Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 46 47 48 49 50 51
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 2 (Read 49236 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 2
Reply #705 - 13. Nov 2007 , 12:16

Hello Cô em Bích Định em gửi hình cho cả nhà thấy dung nhan của cô em đi chứ , chị PTr théc méc quá , cô em mình mới vào mà đã giỏi giang quá biết post nhạc cho cả nhà nghe nữa....thôi để chị đi nghe bài hát em mới post đây ( đi chứ không có chạy ihiihiihiih )

PTr
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #706 - 13. Nov 2007 , 12:47

BichDinh wrote on 12. Nov 2007 , 09:22:
Chị Phương Huệ ơi, em xin ra mắt chào chị và cảm ơn chị. Thức ăn tráng miệng chị gửi cho làm em nuốt nước miếng ngon lành. Phải có cà lem ở trên không chị? Chị gửi ra 2 ly nhưng chắc phải gửi ra thật nhiều muỗng luôn hở chị? Hí... hí.... mỗi người múc một muỗng... vui thiệt.

Em xin hỏi Thầy CCCC là ai ạ? Bouira là ở đâu vậy chị? Chị Đậu Đỏ nhắc đến Thầy Biên, có thể nào cho em xem hình không ạ?

Em đang xem hình trong album. Thích quá ! Em sẽ viết thêm sau nha.

Chúc cả nhà buổi chiều an vui.
Thân ái,
Bích-Định

Bích Định thân
Chào em vào cung Hoa Gấm chơi , cứ tự nhiên như ở nhà dậy nha. Hôm bữa chị PH dọn 2 ly kem là để 2 chị em mình ăn lén thôi mà ,sao em nói to dậy? Em muốn biết lý lịch Thầy CCCC chắc phải nhờ Phượng Tr hay chị PT dắt qua Châu Phi ăn phở thì biết. Chị PH chỉ ở nhà giữ nhà nên chỉ biết tự dưng có người đến thăm và cho điểm lúc mấy chị đang nối thơ nên sợ quá tôn làm Thầy luôn  Roll Eyes Roll Eyes Cám ơn B Đ đã đem về nhiều bài nhạc hay cho cả nhà nghe nha.Giờ khách tới nhà thì phải dọn ăn gì chứ há...Để chị xuống bếp coi thử.. Grin Grin

...

Có dĩa đồ biển xào ngon lắm nè ,thôi mình nhậu lai rai đi nha, để chị kiếm vài chai bia cho B Đ chứ chị hiền lắm ,không biết uống bia.. Roll Eyes Roll Eyes

... ...

Không biết Phượng chạy đi nghe nhạc xong chưa ,không về mà nhậu nè..
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #707 - 13. Nov 2007 , 13:45

phuonghue wrote on 13. Nov 2007 , 12:47:
Bích Định thân
Chào em vào cung Hoa Gấm chơi , cứ tự nhiên như ở nhà dậy nha. Hôm bữa chị PH dọn 2 ly kem là để 2 chị em mình ăn lén thôi mà ,sao em nói to dậy? Em muốn biết lý lịch Thầy CCCC chắc phải nhờ Phượng Tr hay chị PT dắt qua Châu Phi ăn phở thì biết. Chị PH chỉ ở nhà giữ nhà nên chỉ biết tự dưng có người đến thăm và cho điểm lúc mấy chị đang nối thơ nên sợ quá tôn làm Thầy luôn  Roll Eyes Roll Eyes Cám ơn B Đ đã đem về nhiều bài nhạc hay cho cả nhà nghe nha.Giờ khách tới nhà thì phải dọn ăn gì chứ há...Để chị xuống bếp coi thử.. Grin Grin

...

Có dĩa đồ biển xào ngon lắm nè ,thôi mình nhậu lai rai đi nha, để chị kiếm vài chai bia cho B Đ chứ chị hiền lắm ,không biết uống bia.. Roll Eyes Roll Eyes

... ...

Không biết Phượng chạy đi nghe nhạc xong chưa ,không về mà nhậu nè..

Hihihi vừa nghe nhạc vừa ăn hải sản " phá mồi " của Bích Định nè tại vì tui cũng hiền giống bà hổng biết uống bia  Cry Cry Sad Sad Roll Eyes Roll Eyes Grin
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Re:   Hoa Gấm Ngày Xưa 2
Reply #708 - 14. Nov 2007 , 03:35

phuonghue wrote on 13. Nov 2007 , 10:47:
Nữa đêm

nửa đêm trở lạnh
nghe chim ngoài sông
ai đắp chăn hồng
cho em đêm nay

thương em đốt thuốc
đốm lửa hồng tay
trong gian lều nhỏ

lặng nghe gió bay

(Phạm Thiên Thư )

Thuốc đắng giã tật
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #709 - 14. Nov 2007 , 05:11

phuonghue wrote on 13. Nov 2007 , 12:47:
Bích Định thân
....
Hôm bữa chị PH dọn 2 ly kem là để 2 chị em mình ăn lén thôi mà ,sao em nói to dậy?
.....

Hứ   Angry  Angry Angry
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #710 - 14. Nov 2007 , 06:52

Phuong_Tran wrote on 13. Nov 2007 , 13:45:
Hihihi vừa nghe nhạc vừa ăn hải sản " phá mồi " của Bích Định nè tại vì tui cũng hiền giống bà hổng biết uống bia  Cry Cry Sad Sad Roll Eyes Roll Eyes Grin

hihihi, mà uống vodka ha  Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #711 - 14. Nov 2007 , 06:59

Quote:
hihihi, mà uống vodka ha  Cheesy Grin

Em nghĩ là uống rượu nếp than mới ngon ha mấy chị  Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #712 - 14. Nov 2007 , 07:02

Thuc-Khanh wrote on 14. Nov 2007 , 06:59:
Em nghĩ là uống rượu nếp than mới ngon ha mấy chị  Cheesy

hihihi, gặp bợm nhậu thứ thiệt rồi  Cheesy Grin
Khanh ơi, Mẹ khoẻ không? Em có hình Mẹ cho My xin để vào album trong này. My xin em mấy lần rồi mà chắc em quên ha  Wink
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 2Ha
Reply #713 - 14. Nov 2007 , 07:22

Ha... Ha.... Chị Hứ một cái làm em bật cười to. Mà Hứ thì phải là dữ , sao em lại thấy ngồ ngộ dễ thương.  Chị ơi, cũng tại em sợ mập nên lúc nào cũng muốn chia ăn chung đó mờ. Với lại mới vô mà tham ăn ra mặt, nhỡ bị mấy Anh trong nhà cười sao. Thôi lát em gửi nhạc ra tạ lỗi cùng chị nha.

Chị P Tr ơi, chị đòi coi hình của em?  Ai da, em đã lo sợ điều này sẽ xảy ra. Thật lòng thì em cũng không thích nhìn hình của mình bao giờ. Em sẽ tìm hình hai vợ chồng em gửi ra được không chị?  Trong khi chờ đợi , có thể nào cho em xem hình của các Anh, Chị được không ạ? Hí...hí.... em xin chờ đó nha.  Grin Grin

Thân ái,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #714 - 14. Nov 2007 , 08:29

tuyet_ngo wrote on 14. Nov 2007 , 03:35:
Thuốc đắng giã tật

Tuyết ơi ,
Tui biết thế nào bà cũng ra chiêu này  Grin Grin nhưng kiếm hoài không ra câu trả lời , đúng là

tiền mất ,
tật mang

Không ăn gian thì lỗ lắm đó , phải không giả ngố CN?? Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 2Ha
Reply #715 - 14. Nov 2007 , 08:31

BichDinh wrote on 14. Nov 2007 , 07:22:
Ha... Ha.... Chị Hứ một cái làm em bật cười to. Mà Hứ thì phải là dữ , sao em lại thấy ngồ ngộ dễ thương. 

Thân ái,
Bích-Định

B Đ ơi ,
Cái này là mắng yêu đó mà  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #716 - 14. Nov 2007 , 08:36

Thuc-Khanh wrote on 14. Nov 2007 , 06:59:
Em nghĩ là uống rượu nếp than mới ngon ha mấy chị  Cheesy

Xin chào Thục Khanh lại chơi ,em nhắc tới rượu nếp than mà có đem theo chai nào không? Nhà này có người uống rượu nếp than mà không chớp mắt đó nha... Cheesy Cheesy Khi nào em có thêm rượu ,chị làm thêm đồ nhắm nha.. Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #717 - 14. Nov 2007 , 08:50

Quote:
Chị Đậu Đỏ đoán trắc nghiệm kiểu suy luận này thì rất hay đó chị My . Nhưng theo ĐQ đoán về tính tình của chị P Tần thì chắc hờn giận ai là sẽ la hét hoặc đưa tấm hình đầu con thú lên lên nhát người chơi chứ không có hiền từ mà giận hơn vu vơ mà lặn đâu ... Smiley Nên chi câu thứ 3 có vẻ không đúng lắm .

Còn bịnh nhà giàu thì không biết là có phải là bịnh làm biếng không ? vì ĐQ không phải là dân nhà giàu nên không biết bịnh này . Smiley

Còn câu một thì bài vở chi mà tới ngập đầu thì hông biết chị PT học cái gì nên cũng không chắc lắm . Nếu câu một mà không đúng thì chắc cả ba đều sai  Smiley Grin

Chào Anh Đ Q ,
PH xin phục anh cũng có lòng tự tin như PH vậy nên đi thi mà không làm homework  Grin Grin. Để PH trả lời cho anh cái câu bịnh nhà giàu nha. Đúng ra tên nguyên thủy của nó là chị Đ Đ 's moment mà trong nhà có PH với chị Đ Đ là hay bị nhất. U trẻ cho rằng bịnh này chỉ xảy ra mỗi khi : Hôm nay trời nhẹ lên cao.. ,bịnh nhân sẽ có triệu chứng tự nhiên đâm ra lẩn thẩn và mít ướt ,thường khi nặng hơn thì vô góc ngồi đưa cái lưng ra ngoài đó..(cái này chắc chỉ có PH bị thôi ,chị Đ Đ không có đâu..) Bà chị PT cho rằng đây là bịnh nhà giàu , PH cũng không phải là dân nhà giàu nên cũng không biết có đúng không nhưng cứ nghỉ theo nghĩa bóng là giàu nước mắt , giàu mộng giàu mơ..thì những người như anh Đ Q phải là triệu phú rồi... Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

DoQuan
Gold Member

Boycott Red China

Reply #718 - 14. Nov 2007 , 15:52

phuonghue wrote on 14. Nov 2007 , 08:50:
Chào Anh Đ Q ,
PH xin phục anh cũng có lòng tự tin như PH vậy nên đi thi mà không làm homework  Grin Grin. Để PH trả lời cho anh cái câu bịnh nhà giàu nha. Đúng ra tên nguyên thủy của nó là chị Đ Đ 's moment mà trong nhà có PH với chị Đ Đ là hay bị nhất. U trẻ cho rằng bịnh này chỉ xảy ra mỗi khi : Hôm nay trời nhẹ lên cao.. ,bịnh nhân sẽ có triệu chứng tự nhiên đâm ra lẩn thẩn và mít ướt ,thường khi nặng hơn thì vô góc ngồi đưa cái lưng ra ngoài đó..(cái này chắc chỉ có PH bị thôi ,chị Đ Đ không có đâu..) Bà chị PT cho rằng đây là bịnh nhà giàu , PH cũng không phải là dân nhà giàu nên cũng không biết có đúng không nhưng cứ nghỉ theo nghĩa bóng là giàu nước mắt , giàu mộng giàu mơ..thì những người như anh Đ Q phải là triệu phú rồi... Roll Eyes Roll Eyes

Suy luận như kiểu chị PH và phán một câu mới nghe khoái chí chừng xem lại túi mình sao cũng còn rỗng tuếch . À thì ra là ĐQ  giàu tình cảm, giàu mộng mơ đến mức triệu phú . Chuyện này mới nghe lần đầu tiên tại cung hoa gấm này à nhen . Trật lất rùi chị PH ui . Smiley Grin

Củm ơn sự giải thích của chị về bịnh nhà giàu và Đ Đ's moment nhen    Wink
Back to top

1) Không mua hàng Made in China&&2) Không du lịch hay travel bằng hàng không China&&3) Không giao dịch và mua bán với China

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #719 - 14. Nov 2007 , 16:44

Quote:
hihihi, gặp bợm nhậu thứ thiệt rồi  Cheesy Grin
Khanh ơi, Mẹ khoẻ không? Em có hình Mẹ cho My xin để vào album trong này. My xin em mấy lần rồi mà chắc em quên ha  Wink

Hi hi, em chỉ nghe người ta nói thôi chứ cũng chưa uống riệu này bao giờ hết!!
Em nhớ chứ chị Mỹ ơi nhưng mà em ko biết post hinh làm sao nên em sẽ gởi hình cho chị Đ Đ rồi nhờ chị chuyển dùm cho em.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 46 47 48 49 50 51
Send Topic In ra