Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Nga-Lucia  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 8
Send Topic In ra
Nhắn Nga-Lucia (Read 11779 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Nhắn Nga-Lucia
Reply #60 - 28. Sep 2008 , 21:51

phuonghue wrote on 28. Sep 2008 , 13:15:
Ủa vậy hả Chị ? Tại em thấy Chị về vẫn vào D Đ cười nói khoẻ re mà  Tongue Chị mới đỡ mà đi kéo cày chợ búa bịnh lại là nguy to đó , anh Mỹ người Úc ơi à  Roll Eyes Roll Eyes

Em à không phải vưa `hết bịnh mới chợ búa cơm nước và đi làm đâu mà từ hôm đi chơi về đến giờ chưa được nghỉ ngày nào hết đó.
   Ông anh Mỹ người Úc dân Mỹ lợi chính tông này không thích ăn hàng ngoài tiệm nên chị mới phải cố gắng thành đảm đang (  Huh Huh Huh )như dzậy đó...Bịnh vẫn làm cho ốm bớt khỏi lo phải tốn tiền lai po^` sách sân  Tongue
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #61 - 29. Sep 2008 , 04:48

phuonghue wrote on 28. Sep 2008 , 13:19:
Nga ơi ,
Hột gà muối của mi ăn được chưa đem ra trình làng đi để nếu thành công thì ta bắt chước làm  Cheesy
Tuyết bị cách chức trưởng ban du lịch nên hận đời đen bạc
chỉ khi nào điểm danh mới dìa đó  Grin Grin Để ta phụ kiu với mi nha , Tuyết ơi , mi trốn đâu mất rồi??

tuyet_ngo wrote on 16. Sep 2008 , 06:45:

Thu Nga à! tối qua ta cũng đang làm một hũ "hột gà muối" ngày 15-9 ! Ba tuần sau 2 đứa mình "thi đua" trình làng coi ai làm ngon hơn nha! Wink Cheesy Grin
Ta với Mi móc ngéo tay út nè
. HiHiHiHiHi Grin Grin Grin Grin

P.S. Thu Nga ơi ! Cheesy Grin Mi đừng có noái ta ăn gian nghe ! Grin Grin Bởi vì đây là lần thứ nhì ta muối hột gà đó!HíHi'Hí Grin Grin Grin Grin

TN

Quote:
Nga à, Em làm lần đầu, còn Tuyết có kinh nghiệm rồi nên để cho cuộc thi công bằng hơn,
My nói nhỏ cho em nghe cái này nè
: em bắc nước  lên bếp, cho muối vô khuấy, cho hoài đến khi nào muỐi không tan được nữa, đọng lại 1 lớp ở dưới nồi thì mới ngưng, tắt bếp để nguội. 
Nước càng có nhiệt độ cao thì càng hoà tan được nhiều muối.   NưỚc muối càng mặn thì trứng càng mau tới, và lòng đỏ càng đẹp.
Em đừng muối trứng vịt , muối trứng gà như Tuyết đi, vì trứng gà vỏ mỏng dễ thấm muối hơn.  Wink

Nga Lucia wrote on 28. Sep 2008 , 23:34:
Huệ ơi , hột gà muối mới được có 2 tuần. Phải chờ 2 tuần nữa mới ăn được ( Tuyết chỉ ta làm đó , hỏng biết có ăn được hong nữa Wink Wink Wink Tại sao mi nở lòng cách chức cô LVD dể thương thế hở? Tuyết có giọng nói dể thương thật đó. Về Đức đã đúng 1 tháng  ta vẫn ngỡ như tụi mình mới gặp hôm qua  làm ta nhớ làm sao năm học cuối ở lớp 12 A 1 với biết bao nhiêu là kỷ niệm. Tuyết ơi , Tuyết à mi bận gì dữ vậy? Kêu Anh Nam làm thế  để mi về trường chút xíu  có được hong?

Ta đây nè ! Mi sướng wa' ta có chị Mỹ "mách nước" cho kìa!  Shocked Roll Eyes
Thu Nga à ! Ta buồn wa' là buồn đang muốn đi đến tattoo shop để xâm chữ " hận đời đen bạc  " mí  "hận kẻ bạc tình"  Sao Mi hông chịu ngoéo tay mí ta dzị?  Cry Cry Cry
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #62 - 30. Sep 2008 , 01:47

tuyet_ngo wrote on 29. Sep 2008 , 04:48:
Ta đây nè ! Mi sướng wa' ta có chị Mỹ "mách nước" cho kìa!  Shocked Roll Eyes
Thu Nga à ! Ta buồn wa' là buồn đang muốn đi đến tattoo shop để xâm chữ " hận đời đen bạc  " mí  "hận kẻ bạc tình"  Sao Mi hông chịu ngoéo tay mí ta dzị?  Cry Cry Cry

Nga ơi ,
Thì ta phải cách chức hắn chứ sao ,  Angry Làm sai chiện gì cũng được chứ dắt người ta đi ăn giỗ mà hỏng ăn thì làm sao mà không buồn đây nà  Grin Tuyết à , bà đi xâm cẩn thận cả bị nhiểm trùng đó , mà bà tính xâm ở chỗ nào  dị Huh 2 vai 2 chữ coi bộ đẹp á  Roll Eyes Roll Eyes Ủa ông Nam làm gì mà bà hận kẻ bạc tình dị  Grin Grin
PS Có hận đời cách mấy cũng nhớ dìa nhà trả bài đó nhe  Cheesy Cheesy

...

Tui thấy hình này cũng đẹp đem dìa cho bà làm mẫu nè  Grin
Back to top
« Last Edit: 30. Sep 2008 , 01:59 by phuonghue »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #63 - 15. Oct 2008 , 05:35

Thu Nga ơi à, món hột gà muối của em đã tới đâu rồi?
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #64 - 15. Oct 2008 , 09:38

Nga Lucia wrote on 15. Oct 2008 , 09:20:
Chị Đậu Đỏ ơi, em ngâm hột gà muối từ hôm 18. 9. Hôm nay là 15. 9 em lấy ra 2 hột gà luộc thử mà Embarrassed Embarrassed Embarrassed sao hỏng thấy mặn gì hết. Ăn y như hột gà luôc. Hay là phải chờ hơn 1 tháng hở chị? mà tròng đỏ hột gà cũng không có đỏ như hột vịt muối ở Cali mà nó màu vàng.O X em chọc em , ổng nói cứ để vô tủ lạnh 1 năm sau chắc chắn sẽ mặn Grin Grin Grin Em đã làm y như Tuyết N chỉ dó.

Chít rùi sao đã 1 tháng mà chưa mặn  Shocked, sum ting wong rồi, em có đánh giây luộc cho sư phụ chưa??? Lẹ lên kẻo hột gà muối chưa luộc sẽ nở thành đàn gà con chạy đầy nhà  Tongue  Tongue  Grin. Nhớ báo cáo nha  Wink
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #65 - 21. Oct 2008 , 10:21

Nga ui,
làm lại trứng gà muối chưa dzị??? Sư Phụ của em có lên tiếng thầm với em để chỉ điểm thêm không?
Trứng gà muối của chị Đ Đ làm sau em 2 tuần và đã ăn được rồi đó  Wink, Cả "thau" dưa cải chua cũng đã thanh toán...gần xong.
OX của chị Đ Đ khen vợ quá chừng đi, ổng nói vào thời buổi kinh tế khó khăn này mà cứ cải chua và hột dzịt muối là không sợ đói, còn nếu chủ hảng biết được thì chắc họ sẽ chẳng cho lên lương đâu  Embarrassed  Embarrassed  Grin  Grin
Back to top
« Last Edit: 21. Oct 2008 , 10:22 by Dau Do »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #66 - 21. Oct 2008 , 11:23

Quote:
Nga ui,

...OX của chị Đ Đ khen vợ quá chừng đi, ổng nói vào thời buổi kinh tế khó khăn này mà cứ cải chua và hột dzịt muối là không sợ đói, còn nếu chủ hảng biết được thì chắc họ sẽ chẳng cho lên lương đâu  Embarrassed  Embarrassed  Grin  Grin

Vậy hả !!! Em thì đang xực cơm gạo lức với mắm ruốc kho sả ớt mấy bửa nay. Có lẽ em cũng đi ngâm hột dzịt muối để đổi món ... Undecided
Ở đây có hột vịt đàng hoàng, nhưng giá 1 cái hột vịt bằng 4 cái hột gà lận, chị tính coi có nên tiết kiệm thêm bằng cách... xài đỡ hột gà?!!  Undecided Huh Roll Eyes
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #67 - 21. Oct 2008 , 21:29

Phương Tần wrote on 21. Oct 2008 , 11:23:
Vậy hả !!! Em thì đang xực cơm gạo lức với mắm ruốc kho sả ớt mấy bửa nay. Có lẽ em cũng đi ngâm hột dzịt muối để đổi món ... Undecided
Ở đây có hột vịt đàng hoàng, nhưng giá 1 cái hột vịt bằng 4 cái hột gà lận, chị tính coi có nên tiết kiệm thêm bằng cách... xài đỡ hột gà?!!  Undecided Huh Roll Eyes

Em ơi ,cũng nên tiết kiệm đi em à ,vì hột gà muối ngon không khác gì hột vịt muối đâu......dại gì phải mua đắt. Wink
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #68 - 22. Oct 2008 , 02:40

anh_thu_Tran wrote on 21. Oct 2008 , 21:29:
 Em ơi ,cũng nên tiết kiệm đi em à ,vì hột gà muối ngon không khác gì hột vịt muối đâu......dại gì phải mua đắt. Wink

Ngày trước ở VN mình hột gà mắc hơn hột vịt nên phải ăn hột vịt, qua đây thì ngược lại. Tần à, mua hột gà muối đi em, bảo đảm ăn ngon hơn và phẻ cái túi hơn  Cheesy  Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #69 - 22. Oct 2008 , 08:25

Quote:
Nga ui,
làm lại trứng gà muối chưa dzị??? Sư Phụ của em có lên tiếng thầm với em để chỉ điểm thêm không?
Trứng gà muối của chị Đ Đ làm sau em 2 tuần và đã ăn được rồi đó  Wink, Cả "thau" dưa cải chua cũng đã thanh toán...gần xong.
OX của chị Đ Đ khen vợ quá chừng đi, ổng nói vào thời buổi kinh tế khó khăn này mà cứ cải chua và hột dzịt muối là không sợ đói, còn nếu chủ hảng biết được thì chắc họ sẽ chẳng cho lên lương đâu  Embarrassed  Embarrassed  Grin  Grin

hihi, bây giờ mới thấy cái post này  Wink Hèn chi em thắc mắc sao Tần biết chị xực hết thau dưa chua  rồi  Grin
Ủa em nhớ em có trả lời Nga dùm sư phụ Tuyết  về vụ trứng muối này mà đâu rồi. Hay là em mới tính viết  chứ chưa viết  Grin
Muối 4 tuần mà vẫn như trứng luộc là vì nước muối chưa mặn maximum đó Nga ơi. Em lấy trứng ra, cho nước muối lên bếp cho sôi rồi cứ đổ muối vô khuấy tiếp hoài đến khi nào không tan nổi nữa , đóng xuống đáy nồi thì mới thôi. My làm sau em 2 tuần , mà bữa nay luộc thử thấy ok lắm rồi.  Chị Đậu Đỏ cũng thành công ngon lành rồi.
My không thấy cái máy cụp hình đâu chứ không thôi chụp mời em và cả nhà cháo trắng trứng muối.  Grin

Back to top
« Last Edit: 22. Oct 2008 , 08:32 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #70 - 22. Oct 2008 , 10:48

Quote:
Nga ui,

Chị Đ Đ ơi , Sư phụ của em trốn mất tiêu rồi Cry Cry Cry. Em đã nghe lời chị Anh Thư kho một nồi thịt bỏ hết hột gà vào . Cuối tuần nầy em sẽ làm lại 1 lần nữa . Chị chỉ em cách của chị xem sao chứ em làm đúng như Tuyết chỉ mờ không hiểu sao 4 tuần mà hột gà vẫn trơ trơ. O X của em thì cười em quá cở. Ổng còn ngạo em biểu em tốt nhất là phone qua Má em ở Cali mua cho em vài chục trứng là xong ngay khỏi phải làm kẻo ổng phải ăn thịt kho hột gà cả tuần luôn Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #71 - 22. Oct 2008 , 12:10

Nga Lucia wrote on 22. Oct 2008 , 10:48:
Chị Đ Đ ơi , Sư phụ của em trốn mất tiêu rồi Cry Cry Cry. Em đã nghe lời chị Anh Thư kho một nồi thịt bỏ hết hột gà vào . Cuối tuần nầy em sẽ làm lại 1 lần nữa . Chị chỉ em cách của chị xem sao chứ em làm đúng như Tuyết chỉ mờ không hiểu sao 4 tuần mà hột gà vẫn trơ trơ. O X của em thì cười em quá cở. Ổng còn ngạo em biểu em tốt nhất là phone qua Má em ở Cali mua cho em vài chục trứng là xong ngay khỏi phải làm kẻo ổng phải ăn thịt kho hột gà cả tuần luôn Grin Grin Grin

Nga à,
Chị Đ Đ bắt chước em mà, liều lượng thì giống như TN chỉ, sau đó chị thấy Mỹ bảo bỏ muối càng nhiều thì trứng càng mau mặn nên chị nghe theo lời Mỹ nói, nung nước nóng và đổ thêm muối vào ( kỳ này thì làm đại, không liều lượng gì cả  Tongue) cho đến khi muối  không tan được, chị đợi nước nguội thì đổ vào hột gà.
Có điều này cũng quan trọng lắm nha bà con, làm xong hột gà muối, xin đừng đổ nước muối mặn vào sink rửa chén nếu quí vị thương cái ống nước thoát của quí vị vì nước mặn sẽ làm sét ống nước đấy!!
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #72 - 22. Oct 2008 , 22:36

Nga Lucia wrote on 22. Oct 2008 , 10:48:

Thu Nga à,

Hột gà muối của bà ra sao rồi, mờ phải làm lại?? Anh Thành cười bà làm hột gà muối bị hư hả? Sao kỳ dzị ta !!
Thu Nga ơi, mi  dùng loại muối gì "mờ không hiểu sao 4 tuần mà hột gà vẫn trơ trơ."
Hay là bên Đức bán muối đặc biệt không chịu mặn  Cheesy Grin
Đây là hột gà muối của ta lòng đỏ không được đỏ ửng vì ta  dùng ratio 1 phần muối : 5 phần nước (ta không thích lòng trắng mặn quá ).
Ta làm bằng muối thường, ý ta muốn noái là muối trắng để nấu ăn đó !Cũng may chị Đ Đ làm được không thôi ta lại bị PH & Mi cách chức nữa 
Cheesy Grin

...

Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #73 - 23. Oct 2008 , 04:36

tuyet_ngo wrote on 22. Oct 2008 , 22:36:
Đây là hột gà muối của ta lòng đỏ không được đỏ ửng vì ta  dùng ratio 1 phần muối : 5 phần nước (ta không thích lòng trắng mặn quá ).
Ta làm bằng muối thường, ý ta muốn noái là muối trắng để nấu ăn đó !Cũng may chị Đ Đ làm được không thôi ta lại bị PH & Mi cách chức nữa  [/color]Cheesy Grin

Cám ơn chị TN nha. Em cũng mê trứng muối lắm mà mấy bữa nay chỉ dám ăn chực của mấy chị thôi vì em cũng sợ ăn lòng trắng mặn lắm. Em chỉ thích ăn mặn vừa vừa thôi & thích nhứt là lòng đỏ trứng.
Vậy em sẽ thực tập bằng công thức 5 nước + 1 muối giống như chị TN chỉ nghe.
Tại 2 năm nay sở em hông chịu lên lương cho nhân viên gì hết nên em phải bắt chước chị Đ Đ lam trứng muối để...sống qua ngày thôi  Embarrassed  Undecided Trưa nào cũng đem theo 1 tô cháo ăn với cái trứng muối luộc này thì thế nào sếp cũng thương tình hén chị Đ Đ  Grin  Grin Chị Đ Đ thật không hổ danh..."quân sư quạt máy"  Grin  Tongue
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #74 - 23. Oct 2008 , 09:56

Quote:
Nga à,
Chị Đ Đ bắt chước em mà, liều lượng thì giống như TN chỉ, sau đó chị thấy Mỹ bảo bỏ muối càng nhiều thì trứng càng mau mặn nên chị nghe theo lời Mỹ nói, nung nước nóng và đổ thêm muối vào ( kỳ này thì làm đại, không liều lượng gì cả  Tongue) cho đến khi muối  không tan được, chị đợi nước nguội thì đổ vào hột gà.
Có điều này cũng quan trọng lắm nha bà con, làm xong hột gà muối, xin đừng đổ nước muối mặn vào sink rửa chén nếu quí vị thương cái ống nước thoát của quí vị vì nước mặn sẽ làm sét ống nước đấy!!

Chị Đ Đ ơi , em cứ suy nghĩ hoài để tìm lý do tại sao hột gà muối của em hỏng mặn. Bi giờ em mới nghĩ ra là có thể tự vì ở Germany thời tiết lạnh quá nên ảnh hưởng tới việc muôí hột gà. Cuối tuần nầy em sẽ bỏ thiệt nhiều muối làm lại mới được . Cám ơn Chị đã nhắc nhở đừng đổ nước muối vào bồn rửa chén. Nếu Chị hỏng nhắc là lần tới đây em lại đổ tiếp rồi Tongue Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 8
Send Topic In ra