Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ga'nh hàng rong  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 52
Send Topic In ra
Ga'nh hàng rong (Read 49354 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re:  Ga'nh hàng rong
Reply #165 - 16. Mar 2008 , 17:10

Thuc-Khanh wrote on 16. Mar 2008 , 16:41:
Chị Mỹ ơi à ,

Chi Van mới vô mà đã đặt tên mới cho em rồi đó hic hic

Tại chị PT thấy em có vẻ không..."lắc" nổi nên cho em 2 trái vú sữa để em....độn thêm rồi lắc cho mấy chị coi đó mà... Grin  Shocked
Út Thêm

Roll Eyes Shocked Tongue
Hihihi...biết là tặng Út Thim thế nào cũng có lời bàn...Mao Tôn Cương mờ...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #166 - 16. Mar 2008 , 18:05

Tuyet Lan wrote on 16. Mar 2008 , 16:50:
Chào các CN, cũng như các bạn , hôm nay TL mang về nột ít bánh ăn chơi nhe cac bạn
Đây là giỏ trái cây làm bằng đậu xanh , bọc bên ngoài  bằng một lớp vỏ thạch mỏng

...

Còn đầy là bánh hoa hồng , TL có đăng recipe bên trang gia chánh

...

hí hí ,  trúng ý My quá ! Tính My rất thích cái gì nhỏ xíu xinh xinh như vậy  Grin. Hồi ở Montréal, My hay ra quày bánh trong The Bay mua về bày ngó cho đẹp chứ không dám ăn  Embarrassed Grin Qua Vancouver chẳng thấy bán, rồi My quên luôn.  Hồi đó còn bận bịu học hành My chẳng nghĩ đến việc học làm, bây giờ TLan chỉ My làm đi. Con bé Tú mà thấy chắc cũng thích mê  Cheesy
Bánh hoa hồng thì lâu lâu có khách xa như chị Đậu Đỏ, chị Anh Thư My cũng làm siêng, cho 2 bà chị xơi quà sáng.  Wink
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #167 - 16. Mar 2008 , 18:23

HoaiNguyen wrote on 15. Mar 2008 , 16:09:
Chị Lan ơi.
Còn tụi em thì sao? Không thấy chị nói tới.  Cry  Cry

Hoài

Hoài thân thương
Không phải đâu ? Lúc nào mờ chi TL không nhớ tới các cô em "dễ thương ơi là dễ thương ". Ra mà nhón lấy vài cái bánh trái cây đi , cô em a. Nhưng nhớ là trả tiền cho chủ quán đấy nhé,- đừng để mắc nợ. Mắc cở chít thôi đấy nhé .HiHiHi
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #168 - 18. Mar 2008 , 02:29

Tuyet Lan wrote on 16. Mar 2008 , 18:23:
Hoài thân thương
Không phải đâu ? Lúc nào mờ chi TL không nhớ tới các cô em "dễ thương ơi là dễ thương ". Ra mà nhón lấy vài cái bánh trái cây đi , cô em a. Nhưng nhớ là trả tiền cho chủ quán đấy nhé,- đừng để mắc nợ. Mắc cở chít thôi đấy nhé .HiHiHi  

Chị Tuyết lan nói đúng đó Hoài ơi nhớ trả tiền nhé không thôi Tỉ Tần ghi sổ ráng chịu đó

Chi T Lan ơi gánh hàng rong của em hổm nay không mua được món ngon vật lạ chi hết nên ế mềm luôn ,các chị có món chi loạ loạ không???, hổm nay Tỉ Tần mắc học bài " giao " quán cho em vài ngày mà sao " nghi " quá...

PTr
Back to top
« Last Edit: 18. Mar 2008 , 02:31 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #169 - 18. Mar 2008 , 04:09

Phuong_Tran wrote on 18. Mar 2008 , 02:29:
Chi T Lan ơi gánh hàng rong của em hổm nay không mua được món ngon vật lạ chi hết nên ế mềm luôn ,các chị có món chi loạ loạ không???, hổm nay Tỉ Tần mắc học bài " giao " quán cho em vài ngày mà sao " nghi " quá...

PTr

Chị a, món nì ko lạ, nhưng chắc không thể thiếu trong tuổi ấu thơ của mỗi người chị nha - Em ra ngồi bán hàng  cho chị nà

mại dzô ... mại dzô ...  tàuuuuuu hửuuuuuu đeeeeeê ...

Chén này (là) đường cát thiệt ngon ... Ăn vào (là) sẽ thấy no giòn (giòn)  tình quê ... Ai người (là) ở xứ mình đê ... Xin mời (là) ghé lại khỏi chê (là chê) gánh hàng

...

...

Back to top
« Last Edit: 18. Mar 2008 , 04:25 by Sao_Mai »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #170 - 18. Mar 2008 , 04:29

Sao_Mai wrote on 18. Mar 2008 , 04:09:
Chị a, món nì ko lạ, nhưng chắc không thể thiếu trong tuổi ấu thơ của mỗi người chị nha - Em ra ngồi bán hàng  cho chị nà

Chén này (là) đường cát thiệt ngon ... Ăn vào (là) sẽ thấy no giòn (giờn  tình quê ... Ai người (là) ở xứ mình đê ... Xin mời (là) ghé lại khỏi chê (là chê) gánh hàng

...

...

Món này hạp gu của chị Đ Đ lắm đó.
nè cô bán hàng ơi, múc cho uhm..ah.. 30 chén đi  Tongue, nhớ rộng tay múc cho thêm vài cọng gừng vào với nước đường nha.
Hihi bà con ơi, ai ăn chậm chạy sau bị túm được  thì phải trả tiền đó, giao trước không được khai đồng bọn ra,  nghe không  Cheesy  Cheesy

Back to top
« Last Edit: 18. Mar 2008 , 04:42 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #171 - 18. Mar 2008 , 04:39

Quote:
Món này hạp gu của chị Đ Đ lắm đó.
nè cô dán hàng ơi, múc cho uhm..ah.. 30 chén đi  Tongue, nhớ rộng tay múc cho thêm vài cọng gừng vào với nước đường nha.
Hihi bà con ơi, ai ăn chậm chạy sau bị túm được  thì phải trả tiền đó, giao trước không được khai đồng bọn ra,  nghe không  Cheesy  Cheesy

Chời ơi kiểu này em chạy theo chị luôn cho rồi , không quên cám ơn Út nhen

Mại dzô mại dzô....

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #172 - 18. Mar 2008 , 04:48

Phuong_Tran wrote on 18. Mar 2008 , 04:39:
Chời ơi kiểu này em chạy theo chị luôn cho rồi , không quên cám ơn Út nhen

Mại dzô mại dzô....

PTr

Hihi ăn rồi hỏng chạy bộ...muốn đứng đó trả tiền hay sao đây chời  Roll Eyes  Roll Eyes

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #173 - 18. Mar 2008 , 06:38

Chị a, món nì ko lạ, nhưng chắc không thể thiếu trong tuổi ấu thơ của mỗi người chị nha - Em ra ngồi bán hàng  cho chị nà

mại dzô ... mại dzô ...  tàuuuuuu hửuuuuuu đeeeeeê ...

Chén này (là) đường cát thiệt ngon ... Ăn vào (là) sẽ thấy no giòn (giòn)  tình quê ... Ai người (là) ở xứ mình đê ... Xin mời (là) ghé lại khỏi chê (là chê) gánh hàng

...

...

Út Thêm ơi, rao hàng dễ thương quá đó. Giờ này ăn được chén đậu hủ đường, vị ngọt và chất nóng làm tỉnh cả người.  Cảm ơn Út Thêm nhiều nhiều. Hôm nay lại không có tiền trong người, thôi chiều ru cho Út Thêm ngủ trừ nha.  Kiss
Út lớn
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #174 - 18. Mar 2008 , 06:46

anh_thu_Tran wrote on 14. Mar 2008 , 00:31:
  Hoài ơi ,em lại lẫn lộn nữa rồi ,bột khoai mì là bột nang9 (tapioca ) còn bột sắn để quậy uống cho mát là làm từ củ sắn dây em à.Hồi trước 75 bột sắn dây thường được làm tại Tân Mai Hố Nai Biên Hòa.Đây là khu dân di cư Công Giáo  54 .Họ trồng Sắn dây và xay làm thành bột bán.

Hí hí.. chị AT ơi, bây giờ em mới biết tapioca là bột năng. Em còn nhớ bột sắn chị ạ. Nước củ sắn để lạnh có tẩm hoa nhài, uống ực một ly vào buổi trưa hè, hết xẩy. Tết năm nay em hết bột sắn rồi, chứ em vẫn làm chè bột sắn ăn với xôi vò.
Chị AT ơi, không biết sao cả tháng nay em thèm được ăn bánh dầy rán quá chị ạ. Không biết ai biết làm để xin chỉ dùm. Chị có biết không ạ? À, coi chừng chị TL biết. Chị nào biết xin chỉ dùm em nha.
Út lớn
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #175 - 18. Mar 2008 , 09:47

BichDinh wrote on 18. Mar 2008 , 06:46:
Hí hí.. chị AT ơi, bây giờ em mới biết tapioca là bột năng. Em còn nhớ bột sắn chị ạ. Nước củ sắn để lạnh có tẩm hoa nhài, uống ực một ly vào buổi trưa hè, hết xẩy. Tết năm nay em hết bột sắn rồi, chứ em vẫn làm chè bột sắn ăn với xôi vò.
Chị AT ơi, không biết sao cả tháng nay em thèm được ăn bánh dầy rán quá chị ạ. Không biết ai biết làm để xin chỉ dùm. Chị có biết không ạ? À, coi chừng chị TL biết. Chị nào biết xin chỉ dùm em nha.
Út lớn

hihihi, bột sắn ướp hoa nhài, nấu chè ăn với xôi vò là đúng kiểu lắm.  Wink Nhà My còn 1 gói để (chụp hình) biếu em nhá  Cheesy 
Hôm nọ Tần nhắc chè đậu ván, My đang có trong tủ lạnh, mà chụp buổi tối, hình bị vàng, và không đúng kiểu Huế vì cho bột năng,  nên My không mang lên ( lại bị Tần la cho là My điệu  Cheesy ) Bữa nay mang lên bỏ mối đại, có cả bánh ú nhân đậu nữa.

...
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #176 - 18. Mar 2008 , 10:36

Quote:
hihihi, bột sắn ướp hoa nhài, nấu chè ăn với xôi vò là đúng kiểu lắm.  Wink Nhà My còn 1 gói để (chụp hình) biếu em nhá  Cheesy  
Hôm nọ Tần nhắc chè đậu ván, My đang có trong tủ lạnh, mà chụp buổi tối, hình bị vàng, và không đúng kiểu Huế vì cho bột năng,  nên My không mang lên ( lại bị Tần la cho là My điệu  Cheesy ) Bữa nay mang lên bỏ mối đại, có cả bánh ú nhân đậu nữa.

...

Í da , chị Mỹ đem có 1 ly chè mất công mọi người chí choé nữa. Để em ra chợ QN rinh nguyên nồi về cho mỗi người 1 bịch nè  Cheesy Cheesy

...

happy ăn chè nha mọi người  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #177 - 18. Mar 2008 , 11:00

phuonghue wrote on 18. Mar 2008 , 10:36:
...

happy ăn chè nha mọi người  Cheesy Cheesy

Ngon lành quá chi PH ui ! Chị đi chơi về mệt mà vui lắm hả. Làm em cũng...thấy ham quá đi thôi  Wink
Cho em xí 1 gói chè nha ! Vừa đi dạo mát ngoài đường phố vừa nút chè thì tuyệt vời  Grin Hồi đó em chuyên môn cắn cái góc bịch chè để mút chứ chẳng đợi về nhà nổi vì...thèm quá  Tongue
TK
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #178 - 18. Mar 2008 , 12:04

Xôi Chiên Phồng

...

Mời Cả Nhà  thưởng thức món "Xôi Chiên Phồng "

Món ăn này  chỉ  được những người Dân Nam Bộ  làm  nhân dịp các lễ  lớn  Cứng kiến , Đám Hỏi hay Đám Cưới  .Món ăn độc đáo này  nặng phần trình diễn  .

Khi bỏ Nếp  vào  Chảo Đầy  Dầu Sôi  Sùng Sục  .Cái khó  là  người   đứng bếp  phải chịu đựng  những giọt  dầu Sôi  văng tung toé  ,rồi dùng  "sảng " đảo  liên tục  cho nó  Vàng .
Sau  đó  tạo  thành  1 Trái  Banh  Tròn  .Để  nguội  rồi  sẽ  cắt  nhỏ  bằng  3 đốt  ngón  tay  để  ăn với  Thịt Gà .
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #179 - 18. Mar 2008 , 13:27

Chị a, món nì ko lạ, nhưng chắc không thể thiếu trong tuổi ấu thơ của mỗi người chị nha - Em ra ngồi bán hàng  cho chị nà

Chén này (là) đường cát thiệt ngon ... Ăn vào (là) sẽ thấy no giòn (giòn)  tình quê ... Ai người (là) ở xứ mình đê ... Xin mời (là) ghé lại khỏi chê (là chê) gánh hàng

...

...

Sao Mai thương thật là thương. Chi TL phải  kêu goị lòng thương của Sao Mai , bởi rằng thì là mà , cho mãi đến bây bởi chi TL mới  vào D/Đ đươc. Chắc là hết phần của chi TL dzồi Hic Hic.   Sao Mai còn ly chè tàu hũ nào nữa không???
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 52
Send Topic In ra