Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ga'nh hàng rong  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 52
Send Topic In ra
Ga'nh hàng rong (Read 49425 times)
HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re:  Ga'nh hàng rong
Reply #105 - 10. Mar 2008 , 13:37

Quote:
hihihi, Tần nhớ đúng rồi mà, canh bún riêu này chỉ khác với bún riêu ở chỗ có thêm rau muống và rau nhút.
Bún riêu My nấu My cũng cho thêm đậu chiên sẵn vô luôn, nêm mắm tôm vô nồi riêu luôn. Nhắc lại mắc  thèm  Embarrassed Cheesy
Cần gì ra tới Hà Nội Tần ơi, món này ăn mùa hè ăn ngon và mát ruột gì đâu, trôi cơm dữ lắm Tần ơi.   Wink Làm My tưởng tượng cắn 1 miếng cà pháo muối thật trắng, thật dòn và thơm mùi tỏi, chấm vô chút mắm tôm.  Wink Chu cha  Wink

Nhà Tần gần nhà My quá. Hình như đường lê Quang Định nhà My chấm dứt ở chợ Bà chiểu rồi băng qua bên kia là thành đường Bùi Hữu Nghĩa. Cái đường nằm ngang có rạp Cao đồng Hưng và nhà cô Hạnh đó tên là gì My quên rồi???

Chị Mỹ ơi.
Hôm nào chị nấu một bữa :canh rau day nấu với cua dồng , ăn với cà pháo. Dể cả nhà thưởng thức di.
Ý em quên , bên chị có cua dồng không?  Huh  Không thì kêu Phượng hay..thầy gởi qua cho chị nấu nhé.
Chị có cho mướp hương vào nấu chung không?
Em Hoài
Back to top
« Last Edit: 10. Mar 2008 , 17:00 by HoaiNguyen »  

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #106 - 10. Mar 2008 , 15:39

HoaiNguyen wrote on 10. Mar 2008 , 13:37:
Chị Mỹ ơi.
Hôm nào chị nấu một bữa :canh rau day nấu với cua dồng , ăn với cà dém ( bắc Kỳ 55 ). Dể cả nhà thưởng thức di.
Ý em quên , bên chị có cua dồng không?  Huh  Không thì kêu Phượng hay..thầy gởi qua cho chị nấu nhé.
Chị có cho mướp hương vào nấu chung không?
Em Hoài

U Trẻ   ơi  đường  Lê  Quang Định   đầu  đường đụng  với Chợ Bà Chiểu   ,  bên kia   là  Bùi Hữu  Nghĩa   cuối đường 
là Cầu Sắt  trên  đường  Bùi hữu Nghĩa  có nhà  của nữ ca sĩ Hoàng Oanh  ,  còn   Rạp Cinema  Cao Đồng  Hưng nằm trên  đường BẠCH  ĐẰNG  .  Đường Bạch  Đằng  bắt đầu  từ  Ngã  Ba  Lê quang Định   chạy   dài  tới  Ngã  Ba  Hàng Xanh .
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #107 - 11. Mar 2008 , 11:29

nguyen_toan wrote on 10. Mar 2008 , 15:39:
U Trẻ   ơi  đường  Lê  Quang Định   đầu  đường đụng  với Chợ Bà Chiểu   ,  bên kia   là  Bùi Hữu  Nghĩa   cuối đường  là Cầu Sắt  trên  đường  Bùi hữu Nghĩa  có nhà  của nữ ca sĩ Hoàng Oanh  ,  còn   Rạp Cinema  Cao Đồng  Hưng nằm trên  đường BẠCH  ĐẰNG  .  Đường Bạch  Đằng  bắt đầu  từ  Ngã  Ba  Lê quang Định   chạy   dài  tới  Ngã  Ba  Hàng Xanh .

Con đường Bùi Hữu Nghĩa tuy ngắn nhưng nhiều ca sĩ nghệ sĩ ở lắm: ca sĩ Hoàng Oanh, Quang Minh, Thanh Tuyền, Connie Kim, Túy Hoa, Túy Phượng... Trước kia cô Hồ Điệp cũng có một thời gian ở con đường này...
Còn ai nữa quên rồi... 
Back to top
« Last Edit: 11. Mar 2008 , 11:34 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #108 - 11. Mar 2008 , 13:58

Phương Tần wrote on 11. Mar 2008 , 11:29:
Con đường Bùi Hữu Nghĩa tuy ngắn nhưng nhiều ca sĩ nghệ sĩ ở lắm: ca sĩ Hoàng Oanh, Quang Minh, Thanh Tuyền, Connie Kim, Túy Hoa, Túy Phượng... Trước kia cô Hồ Điệp cũng có một thời gian ở con đường này...
Còn ai nữa quên rồi... 

Ngay góc đường Châu văn Tiếp hay đường gì mà ở chợ cá ( Bà Chiểu ) rẽ qua tay phải chỗ trường Cấp Tiến đi lên 1 chút ) là nhà của kịch sĩ Kim Cương.....

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #109 - 11. Mar 2008 , 15:39

Phuong_Tran wrote on 11. Mar 2008 , 13:58:
Ngay góc đường Châu văn Tiếp hay đường gì mà ở chợ cá ( Bà Chiểu ) rẽ qua tay phải chỗ trường Cấp Tiến đi lên 1 chút ) là nhà của kịch sĩ Kim Cương.....

PTr

Nhà của Kim Cương nằm ngay ngả ba đường Châu văn Tiếp và Võ trường Toản, nếu quẹo ngược lên VTT thì sẽ gặp nhà của...uhm... lòi sĩ Đậu Đỏ hì hì  Grin
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #110 - 11. Mar 2008 , 22:06

Quote:
Nhà của Kim Cương nằm ngay ngả ba đường Châu văn Tiếp và Võ trường Toản, nếu quẹo ngược lên VTT thì sẽ gặp nhà của...uhm... lòi sĩ Đậu Đỏ hì hì  Grin

Đậu Đỏ ơi ,nếu ngày xưa em ở đường VTT thì chị phải gặp em chứ ha.Vì Bà Nội của chị ở đó cùng với gia đình của chú chị.Chị khi bé thường ở với bà Nội vì được cưng hơn là ở nhà có đông anh chị em quá  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy.
   Nói vậy chứ bà Nội chị mất khi chị bắt đầu vào LVD thì làm sao hai chị em mình biết nhau được ha  Wink Wink Wink
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #111 - 12. Mar 2008 , 04:22

Ủa Chị Tuyết Lan ơi , hổm nay em bận quá không bán buôn gì được mặc dù hàng đang ế ẩm , nhưng em có thấy chị " bỏ mối " nguyên một dĩa bánh khọt với tô nước mắm rất ngon là món em khoái khẩu , dí lại chuối nướng nữa , chưa kịp thử thì đâu mất tiêu rồi em tìm hoài không thấy? Chị... dấu ở đâu rồi mau mau trả lại cho em đi chị

Còn cái hình thứ 2 là cái món chi em khg biết dị????

Em

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #112 - 12. Mar 2008 , 05:32

Phuong_Tran wrote on 12. Mar 2008 , 04:22:
Ủa Chị Tuyết Lan ơi , hổm nay em bận quá không bán buôn gì được mặc dù hàng đang ế ẩm , nhưng em có thấy chị " bỏ mối " nguyên một dĩa bánh khọt với tô nước mắm rất ngon là món em khoái khẩu , dí lại chuối nướng nữa , chưa kịp thử thì đâu mất tiêu rồi em tìm hoài không thấy? Chị... dấu ở đâu rồi mau mau trả lại cho em đi chị

Em

PTr

Ủa ủa bộ mất thiệt rồi hả PTr  Undecided, TLan ơi em có đem cất đi trong tủ lạnh thì sáng trời cũng phải nhớ bày trở lại nghe em  Tongue, ngày hôm qua mắc tán đía ve6` căn nhà xưa của cha mẹ ở đường VTT mà chưa nếm thử mấy món ăn mới, nhưng mà nhớ là có cái món bánh màu xanh trong ống, món này ngày xưa Đ Đ rất ưa, mà nay hỏi không ai biết kêu là tên gì, và không biết còn ai bán không  Huh  Huh. Hôm qua mới thấy hình lai. tính hỏi TL có biết làm không ???
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #113 - 12. Mar 2008 , 06:19

Em

PTr

Chị TL ơi, bánh khọt hở chị? Từ sau tháng 4,75 đến giờ em chưa ăn qua đó chị ạ. Nếu chị biết làm, chỉ cho em được không?

Em muốn nghe lại bài hát Lòng Mẹ mà chờ hoài chưa thấy. Ai hát bài đó vậy chị?  Chị đã post được nhạc và D Đ chưa ạ? Nếu chị muốn post nhạc theo kiểu của em thì em chỉ được, chị nha.
Em, Bích Định
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #114 - 12. Mar 2008 , 11:24

Quote:
Ủa ủa bộ mất thiệt rồi hả PTr  Undecided, TLan ơi em có đem cất đi trong tủ lạnh thì sáng trời cũng phải nhớ bày trở lại nghe em  Tongue, ngày hôm qua mắc tán đía ve6` căn nhà xưa của cha mẹ ở đường VTT mà chưa nếm thử mấy món ăn mới, nhưng mà nhớ là có cái món bánh màu xanh trong ống, món này ngày xưa Đ Đ rất ưa, mà nay hỏi không ai biết kêu là tên gì, và không biết còn ai bán không  Huh  Huh. Hôm qua mới thấy hình lai. tính hỏi TL có biết làm không ???

Em cũng ko nhớ cái món màu xanh lục là món gì hết. Em đoán là gồm có dừa nạo trộn với khoai mì (sắn) phải ko ạ?
Còn món này em đang thèm khi đang nhắc tới khoai mì....Món bánh cay đó...Khoai mì trộn với ớt & nghệ rồi vắt cục chiên giòn......ui cha ơi, sao mà thơm quá sức.... Cheesy
Back to top

IP Logged

dangiao
Ex Member

Reply #115 - 12. Mar 2008 , 12:39

Em

PTr

Ptr cô nương ơi, Nam kỳ rặt mà không nhớ món này sao?  Tongue Roll Eyes
Xin chào làm quen chị TL, nhìn hình thì DG đoán đây  là món xôi ống ?
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #116 - 12. Mar 2008 , 15:48

Thân Chào các bạn trong quán "gánh hàng rong" Cho TL xin lỗi nhiều lắm lắm  Embarrassed  Roll Eyes

TL chả là mới đi ăn hàng về đây va đem về một ít bánh Khọt, bánh chuối nướng và bánh khoai  mì ống cho các ACE, CN ăn lấy thảo, gọi là chút món quà mọn làm wen. Như vậy được không ạ. ạ ạ ạ  Smiley 

Quote:
Ptr cô nương ơi, Nam kỳ rặt mà không nhớ món này sao?  Tongue Roll Eyes
Xin chào làm quen chị TL, nhìn hình thì DG đoán đây  là món xôi ống ?

Thân ái chào??? dangiao, chi TL nghe nói về Dangiao nhiều lắm??? , giờ đây mới được hân hạnh  quen biết Roll Eyes Đúng rồi nhưng đây là bánh khoai mì ống. Bánh này ăn lúc mơí lược lấy trong ống ra, ngon bá cháy.  Chữ này TL mới học đươc. HiHiHi 

Thuc-Khanh wrote on 12. Mar 2008 , 11:24:
Em cũng ko nhớ cái món màu xanh lục là món gì hết. Em đoán là gồm có dừa nạo trộn với khoai mì (sắn) phải ko ạ?
Còn món này em đang thèm khi đang nhắc tới khoai mì....Món bánh cay đó...Khoai mì trộn với ớt & nghệ rồi vắt cục chiên giòn......ui cha ơi, sao mà thơm quá sức.... Cheesy

TK ơi, sao em biết hay qua dzây.  Món bánh khoai mì này gồm dưà nạo trộn chung vơí khoai, sắn (mì) , cho vào ống rồi làm sao TK nhỉ . Chi TL chỉ biết ăn thôi  Embarrassed Ai biểu TK nhắc chi tới món cà ri nị "bánh cay" dzậy. Làm chi TL cũng thèm quá chừng chừng   Embarrassed Ngày xưa ở gần nhà chi có Ông Ân Độ, chuyên bán ca ri ni , cay ơi là cay nhưng lại rất ngon . Ông còn bán thêm món bánh cay này nửa.

Món thứ Ba là bánh "khoai Mì Ống ".  Bửa nào ế hàng, réo chi TL, chi  mờ mở hàng , thì chít em Phượng luôn, bởi hàng sẽ ế chảy luôn. 

Quote:
Ủa ủa bộ mất thiệt rồi hả PTr  Undecided, TLan ơi em có đem cất đi trong tủ lạnh thì sáng trời cũng phải nhớ bày trở lại nghe em  Tongue, ngày hôm qua mắc tán đía ve6` căn nhà xưa của cha mẹ ở đường VTT mà chưa nếm thử mấy món ăn mới, nhưng mà nhớ là có cái món bánh màu xanh trong ống, món này ngày xưa Đ Đ rất ưa, mà nay hỏi không ai biết kêu là tên gì, và không biết còn ai bán không  Huh  Huh. Hôm qua mới thấy hình lai. tính hỏi TL có biết làm không ???

Chi Đ Đ ơi , cho em TL só rì nhang  Wink Wink Em đã kiếm được cái công thức làm bánh khọt và một số bánh khác, để em làm thử trước, nếu được em sẽ mang lên D/Đ. 

BichDinh wrote on 12. Mar 2008 , 06:19:
Chị TL ơi, bánh khọt hở chị? Từ sau tháng 4,75 đến giờ em chưa ăn qua đó chị ạ. Nếu chị biết làm, chỉ cho em được không?

Bích Định ơi,  ngày xưa chi TL có làm   nhưng là  làm từ gói bột có sẵn.  Chi TL vưà mơí kiếm được cai công thức làm, để  chi lànm thử xem sao. Hay là chi cứ post lên bên gia ch1nh, em làm thử xem có được hay không nhé.
[center]
BanhKhot

...

Banh chuối nướng
...

Bánh Khoai mì ống

...

Chúc mọi người ăn mệt nghỉ Ha Ha Ha
Back to top
« Last Edit: 12. Mar 2008 , 16:06 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #117 - 12. Mar 2008 , 16:01

BichDinh wrote on 12. Mar 2008 , 06:19:

Em muốn nghe lại bài hát Lòng Mẹ mà chờ hoài chưa thấy. Ai hát bài đó vậy chị?  Chị đã post được nhạc và D Đ chưa ạ? Nếu chị muốn post nhạc theo kiểu của em thì em chỉ được, chị nha.
Em, Bích Định

Bích Định ơi, em có vào mục Ơn Nghĩa Sinh thành , tiểu mục viết về Mẹ, chi TL có post bài "Bông Hông Cài Áo"  nhưng  chi TL  post thẳng từ web site "Bến Xuân" hay gì gì đó.  Bích Đinh chỉ dùm chi cách post hình lên D/ Đ nhé.  Cám ơn B Đ nhiều lắm. Ăn bánh khọt nhanh lên kẻo hết đó.  Chi TL vừa mơí kiếm được recipe làm bánh khọt, tính đến cuối tuần này làm thử, nếu được sẽ bỏ lên D/Đ.  Chi  se cố gắng post bài "Lòng Mẹ " BĐ nhé. 
Chi , TL
Back to top
« Last Edit: 12. Mar 2008 , 16:40 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #118 - 12. Mar 2008 , 16:13

Em

PTr

Hi hi hi xin lỗi nhen cô em Phượng Tr.  Bửa mô chi TL sẽ gánh về thêm nhiều món cho cô em "xực phàn" nhé. Có ế hàng thì cứ việc réo goị chi TL, nhưng nếu có ế hơn thì đừng có đổ là tại chị TL đó nhang  Smiley Smiley   
Chúc hàng quán của em luôn đông đảo.
Back to top
« Last Edit: 12. Mar 2008 , 16:14 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #119 - 12. Mar 2008 , 16:20

Thuc-Khanh wrote on 12. Mar 2008 , 11:24:

TK ơi hỡi là TK, sao em lại nhắc chi tới  món bánh cay dzạy , hở em? Ngày xưa, chi khoái nhiều món lắm, bánh cay là một trong những món... cuả chi. 
Bưả nào chi đi ăn hàng , sẽ đem về cho TK b1nh cà ri nị "bánh cay" TK nhé
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 52
Send Topic In ra