Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Phương Huệ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Nhắn Phương Huệ (Read 5433 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Nhắn Phương Huệ
24. Nov 2007 , 06:44

Huệ ơi , chị Đ Đ bắt đền em đây Tongue, nãy giờ vừa nấu nồi phở vừa mơ làm con suối con sông, nên nước phở nhiều phù sa quá đã....đục ngầu đây nè  Tongue   Tongue  Cheesy
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re: Nhắn Phương Huệ
Reply #1 - 24. Nov 2007 , 11:39

Quote:

Huệ ơi , chị Đ Đ bắt đền em đây Tongue, nãy giờ vừa nấu nồi phở vừa mơ làm con suối con sông, nên nước phở nhiều phù sa quá đã....đục ngầu đây nè  Tongue   Tongue  Cheesy

Hi hi ,
Thôi chị gởi qua đây em thanh toán dùm cho. Em nghỉ bài hát này chắc hợp cho 2 chị em mình thôi há. Lúc em mơi' nghe cứ nghe hoài ,mỗi sáng lúc OX chở đi làm là lại mở lên , rồi lúc ngủ cứ mơ màng... Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Nhắn chị Phương Huệ
Reply #2 - 30. Nov 2007 , 05:01

[quote author=phuonghue link=board=03;num=1195926269;start=0#1 date=11/24/07 lúc 14:39:29]

[quote]

Chị Phương Huệ ơi ,

Nghe nói chị ở NY nên em muốn hỏi chị cái này 1 chút.

Bên đó chị có biết cái mall tên là Woodbury Mall ko hở chị? Em nghe nói là cái mall này bán đồ đẹp & rẻ nữa nhưng ko biết có đúng ko nên muốn hỏi chị cho chắc ăn.

Cám ơn chị nhiều. TK
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #3 - 30. Nov 2007 , 11:41

Thuc-Khanh wrote on 30. Nov 2007 , 05:01:
Chị Phương Huệ ơi ,

Nghe nói chị ở NY nên em muốn hỏi chị cái này 1 chút.

Bên đó chị có biết cái mall tên là Woodbury Mall ko hở chị? Em nghe nói là cái mall này bán đồ đẹp & rẻ nữa nhưng ko biết có đúng ko nên muốn hỏi chị cho chắc ăn.

Cám ơn chị nhiều. TK

TK ơi ,
Woodbury là cái outlet đó. Xưa thật là xưa nhớ mấy cho vừa thì đồ rất là rẽ mà toàn đồ design. Sau này mọi người biết nên đi đông quá thành ra họ mở thêm nhiều và không còn rẽ nữa. Cái outlet này ở xa city , đi chừng 1 giờ nếu không kẹt xe.Em từ Canada xuống là có đi ngang đó. Khi nào có tới đó mua đồ kiu chị lên chơi nha. Bi giờ nhà chị không thích mặc đồ hiệu nữa nên lâu lâu đi chơi cho vui thôi tại vì cái outlet đó nằm ở giữa vùng đồi núi chập chùng . Ở trong city giờ họ có xe bus với shuttle ra nên cuối tuần đông phải biết.  Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4 - 30. Nov 2007 , 12:37

phuonghue wrote on 30. Nov 2007 , 11:41:
TK ơi ,
Woodbury là cái outlet đó. Xưa thật là xưa nhớ mấy cho vừa thì đồ rất là rẽ mà toàn đồ design. Sau này mọi người biết nên đi đông quá thành ra họ mở thêm nhiều và không còn rẽ nữa. Cái outlet này ở xa city , đi chừng 1 giờ nếu không kẹt xe.Em từ Canada xuống là có đi ngang đó. Khi nào có tới đó mua đồ kiu chị lên chơi nha. Bi giờ nhà chị không thích mặc đồ hiệu nữa nên lâu lâu đi chơi cho vui thôi tại vì cái outlet đó nằm ở giữa vùng đồi núi chập chùng . Ở trong city giờ họ có xe bus với shuttle ra nên cuối tuần đông phải biết.  Tongue Tongue

Ồ ko còn rẻ nữa thì chắc là em sẽ rút lui rồi. Mấy ông anh của em rủ tụi em đi NY chơi Noel nay rồi đi shopping luôn vì tiền Cda bây giờ = Dollar My roi. Em chưa bao giờ đi NY hết. Chắc em đợi 2 đứa nhỏ lớn tí nữa thì em sẽ đi chơi. Cám ơn chi PH nhiều nha !!
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #5 - 15. Jan 2008 , 18:53

PH ơi , bà còn thức hở? đang nấu cỗ SN Tần CN. Có muốn nghe  Tam Ca MTV của LVD thì gọi phone liền ,tui mở cho nghe !
Back to top
« Last Edit: 15. Jan 2008 , 18:54 by tuyet_ngo »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #6 - 16. Jan 2008 , 04:13

tuyet_ngo wrote on 15. Jan 2008 , 18:53:
PH ơi , bà còn thức hở? đang nấu cỗ SN Tần CN. Có muốn nghe  Tam Ca MTV của LVD thì gọi phone liền ,tui mở cho nghe !

TN ơi ,
Bà giỏi ghê nơi  Grin. Lúc đó nói chuyện xong là tui đánh 1 giấc ngon lành. Hôm nay tui phải ráng trở lại giờ bên này mà khó quá  Sad. Tui đã bỏ hình của bà với TNga vào chỗ hình lớp mình nơi Lá thư TT 17 rồi , chung với mấy hình đi chơi khác. Tối nay chắc bà thức tiếp bỏ hình fashion show hả  Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #7 - 16. Jan 2008 , 04:36

phuonghue wrote on 16. Jan 2008 , 04:13:
TN ơi ,
Bà giỏi ghê nơi  Grin. Lúc đó nói chuyện xong là tui đánh 1 giấc ngon lành. Hôm nay tui phải ráng trở lại giờ bên này mà khó quá  Sad. Tui đã bỏ hình của bà với TNga vào chỗ hình lớp mình nơi Lá thư TT 17 rồi , chung với mấy hình đi chơi khác. Tối nay chắc bà thức tiếp bỏ hình fashion show hả  Cheesy

Chắc là lần thứ hai thì dễ dàng va nhanh hơn lần đầu hả Tuyết? Hi vọng em không phải cậm cụi thức khuya nữa , kẻo em lại đi nhổ răng free nhổ 1 cái tặng 1 cái cho bịnh nhân thì khổ  Undecided  Kiss  Kiss

Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #8 - 07. Feb 2008 , 07:00

...

Cheesy CheesyNgày đầu Xuân "con chuột" thân mến chúc bà, OX "tcs" cùng các con một năm mới dồi dào an khang thịnh vượng bằng mười năm ngoái  Cheesy Grin

(Hôm nay Tết nên tui 'được phép nghỉ buổi sáng thôi" Cry Ý quên Tết phải cười hì hì Grin Grin.Bi giờ thiên hạ đang réo kìa phải chạy đi nè! )
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #9 - 03. Jun 2008 , 06:04

phuonghue wrote on 28. May 2008 , 12:07:
Chị ĐĐ ơi à ,
Chị đi chơi về có vui hông? Nhớ Chị quá hà , muốn nhỏng nhẻo mà hông thấy Chị về nhà nên phải réo Chị chứ hông có chiện chi quan trọng cả   Grin Grin Grin

Ủa CN Phương Huệ ơi,
Em "réo" chị rồi em không tính nhõng nhẻo sao? Hay là chị em mình đang chơi cút bắt mà em thì đang trốn và chị phải đi tìm đây  Huh Phải cho biết luật chơi nghen kẻo chị Đ Đ nổi tiếng ăn gian  Tongue Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #10 - 04. Jun 2008 , 03:35

Quote:
Ủa CN Phương Huệ ơi,
Em "réo" chị rồi em không tính nhõng nhẻo sao? Hay là chị em mình đang chơi cút bắt mà em thì đang trốn và chị phải đi tìm đây  Huh Phải cho biết luật chơi nghen kẻo chị Đ Đ nổi tiếng ăn gian  Tongue Cheesy

Em đây nè chị Đ Đ ơi  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #11 - 04. Jun 2008 , 03:57

phuonghue wrote on 04. Jun 2008 , 03:35:
Em đây nè chị Đ Đ ơi  Grin Grin Grin

Ô kê vậy là chị Đ Đ "bắt" được em rồi nha  Grin. Chắc tuần này đi làm nên vắng tiếng hả?

Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #12 - 08. Sep 2008 , 06:58

Huệ ới ời , mi trốn đâu mất rồi? Ta có gưỉ E-Mail cho mi. Nhớ đọc nghe. Nhớ mi nhiều lắm.
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #13 - 10. Sep 2008 , 06:36

Ph Hue oi,

Di choi dzia` co khoe khong? sao im hoi lang tieng lau qua chung dzi.!!! Chac la met lac lu luon hay la het xi quach dzoi !!! Thu Nga com rom kia :"Bien dau mat roi" 
Da gan thang troi qua ma cu ngo nhu la hom qua . Hom di cho voi  ThNga cung vui lam. Hai dua co chup hinh cho "caphe chuoi "do . Ba co nho khong ? Bay gio ngoi mo uoc chung nao lai gap mat nua day ???
Nghi xa hoi lau qua lam thien ha lo lang do nha !Hay lai dang lo them dam cươi nua?  Cheesy Grin

TN

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #14 - 10. Sep 2008 , 06:42

tuyet_ngo wrote on 10. Sep 2008 , 06:36:
Ph Hue oi,

Di choi dzia` co khoe khong? sao im hoi lang tieng lau qua chung dzi.!!! Chac la met lac lu luon hay la het xi quach dzoi !!! Thu Nga com rom kia :"Bien dau mat roi"  
Da gan thang troi qua ma cu ngo nhu la hom qua . Hom di cho voi  ThNga cung vui lam. Hai dua co chup hinh cho "caphe chuoi "do . Ba co nho khong ? Bay gio ngoi mo uoc chung nao lai gap mat nua day ???
Nghi xa hoi lau qua lam thien ha lo lang do nha !Hay lai dang lo them dam cươi nua?  Cheesy Grin

TN

Chị PH thương,
Nghỉ ngơi thêm vài hôm rồi vào trường nha. Mọi người đều mong chị đó.
út là đà
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #15 - 10. Sep 2008 , 07:05

P Huệ à,
Chị Đ Đ gọi cho em không được nên chị càng lo là em bị "bịnh cũ tái phát"  Undecided  Undecided  Sad. Lần sau có "nghỉ phép" thì cũng hú 1 tiếng nha để mọi người không "nói hành nói tỏi" khiến em bị hắc hơi hoài  Tongue
ps: Khi nào trở về nhớ cầm theo cái roi mà em đã dấu kỹ, thiếu cái này chả có đe được ai cả em ạ  Embarrassed
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #16 - 10. Sep 2008 , 11:22

Quote:
P Huệ à,
Chị Đ Đ gọi cho em không được nên chị càng lo là em bị "bịnh cũ tái phát"  Undecided  Undecided  Sad. Lần sau có "nghỉ phép" thì cũng hú 1 tiếng nha để mọi người không "nói hành nói tỏi" khiến em bị hắc hơi hoài  Tongue
ps: Khi nào trở về nhớ cầm theo cái roi mà em đã dấu kỹ, thiếu cái này chả có đe được ai cả em ạ  Embarrassed

Thưa QS , cho em nghỉ phép dài hạn có lương nha  Embarrassed Embarrassed Cây roi hôm bữa em đã giao cho Phượng rồi đó, nhớ hông nà? Em nói là em sắp đi lâu lắm mới dìa mờ , có xin phép rồi chứ bộ  Sad Sad Em vẫn còn sống đây, đừng lo nhe , có gì thì em..báo mộng liền hà  Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #17 - 10. Sep 2008 , 11:25

tuyet_ngo wrote on 10. Sep 2008 , 06:36:
Ph Hue oi,

Da gan thang troi qua ma cu ngo nhu la hom qua . Hom di cho voi  ThNga cung vui lam. Hai dua co chup hinh cho "caphe chuoi "do . Ba co nho khong ? Bay gio ngoi mo uoc chung nao lai gap mat nua day ???
Nghi xa hoi lau qua lam thien ha lo lang do nha !Hay lai dang lo them dam cươi nua?  Cheesy Grin

TN

Tuyết ơi ,
Mai mốt gặp mình nói chiện tiếp nghe..Mấy nay tui hụt 2, 3 cái tiệc lận , hông đi mua quà được nên trốn luôn đó , thôi bà qua bển rửa chén dùm tui đi nha  Embarrassed Embarrassed
Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2008 , 11:25 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #18 - 10. Sep 2008 , 11:27

BichDinh wrote on 10. Sep 2008 , 06:42:
Chị PH thương,
Nghỉ ngơi thêm vài hôm rồi vào trường nha. Mọi người đều mong chị đó.
út là đà

Út là đà ơi ,
Cám ơn em hỏi thăm nha , để chị nghỉ vài bữa , em giữ nhà nghe  Smiley
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #19 - 10. Sep 2008 , 11:30

Nga Lucia wrote on 08. Sep 2008 , 06:58:
Huệ ới ời , mi trốn đâu mất rồi? Ta có gưỉ E-Mail cho mi. Nhớ đọc nghe. Nhớ mi nhiều lắm.

Nga ơi ,
Ta đâu có trốn đâu  Huh Huh Khi nào T Ngố qua bển ta đi theo đó  Smiley
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #20 - 10. Sep 2008 , 12:41

Huệ ơi ,mừng em đã an ổn trở về nhà.Cưới xin mà phải làm hai nơi đúng là mệt ná thở em ha.Nhưng rồi cũng hay vì như vậy tha hồ được đi chơi xa khỏi làm gì hết.
   Nghỉ ngơi cho khoẻ rồi lại tiếp tục nhiệm vụ nha em  Tongue Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #21 - 14. Sep 2008 , 13:03

phuonghue wrote on 10. Sep 2008 , 11:25:
Tuyết ơi ,
Mai mốt gặp mình nói chiện tiếp nghe..Mấy nay tui hụt 2, 3 cái tiệc lận , hông đi mua quà được nên trốn luôn đó , thôi bà qua bển rửa chén dùm tui đi nha  Embarrassed Embarrassed

Huệ CN à,
Hụt tiệc gì chứ tiệc SN D/D 4 tuổi thì chưa hụt mà. Không thấy  My vẫn còn để nguyên đợi em về rồi mới cắt bánh đó sao.  Wink
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #22 - 14. Sep 2008 , 15:47

Quote:
Huệ CN à,
Hụt tiệc gì chứ tiệc SN D/D 4 tuổi thì chưa hụt mà. Không thấy  My vẫn còn để nguyên đợi em về rồi mới cắt bánh đó sao.  Wink

Chị Mỹ ơi,
Chị cứ cắt bánh đi mà  Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #23 - 14. Sep 2008 , 18:07

phuonghue wrote on 14. Sep 2008 , 15:47:
Chị Mỹ ơi,
Chị cứ cắt bánh đi mà  Smiley

Không, My đợi em cắt mà  Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #24 - 24. Sep 2008 , 04:39

phuonghue wrote on 24. Sep 2008 , 04:30:
Em sợ chọc chị Ngọc Đóa giận đó  Grin sáng nay chị đi làm trễ vậy ??

Ủa đâu có trể đâu  Shocked, đang làm việc mờ  Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #25 - 24. Sep 2008 , 04:47

Quote:
Ủa đâu có trể đâu  Shocked, đang làm việc mờ  Grin

Hi hi , tội nghiệp chị làm việc cực khổ   Grin mấy nay em đi làm hông rãnh nữa ,..lâu lâu nghỉ mấy ngày sướng gì đâu  Grin. Nhiều việc làm quá mà em hông thèm nhìn tới , chắc 1 hồi lại đi lang thang hông thôi mai mốt trời lạnh là chịu thua...chúc chị đi làm vui vẻ nhe  Grin ( ghen tị với em hông nà  Roll Eyes )
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #26 - 24. Sep 2008 , 04:59

phuonghue wrote on 24. Sep 2008 , 04:47:
Hi hi , tội nghiệp chị làm việc cực khổ   Grin mấy nay em đi làm hông rãnh nữa ,..lâu lâu nghỉ mấy ngày sướng gì đâu  Grin. Nhiều việc làm quá mà em hông thèm nhìn tới , chắc 1 hồi lại đi lang thang hông thôi mai mốt trời lạnh là chịu thua...chúc chị đi làm vui vẻ nhe  Grin ( ghen tị với em hông nà  Roll Eyes )

Happy đi lang thang nha! ( bắt chước anh PD đấy !).
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #27 - 24. Sep 2008 , 05:20

Quên nữa, có đi lang thang thì nhớ cầm theo cái máy hình, mùa Thu NY chắc là lá trổ vàng đẹp lắm, chụp vài cái lá vàng, vài con chim lạc đem về khoe với chị nha  Wink
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #28 - 25. Sep 2008 , 07:34

...
...
...
Huệ ơi, ta bệnh quá trời chứ hỏng dám nhỏng nhẽo đâu. Hôm nay ta mới đi làm lại đó. Hiện giờ ở Munich đang có Oktober fest , đó là 1 lễ vui chơi rất lớn của thành phố ta ở. Ngày xưa là đám cưới của Vua và Công chúa tên là Therrese. Dân chúng ở thành phố Munich được tổ chức ăn mừng. Từ đó thành luôn mỗi năm cuối tháng9 sang tháng 10 ( 2 tuần ) là thành phố tổ chức ăn chơi. uống bia và ăn món ăn xúc xích trắng và bánh mì muối  mà ta gửi cho mi nnếm thử ở đây. Món ăn dân tộc này chỉ có bán ở Munich thôi đó . Hiện giờ có rất nhiều dân Mỹ , Úc , Ý , Pháp vv... sang đây rất đông và rất vui . Có rất nhiều trò chơi cho con nít và người lớn , mỗi ngày kéo dài tới 12 giờ khuya .
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #29 - 25. Sep 2008 , 07:47

Nga Lucia wrote on 25. Sep 2008 , 07:34:
...
...
...
Huệ ơi, ta bệnh quá trời chứ hỏng dám nhỏng nhẽo đâu. Hôm nay ta mới đi làm lại đó. Hiện giờ ở Munich đang có Oktober fest , đó là 1 lễ vui chơi rất lớn của thành phố ta ở. Ngày xưa là đám cưới của Vua và Công chúa tên là Therrese. Dân chúng ở thành phố Munich được tổ chức ăn mừng. Từ đó thành luôn mỗi năm cuối tháng9 sang tháng 10 ( 2 tuần ) là thành phố tổ chức ăn chơi. uống bia và ăn món ăn xúc xích trắng và bánh mì muối  mà ta gửi cho mi nnếm thử ở đây. Món ăn dân tộc này chỉ có bán ở Munich thôi đó . Hiện giờ có rất nhiều dân Mỹ , Úc , Ý , Pháp vv... sang đây rất đông và rất vui . Có rất nhiều trò chơi cho con nít và người lớn , mỗi ngày kéo dài tới 12 giờ khuya .

Hù  Grin Grin ta núp sau lưng mi nãy giờ nè.Wow..,không hẹn mà gặp hên quá ,đồ ăn mới dọn thiệt là hấp dẫn...Mà cái xúc xích trắng này mùi vị ra sao vậy  Huh Huh Có giống xúc xích của Ý không?? Mi phải cắt ra cho ta ăn thử chứ  Sad ( được voi đòi tiên  Cheesy) Ta cũng thích cái bánh mì muối này lắm. Mùa Đông trời lạnh trên đường phố NY mấy xe hàng rong nướng bánh mì nóng hổi vừa thổi vừa ăn đó  Roll Eyes Mi còn bịnh thì ăn súp ta nấu kìa , khoan đi chơi đêm với uống bia đã  Roll Eyes Roll Eyes Cám ơn mi dọn đồ ăn..Chúc mi mau lành bịnh nhe  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #30 - 27. Sep 2008 , 02:56

Quote:

Quên nữa, có đi lang thang thì nhớ cầm theo cái máy hình, mùa Thu NY chắc là lá trổ vàng đẹp lắm, chụp vài cái lá vàng, vài con chim lạc đem về khoe với chị nha  Wink

Chị Đ Đ ơi ,
NY chưa vào Thu nơi , lá vẫn còn xanh lắm , thường tới tháng 11 lá mới vàng hết đó chị. Hôm đó em đi bộ không gặp chim mà gặp con nai nâu ngơ ngác nè , nó đứng bên kia đường nhìn em miết , im lặng để em chụp hình nè , giỏi hông ??

...

...

chụp hình xong rồi thì đi  Grin

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #31 - 27. Sep 2008 , 08:45

phuonghue wrote on 27. Sep 2008 , 02:56:
Chị Đ Đ ơi ,
NY chưa vào Thu nơi , lá vẫn còn xanh lắm , thường tới tháng 11 lá mới vàng hết đó chị. Hôm đó em đi bộ không gặp chim mà gặp con nai nâu ngơ ngác nè , nó đứng bên kia đường nhìn em miết , im lặng để em chụp hình nè , giỏi hông ??

...

...

chụp hình xong rồi thì đi  Grin

P Huệ à,
Có thật không , hay đây là pet của em đấy   CoolGrin. Sáng dẫn ra đường cho nó dãn chân 1 chút, và cũng để khoe với hàng xóm  Grin  Grin
Có như vậy chú (hay cô đây  Undecided) mới  ngoan ngoãn như thế này, và thích làm điệu nữa, thấy cô chủ đang chụp hình là đứng làm điệu giương to đôi mắt...nai  Grin Grin.

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #32 - 28. Sep 2008 , 13:28

Quote:
P Huệ à,
Có thật không , hay đây là pet của em đấy   CoolGrin. Sáng dẫn ra đường cho nó dãn chân 1 chút, và cũng để khoe với hàng xóm  Grin  Grin
Có như vậy chú (hay cô đây  Undecided) mới  ngoan ngoãn như thế này, và thích làm điệu nữa, thấy cô chủ đang chụp hình là đứng làm điệu giương to đôi mắt...nai  Grin Grin.

Hi hi , chị Đ Đ ơi , em không nuôi nhưng lâu lâu cũng có mấy con đi ngang vườn sau , nhưng con này lạ , không có sợ người  Cheesy. Không hiểu sao ai cũng nói mắt nai là đẹp và ngây thơ ha , em thấy mấy con bò cũng có mắt đẹp và buồn vậy , hèn chi thịt nai với thịt bò cũng giống giống nhau  Grin Grin Grin ngay cả mấy con trâu cũng có mắt đẹp nè  Cheesy Cheesy

...

hôm bữa lúc em chụp hình con trâu này cũng nhìn em làm điệu đó  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #33 - 14. Nov 2008 , 07:46

Huệ ơi , mi đã về lại NY chưa? Bác Gái vẫn khoẻ chứ? Nhiều khi thấy cuộc đời thật là ngắn ngủi mi hở. Vài hàng thăm mi. Mi và Anh Đằng cũng phải giử gìn sức khoẻ. Tụi mình không còn trẻ nữa. Chúc mi và gia đình vui mạnh. Tụi mình ở xa nhau quá , giờ giấc khác nhau khó mà phone cho nhau. Nhiều khi buồn ghê nơi.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #34 - 25. Jan 2009 , 04:34

Hôm nay sáng 30 tết, sân trường hiu quạnh, chắc ai cũng lo dọn dẹp nhà cửa, nấu nướng để kịp đón ông bà và đón Giao thừa.
CN Huệ đã làm xong công việc chưa đấy, hay còn bận lo đi tìm nhà đẻ đặt cọc???
Haha xí lộn nhà để chứ không phải nhà đẻ , may mà còn năm cũ chứ sang ngày mùng 1 mà wúynh máy kiểu này thì chít mấy công nương ( vận cả năm  rollingonthefloor   rollingonthefloor )
Back to top
« Last Edit: 25. Jan 2009 , 04:37 by Dau Do »  

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #35 - 25. Jan 2009 , 06:15

Quote:
Hôm nay sáng 30 tết, sân trường hiu quạnh, chắc ai cũng lo dọn dẹp nhà cửa, nấu nướng để kịp đón ông bà và đón Giao thừa.
CN Huệ đã làm xong công việc chưa đấy, hay còn bận lo đi tìm nhà đẻ đặt cọc???
Haha xí lộn nhà để chứ không phải nhà đẻ , may mà còn năm cũ chứ sang ngày mùng 1 mà wúynh máy kiểu này thì chít mấy công nương ( vận cả năm  rollingonthefloor   rollingonthefloor )

Chị Đ Đ ơi.

Em dọc tới dây. Cười quá  Grin  laugh12  rollingonthefloor..em ngồi nghĩ mãi chưa ra. Mãi mới dọc câu dưới thì mới hiểu. Em tặng chị cành hoa nè.  flower40  flower4u
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #36 - 25. Jan 2009 , 06:36

HoaiNguyen wrote on 25. Jan 2009 , 06:15:
Chị Đ Đ ơi.

Em dọc tới dây. Cười quá  Grin  laugh12  rollingonthefloor..em ngồi nghĩ mãi chưa ra. Mãi mới dọc câu dưới thì mới hiểu. Em tặng chị cành hoa nè.  flower40  flower4u

Huh Sao lại cười Roll Eyes, Coi chừng đấy  Tongue vì em cũng là CN75 đó nha  hong có ngoại lệ đâu   rollingonthefloor  rollingonthefloor
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #37 - 04. Mar 2009 , 08:34

Huệ ơi , lâu lắm rồi ta mới về trường. Mi  và Anh Đằng có khoẻ không? Già cả cứ bệnh hoài mi ơi. Mi có liên lạc thường với Tuyết Ngô không? Nhớ mi và TN nhiều lắm. Lâu ngày về trường có nhiều mới lạ , nhưng thiếu bóng mi ở HGNX có vẻ buồn làm sao.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #38 - 09. Mar 2009 , 10:18

Nga Lucia wrote on 04. Mar 2009 , 08:34:
Huệ ơi , lâu lắm rồi ta mới về trường. Mi  và Anh Đằng có khoẻ không? Già cả cứ bệnh hoài mi ơi. Mi có liên lạc thường với Tuyết Ngô không? Nhớ mi và TN nhiều lắm. Lâu ngày về trường có nhiều mới lạ , nhưng thiếu bóng mi ở HGNX có vẻ buồn làm sao.

Nga ơi  smflower
Ta ở đây nè  Grin Ta  chui trong xó cũng hơi lâu rồi há  Roll Eyes Tụi ta vẫn thường mi ơi .. Thôi mi về HGNX chơi với ta nè  Grin Grin TN lúc nào cũng bận hết mi ui , lâu lâu ta mới hú hắn 1 lần vì ta đi làm giờ giấc 2 đứa nghịch nhau miết. Tặng mi bông nè  smflower smflower
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #39 - 03. Dec 2009 , 10:19

P.Huệ ơi ,hôm nayta đã bớt đau nên vào D Đ thì mới hay là bà chủ cung hoa gấm đã trở về  Wink. Ta phài vào nhả thương mổ chân trái nay đã đở rồi nhưng vẫn cỏn lết lết chưa đi nỗi. Bác sĩ cho ta nghỉ ở nhà 2 tuần. Già tới nơi rồi mi ơi  Embarrassed Mi và Anh Đằng vẫn khoẻ chứ? Lúc nầy Cô nàng TN cũng trốn mất tiêu. Chỉ có Phượng Trần nói chiện với ta mà thôi. Chúc mi xây cung HG nhanh nhanh. Đừng xây cao quá , già hết rồi leo lầu không nỗi đâu Tongue.
Back to top
« Last Edit: 03. Dec 2009 , 10:21 by Nga Lucia »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #40 - 03. Dec 2009 , 12:29

Nga Lucia wrote on 03. Dec 2009 , 10:19:
P.Huệ ơi ,hôm nayta đã bớt đau nên vào D Đ thì mới hay là bà chủ cung hoa gấm đã trở về  Wink. Ta phài vào nhả thương mổ chân trái nay đã đở rồi nhưng vẫn cỏn lết lết chưa đi nỗi. Bác sĩ cho ta nghỉ ở nhà 2 tuần. Già tới nơi rồi mi ơi  Embarrassed Mi và Anh Đằng vẫn khoẻ chứ? Lúc nầy Cô nàng TN cũng trốn mất tiêu. Chỉ có Phượng Trần nói chiện với ta mà thôi. Chúc mi xây cung HG nhanh nhanh. Đừng xây cao quá , già hết rồi leo lầu không nỗi đâu Tongue.

Nga ơi ,chân em bị sao mà phải mổ thế???? Hy vọng là sau hai tuần dưỡng bịnh thì em sẽ het^' hẳn đau nhé.Em ráng dưỡng cái chân chứ đừng ráng let^' let^' mà bị đau lâu thì khổ lắm đấy.Thôi thì nhân tiện được nghỉ ráng hát thêm cho Quán Thời gian kéo lại khách về cho đông vui nha.Nay Bích Định cũng đã rảnh để về trường rồi nên thế nào cũng được nghe BD hát nữa chứ.
   PH vắng mặt gần một năm rồi đó.Bây giờ nàng ta trở về thì cung Hoa Gấm và diễn đàn sẽ vui nhộn trở lại nay mai thôi.
  Phương Huệ ơi ,em ráng kéo luôn TN CN về nữa là đủ bộ và khi đó thì nàng Tí Mò cũng sẽ làm siêng trở lại luôn nha.
  WELCOME BACK và tặng em cành hoa mới nở ngoài vườn nhé 

...
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #41 - 04. Dec 2009 , 00:04

Huệ ơi , cám ơn mi hỏi thăm. Mi qua mục nhắn tin Chị Anh Thư sẽ biết ta bệnh gì nghen. Ta làm biếng viết quá đi. Mi thấy ta vậy chứ hỏng phải vậy đâu. Đã gần 30 năm lạnh cóng ở Đức , đã hơn 50 tuổi  đời thì bệnh hoạn đã bắt đầu kéo tới. Ở Đức ta không có bạn bè , đi làm trong sở 2500 nhân viên chỉ có 1 mình ta là VN  Cry nên 8 tiếng đồng hồ chỉ sổ tiếng Đức. Vì vậy D Đ cũng là nguồn vui của ta. Cám ơn mi đã kiu ta vào D Đ. Thế nào ta cũng sang NY, chờ ta khoẻ mạnh đã nghe.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #42 - 04. Dec 2009 , 13:50

anh_thu_Tran wrote on 03. Dec 2009 , 12:29:
    Nga ơi ,chân em bị sao mà phải mổ thế???? Hy vọng là sau hai tuần dưỡng bịnh thì em sẽ het^' hẳn đau nhé.Em ráng dưỡng cái chân chứ đừng ráng let^' let^' mà bị đau lâu thì khổ lắm đấy.Thôi thì nhân tiện được nghỉ ráng hát thêm cho Quán Thời gian kéo lại khách về cho đông vui nha.Nay Bích Định cũng đã rảnh để về trường rồi nên thế nào cũng được nghe BD hát nữa chứ.
   PH vắng mặt gần một năm rồi đó.Bây giờ nàng ta trở về thì cung Hoa Gấm và diễn đàn sẽ vui nhộn trở lại nay mai thôi.
  Phương Huệ ơi ,em ráng kéo luôn TN CN về nữa là đủ bộ và khi đó thì nàng Tí Mò cũng sẽ làm siêng trở lại luôn nha.
  WELCOME BACK và tặng em cành hoa mới nở ngoài vườn nhé 

...

Chị AT thương ,  smflower smflower
Cám ơn cành hoa thật đẹp của Chị.. Cheesy Cheesy TN biến mất nơi nào chắc chỉ có hàng xóm của Cô nàng mới biết Chị ui  Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #43 - 06. Dec 2009 , 11:06

Huệ ơi , 2 tuần nay ta nghĩ bệnh ở nhà mà gọi Phone cho mi mấy lần không gặp , cả Tel. cầm tay cũng chỉ nghe máy nhắn. Cho ta biết thời khoá biểu của mi trong tuần 7.12 đên14.12 ta sẽ gọi mi nha.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #44 - 08. Dec 2009 , 08:34

Nga Lucia wrote on 06. Dec 2009 , 11:06:
Huệ ơi , 2 tuần nay ta nghĩ bệnh ở nhà mà gọi Phone cho mi mấy lần không gặp , cả Tel. cầm tay cũng chỉ nghe máy nhắn. Cho ta biết thời khoá biểu của mi trong tuần 7.12 đên14.12 ta sẽ gọi mi nha.

Nga ơi ,
Chắc là gặp lúc ta đi làm rồi đó  Tongue Lúc ở nhà thì cái cellphone của ta cũng ở..trong giỏ  Grin Grin Mi hong biết ta có tật sợ..cái Đ/T hả  Cheesy Cheesy Tuần này gọi ta hôm nay , ngày mai và chủ nhật là được rồi (nếu không bị gọi làm overtime thì ta ở nhà đó  Cheesy Cheesy )Mi ở nhà rồi ông Thành có nghỉ luôn để nấu cơm cho mi hong nè?? Coi có phải bị lây thim bịnh...gì đó thì mệt lắm nhe  Tongue Tongue hay là mi gởi cho ta số của mi đi rồi ta gọi cho chéc en  Wink
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #45 - 21. Mar 2010 , 14:17

P. Huệ ơi , có rảnh thì ghé qua quán TG nghe ta hát Giọt lệ ăn năn của Thầy nha. Mi là bạn thân của ta mờ , cứ vô quán tự nhiên như ở nhà mình  Cheesy
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #46 - 22. Mar 2010 , 00:54

Nga Lucia wrote on 21. Mar 2010 , 14:17:
P. Huệ ơi , có rảnh thì ghé qua quán TG nghe ta hát Giọt lệ ăn năn của Thầy nha. Mi là bạn thân của ta mờ , cứ vô quán tự nhiên như ở nhà mình  Cheesy

Tôi cũng nhắn cô PH về Quán để thăm mấy con bò !

CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #47 - 22. Mar 2010 , 06:46

Phương Huệ CN ơi,
Chị Đ Đ cũng xin "gởi lời" theo anh ĐS nhắn tin em. Chúc em và OX mau hồi phục cả tinh thần lẫn thể chất. Em rán hít thở gió biển nhiều chút , và nhớ thả hết mọi ưu phiền theo gió cho mây ngàn bay nhé !!
Thân mến,
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #48 - 31. Mar 2010 , 13:09

Nga Lucia wrote on 21. Mar 2010 , 14:17:

nga thương  smflower smflower
Để mơi mốt nghỉ ta sẽ qua quán ngồi nghe mi hát và nghe thầy ăn năn..
PS Hong biết mi cho ta ăn cái chi ha  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #49 - 31. Mar 2010 , 13:10

CoiChay wrote on 22. Mar 2010 , 00:54:
Tôi cũng nhắn cô PH về Quán để thăm mấy con bò !

CC
Cheesy

Ủa mấy con bò có vấn đề gì mà phải thăm vậy Thầy  Huh Huh
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #50 - 31. Mar 2010 , 13:23

Dau Do wrote on 22. Mar 2010 , 06:46:

Phương Huệ CN ơi,
Chị Đ Đ cũng xin "gởi lời" theo anh ĐS nhắn tin em. Chúc em và OX mau hồi phục cả tinh thần lẫn thể chất. Em rán hít thở gió biển nhiều chút , và nhớ thả hết mọi ưu phiền theo gió cho mây ngàn bay nhé !!
Thân mến,

Cám ơn chị Đ Đ nha , sao chị càng ngày càng chẻ dzậy  Roll Eyes bi giờ chị hong mặc áo dài nữa mà mặc áo đầm ha  Roll Eyes Roll Eyes Ông Đ cũng đang còn traumatized chị ui , ổng là con mèo có nine lives , đi vượt biên 7 lần xài hết 7 , bi giờ thim 1 lần nữa thì chỉ còn 1 live to live thôi  Smiley Hôm đó ổng nói ổng vừa quay lưng là cái cây sập xuống , ổng vẫn còn nghe trong đầu tiếng gió , tiếng cây ngã và như là trời sập xuống.. Tới bây giờ mà ổng vẫn còn mơ thấy đi vượt biên thì chị phải biết ổng nhớ dai tới chừng nào  Tongue Mới đầu tụi em tính hủy bỏ không đi đám cưới ở Hawaii nữa nhưng em thấy ổng depressed quá đi , cứ lâu lâu lại sững sờ.. Bỏ hết mà đi gặp mấy đứa    nhỏ thì ổng quên hết nên hôm nay thì hoàn hồn lại rồi  Grin Grin Em thì lúc nào cũng khoẻ  re như con bò kéo xe lên dốc mờ ( hong phải con bò ở QTG nhe hí hí )
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #51 - 31. Mar 2010 , 15:15

phuonghue wrote on 31. Mar 2010 , 13:23:
Cám ơn chị Đ Đ nha , sao chị càng ngày càng chẻ dzậy  Roll Eyes bi giờ chị hong mặc áo dài nữa mà mặc áo đầm ha  Roll Eyes Roll Eyes Ông Đ cũng đang còn traumatized chị ui , ổng là con mèo có nine lives , đi vượt biên 7 lần xài hết 7 , bi giờ thim 1 lần nữa thì chỉ còn 1 live to live thôi  Smiley Hôm đó ổng nói ổng vừa quay lưng là cái cây sập xuống , ổng vẫn còn nghe trong đầu tiếng gió , tiếng cây ngã và như là trời sập xuống.. Tới bây giờ mà ổng vẫn còn mơ thấy đi vượt biên thì chị phải biết ổng nhớ dai tới chừng nào  Tongue Mới đầu tụi em tính hủy bỏ không đi đám cưới ở Hawaii nữa nhưng em thấy ổng depressed quá đi , cứ lâu lâu lại sững sờ.. Bỏ hết mà đi gặp mấy đứa    nhỏ thì ổng quên hết nên hôm nay thì hoàn hồn lại rồi  Grin Grin Em thì lúc nào cũng khoẻ  re như con bò kéo xe lên dốc mờ ( hong phải con bò ở QTG nhe hí hí )

Cry Cry
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #52 - 20. Apr 2010 , 11:05

Huệ ơi , đọc tin nhắn.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #53 - 03. Jul 2010 , 13:00

Huệ ơi , có khoẻ không? Nhớ mi nhiều. Sao bỏ nhà (HGNX ) đi lâu về vậy .
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #54 - 11. Dec 2010 , 23:08

Phương Huệ ứa ừa tàn ưa , cặp thanh long cây nhà lá vườn nè , anh B nói TB dán cho PH xem thôi nhen , vì nó đã hóa kiếp rùi Cry

...

Chúc PH và anh Đằng mùa đông ấm nhiều nhiều  Wink
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #55 - 16. Dec 2010 , 19:56

thubeo wrote on 11. Dec 2010 , 23:08:
Phương Huệ ứa ừa tàn ưa , cặp thanh long cây nhà lá vườn nè , anh B nói TB dán cho PH xem thôi nhen , vì nó đã hóa kiếp rùi Cry

...

Chúc PH và anh Đằng mùa đông ấm nhiều nhiều  Wink

Ớ ờ !

Nhìn thấy cặp thăng long ngon lành quá, vừa định đi khất thực, thì nghe nói nó đã hoá kiếp mất rùi, tiếc hùi hụi.

Thu Béo ơi !

Chị đã hẹn với các bạn đón em ở nhà chị ngày thứ tư 29 tháng 12 rồi đó nghẹn. Có cả Thanh Nhung sẽ cõng Thanh Vân đến hội ngộ với em nữa đó.

Mọi người muốn họp nhau ở nhà chị cho tự nhiên hơn ở nhà chị của em. Em cho chị gửi lời mời đến chị của em nữa nhé.

Quên mất địa chỉ email của em, nên nhắn em ở đây.

Thân mến.
Hoàng Ngạ
Back to top

...

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #56 - 30. Mar 2011 , 12:55

Chị Phương Huệ ới ời ,

Chị đọc tin nhắn nóng hổi nha !