Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 45 46 47 48 49 ... 51
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 2 (Read 49262 times)
phuonghue
Gold Member

Re:  Hoa Gấm Ngày Xưa 2
Reply #690 - 12. Nov 2007 , 07:17

CoiChay wrote on 10. Nov 2007 , 20:03:
Hello chị Mỹ, cô PH,

Cô PH mới quen nên chưa biết rằng ĐS đã hạ quyết tâm kiếp này bao nhiêu nợ phải trả cho hết, nếu cần trả luôn cả vốn lẫn lời, dẫu phải "mím môi cắt đứt sợi giây nhân quả".  Cho nên quyết định xí xoá của cô PH quả là một ân đức lớn lao  Grin . Tuy vậy, ai cũng biết tuy được xí xoá nhưng cái nghiệp "nợ" vẫn còn đó nên trước sau rồi cũng phải có chuyện người này trả và người kia lãnh !

Buổi sáng Bouira lạnh. Ngọn núi ở tây hiên vẫn sừng sững . Tôi vừa xuống văn phòng làm việc, đang ngồi vừa nhâm nhi ly cà phê vừa tính chuyện trả lời thư tín của mọi người. Chúc chị DMy và cô PH cùng mọi người một ngày vui vẻ như ý.
Thân mến,
ĐS

Thưa Thầy CCCC ,
Rất cám ơn bài hát của Thầy ,nghe rất là thấm thía , nhất là nếu mình có người nào đó để nhớ. Thấy chưa ,cái này là thầy tự làm trước khi PH mở lời mà , vậy mà chị Mỹ nói tại PH nhiếc . Làm bây giờ PH thấy mình rất là dữ dằn đó..  Embarrassed Embarrassed Embarrassed  Đã làm 1 ân đức lớn lao như vậy.. Embarrassed Embarrassed
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re:   Hoa Gấm Ngày Xưa 2
Reply #691 - 12. Nov 2007 , 07:21

Quote:
TB : Tần đâu vậy Huệ ???

Chị Mỹ ơi ,
Em đoán là :
1) Học trò bài vỡ ngập đầu
2) Bị bịnh...nhà giàu
3) Giận hờn ai chăng?

Chị đoán đi... Roll Eyes Roll Eyes

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #692 - 12. Nov 2007 , 07:39

phuonghue wrote on 12. Nov 2007 , 07:21:
Chị Mỹ ơi ,
Em đoán là :
1) Học trò bài vỡ ngập đầu
2) Bị bịnh...nhà giàu
3) Giận hờn ai chăng?

Chị đoán đi... Roll Eyes Roll Eyes

Cho Đ Đ đoán trước nha  Tongue
Nếu làm a,b,c khoanh thì Đ Đ chọn "tất cả các câu 1,2,3 ở trên"   Tongue  Tongue tại vì như thế này :
1. bài vở ngập đầu nên không có thì giờ vào diễn đàn
2. Do nguyên nhân từ câu 1 >> Tần sinh ra buồn bả bâng quơ vì nhớ diễn đàn.
3. Buồn bâng quơ dễ sinh ra nổi quạu >> giận hết mấy ông bà thày, hờn luôn cả mấy bà chị cô em đang dành ăn như...2 ngày bị bỏ đói  Tongue  Grin  Grin

Back to top
« Last Edit: 12. Nov 2007 , 07:45 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #693 - 12. Nov 2007 , 08:54

Quote:
Nếu làm a,b,c khoanh thì Đ Đ chọn "tất cả các câu 1,2,3 ở trên"   Tongue  Tongue tại vì như thế này :
3. Buồn bâng quơ dễ sinh ra nổi quạu >> giận hết mấy ông bà thày, hờn luôn cả mấy bà chị cô em đang dành ăn như...2 ngày bị bỏ đói  Tongue  Grin  Grin

hihihi, thi trắc nghiệm kiểu này thì chị Đậu Đỏ còn đậu cao hơn My nữa , ha anh Đỗ Quân.   Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #694 - 12. Nov 2007 , 09:02

phuonghue wrote on 12. Nov 2007 , 07:17:
Thưa Thầy CCCC ,
Rất cám ơn bài hát của Thầy ,nghe rất là thấm thía , nhất là nếu mình có người nào đó để nhớ. Thấy chưa ,cái này là thầy tự làm trước khi PH mở lời mà , vậy mà chị Mỹ nói tại PH nhiếc . Làm bây giờ PH thấy mình rất là dữ dằn đó..  Embarrassed Embarrassed Embarrassed  Đã làm 1 ân đức lớn lao như vậy.. Embarrassed Embarrassed

hihihi, ai nói em dữ đâu nà , nhiếc đâu hẳn là dữ tợn đâu, nhất là đọc em viết mà coi, ngọt lọt tới xương luôn , nên thầy (chạy) mới bãi lệ mai mốt mà gửi liền tức tốc 2 bài nhạc đó chứ có phải tự ý đâu   Roll Eyes Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #695 - 12. Nov 2007 , 09:05

phuonghue wrote on 12. Nov 2007 , 03:17:
Đề Đô thành Nam trang

Khứ niên kim nhật thử môn trung
Nhân diện đào hoa tương ánh hồng
Nhân diện bất tri hà xứ khứ
Đào hoa y cựu tiếu đông phong  

(Thôi Hộ )

Hôm nay, năm ngoái, cửa cài
Hoa đào ánh với mặt người đỏ tươi
Mặt người chẳng biết đâu rồi
Hoa đào còn đó vẫn cười gió đông.

(Bản dịch của Trần Trọng Kim )

hihihi, My ngồi cười hihihi nghĩ tới không biết có câu thơ nào bắt đầu với phong thấp không?
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 2
Reply #696 - 12. Nov 2007 , 09:22

Chị Phương Huệ ơi, em xin ra mắt chào chị và cảm ơn chị. Thức ăn tráng miệng chị gửi cho làm em nuốt nước miếng ngon lành. Phải có cà lem ở trên không chị? Chị gửi ra 2 ly nhưng chắc phải gửi ra thật nhiều muỗng luôn hở chị? Hí... hí.... mỗi người múc một muỗng... vui thiệt.

Em xin hỏi Thầy CCCC là ai ạ? Bouira là ở đâu vậy chị? Chị Đậu Đỏ nhắc đến Thầy Biên, có thể nào cho em xem hình không ạ?

Em đang xem hình trong album. Thích quá ! Em sẽ viết thêm sau nha.

Chúc cả nhà buổi chiều an vui.
Thân ái,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #697 - 12. Nov 2007 , 13:06

BichDinh wrote on 12. Nov 2007 , 09:22:
Chị Phương Huệ ơi, em xin ra mắt chào chị và cảm ơn chị. Thức ăn tráng miệng chị gửi cho làm em nuốt nước miếng ngon lành. Phải có cà lem ở trên không chị? Chị gửi ra 2 ly nhưng chắc phải gửi ra thật nhiều muỗng luôn hở chị? Hí... hí.... mỗi người múc một muỗng... vui thiệt.

Em xin hỏi Thầy CCCC là ai ạ? Bouira là ở đâu vậy chị? Chị Đậu Đỏ nhắc đến Thầy Biên, có thể nào cho em xem hình không ạ?

Em đang xem hình trong album. Thích quá ! Em sẽ viết thêm sau nha.

Chúc cả nhà buổi chiều an vui.
Thân ái,
Bích-Định

...

Hello cô em Bích Định em làm chị chạy theo em từ Chào mừng Thành Viên Mới qua Cung Hoa Gấm để tặng em bông hoa sứ mà hôm qua chị đã post không được nè hiihihiihi  Cheesy Cheesy Thôi thì không kịp tặng hoa chào mừng thành viên mới thì phải dành để tặng mừng em vào nhà tụi chị chơi nhé , bảo đảm với em là ở nhà tụi chị chơi thì rất vui thức ăn đồ uống muốn gì có nấy nhưng phải đợi các chị CN khác nấu và dọn ra cho em , có cả U già U trẻ cả chị Anh Thư nấu phụ nữa

Nhưng em đi nhẹ nhàng thôi nhé nhà tụi chị nhiều lầu cao quá rồi đừng có chạy nhảy chơi lò cò hay bịt mắt bắt dê sập lầu đó , U ơi U xây nhà mới cho tụi em đi chứ......

PTr

Back to top

IP Logged

DoQuan
Gold Member

Boycott Red China

Reply #698 - 12. Nov 2007 , 16:29

Quote:
hihihi, thi trắc nghiệm kiểu này thì chị Đậu Đỏ còn đậu cao hơn My nữa , ha anh Đỗ Quân.   Cheesy Grin

Chị Đậu Đỏ đoán trắc nghiệm kiểu suy luận này thì rất hay đó chị My . Nhưng theo ĐQ đoán về tính tình của chị P Tần thì chắc hờn giận ai là sẽ la hét hoặc đưa tấm hình đầu con thú lên lên nhát người chơi chứ không có hiền từ mà giận hơn vu vơ mà lặn đâu ... Smiley Nên chi câu thứ 3 có vẻ không đúng lắm .

Còn bịnh nhà giàu thì không biết là có phải là bịnh làm biếng không ? vì ĐQ không phải là dân nhà giàu nên không biết bịnh này . Smiley

Còn câu một thì bài vở chi mà tới ngập đầu thì hông biết chị PT học cái gì nên cũng không chắc lắm . Nếu câu một mà không đúng thì chắc cả ba đều sai  Smiley Grin
Back to top

1) Không mua hàng Made in China&&2) Không du lịch hay travel bằng hàng không China&&3) Không giao dịch và mua bán với China

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #699 - 13. Nov 2007 , 04:01

phuonghue wrote on 12. Nov 2007 , 03:17:
Đề Đô thành Nam trang

Khứ niên kim nhật thử môn trung
Nhân diện đào hoa tương ánh hồng
Nhân diện bất tri hà xứ khứ
Đào hoa y cựu tiếu đông phong 

(Thôi Hộ )

Hôm nay, năm ngoái, cửa cài
Hoa đào ánh với mặt người đỏ tươi
Mặt người chẳng biết đâu rồi
Hoa đào còn đó vẫn cười gió đông.

(Bản dịch của Trần Trọng Kim )

Lạc Mạo Phong thổi vù vù đến Cung HG nè ( PhongGió )
Grin

Gió

Gió vờn trên gốc rạ
Gió lùa qua khóm tre
Gió băn khoăn hỏi khẽ
Sáo diều sao chẳng nghe ?

- Lê Kim-Lực -
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #700 - 13. Nov 2007 , 04:38

Phuong_Tran wrote on 12. Nov 2007 , 13:06:
...

Hello cô em Bích Định em làm chị chạy theo em từ Chào mừng Thành Viên Mới qua Cung Hoa Gấm để tặng em bông hoa sứ mà hôm qua chị đã post không được nè hiihihiihi  Cheesy Cheesy Thôi thì không kịp tặng hoa chào mừng thành viên mới thì phải dành để tặng mừng em vào nhà tụi chị chơi nhé , bảo đảm với em là ở nhà tụi chị chơi thì rất vui thức ăn đồ uống muốn gì có nấy nhưng phải đợi các chị CN khác nấu và dọn ra cho em , có cả U già U trẻ cả chị Anh Thư nấu phụ nữa

Nhưng em đi nhẹ nhàng thôi nhé nhà tụi chị nhiều lầu cao quá rồi đừng có chạy nhảy chơi lò cò hay bịt mắt bắt dê sập lầu đó , U ơi U xây nhà mới cho tụi em đi chứ......

PTr

Oh, bông hoa sứ đẹp quá chị Phương Tr ơi. Em cảm ơn chị thật nhiều.  Gì chứ ăn thức ăn VietNam là em mê lắm chị ạ. Có chị Anh Thư làm bếp phụ hay quá ta. Không biết bao giờ em mới biết nấu phụ trong bếp được đây.
Dạ, mấy hôm nay em mừng rỡ như trẻ con nên không đi mà cứ chạy thôi. Em sẽ nhẹ bước chân trở lại nha chị.  Kiss
Thật đó, mấy hôm nay vào sở làm, em tránh cầu thang máy mà chạy cầu thang chân không thôi. Cũng vui lắm chị à. Vừa chạy cho xuống cân luôn, mấy hôm nay nào là bánh xèo, kẹo chocolate, thức ăn tráng miêng... lại còn thêm chai bia nữa. Ngày xưa Bố em uống la-de nhiều, bụng bự.  Grin Grin

Mới tìm được bài hát hay, để em gửi ra nha. Xin mời mấy chị dời gót ngọc sang Cung Nhạc ạ.
Em, Bich-Định

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #701 - 13. Nov 2007 , 10:47

tuyet_ngo wrote on 13. Nov 2007 , 04:01:
Lạc Mạo Phong thổi vù vù đến Cung HG nè ( PhongGió )
Grin

Gió

Gió vờn trên gốc rạ
Gió lùa qua khóm tre
Gió băn khoăn hỏi khẽ
Sáo diều sao chẳng nghe ?

- Lê Kim-Lực -

Nữa đêm

nửa đêm trở lạnh
nghe chim ngoài sông
ai đắp chăn hồng
cho em đêm nay

thương em đốt thuốc
đốm lửa hồng tay
trong gian lều nhỏ

lặng nghe gió bay

(Phạm Thiên Thư )

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #702 - 13. Nov 2007 , 10:49

Quote:
3. Buồn bâng quơ dễ sinh ra nổi quạu >> giận hết mấy ông bà thày, hờn luôn cả mấy bà chị cô em đang dành ăn như...2 ngày bị bỏ đói  Tongue  Grin  Grin

Hihi ,Em nghỉ chị Đ Đ được điểm 10 rồi  Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #703 - 13. Nov 2007 , 10:52

Quote:
hihihi, ai nói em dữ đâu nà , nhiếc đâu hẳn là dữ tợn đâu, nhất là đọc em viết mà coi, ngọt lọt tới xương luôn , nên thầy (chạy) mới bãi lệ mai mốt mà gửi liền tức tốc 2 bài nhạc đó chứ có phải tự ý đâu   Roll Eyes Cheesy Grin

Haha ,
Chị Mỹ ơi ,dữ cũng không sao , giờ thầy nói sẽ trả cả vốn lẫn lời kìa. Phen này chị em mình... trúng mánh  Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 13. Nov 2007 , 10:58 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #704 - 13. Nov 2007 , 10:56

Quote:
hihihi, My ngồi cười hihihi nghĩ tới không biết có câu thơ nào bắt đầu với phong thấp không?

Em nghỉ chắc là có mấy bài thơ quảng cáo dầu Cù là hay dầu nhị thiên đường mà mình không biết đó thôi há ,có thể là bắt đầu như vầy :

Phong thấp với lại phong cao... Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 45 46 47 48 49 ... 51
Send Topic In ra