Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Nga-Lucia  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 8
Send Topic In ra
Nhắn Nga-Lucia (Read 11731 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: Nhắn Nga-Lucia
Reply #45 - 21. Jul 2008 , 10:07

Chị My ơi , Ngày 5 tháng 8 em mới đi , còn 2 tuần nữa lận. Chị có sang Cali không? Em sẽ ở Westminster đến 31 tháng 8 mới về Đức.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #46 - 21. Jul 2008 , 10:53

Nga Lucia wrote on 21. Jul 2008 , 10:07:
Chị My ơi , Ngày 5 tháng 8 em mới đi , còn 2 tuần nữa lận. Chị có sang Cali không? Em sẽ ở Westminster đến 31 tháng 8 mới về Đức.

Có chứ , làm sao bỏ qua dịp yết kiến ngũ long công chúa  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #47 - 11. Sep 2008 , 09:27

Nga Lucia wrote on 11. Sep 2008 , 09:11:
Tuyết ơi , mi làm ơn chỉ lại cho ta cách làm hột gà muối. Ta muốn làm mà bi giờ về tới Đức quên mất tiêu rồi. Nhớ nghe.

Nga khoẻ không? Thấy My ham ăn hột vịt muối rồi Nga hèm hột vịt muối hả  Grin
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #48 - 11. Sep 2008 , 09:46

Chị My ơi , em về Đức trời đã bắt đầu lạnh nên đang bị nhức đầu sổ mũi Undecided Undecided Undecided.Hôm ở Cali má em cho em ăn hột vịt muối với cơm ngon ơi là ngon. Tuyết chỉ em rồi mà em đảng trí quên mất tiêu. TN nói là dể lắm. Ở Đức không có đâu , phải tự làm thôi. Chị có khoẻ không?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #49 - 11. Sep 2008 , 13:20

Nga Lucia wrote on 11. Sep 2008 , 09:46:
Chị My ơi , em về Đức trời đã bắt đầu lạnh nên đang bị nhức đầu sổ mũi Undecided Undecided Undecided.Hôm ở Cali má em cho em ăn hột vịt muối với cơm ngon ơi là ngon. Tuyết chỉ em rồi mà em đảng trí quên mất tiêu. TN nói là dể lắm. Ở Đức không có đâu , phải tự làm thôi. Chị có khoẻ không?

hihihi, Em thích hột vịt muối là đồng chí với My  rồi nên My xúi em thử ăn hột vịt muối với cháo trắng coi có ngon hơn cơm không nha. My thích ăn với cháo hơn cơm. Cháo em nấu gạo mới cho nó sánh, nếu không thì thêm chút gạo nếp vô,  cho vài cọng lá dứa, nấu nhỏ lửa cho thật nhừ. Ăn xong bể bụng đừng la  Grin
My nghĩ có lẽ Tuyết viết trong mục Gia Chánh, em tìm coi.
My cũng muối trứng, nhưng không dám chỉ em vì My  làm không nhớ cân đong , chỉ nhắm quen tay và nếm thôi. My cứ pha muối mặn tối đa luôn rồi ngâm trứng vô thôi, khoảng 2 tuần là được.
My nghe có cách làm khô là nhúng trứng trong rươu trắng hay rượu nặng, rồi lăn trứng trong muối, nhưng chưa bao giờ làm thử.

Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #50 - 12. Sep 2008 , 05:10

Nga Lucia wrote on 11. Sep 2008 , 09:11:
Tuyết ơi , mi làm ơn chỉ lại cho ta cách làm hột gà muối. Ta muốn làm mà bi giờ về tới Đức quên mất tiêu rồi. Nhớ nghe.

Thu Nga oi,

Hom nay het nhuc dau so mui chua dzi??? Day la cach T. lam hot ga muoi ne`:

Hot ga lay ra khoi tu lanh de cho het lanh
Pha nuoc muoi :1 phan muoi pha voi 4 phan nuoc cho vao noi nau am am cho tan het muoi xong de nguoi that nguoi. Khong can nau soi nghe Thu Nga
(Trung ga & nuoc muoi ca 2 deu nguoi thiet la nguoi khong am khong lanh nha !)
Xep trung vao hu keo thuy tinh xong do nuoc muoi da nguoi vao hu keo, day nap lai ngâm độ 3- 4 tuan là ăn được. Nho lay giay ghi ngay thang ngay bat dau ngam hot ga trong nuoc muoi.
T. thuong bo hot ga muoi vo noi com de nau luon . Khi com chin thi hot ga cung chin luon
Thu Nga lam thử.  Nho cho T. biet co duoc khg nha ! Đừng co mua hot vit  muoi cua người Tàu, co chất độc sudan lam cho long do cua trung do tham de du ngươi mua do!!

Chuc OB cuoi tuan vui ve .Happy Têt Trung Thu & Happy muoi hot ga  Grin Grin Grin

TN

P.S. T. có gửi e-mail cho Thu Nga đó. Có nhận được khg? T. khg thấy Thu NGa trả lời trả vốn gì hết à !!!
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #51 - 17. Sep 2008 , 12:07

Nga Lucia wrote on 17. Sep 2008 , 10:47:
Chị Đậu Đỏ ơi , em phục chị luôn Grin Grin Grin Em dấu cái hủ dưới bếp mà chị cũng tìm ra. Cám ơn chị giúp em có tí quà cho nhỏ Huệ không thôi nhỏ sẽ trách em nghê lắm tự vì tụi em hồi đi học rất là thân cho tới bi giờ đó.
Chị Đậu Đỏ đừng có trách em lâu nay hỏng có nói chiện với chị nghe. Tại vì em nhát lắm. Chưa gặp chị lần nào , em sợ rủi ro lỡ lời mai mốt có gặp chắc ngượng lắm thôi Embarrassed Embarrassed Embarrassed

Em Nga Lucia mến,
Chị Đ Đ sẽ không trách em đâu nếu em nói chiện với mấy chị thường một chút để bù vào cái khoảng mà em không nói vì sợ...lỡ lời  Roll Eyes  Grin. Nhớ nhé! Bên em mùa này đã bắt đầu mưa và lạnh chưa mà em đã bị trở trời cảm cúm rồi vậy???
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #52 - 18. Sep 2008 , 04:10

Nga Lucia wrote on 17. Sep 2008 , 22:03:
Chị Đ Đ ơi , em muốn đem cái tin nhắn của chị viết cho em qua đây mờ em không biết làm sao Cry Cry Cry. Em trở về Germany đã hơn 2 tuần trời ở Đức mưa nắng bất thường. Mấy hôm nay giống như là đã vào Đông , rất là lạnh. Nhiệt độ tụt xuống rất nhanh , chênh lệch cả hơn 10 độ . Mới có nắng thì chiều đã mưa , rồi thì lạnh cóng cả tay chân cho nên dễ bệnh lắm.  Em nghỉ làm ở nhà cả tuần nay đó.Chả bù ở Cali nắng ấm quanh năm. Chị ở tiểu bang nào vậy? Mong có dịp gặp chị. Giờ nầy chắc chị đang ngủ. Chúc chị nhiêù mộng đẹp.

Nga Lucia bấm vào chữ quote, rồi high light và copy "nguyên con" sau đó muốn đem đi chổ nào để paste xuống cũng được cả. Sau khi copy rồi thì nhớ đi lui trở ra (back).
Chị Đ Đ đang ở 1 nơi mà bao giờ cũng có nắng ấm, trời cao và  trong xanh. Mùa hè chị được xài nước nóng free, rửa rau mà kiếm nước mát hổng ra, phải cho thêm nước đá vào kẻo rau nó héo đi. Thành phố có cáit ên rất thơ mộng là Thành phố Phượng Hoàng (Phoenix), và Thung lũng của Mặt Trời ( Valley of the Sun). Em có bao giờ nghe đến chưa vậy??
Lúc này thì khí hậu đã dễ chịu 1 chút, buổi sáng có gió nhẹ và khoảng 90 deg F, giữa trưa thì khoảng 103F -105 F. Cool há  Cool  Cool
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #53 - 24. Sep 2008 , 03:56

Nga ơi ,
Nhà mi đã hết bịnh chưa vậy?? Nhỏng nhẽo gì mà lâu quá à  Angry Angry  một mình mi bịnh thôi còn mấy nhóc đi về có sao không? mau dìa nấu đồ ăn Đức cho ta nè  Cheesy Cheesy Ta nấu cho mi nồi súp ăn cho hết cảm cúm , coi hông có màu mè gì hết chứ nếu mi bỏ hành ngò vô là ăn ngon lắm đó  Cheesy

...

Thấy hông , bạn tốt vậy thôi chứ , happy ăn súp nhe  Grin Grin
Ừ , mà ở bển nhà xa nên chợ cũng xa , thôi để ta đem gia vị qua cho mi luôn đi

...

happy ăn súp có gia vị nhe  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #54 - 24. Sep 2008 , 14:06

phuonghue wrote on 24. Sep 2008 , 03:56:
Nga ơi ,
Nhà mi đã hết bịnh chưa vậy?? Nhỏng nhẽo gì mà lâu quá à  Angry Angry  một mình mi bịnh thôi còn mấy nhóc đi về có sao không? mau dìa nấu đồ ăn Đức cho ta nè  Cheesy Cheesy Ta nấu cho mi nồi súp ăn cho hết cảm cúm , coi hông có màu mè gì hết chứ nếu mi bỏ hành ngò vô là ăn ngon lắm đó  Cheesy

...

Thấy hông , bạn tốt vậy thôi chứ , happy ăn súp nhe  Grin Grin

...

happy ăn súp có gia vị nhe  Grin Grin Grin

Hue oi ,soup gì nhìn hấp dẫn quá đi...mà nhìn hoài chỉ biết mỗi nấm mà thôi còn cái gì trăng trắng nhìn giống khoai mì quá  Tongue Tongue nhưng soup làm gì mà có khoai mì nên phải hỏi em để nấu đấy.Lúc này thấy cái gì lạ là phải hỏi để cho mơ nuy thêm phong phú í mà  Wink
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #55 - 26. Sep 2008 , 09:39

Thấy hông , bạn tốt vậy thôi chứ , happy ăn súp nhe  Grin Grin

Huệ ơi , mi nấu súp gì  thế?  Súp New York hở?  Đừng có lo nhà ta ở bước xuống đường là có siêu thị , tiệm bánh mì , bên kia đường thì có nhà hàng tàu. Ta không phải đi chợ xa , thiếu món gì lúc nấu ăn là ta sai con ta chạy xuống mua có ngay. Cám ơn mi nấu súp cho ta giải cảm. Ta đã khoẻ lại rồi. Mấy đứa con ta khoẻ chỉ có ta già yếu nên dễ bệnh  thôi. Ta có món quà tặng mi , Tuyết N nữa. Chờ nghe. Thân.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #56 - 27. Sep 2008 , 02:37

anh_thu_Tran wrote on 24. Sep 2008 , 14:06:
  Hue oi ,soup gì nhìn hấp dẫn quá đi...mà nhìn hoài chỉ biết mỗi nấm mà thôi còn cái gì trăng trắng nhìn giống khoai mì quá  Tongue Tongue nhưng soup làm gì mà có khoai mì nên phải hỏi em để nấu đấy.Lúc này thấy cái gì lạ là phải hỏi để cho mơ nuy thêm phong phú í mà  Wink

Chị AT ơi ,
Cái trăng trắng là đậu hủ với lại khoai tây đó. Soup này hông phải em nấu ( chị đừng la lớn Nga nó nghe đó )  Tongue Hôm bữa em ăn ở nhà người quen ngon mà nhẹ bụng lắm , chắc bỏ nấm nhiều nên ngọt lắm. Lúc này em ít nấu ăn tại vì nấu cái gì ra là cũng phải ăn cho hết thiệt là nguy hiểm. Em thấy cái list chè của chị mà buồn quá à  Sad Sad
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #57 - 27. Sep 2008 , 02:45

Nga Lucia wrote on 26. Sep 2008 , 09:39:
Thấy hông , bạn tốt vậy thôi chứ , happy ăn súp nhe  Grin Grin

Huệ ơi , mi nấu súp gì  thế?  Súp New York hở?  Đừng có lo nhà ta ở bước xuống đường là có siêu thị , tiệm bánh mì , bên kia đường thì có nhà hàng tàu. Ta không phải đi chợ xa , thiếu món gì lúc nấu ăn là ta sai con ta chạy xuống mua có ngay. Cám ơn mi nấu súp cho ta giải cảm. Ta đã khoẻ lại rồi. Mấy đứa con ta khoẻ chỉ có ta già yếu nên dễ bệnh  thôi. Ta có món quà tặng mi , Tuyết N nữa. Chờ nghe. Thân.

Nga à ,
Mi ở gần chợ sướng quá ha. Ta ở chốn nhà quê nên siêu thị gần nhất nếu đi bộ cũng phải nữa tiếng , còn chợ Á Châu thì hông đi bộ được. Ông Thành cũng già bằng mi kìa  Grin , ổng có bịnh hông? Mỗi lần đi xa về là xuôi lơ há , mà sao chị Anh Thư đi Mỹ về vẫn tỉnh bơ ha  Roll Eyes hôm bữa ta đi VN về bịnh cả tháng mà hông dám đi BS tại vì sợ họ nghe mình mới ở VN về lại bắt làm 100 cái test nữa đó  Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #58 - 28. Sep 2008 , 11:28

phuonghue wrote on 27. Sep 2008 , 02:45:
Nga à ,
Mi ở gần chợ sướng quá ha. Ta ở chốn nhà quê nên siêu thị gần nhất nếu đi bộ cũng phải nữa tiếng , còn chợ Á Châu thì hông đi bộ được. Ông Thành cũng già bằng mi kìa  Grin , ổng có bịnh hông? Mỗi lần đi xa về là xuôi lơ há , mà sao chị Anh Thư đi Mỹ về vẫn tỉnh bơ ha  Roll Eyes hôm bữa ta đi VN về bịnh cả tháng mà hông dám đi BS tại vì sợ họ nghe mình mới ở VN về lại bắt làm 100 cái test nữa đó  Tongue Tongue

Em à không tỉnh bơ chút nào đâu ,bị bịnh hết hai tuần roi6` đó em à.Thực ra về đến nơi tuần đầu an toàn nhưng sau đó thì mất tiếng ho hen và........ Hôm nay mới đỡ chút mà thôi nhưng vẫn phải làm bổn phận công dân....nấu cơm ,chợ búa và kéo cầy  Wink Wink
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #59 - 28. Sep 2008 , 13:15

anh_thu_Tran wrote on 28. Sep 2008 , 11:28:
  Em à không tỉnh bơ chút nào đâu ,bị bịnh hết hai tuần roi6` đó em à.Thực ra về đến nơi tuần đầu an toàn nhưng sau đó thì mất tiếng ho hen và........ Hôm nay mới đỡ chút mà thôi nhưng vẫn phải làm bổn phận công dân....nấu cơm ,chợ búa và kéo cầy  Wink Wink

Ủa vậy hả Chị ? Tại em thấy Chị về vẫn vào D Đ cười nói khoẻ re mà  Tongue Chị mới đỡ mà đi kéo cày chợ búa bịnh lại là nguy to đó , anh Mỹ người Úc ơi à  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 8
Send Topic In ra