữa những cuộc tình hẹn nhau không chờ
Thì xin em cứ bình yên
Khi ta cứ đần nỗi nhớ
Cho mau ta cuồng điên
Trong trái tim cuồng điên

3.
Em vẫn đi ta còn ở đó
Nghe tháng năm gõ nhịp thật đều
Đường phố xưa mỗi ngày
Gạch ngói rong rêu
Đêm hắt hiu nhớ vòng tay góa
Em vẫn đi theo đời cuốn xô
Em với ta biết còn hẹn đến bao giờ

Back to top
« Last Edit: 04. May 2008 , 10:56 by khieulong »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #19 - 10. Sep 2007 , 19:53

khieulong wrote on 28. Aug 2007 , 21:26:
...

Một Thời Để Nhớ

Nhạc & Lời :Trầm Tử Thiêng

Tiếng Hát : Khánh Ly

1.
Ta nhớ em nắng chờ buổi sáng
Ta nhớ em mưa hẹn buổi chiều
Như bước nai nhớ về con suối thân yêu
Nhớ cánh tay đón tình ta tới
Mơ ước bay giữa trời lãng du
Sao bóng mây cuối đèo còn mãi giăng mù

2.
Ta nhớ em trên từng sợi tóc
Nhớ những đêm chưa trọn nẻo về
Theo bước chân con đường nặng trĩu canh khuya
Trong xót xa mắt nào đã khóc
Trong thiết tha môi nào đã hôn
Xin nhớ nhau dẫu rồi mãi mãi không còn

DK:
Ta muốn xin mùa xuân đầy cánh én
Nên trọn một ngày sống rất bơ vơ
Dẫu những cuộc tình chờ nhau không hẹn
Giữa những cuộc tình hẹn nhau không chờ
Thì xin em cứ bình yên
Khi ta cứ đầy nỗi nhớ
Cho máu ta cuồng điên
Trong trái tim cuồng điên

3.
Em vẫn đi ta còn ở đó
Nghe tháng năm gõ nhịp thật đều
Đường phố xưa mỗi ngày gạch ngói rong rêu
Đêm hắt hiu nhớ vòng tay góa
Em vẫn đi theo đời cuốn xô
Em với ta biết còn hẹn đến bao giờ

Chị Thu Vân ơi,

Mời chị vào vừa nghe nhạc anh Long post, vừa nhâm nhi miếng bánh sinh nhật D/D 3 tuổi với tụi em và nhận bình hoa  chúc chị mãi tươi vui   Wink

...

Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #20 - 11. Sep 2007 , 15:10

...

Ghét

Ừ thì em cứ ghét tôi
Dấu yêu một thưở qua rồi còn đâu
Tháng chín trời đổ mưa ngâu
Tôi đi trên những phiến sầu tình em

Ừ cứ ghét ngày ghét đêm
Có vầng trăng lạ bên thềm nhẹ vương
Cho em ghet... tôi cứ thương
Để mùa thu lá bên đường vẫn bay ....

Khieu Long

Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #21 - 25. Sep 2007 , 18:48

...

Sao Em Nỡ Vô Tình

Nhạc Va Lời : Nguyễn Hữu Sáng
Tiếng Hát : Quang Lê

Đã biết em vô tình mà lòng anh vẫn yêu
Đã biết em hững hờ mà anh vẫn nhớ thương
Đã biết khi yêu ai lòng này mang đắng cay
Đã trót mang trong tim một hình bóng dáng ai.

Phố vắng đêm khuya tàn, lạnh lùng lê bước hoang
Sóng gió qua bao lần còn hoài mong cố nhân
Những lúc em bên anh mà hồn em vắng xa
Những phút giây xa nhau lòng cành thêm khổ đau.

Sao mùa xuân không đến khi đông tàn
Sao hồn ta như chiếc lá thu vàng
Kiếp cô đơn chập chờn buông
Trong bóng đêm dài chỉ một mình ta với ta.

Ôi còn đâu giây phút yêu ban đầu
Cung đàn xưa vương vấn mối tơ sầu
Nhớ chăng em lời thề xưa
Ai nỡ vô tình đành lià xa bến mơ.

Đã biết em vô tình mà lòng anh vẫn yêu
Đã biết em hững hờ mà anh vẫn nhớ thương
Giá buốt trong tâm tư tìm lại dấu vết xưa
Bóng dáng xưa nay đâu còn chăng trong giấc mơ.

Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #22 - 28. Sep 2007 , 17:07

...

Mưa Sài Gòn

Trời  Sài gòn chiều nay cơn mưa lũ
Mưa chập chùng trên phố vắng người qua
Những cơn mưa của một thời rất nhớ
Áo em xưa mưa đẫm ướt nhạt nhoà

Dưới cơn mưa em đi về đơn độc
Mưa có làm buốt giá trái tim em
Hạt mưa rơi thầm thì trên vai áo
Mưa dấu yêu từng giọt vẫn dịu mềm

Chiêu nơi đây cũng mưa buồn tầm tã
Quán bên đường tí tách giọt cà phê
Anh cúi đầu nhớ em từng kỷ niệm
Những chiều mưa ta dìu bước nhau về

Mưa vẫn rơi bâng khuâng trên xóm nhỏ
Gởi lại  em dòng nhớ vẫn dâng tràn
Đi dưới mưa sao nghe lòng buốt giá
Hồn trôi vào niềm tiếc nuối mênh mang

Khiếu Long

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #23 - 28. Sep 2007 , 20:10

khieulong wrote on 22. Aug 2007 , 19:35:
Thu Van thử vào đây download để wúynh cho có dấu với bà con thử xem

www.vps.org

click vào phần nhu liệu bên góc phải
click download vpskeys phần mềm gõ chữ Việt
click run
chỉ trong vòng 1 phút là wuýnh được chữ Việt

(nhớ bật on tiếng việt ở góc phải phía dưới màn hình có icon hình bản đồ ViệtNam)

Chị Thu Vân Ơi,

Chị làm như anh Long nói thì  sau đó chị có thể đánh máy tiếng Việt trong email hay bài vở nào cũng được.  WinkNhưng riêng D/D LVD của mình thì chị không có VPS anh Long chỉ  chị cũng vẫn viết tiếng Việt được.
Chị cứ xài những dấu có sẵn trên bàn phím  
'  ` ? ~ .  ^  (   *  
(  cho dấu ă , * cho dấu ư ơ , và 2 chữ d liền nhau là ra chữ đ .
Em thật đoảng quá đi,  đến bây giờ thấy anh Long nhắc chị viết đánh dấu em mới để ý  Embarrassed Tongue ( ông anh lại sắp chì chiết  Grin
Chị viết thử đi nha chị.  Wink
Back to top
« Last Edit: 28. Sep 2007 , 20:12 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #24 - 01. Oct 2007 , 19:41

...

Tình Khúc Chiều Mưa

Tiếng Hát : Quang Dũng & Cẩm Thơ

Nhạc và Lới : Nguyễn Ánh 9

Tình chết . . . không đợi chờ !
Tình xa . . . ai nào ngờ !
Tình đã . . . phai nhạt màu . . . còn đâu ?!

Tình trót . . . trao về người
Thì dẫu . . . lỡ làng rồi
Người hỡi . . . xin trọn đời . . . lẻ loi !

Điệp khúc

Chiều mưa ngày nào . . . sánh bước bên nhau
Tin yêu rạt rào . . . mộng ước mai sau
Cho ân tình đầu . . . mãi mãi dài lâu
Cho duyên tình đầu đừng có thương đau !

Chiều nay một mình . . . chiếc bóng đơn côi
Mưa rơi giọt buồn . . . giá buốt tim tôi
Mưa rơi lạnh lùng . . . xóa dấu chân xưa
Tin yêu bây giờ . . . trả lại người xưa

2.

Tình lỡ . . . nên tình buồn
Tình xa . . . nên tình sầu !
Tình yêu . . . phai nhạt màu . . . tình đau !

Lời cuối . . . cho cuộc tình
Dù đã . . . bao muộn phiền
Lòng vẫn . . . yêu trọn đời ... người yêu ơi !

Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #25 - 18. Oct 2007 , 17:29

...

HẠT MƯA BUỒN

Tiếng Hát : Quang Dũng
Nhạc và Lời Diệu Hương

Ôi hạt mưa, mưa cho ta gợi nhớ
Một thuỡ nao yên bình có em bên đời.
Một mình hôm nay chân qua phố
Buồn đếm những hat.. mưa rơi mưa rơi.

Có nhiều khi trong cơn mê ta thấy
Hình bóng em quay lại, thiết tha ân cần.
Một ngày con tim ta thức giấc, tim thoáng hương nồng.
Em đã về nơi đâu?

Người lữ khách đêm khuya, mơ hồ nghe tiếng mưa.
Vòng tay âm bao năm xưa, đâu giờ xa khuất mờ.
Đêm nay..hạt mưa nghe buốt gía hồn ai..

Ôi hạt mưa, mưa đôi khi là tiếng cười nói vui rộn ràng
Lúc ta bên người. Một lần thương yêu xa khuất lối.
Còn đây nỗi buồn. Ôi những hạt mưa tuôn 

Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #26 - 30. Oct 2007 , 20:47

...

TÌNH ĐẾN TÌNH ĐI

Tiếng Hát: Hồ Lệ Thu

Tình đến cho ta dệt ý thơ