Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 51
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 2 (Read 49485 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: hoa gấm ngày xưa 2
Reply #540 - 23. Oct 2007 , 15:35

anh_thu_Tran wrote on 23. Oct 2007 , 13:14:
   Nước mắm không thiếu đâu em à ,hôm nay chị ăn chay  nhưng sẽ đem Ốc đi cất (tham ăn  Tongue Huh) để ăn dần ,còn nước mắm em cứ tha hồ húp nhé  Cheesy Grin chị chào thua....

Sad Embarrassed Lips Sealed
Hichic, chị Anh Thư rinh dĩa ốc mất tiêu rồi, đành phải húp nước mắm thôi...

Không sao, làm cuốn bì ăn với nước mắm này cũng đặng... Wink Cheesy Grin
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #541 - 23. Oct 2007 , 15:38

anh_thu_Tran wrote on 23. Oct 2007 , 13:14:
   Nước mắm không thiếu đâu em à ,hôm nay chị ăn chay  nhưng sẽ đem Ốc đi cất (tham ăn  Tongue Huh) để ăn dần ,còn nước mắm em cứ tha hồ húp nhé  Cheesy Grin chị chào thua....

Chị THư ơi , Chị cất tô ốc ở đâu nhớ nói nhỏ em biết với Cool Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 2
Reply #542 - 23. Oct 2007 , 15:43

phuonghue wrote on 23. Oct 2007 , 10:01:
Hi hi PhTr ơi,
Để tui kiêm' hình Mỹ Lan bỏ lên bà coi có giống bà không. Tại thầy nói giống người quen của thầy nên chỉ có thầy mới biết câu trả lời nhưng chắc thầy sợ bị đòi nợ nên hổng dám tới chơi nữa đó. Grin Grin Grin

Đúng đó ,tui cũng tò mò muốn thấy tấm hình của Mỹ Lan mà bà nói giống tui quá
Hihihi không phải đâu lúc này Thày bận bán phở , nghe nói đắc hàng lắm nên không rảnh tới chơi chắc.......

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #543 - 23. Oct 2007 , 21:28

phuonghue wrote on 23. Oct 2007 , 12:27:
Cái này là ốc gạo xào tương đen mờ , không cần nước mắm. nhưng mà nhìn chén nước mắm em cầm lòng không đậu , phải đem ốc luộc về đây..yum yum... Grin Grin
Còn 35 phút nữa mới được về nhà ăn cơm mà nhìn đồ ăn thiệt là đau khổ.. Sad Sad. Tối nay về không biết nấu gì cho lẹ đây   :- Cry Cry

Chị ơi , chị quên rồi ha chị? Dĩa ốc đầu tiên Huệ bưng ra là ốc gạo xào tương, mình ăn hôm cháo khuya đó chị  Wink
Chắc phải qua chơi bên em nữa quá  Cheesy
Còn Huệ CN này tức cười quá, đi làm lụng gì mà cứ ngồi trợn đồng hồ tính phút và mơ tưởng thức ăn không  Cheesy Grin
Thế mới biết không phải chỉ có em mới.... hay ăn vặt  Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 23. Oct 2007 , 21:30 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #544 - 23. Oct 2007 , 21:35

...

Chào cả nhà ,Phượng Trần đang tập post hình hiihiihiih  Grin
Gửi tặng cả nhà con cừu này nhé nó đang sống ở một nông trại bên Úc
PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #545 - 23. Oct 2007 , 21:37

Phuong_Tran wrote on 23. Oct 2007 , 15:43:
Đúng đó ,tui cũng tò mò muốn thấy tấm hình của Mỹ Lan mà bà nói giống tui quá
Hihihi không phải đâu lúc này Thày bận bán phở , nghe nói đắc hàng lắm nên không rảnh tới chơi chắc.......

PTr

Phượng à, thôi nếu Huệ nói em giống Mỹ Lan trong DVD nào đó, và thày chạy Cối CHày nói nhìn em quen nữa, thì đúng là chắc em có nét giống Mỹ Lan rồi đó Phượng à  Cheesy . Biết sao hông?  Tại vì Mỹ Lan trước khi theo Nhật Trường qua Cali đã đi hát rất nhiều năm ở Montreal, nơi thày ở đó  Wink

Back to top
« Last Edit: 23. Oct 2007 , 21:40 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #546 - 23. Oct 2007 , 21:39

Phuong_Tran wrote on 23. Oct 2007 , 21:35:
...

Chào cả nhà ,Phượng Trần đang tập post hình hiihiihiih  Grin
Gửi tặng cả nhà con cừu này nhé nó đang sống ở một nông trại bên Úc
PTr

Ủa té ra hổm rày em chưa post hình hả  Huh Cheesy
Chúc mừng ra trường khoá post hình nhang  Cheesy
Mà sao tặng con cừu là nghĩa gì đó Phượng  Huh

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #547 - 23. Oct 2007 , 22:26

Đặng-Mỹ wrote on 23. Oct 2007 , 21:39:
Ủa té ra hổm rày em chưa post hình hả  Huh Cheesy
Chúc mừng ra trường khoá post hình nhang  Cheesy
Mà sao tặng con cừu là nghĩa gì đó Phượng  Huh

Hihihi em toàn là nhờ chị Đậu Đỏ post hình không đó chị ơi , bữ nay mới mày mò làm thử , em thấy con cừu này dễ thương với lại thấy mấy công nương mình có tâm hồn ăn uống quá nên em tăng cho con cừu đó mà nhưng mà quí vị công nương nhà mình tưởng tượng món ăn thôi nhen đừng " xả" thịt nó tội nghiệp , giờ này chị không ngủ sao?????
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #548 - 24. Oct 2007 , 03:25

Chúc mừng PTr đã tốt nghiệp "khoá post hình" do anh PD hướng dẫn. Chắc phải có công đào luyện của "sư tỉ" Phương Tần nữa phải không?
Sáng nay vào thăm cung đình thấy anh cừu đứng ngơ ngác giữa nhà, Đ Đ tưởng CN nào đã ra tay hô biến HACT thành con cừu chứ  Grin  Grin  Grin
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

VuNgocMai
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #549 - 24. Oct 2007 , 05:47

Shocked
Ðậu Ðỏ ơi,
"Khoá post hình" được dạy ở mục nào vậy, cho cô học với được không?  Cám ơn Quân sư trước.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #550 - 24. Oct 2007 , 10:26

Phuong_Tran wrote on 23. Oct 2007 , 22:26:
... em thấy con cừu này dễ thương với lại thấy mấy công nương mình có tâm hồn ăn uống quá nên em tặng cho con cừu đó...

Huh Huh Huh
tại sao có tâm hồn ăn uống lại liên quan đến con cừu?!!

Undecided Embarrassed Lips Sealed
Quote:
... nhưng mà quí vị công nương nhà mình tưởng tượng món ăn thôi nhen ...

Shocked Shocked Shocked Phượng ơi à ! tại sao lại bắt con cừu ra đứng đó để tưởng tượng món ăn?!! Món ăn của nó hay món ăn của mình?!!

Quote:
...đừng " xả" thịt nó tội nghiệp...

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Cũng may mà tui không thích ăn đùi trừu nướng... Roll Eyes Roll Eyestui tuổi con cừu đó, hihihi...

Quote:
Sáng nay vào thăm cung đình thấy anh cừu đứng ngơ ngác giữa nhà, Đ Đ tưởng CN nào đã ra tay hô biến HACT thành con cừu chứ...

Chị Đậu Đỏ ui! Em thì không biết Phượng muốn biến HACT hay là người khác đây?!! (thầy C4 chăng ?!! )
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #551 - 24. Oct 2007 , 10:40

VuNgocMai wrote on 24. Oct 2007 , 05:47:
Shocked
Ðậu Ðỏ ơi,
"Khoá post hình" được dạy ở mục nào vậy, cho cô học với được không?  Cám ơn Quân sư trước.
Cô Ngọc Mai  

Cheesy Cheesy Cheesy
Chúng em xin kính chào cô Ngọc Mai đã "đại giá quang lâm" đến nơi này. Trước kia tụi em (LVD 68-75 ) đều có học Việt Văn với Cô, nhưng lâu nay không thấy Cô vào Diễn Đàn nên chưa kịp chào hỏi, thật là thất lễ...
Nhân tiện gởi lời chào Cô, em cũng xin thay mặt chị Đậu Đỏ trả lời câu hỏi của Cô
Kính thưa Cô, em thấy hình cô post lên rất đẹp và rất nhiều, sao cô còn hỏi "khóa post hình" nữa?!! Tụi em đều học cách post hình trong mục "Giúp đỡ, kỹ thuật" có bài chỉ dẫn "cách mở kho hình" để post hình vào Diễn Đàn đó Cô

Phương Tần 75
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #552 - 24. Oct 2007 , 10:58

Phương Tần wrote on 24. Oct 2007 , 10:40:
Cheesy Cheesy Cheesy
Chúng em xin kính chào cô Ngọc Mai đã "đại giá quang lâm" đến nơi này. Trước kia tụi em (LVD 68-75 ) đều có học Việt Văn với Cô, nhưng lâu nay không thấy Cô vào Diễn Đàn nên chưa kịp chào hỏi, thật là thất lễ...
Nhân tiện gởi lời chào Cô, em cũng xin thay mặt chị Đậu Đỏ trả lời câu hỏi của Cô
Kính thưa Cô, em thấy hình cô post lên rất đẹp và rất nhiều, sao cô còn hỏi "khóa post hình" nữa?!! Tụi em đều học cách post hình trong mục "Giúp đỡ, kỹ thuật" có bài chỉ dẫn "cách mở kho hình" để post hình vào Diễn Đàn đó Cô

Phương Tần 75

Cám ơn P Tần đã sốt sắng giúp cô Ngọc Mai dùm chị  Cool.

Kính thưa cô Ngọc Mai,

Lời của P Tần chỉ dẫn là hoàn toàn đúng, chúng em đều cùng ra trường từ 1 "lò" này thôi  Cool  Cool  Tongue.
Nếu cô đọc phần chỉ dẫn mà có chổ nào khó hiểu thì cô cứ nhắc điện thoại gọi cho tụi em ở số Hai ba bửa không tém không tém  nha cô  Cool .
Em Đ Đ,

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #553 - 24. Oct 2007 , 13:00

Phương Tần wrote on 24. Oct 2007 , 10:26:
Huh Huh Huh
tại sao có tâm hồn ăn uống lại liên quan đến con cừu?!!

Undecided Embarrassed Lips Sealed
Shocked Shocked Shocked Phượng ơi à ! tại sao lại bắt con cừu ra đứng đó để tưởng tượng món ăn?!! Món ăn của nó hay món ăn của mình?!!

Cũng may mà tui không thích ăn đùi trừu nướng... Roll Eyes Roll Eyestui tuổi con cừu đó, hihihi...

Chị Đậu Đỏ ui! Em thì không biết Phượng muốn biến HACT hay là người khác đây?!! (thầy C4 chăng ?!! )

Chắc có lẽ liên quan đến thầy C4 quá tại vì nhìn con cừu này thì PTr nghĩ : không biết có thể nào nấu món " phở cừu " không ta??????

Tần à ở VN đã có những món ăn về thịt cừu rồi và cũng có nuôi cừu để lấy thịt đó nên tui nói có tâm hồn ăn uống nghĩa là có thể tưởng tượng ra những món ăn của mình từ con cừu này đó mà

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #554 - 24. Oct 2007 , 13:06

Đặng-Mỹ wrote on 23. Oct 2007 , 21:37:
Phượng à, thôi nếu Huệ nói em giống Mỹ Lan trong DVD nào đó, và thày chạy Cối CHày nói nhìn em quen nữa, thì đúng là chắc em có nét giống Mỹ Lan rồi đó Phượng à  Cheesy . Biết sao hông?  Tại vì Mỹ Lan trước khi theo Nhật Trường qua Cali đã đi hát rất nhiều năm ở Montreal, nơi thày ở đó  Wink

Dạ , chắc chị nói đúng nhưng em cũng tò mò muốn biết mặt người mà em giống họ chị à , Mỹ Lan cũng như Diễm Liên mà Phương Tần có nhắc đến đó , PTan và PHuệ ơi 2 bà làm ơn post hi`nh 2 người này lên cho tui xem với có được không????sau đó xoá đi cho đỡ chật nhà cũng được mà , há?????

Cám ơn trước nhen

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 51
Send Topic In ra